Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5766|Trả lời: 26
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Twoshots] [Twoshots |T] Thế Thân Tình Yêu | kyoluvjj | Kim Jae Joong - Kẹo | Completed

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Author:  kyoluvjj

Status: complete

Rating: T

Paring(s):  Kim Jae Joong, kẹo

Disclaimer : Liệu tình yêu đến từ việc làm thế thân của người khác có bền vững không ?  

Category:  tình cảm, hiện đại , se

Summary:  

hai người con gái giống nhau như đúc đến với cuộc đời của anh .Một người vì anh chấp nhận làm người phản bội,kẻ xấu xa của tình yêu .Một người lại vì yêu anh mà chấp nhận  chỉ làm thế thân của tình yêu

Casting

Kim Jae Joong -Kim Tại Trung  là một ca sỹ diễn viên nổi tiếng của làng giải trí hoa ngữ nói riêng và châu á nói  chung.

Nhân phẩm tốt,đep trai ,hội tủ có tất cả thứ duy nhất anh không có là người con gái anh yêu thật sự

Ella  là bạn gái  của anh ,vì một điều gì đó mà cô đã phản bội và chà đap lên tình yêu của anh và nhẫn tâm bỏ anh ra đi Một quá khứ đầy bí ẩn .

Lâm  San San là bạn gái sau của Kim Tại Trung ,dung mạo y hệt Ella  . Dù biết đến bên anh  ,cuối cùng cô cũng chỉ là một thế thân của tình yêu nhưng cô vẫn  đến.Vẫn yêu anh và quan tâm anh .

Sẽ sớm úp chap nhanh .^^

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Hss2105 + 5 he he em tên San nè
SuMongGa + 5 ơ, truyện đâu @@

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 4-8-2013 16:30:23 | Chỉ xem của tác giả
Ta có mặt, giành chỗ 1 phát
Ta đạp nha, tại sao đi tự sướng 1 mình mà không hú ta
Ta chém, ta phanh thây, cái đồ đáng ghét
Đồ chết bằm, chém chém chém

Bình luận

bé kẹo đáng ghét...đạp đít, cạp đầu, gặm kẹo  Đăng lúc 13-8-2013 10:00 AM
bé kẹo có mẹt :"> tks ss iêu iêu của em nha :*:*:* hôn tỉ lần :xx  Đăng lúc 10-8-2013 10:22 PM
em hốt xác Kyo dùm s đê hahaha. Ui hành hạ kyo là thích nhất  Đăng lúc 7-8-2013 04:19 PM
ss làm thế ss Kyo ko toàn thây rùi ss ><  Đăng lúc 7-8-2013 12:50 PM
post rùi  Đăng lúc 6-8-2013 01:03 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 4-8-2013 17:52:48 | Chỉ xem của tác giả
đây là đâu

ta lạc vào đâu thía này

sao toàn mỹ nam hok yay

gthieu chien hả kyo

heheheh

jae joong đệp zai à

ta hóng đâyhjhjhj

Bình luận

post rùi  Đăng lúc 6-8-2013 01:03 AM
^^  Đăng lúc 4-8-2013 06:03 PM
tối ta sẽ vik,ta làm trailer trước vik tặng em gái ta, con bé cũng iu jae há ah1  Đăng lúc 4-8-2013 06:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 5-8-2013 22:31:09 | Chỉ xem của tác giả
em tưởng ss viết rồi chớ

nên mới bảo ss là đang đọc, thôi cho em đặt gạch nghe ss

bao giờ có ss ới em với

em đi kiếm fic khác của ss đọc đây ạ

Bình luận

posr rùi a  Đăng lúc 6-8-2013 01:02 AM
coi nếu ta có 1 điều ước, thiên sứ ác ma ,rồi qua tg nhà ss mà lấy nè  Đăng lúc 5-8-2013 11:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 6-8-2013 01:00:28 | Chỉ xem của tác giả
1.

http://static.mp3.zdn.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMS8wOS8yOS9kL2YvInagaMEZGY4NDU2OTJkZjY2MzNhYThkYmM4NTUyOGIwM2MwNTYdUngWeBXAzfEZvInagaMEmUsICiBZWeB3UgaXQnmUsICyBTZXBhmUsICmF0aW9dUngLCB0WeByBNZSBpdCdzIFdhaXRpWeBmd8S2lcUIbaBIEphZUpvInagaMEWeB25nfDF8Mw

Ngày hôm nay 20 tháng 10 năm 2012 sẽ diễn ra liên hoan phim thượng hải ,trong đêm nay cái tên nam và nữ nào được nêu ra sẽ chính thức là ảnh đế và ảnh hậu của năm .

Từ rất sớm mọi người đã đến, rất nhiều người nổi tiếng ,bao gồm cả ngôi sao các nước ở châu á ,từng người một bước xuống xe và đi vào thảm đỏ .Họ  khóac  trên mình những mẫu thiết kế sang trọng và lịch lãm .

20h pm……

Mc chương trình đã cầm trên tay danh sách ứng cử  viên của ảnh hậu năm nay,những cái tên được xướng danh lên trong đó có tên Ella .

Cô chỉ mới ngoài 22 tuổi ,khuôn mặt xinh đẹp và khả ái, tài năng diễn xuất thì phi phàm từng hợp tác với holywood .

_sau đây tôi xin thông báo ,nữ diễn viên thắng cuộc ngày hôm nay  là……_cười thở dài

Khan đài liền ồ lên

_xin lỗi tôi vui mừng quá,lai hồi hộp nên không đoc được tên,có thể cho tôi một tràn vỗ tay tinh thần để khích lệ được không ạ ?

“ bốp bốp bốp “h” khán đài đáp lễ .

_xin cám ơn quý vị, để không làm mất thêm thời gian ,tôi xin được công bố,nữ diễn viên đoạt giải ảnh hậu của chúng ta năm nay là ….là Ella ….._Mc lên giọng

Bên dưới,trong chiếc váy dài khoét lỗ ở sau lưng bó phần eo,có màu hồng,Ella hanh phúc đứng lên cảm ơn tất cả và bước lên sân khấu nhận giải .

Trong lúc đi lên ,những gì trước mắt cô trở nên lòa đi ,đầu cô bỗng trở nên đau buốt .

…………………..

Một tuần sau tại bệnh viện A,Ella đến gặp bác sĩ khoa não

Cô bước vào phòng bệnh với tâm lý đã chuẩn bị trước,nhưng một chút gì đó lại hy vọng đó không phải đó là sự thật .Nhưng khi gặp bác sĩ điều trị ,nhìn thấy gương mặt của vị bác sĩ trung niên.Hyvong trong cô vụt tắt

_sao bác sĩ,khối u đó không đáng lo chứ?chỉ cần mổ lấy ra là được đúng không ạ ?_cố gieo cho mình một hy vong mờ ảo

_xin lỗi _bác sĩ cấm tờ chụp não của Ella lên,chỉ cho cô vào khối u và nói

_nó là một khối u ác tính,đã di căn  ,thời gian của cô chỉ còn không quá hai năm nữa .

……………….

Bước ra về,trên tay cầm tờ xét nghiệm,tờ kết quả tờ chụp hình ,con đường trước mắt cô giờ đây tối sầm lại .

“ xin lỗi nó là khối u ác tính ,thời gian của cô chỉ còn không quá hai năm “

Ra đến chỗ giữ xe, gương mặt vẫn rất thất thần

_tại sao ?tại sao lại là mình chứ ?_nước mắt đầm đìa trên gương mặt xinh đẹp ấy

_Ella ?em không sao chứ ?_quản lý của cô hỏi

Cô chỉ nhìn quản lý của mình và khóc ,lúc này điện thoại vang lên .Số máy thật quen thuộc ,có cái tên lưu trong danh bạ :” lão Kim “  

Người trung hoa hay gọi đùa người yêu mình bằng lão ,và người cô yêu ,anh Kim Tại Trung được lưu với cái tên như thế .

_sao em không bắt máy?Tại Trung gọi à ?

Nhìn nó ,Ella bỗng run lên vì sợ ,cô thầm nghĩ mình nên phải làm sao đây ?cô vì yêu anh rất nhiều nên không muốn từ đây không được nhìn thấy anh mỗi khi thức dậy.

………………….

Korea……….

Đầu dây bên kia, Tại Trung đang mặc trang phục chờ đến lượt mình ra sân khấu biểu diễn .

_sao cô ấy không bắt điện thoại nhỉ (bằng tiếng trung )

_anh Kim,đến phần của anh rồi kìa _Mc người Hàn gọi

_ok .

Hôm nay là ngày của anh,là sân khấu của anh.Vì hôm nay chính là Live show  giao lưu fan quốc tế của anh .

Bước ra sân khấu hát một bài hát bằng tiếng Hàn,phong cách Hàn “For me it's waiting”

…………….

Thượng hải –bệnh viện A,điện thoai tắt ,cũng là lúc Ella ngăn đi những giọt nước mắt .

_anh Han em muốn về nhà ,hôm nay em rất mệt,hủy buổi chụp quảng cáo của em anh nhá .

_ồ anh biết rồi .

Trở về căn hộ tình yêu cao cấp của cả hai,Ella  chào quản lý xong rồi mở cửa bước vào .Bật đèn ư? không .Tình trạng của cô bây giờ giống như căn hộ không ánh đèn này.Tối tăm mờ mịt.

Đóng cửa lại, ngồi một góc cuộn mình lại ,nghĩ đến anh Kim Tại Trung người đàn ông cô yêu quý ,cô lại khóc, rồi nghĩ về quá khứ của mình  .

Năm 8 tuổi bi mẹ bỏ rơi ở Tô châu,cô đã rất sợ hãi ,một mình sống bương trãi.Cứ ngỡ cuộc đời cô sẽ hanh phúc khi sự nổi tiếng,danh vọng và người đàn ông tốt bên cô tất cả.Thì một lần nữa ông trời lại nhẫn tâm tước đi hết của cô

_huuuuuuu ,tại sao ?tại sao lại chọn mình ,tại sao chuyện này lại đến với mình.Tại sao số phận không bao giờ buông tha cho mình._gục mình lên  đầu gối mà khóc .

23h pm cùng ngày

…………….

Korea-Seoul-khách sạn,phòng 555

Reng……………. Điện thoại  bừng sáng ,một bức hình màn hình  chờ chụp giữa một người con trai và một người con gái đang ôm nhau cười rất tươi

Ưỡn người ra khỏi tấm chăn đưa tay lấy điện thoại,nhấn chữ yes

_wei ?

_anh à !!!! _Ella gọi

Tại Trung bật dậy

_này em sao vậy ?cả ngày hôm nay làm gì sao không gọi cho anh _Tại Trung lo lắng

Đầu dây bên kia, Ella cố ngăn khóc lại nhưng đôi lúc vẫn thốt lên những tiếng thúc thích

_hic hic  em xin lỗi

_em khóc à?Sao vậy ?anh xin lỗi vì đã nạt em,anh chỉ vì lo lắng thôi

_không không phải do anh .Tại Trung à

_ồ sao hả em _mỉm cười hanh phúc  vì được Ella gọi

_Wo ai ni ,Wo xiang ni  fei chang duo  duo (em yêu anh,em nhớ anh nhiều nhiều lắm )

_ồ anh cũng yêu em ,nhớ em nhiều lắm ,thôi em ngủ đi ,trễ rồi ,ngủ không đủ sẽ xấu đấy,anh sẽ không yêu đâu .

_em biết rồi ,tạm biệt a

Cúp máy ,Ella càng khóc to hơn trong bóng tối này .

_em xin lỗi ,em yêu anh rất nhiều Tại Trung à,anh biết không em yêu anh hơn cả mạng sống của mình.Nên sắp tới em phải nhẫn tâm phản bội anh để anh có thể ra đi,em xin lỗi anh .

……………….

Tình yêu là một phép màu ,là sắc màu là món quà đẹp nhất nhưng cũng là thứ đau  đớn nhất ,yêu càng nhiều đau càng nhiều.Yêu càng nhiều sự tổn thương càng cao.Đó là luật của tình yêu .

Một đêm dài và khó khăn để Ella đưa ra quyết định .

…………………

Một tuần sau ,vào lúc  17 h pm  tại căn hộ tình yêu của họ.

“két “

_Ella anh về rồi

Tại Trung kéo valy bước vào ,cô đã không ra đón anh như thường ngày ,khẽ nhìn xuống chỗ để giày phát hiện một đôi giày lạ

Linh tính khiến anh cảm thấy bất an, đi vào trong khắp vòng khác yên tĩnh lại khiến anh bất an càng bất an hơn

_hiiiiiii, nhột quá à

_ưhm … từ từ nào

Tiếng nói và tiếng động phát ra từ căn phòng tình yêu của họ.Cánh cửa như được cô dàn xếp sẵn,nó không đóng mà là mở ra .Tiến tới ,một bước của anh là tương ứng với tiếng vui đùa của nam và nữ

“nhìn vào phòng “

Trên chiếc giường ngủ ấy, cô gái anh yêu quý đang ôm hôn thắm thiết người con trai đó, cả hai đã cởi hết những chiếc áo bên ngoài .Người con trai đó đang chạm đến nút thắt áo ngủ của cô

_các người làm trò gì thế _anh đấm một phát vào  tấm kính ngay bên cạnh cửa .

“róc róc “ máu chảy ra ,nhưng nó không đau bằng trái tim của anh lúc này

_cút máu trước khi tôi điên mà giết anh _ánh mắt Tại Trung rất sắc lạnh mà nhìn tên con trai ấy

Hắn lo lấy áo quần mặc rồi bỏ chạy .Ella ngồi dậy mặc lại áo quần cho mình một cách chỉnh tề với nụ cười nhạt lạnh trên bờ môi xinh đẹp ấy .Cô lơ đi sự tồn tại của anh,Lơ đi sự đau nhói trong tim anh .

_em giỡn cái trò gì á ?kéo thằng đàn ông khác lên giường làm tình ,bị bắt thì lơ đi sự tức giận của thằng bạn trai này ư ?em coi tôi là thằng ngu a

Hai mắt anh đỏ ngầu ,lòng anh đau bao nhiêu khi nhìn vào mắt cô thì trái tim của cô vỡ nát bấy nhiêu .Nếu ông trời cho cô sự lựa chọn cô chỉ muốn yêu anh và sống bên cạnh anh suốt cuộc đời này .

_em nên nói gì ?anh à,  em một phụ nữ có đam mê tình dục cao, không có anh bên cạnh em không chịu được nên quyến rũ người đàn ông khác ngay chính căn nhà chúng ta ,em sai rồi _Ella cười mỉa mai chua chát

“ bốp “  một cái đánh  giận dữ vì lòng tự trọng và tình yêu bị chà đạp

_tại sao ,tại sao ,mới hôm rồi còn nói yêu anh ,tại sao hôm nay em lại như thế ?em có biết em làm anh đau lắm không

Tại Trung ôm Ella ,những giọt nước mắt quý của đàn ông, anh đã vì ôc mà khóc một cách ngon ơ

_Tại Trung chúng ta kết thúc thôi ._một ánh mắt giá lạnh , một lời nói lạnh phát ra từ miệng cô

_tại sao ? anh không muốn,chúng ta đã quen nhau 13 năm ,em nỡ kết thúc như thế sao .

Anh đẩy cô ra nhìn trực diện vào ánh mắt vô cảm ấy .

_chứ anh muốn hàng đêm ôm một đứa con gái khi mà nó đã giang diêu với một thằng đàn ông khác sao

Ella hét giận dữ ,Tại Trung nắm tay .

_chúng ta có thể làm lại mà .Anh yêu em hơn mạng sống của mình ,nên anh có thể tha thứ cho em ,cho anh thời gian đừng kết thúc em nhá

Ella lạnh lùng lắc đầu , nụ cười trên môi của cô không còn ấm áp và đáng yêu nữa ,nó giờ lạnh lạnh lắm .

_nhưng em không thể, vì em  đã hết yêu anh rồi.Em sẽ đi  Mỹ hôm nay,valy cũng chuẩn bị rồi .Xin lỗi nhưng anh quên em đi .

Ella lạnh lùng hất tay của người con trai quan trọng nhất đời cô ra, gương mặt vô cảm sắc lạnh kéo valy màu xanh của mình rời khỏi căn phòng này, căn hộ này .

Quay lưng bước đi cũng là lúc những giọt nước mắt mà cô cố gắng kìm nén nãy giờ  bắt đầu rơi .Sự cố gắng cuối cùng là không phát ra thành tiếng .

Ngôi nhà tình yêu hạnh phúc của thanh mai trúc mã trong cô nhi viện năm ấy giờ vắng lạnh một cách lạ lùng .Kẻ đi người ở lại hai trái tim yêu nhau nhưng lại tan nát vì nhau .

Cửa thang máy đóng lại ,là lúc Ella ngồi gục xuống khóc thành tiếng ,”đau đau ,trái tim này đau quá, cô không thể thở “

_xin lỗi,xin lỗi ,xin lỗi .

Chính thức bước ra khỏi  cửa của tòa nhà cao cấp, đưa hành lý lên xe , nhân duyên tình yêu giữa cả hai cũng chấm hết,đó là lần cuối cùng họ trông thấy nhau .Trên bàn công ,Tại Trung đau đớn nhìn chiếc xe  người yêu của anh đang lăn bánh chạy đi .

Muốn rượt theo ,nhưng sự phản bội,sự lạnh nhạt ,và sự khước từ của Ella hết một lần lại một lần chà đạp lên tình yêu của anh và của  cô,khiến đôi chân anh không thể cử động ..

còn tiếp mời đón xem phần cuối vào vài ngày tới . ..

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
SuMongGa + 5 hay! hay =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 6-8-2013 02:20:52 | Chỉ xem của tác giả
jirouj gửi lúc 6-8-2013 01:00
1.

ôi trời ạ, yêu nhau lắm khổ thật đới

em chưa có người yêu nên cũng không hiểu được

nhưng cách mà Ella chọn để rời xa Tại Trung quả thật là quá phũ phàng

với cả hai ss ạ,  rồi Tại Trung sẽ càng đau lòng hơn khi biết được sự thật thôi

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 6-8-2013 08:53:51 | Chỉ xem của tác giả
jirouj gửi lúc 6-8-2013 01:00
1.

híc ,
mới đọc phía trên thấy

ella bị ung thư

,thấy tội nghiệp wa xá

phiaz dưới thì phản bội Tại Trung một cách đau đớn

chà đạp đau khổ quớ

hiu hiu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 6-8-2013 09:23:32 | Chỉ xem của tác giả
may qua vẫn mặt tiền pét1
Fanfic ss tự viết đó hả? hay nha
em ít khi đọc thể loại này lắm.
cố lên nha ss {:412:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 6-8-2013 10:33:09 | Chỉ xem của tác giả
Ôi bạn mời thì mình qua bon chen chút coi

Nhưng mà cái này là truyện hả bạn, lúc đầu mới đọc tưởng JJ đóng phim mới chứ ai ngờ.

thế truyện khi nào mới hết bạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 6-8-2013 11:20:17 | Chỉ xem của tác giả
cái fic này đọc mà sao buồn dạ ss
mới vào cái nhạc thôi đã da diết lắm rồi
mà sao ss không chọn màu nào nó đậm tí
mắt em k nhìn đc, nó hơi chói :(
Em thật sự không thích cách Ella chọn và rời xa Tại Trung
nó quá tàn nhẫn ss ạ

Bình luận