Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tiểu Thuyết - Hiện Đại] Bến Xe | Thương Thái Vi (Phát hành ngày 29.11)

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 22-3-2013 21:03:58 | Chỉ xem của tác giả
Ối giồi ôi, mình bị cuồng thể loại khiếm thị - khiếm thính nhá, người tật nguyền yêu người bình thường.
©2024 Kites.vn | All rights reserved7 s$ t( L* i7 ]
Thể loại này mình đọc hầu như tác phẩm nào cũng cảm động lắm. Mới biết có vài bộ thôi à, có bạn nào giới thiệu thêm cho mình với :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 22-3-2013 21:09:30 | Chỉ xem của tác giả
Nhảy vô ủng hộ truyện mới.
©2024 Kites.vn | 8 U; A1 F7 [& a' o" mAll rights reserved
Tình yêu thầy trò không phải một đề tài mới. Nhưng yêu thầy khiếm thị thì chắc mình mới đọc lần đầu. Đọc văn án đã thấy tình yêu sẽ có rào cản và trắc trở rùi.
©2024 Kites.vn | All rights reserved1 Z- R# C  J" q9 A! Z
Mình hi vọng đây sẽ là một tác phẩm hay và ý nghĩa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 22-3-2013 21:10:39 | Chỉ xem của tác giả
Truyện hay quá ss ạ. Đúng là màu sắc rất u ám như ss đã nói, khá là đặc biệt và ám ảnh
©2024 Kites.vn | * i3 E" Q* m+ O2 W  r: FAll rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved* Z$ ?6 y- S6 `- C3 s
Thầy Chương bị mù Thầy và Liễu Địch đều là thiên tài văn chương. Nhưng LĐ vẫn còn kém thầy xa, thầy có thể thuộc ngần ấy quyển sách thật đáng khâm phục. Người bị khiếm thích càng ghét bị người khác coi là người tàn tật, họ ko muốn đc đối xử đặc biệt, họ chỉ muốn đc đối xử bt như bao người khác.
3 G/ D+ O, V! J3 l- `  D/ ^©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved: r, ^6 M, ?/ Q- F( N
Cái thằng học trò láo toét, em chỉ muốn đánh cho nó 1 trận
©2024 Kites.vn | % v3 w+ x; P' R4 JAll rights reserved
) O$ ?" p3 G5 z8 T©2024 Kites.vn | All rights reserved
Đoạn đối thoại của thầy Chương và LĐ rất hay rất ấn tượng. LĐ là 1 cô bé tuyệt vời, nói ít hiểu nhiều, nói những điều cần nói
4 I% Z! c6 B# T, u©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | 6 p' \7 ?6 [2 C' o; T" zAll rights reserved
Em thắc mắc lúc 2 người yêu nhau liệu thầy Chương có chịu nói tiếng yêu với LĐ ko hay chỉ giấu trong lòng
9 t2 L& |5 K! n' P6 F: X! e# k©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved$ t& ?, ?' Y3 L# _) ~4 p
Cám ơn ss năng suất 1 phát 3 chương đọc thích quá ss ạ

Bình luận

em biết mà :)) truyện này sư đồ luyến đúng thể loại em thích  Đăng lúc 22-3-2013 09:36 PM
Đúng là rất đặc biệt, chắc sẽ trở thành câu kinh điển đấy.  Đăng lúc 22-3-2013 09:34 PM
em đoán là có ss ạ, nhưng thầy sẽ bày tỏ 1 cách đặc biệt vì thầy vốn uyên bác văn thơ mà ss :D  Đăng lúc 22-3-2013 09:19 PM
Cô thử đoán xem thầy có bày tỏ không? :D  Đăng lúc 22-3-2013 09:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 22-3-2013 21:24:07 | Chỉ xem của tác giả
Vừa hay em đang cần một tác phẩm mang tính thực tế cao. Lý do là vì muốn cân bằng lại cái sự mơ mộng giữa các vị nam nhân trên trời trong ngôn tình với hiện thực khắc nghiệt trong cái thế giới hỗn tạp này.
; M7 Q! C( [( M" c+ {2 p2 S©2024 Kites.vn | All rights reserved
. t' O+ P/ V  Z5 O5 f; |©2024 Kites.vn | All rights reserved
Đáng tiếc gặp phải một mâu thuẫn lớn ! Truyện này khả năng SE chiếm đến 90%, 10% còn lại vào mảng GE nữa là em cũng chào thua.
©2024 Kites.vn | All rights reserved2 o) h5 z2 n; T# y1 B
©2024 Kites.vn | All rights reserved% V2 r' v, v! C: k$ U' }9 l. ~5 B4 S
Thú thật hồi TC1N em né đấy chứ có dám nhảy đâu :D , nhưng mà lần đó em lặn từ đầu kì, không vào comment câu nào.
©2024 Kites.vn | 8 i" @! Q) i2 h! o3 P( nAll rights reserved
Truyện này lại khác, em rất muốn đọc cơ mà không dám. Kiểu như con nít muốn ăn vụng ý :))
©2024 Kites.vn | All rights reserved' s9 D$ B1 H8 V4 Q# u
©2024 Kites.vn | All rights reserved* W- U$ |& D+ T) P( b4 k
Chắc để xem tâm trạng tốt thì em nhảy hố, hoặc giả đợi hoàn rồi suy nghĩ luôn một thể =))

Bình luận

Ôi giời, cứ đọc đi rồi quen ngay.  Đăng lúc 22-3-2013 09:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 22-3-2013 21:37:17 | Chỉ xem của tác giả
Em không có nhận xét hay phán đoán gì về 3 chương đầu của truyện.
©2024 Kites.vn | All rights reserved: F+ m3 x5 x, M  W* D
©2024 Kites.vn | All rights reserved5 x6 Q4 x, ^4 r, `) S  c
Nhưng thực sự em rung động với truyện này, cảm giác rất thật, mới 3 chương mà em thấy man mác buồn. Thật sự là không biết nói gì vì em cũng không hay thể hiện bằng lời nói. Chỉ biết là em chính thức sập hố này, và mong ss nhanh nhanh kéo em lên ạ.
©2024 Kites.vn | ) M5 G  J' Q2 tAll rights reserved
©2024 Kites.vn | : A, p, r2 T' \2 k4 [% m, X6 ]9 R5 rAll rights reserved
Cảm ơn ss vì đã chia sẻ!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 22-3-2013 21:47:11 | Chỉ xem của tác giả
vừa vào đã thấy ss có truyện mới, lại còn thể loại nam chính bị khiếm thị nữa chứ, đúng kiểu em thích luôn ^^ không hiểu sao mà em cứ thích kiểu như nam chính bị khiếm thị hay sao đó, ko dám đối diện với tình cảm của nữ chính, sau đó bằng với trình độ bám dai như đỉa, mặt dầy của nữ chính mà nam chính đổ luôn. ko biết tác phẩm này thế nào, nhưng em cực thích nam chính bị như thế luôn đó. hóng thôi hóng thôi
©2024 Kites.vn | 8 k' [* o1 V' |2 @All rights reserved
" F6 L6 T# \8 h; U% Q©2024 Kites.vn | All rights reserved
p/s:đọc xong ĐQCH của ss nên chưa có động lực để vào kites nữa (một phần vì chỉ nhảy có hố Nửa hoan nửa ái thì tác giả ra chương mới chậm quá, một phần không dám nhảy hố mới vì sợ phải chờ lâu nữa). bây giờ đã có truyện mới để nhảy rồi, hoho
©2024 Kites.vn | 6 C9 @& e. T$ J7 y0 b0 |2 {4 ^All rights reserved
thanks ss nhìu lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 22-3-2013 21:49:49 | Chỉ xem của tác giả
"Thầy có thể đọc "Giản án", tác phẩm tiêu biểu của Hạ Lạc Đế không ạ?" Cậu nam sinh vừa lên tiếng nhanh chóng rút quyển sách từ cặp sách, đó chính là "Giản ái".--->Thế tác phẩm ấy là Giản Án hay Giản Ái hở ss :)
©2024 Kites.vn | All rights reserved$ |! p4 G" a! a  P) X: L, P' o
"Cho đến bây giờ, tôi đã ghi chép tường tận một chuyện trong cuộc sống..." E tưởng là mọi chuyện chứ nhỉ ???
, t% u1 e& o, ~1 q1 {©2024 Kites.vn | All rights reserved
Thầy Chương lại chầm rãi
©2024 Kites.vn | 0 s7 \/ l2 u0 y8 D8 |All rights reserved

©2024 Kites.vn | 4 J1 x' @" j+ _- |: _0 |* DAll rights reserved
2 người cùng có tài năng thiên phú liên quan đến văn,2 thiên tài làm bạn với nhau ^^!
©2024 Kites.vn | All rights reserved5 j% ^, H4 b1 r" _3 N) K+ F+ y
Thầy Chương tuy có cao ngạo 1 chút,nhưng có lẽ là vì thầy ko muốn ai thương hại mình .Cũng chẳng phải là cao ngạo,e thấy chỉ là lạnh lùng thôi.Khen ngợi hay ngưỡng mộ thầy nghe cũng nhàm rồi.Thầy đọc thế chắc chỉ muốn chứng tỏ với học sinh rằng "tôi mù,nhưng vẫn thừa sức làm thầy " :D.Làm vậy ngay tiết đầu tiên để sau này ko ai còn thắc mắc hay nghi ngờ khả năng của mình.Mà cũng bởi những người có khiếm khuyết về thân thể họ luôn tự ti,mặc cảm ko = ng thường nên thầy mới ko muốn ai giúp đỡ (Đọc đoạn này lại thấy bóng dáng của Oh Young lúc bị ngã xuống nc ở trung tâm thương mại :[ )
( ~2 n& E: ~. h5 F% B6 d7 F# P©2024 Kites.vn | All rights reserved
Còn về Liễu Địch thì e khâm phục quá.Mới 16t mà suy nghĩ như một cụ già đã nhìn thấu cõi đời này í.Có phải vì là thiên tài văn học nên suy nghĩ cũng sâu sa,chín chắn hơn ? Thông minh,kiên định.Kiểu này LĐ sẽ chết mê chết mệt thầy giáo của mình ,có khả năng bám riết ko tha :D
©2024 Kites.vn | : D* |1 T2 G$ LAll rights reserved

Bình luận

Cám ơn cô phương, cô đọc kỹ quá, tôi đã sửa ^^. Chắc tôi phải đọc lại lần thứ hai mới rà soát hết lỗi chính tả :(  Đăng lúc 22-3-2013 10:10 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +10 Thu lại Lý do
greenrosetq + 10 Cám ơn cô

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 22-3-2013 22:02:41 | Chỉ xem của tác giả
e mới đọc giới thiệu của ss thấy ám ảnh thế là không dám đọc
©2024 Kites.vn | All rights reserved; M: o, B, s* p5 y( e
để chờ hoàn có can đảm thì e nhảy vậy
©2024 Kites.vn | All rights reserved6 l& h5 l5 r4 F; ~
nhờ radio văn học mà tới giờ e vẫn không dám nhảy từng có 1 người của ss
©2024 Kites.vn | All rights reserved/ I8 i! k; X5 c/ x1 P
e sợ SE lắm huhu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 22-3-2013 22:40:04 | Chỉ xem của tác giả
chưa đọc mà ấn tượng gòy ss ơi
©2024 Kites.vn | 0 x5 e2 X0 Z. ^8 k9 o/ j% KAll rights reserved
  đời này thứ tôi có thể cho em dc chính là danh dự trong sạch và tương lai tươi đẹp
©2024 Kites.vn | All rights reserved6 e" [; e# |1 t" a( w  x
sao nghe câu này giống như anh ko thể cho chị hạnh phúc vậy đó, buông tha chị, để chị có cs tươi đẹp hơn, sợ SE lắm, ngược tâm , ngược thân quá trình ko sao, miễn kq HE là tốt gòy,mong là em ngã hố, k bị như ss Gr "chấn động" và " ám ảnh ", tim e h dc tôi luyện kĩ lắm nên wuye61t định sa ngã vậy ;p...ủng hộ ss GR
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 22-3-2013 23:14:32 | Chỉ xem của tác giả
Nghe Thỏ gọi, bảo là chị GR đào hố mới nên em chạy sang đây.
©2024 Kites.vn | All rights reserved9 ^, v/ r6 P2 O. z* Q' r$ N/ _
©2024 Kites.vn | All rights reserved# X# ]& W* U: w5 x8 t. }
Không dám nói trước là có gan để đặt gạch hóng hay không vì em mới đọc sơ văn án và com của các bạn (chưa dám đọc truyện) thì thấy chị nói là "ám ảnh". Thế thì em đoán chắc là SE rồi, mà còn là SE ám ảnh mãi không nguôi cho mà xem :( Đọc lên cái tựa, tự dưng có cảm giác man mác như hồi đọc cái tựa của "Từng có 1 người.."chị ạ.
©2024 Kites.vn | ! K; U" L8 A' P3 a+ G, TAll rights reserved
* O; d" f. e/ L& C- m0 }7 B- [3 y©2024 Kites.vn | All rights reserved
Nhưng truyện lại bao gọn trong 2 chữ "chấn động"và "khác hẳn" làm em phân vân quá :(( (chỉ trách mình nhạy cảm hay bị cuốn theo mạch truyện nên cứ sợ vẩn vơ). Thôi thì em vô ủng hộ tinh thần chị trước, còn đợi sau đó em lên dây cót rồi sẽ nhảy, lâu lâu cũng phải đổi gió 1 chút, có khi gió càng miên man càng mang lại cảm xúc mới mẻ chị nhỉ :D
! u& o4 A6 c0 B6 k% @  U" L7 q©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved7 ^# N( O2 k& l) c( n1 _
Fighting chị nhé :X
©2024 Kites.vn | # W& k, P( p. |/ X( nAll rights reserved
©2024 Kites.vn | ) x2 C8 M% H' M, E- \; o4 a  e, FAll rights reserved
Iu chị rất nhiều.

Bình luận

@thỏ: trả mần chi ăn rô ti chấm mật thử coi sao =)) đồng môn nhẩy, èo cô k cần trả đồng môn ta đâu, đồng mồn mật ở nhà có mà đầy, 2thầy trò võ công cao :x   Đăng lúc 22-3-2013 11:56 PM
@thuchang: đồng môn ơi, chấm mật ong là như nào *đạp* @Thỏ: mật không tinh luyện với cụ Phàm được nhá chỉ cơ dục độc mới luyện được =))  Đăng lúc 22-3-2013 11:52 PM
ssGR: Dạ tim em mỏng lắm chị ơi, đọc những truyện hay mà buồn thì sẽ ám ảnh rất lâu, thậm chí cứ day dứt mãi ấy ạ :( nên em sợ truyện SE vô cùng luôn :(  Đăng lúc 22-3-2013 11:51 PM
chị Ong : thôi em trả mật để cho chị tinh luyện với cụ Phàm =))  Đăng lúc 22-3-2013 11:40 PM
chị thuc ác vừa thôi nhá  Đăng lúc 22-3-2013 11:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách