Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: minhchung
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Transfic] [Transfic | MA] Mobster for rent Sequel: The Dragon Head |huntress| Daragon| Rent 18 - Update 2/5/2017

[Lấy địa chỉ]
231#
Đăng lúc 17-11-2012 21:43:15 | Chỉ xem của tác giả
Nghe những lời này của Minh Chung mà e thấy có lỗi vì không có comment mà chỉ xuất hiện vào 1 cái M Rate và tiếc nuối những ngày chờ đợi từng giây từng phút để đọc được chap tiếp theo. Vậy mà giờ đây phải kết thúc và chia tay với Kẻ lập dị và người chiếm hữu Dê Già rồi. À mà cả con gà ấy nữa. ( Sad ). Sau này Minh Chung có viết Fic mới thì nhớ pm cho e vào đọc với nha. Cảm ơn Minh Chung nhiều lắm vì tài viết Fic của Minh Chung quá sức tuyệt vời. Không có chap nào là e cảm thấy chán cả. Mãi mãi sẽ luôn ủng hộ những Fic khác của Minh Chung.             SEE YOU AGAIN!!!!!!!!!!!!         
                                                      I LOV3 YOU SO MUCH
                                                         MINH CHUNG NO 1
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

232#
Đăng lúc 17-11-2012 23:36:46 | Chỉ xem của tác giả
Kết thúc rồi *sụt sịt* *tung bông* .Thanks minhchung nhiều cuối cùng cũng có 1 fic mà tôi đc đi đến cuối cùng viiws nhân vật .Thanks bạn nhiều lắm *ôm ôm* .
Cái kết câu cuối cùng .......ko thể ko iu cp này đc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

233#
Đăng lúc 18-11-2012 14:14:30 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Cái kết quá sức là ngọt ngào  "yêu anh ấy là sự sai lầm tuyệt vời nhất của tôi"
Cuối cùng cũng phải xa các bạn trẻ rồi, lúc mới đọc thì luôn hóng chap sau, đến cuối thì mong sao cho mọi thứ chậm chậm chút, cứ luyến tiếc thế nào ấy :((((
Cảm ơn bạn Minhchung rất nhiều. Rất mong được đọc các ff Daragon tiếp theo của bạn ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

234#
Đăng lúc 19-11-2012 18:15:26 | Chỉ xem của tác giả
Tiếc quá, phải chia tay bạn Boss và Trinh nữ dê già rồi
tự nhiên giờ em lại có thói quen ngày nào cũng vào đọc fic chứ
Đọc đi đọc lại vẫn thấy hayyyyyyyyyyyy quá

Sao hết nhanh vậy chứ huhu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

235#
Đăng lúc 19-11-2012 18:43:38 | Chỉ xem của tác giả
Phải chia tay Mợ Đá Rà, Trinh nữ dê già của nhà ta rồi. Tạm biết Boss và trinh nữ nhé( ak mà sao trinh nữ dk nữa, xxx rồi mà). Chúc 2 ông bà ấy sống hp trăm năm.
BUồn quá! Fic chóng hết ghê. Khi nào Mich có fic mới về daragon thì mich pm cho em với Mich nhé
{:301:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

236#
Đăng lúc 20-11-2012 17:24:29 | Chỉ xem của tác giả
OMG! Cuối cùng thì cái khoảnh khắc này cũng đã đến rùi sao? {:417:}
MFR cũng đã tới hồi kết thúc. {:403:}
Good bye MFR, Nhị ca, Mợ Da, 20 triệu won và quý cô Piglet!!! {:402:}
Cảm ơn ss Mich và ss Huntress rất nhiều. Hi vọng cả 2 ss sẽ có thêm nhiều fic mới hay hơn nữa {:420:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

237#
Đăng lúc 21-11-2012 03:21:52 | Chỉ xem của tác giả
Một đêm không ngủ và quyết định vào comt cho bạn Mich sau một vài ngày đã lấy lại tinh thần sau cái kết thúc. Trước giờ khi đọc một câu chuyện hay một bộ film. Mỗi khi nó kết thúc đều khiến bạn Tôm cảm thấy ngậm ngùi tiếc. Đặc biệt là film dài tập và truyện dài. Fanfic thì khá ít, cái fic này là một trong những fic hiếm hoi khi đọc xong cảm thấy tiếc. Càng mong đến ngày nó kết thúc để được đọc cái kết thì càng cảm thấy tiếc khi nó đã kết thúc rồi.
Cá nhân bạn Tôm khi đọc cái epilogue lần đầu tiên thì k thích lắm, nhưng khi đọc đến những đoạn cuối, hiểu rõ ý đồ của tác giả thì...,,happy and touching cùng một lúc. Những điều mà 2 nhân vật chính đã trải qua, không quá lạ lẫm, không quá kinh khủng hay vĩ đại nhưng nó là một cuộc hành trình đáng giá mà người đọc cảm thấy được qua từng chapter.

“Tôi muốn em hôn lên vai tôi mỗi lúc tôi mệt mỏi.”

“Tôi muốn luôn luôn được nghe ba cái từ ngốc nghếch đó.”

“Tôi muốn em được sống an toàn và hạnh phúc.”

Bạn Tôm rất thích ba câu này, rất trọn vẹn và đủ đầy. Thật muốn được níu kéo bạn boss và bạn trinh nữ dê già ở lại nữa, nhưng thiết nghĩ thế này đã quá đẹp để ending rồi.

Về cái fic này : Là một trong những fic bạn Tôm đọc đầu tiên khi đọc ff Daragon. Trước đó có đọc "The Spiderwebs of Love", "The Evil Prince" và "The hidden love", "The Shadow"...chưa cái nào trans end. @@ Những fic trước Tôm không ấn tượng nhiều ngoài "The Spiderwebs of love" đến "Mobster for Rent" khi đọc thấy nội dung cũng khá thú vị dù hơi nhàm- lại cho thuê bạn trai @@...nhưng không ngờ càng về sau mạch truyện đi càng ngọt và mạch lạc, chặt chẽ. Có 1 điều là bạn Tôm hơi kén chọn ff, do thói quen chọn lọc ff để đọc từ hồi đọc Dramione đến giờ. Đọc cái fic này có nhiều chỗ vẫn chưa hài lòng đâu, nhưng có những đoạn tuyệt vời và ngạc nhiên đến mức khiến mình như trải qua mọi thứ cùng nhân vật. Tình tiết cũng không bị phi lý như một vài ff Daragon khác. Và Huntress đã xây dựng được một bộ tứ con khỉ tuyệt vời. Young Bae, TOP, Ri, Daesung mỗi lần xuất hiện đều khiến bạn Tôm bò lăn ra cười như con điên đến mức sặc thức ăn, đôi lúc còn xả stress cực kỳ tốt. nhất là TOP già ngu ngốc, ..Quý cô Bom-vâng quý cô này là người bạn thân thực tế và tuyệt nhất tôi từng đọc đấy ạ. Thiết nghĩ Bom đôi khi bán đứng bạn bè một cách tỉnh bơ nhưng nghĩ lại tất cả những gì cô ấy làm đều bởi vì cô ấy là bạn thân nhất của Dara, nếu cô ấy không làm sẽ chẳng ai có thể làm được nữa. Một điều vô cùng tiếc nuối là Alien couple không thành đôi trong fic này, một kết thúc mở cho họ, có lẽ trong tương lai họ sẽ đên với nhau, cứ nghĩ là thế đi.

Về  2 bạn nhân vật chính, khi ship Daragon mình đã trải qua thời trẻ trâu và quay lại hồi teen nên đã qua cái thời cuồng loạn điên đảo vì cp nào đó. Nhưng khi Tìm hiểu về 2 bạn trẻ khá nhiều đã nhận ra mình thực sự yêu hai bạn trẻ này. Có lẽ do khi 2 người ở cạnh nhau hai bạn rất vui vì sự xuất hiện của đối phương. Cảm giác khi đọc fic về 2 bạn rất dễ liên tưởng và chân thật. Có lẽ vì những moment của hai bạn quá nhiều và quá thực nên tạo chất xúc tác khi đọc. Dù sao thì đã rất vui và trải qua nhiều cảm xúc khi đọc cái fic này. Vài điều về tính cách của GD và Dara rất tương đồng với họ ở ngoài đời thực, điều này vô cùng thú vị. Dara ban đầu khiến mình hơi bị ác cảm vì quá hiền và ngốc nghếch, lại cảm tính, yếu đuối. Càng về sau khám phá thì mới nhận ra sự thực tế và thông minh ở bạn này, thêm cả cái bản tính dê già rất chi nà ba chấm. )) Những quyết định ở những chap cuối cùng là điểm khiến mình yêu nhân vật của bạn ấy, rất mạnh mẽ và cũng rất lý trí  và dĩ nhiên là cũng phàm trần như bao cô gái nào, phát điên vì bạn trai và luôn có những ý đồ đen tối.
Bạn Boss...ôi cái bạn này fic nào cũng được xây dựng dưới hình tượng bad boy ạ. @@ trừ cái "The Spiderwebs of Love" ( Tôm khá là thích Ji Yong trong fic ấy, cả Dara. ) Cái hình tượng bad boy trong fic này khác ở chỗ vẫn có nét trẻ con xen lẫn trong ấy, đó là một trong những sự đáng yêu của bạn Yong. Vẫn nhớ rất rõ vài chi tiết như lúc bạn ấy đội cái túi giấy đứng lắc mông ở văn phòng Dara để làm bạn Da hết giận. :"> Hay khi ở Trung Quốc, hai bạn đấu nhau giữa đường, bạn Yong đã làm những hành động điên cuồng không thể tin được. ) Và tên bad boy này đôi khi ngọt ngào, sến súa đên khó tin và sởn da gà. Ko như những tên bad boy khác, chỉ ghen dữ dội và thể hiện tình cảm mãnh liệt nhưng vẫn rất cool. Bạn Yong lại có những lúc vô cùng ngớ ngẩn và sến súa tởm lợm. ) ) Nhưng cường độ ghen tuông của bạn Yong hơi nhiều và quá khích khiến đôi khi bạn Tôm đọc bị choáng váng và nhàm.

Cuộc hành trình của hai bạn cuối cùng thì cũng kết thúc, mừng là HE và vô cùng ngọt ngào. Chắc mình sẽ rất nhớ Boss và trinh nữ dê già, cả TOP và quý cô Piglet nữa. ) Kiểu gì cũng lôi cái fic này ra đọc lại. :">
Cảm ơn bạn au, đã cho ra đời một ff nhiều xúc cảm như thế và đã khiến mình rất vui cũng như ngày càng yêu Daragon khi đọc nó. Một lần nữa, cảm ơn bạn Mich, nhờ cái fic này mà chúng mình quen nhau. Bạn Tôm mới biết thêm một người ship Daragon cũng qua thời trẻ trâu như mình. :"> Cảm ơn công sức làm việc để trans và post cái fic này đều đặn cũng như sát với bản gốc và trách nhiệm nhất của bạn Mich :">

Thực ko nỡ lòng chia tay nó, >.<
Thôi lảm nhảm lan man xong rồi, bạn Tôm đi tìm fic hay đọc tiếp đây. Có thói quen comt dài từ hồi đọc Dramione đến giờ nên đôi khi lại lan man không đúng chủ đề. @@ MÀ cái fic này có lẽ là cái mình comt dài nhất từ trước đến nay ấy chứ. @@
Chúc các bạn ngủ ngon ! ( giờ này chắc ngủ hết rồi.) ))  Mong chờ những fic tiếp theo của Mich.

Bình luận

bạn Mich ship Harmione cơ T^T *cãi nhau thôi~~~  Đăng lúc 21-11-2012 02:27 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
yool_bluespill + 5 Bài viết hữu ích
minhchung + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

238#
Đăng lúc 21-11-2012 11:56:53 | Chỉ xem của tác giả
minhchung gửi lúc 17-11-2012 10:57
Translator's Note

Vậy là cuộc hành trình của MFR Viet-version đã thực sự kết thúc. 2  ...

Nghe bạn cảm ơn mà mình thấy có lỗi{:266:}
Nhưng thực sự là mình bắt đầu đọc khi MFR đã đi được hơn nữa chặng đường, đọc nhưng cũng không có ý định cmt vì thực sự cảm xúc khi đọc khó mà diễn tả thành lời được nên ta đành fair " Anh hùng núp" Chỉ đến Chap_M hình như là Mich cố tình để cho những a hùng như t fai ra mặt thì phả{:311:}i.
Không có thời gian và phương tiện nên sau 3 ngày up giờ mình mới đọc tới phần cmt của Mich.Chân thành cảm ơn vì lòng nhiệt tình của bạn. Hy vọng khi có bản dịch mới thì pm mình phát nhé.Mình hứa sẽ đọc - theo dõi và âm thầm ủng hộ bạn {:284:}{:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

239#
Đăng lúc 15-12-2012 13:01:12 | Chỉ xem của tác giả
ngày nghỉ nằm đọc truyện này và đang vỡ bụng vì cười đây
truyện có những tình tiết ko thể nào tưởng tượng ra được
kết bạn TOP 20 triệu won lắm lắm, đoạn nào có bạn ấy là lại mắc cười ngặt nghẽo =))))
đến mỗi phần suy nghĩ của mỗi nhân vật là lại có cảm giác rất riêng biệt, đúng kiểu đi vào đầu của mỗi ng í
chắc là nhờ bạn tác giả và văn phong của người dịch
mình thấy bạn TOP là chủ tàu mẹ chứ ko phải Dara đâu à =)))
mấy đoạn bạn ấy cứ Daddy Youngbae là mình ko nhịn được cười
vì lần đầu đọc fanfic nên mình thích mấy tình tiết nhỏ nhặt liên quan đến BB
ví Dae giấu súng trong con Doremon, hay Bom ham ăn =))
và đặc biệt bố Yang chìm trong bóng tối =)))))))))))))))))))
tiếc cái là Dae của mềnh xuất hiện ít quớ *nước mắt lưng ròng*

mà mình có chút thắc mắc, ở vài đoạn, DH gọi Dara là muggle, bạn minhchung dịch là Máu Bùn, nhưng mình cũng là fan nghiền Harry Potter nên nhớ mudblood mới là máu bùn mà, từ đó ám chỉ những phù thủy tài năng nhưng có nguồn gốc từ người bình thường
còn muggle là những người bình thường ko có tí khả năng pháp thuật nào. Trong truyện HP cũng để luôn là Muggle chứ ko trans ra tiếng việt.

anw, cảm ơn bạn viết truyện, cám ơn bạn minhchung đã trans, mình đi đọc tiếp đây =))

edit: đọc xong rồi thấy chả nên double post làm gì, edit bài mình luôn =))

mình thích cái kết cục thế này, cho nó cảm giác thật tí
thật sự mình ko thichs phim hay truyện mà 1 trong 2 ng yêu nhau phải từ bỏ thế giới họ đang sống để thay đổi mình bước vào thế giới kia, như vậy con ng cũng bị thay đổi mất rồi
và mình ko thích truyện ng con trai vì ng con gái mà từ bỏ mọi thứ, vì như vậy thì xạo quá =)))
nhưng nói thật mình thấy suy nghĩ kết thúc Dara chết khi ko tìm ra thuốc chữa là ấn tượng nhất ấy, chí ít phải để lại chút di chứng nào đó hè hè, mình ác quá =))

cả truyện thích nhất mấy chương bắt cóc, bạn Dara đúng là quá thông minh, vậy mới xứng danh dân IT, làm sếp cả một tổ dự án chứ
mạch truyện đến đấy tự nhiên gay cấn hẳn lên, làm mình ko rời khỏi màn hình được
đọc đến đoạn Dara đưa thư thì vừa thương vừa giận bạn GD
đọc đến đoạn tang lễ thì nổi da gà luôn, đau đớn thay cho 2 bạn í
may sao ngay sau đó là đến TOP's POV =))))))))), mình lại được xoa dịu và lại bò ra mà cười
cái suy nghĩ của TOP đúng là ko đỡ được =)), lúc nào trong đầu cũng kêu gào Daddy YB, lại còn bắn sóng não với Seung ri nữa chứ =)))
cái đoạn bị Bom hù họa nữa =))
nhưng sau khi suýt chết Dara vẫn chưa tỉnh ngộ sao (T.T) vẫn ko chịu đội quân bảo vệ của bạn GD
đã chấp nhận theo GD thì ko thể nào có cuộc sống bình thường nữa rồi, sao bạn ý ko rút kinh nghiệm chứ, haiz, GD lên sơn chủ thì cho ng bảo vệ gia đình và bạn bè Dara đi là vừa
tương lai ko có bình yên, sóng gió và nguy hiểm luôn đợi họ, cứ nhìn bố mẹ GD ấy (T_T), nhưng họ hạnh phúc vì ở bên nhau, vậy là happy ending lắm rồi

một lần nữa cảm ơn tác giả và bạn trans nhé.

Bình luận

ko sao, chắc bạn bị ếm bùa Lú lẫn thôi =))))))))))))))  Đăng lúc 15-12-2012 01:15 PM
ừh hén =)) sao mình có thể nhầm từ ngữ chuyên môn của HP như thế nhỉ =)) thanks bạn đã chỉ ra  Đăng lúc 15-12-2012 01:07 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
minhchung + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

240#
Đăng lúc 1-1-2013 21:20:48 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự lần đầu e đọc fic về cps này...

Không còn lời gì để diễn tả nữa. Đọc một lèo không dứt ra được. Hay quá đi!!!Cám ơn nhiều nhiều nhiều vì ss đã dịch truyện này..

Cứ ngồi tưởng tượng về thái độ "muốn ăn đòn" của Nhị chủ và sự "không kiềm chế" của Trinh nữ kì dị là thấy buồn cười. Còn lão TOP cứ mỗi lần "Daddy YoungBae~" là thấy không nhịn được rồi. Cứ mong có phần nào extra về cặp Top-Bom cớ mà ko có :$ .Phải tạm biệt fic thật tiếc quá đi...ss có fic nào hay hay thì pm giới thiệu choe nhá.... :loveliness:

Bình luận

cảm ơn đã ghé qua đọc ff ^^ hiện ss cùng vài bạn nữa có đang trans ff My Celebrity Roomate, cũng của author này luôn, em có rảnh thì ghé qua đọc và cmt cho vui nha ^^  Đăng lúc 1-1-2013 11:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách