Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: M-Zone
Thu gọn cột thông tin

[tvN 2015] The Genius mùa 4 - Đại Chung Kết | Vietsub Ep 12 HD completed

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 20-8-2015 13:25:02 | Xem tất
Thật mình mê tít bộ Liar Game, mê từ truyên đến phim, từ bản Nhật đến Hàn mà bây h mới biết đến show này quả là 1 thiếu sót quá lớn =="
Trong 3 ngày xem 1 lèo hết 7 tập, căng thẳng kinh khủng!!!!
~
Nói về người mình ấn tượng nhất đó chính là Jang Dong Min ... trước h mình toàn xem show Hàn, với mình Jang Dong Min là diễn viên hài ko hơn ko kém, mà các bạn biết là dv hài ở Hàn thì ntn rồi ấy toàn là ngu ngu ngơ ngơ lấy bản thân ra làm trò rất tự nhiên ... vậy mà JDM trong The Genius xuất hiện với tư cách là một người cực kỳ thông minh, bản lĩnh, nắm bắt nhanh, đầu óc phán đoán mau lẹ. Phải nói là mình ngạc nhiên bất ngờ hết sức.
Nhưng nếu xét về lỗi chơi thì mình lại ko thích ở JDM ở chỗ quá cao ngạo, luôn thích nắm quyền, thâu tóm quyền lực, nhưng suy tính quá nhiều sẽ bị phản lại. Nên ngày cả Hyun Min baby đến ep7 cũng đã từ từ nhả Dong Min ra rồi. Việc cho bùa sinh mệnh cho Hyun Min ở ep7 theo mình đoán là bược dụ dỗ cậu bé ở vòng sau thôi. Nhưng mình chắc là với lỗi chơi như vậy, JDM sẽ tiến vào vòng trong (thậm chí là vòng chung kết).

Người tiếp theo là Kyung Hoon, mới tập 1 ngơ ngơ thấy mà thương Kyung Hoon cũng phản bội nhưng mình lại ko thấy ghét bằng Jung Moon. Kyung Hoon là người có bản lĩnh. Anh ta biết phân tích, biết bản thân nên dựa vào ai, phản ai, ai nên tin, ai không, và sự phản bội luôn gây nên cái hại thấp nhất. Càng ngày bạn sẽ thấy Kyung Hoon có 1 cách chơi cách phản riêng và thiệt là ko tài nào ghét được.
Trong trận Death Match, Kyung Hoon quả thật là hên, nhưng may Kyung Hoon thắng, phải có Kyung Hoon thì mới vui :3

Còn cô nàng Jung Moon thì việc phản bội ko sai, nhưng cái cách hành xử ko tin bên nào, dở dở ương ương, đã ko đóng kịch được lại gây rối, ko kiên định, lại khá ích kỷ ... mình hoàn toàn ko hiểu nổi cách chơi của Jung Moon luôn đi ở ep7 cũng đúng, vì nếu có ở lại thì chắc chắn sẽ bị cô lập thôi.
Sau mùa này đảm bảo nói về Jung Moon mình chỉ nhớ số Pi ôi mẹ ơi số Pi mà nói nhớ cho vui là biết sao rồi đó

Ngoài ra mình cũng thích 2 chị nữ cường Kyung Ran và Yoon Sun, ôi mẹ ơi hâm mộ kinh khủng, đẹp lại còn giỏi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-8-2015 15:55:47 | Xem tất
Tập 7 phải nói là nhạt như nước ốc...
Nhạt từ Main Match cho đến Death Match. Main Match trừ cái vụ Kong cố cưú Jung Moon ra thì chẳng còn một tí nào gay cấn, trong Death Match thì phải nói là may mắn đã đứng về phía của Kyung Hoon vì những hình được xếp phía sau của KH đều là những hình đã được lật rồi và còn lặp lại nữa, nhất là 4 cái gần cuối. Nếu để Jung Moon vào trường hợp của KH thì JM cũng sẽ thắng thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-8-2015 20:09:06 | Xem tất
xem hết tập 8 rồi, bay vào lảm nhảm vài dòng cho vui nhà ^ ^
Ai cũng khen HJH tới tấp với chiến lược ở MM, đúng vậy, HJH hơi bị giỏi với chiến lược đó, nhưng tính ra nó vẫn có nhiều sơ hở, vì tất cả các chiến lược đều phải dựa vào sự may mắn vì có 2 khối số bị giấu sẵn rồi, tính ra chỉ có chiến lược của HJH là rõ ràng nhất. Trong khi những người còn lại rất lộn xộn với chiến lược ko đầu ko đuôi của mình.
JS và DM liên minh ngay từ đầu, nhưng sau đó đã bị cắt ngang khi JS thấy khó có thể thắng đc nên đã tính bỏ rơi a già, nhưng may mắn ko mỉm cười vì KH đã chặn đứng nó rồi, vì theo như KH nói thì a muốn giữ lại sự trung thành với DM, ko muốn bỏ rơi đồng đội, đoạn này nhìn a ngầu quá, dù trước đó lối chơi của a ấy khó hiểu, cố gắng dùng hết chip và chơi theo lối môi giới ngọc lựuTính ra vòng này KH cứ xoay đi xoay lại cũng khá là nhiều.
JS, theo mình khá ổn về mọi mặt với tâm lý chiến ổn định, ko quá phụ thuộc vào người khác, sống bình bình 1 thân 1 mình thế mà hay, có khi a ấy sẽ là nhân tố trong trận chung kết cũng nên ^ ^
HM thì khá may mắn, vì thường được trao phù hiệu sinh mệnh, chắc là vì e ấy có mqh khá tốt với m.n, nhưng buồn là e ấy và a già đã dần tách nhau rồi, "cho nhau lối đi riêng", buồn quá, vì mình là Team DoubleMin mà, nguyên cái tập ko thấy anh em đụng chạm tới nhau gì hết, đau khổ quá đi. Nhưng HM à, xin lỗi vì c support a già DM hơn 1 chút nên vẫn hy vọng a già chiến thắng
Và, điều tuyệt vời là trận DM nhỉ, nói thật mình cũng ko hiểu lắm cái trò đó, nhưng a già đúng là nguy hiểm, đỉnh của đỉnh, mình nổi cả gai ốc mỗi lúc a già kêu Gyul. Một chiến thắng quá vinh quang, ai dám nói a già ko cá nhân ko tốt chứ, mình thấy chơi cá nhân hơi bị đỉnh, chơi liên minh còn bị phản bội chứ chơi cá nhân a già ổn định lắm, lại còn khả năng đọc tâm lý nữa, nói chung là đỉnh quá.
Chia buồn với ss KR, C ấy muốn về nhà dưới tay của DM cũng là dễ hiểu, chết vinh còn hơn sống nhục mà, nhưng quả này đúng là quá mạnh, c thua hơi bị dữ, vì c ko đưa ra đc cái Gyul nào lại còn sai mất 1 vài cái Hap nên tự dưng mình nghĩ có khi c ấy ko giỏi trò này bằng c CJM đâu, tự dưng nghĩ thế, chia buồn với c, vì dù sao c cũng về dưới tay DM, theo ước muốn rồi..
Mình thấy a già DM lần này chắc cũng biết bản thân mình đã đang sẽ vào vòng nguy hiểm rồi, ai cũng sẽ tránh a già vì giờ họ bắt đầu vào cuồng đối đầu, vì thế a già chọn ko liên minh lớn và công khai như mọi lần, điều đó thê hiện qua việc bỏ qua HM và tiếp cận JS. A già à, chắc chắn từ vòng sau trở đi a càng phải cẩn thận hơn, nghĩ tới việc The Genius thiếu a già như cá thiếu muối vậy, sẽ nhạt lắm, vì ko có ai pha trò chọc ghẹo chị dealer nữa (
Cố lên TOP 5, hì hì
Tks subteam nhiều nhiều !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-8-2015 22:41:36 | Xem tất
Cuối cùng thì top 5 lịch sử đã xuất hiện rồi, tuy không còn phái nữ nhưng được cái toàn những người thực lực, ít nhất thì ai trong 5 người họ thắng đều sẽ không làm khán giả thất vọng.
Xem tập này hầu như mọi người đều khen JDM chơi hay trong trận death math, nhưng mà mình cũng thích cả trận main math. Thật ra thì chiến thuật của JH khá hay đấy chứ, Đậu là một trong những người chơi độc lập khá cao, nếu chơi team thì không chắc anh sẽ chơi hay như chơi cá nhân, từ thời Open and pass cho đến trò này thật sự mong muốn có nhiều game trong The Genius để có thể chơi cá nhân hơn là chơi team.
Nói về ep 8 này, thật sự nếu xem raw/ online vào thứ 7 tuần trước thì sẽ thấy nó không mấy hấp dẫn (một phần vì không hiểu, 1 phần vì trong ss 3 đã có game này và thật sự thì không nhận thấy đấu trí cao) nhưng khi xem sub trận đấu chính thì lại cuốn hút hẳn. Trong khi DM, JS, KH và cả chị KR vẫn đang cố liên minh tìm đường thắng thì JH và HM đã có chiến lược riêng. Thật ra mình suy đoán là HM cũng có chiến lược hao hao giống JH khi lấy số -30 nhưng tiếc là bị JH chặn lại khi lấy -34.
Về death math hôm nay thì đúng là rất tuyệt, quả thật là nhiều lúc cảm thấy death math nó lôi cuốn hơn main math nhiều, ít ra thì ở death math người chơi phải tự lực là chính, không thể (hoặc ít có thể) chơi kiểu ăn theo như main math.
Ep sau thấy có khách mời, hóng sự trở lại của bác Sang Min và cả chị Ay Young - người bị KH đâm sau lưng nữa . Những ep về cuối này mong các người chơi sẽ chơi độc lập nhiều hơn. Tối mai lại cặm cuội ngồi đu raw trong quá trình đợi sub ep mới.
Cảm ơn sub team nhiều lắm, mong các bạn sau khi làm xong season này có thể làm lại các season trước, mình muốn down về giữ trọn vẹn những show hay như thế này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-8-2015 19:35:37 | Xem tất
Bữa giờ toàn hóng ở OwO là chính, không ngờ Kites nhà mình cũng có topic của TG4 ~

Mình chỉ xem ss1 với ss3 thôi, bias là Hong Jin Ho ạ ~

10p nữa là bắt đầu stream rồi, top 5 huyền thoại ~ bạn nào discus trực tiếp thì nhập hội cho vui hén ~

https://tlk.io/thegenius4live
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-8-2015 12:30:52 | Xem tất
Bây giờ mới biết có 1 chương trình hay như vậy nè ((( cảm ơn subteam đã làm show này nhé :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-8-2015 17:46:39 | Xem tất
hôm nay vừa xem hết ep 3 mà đã ghét Kyung Hoon quá đi mất. không hiểu mấy tập sau thế nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-8-2015 21:56:59 | Xem tất
tình hình là torrent của mình download chậm dã man, có ai biết cách nào không chỉ giúp mình với

Bình luận

Comment trên 3 dòng nha bạn, nếu không sẽ bị xem là spam đấy  Đăng lúc 26-8-2015 06:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-8-2015 00:13:02 | Xem tất
omisa gửi lúc 24-8-2015 09:56 PM
tình hình là torrent của mình download chậm dã man, có ai biết cách nào không chỉ giúp ...

ok bạn mình sẽ rút kinh nghiệm. hóng ep mới quá đi mất T_T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-9-2015 10:35:33 | Xem tất
Mình đã xem mùa 1 và 2 khá lâu rồi. Hồi đó còn canh me eng sub ra tập nào là load về tập đấy.
Bẵng đi một thời gian, giờ đã đến mùa 4...
Ko biết mùa 3 có hấp dẫn hơn 2 mùa đầu ko.
Hôm nay ngó thấy có mùa 4, tải về liền lúc 9 ep luôn, xem cho sướng!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách