Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: M-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[tvN 2015] The Genius mùa 4 - Đại Chung Kết | Vietsub Ep 12 HD completed

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 11-8-2015 21:52:14 | Chỉ xem của tác giả
Tui xem TG cực thích phe Jang Dong Min với Oh Hyun Min, nhưng mà tâm trí lúc nào cũng chỉ ủng hộ Đậu Đậu thôi. Từ ss1 qủa MM open pass bị khâm phụ Kong Jinho nặng nề. chuyển sang xem Crime scene là thôi từ đấy mần đậu béo luôn. Theo như quan điểm của mình cũng giống anh Junseok, không thích liên minh lớn, cứ coi ss2 là biết liền. cảm giác đậu béo chơi theo liên minh không trội như chơi cá nhân. ngồi cầu ss4 mấy tập về sau đậu béo không làm bình bông di động nữa, mà hãy nhanh chứng tỏ mình đúng như cái tên biểu tượng của cái ''thâu giờ giuy ni ớt sừ '' này đi a.
trong mùa một, bị thích cả ss Kyungran nữa. cả ba mùa đầu thì phái nữ thích mỗi mình ss này thôi, chứ bánh bèo ah young với yeonju mùa ba mình không thể chịu nổi hai chị này trụ lại đến mấy vòng cuối, cảm giác không xứng đáng j cả. mua hai thì thánh SangMin khỏi phải bàn rồi. nhưng mình vẫn thấy ss ba hay nhứt, vì cái kiểu chơi có nợ phải trả của JDM. chú có mấy câu nói làm mình quắn quéo luôn. cảm giác như trở lại tuổi hai mươi như Hyunmin có JDM dạy dỗ chỉ bảo như thế thì thích biết mấy. Coi tiếp mấy tập sau thì ân tượng với Kim có vợ càng ngày càng lớn, tiếc là anh toàn bị out vì gái, mua ba bị out vì bà bánh bèo yeonju còn mùa bốn thì hai gái oánh nhau anh phải ra về, buồn đau buồn đớn vì mùa này anh nhuộm tóc nhìn  cmn đẹp zai, quả chơi DM poker tay đẹp, dáng đẹp, tim xao hết cả xuyến, buồn k thể tả lúc anh bị out.
Sang ss bốn cái tập LSM bị loại ức chế Kim Kyunghyun k thể tả dc. nhưng xem xong tập năm và sáu thì bị ghét Jungmoon hơn cả KKH.
túm lại vẫn hy vọng KongDongMin sẽ ở lại đến cuối cùng và đậu béo càng sớm chứng tỏ dc năng lực của mình và win mùa này. móa há há

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
nhoc_way2008 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 12-8-2015 16:30:56 | Chỉ xem của tác giả
Có spoiler tập 7

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 13-8-2015 10:05:18 | Chỉ xem của tác giả
Thứ 7 ngày 15.8 này Thread Running Man có một sự kiện đặc biệt, bạn đã biết chưa?

Hãy cùng tham gia cuộc đua GIẢI CỨU THỌ TINHrinh giải thưởng về nhà nhé!

Bấm vào đây để sử dụng chức năng dịch chuyển tức thời đến hố Game ngay bây giờ để biết thêm chi tiết! Còn chờ gì nữa! rất nhiều phần thưởng đang đợi các bạn đó!

Thay mặt BTC - Walking Team kí tên xoẹt xoẹt!

ps: mượn chỗ PR ~ nếu làm phiền xin mn bỏ qua ~ Chân thành cảm ơn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 14-8-2015 09:13:57 | Chỉ xem của tác giả
Trong khi chờ đợi ep 7 thì vào lải nhải vài câu với tập 6 vừa rồi. Hẳn là bạn nào cũng có cảm xúc như mình sau khi xem ep 6. Đó là về cảm tình với Kyung Hoon, bởi anh ấy cũng đã khác đi trong ep 6 này. Lối chơi và tính cách đã thay đổi 1 chút xíu, mình vẫn nghĩ có khi anh ấy sẽ trụ lại lâu như Sung Gyu mùa 1. Bởi hình tượng 2 người có chút gì đó giống nhau. Mình chỉ nói là có giống nhé, chứ ko hẳn giống hoàn toàn. Mới đầu vào cả hai đều bị mọi người nghĩ là ngu ngơ, ko hiểu gì, mỗi lần nói về luật chơi là cứ ngơ ngơ, ngơ 1 cách khó tả.
Và sự ghét bỏ hầu như đã chuyển qua JM, mọi người chỉ trích vì thái độ đeo bám và xin xỏ của cô ấy, mình cũng thấy ngại cho cô ấy ở mấy đoạn đó, cứ thấy tội dùm sao á..Chẳng biết sao nữa, nếu mình mà ở trường hợp của cô ấy, ko chừng mình cũng sẽ làm vậy thôi, tâm lý chung mà, lo sợ bị loại nên phải làm tất cả để mình được sống sót..
Và thấy m.n ko thích lối chơi của chú JDM, nói chú là cầm quyền hết rồi, điều đó là đúng thôi. Bởi trong nhóm đó chẳng có ai vừa thông minh vừa có tài lãnh đạo như chú, may gì có chú SM mà bị loại rồi, nên các bạn phải chấp nhận thôi. HJH giỏi nhưng ko có khiếu ăn nói và tài lãnh đạo, nên phải ngồi yên hành động như vậy, cũng tiếc cho Kong lùn vì chưa thể hiện được nhiều. Mình thấy nếu muốn nổi bật thì như anh JS, tách biệt khỏi liên minh lớn và phải có lối chơi sáng tạo với ổn định mới có thể sống sót được.
Lảm nhảm vài câu vì 1 ngày lượn ko biết bao nhiêu lần vào đây nên viết thêm ít dòng.
Subteam fighting!

Bình luận

Mình đã cày ep 7 rồi, đúng là phản công thiệt mà ko phản ko đúng lúc thôi, tội Kong lùn ^ ^  Đăng lúc 16-8-2015 09:33 PM
ep 7 thì Jinho sẽ phản công nhé :)  Đăng lúc 16-8-2015 08:33 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 15-8-2015 20:02:05 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn subteam nhiều lắmmm
đợi ep 7 mãiiii
Jinho được cái ss1 tỏa sáng,ss2 lại bị out nên mình rất hóng ss4 xem anh bùng choáy như nào trong tập 7 định mệnh
cảm giác stream tập 8 và down tập 7 đã gì đâu sung sướng quá hihihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 15-8-2015 21:20:43 | Chỉ xem của tác giả
Cong nhan trong tat ca cac chuong trinh doi hoi IQ cao, thi chtrinh nay la hay nhat, nhung ma hau nhu gioi thieu ban dau minh cha hieu gi, chi khi xem moi nguoi moi choi moi hieu tu tu. Cong nhan, hai nao da man luon !!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 16-8-2015 10:29:25 | Chỉ xem của tác giả
Nói thế nào nhỉ? ngồi viết được một đoạn khá dài rồi mà lỡ tay bấm thế là biến mất tiêu toàn bộ công sức, văn chương ko có đã đành giờ ngồi nghĩ lại để viết... quả thật là khó khăn (((
CÓ SPOILER NÊN AI CHƯA XEM ĐỪNG ĐỌC NHÉ, VÌ GÀ NÊN KO BIẾT ẨN NỘI DUNG =]]

Mình vẫn mê chú DM dù qua vòng 7 này sẽ có nhiều người không thích chú, đã không thích rồi lại càng ko thích cũng đúng thôi..
Vòng này mấy cái liên minh ko vững vàng nên bị xáo trộn bên nào bên nấy nháo nhào cả lên. Ngay từ đầu chú DM đã muốn bộ tứ quyền lực liên minh chia sẻ bài cho nhau, nhưng anh Đậu có vẻ không muốn cho lắm, cuối cùng để cho ss KR thắng hai vòng liên tiếp, sau đó thì liên minh đúng là đã rạn nứt vì chú DM muốn chơi cho 2 phe, lại đến JM cũng muốn chơi 2 phe nên đã rối lại càng rối hơn.
Ai nói gì thì nói, lần này mình về team của chú DM anh JS, vì team này là sự kết nối sau khi đã vỡ các liên minh chính thức nên mình càng ủng hộ, họ xoay chuyển các chiều hướng cho tốt nhất với lợi ích của team mình.
Còn team Đậu đậu và ss KR, sau khi thắng hai vòng thì Đậu Đậu thay đổi quan điểm, cộng với việc sợ bị phản bội sợ kế hoạch giúp ss KR thắng đổ sông đổ bể, nhìn cảnh bạn HM thương lượng giúp đỡ để bạn ấy thắng 1 vòng cũng tội bạn ấy, bởi vậy cậu ấy mới nói là cậu ấy ko làm được j trong trò chơi này, thấy xấu hổ =[[
Và KH tập này lại tỏa sáng nữa rồi, chịu thiệt nhận về chót hy sinh anh dũng, và lại thắng cả DM nên ko phải dạng vừa, thấy trong DM có vẻ cậu ấy được thần may mắn chiếu có, rõ ràng các nước đi hay là các bức hình xếp ngay ngắn trên băng chuyền đều có lợi hơn cho KH, nhưng cũng phải công nhận anh ấy giỏi, và JM cũng không kém, nghe cái cách 2 người nói ra cách để nhớ các tấm hình là thấy nể rồi, mình chỉ ngồi nhớ mà ko nghĩ gì nên mơ mơ màng màng, ko tài nào nhớ được.
Bây giờ toàn người giỏi nên loại ai mình cũng tiếc, chỉ mong chú già từ bây giờ phải nhìn nhận lại một chút cách chơi của mình, sợ m.n sẽ cùng nhau chống chú nên mình cũng lo cho chú, hy vọng liên minh DoubleMin sẽ ko tan vỡ, được thì cứ đi đến vòng cuối, còn ai thắng thì mình cũng nhiệt liệt chúc mừng, vì DoubleMin là chân ái đối với mình =]]
Lại phải một tuần ngóng trông đợi chờ nữa rồi, và xin cám ơn ST rất nhiều, show này hay nhưng m.n ko biết kites làm sub nên có vẻ ít bạn vào bình luận, ST fighting!
Thực ra muốn viết nhiều lắm,nhưng văn chương cứ khô cằn, viết ko logic nên sợ m.n bảo đã dở lại còn viết dai
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 16-8-2015 21:12:25 | Chỉ xem của tác giả
Phải nói là The Genius là một show mà một khi đã xem là không thể bỏ được, mình thích show này ngay từ season 1 và cũng quan tâm Hong Jinho từ đó, xem TG sau đó xem Crime Scene lại càng thích Đậu hơn
Nếu trong mùa 1, Đậu thể hiện rõ những khuyết điểm trong giao tiếp và cách thuyết phục người khác thì đến mùa 3 này anh ấy đã thay đổi, tuy không xuất sắc như chú Sang Min hay Dong Min nhưng cũng đủ để khiến mọi người nhận ra sự thay đổi của anh
Khi xem mùa 3 thì cũng khá ấn tượng với couple Double Min, và cũng thích xem Dong Min trong Crime Scene
Nhưng khi vào mùa 4 này không hiểu sao mình lại không thích lối chơi tạo nhóm lớn cho lắm, giờ khi xem lại những ep đầu của ss4 này còn thấy tội cho những người không được gia nhập vào nhóm lớn đó cơ
Tưởng chừng như nếu một nhóm lớn thuận lợi thắng những người không được vào nhóm thì ss4 sẽ không mấy khác ss3 và kết cục sẽ lại có 1 couple đi cùng nhau từ đầu mùa đến cuối mùa đấu với nhau, nhưng không... ss4 có những người không thích liên minh lớn , và đây cũng là yếu tố khiến mình càng xem càng thích ss4.
Những nhân vật như Sang Min, Kyung Hoon, Jung Seok, Jung Moon và cả Jin Ho khiến cho kế hoạch lớn của Dong Min lắm lúc thất bại, và mình thích nhất những nhân vật kiểu này, họ khiến cho game thú vị hơn khi mọi thứ nằm ngoài tầm kiểm soát của Dong Min.
Không hiểu sao khi xem ep 7 này mình không thích Dong Min cho lắm, khi Đậu và Kuyng Ran vẫn chưa hứa gì cả thì lúc đó Dong Min có vẻ bực dọc khi 2 người kia không chịu chấp nhận đề nghị.
Mình lâu nay vẫn quan điểm trong The Genius thì tất cả mọi người đều là đối thủ của nhau, dù có hợp tác cũng chỉ là mối quan hệ tạm thời. Qua từng ep thì có thể họ hiểu nhau hơn, hợp tác nhiều hơn, nhưng khi đã động đến lợi ích cá nhân thì mọi thứ khác đều bỏ qua 1 bên. Thật sự khi hợp tác thì dù ít hay nhiều thì trên cơ bản đó là mối quan hệ win - win, ai cũng có lợi.  
Lâu nay qua những lần phỏng vấn Dong Min không ít lần nói về lợi ích khi tạo 1 team lớn và những tình nghĩa có thể nhận lại sau này. Vì thế nên trong ep 7 mình không thích cách chơi của chú, khá phản cảm khi mỗi lần quay ánh mắt sắc bén của Dong Min nhìn về phía Đậu và Kuyng Ran.
Nhưng dù sao đi nữa thì mình cũng khá thích ep này, mọi thứ diễn biến theo chiều hướng không thể nào ngờ được , nhất là mặt ngơ của Huyn Min khi nghe tên Jung Moon được chọn làm người vào death math ấy.
Cảm ơn subteam nhiều lắm, ST fighting. Hóng ep 8 sẽ sớm xuất hiện ^^

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 16-8-2015 22:48:22 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn sub team rất nhiều vì đã sub show này. The genius thực sự rất hay. Mình xem từ mùa 1 cho đến mùa 4.
Mùa 4 đúng là anh tài tụ hội. Ai cũng thông minh hết. tuy mấy tập đầu Jin Ho vẫn chưa thể hiện được nhiều nhưng mong là anh sẽ tỏa sáng như mùa 1. Mình cũng thích cả Hyun Min nữa. Vừa thông minh lại dễ thương.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 17-8-2015 00:26:58 | Chỉ xem của tác giả

Mình chỉ duy nhất thông cảm với Jung Moon trong tập 5 lúc bị chú Dong Min bắt thóp vì trong trường hợp đó chẳng còn đường nào ngoại trừ khai ra đồng đội. Nhưng thực sự cách chơi của JM trong các tập mới khiến mọi người thiếu lòng tin và đánh giá thấp, không kiên định và ích kỷ là hai yếu tố khiến JM bị như vậy. JM đúng là khá may mắn vì liên tiếp được cứu do các anh lo đá nhau và mỹ nhân được cứu nhưng cuối cùng thì cũng đã bị loại, mừng cho khán giả và mừng cho cả JM, đỡ phải chịu thêm gạch đá vì dù sao chị cũng còn trẻ.

-

Tập 7 này thì đúng là hơi chán, chẳng có ấn tượng với ai trong trận chủ chiến cả. Kong tách khỏi liên minh 4 người và về sau cứ cố làm điều gì đó để chứng minh bản thân. Và việc anh ấy làm thì đúng là khó hiểu, giúp JM không đứng cuối rồi chị KR có thắng thì cũng có 2 cái bùa thôi, JM cũng sẽ bị phe còn lại chọn vào death match rồi lỡ bị loại thì lúc ấy anh ấy càng day dứt hơn với tính cách của ảnh. Dù biết là anh ấy không thích thấy ai bị cô lập nhưng chiến thuật của anh ấy không ổn, cuối cùng lại hại cả đội mình, may là đoạn cuối thuyết phục được KH chứ không có khi lại phải ra về. Chú Dong Min vẫn như thường lệ, muốn mọi người đều nghe và làm theo lời mình, kiểu bossy nhưng mình không thấy ác cảm với chú. Tóm lại là mong main match hấp dẫn hơn chứ như tập này thì buồn chán quá, tập 8 có vẻ hấp dẫn hơn mặc dù chưa coi trò này qua vì chưa xem hết mùa 2 :v

Death match tập 7 hai người đều ngang sức nhưng dãy hình của Kyung Hoon có lợi hơn vì nằm toàn trong 3 hàng trên và cả hai đều mở từ trên xuống. Nhưng công nhận KH ghi nhớ kinh thật, mùa này có vẻ quyết tâm cao đây và Jung Moon ra về cũng không có gì hối tiếc vì hay không bằng hên+hay. Giờ còn lại 6 người, liên minh lớn cũng rạn nứt phần nào, hy vọng người chơi thể hiện bản thân nhiều hơn, nhiều biến hơn và dù sao thì vẫn ủng hộ show đến cùng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách