Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: rubyfrank
Thu gọn cột thông tin

[Truyện ngắn] [Truyện ngắn | K] Chạy nắng | rubyfrank | Anh - Em | Completed

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 16-5-2016 17:08:02 | Xem tất

Trả lời thưởng +3

Lần đầu nhận xét cho Au, thú thực là vì cái 3 xu hấp dẫn quá ạ
Đầu tiên về nội dung: Vẫn chưa thoát được những motip cũ, nhưng không có nghĩa là không có sáng tạo. Câu chuyện ngắn khá thú vị và xen chút tiếc nuối, vừa đủ để người đọc thấm. Mình thích cách giấu tên nhân vật của bạn.
Thứ hai là về văn phong: Văn phong mang hơi ngôn tình ướt át, có cảm xúc nhưng nhiều đoạn bị thừa. Cách bạn tả cảnh cũng chưa hay lắm. Ví như câu:
Tháng 7, mùa mưa, đường phố nhớp nháp loại nước trên trời.
bạn có thể bỏ chữ mùa mưa đi, câu văn theo mình sẽ ngắn gọn mà vẫn truyền tải đủ ý.
Thứ ba là về bố cục, mình thấy hơi lộn xộn một tí, một tí thôi nhé. Nếu là mình, mình sẽ chọn cách kể một lượt Em trước rồi đến Anh sau hơn là xen kẽ nhau thế này. Nhưng mà chắc au có dụ ý gì nhỉ?
Tóm lại, oneshot này của bạn hay, những điểm thiếu sót nhỏ có thể bỏ qua. Nếu au viết tiếp shot khác, mình sẵn sàng trở lại

Bình luận

Hồi xưa 18, giờ 20 rồi :'> Còn trẻ khỏe lắm, cơ mà không có năng nổ, bị lão hóa trước tuổi =)))  Đăng lúc 16-5-2016 05:21 PM
2 năm trước vậy giờ au bao nhiêu dồi ý nhỉ :3 có gì sau này đăng bài ta tiện xưng hô :3  Đăng lúc 16-5-2016 05:19 PM
Mình đặc biệt thích cái thể loại 2 người thay nhau nhìn nhận câu chuyện thế này =))) Truyện ngắn này viết 2 năm trước, hồi đó còn ngâu ngâu màu hồng lắm :V   Đăng lúc 16-5-2016 05:16 PM
*ôm hun* Mình chính là cần loại nhận xét như vầy để cải thiện, mà không ai chỉ bảo :(( Chính như bạn nói, mình hay dùng từ đơn thừa thải, quen rồi =)))  Đăng lúc 16-5-2016 05:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-5-2016 00:19:56 | Xem tất

Trả lời thưởng +3

Thích cái tựa nghe thiệc lãng mạn nhưng có chút bâng khuâng sao đó :">
Cả câu chuyện cũng bâng khuâng luôn. Thấy au có năng khiếu đó
Cám ơn au nha

Bình luận

Cám ơn bạn ^^  Đăng lúc 17-5-2016 11:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-5-2016 09:28:21 | Xem tất

Trả lời thưởng +3

có thể gọi là the Heirs phiên bản Rù ko, người ta cho HE mà Rù cho buồn nhỉ  
mà cũng đúng thôi, thực tế gặp thực tế thì lấy đâu ra màu hồng chứ, tình yêu mà muốn đẹp thì ít nhất cần 1 bên đủ "điên" kia
không ngờ Rù đại ca mờ tâm hồn lãng mạn và mong manh (nhưng chắc không dễ vỡ) đến vậy đó
tiếp tục cố gắng Rù nhá, fighting!
thích cái tựa đề của fic "Chạy nắng", một chút lãng đãng và đơn độc

Bình luận

"Rù đại ca"?! =)))))))))  Đăng lúc 17-5-2016 11:40 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-5-2016 09:59:39 | Xem tất

Trả lời thưởng +3

Ớ, Rù còn có thêm tài lẻ này nữa sao

Cơ mà truyện này buồn quá :S Nói chứ già cả ra ngoài biết đời không màu hồng rồi nên khi đọc truyện, ff...tôi thường thích HE hơn Hồi xem DOTS cũng bao nhiêu người đảm bảo HE tôi mới dám đu đó. Dù sao vẫn ủng hộ cô nha, viết là một cách giải tỏa thì cứ chăm chỉ viết vào

Bình luận

Treo để còn hú người quen vô lụm =))))))))  Đăng lúc 19-5-2016 04:13 PM
tự tin vô chính mình, cứ đăng thôi, treo thưởng mần chi :)))  Đăng lúc 18-5-2016 09:52 PM
Nó u tối quá không dám up =))) Đăng lên tốn xèng treo thưởng chớ tích gió khỉ gì :V  Đăng lúc 18-5-2016 09:47 AM
ặc :)) thế thì biên tập lại post dần lên cho bà con thưởng thức đê, tích gió làm gêm luôn =)))  Đăng lúc 17-5-2016 10:42 PM
Viết truyện lâu rồi, mà toàn tự viết tự đọc thôi hà =))))  Đăng lúc 17-5-2016 11:40 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-5-2016 10:23:26 | Xem tất

Trả lời thưởng +3

fic này đọc cũng được đó
nhưng cảm giác nhân vật nữ hơi bị hạ thấp chút, nhân vật nam lại bị thần thánh hóa nữa rồi
dù sao cũng cảm ơn chủ thớt a
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-5-2016 12:36:50 Từ di động | Xem tất

Trả lời thưởng +3

Ủng hộ ss trái tim nè <3 <3
em chưa đọc nhưng em đoán nó nhẹ nhàng hoy
thì ai lại nỡ cho máu ne khói lửa vs summary ngọt như thế phải ko ss?
hehe
chúc ss thành công nhá

Bình luận

em thấy ss để vậy dài rồi ý, chứ oneshot mà giới thiệu hơn nửa trang thì toi hết cơm cháo mất::))  Đăng lúc 25-5-2016 08:53 AM
Long time no see :xx Có người bảo sao cái giới thiệu ngắn thế nên ss cắt đại lên cho nó dài miếng =))  Đăng lúc 17-5-2016 06:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-5-2016 15:36:21 | Xem tất

Trả lời thưởng +3

Mình là người thích đọc truyện ngắn và thích viết truyện ngắn, vào đây để ủng hộ bạn nè
Ừm, một câu chuyện đầy cảm xúc... tình yêu luôn dễ người khác rung động, tình yêu lỡ làng lại càng khiến chúng ta day dứt.
Nhưng mình có đề xuất một chút, hi. Mình nghĩ Au nên chú trọng vào tình cảm của hai người, khi hai người hướng về nhau thế nào, xa nhau ra sao. Tức là nói sâu vào tình cảm của hai người dành cho nhau. Lúc Em nhận được lời tỏ tình ít ra cũng phải có gì hạnh phúc chứ, là người con trai mình yêu mà? Em lí trí quá, cự tuyệt và tránh mặt Anh luôn. Chỗ này khiến mình hẫng. Mình đã mong chờ cái gì đó sâu đậm để cho cái kết có một sự tiếc nuối trọn vẹn...
Nhưng dù sao đây cũng là một câu chuyện rất khá, mong bạn tiếp tục phóng bút để mang tới những câu truyện hay. Cám ơn Au.

Bình luận

Cám ơn góp ý của bạn ^^ Tớ không giỏi viết truyện ngắn, đây là một trong những bài ngẫu hứng nên cảm xúc chỉ có nhiêu đó thôi =)))  Đăng lúc 17-5-2016 06:01 PM
nên đã em đăng lên, hi, sau khi nguôi ngoai lại xin del fic, cảm giác này... thật khó nói :D  Đăng lúc 17-5-2016 04:11 PM
Thực ra em muốn tập hợp thành một bộ khoảng 10 truyện rồi mới công khai, nhưng mà viết xong lại khát khao tìm người đồng cảm với những nhân vật của mình  Đăng lúc 17-5-2016 04:09 PM
sao em mún xoá fic thế  Đăng lúc 17-5-2016 04:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-5-2016 17:56:46 | Xem tất

Trả lời thưởng +3

Một Rù Bí khác, lâu lâu biến hoá cho mọi người kinh ngạc cũng là niềm vui em à
Chờ vịt đọc hết sẽ sửa bài còm nhé ^^
Có bao nhiêu quăng hết đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-5-2016 21:42:46 | Xem tất

Trả lời thưởng +3

Nhận được giấy mời phải chạy sang ngó phát
Bữa nay lên chức tác giả rồi a
Gái nhà ai mà giỏi quá ta

Bình luận

Con gái nuôi, không phải người tềnh đâu =))) Em ship Cà Phê rồi ss ơi =))))  Đăng lúc 18-5-2016 09:16 AM
Lại lan quyên đến Cà nữa hả :)) Cà ới ời ơi, sao Cà đi đến đâu cũng được nhắc tới ùm ùm zữ zị, Gato quá ta ^.^  Đăng lúc 17-5-2016 10:34 PM
Gái nhà Cà đó Phê =)))))  Đăng lúc 17-5-2016 10:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-5-2016 14:12:59 | Xem tất

Trả lời thưởng +3

Hình như còn có ba xu hà, kệ :v
18 tuổi mà viết ra đc vại hả, bộ hồi đó thất tềnh hay sao mà cho SE
NÓi vậy chớ thấy thương lắm, nói chung là đọc mấy cái tản mạn vầy cho thấy cuộc đời nó chầm chậm, không xô bồ hối hả
Cắn cái nèn

Bình luận

Dám giật thưởng *đạp*  Đăng lúc 18-5-2016 10:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách