Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 143588|Trả lời: 341
Thu gọn cột thông tin

[Transfic] [Transfic | M] My Celebrity Roommate | huntress | Daragon | Special Chapter

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 12-12-2012 18:56:49 | Xem tất |Chế độ đọc
MY CELEBRITY ROOMMATE

Author: Huntress
Translator: Apple team (minhchung/Thảo_Tôm/1821)
Rating: M
Pairing: Daragon couple
Disclaimer : This story is not written by me. This story is written by huntress and is originally posted in Asianfanfics. The author has given me permission to translate the story to Vietnamese. Truyện này không phải do tôi viết. Truyện được viết bởi Huntress và bản gốc được đăng trên Asianfanfics. Tác giả đã cho phép tôi được quyền dịch truyện sang tiểng Việt.
Category: Hài, tình cảm
Link gốc : Asianfanfics

PROLOGUE

Không có bạn trai từ lúc sinh ra – cụm từ này hẳn đã được tạo ra để trêu chọc Sandara Park.

Sandara Park, còn được gọi là Dara, là sinh viên Đại Học Nghệ Thuật. Suốt những năm qua, hẳn là cô ấy đã sống trong hang động.Cô ấy hoàn toàn mù tịt về những xu hướng hiện tại cũng như về nhạc trẻ hay phim ảnh.

Tuy sống ở Seoul nhưng cô ấy không phải như những cô gái bình thường khác mà tình yêu của họ với Kpop là điều không gì có thểso sánh được. Cô ấy không quan tâm đến K-Pop, người nổi tiếng, hay bất cứ thứ gì như thế. Cô cũng biết được vài thứ này nọ do cô có xem TV (mặc dù việc này rất hiếm khi) nhưng cô thực sự không bao giờ để tâm tới họ.

Rain ư? Các cô gái có ý gì khi nói “Mưa rất nóng bỏng”? Từ khi nào mà 'mưa' trở nên 'nóng bỏng'? Và còn những gì nữa với Big Bang? Họ nói rằng Big Bang “rất là ngầu” ư? Những cô gái này có vẻ thích bóp méo những kiến thức khoa học.

Những năm tháng thiếu niên của cô qua đi mà chẳng có gì đáng nói cả.Một từ để diễn tả về cuộc sống của cô ấy - NHÀM CHÁN. Bạn bè của cô đã từ bỏ mọi hy vọng có thể biến cô ấy thành thứ gì đó “BÌNH THƯỜNG”. Cô ấy chỉ là…quá đơn điệu. Không một điểm nào nổi bật. Ý tôi là, nếu như Dara đang ở trong căn phòng, bạn sẽ không nhận ra cô ấy có ở đó trừ khi cô ấy đá vào mông bạn.Các cô gái trong lớp không bao giờ chú ý đến cô. Còn các chàng trai thậm chí không nhìn cô ấy đến lần thứ hai. Cô ấy chỉ phẩy tay về việc đó. Oh, nhưng lòng tự trọng của cô ấy thực sự là một điều gì đó. Nhiều lúc cô ấy còn rất bướng bỉnh.

Cuộc sống của cô ấy như một chuỗi hoạt động cố định.

À, cho đến khi cô ấy đã mở sai một cánh cửa và bước vào cuộc sống của một người nổi tiếng – cuộc sống của Kwon JiYong…

Mục lục:   Chap 1 | Chap 2 | Chap3 | Chap 4 | Chap 5 | Chap 6 | Chap 7 | Chap 8 | Chap 9 | Chap 10 | Chap 11 | Chap 12 | Chap 13 | Chap 14 | Chap 15 | Chap 16 | Chap 17 | Chap 18 | Chap 19 | Chap 20 | Chap 21 | Chap 22 | Chap 23 | Chap 24 | Chap 25 | Chap 26 | Chap 27 | Chap 28 | Chap 29 | Chap 30 | Chap 31 | Chap 32 | Chap 33 | Chap 34 | Chap 35 |Chap 36 | Chap 37 | Chap 38 | Chap 39 | Chap 40 | Chap 41 | Chap 42 | Chap 43 | Chap 44 | Chap 45 - 1 | Chap 45 -2 | Chap 46 - 1 | Chap 46 -2 | Chap 47 -1 | Chap 47 -2 | Chap 48 -1 | Chap 48 - 2 | Chap 49 -1 | Chap 49 -2 | Chap 50 | Chap 51-1 | Chap 51 -2 | Chap 52 -1 | Chap 52 -2 | Chap 53 - 1 | Chap 53 - end | Special Chapter

Notice:

Lịch update ff sẽ được cố định vào các ngày thứ 2, 4 và thứ 7 hàng tuần.

Chúc các bạn vui vẻ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 12-12-2012 19:09:29 | Xem tất
CHAPTER 1 - DARA-AHJUMMA IS UP FOR A CHALLENGE

Credit: this story is written by Huntress Link
Translator: 1821
Editor: minhchung, Thảo_Tôm

Cô ấy có thể đứng ở giữa một căn phòng đầy người, vẫy một lá cờ đỏ, và sẽ chẳng có một ai chú ý đến cô ấy. Cô ấy, RẤT BÌNH THƯỜNG. Điều khiến cho cô ấy khác với những cô gái khác là cô thực sự không quan tâm đến vẻ bề ngoài của mình hoặc xu hướng mới nhất là gì. Cô chẳng biết gì về Kpop như thể một đứa bé 6 tuổi. Chúa ơi, thậm chí một đứa bé 6 tuổi cũng không phải là một kẻ mù tịt về nhạc trẻ như cô.Tụi con nít còn biết cả DBSK, BigBang, Suju,…

Xét đến việc cô ấy đang theo học Đại học Nghệ thuật, điều này thực sự rất điên rồ. Hầu hết những sinh viên tham gia vào các khóa học ở đây đều vì muốn trở thành người nổi tiếng. Nhưng Dara thực sự không có kế hoạch cụ thể cho tương lai của mình. Cô đã chọn Đại học Nghệ thuật chỉ vì cô không thể quyết định nên đăng kí học ở nơi nào và Bom- bạn của cô đã gợi ý khóa học này.

Hầu hết các bạn cùng lớp đềugọi cô là Dara-ahjumma từ năm nhất Đại Học. Tuy vậy cũng không thể đổ lỗi cho họ, bởi cô trông như một người phụ nữ đang phải trải qua cuộc khủng hoảng tuổi trung niên.Cô đeo kính gọngdày nhưng không phải vì cô cần nó, mà bởi vì cô đã quen rồi. Cô bắt đầu dùng kính từ hồi học trung học mỗi khi trời nhiều gió để bảo vệ mắt mình và đã trở nên quen với việc đeo chúng, đến mức phải sợ Bom – người thường cố bẻ vụn những cặp kính đáng nguyền rủa đó ra làm nhiều mảnh. May là Dara có cả tá để dự phòng.

Đúng vậy. Cô ấy thực sự không quan tâm đến điều gì cả. Cô ấy TẺ NHẠT. Cuộc sống của cô cũng tẻ nhạt. Nhưng cô không bận tâm. Cô sống một mình trong căn hộ của mình ở Seoul. Gia đình cô thì ở Busan, và cha mẹ cô đã từ bỏ mọi hi vọng có một đứa cháu ngoại từ cô. Bất cứ khi nào họ bắt đầu cằn nhằn về vẻ ngoài của cô, Dara chỉ nhìn họ với ánh mắt vô hồn.

Mẹ của Dara: Dara, cứ đợi đến lúc con yêu mà xem. Con sẽ hối hận vì đã không nghe lời ba mẹ!

Giờ đây, khi cô sắp tốt nghiệp,cô đã nhận ra cô bỏ lỡ rất nhiều thứ như thế nào. Cô có lẽ là cô-gái-25-tuổi còn trinh cuối cùng trong lớp!! Cô chưa từng có bạn trai! Cô chỉ đi ra ngoài khi bạn của cô – Bom (người rất nổi tiếng ở trường của họ và hoàn toàn trái ngược với cô) kéo cô ra khỏi căn hộ của mình. Cô luôn luôn mặc những bộ quần áo giống nhau. Kyahhh, cô trông như một kẻ ăn mày! Bạn học thích gọi cô là Dara-ahjumma vì gu thời trang nghèo nàn của cô.

Bom thì luôn nói với cô rằng cô xinh đẹp, chỉ cần cô đồng ý cho một cuộc cải cách toàn diện bản thân. Well, Bom là bạn cô. Và bạn bè thường làm vậy, bạn biết đó, NÓI DỐI để giúp bạn cảm thấy khá hơn.

Vào năm cuối Đại học, cô đã cố gắng rất nhiều để hòa nhập với những người khác. Nhưng nhiều lần, cô chỉ tự kết thúc với việc biến mình trở thành kẻ ngốc.Giống như điều đã xảy ra khi các bạn học của cô bàn tính về người sẽ đi cùng họ đến buổi Dạ hội của trường học được tổ chức vào tháng sau.

Đây là sự kiện mà mọi người đều đang háo hức chờ đợi. Thực tế, cô không quan tâm. Ôi trời, đó chỉ là bữa tiệc khiêu vũ. Bạn biết đấy, thức ăn, âm nhạc, đồ uống và những cuộc nói chuyện ngu ngốc? Họ phấn khích về điều gì ở đó? Nhưng cô vẫn giả vờ quan tâm để nỗ lực hòa nhập với mọi người.

Nhưng chỉ rước bực mình vào người, bạn học của cô bắt đầu trêu học cô. Nói với cô rằng cô có thể sẽ không thích buổi Dạ hội của trường học vì ở đó họ sẽ chơi nhạc hiện đại chứ không phải những bài dân ca. Việc này đã mang lại một trận cười trong lớp. Dara mình như bé lại vì quá sức nhục nhã. Và để sát muối vào vết thương, ai đó còn hỏi cô rằng liệu cô đã có người đi cùng chưa,và câu trả lời của cô là “Không”. Lại một tràng cười khác.

Bạn học 1: “Dara-ahjumma, sẽ rất là khó để cô tìm được một bạn nhảy. Đã quá trễ rồi. Tốt nhất là cô cứ ở nhà và làm những việc thường ngày của mình. Như đan len chẳng hạn! Hahahahahha!!”

Dara đã bị làm phát cáu lên. Và sự bướng bỉnh của cô đã trỗi dậy.Tìm một bản nhảy khó vậy sao? Gì chứ, bạn chỉ cần yêu cầu ai đó đi cùng bạn đến buổi Dạ hội của trường, rồi thì ăn, uống và…có vài cuộc nói chuyện ngu ngốc.

Dara: “Tôi nghĩ tôi sẽ dễ dàng có được một bạn nhảy, cám ơn nhiều.” <*hếch mũi>

Bạn học 2: “Thật saoooo? Cô nghĩ cô có thể hỏi một ai đó và mang anh ta đến buổi tiệc sao?”

Dara: “Tất nhiên, chuyện đó có gì là khó?”

Bạn học 1: “Okay Dara, hãy đặt cược nào. Nếu cô có thể mang người mà chúng tôi lựa chọn đến buổi khiêu vũ, chúng tôi hứa với cô là chúng tôi sẽ bầu chọn cho cô là Nữ hoàng của Dạ hội, và cô biết rằng những giải thưởng dành cho Nữ hoàng rất tuyệt vời, đúng không? Nhưng nếu cô không thể mang anh ta đến, cô phải đi một vòng trường với tấm bảng “Tôi là TRINH NỮ”.

Tất cả bạn cùng lớp của cô làm loạn lên. Ai cũng rất hào hứng. Đây là lần đầu tiên cô là trung tâm của sự chú ý. Là lần đầu tiên cô bị thách thức. Rút lui thậm chí không phải là một phương án lựa chọn. Cô cần phải bảo vệ danh tiếng của gia đình họ Park!!

Dara: “Chơi luôn. Nhưng ít nhất anh ta phải là người ưa nhìn và phải là người chưa có bạn nhảy trong buổi Dạ hội.”

Bạn học 2: “Tất nhiên.”

Dara: “Vậy, tên anh ta là gì?”

Căn phòng giờ đây tràn ngập sự mong đợi. Mọi người đều đang đặt cược. Dara-ahjumma đang bị đề nghị một thử thách to lớn. Ai cũng biết rằng cô ấy đã được chứng nhận là kẻ đần độn về Kpop.

Những người bạn cùng lớp của cô nhìn nhau như thể đang dự tính một kế hoạch xấu xa.

Bạn học 1: “Vậy… KWON JIYONG thì thế nào?”

Dara: “Okay. Tôi sẽ khiến anh ấy làm bạn nhảy của tôi trong buổi Dạ hội, hãy cứ chờ đó mà xem.”

Nói vậy, Dara lao ra khỏi phòng học, để lại những người cùng lớp của mình đang la hét vì vui sướng. Cô ấy ngay lập tức đi đến quầy điện thoại và quay số của Bom. Ha! Đây là một trong những lợi ích của việc làm bạn với cô gái nổi tiếng nhất trường. Cô ấy có thể nhờ Bom yêu cầu tên “Kwon JiYong” đó trở thành bạn nhảy của cô, và mọi chuyện sẽ TỐT ĐẸP. Dam di dam di dam di dam. Cuộc đời chưa bao giờ dễ dáng đến thế!!! Ha!

Ngay khi Bom nhấc máy, Dara đã giải thích tình hình của cô.

Bom: “Okay, tên của anh ta là gì?”

Dara: “KWON JIYONG.”

Bom: <*im lặng>

Dara: “Bom? Cậu sẽ giúp mình…phải không?”<*lo sợ>

Bom: “ĐỒ NGỐC! Dara, mình không thể tin rằng cậu có thể NGU NGỐC như vậy!”

Dara: “Tại sao????Có chuyện gì?”

Bom: “Cậu thực sự không biết Kwon JiYong là ai ư?”

Dara: “Mình nên biết ư?”

Bom: Oh Ehm Gee!!! CẬU, THỰC SỰ KHÔNG THỂ TIN ĐƯỢC!

Bình luận

uh, lớn rồi thì nó tự kiếm ăn, không cần nuôi nữa, chỉ nuôi trứng với rồng con thôi ^^  Đăng lúc 9-1-2013 03:44 PM
à thì nó lớn rồi nó sẽ to =)). thôi mình xóa đi rồi đấy :))  Đăng lúc 9-1-2013 03:34 PM
ss còn đang bài ở đây nữa ạ.Em chờ Fic trong nhà Daragon mình của ss, đi lang thang lại thấy cái đôi yêu quý này nên không thể bỏ qua hihi  Đăng lúc 14-12-2012 10:52 PM
@Red: haha, chắc cuối năm chị Kat tổng kết sổ nên tiễn biệt nàng luôn =)) tại hiện tôi ôm nhiều ff quá nên muốn rủ các bạn ấy làm cùng cho vui, the more the merrier mà   Đăng lúc 13-12-2012 04:47 PM
Fic này 1 chap có vẻ ngắn, chắc là theo dõi đc :)) Apple team =)) dạo này ăn chơi kinh  Đăng lúc 13-12-2012 04:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-12-2012 19:26:37 | Xem tất
lại một câu chuyện khác về Dara và G - Dragon
bây giờ mới là chap 1 nên mình cũng k biết comment gì nữa
nói chung thì côt truyện hấp dẫn, dàn casting thì thôi khỏi chê rồi
giọng văn của minh_ chung thì k còn gì phàn nàn
mà hình như lần này translator là apple team thì phải ^^, nếu là vậy thì chắc sẽ trans nhanh hơn
cảm ơn các bạn đã trans fic này!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
minhchung + 3 mở hàng ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-12-2012 19:39:59 | Xem tất
Bạn Mich thần tốc. ;))
Cái đám icon của kites sao mãi chưa sử dụng lại được. >"<
Dù đã đọc và edit ccar prologue lẫn chap 1 rồi vẫn muốn vào đây comt mở hàng cho nó xôm tụ. :"> :x đừng nói mình ham hố chứ. ;))
Dara fic này thì cứ gọi là bá đạo đi ạ. Nv của nàng í được xây dựng là điển hình của girl mọt sách, lại có hơi hướng tưng tửng nhưng lại cứng đầu, bướng bỉnh, vô cùng bá đạo. :)) hứa hẹn nhiều bất ngờ đây.
Bạn Ji Yong thì trong ff này bạn ấy đóng vai chính mình ngoài đời, 1 thành viên của BB nổi tiếng và tài năng. Chưa biết tính cách bạn ấy sẽ được xây dựng thế nào. ;))
P.S: Chưa thấy ai ham hố như mình. :))

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
minhchung + 2 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-12-2012 20:02:54 | Xem tất
có tui đây :))) t cũng ham hố nên bay vào cmt cho nó xôm hehe ;))

ss Huntress ưu ái dành hẳn chap 1 để giới thiệu "cô gái hang động" Sandara Park luôn ;)) đang mong đến cái giây phút makeover của nàng ;)) lúc ấy nàng sẽ có cả mớ fanboys mà xem ;))

Ji chưa xuất hiện nữa ;)) hê hê đợi cuộc chạm trán của 2 ng ;)) chắc sẽ "ấn tượng" lắm đây ;))

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-12-2012 20:13:31 | Xem tất
woa woa Ta đã mong chờ fic này từ rất lâu rồi.
Thích quá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! *nhún nhảy*
MICH!! TRÁ DZÔ!!!!

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-12-2012 20:20:05 | Xem tất
lại fic nũa  à ^0^ fic này hay lắm ........ có cả nhóm dịch luôn à ^0^

fic này em cũng đọc mấy chap rồi, nói chung là vô cùng hay

chap 1 nói về nàng Dara, ôi cô nàng ahjuma *0* chưa nói gì về Yong

Hóng chap sau

Bình luận

đừng có nhẫn tâm vậy mà ss T_T em sắp 17t rồi, đọc đâu có sao đâu  Đăng lúc 12-12-2012 09:26 PM
*đạp, vô group đọc ff k có M đi =))  Đăng lúc 12-12-2012 09:24 PM
nghe nói fic này nhiều tập M lắm *.* vậy thì em có được coi ko ss?  Đăng lúc 12-12-2012 08:37 PM
haha, một nhóm dịch chắc sẽ nhanh hơn rất nhiều ^^ ráng lên ss  Đăng lúc 12-12-2012 08:25 PM
em nhin coi ss bao nhiêu thứ vậy làm sao ôm trans 1 mình đc nữa :)) phải lôi kéo thêm người chớ  Đăng lúc 12-12-2012 08:21 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-12-2012 20:44:51 | Xem tất
lại một trans-fic nữa ra đời, công nhận Appler siêng đáo để , chỉ có ta là làm biếng thôi

thấy nhà đông đủ nên chen vô cmt vài dòng khích lệ tinh thần nhóm

Nàng Dara ngu ngơ thiệt, dám nhận lời thách thức mời Kwon Ji Yong - leader nổi tiếng của Bigbang =.= ôi đúng là Dara của ta, chap này hầu như về Dara, và chưa nói gì về cậu "Rồng" cả, nên cũng chả biết tính cách là gì, ta đợi bản dịch của nhóm và ko đọc trước engver ( sẽ mất hay)

lắm mồm thế nhỡ , thôi ta out đây

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-12-2012 21:50:29 | Xem tất
Có vẻ bạn Kwon Ji Young này lag G-dragon nhỉ. Mình cũng mù tịt kpop giống bạn Dara trong truyện này nhưng cũng còn may là để ý được từ Kwon và câu chuyện double Kwon của bạn Mich :)). Chap 1 chưa có gì để comment cả nên mình cứ đặt cục gạch hóng ở đây cái đã. Mong các bạn làm ăn thuận lợi vs fic này

Bình luận

thế tức là nó lớn xong thì k cần thả nữa àh?  Đăng lúc 9-1-2013 03:39 PM
sặc tiết, cái đám rồng này hồi mới đầu toàn trứng, bây h to đùng thế này áh  Đăng lúc 9-1-2013 03:23 PM
Mà bạn chưa trả lời mình trên twt :|  Đăng lúc 12-12-2012 09:56 PM
Hnay cũng rảnh ghê nhỉ? Invite chơi vậy thôi chớ có bắt comt đâu, đem vào nhà B PR hộ đi, hình như trong đó nhìu fan YG lắm ó *^*  Đăng lúc 12-12-2012 09:54 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-12-2012 22:05:54 | Xem tất
OMG
cuối cùng chị cũng trans fic này
ff này là ff đầu tiên em đọc trong khi đói fic (bản eng)
được vài chap thì...không hiểu ==> nản
bây giờ được chị trans thì quá là sung sướng
*tung hoa* ủng hộ 2 tay
5ting 5ting ya ya ya

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao