Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: co_bon_la_88
Thu gọn cột thông tin

[Tutorial] Tổng hợp hướng dẫn làm sub ( Aegisub )

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 8-11-2012 01:38:21 | Xem tất
Cho mình hỏi với.
Mình muốn ghi đè sub tiếng việt nên chữ Hàn trên clip thì phải làm sao? VD như trong hình này là Engsub đè lên KorSub

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-11-2012 13:01:09 | Xem tất
Tạo 1 dải đen, cái này bạn có thể vẽ trong AssDraw, sau đó bạn dùng tag \p1 để đưa shape, tiếp đó chỉnh size của khung bằng cách thêm \fscx và \fscy vào là dc. Chúc may mắn ^^!

Bình luận

cho mình hỏi dùng tag nào để set màu cho vùng vẽ ấy ?  Đăng lúc 7-9-2013 06:23 PM
cảm ơn bạn ^^  Đăng lúc 8-11-2012 08:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-11-2012 23:57:55 | Xem tất
bạn ơi cho mình hỏi

mình nghe nói là phần encode không phải máy nào cũng làm đc phải k

nếu máy cấu hình thấp mà encode vid HD thì sẽ cháy máy phải k bạn TT.TT

Bình luận

Ko cháy máy đâu, chỉ là lâu hơn so với máy cấu hình cao, và nóng hơn. Nếu máy cấu hình thấp thì encode bạn chọn idle và đừng chạy thêm chương trình khác là đc   Đăng lúc 13-11-2012 01:04 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-11-2012 20:38:02 | Xem tất
hiện tại mình đang tập tành làm sub cho phim nên cũng có một số vấn đề cần hỏi các bạn ^^
thường thì làm clip kara thì mình làm được.
nhưng làm kara trong một bộ phim thì làm hoài không được.mình có xem bạn kia hỏi rồi.nhưng có người trả lời mà mình không hiểu.
1/ thường thì phần đầu tiên là nói chuyện sau đó mới tới phần kara.mình có lấy một video ở ngoài làm kara rồi.nhưng add vào tới chỗ nó hát.thì nó chạy tùm lum hết.chỉnh hoài không được.mong anh em giúp đỡ cho gà này. cám ơn anh em rất nhìu.nếu có hình thì mình cám ơn rất rất nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-11-2012 20:41:15 | Xem tất
bạn ơi cho mình hỏi tí
mình tạo ra file sub với aegisub rui, lưu cùng chỗ với file MP4, cũng đổi tên giống với video rùi
nhưng khi chạy win media thi vẫn không có sub
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-11-2012 21:17:41 | Xem tất
comuathu_heocon gửi lúc 17-11-2012 20:41
bạn ơi cho mình hỏi tí
mình tạo ra file sub với aegisub rui, lưu cùng chỗ với file MP4,  ...

WMP không tự load  sub vào cho video được đâu bạn ah, bạn dùng thử các phần mền khác như VLC , Klite code pack, splash pro thì những phần mền này sẽ tự động load sub vào video khi chạy nhé bạn
Have fun

Bình luận

thank bạn nhé. mình xem được rồi  Đăng lúc 18-11-2012 10:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-11-2012 21:35:00 | Xem tất
ngovanlinh gửi lúc 16-11-2012 20:38
hiện tại mình đang tập tành làm sub cho phim nên cũng có một số vấn đề cần hỏi các ...

mình thấy làm sub karaoke cho bài hát trong một bộ phim cũng giống như làm sub cho các MV khác thui mà bạn
điều quan trọng là cái code effect để bạn add cho đoạn karaoke bài hát trong phim ấy bạn chỉ chọn cho phần mà bạn time karaoke đấy thui còn các phần lời  thoại thì bạn ko nên add cái code effect đó vào là ok thui mà
Đấy là ý kiến của riêng bản thân mềnh để bạn tham khảo thui nhé. Chúc bạn sớm add được karoke effect ứng ý trong một tập phim truyền hình giống như ST của phố diều nhà ta nhé.
Have fun
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-11-2012 00:03:13 | Xem tất
Mình mò cả đêm mà chưa ra nữa (vì quá gà trong công nghệ mà)

đến cái phần karaoke mình hok thấy cái template????
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-11-2012 11:10:50 | Xem tất
Opacity: độ trong suốt ( anh em đã làm qua proshow thì chắc không cần giải thích nhiều nhỉ), mặc định là 0 (chữ hoàn toàn không thể nhìn xuyên, 255 ( chữ hoàn toàn trong suốt - biến mất )

Sao mình không tìm thất được cái này vậy bạn?
...............................................................................................
...............................................................................................
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-12-2012 11:10:01 | Xem tất
Bungo gửi lúc 7-8-2012 22:06
http://twitpic.com/agkw96

Tớ muốn hỏi là, nếu tớ muốn cả dòng hangul cả dòng dịch cùn ...

Effect nó có 2 dạng là kara và tran, nên khi bạn add effect cho 2 dòng sub thì 1 là 1 dòng dùng kara thì dòng còn lại dùng tran or ko , và ngược lại ....Chứ ko có kiểu cả 2 dòng sub đều dùng dk 1 dạng effect kara or tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách