Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kdrama
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[tvN 2017] Deserving of the Name 명불허전: Kim Nam Gil, Kim Ah Joong

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 20-8-2017 21:42:25 | Chỉ xem của tác giả
OST part 1 Một bài rock rộn rã tràn đầy năng lượng của Min Kyung Hoon - Here I am

Cập nhật: Đã có bản engsub (by Far Rookie)

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 20-8-2017 23:41:54 | Chỉ xem của tác giả

Choi đốc tờ *ngơ ngác*: "Ân bì lí vơ bồ!" (tội nghiệp đại tỷ bị thác loạn thời không nên ngồi ngáo đá )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 21-8-2017 11:28:05 | Chỉ xem của tác giả
rating chưa có dấu hiệu chững lại , kimnam gil diễn hài hết sức là tự nhiên
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 21-8-2017 21:26:00 | Chỉ xem của tác giả
Mới đi đc chặng đường 4 tập mà nhiều cái phải suy nghĩ rùi
Đầu tiên là ông quan mời Heo Im. Rõ ràng ông này bik HI xuyên không đc hoặc bik j đó liên quan nên mới cố tình mời HI làm ngự y cho vua. Còn cố tình bắn tên. Ko bik là chuyện có thể khiến ông làm như thế cho dù khiến ông vào lao tù. Thậm chí đến tập 4 có vẻ ông nhận ra nữ chính (quên tên rùi, check lại sau) và mẹ trong bức ảnh --> Liệu có phải là bố nữ chính ko? Cho đến h phim chưa thấy nhắc đến bố nữ chính
Và ông nữ chính nữa. Khi nhìn thấy cái hộp kim thì bảo " chuyện này lại xảy ra nữa ư?". Chứng tỏ ông í đã chứng kiến vụ xuyên không nào rùi chăng? Liệu có phải việc HI xuyên không đc có liên quan đến hộp kim này? Liệu ông quan kia bik hộp kim có khả năng đó nên mới để cho HI ko vì mình nhớ hộp kim này tự dưng xuất hiện trong phòng HI. Chưa kể chưa bik người ông có mối quan hệ j với Haeminso nữa
Còn nữa, có phải cái bạn đàn em của nữ chính cũng chính là cái ông đại phu ghen ăn tức ở thời Joseon ko? Nhân vật đấy có liên quan j ở đây?
Ah, còn cái bạn Mak Ga hay Mak Gae j nữa. Mình xem sub trên phim14, thấy dịch HI gọi bạn í là nha đầu này chứng tỏ HI bik em này là nữ dù em í đang mặc đồ nam nhân. Mình nghĩ thời Joseon thì khó có chuyện chấp nhận nữ nhân mặc đồ nam nhân nên mình tưởng HI phải ko bik ẻm là nữ chứ nhỉ. Sub có dịch nhầm ko? Bạn nào bik nói mình nha. Và vai trò của em này nữa. Nếu chỉ là gia nhân đơn thuần thì mình ko nghĩ lại cho ẻm là 1 đứa con gái đâu
Ah, thêm nữa. Mình thấy thời hiện đại có nhắc tên Heo Im, có vẻ như là 1 danh y trong lịch sử. Ko bik có phải nhân vật có thật của Hàn ko? Mình thấy HI có vẻ ko phải người đơn giản, ngờ nghệch, thậm chí có nhiều tâm sự trong lòng nhưng ko nói ra, cũng chả thể hiện. Ko bik lí do anh bạt mạng kiếm tiền để làm j, lí do vì sao anh ko giúp mẹ người hầu trong đêm đó. Có nhiều câu chuyện ẩn ý đằng sau mà phim chưa tiết lộ quá

Bình luận

xem chứ :D dạo này drama ế ẩm quá, chả xem đc phim nào ưng hẳn cả. Đang có hy vọng vào phim nì  Đăng lúc 25-8-2017 08:49 AM
Cũng đang xem phim này à :)  Đăng lúc 24-8-2017 04:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 24-8-2017 16:27:23 | Chỉ xem của tác giả
Biểu cảm lâng lâng mà ráng nhịn của anh Heo ta trong cảnh này đúng là hết sảy con bà bảy Chị Choi thì cute cào màn hình luôn

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 26-8-2017 12:10:29 | Chỉ xem của tác giả
Cậu này đóng đúp 2 vai trong phim. Tạo hình hơi cù lần giản dị, nhưng ngoài đời khá dễ nhìn, cao ráo. Diễn cũng khá, giọng ấm và vang, biểu cảm tốt, ra được cảm xúc nhân vật và ra 2 vai khác nhau được, tuy rằng còn có sự vội vàng, nhưng là một tân binh thì như vậy là đáng khen rồi. Hy vọng cậu ấy ngày càng nâng cao kỹ năng diễn để phát sáng trong tương lai, ko phụ lợi thế và tiềm năng của mình.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 26-8-2017 12:23:45 | Chỉ xem của tác giả
Heo đại phu cầm kéo định làm giề đây hử

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 26-8-2017 12:47:22 | Chỉ xem của tác giả
Phim y khoa nên quay mệt hơn phim lãng mạn thông thường (vì dính đến yếu tố chuyên môn), phim này sử dụng kỹ xảo CG cũng ko ít nên biên tập càng thêm tốn công, khi quay cũng công phu nhiêu khê ko đơn giản. Mong phim dù vất vả nhưng vẫn giữ được chất lượng trong mức ổn định như này.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 26-8-2017 13:05:25 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Cô bé này từng đóng chung Bad Guy với Kim Nam Gil, 2 anh em đúng là có duyên. Vai cô cũng hài, dễ thương và có vẻ có câu chuyện đằng sau. Mình nghĩ Dr Heo sẽ còn quay lại quá khứ, vì có quá nhiều thứ chưa giải quyết, khi đó nhân vật nữ trợ thủ giả nam nhân này sẽ rõ ràng thân thế hơn chăng.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 26-8-2017 15:45:54 | Chỉ xem của tác giả
BTS

Trong phim anh tung áo choàng che chị cool ngầu như trái bầu là thế mà xem hậu trường thấy buồn cười quá Coi mới nhớ cảnh anh chị giận nhau mà nói chuyện dằn mặt loảng xoảng qua bà chủ quán trọ cưng ghê Chị Choi về bị xe bus kẹp dí xong còn nằm ôm đường mất hết hình tượng nữa, quá là tội

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách