Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Spica
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Nếu Chỉ Là Thoáng Qua | Mai Tử Hoàng Thì Vũ

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 27-1-2012 03:36:19 | Chỉ xem của tác giả
truyện này hay quá, nhẹ nhàng, mà vẫn k mất đi sự kịch tính, diễn ra êm ả mà vẫn đầy dữ dội cám ơn bạn đã post truyện này

Bình luận

Cảm ơn bạn đã đọc. Chúc vui vẻ ^^  Đăng lúc 27-1-2012 11:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 1-2-2012 20:35:55 | Chỉ xem của tác giả
truyện thật lôi cuốn, nhất là các phần ngoại truyện và có nhìu câu nói ngẫm lại thì thật triết lí.
Cảm ơn bạn...
{:309:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 8-2-2012 11:25:37 | Chỉ xem của tác giả
Câu truyện nhẹ nhàng lôi cuốn
, mình rất thích cái kết của truyện
cám ơn bạn đã pót truyện này nhé

Bình luận

Cảm ơn bạn đã ủng hộ. Chúc vui vẻ ^^  Đăng lúc 10-2-2012 01:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 16-5-2012 12:28:12 | Chỉ xem của tác giả
Truyện đọc rất hay, cảm giác giống như đọc Mưa gió thoáng qua...của Tình Không Lam Hề. Cốt truyện nhẹ nhàng nhưng sâu lắng, không có tình tiết kịch tính, không có nhân vật thứ ba thực sự, ko có âm mưu cạm bẫy... tất cả chỉ xoay quanh những nút thắt tình cảm trong lòng của hai nhân vật chính, cách họ quan niệm về tình yêu, cách họ đón nhận và trân trọng tình yêu. Các nhân vật trong truyện quả thật rất đáng yêu, từ Tử Mặc, Giang Tu Nhân, đến nhân vật phụ Phính Đình, cha mẹ của GTN. Riêng Tử Mặc, nhìn cô ai cũng có thể thấy một phần bản thân mình trong đó. Bề ngoài cô có vẻ hờ hững lạnh nhạt nhưng thực ra trái tim cô rất nóng, cô luôn khao khát hạnh phúc tìm hạnh phúc thực sự thuộc về mình. Trong quan hệ với Giang Tu Nhân, nhiều người sẽ thấy cô quá tự ti , khờ khạo đến ngốc nghếch, ko có can đảm cho ra và nhận vào. Nhưng con người cô là vậy, luôn luôn thực tế ,luôn luôn lý trí, biết mình muốn gì và cần gì, những thứ cô thích ko hẳn là cô sẽ muốn, quan trọng hơn là nó phải hợp với bản thân mình, cảm giác an toàn là thứ cô luôn tìm kiếm.
Có lẽ cô sẽ luôn hờ hững trong mọi mối quan hệ như thế , cho đến khi cô gặp Giang Tu Nhân, cô luôn nhắc nhở bản thân phải kiến định với những nguyên tắc của chính mình, nhưng trải qua nhiều việc, cảm giác của cô thay đổi, lý trí của cô không đủ mạnh để thắng nổi trái tim, cô quyết định sẽ một lần làm chiếc que diêm nhỏ bé để được một lần cháy trọn vẹn cho tình yêu, rất may lần đánh cược này cô  thắng ! Giang Tu Nhân - người đàn ông điển hình trong giấc mơ của các thiếu nữ, hào hoa, phong nhã có tiền tài địa vị lại hết sức điển trai, dường như anh có tất cả nhưng lại thiếu sự chân thành trong tình yêu, quan hệ với phụ nữ chỉ đơn thuần là thú vui. Anh sống như chiếc vỏ bao diêm bạc thếch, làm cháy hàng loạt que diêm khác nhưng bản thân chưa thực sự cháy một lần.Thời điểm anh gặp Tử Mặc, có lẽ đúng là lúc '' lãng tử muốn hồi đầu'' ko sớm ko muộn, anh đã ko còn muốn rong chơi, chính cô khiến anh tò mò, tìm hiểu rồi yêu, quá trình yêu cô dường như anh cũng khám phá chính bản thân mình, từ một công tử phóng túng trở thành một người đàn ông hết sức trách nhiệm, sâu sắc có thể hy sinh tất cả vì tình yêu.
Câu chuyện tình yêu của họ có lẽ giống như câu chuyện cô bé Lọ Lem gặp được hoàng tử, nhưng có lẽ cũng ko phải, Nó rất đẹp rất ngọt ngào nhưng không xa vời như cổ tích. Một câu chuyện như thế, một tình yêu mộc mạc chân thành như thế ta vẫn có thế bắt gặp ngoài đời chứ không phải chỉ trong tiểu thuyết.

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +5 Thu lại Lý do
gaconlonton + 3 Hay quá
Spica + 2 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

leedahae Tài khoản bị xóa
45#
Đăng lúc 18-5-2012 08:02:55 | Chỉ xem của tác giả
truyện này là truyện ngôn tình mà mình thick nhất
may mà tác giả viết ngoại truyện hay như vậy chứ hok dủng  ở chính truyện thì hơi cụt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 17-6-2012 15:24:44 | Chỉ xem của tác giả
Truyện hay, cảm ơn bạn đã post.
Mình đọc truyện này cùng lúc với một truyện khác, trùng hợp la nội dung khá giống nhau: "Có lẽ là yêu" - Lý Lý Tường. Nữ chính có tính cách khác nhau. Theo m thì m thích Triệu Tử Mặc hơn, tính cách chín chắn của chị, lúc cầ buông sẽ ko níu giữ, lúc cần giữ lại thì giữ chặt.

Cả truyện đọc cứ đau hết cả ruột, anh chị hết cãi rồi lành rồi chia tay lại nối chân.
May đc mấy ngoại truyện đỡ căng thẳng hẳn.

Bình luận

:)  Đăng lúc 18-6-2012 12:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 4-11-2012 21:16:10 | Chỉ xem của tác giả
thanks Spica đã post truyện này :)
ôi ôi có lẽ cuối cùng tớ cũng đã tìm đc 1 tác phẩm Trung Quốc ưng ý rồi :">

tớ đọc truyện vốn khá nhạy cảm với cách diễn đạt, ngôn từ & chuyển ngữ của người dịch :|
mấy truyện đc khen nhiều như Bên Nhau Trọn Đời, Chuyện cũ của Lịch Xuyên, dù nội dung hay nhưng tớ đọc thì cảm thấy diễn đạt vẫn ít nhiều có sạn :(, đọc vẫn chưa thấy ưng ý :|

nhưng đến quyển này thì chắc là đổ rồi ^^, tớ đang đọc mấy post đầu tiên thôi :">
nhưng có thể nói là I like it ^^
nhẹ nhàng, dịu dàng, thấm từ từ, nhưng vẫn lãng mạn & có kịch tính :)
quan trọng nữa là chuyển ngữ tốt :x

Bình luận

Tớ rất thích quyển này, nhẹ nhàng vô cùng, Triệu Tử Mặc rất cá tính  Đăng lúc 4-11-2012 09:51 PM
hehe đọc thử đi, truyện này tả nội tâm nhân vật rất hay, mình thích tích cách của Tử Mặc, khá thực ^^  Đăng lúc 4-11-2012 09:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 5-11-2012 11:52:25 | Chỉ xem của tác giả
haizzzz comment nhiều lại thành lắm lời :D, cơ mà ko com ko đc :">
*nhẩy nhẩy ... nhẩy nhẩy*  ... mèo Mo vừa đọc xong cuốn này
A... *mèo Mo like It . mèo Mo like It* ^^ truyện này chắc chắn đc liệt vào list favorite của tớ ^^

mất 6 tiếng từ đêm qua đến giờ để chiến hết cuốn này, giờ mắt mèo đang díp hết cả vào nhưng vẫn phải cố com cho bằng đc :">

truyện hay ^^, chuyển ngữ rất nuột :">
miêu tả tâm lý nhân vật cũng hay nữa,

truyện có rất nhiều thứ tớ trông chờ ở 1 cuốn tiểu thuyết :-P
& phải nói là truyện hay ngoài dự tính của tớ ;)),
hoàn toàn ko ngờ sẽ tìm đc 1 tác phẩm ưng ý thế :">

bạn nào biết cuốn nào hay hay, nhẹ nhàng, lãng mạn, ngọt ngào nhưng vẫn có kịch tính, cao trào & Happy Ending, chuyển ngữ nuột như thế này thì giới thiệu tớ với ^^
thanks All :D

Bình luận

ôi lọt hố ngôn tình rồi, đọc thử "Trao lầm tình yêu cho anh" đi, hay thử cổ đại cho lạ có "Hoa Tư dẫn" hehe  Đăng lúc 5-11-2012 01:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 8-1-2013 11:04:38 | Chỉ xem của tác giả
đợt này đọc nhiều truyện cổ đại, tự dưng lại nhớ truyện hiện đại, mà nhớ nhất là truyện này chứ ! đọc lại lần 2 cảm xúc vẫn dạt dào như lần đầu tiên, vẫn xúc động, vẫn chạm đến tận sâu trong tâm hồn, thật nhẹ nhàng và sâu lắng!!!!!!! Thích TM, yêu rất có lý trí, biết cân bằng giữa tình cảm và lý trí. ai bảo yêu thường chỉ nghe theo con tim? một trái tim nóng và cái đầu lạnh sẽ mang đến HP thực sự cho TM. cảm ơn Spica đã mang truyện về nhà Kite, những truyện bạn post m thấy rất hợp với gu đọc của m! có thời gian m chỉ đi tìm tuyện do bạn post để đọc, hì hì! thanks các bạn đã làm phong phú kho truyện của Kite nhà mình! {:155:}  

Bình luận

Cảm ơn bạn đã đọc. Quả thực là tích cách TM ko chê được, mình thích vô cùng và đang cố gắng học tập theo hehe ^^  Đăng lúc 8-1-2013 11:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 5-7-2013 22:53:53 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
đây đã là lần thứ mấy r m đọc lại NCLTQ mà cũng chẳng nhớ nữa .Nhưng đây là lần đầu tiên nói lên cảm xúc của m. Nó vẫn như lần đầu. Buồn vui, đau lòng...Nhưng hình như càng những lần đọc về sau này, s.nghĩ của 1ng đã lớn hơn cảm nhận đc. Thứ gọi là hạnh phúc và đau xót đc trọn vẹn hơn cả.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách