Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: HoaKiến
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[TL.2013] Pee Mak Phrakanong - Tình người duyên ma

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 10-8-2013 08:22:24 | Chỉ xem của tác giả
Lúc đầu xem phải nói là làm mình sợ hết hồn, cảnh thì điều hiu, u ám vậy cũng đủ làm rợn người rồi
Về sau thì lại thấy hài, một lát lại xen vào vài cảnh kinh dị. Làm mình xem phim lúc thì cười quá chừng lúc thì giật thót tim
Phim ma của Thái đúng là đàng sợ thật, Mà hồi trước người Thái cũng có truyền thóng nhuộm răng đen àh?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 11-8-2013 21:29:37 | Chỉ xem của tác giả
Quan niệm của người hồi xưa mà đen là quyến rũ nên nhuộm răng càng đen thì càng đẹp, VN mình hồi xưa cũng thế mà!! Thời ăn lông ở lỗ nó thế!! Phim này rất ý nghĩa về tình yêu và tình bạn!!! Trong sự hài hước vẫn nhận thấy cái tình, trong sự sợ hãi vẫn nhận được sự yêu thương!!! ^^!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 12-8-2013 21:30:12 | Chỉ xem của tác giả
Phim này vui phết, nhất là mấy quả đầu của 5 ông đó. Nhà mình toàn gọi mấy ông này theo kiểu đầu chứ làm gì mà nhớ cho nổi tên =))
Cơ mà phim này là một trong những phim ma mà mình xem rồi k thấy hối hận (vì mình sợ ma dữ lắm nhưng do giang hồ lôi kéo quá nên mới bấm bụng xem theo), trong cái sự hài hước vẫn có nét ma quái rùng rợn chứ k fari hài nhảm như các phim ma hài thường thấy <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 23-8-2013 20:27:19 | Chỉ xem của tác giả
uhm. mình cũng coi phim này, thấy vui và cảm động quá trời. thường khi con người đứng giữa chọn tình yêu và cuộc sống, người ta hay ích kỷ lắm. phim này thì ngược lại, Mario chọn tình yêu a. Phim nhiều cảnh đẹp, lãng mạn. Phim rất đáng để coi ý. :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 28-8-2013 12:46:53 | Chỉ xem của tác giả
Dù sợ ma nhưng mình vẫn coi phim này vì nghe người ta kháo nhau phim hay lăm
Xem xong thấy hay thật, mà hài nữa, mình thích kiểu tóc của mấy anh trong phim nhá, rất ấn tượng
Tính ra này là phim ma duy nhất mình muốn coi lại {:176:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 28-8-2013 15:43:40 | Chỉ xem của tác giả
Lần đầu tiên xem phim này là ở rạp, hôm đó đến muộn phải ngồi hàng A. Cho đến giờ vẫn ám ảnh bởi hình ảnh bé Dang rơi ra :-ss. Chắc cả phim có đoạn ấy là ghê nhất, xem ma gì toàn thấy hài :)) Mới đầu xem còn chẳng nhận ra Pee Mark là Mario Mauro nữa :))
1 phim rất đáng để xem :x Xem xong tự dưng cảm giác người thân của mình đã khuất vẫn còn đang lưu luyến ở bên cạnh bảo vệ mình ấy :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 15-9-2013 17:15:02 | Chỉ xem của tác giả
Phim hài hước đến mức hơi vô lý một chút nhưng cũng có nhiều ý nghĩa sâu sắc, giữa tình yêu và cuộc sống của bản thân thì  những trái tim chân thành lúc nào cũng chọn tình yêu.
Không xem rạp được  nên lúc xem lại ở nhà  cứ ngồi cười sằng sặc một mình.
Tạo hình quá sức nhí nhố luôn ấy.
1 phim rất đáng xem, các diễn viên đóng rất  tròn vẹn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 16-9-2013 23:20:31 | Chỉ xem của tác giả
phim này vui phết, mang tính giải trí cao thôi, chứ đòi hỏi có chiều sâu tâm lý nhân vật e rằng không có :)) mình k thích phim thái lắm, bị sợ tiếng thái thì phải, chả hiểu sao nữa, mình đã nhát rùi chớ, coi phim này có mấy hình, theo bạn mình thì cũng bịnh thường mà dọa mình sợ chết khiếp lên dc, thui k có lần thứ 2 đâu, hức
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 3-10-2013 05:57:57 | Chỉ xem của tác giả
lần đầu tiên coi phim ma thái mà không thấy sợ. chỉ thấy buồn cười.
Coi đi coi lại vẫn thấy 4 ông bạn của mak hài không chịu được.
Bộ phim có vẻ không thực tế lắm, nhưng lại rất ý nghĩa. Like
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 8-11-2013 11:30:53 | Chỉ xem của tác giả
lúc đầu ra rạp xem thấy mấy đoạn cũng giật mình và sợ vãi tè ra nhưng đến cuối phim thì khóc như một con dại :<<
phim thực sự rất xúc động và làm mình thay đổi cách nhìn rât nhiều về điện ảnh thái, diễn viên thái  <3
biên kịch thực sự đã làm tốt việc thay đổi kịch bản của phim cũ :>
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách