Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: hermit
Thu gọn cột thông tin

[TIẾNG NHẬT] Bộ từ điển ngữ pháp tiếng nhật đầy đủ nhất gồm 3 tập

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 22-2-2014 14:19:09 | Xem tất
Bạn ơi bạn có biết bộ tài liệu nào dành cho người bắt đầu ôn luyện N3 không, cả Từ vựng, kanji, nghe, đọc và văn phạm nữa ấy. Trường mình dạy mới đến bài 40 quyển Minna thôi, mình đã tự cày 10 bài còn lại để thi N4 hồi năm ngoái rồi. Cơ mà giờ ôn thi N3 thì không biết bắt đầu từ đâu. Nếu bạn có thì share cho mình với nhé, không thì kể cho mình tên sách thôi cũng được . À, suýt quên cảm ơn bạn về cuốn từ điển ngữ pháp nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-3-2014 14:25:53 | Xem tất
Cảm ơn bạn nha! rất hay! Mình cũng mới bắt đầu học, đang tìm tài liệu .Bạn có tài liệu thi năng lực hay học Kanji đưa lên nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-5-2014 12:56:56 | Xem tất
Cảm ơn bài viết của bạn.
Mình đang học tiếng nhật và cảm thấy thực sự rất thích (mặc dù không biết sẽ kiên trì được đến đâu),
bạn có (có biết) từ điến offline nhật - việt (hoặc nhật-anh) nào không, mình muốn cài vào máy tra từ cho tiện vì nhiều lúc không thể tra trên mạng?

Bình luận

Javidic nè bạn, có cả Anh Việt Nhật, tra từ cũng ổn lắm http://www.studyjapanese.net/2011/03/tu-ien-javidic-2010.html  Đăng lúc 10-5-2014 01:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-5-2014 17:19:59 | Xem tất
linhhuong111 gửi lúc 10-5-2014 12:56 PM
Cảm ơn bài viết của bạn.
Mình đang học tiếng nhật và cảm thấy thực sự rất thích (m ...

cảm ơn bạn nhiều nhé,
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-6-2014 11:57:54 | Xem tất
Tada, đang muốn học tiếng Nhật.
Gravo bạn quá chời luôn. Cám ơn bạn rất nhiều. Tớ quan tâm tiếng Nhật lắm lắm, nghe đồn hơi bị khó hoc, nói thiệt tiếng nào cũng khó học chỉ có tiếng mẹ đẻ là lưu loát. Cơ mà, lâu lâu cũng nói và viết sai ngữ pháp lung tung hết.
Tớ quan tam tiếng Nhật. Gần đây, công ty và nhà đầu tư Nhật "tràn" về Việt Nam hơi bị nhiều. ôi, tại sao lúc có thời gian tớ ngồi tha thẩn, thả hồn với gió với mây hok chịu dành thời gian đầu tư ngoại ngữ nhỉ. Giờ mới biết cái thực trạng lăn xả ngoài xã hội kiếm miếng cơm manh áo...đâu dâu cũng cần ngoại ngữ (hok Anh cũng Hoa, hok Hoa cũng Nhật, hok Nhật cũng Pháp, hok Pháp cũng Nga, hok Nga cũng Việt...)
Cám ơn nhiều, lượn vào lượn ra,  kéo về xem thử tự học có biết gì hay hok..hok bổ bề ngang cũng bổ bề dọc.
P.s: hình như tự học tiếng Nhật hok được phải hok ta. Nghe mn bảo là nên đến các trung tâm Nhật Ngữ học mấy lớp căn bản thì tốt nhỉ...????

Bình luận

tự học được bạn à, mình đã thử :))))  Đăng lúc 6-7-2014 08:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 6-7-2014 20:50:44 | Xem tất
linhhuong111 gửi lúc 10-5-2014 05:19 PM
cảm ơn bạn nhiều nhé,

ai bảo ko tự học được, mình tự học nè, có 3 quyển đó nó giải thích rồi thì cần quái gì thầy cô nữa còn luyện nghe thì thiếu gì tài liệu trên mạng, tha hồ google mà down về... thầy cô nhiều khi còn chả biết giải thích sao nữa bạn à... những đọc hiểu 3 quyển từ điển ngữ pháp mình up lên đây thì quá đủ rồi, bibles :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-8-2014 15:03:43 | Xem tất
cám ơn bạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-8-2014 19:17:49 | Xem tất
Tình cờ lượn lượn trong Kites thì thấy bài đăng của bạn, cảm ơn bạn nhiều nha Mình dự định tự học tiếng Nhật song song với việc học ngoại ngữ 2 ở trường, đang rất cần tài liệu ngữ pháp

Bình luận

chuc ban hoc tot :)  Đăng lúc 14-10-2014 12:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-10-2014 08:51:48 | Xem tất
phieuphieu gửi lúc 2-4-2013 12:42 PM
Đang mò tìm sách tiếng Nhật vào đây gặp , cám ơn bạn nhiều .
Mình nghe mọi người n ...

chuẩn rùi, vì tiếng nhật có kanji là tiếng hán, bạn thuộc hết tiếng hán rồi thì học tiếng trung vìu vìu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-10-2014 11:38:16 | Xem tất
mình mới bắt đầu học tiếng Nhật mấy tài liệu này của bạn rất hữu ích, hy vọng có thể giúp mình học tốt hơn
thật sự thì tiếng Nhật khó nhớ thật
cảm ơn nhiều nha

Bình luận

:))) ko co chi  Đăng lúc 14-10-2014 12:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách