Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 1508|Trả lời: 5
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tư vấn] Lối sống của giới trẻ Hàn Quốc

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Mọi người ơi! Tình hình là mình đang phải làm một bài về lối sống gioi trẻ Hàn Quốc. Đặc biệt là những người trẻ tuổi sống ở những khu giàu có như Cheongdamdong chẳng hạng.

Họ là ai?
Xuất thân họ như thế nào?
Họ sống như thế nào?
Ăn chơi giải trí ra sao?
Học hành ra sao?
Thái độ đối với cuộc sống?
Cuộc sống họ có thật sự xa hoa giống trong phim không?
.... vâng vâng.....

Mọi người có quen ai người Hàn, hay có thông tin tự liệu gì thì giúp mình với. *cảm ơn rối rít*

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
wrong83 + 3 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 18-4-2013 07:03:25 | Chỉ xem của tác giả
em tài trợ xèng cho ss làm 1 tour bên đó đi
ss làm 1 bài kinh nghiệm thực tế cho em xem
hì hì..
đùa tí, thôi cứ đăng thread lên xem ai có biết thì chỉ giúp em ^^

Bình luận

dạ... cảm ơn ss! Khi nào e trúng số e sẽ tài trợ cho s ạ! lol  Đăng lúc 18-4-2013 09:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 18-4-2013 09:31:19 | Chỉ xem của tác giả
Ầy, cực rồi em ui =))
Ss cũng chơi với nhiều đứa du hs Hàn, hay hangout nhưng lại chả thân được với đứa nào hahaha
Có thể những cái ss thấy chỉ là phần nhỏ thôi em à, với lại ko nhiều đứa sống ở CDD, ss có biết 2 đứa ở đó thôi, còn lại là GwangJu, Seoul. Nhưng đứa nào cũng ko lo lắng nhiều về tài chính cả.

- Tụi nó sinh ra ở CDD với Seoul nhưng ba mẹ thì chuyển tới đó sống thôi, có vẻ như họ tính chuyện tương lai cho con cái là chủ yếu. Dù có nhiều tiền hay ko tụi nó cũng chả lo lắng về tài chính nhiều.
- Đa số vui vẻ, thoải mái, hòa đồng, rất có manners, và tự nhiên ( nhất là khoản ăn uống) =)))) ăn nhâu với tụi nó thì khỏi câu nệ hahaha
- Có điều ban đầu hơi khó tiếp cận, và tn cũng "chọn bạn để chơi" em à, nghĩa là phải có gì đó ngang tầm...thì mới dễ hangout ko thì chỉ xã giao, chào hỏi thường thôi...
- Về chăm học hay chăm làm thì tn ko bằng dân Việt với Trung đâu, khoản ngoại ngữ cũng ko bằng. Tn học vừa đủ, nhiều khi lơ tơ mơ lắm, ss thấy ko có vẻ ham học ^^ tụi Nhật coi vậy mà chăm chỉ hơn ấy. Tn đi làm cũng chọn việc nhẹ nhàng, lương ko cao cũng đc, mà hangout suốt. Đặc biệt là du học với ý nghĩa đi học xong rồi về nước, ko có ý định nhập cư như nhiều du hs nước khác.
- Nói chung, xa hoa thì ss ko thấy, ăm mặc cũng như trong phim, nhưng giống những nv phụ trong phim ấy, ko đến mức lòe loẹt như phim đâu, nói chung ăn mặc bắt mắt hơn Trung (vô cùng lòe loẹt và lủng lẳng nhiều thứ trên người), Nhật (hơi bị kì dị sometimes, và mặc nhiều lớp), Đài (đỡ hơn Trung 1 tý...xíu) còn ng Việt biết ăn bận thì rất là xinh nhá và ko cầu kỳ, nhưng nếu ko thì nhìn vào em biết đó là ng Việt ngay.
- Tụi Hàn trang điểm cũng là thứ thiết yếu, xấu cũng vẽ mà xinh thì càng vẽ...trai gái gì uống cũng dữ, cũng hay hút thuốc. Nhất là: trai Hàn ngoài đời KHÔNG NHƯ TRONG PHIM ĐÂU EM, gia trưởng, độc đoán, suy xét, khó chiều lòng. Bên ngoài lịch lãm, thư sinh nhưng có khi tính đàn bà lắm, còn lại thì nhìn bên ngoài sao tính tình y chang. Hey nhưng ss ko vơ đũa cả nắm đâu nha, đây là kinh nghiệm bản thân thôi hahaha

Ui chao, ko để ý nữa, ss viết nhiều quá, sao giống gossip girl vầy nè chời, chết cha !!!
Okay, nhưng ý kiến trên mang cảm nhận cá nhân, ko qua sách vở hay nghiên cứu, nếu em có sử dụng thì edit cho pro nhá, và ĐỪNG CREDIT SS, lỡ có gì ss bị chém chết >.<
Good luck em, ss kiếu đây ^^

Bình luận

Ah mình đc tiền nữa kìa, thanks 2 nhà hảo tâm nhé ^^  Đăng lúc 18-4-2013 01:23 PM
hì hì ko có chi, nhiều chuyện tý thôi ấy mà, ok em, ss moi đc gì thêm sẽ nói em nghe =)))  Đăng lúc 18-4-2013 01:21 PM
trời ơi! Thanks ss nhiều nha! Kinh nghiệm thực tế thiệt là quý giá luôn á! Thanks ss nhiều lắm! Khi nào s biết thêm gì nữa kể e nghe với! ;))  Đăng lúc 18-4-2013 09:42 AM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +13 Thu lại Lý do
Tiffany~ + 4 Cảm ơn bạn
wrong83 + 4 Bài viết hữu ích
froidgarcon + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 3-10-2013 10:15:20 | Chỉ xem của tác giả
vợ chồng Thầy chủ nhiệm em sống và làm việc bên đó 6 năm rồi dắt tay nhau về Việt Nam định cư. E có hỏi sao thầy ko nhập quốc tịch bên đó luôn ( bởi vì sông 1liên tiếp ở Hàn 5 năm là dc nhập quốc tịch rồi) thì thầy e bảo là ở bên đó cực lắm!!!! Con trai Hàn phải gánh nhiều trách nhiệm. Làm việc 12h mỗi ngày. Cho nên là về nhà hay cáu gắt vs vợ. Mỗi tháng người chồng Hàn phải gửi chi phí chăm sóc cho bố mẹ ...v...v...!!! TRong khi người phụ nữ Hàn chỉ có trách nhiệm nấu ăn và chăm con...

Bình luận

nói thật mới đầu e cũng có ý định cố gắng kiếm học bổng học thạc sĩ bên đó!!! mà nghe thầy nói vậy e thất vọng tràn trề!!! T.T  Đăng lúc 4-10-2013 05:58 AM
uhm! Cảm ơn bạn nha! Bên đó gia trưởng hơn ở VN quá.  Đăng lúc 3-10-2013 08:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 1-11-2013 08:42:54 | Chỉ xem của tác giả
òa topic này hay quá, giá như có nhiều bạn đóng góp nữa thì tốt biết mấy
Mình là mình cũng rất tò mò về cuộc sống của những người trẻ bên Hàn có như trong phim không, cuộc sống chắc cũng không khác mấy cơ mà tính cách, nhận thức, thái độ... của các bạn ý nhưthế nào
hồi trước mình cũng có gặp nói chuyện với 1 em người Hàn học tiếng việt ở bên này, cảm nhận thấy ban đầu hơi khép kín cơ mà tính tình và nói chuyện cũng dễ thương lắm :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 5-12-2013 16:12:03 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng đang giúp đứa em làm 1 bài gần hệt như này, đang đuối gặp thớt này vớ bở quá {:414:}
Mà sao dạo này đề bài về hàn quốc nhiều thế nhỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách