Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 18218|Trả lời: 66
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[TIẾNG NHẬT] Bộ từ điển ngữ pháp tiếng nhật đầy đủ nhất gồm 3 tập

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
1) http://www.mediafire.com/download.php?pf7hd9f0l444ohs --> từ điển ngữ pháp phần căn bản, riêng đối với quyển ebook này các bạn download thêm phần mềm sau để xem : http://www.mediafire.com/download.php?aorpkvx8vr10gnv

Sau khi download phần mềm xong, cài đặt nó, chỉ click click mà thôi, dễ lắm. Cài đặt xong phần mềm, bạn mới có thể xem được sách của phần căn bản.

2) http://www.mediafire.com/view/?x59x9wv3qqobemd  --> từ điển ngữ pháp phần trung cấp, phần này chỉ cần  Adobe Reader, foxit reader, hoặc các phần mềm đọc file PDF là ổn. Ai chưa có phần mềm đọc file PDF thì sử dụng Link download miễn phí foxit reader đây:
http://www.foxitsoftware.com/Secure_PDF_Reader/ (Click vào dòng chữ Free Foxit Reader Download là down liền, khi click vào trang foxit reader thì dòng đó nó ở ngay trước mặt các bạn)

3) http://www.mediafire.com/view/?uvk5jnr484rl5c7 --> từ điển ngữ pháp phần cao cấp (cũng là phần cuối cùng trong bộ 3 quyển).  Đây cũng là file PDF nên cài phần mềm như phần trung cấp

CÁC CHÚ Ý khi xem:
+ Đã có sẵn mục lục (xếp theo thứ tự chữ cái ABC) ở khung bên trái rồi, các bạn dò cấu trúc ngữ  pháp mình cần theo thứ tự chữ cái rồi click vào, nó sẽ dẫn ngay tới trang đó, tiết kiệm thời gian kéo từng trang.
+ RIÊNG phần cao cấp, hồi xưa mình học mình chỉ mới đánh mục lục có phân nửa rồi bỏ, @@ nên tốt nhất các bạn chịu khó tra từng trang với những cấu trúc ngữ pháp cần tìm, đừng dựa vào hoàn toàn cái mục lục mình làm dang dở
+ Các quyển này chỉ nên dành cho người muốn sống chết với tiếng Nhật, đào sâu tiếng Nhật, công việc liên quan tới tiếng Nhật. Cực kỳ chống chỉ định với những ai chỉ có đam mê tí xiu ). Vì những bạn đó học chỉ mất thời gian của các bạn mà thôi, nói ra hơi buồn nhưng mình đã học nên mình biết, mình tốn quá nhiều thời gian cho nó nhưng rồi bỏ dở giữa chừng.
+ Đây là bộ 3 quyển từ điển đầy đủ nhất của 2 tác giả người Nhật Seiichi Makino và Michio Tsutsui biên soạn với mục đích cho các sinh viên phương Tây học tập tiếng Nhật một cách dễ dàng, nội dung của 3 quyển này cộng lại có thể bằng hoặc hơn những thầy cô giỏi tiếng Nhật nào ở Việt Nam.^^
+ Năm xuất bản của 3 quyển đó lần lượt là 1989, 1995, 2008, khoảng thời gian dài như vậy nên các bạn có thể thấy là họ đã đầu tư rất nhiều công sức vào 3 quyển này. Các diễn đàn nước ngoài học tiếng Nhật ai cũng đều đánh giá rất cao bộ 3 quyển này, chỉ khó là nó bằng tiếng Anh thôi, nếu ai vượt qua được khoảng này mình nghĩ sẽ giúp ích rất nhiều cho việc học tiếng Nhật

P.S: Thật sự mình ko biết ở trang kites.vn sẽ có mấy người quan tâm tới 3 quyển từ điển này, bởi dù sao thì cũng ko phải là trang chuyên về học tập tiếng Nhật. Cơ mà, có tài liệu thì mình vẫn cứ share cho mọi người, có hay ko có người cũng được hì hì ^^

Rate

Số người tham gia 7Sức gió +35 Thu lại Lý do
nh0k_k0j + 5 Cảm ơn bạn
piloveyoonge + 5 Cảm ơn bạn
cocluvboo + 5 Bài viết hữu ích
thanh.thanh + 5 Bài viết hữu ích
Yasha + 5 Cảm ơn bạn
剣心スック + 5 Cảm ơn bạn
Hanami95 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Nằm trong bộ sư tập

• · Japanese|Chủ đề: 1, Theo dõi : 0
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Được cảnh báo Sofa
Đăng lúc 26-3-2013 21:34:30 | Chỉ xem của tác giả
Thanks bạn nhiều hen! Mình đang cần hệ thống lại ngữ pháp thì gặp bài của bạn, hên ghê {:138:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Được cảnh báo Ghế gỗ
Đăng lúc 27-3-2013 23:10:00 | Chỉ xem của tác giả
tốt quá mình đang muốn học tiếng nhật, tiếng nhật rắc rối và khó hơn nhiều so với tiếng hàn, hic
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 27-3-2013 23:12:22 | Chỉ xem của tác giả
hslotailua gửi lúc 26-3-2013 21:34
Thanks bạn nhiều hen! Mình đang cần hệ thống lại ngữ pháp thì gặp bài của bạn, hên g ...

Các bạn có ai thì rủ họ down về học ,bộ này hay lắm
@Hslotailua: bạn học ngành gì mà có vẻ rất cần lắm vậy, hôm bữa có hỏi bạn
mà hình như bị mod xóa {:140:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 27-3-2013 23:33:56 | Chỉ xem của tác giả
thanks bạn nhiều nhé, mình đang học tiếng nhật và cần khá nhiều tài liệu để học từ từ lên cao hơn, thấy theo mô tả thì đây là một tài liệu hay. hi vọng mình sẽ học được nhiều thứ từ bộ tài liệu này. Tks bạn nhìu nhìu nhé {:418:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 28-3-2013 11:43:18 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng có ý định sẽ học tiếng Nhật

Cám ơn bạn nhiều nha

Để xem thử xem thế nào

Mà nghe nói tiếng Nhật khó hơn tiếng Hàn với tiếng anh à @@
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 28-3-2013 22:07:22 | Chỉ xem của tác giả
oh_ho gửi lúc 28-3-2013 11:43
Mình cũng có ý định sẽ học tiếng Nhật

Cám ơn bạn nhiều nha

Tiếng Nhật chỉ khó hơn tiếng Hàn ở chỗ, tiếng nhật sử dụng chữ trung quốc ngoằn ngoằn ngoèo ngoèo thôi nên khó nhớ, ngoài ra thì ko hơn gì. Ngữ pháp 2 anh y chang nhau. Tiếng Anh các nhà ngôn ngữ học xếp vào ngôn ngữ dễ rồi, Nhật Hàn là 2 ngôn ngữ khó, cơ mà ai học giỏi cái nào thì đều phản bác lại "cái đó có quái gì mà khó chứ, vẽ chuyện" {:152:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 30-3-2013 15:42:26 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn bạn nhiều nha. Mình đang cần học ngữ pháp để tháng 7 này thi N3. Nếu bạn nào đã thi N3 rồi thì chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm với. Mình đang lo quá, đặc biết là phần ngữ pháp và kanji.
Bạn nào cũng đang ôn N3 thì có thể trao đổi với mình qua email [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 2-4-2013 11:37:22 | Chỉ xem của tác giả
hermit gửi lúc 27-3-2013 23:12
Các bạn có ai thì rủ họ down về học ,bộ này hay lắm
@Hslotailua: bạn học ngành gì m ...

mình học Đông Phương học khoa tiếng Nhật, học văn bằng 2, do năm rồi mình đi công tác tỉnh , bảo lưu lại, kiến thức quên gần hết {:140:}. Nhờ bạn up lên bộ này mình có tài liệu ôn lại bài. Thanks bạn nhìu.
Mình cũng không hiểu sao trả lời trong topic của bạn mà mình cũng bị nhắc nhở .
Mình hơi "gà" mấy vụ tham gia diễn đàn, chắc già roài {:180:}.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 2-4-2013 12:42:19 | Chỉ xem của tác giả
Đang mò tìm sách tiếng Nhật vào đây gặp , cám ơn bạn nhiều .
Mình nghe mọi người nói tiếng Nhật khó học hơn Hàn,Trung, nhưng nếu biết tiếng Nhật rồi, học tiếng Trung, Hàn rất dễ , không biết có phải vậy không nữa .Thôi thì học thì cứ học.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách