Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 51399|Trả lời: 258
Thu gọn cột thông tin

[Trans] Tổng hợp News, Intervews, Magazines, Fan's account

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 15-2-2012 19:33:50 | Xem tất |Chế độ đọc
Bài được autumn21 sửa lúc  15-2-2014 12:27 PM

Đây là Topic tổng hợp các bài báo và phỏng vấn Nadech và Yaya từ trước đến nay.
Tuyệt đối không spam trong đây.
Các bài viết phải được dịch hoàn toàn sang tiếng Việt và ghi rõ tên người dịch.

Thân!

MOD

Page 1:
1/ PV Nadech – Buổi sang với Nadech – DON’T MAGAZINE, Jan 2012 (part 1)

Page 2:
2/ PV Nadech – Buổi sang với Nadech – DON’T MAGAZINE, Jan 2012 (part 2)
3/ PV Nadech – Sáng tỏ chuyện thị phi với cô Mint “kiêu kỳ” – LIVE MAGAZINE, Jan 2012
4/ PV Nadech – KULLASATREE, 16 Dec 2011
5/ PV Nadech – OHO
6/ PV Nadech – Tình yêu của Nadech – DICHAN, Jan 2012
7/ PV Yadech – KAOSOD, 2/1/2012
8/ PV Nadech – UP2U (part 1 + 2)
9/ PV Nadech – MEN’S HEALTH

Page 3:
10/ PV Nadech – DICHAN
11/ Gossip về Yadech
12/ PV Nadech – Nadech nói về quản lý A Supachai – PLOY GAM PETCH, Vol 468-31, July 2011.
13/ PV Nadech – Người đàn ông “em” yêu – HER WORLD
14/ PV P’Aew – Quá trình làm phim Game Rai Game Ruk (part 1 + 2)
15/ PV Nadech – Nadech mở long trò chuyện về cuộc sống riêng tư
16/ Yadech – Chân tình của Nadech đã chinh phục trái tim các cô gái. Mối quan hệ với Yaya tiếp tục phát triển.

Page 4
17/ Nadech – Những điều bạn chưa biết
18/ PV Yaya’s Mommy – August 2011
19/ Fan Acc – Yadech ở ChiangMai – Sự kiện hộp sữa chua
20/ Schedule event của Yadech trong tháng 3, 2012
21/ PV Nadech – VIVITHAILAND, Feb 2012

Page 5
22/ PV Nadech – Chỉ ngừng nỗ lực khi là nhất quả đất – OHO MAGAZINE, March 2012
23/ Fan Acc – Yadech ở YumYum Tac Team Big Fun in Sakhonnakron, 8/3/2012 – Sự kiện khăn giấy
24/ PV Yadech – Nadech trổ tài chụp ảnh Yaya – OOPS MAGAZINE
25/ Schedule event của Yadech trong tháng 4, 2012
26/ Phỏng vấn nhỏ Nadech

Page 6
27/ Mùa hè với Nadech – Oops Magazine 2012
28/ Lịch làm việc tháng 5/2012 của Nadech và Yaya
29/ PV Nadech - Nói hay nghĩ tốt vì được giáo dục kỹ lưỡng – THAIRATH
30/ Bắt thóp Nadech – Yaya
31/ Hỏi Nadech về Yaya
32/ Hỏi Yaya về Nadech

Page 7
33/ Lịch làm việc tháng 6/2012 của Nadech và Yaya
34/ Nadech là một triệu phú
35/ 6 người nổi tiếng làm nên lịch sử
36/ Lịch làm việc tháng 7/2012 của Nadech và Yaya
37/ Những nam diễn viên Thái có cát xê cao nhất 2012
38/ Lịch làm việc tháng 8-đầu tháng 9/2012 của Yadech
39/ PV Yaya – KHAOSOD 7/2012
40/ Yaya khẳng định đi chùa cùng Nadech

Page 10
41/ Bình chọn "The Most Wanted Magazine 2012"
42/ Lịch làm việc tháng 3/2013 của Yadech
43/ Lịch làm việc tháng 4/2013 của Yadech
44/ Mario – Nadech cùng nhiều ngôi sao khác trước cơ hội nhập ngũ
45/ PV Nadech – BANGKOK POST – 03/04/2013
46/ PV Nadech - Nadech Kugimiya yêu quý trẻ em, còn trông nom các em bé thì – GOSSIP STAR – 09/2013

Page 11
47/ PV Yadech - Ngay cả nước biển mặn chát cũng trở nên ngọt ngào – DARA DAILY – 10/04/2013
48/ Series Rising Sun – Những ngôi sao đích thực - KOMCHADLUEK – 11/04/2013
49/ Lịch làm việc tháng 6/2013 của Yadech

Page 12
50/ Lịch làm việc tháng 7/2013 của Yadech
51/ Lịch làm việc tháng 8/2013 của Yadech
52/ PV Yadech về việc tiếp tục hợp tác chung
53/ Nadech Yaya Q&A thú vị
54/ Nadech Yaya nắm tay dạo bước tại Đức – Ý
55/ PV Yaya – đính chính tin đồn hẹn hò Marsh ngày ¼
56/ Lịch làm việc tháng 9+10/2013 của Yadech

Page 13
57/ PV Nadech – H&M event 30/08/3013
58/ PV Nadech - AirAsia Airline presenter event 02/09/2013
59/ PV Nadech – Đính chính tin đồn bí mật đính hôn với Yaya - KOMCHADLUEK – 2013
60/ Bói cho người nổi tiếng - YAYA SẼ TRỞ THÀNH CON DÂU NHÀ KUGIMIYA? – DARA DAILY
61/ PV Yadech – Love, Love, phong cách của Supstar – OOPS MAGAZINE
62/ PV Yaya - Phủ nhận bí mật hẹn hò với Nadech và chuyện bữa tối bí mật kỉ niệm 1 năm hẹn hò – SANOOK NEWS
63/ Hiện tượng Nadech Yaya

Page 14
64/ Lịch làm việc tháng 10/2013 của Yadech
65/ PV Nadech phủ nhận việc hẹn hò với “gà mới” của P’Ae và khẳng định Yaya mới là “nữ chính thực sự”
66/ PV Yadech ở show thời trang Terminal 21
67/ Yadech nhận xét về nhau trong tạp chí Seventeen số 131 tháng 10
68/ PV Yadech tại Seventeen Awards (11/10/2013)
69/ Yadech - Cặp đôi luôn biết cách tạo sức hút

Page 15
70/ PV Yaya Urassaya há hốc miệng ngạc nhiên khi bị vặn hỏi về việc không ngừng gọi điện cho Nadech Kugimiya
71/ PV Yaya Urassaya thách thức bất kỳ chàng trai nào có can đảm tới theo đuổi cô ấy
72/ Lịch làm việc tháng 12/2013 của Yadech
73/ PV Nadech - Học thuyết của cha, để trở thành Nadech như ngày hôm nay. – Thairath
74/ PV Nadech trên TV pool tại event BJ Jeans
75/ PV "YAYA ĐANG CHUẨN BỊ ĐỂ TIẾN RA QUỐC TẾ. CÔ KHÔNG HỀ SỢ HÃI NHỮNG LỜI THẦY BÓI TIÊN ĐOÁN"
76/ PV Yadech – kỉ niệm Kwuanruen 45th Anniversary – 12/2013
77/ PV Nadech đưa gia đình đến Nhật Bản – PREAW MAGAZINE
78/ Chuyến đi biển thú vị của Nadech - SUDSAPDA MAGAZINE

Page 16
79/ PV Nadech: “Càng ở trên cao, thì bạn sẽ càng cảm thấy lạnh lẽo” "Không tham danh vọng, chỉ thận trọng tiến tới” - KHAOSOD
80/ Nhận xét về Nadech từ 1 nhân vật trong ngành + Update lịch cuối tháng 1/2014
81/ PV Yaya – nữ diễn viên nổi tiếng Thái Lan cho rằng việc học tập là quan trọng nhất  - UNESCO BANGKOK
82/ PV Nadech – OHO MAGAZINE
83/ Tật xấu của siêu sao – OOPS MAGAZINE

Page 17
84/ 108 lí do tại sao Nadech không bao giờ bị tụt dốc.
85/ PV Nadech trên Nine Entertain 28/01/14 về chiếc xe mới và kiểu tóc của Nadech
86/ Lịch làm việc của tháng 2/2014 của Yadech
87/ PV Nadech & Yaya - 4 năm tồn tại “một tình yêu” - Oops Magazine, 7/2013
88/ PV Nadech - Dự định kết hôn trong vòng 5 năm sau – PREAW MAGAZINE
89/ PV Yadech - Tóm tắt nội dung clip phỏng vấn tại event Lay's Maxx 14/02/2014
90/ Lịch làm việc của Yadech tháng 3/2014
91/ PV Yadech - Yadech làm rõ mối quan hệ của mình trong 3Zaap!!! – tất cả Yadecher trong studio đều rất “fin” với câu trả lời
92/ PV Yadech - Chuyên mục phỏng vấn cho Polyplus Free Style Friday
93/ Những mẫu tin nhỏ của Yadech 1

Page 18
94/ PV Yadech - Cuộc sống không bao giờ thấy cô đơn
95/ Những mẫu tin nhỏ của Yadech 2
96/ PV Nadech - Praew Magazine T3/2014 “Nadech quyến rũ trong mùa hè nóng bỏng”
97/ PV Nadech - 5 câu hỏi về Barry Nadech Kugimiya
98/ PV Yadech - Tóm tắt nội dung clip phỏng vấn tại Lay’s Summer Beach party 26/03/2014
99/ PV Nadech - Top 5 người phụ nữ trong trái tim Nadech
100/ PV Nadech - Seventeen T4/2014

* TỔNG HỢP FAN ACCOUNT:

FA1: page 1 – Supstar concert 2012
FA2: page 4 – sự kiện hộp sữa chua
FA3 : page 5 – event YumYum
FA4 : page 5 – event Lay’s Summer – tôm hùm
FA5 : page 6 – fitting TNNKK
FA6 : page 10 – có người thầm thương trộm nhớ Yaya ở Chulalongkorn
FA7 : page 12 – Marc Jacob event
FA8: page 13 - event Bausch+Lomb của Nadech ngày 17/08/2013
FA9: page 13 – bé Kai Mook gặp Yadech ngoài đời.
FA10: page 15 - Trải nghiệm gặp gỡ Yadech 4 lần
FA11: page 15 - Gặp Yadech tại sự kiện Seventeen 2013
FA12: page 15 - Câu chuyện thú vị về Yadech tại nhà hàng Nhật Bản
FA13: page 15 - Yadech tham gia buổi từ thiện tại đền Kalasin
FA14: page 18 -  Về việc trêu chọc Yaya của Nadech
FA15: page 18 - NY trên chuyến bay trở về sau cuộc từ thiện
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 15-2-2012 20:33:23 | Xem tất
Trans clip phỏng vấn Nadech và Yaya tại event SOLVIL ET TITUS

[Đầu-0:36] Hỏi: Cái bạn sao rồi, lại làm việc chung với nhau nữa... Ya: Vâng, hôm nay giới thiệu hãng Solvil et Titus, chiếc đồng hồ này rất đẹp và có rất có ý nghĩa. Vì họ dùng đề tài tình yêu cho đồng hồ. Na: cũng như thời gian thử thách tình yêu. Lần này được làm việc chung với em Ya, cảm thấy vui. Brand (thương hiệu) Solvil et Titus là thương hiệu có tiếng ở Châu Á. Từng có Châu Nhuận Phát, Ng Shin Lin, Ryan Giggs làm presenters nên em rất vinh dự được làm việc với hãng.

[0:37-1:02] Hỏi: (..hỏi Ya nhưng ta nghe ko rõ chỉ nghe Na cười..) Ya: Em có coi lại các mẩu quảng cáo cũ. Trước đây phía Thailand có P'Om Phiyada (??) làm presenter nên lần này, cùng p'Nadech, em cũng thấy rất là vinh dự được làm việc với hãng.

[1:03-1:24] Hỏi: (..cũng nghe ko rõ, đoán: hỏi đồng hồ có vai trò thế nào trg csống của mỗi đứa..) Na: Thực ra em thích đhồ. Em là người hay coi đhồ vì cviệc rất bận rộn, phải kiểm tra thgian. Ya: Em nghiện đồng hồ...Na: Ko cởi ra hả, tắm cũng ko cởi...(đhồ) Ya: Đúng ạ, em tắm thế này *làm điệu bộ* . Ko phải, thực ra khi đi ra ngoài hay đi học em đều đeo đhồ để xem mấy giờ rồi, có phải làm gì tiếp ko.

[1:25-1:51] Hỏi: Thích style đhồ nào? Na: Em thích dây kim loại, như vầy nè. Ko thích dây nhựa, vì em thích style người lớn nhìn đứng đắn. PV: Và của em là màu đen còn của Yaya là màu trắng. Ya: Vâng, của em là màu trắng viền ngoài là pink gold. Điểm nhấn là các chi/hoạ tiết bên trong rất đẹp.

[1:52-2:02] Hỏi: Lại đi chung với nhau ngày Valentine's ha. Na/Ya: Vâng, Happy Valentine's đến các bạn, các fan luôn.

[2:02-2:32] "Ní yam" (quan điểm/định nghĩa??) tình yêu của 2 bạn? Na: Thực ra mỗi người đang yêu đều có định nghĩa riêng của mình. Có người nói tình yêu làm mình vui, có động lực đi tới trong csống. Đối với em, em nghĩ TY như đồng hồ. Đồng hồn phải thay pin, dù lâu lâu mới thay pin nhưng phải nhớ bổ sung, vun đắp. Nếu đhồ phải lau chùi thì TY phải có sự quan tâm, chăm sóc. [2:33] PV: TY cũng phải lau chùi đó!! *Ya và Na nhìn nhau đầy ý nghĩa*

[2:34-3:01] Hỏi: Valentines các em đi đâu? Ya: Em làm việc ạ, làm cả ngày luôn. Nhưng em có hoa tặng Mẹ và gọi đt happy valentines với ba rồi. Na: Em "hỏm kem" (kiss lên má) Mẹ buổi sáng, còn Ba em thì ông nói:"Eh, đừng lại gần"..ông luôn như vậy.

[3:02-3:16] Hỏi: Cảm thấy ntn khi được là người mà các cô gái muốn được date nhất trong ngày Valentines? Na: Em muốn cám ơn mọi người đã quan tâm và theo dõi. Đối với các cô muốn date với em thì em muốn có một ngày đãi thịt nướng Hàng Quốc cho tất cả, ngồi chung với nhau 1 bàn dài dài cũng tốt ạ.

[3:16-24] Hỏi: Ya có đi với anh ấy ko? Na: Đi hông? Ya: Ừmm, đi với các cô gái khác hả .. aahh chắc vui lắm..*cười lạ*

[3:25-3:56] Hỏi: Na, em HOT đến nỗi gần đây Mint Natawa còn phải 'khen' là muốn 'hun' 1 cái. Ya: *lại cười lạ* Na: Ui, p'Mint này làm "nám laài" (nước miếng) chảy ra hết trơn..Ko phải, p'Mint như là chị gái vậy, cám ơn chị, cũng muốn ôm chị 1 cái nhân dịp Valentines này, chúng em cũng thân nhau mà. PV: Em cũng thân với p'Mark mà? Na: Vâng, em cũng thân với p'Mint và p'Mark từ hồi Ngao Ruk Luang Jai, gặp nhau hoài.

[3:57-4:06] *Hỏi gì đó* Na: Ko, ko có chuyện đổi manager, vẫn là p'A. Happy khi làm việc với p'A.

[4-07-hết] PV: các em giới thiệu công việc của mình. Ya: Gửi đến các bạn đhồ Solvil et Titus, có ý nghĩa tượng trưng cho tình yêu. Các bạn có thể mua cho Ba, Mẹ, người yêu hoặc bạn bè cũng đc. Na: Vâng, gửi đến các bạn sản phẩm Solvil et Titus sẽ làm cho bạn cảm nhận được TY vì có thời gian làm c.cụ thử thách. Thực ra đây là collection của Valentines, sẽ có collection của summer và Christmas nữa.../.

Trans by [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 15-2-2012 20:37:05 | Xem tất
Trans clip Nadech và Yaya tại event SOLVIL ET TITUS - TIME IS LOVE

[0:14-24] MC: Surprise (bất ngờ) quá. Hồi đầu chị tưởng Yaya sẽ bay từ trên xuống. Na: Bất ngờ thật đấy!

[0:26-52] *MC mời hai bạn chẻ lưu lại trên sk nói chuyện đồng thời mời Chú nào đấy của cty ra nói chuyện*

[0:53-1:19] MC: Lần đầu tiên Yaya xem quảng cáo của Solvil et Titus chắc em còn nhỏ lắm, cảm thấy như thế nào. Em từng xem qua chưa nhỉ. Yaya: Nói thật là lúc quảng cáo của hãng ra mắt lần đầu em còn nhỏ, khi qc ra mắt là năm em sinh mà  Nên ko nhớ gì cả. Na: Cái gì thế! Có thể là tại bị "mất trí nhớ".

[1:22-1:50] Ya: Em có hỏi mọi người xem qc của hiệu này ra sao và nghe nói là rất dễ thương, romantic, nên search trên internet xem ra sao. Sau khi xem em thấy thích lắm. Và rất tự hào vì đc làm presenter của hiệu này. MC: Vâng, vì mang ý nghĩa của tình yêu. Còn Nadech thì sao?

[1:51-2:23] Vâng, hồi nhỏ em được biết, như khun David nói, quảng cáo do Châu Nhuận Phát và Ng Sin Lin (ko biết dịch tên dv này) làm presenter. Cho nên khi được hân hạnh làm presenter cho thương hiệu này  em cảm thấy rất vui và vinh hạnh vì được làm một thành viên của gia đình, và cũng như đi theo bước của  đàn anh đàn chị đã nổi tiếng tầm cỡ inter(national). MC: Vâng, có cả Ryan Giggs, cầu thủ bóng đá, mọi ng ở đây mê bóng đá có thể là fan của anh này nhưng chắc bây giờ là fan của Nadech-Yaya rồi quá.

[2:24-2:30] Vậy để hai bạn nói về quá trình quay phim quảng cáo của hãng xem nào.

[2:30-3:01] Na: Vui lắm ạ. Campaign này có tên là Time Is Love  giống như Khun David nói, để thời gian thử thách tình yêu..Hôm nay sẽ giới thiệu collection của ngày Valentines, mùa hè sẽ có collection hè, Christmas sẽ có của Christmas. Muốn gửi đến các bạn đang tham dự event, theo dõi và ủng hộ chúng tôi. MC: Vâng, chúng tôi sẽ luôn theo dõi. Vậy Yaya thì sao. Có vui ko em?

[3:03-3:20] Vui lắm ạ! Hôm đó tụi em quay luôn 3 sets trong 1 ngày. Nó giống như quay lakorn cho 3 nhân vật. Rất vui, vì được làm việc chung với p'Nadech *fan hú* một lần nữa và Solvil et Titus.

[3:21-3:42] Đúng rồi, chắc chắn là vui rồi vì sau sân khấu 2 em cũng vui vẻ thân thiết như trên sân khấu thế này ạ. Bây giờ đến câu hỏi mà ko hỏi ko đc vì hôm nay là ngày Valentines. Hồi nãy hỏi Nadech rồi, b giờ đến Yaya. "Ní yan" -ko hiểu rõ nghĩa nhưng đoán là "quan điểm"- về tình yêu của em như thế nào?

[3:43-4:15] Đối với em, tình yêu là một trong những điều quan trọng nhất mà con người ta phải trải qua. Cho dù là tình yêu dành cho Ba Mẹ, bạn bè hay bạn trai/gái thì cũng phải 'sử dụng' cho tốt (dịch sát nghĩa) bởi thời gian là điều ta ko thể lấy lại. Nên muốn mọi người sử dụng mỗi giây dành cho người mình yêu thật ý nghĩa (sát nghĩa là 'có lợi').

[4:16-4:41] MC: Vâng, vì mỗi phút trôi qua ta ko thể mua lại đc mà. Yaya: Vâng, ko quay lại được nữa. MC: Cho nên mọi người bắt đầu từ hôm nay muốn nói yêu ai, muốn ôm Ba, Mẹ, hay điều gì thì làm ngay vì thời gian ko quay về đc nữa.

[4:42-4:50] Đúng rồi, bắt đầu từ gia đình mình là quan trọng nhất. Yaya: Đúng ạ. MC: Mua đồng hồ cho ng mình yêu cũng đc...Cám ơn mọi người, hnay Khun David sẽ có quà cho presenters của chúng ta./.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 16-2-2012 09:48:31 | Xem tất
Nadech Kugimiya rất mệt mỏi vì tin tức liên quan tới Porshe và Mint Pattarsaya

Nadech hiện giờ rất buồn vì liên quan tới những tin tức cho rằng Nadech tranh giành Mint Pattarsaya với Porshe Saran. Nam diễn viên cho biết anh muốn các tin tức hãy dừng ở đây vì đó là các tin vô căn cứ, và có thể gây ảnh hưởng xấu tới người khác. Về tin tức nữ diễn viên trẻ Vill Wannarot rất ngưỡng mộ Nadech, anh gửi lời cám ơn đến cô ấy.
Tôi muốn cám ơn Vill, tôi và Vill đã quen biết nhau một thời gian khi cùng làm việc với p’Ae Supachai. Và chuyện chỉ có thế, chúng tôi coi nhau như chị em vậy

Vill đã bao giờ nói với bạn là cô ấy ngưỡng mộ bạn chưa?
Chưa, chưa bao giờ, khi chúng tôi gặp mặt, biểu hiện của cô ấy vẫn bình thường, cô ấy chỉ ngưỡng mộ những công việc mà tôi đã làm, và tôi cũng ngưỡng mộ cô ấy như vậy

Các thành viên trong fanclub của bạn có ghét cô ấy không?
Tôi nghĩ đó chắc chắn chỉ là một nhóm nhỏ, tôi muốn nói với mọi người yêu mến mình rằng, không có người đúng người sai, ai cũng có ý kiến của riêng mình, và đừng ghét cô ấy

Còn về tin đồn cho rằng anh tranh giành bạn gái Mint Pattarsaya với Porshe Saran?
Tôi không muốn đẩy Porshe hay ai khác vào việc này. Tôi nghĩ mọi chuyện nên dừng lại ở đây

Bạn có mệt mỏi về tin đồn này không?

Tôi rất mệt mỏi, tôi đã phải trả lời về vấn đề này 10 lần rồi, tôi xin lỗi không muốn nói gì thêm

Bạn có tức giận về những tin đồn như thế này?

Tôi nghĩ, tôi càng nói nhiều về vấn đề này, thì càng có nhiều người bị tổn thương. Và không muốn chuyện bé xé ra to.

Cre@Spicy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 16-2-2012 09:50:55 | Xem tất
DON’T MAGAZINE, JANUARY 2012:  BUỔI SÁNG VỚI NADECH (Part 1)

Mặt trời khuất bóng, đã gần kết thúc một ngày mệt mỏi với anh chàng hot nhất hiện nay, Nadech Kugimiya nhưng trên gương mặt cậu ấy luôn nở một nụ cười như ánh mặt trời tỏa sáng cho một ngày mới. Nụ cười đó khiến chúng tôi muốn được biết một ngày mới của cậu ấy diễn ra như thế nào.

SÁNG SỚM THỨC GIẤC

Đã 7h sáng, rồi 7h30, em vẫn ngủ. Cửa mở, nghe tiếng mẹ gọi ‘8h rồi đấy’ [giọng đe dọa]. Em lồm cồm bò dậy. ‘Tiếng mẹ gọi luôn là thứ kéo em ra khỏi giường ngay lập tức.’

Nadech Kugimiya hay còn gọi là Barry, chàng dv Thái gốc Áo kể với chúng tôi về một buổi sáng thường nhật của cậu ấy. Dĩ nhiên, sau khi gia nhập ET và trở thành một superstar hạng A của Thái Lan, một buổi sáng như vậy không còn nhiều nữa với một lịch làm việc dày đặc.

Dù vậy, cậu ấy luôn bắt đầu một ngày mới với âm nhạc.

‘Em thích các bài hát có giai điệu mà mình có thể gõ các ngón tay theo điệu nhạc, ví dụ như nhạc của George Benson. Đó là thể loại R&B và nó không aewwww [cậu ấy giả bộ tiếng nhạc saxophone theo phong cách jazz]. Em thích các bài hát xưa. Không có nhiều khái niệm với các bài hát mới, kiểu như thể loại Hip hop. Em là kiểu người hay cặp nách notebook vào phòng tắm sau đó bật nhạc to trong đó. Em vẫn làm như thế không kể sáng hay tối.’

Cậu ấy tiếp tục kể về khoảng thời gian yêu thích trong ngày.

‘Thỉnh thoảng khi có ngày nghỉ, em thường ngồi đó cỡ tiếng đồng hồ, nghe nhạc và ư ử theo tiếng nhạc. Em có sở thích nữa là sáng tác nhạc, nhưng đó chỉ là ngẫu hứng theo tâm trạng em tùy từng lúc. Có những từ nào không hiểu, em sẽ quay lại với cả cụm từ  nhưng chưa bao giờ em nghĩ tới việc ghi lại. [Nội dung của bài hát là gì?] Tình yêu. Phần lớn là về tình yêu. Nó cứ tự nhiên phát ra thôi. Có nhưng khi ngồi trong toilet, tự dưng em hát. Nghe mà thấy ok, thì em hát tiếp. [Nhân tiện nói đến chuyện này, cậu có bao giờ muốn trở thành ca sĩ không?] Em không muốn làm ca sĩ, nhưng có muốn sản xuất âm nhạc. Trở thành một nhà sản xuất âm nhạc sẽ rất là vui.’

Không chỉ có nước và âm nhạc mang lại sức sống mới cho một ngày của Nadech, cái dạ dày cũng là một vấn đề quan trọng với cậu ấy và cả nhà Kugimiya. Vì vậy chúng tôi hỏi ai là chủ nhân phòng bếp trong nhà.

‘Mẹ em là đầu bếp chính. Đôi khi, chỉ có vài món nhưng cũng có lúc chỉ có trứng chảo [trứng rán với cá hoặc thịt để nguyên trên chảo]. Món mẹ thích làm là trứng chảo với cá hồi rán và cà ri. Đôi khi, nhà em ăn món Esaan như súp rau [nó gọi là súp nhưng thực ra là rau khô với ớt cay], Phla Moo [một món salad thịt heo thái mỏng cay], Larb [salad thịt xay chua] bởi bố em thích các món Thái. Mẹ em còn làm hoa quả xay. Có nhiều loại quả, như củ cải đường, dâu tây, ổi, cam, cherry, táo. Mẹ xay nhiềuuuuu lắm ạh. [nhấn mạnh]

Cậu ấy khiến tôi sôi bụng quá, từ đầu cuộc nói chuyện tới giờ rồi. Mẹ cậu ấy chăm sóc thế này, chẳng trách cậu ấy lớn lên lanh lợi thế.

BUỐI SÁNG CỦA CƠ HỘI

Mỗi sớm thức dậy, cậu có thấy mình thay đổi không?

‘Có chứ. Có một buổi sáng em được rảnh vì lịch quay lakorn là vào buổi tối. Em thức dậy và cảm thấy muốn đến tiệm sách. Thế là em đạp xe đến siêu thị trong khu em ở, và tìm thấy một cuốn sách gọi là ‘Thực ra đàn ông không phải bọn ăn thịt’, nó kể về những người ăn chay. Và thế là em quyết định mình cũng phải ăn chay. [Aww, cậu ăn chay thật àh?] Mới bắt đầu thôi ạh. Mới được 3 ngày.’

Điều đó có nghĩa là buổi sáng của ngày mới khiến cậu trưởng thành hơn phải không?

‘Đúng ạh. Từng chút một.’

Buổi sáng, khi đi làm, thấy mọi người đứng đợi xe bus trong đời thường, có bao giờ cậu nghĩ nếu không phải làm trong ngành này, cậu sẽ giống như bọn họ không?

‘Em cũng không rõ nếu không làm trong ngành này, em sẽ thế nào nữa. ET đã dạy em nhiều điều; từ việc cư xử, cách sống, con người, cách nói năng, mọi thứ đặc biệt là cách lên kế hoạch cho cuộc sống của chính mình. Khi còn nhỏ, bố nói chuyện với em về tiền bạc. Bố dạy em phải tiết kiệm tiền cho vợ con trong tương lai để đến lúc ấy em có thể cho con đi học và có giáo dục tốt. Mẹ dạy em về Phật pháp. Mẹ dạy cách sơ-vin áo. Mẹ đưa em đến những nơi như đám cưới và dạy cách ứng xử ra làm sao. Hồi nhỏ, em hay kiểu ‘Yeah yeah’. [Cậu ấy ngừng lại để nghĩ một chút] Thế rồi khi vào đến ET, em nhận ra rằng tất cả những gì bố mẹ dạy đều có thể áp dụng trong cuộc sống thực tế bây giờ. Đó là cơ hội mà em cần phải nắm bắt ngay từ đầu.’

Trước khi bước chân ra khỏi nhà, cậu có làm gì để cầu may cho ngày hôm đó không?

‘Em có nhiều bùa hộ mạng của Đức Phật. Em hay đi lễ chùa vì vậy các tiền bối yêu quý em thường cho em bùa hộ mạng. Well, không phải em có ý bất kính nhưng thực sự với em, lời chúc tuyệt nhất là của mẹ cho em. Mẹ lúc nào cũng xoa đầu trước khi em ra khỏi nhà. Đó như một sự động viên. Trong điện thoại của em, [Cậu ấy rút tay trong túi quần ra, vừa nói  vừa tìm điện thoại] cứ khi nào có thời gian, trước khi đi ngủ, em thường bật cái này, Tarn Wor. [Wor. Wachirametee, một sư thầy rất nổi tiếng] Em có nhiều đĩa của sư thầy. [Cậu ấy bật một bài lên và cho chúng tôi xem playlist trong điện thoại] Có hơn 10 lists. Có khi em còn nghe trong lúc lái xe đi làm. Nhưng phần lớn thời gian, mọi người làm việc với em không thích nghe những clip thế này. Vì vậy em chỉ nghe lúc ở một mình. Nó khiến em tĩnh tâm hơn nhờ lời dạy của Đức Phật.’

(to be continued)

Credit: Rasa|YADECH
Translate: Phogan18
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 16-2-2012 09:53:57 | Xem tất
Nadech phủ nhận việc cướp bạn gái của Kawin

Ngôi sao đang lên Nadech Kugimiya đã bị ảnh hưởng bởi những tin đồn rằng cho rằng anh đang theo đuổi và cố giành diễn viên Mint Patarasaya Yongratanamongkol từ tay của Kawin Duwall ca sĩ của ban nhạc Three-Two-One. Nadech cho biết vấn đề nên kết thúc vì nó đã tồn tại một thời gian dài. Anh nêu rõ rằng anh gặp cô ấy một lần khi chụp chung cho một tạp chí nhưng đó là công việc và anh không bao giờ nói chuyện với cô ấy hay gọi cho cô ấy một lần nữa.

Anh nói thêm anh không có ý tưởng làm thế nào để dập tắt những tin đồn nhưng nói rằng anh không muốn bị làm phiền bởi những tin tức như vậy vì nó sẽ chỉ làm cho anh ta cảm thấy mệt mỏi hơn.

Nadech cũng nói tiếp về việc thường xuyên qua lại với Yaya Urassaya Sperbund do thực tế họ đã đóng vai chính trong rất nhiều quảng cáo và vài bộ phim với nhau, và có phản ứng tốt trên màn ảnh. Về câu hỏi tài khoản Instagram của anh có lưu rất nhiều  hình ảnh của Yaya, Nadech nói nó không phải là tài khoản cá nhân của anh cũng như anh không có bất kỳ tài khoản mạng xã hội nào và có lẽ  đó là do các thành viên trong câu lạc bộ hâm mộ làm.

Đối với việc có tin nói  View Wannaros Sonthichai, nữ diễn viên của kênh truyền hình CH5, là một fan hâm mộ lớn của anh, Nadech đánh giá cao sự ủng hộ của cô ấy và cho biết đã làm việc với cô vài lần. Anh nói rằng cô ấy rất đẹp, nhưng anh không có quan hệ gần gũi với cô ấy và không có số điện thoại của cô.

credit@Spicy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 16-2-2012 09:54:23 | Xem tất
Yaya muốn xây dựng sự nghiệp ở Thái Lan, và sẽ không tới Nauy

Yay  Urassaya Sperbund không có ý định trở lại Na Uy vì cô rất yêu đất nước Thái Lan và muốn xây dựng sự nghiệp ở đây.

Làm việc với 'Nadech Kugimiya' trong một thời gian dài, bây giờ bạn có thể cho chúng tôi biết Nadech là người như thế?

P'Nadech là người giống như những gì anh ấy thể hiện trên truyền hình vậy(cười). Anh ấy là một người rất tốt, Nadech sẽ làm bất cứ điều gì người khác bảo anh ấy làm và ăn bất cứ thứ gì người khác đưa cho.

Nadech đẹp trai và dễ thương như thế, vậy từ khi biết nhau bạn đã bao giờ nhận thấy điểm xấu nào của anh ấy chưa?

Không hề (cười) Anh ấy là người rất dễ thương (na rak).

Khi nào bạn sẽ quay trở lại Na Uy lần nữa?
Có lẽ khoảng mùa hè

Đây là chuyến đi du lịch hay bạn muốn thăm họ hàng?

Yaya đi Na Uy để thăm hai anh trai cùng dì và các bác

Bạn nghĩ mình muốn sống nhiều ở Na Uy hay Thái Lan?

Tất nhiên tôi muốn sống ở đây, cả gia đình tôi sống ở Thái Lan, nhưng họ hàng nhà nội hiện sống tại Na Uy, Thái Lan giống như nơi tôi được sinh ra và lớn lên vậy.

Sau khi tốt nghiệp với bằng cử nhân tại  đại học Chula bạn có muốn tiếp tục theo học Thạc ở Na Uy không?

Tôi muốn học tập nhiều hơn nữa để có bằng Thạc sĩ, nhưng ngay bây giờ  tôi vẫn phải làm việc, đây là cơ hội tốt và tôi sẽ tiếp tục làm việc cho đến khi không còn ai thuê mình nữa.

credit@Spicy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 16-2-2012 09:54:51 | Xem tất
Ken Phoupom ghen tỵ với Nadech?

Có nguồn tin lan truyền cho rằng nam diễn viên Ken Phoupom đã bí mật nói với bạn bè rằng anh rất không thích diễn viên mới đang nổi tiếng Nadech Kugimiya do ghen tị khi cho rằng Nadech nổi tiếng và đẹp trai hơn Ken. Khi nghe được những tin như vậy, Nadech vốn là bạn thân của Ken đã nhanh chóng lên tiếng giải thích.

Điều đó là không đúng sự thật, Ken sẽ không nói những điều như thế. Bản thân 5 người chúng tôi rất thân thiết(Nadech, Ken, Mak, Boy, Mario) bởi vì chúng tôi gia nhập ngành giải trí cùng thời điểm và hoạt động cùng nhau, khi có công việc chúng tôi sẽ họp mặt và cùng tham khảo ý kiến của nhau nên những điều tương tự như vậy không thể xảy ra. (tin đồn cho rằng Ken ghen tị với Nadech vì nổi tiếng hơn). Có rất ít nam giới ngoài kia ghen tỵ lẫn nhau vì thế điều này không phải là sự thật. Tốt hơn hãy để chuyện kết thúc ở đây, tôi sẽ không hỏi Ken điều gì vì công việc đã đủ làm cho anh ấy mệt mỏi

Bạn có quá quan tâm đến các tin tức như vậy?

Tôi không quan tâm tới các tin tức này vì khi gặp nhau và chỉ cần nhìn vào mắt đối phương là tôi có thể hiểu, nếu họ ghét tôi thì tôi sẽ biết điều đó. Chắc chắn 5 người chúng tôi sẽ không có những xung đột như thế này.

cre@Spicy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 16-2-2012 09:57:39 | Xem tất

Nữ diễn viên đang lên Yaya Urassaya đã vô cùng vui sướng khi cô nhận được đề cử trong hạng mục nữ diễn viên xuất xắc nhất tại lễ trao giải 26th Annual TV Gold Award với bộ phim Game Rai Game Ruk, nơi cô sẽ cạnh tranh giải thưởng với các diễn viên kỳ cựu khác như Chompoo Araya, Aum Patchrapa, Janie Thienphosuwan, và Margie Rasri.
Bạn cảm thấy như thế nào khi được đề cử trong hạng mục Nữ diễn viên chính xuất xắc nhất?
     Khi tôi biết mình được đề cử, tôi đã nổi cả da gà lên. Tôi không tin mình lại được đề cử, tôi đã hạnh phúc đến không nói lên lời.
Bạn nghĩ nhờ đâu mà ban giám khảo lại đề cử bạn?
     Tôi nghĩ rằng đó là một quá trình từ bộ phim Duang Jai Akanee đến Game Rai Game Ruk. Nếu ban hỏi tôi có hy vong chiến thắng hay không, thì tôi nghĩ được đề cử đã là vinh dự lắm rồi, tôi không hy vọng mình sẽ đoạt giải.
Bạn mới tham gia vào ngành giải trí, bạn đã làm gì để nhanh chóng đạt được vị trí hàng đầu?
     Vâng, tôi vẫn còn rất ít kinh nghiệm, và tôi cho rằng như hiện nay cũng được coi là thành công
Bạn có coi đây là động lực để tiếp tục làm việc?
     Chắc chắn rồi, đây sẽ là động lực lớn. Mục tiêu của tôi là sẽ trở thành diễn viên tài năng nên việc được đề cử đã là quá hạnh phúc
Nhờ bộ phim Game Rai Game Ruk mà bạn được đề cử, bạn có lời cảm ơn đặc biệt đến ai không?
     Tôi muốn cảm ơn p'Da đã đem lại cho tôi cơ hội để đóng bộ phim này. Tôi cũng muốn cảm ơn p'Aew đã đạo diễn và khiến bộ phim trở nên thật dễ thương.
Sau khi có được động lực lớn này công việc của bạn hiện nay ra sao?
     Torranee Nee Krai Krong sẽ là Lakorn thứ 5 của tôi. Tôi phải cải thiện diễn xuất nhiều hơn và diễn tự nhiên hơn. Tôi đang nhận được rất nhiều kinh nghiệm từ các bậc tiền bối.

credit@Spicy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 16-2-2012 10:01:34 | Xem tất
Fan's account về Super Star concert

1/ Sau khi nói về phim “TNNKK”, ở xuất diễn buổi chiều Nadech hỏi “ Ai là nam chính?”. Mọi người trả lời là “Nadech”. Nhưng ở xuất diễn buổi tối, Nadech trông khá lung túng, cậu ta nói không được trơn chu. Ngay lúc đó Yaya hỏi Nadech “ Anh hồi hộp à?” và chạm vào cằm Nadech rồi nói với khán giả là “ anh ấy đẫm mồ hồi”. Nadech cười thẹn và nói khi nhay với P’Poh, tim không “rung rinh” như nhảy với Yaya.

2/ Bên Thái, các fan đang bảo Yaya “đánh cắp” show diễn này. Vì đây là concert cho 5 chàng trai nhưng Yaya đã gây ấn tượng mạnh và đặc biệt là màn biểu diễn với Nadech.

3/ Một fan đến xem concert xuất diễn buổi chiều bảo Yaya hát hai bài ( giờ thì ai cũng biết hai bài gì rồi nhỉ?). Yaya mặc đồ rất sexy và Nadech đã bảo là “ Hôm nay em rất đẹp” ( Chắc thằng này hôm nay cũng choáng vì Yaya :D)

4/ P’Por là một khách mời của Nadech nói anh ấy không phải là khách mời đặc biệt của Nadech. Khách đặc biệt của Nadech là một ai đó bởi vì anh ấy nghe thấy tim Nadech đập thành tiếng giống như Yaya, Yaya ( ôi chú này thật biết nói đùa )
Sauk hi P’Por nói thế, Nadech đỏ bừng mặt. Tiếp đó Yaya đi ra hát một bài hát tiếng anh ( My Hump) sau đó là bài “OK na ka”.
Trước khi Yaya đi vào trong thì Nadech níu tay Yaya và cảm ơn vì dành thời gian đến làm khách của mình.

Các fan hò hét rất to. Tiếp đó Nadech hỏi có phải em đặc biệt đến vì anh? Các khán giả đều đoán câu hỏi này không có trong kịch bản nên Yaya đã im lặng và không biết nói thế nào sau khoảng 10 giây thì Yaya trở lời là “Vâng”. Nhưng ngay sau đó thì Nadech đỡ lời là Yaya cũng đến vì các fan nữa.
Nhưng đến xuất diễn buổi tối khi Nadech hỏi lại thì Yaya đã bảo đến vì fan ( nó học lời anh trai nhanh thế chứ)

5/(cái chỗ này hot này)
Nadech mồ hôi dòng dòng và Yaya đã lau mồ hôi cho Nadech.
Khi Yaya nhìn thấy Nadech ướt đẫm mồ hôi, yaya đã để tay lên cổ Nadech và nói “nhìn mồ hôi anh này” và Nadech nó bảo “ em có thể nếm nó” ( nguyên văn là: you can taste it).

Không thể tin dc là Nadech lại nói những câu này trc mặt mọi người. Nhưng mà mình thích.

Credit: Rasa on Yadech chatbox
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách