Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 2630|Trả lời: 25
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tiếng Hàn] Phương pháp học tiếng Hàn hiệu quả như thế nào?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Mình là một fan K-Dramas.Những hôm chiếu phim bên Hàn mà mình rảnh vào thời gian chiếu thì mình coi live của phim trước khi có vietsub của kites.Khi xem hình mình cũng chỉ hiểu được phần nào của phim,nhiều khi có cảnh gay cấn nhưng thực sự mình không hiểu được.

Chính vì lý do này mà mình quyết định học tiếng Hàn.Mình có tham khảo được phương pháp học tiếng Hàn ở một trang web.
Link đây: http://duhochan.edu.vn/cam-nang/ ... eu-qua-936-519.html
Sau khi đọc xong thì mình thắc mắc là mình sẽ học ngữ pháp song song với việc luyện nghe và nói hay là học thế nào?

Mong mọi người giúp đỡ mình.Nếu bạn nào biết sách học tiếng Hàn cho người mới hay và có kèm đĩa hoặc băng xin giới thiệu cho mình ạ.

Chân thành cảm ơn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 3-1-2015 23:21:16 | Chỉ xem của tác giả
Chỉ là chia sẻ cùng bạn thôi nha, mình cũng chưa từng học tiếng Hàn một cách tử tế theo giáo trình hay gì cả bao giờ, chỉ xem nhiều phim, show, nghe nhạc các kiểu nhưng dần dần nó ngấm vào ý, xem phim ko sub vẫn hiểu kha khá (tất nhiên những đoạn nói chuyên môn thì chịu). Bình thường ở ngoài mình nghe người Hàn nói chuyện với nhau thậm chí cũng hiểu được phần nào, còn phát hiện ra chị phiên dịch viên dịch thiếu nữa cơ Xong xem show hay có caption thì chép từ và câu ra sổ cho đúng chính tả
Nói chung là học tiếng Hàn theo kiểu bát nháo này cũng vui, nhưng nếu có thời gian thì vẫn nên chỉn chu từ cơ bản đi lên ^^
Chúc c học hành vui vẻ và thuận lợi ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 4-1-2015 08:57:59 | Chỉ xem của tác giả
Chul gửi lúc 3-1-2015 11:21 PM
Chỉ là chia sẻ cùng bạn thôi nha, mình cũng chưa từng học tiếng Hàn một cách tử tế  ...

thanks bạn mình muốn đi du học Hàn nên định học để thi TOPIK trước,khi đủ tuổi mình sẽ hoàn thiện nốt những thủ tục còn lại
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 7-1-2015 09:38:17 | Chỉ xem của tác giả
SpellHexNguyen gửi lúc 4-1-2015 08:57 AM
thanks bạn  mình muốn đi du học Hàn nên định học để thi TOPIK trước,khi đủ tuổi ...

Uầy vậy hả, thế thì đúng là nên học chỉn chu từ đầu, tự học cũng tốt nhưng mình nghĩ để thi TOPIK thì cũng nên học các khóa của các trung tâm xem sao, như Sejong chẳng hạn?
Chúc bạn học hành thuận lợi và sang bển thành công nha hihi :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 7-1-2015 12:02:39 | Chỉ xem của tác giả
Chul gửi lúc 7-1-2015 09:38 AM
Uầy vậy hả, thế thì đúng là nên học chỉn chu từ đầu, tự học cũng tốt nhưng mìn ...

thanks bạn
Chỗ mình không có trung tâm nên mình mới học online )))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 17-1-2015 11:58:14 | Chỉ xem của tác giả
Chủ thớt đã quyết định được nên học online hay đi trung tâm chưa? Theo kinh nghiệm của tui thì chủ thớt có thể tự học ở nhà trước, học thuộc bảng chữ, quy tắc ghép chữ và mấy cái đơn giản như vậy á. Kết hợp với việc xem các chương trình bừng tiếng Hàn để nắm được ngữ điệu và cách phát âm của người ta. Sau đó đki học mấy khóa dạy tiếng Hàn ở bên ngoài, lúc đó thớt có căn bản rồi sẽ tiến bộ rất mau.
Chúc thớt may mắn a :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 18-1-2015 12:50:28 | Chỉ xem của tác giả
KamuiTennou gửi lúc 17-1-2015 11:58 AM
Chủ thớt đã quyết định được nên học online hay đi trung tâm chưa? Theo kinh nghiệm c ...

Thks bạn,mình quyết định học online
Mình cũng bắt đầu học được một thời gian rồi,đã biết sơ sơ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 26-1-2015 22:22:40 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn bạn rất nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 13-2-2015 10:07:37 | Chỉ xem của tác giả
SpellHexNguyen gửi lúc 18-1-2015 12:50 PM
Thks bạn,mình quyết định học online
Mình cũng bắt đầu học được một thời gian rồi ...

Hi chủ thớt, vụ tiếng Hàn của thớt sao rồi, đã đi học chưa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
 Tác giả| Đăng lúc 13-2-2015 20:06:15 | Chỉ xem của tác giả
KamuiTennou gửi lúc 13-2-2015 10:07 AM
Hi chủ thớt, vụ tiếng Hàn của thớt sao rồi, đã đi học chưa

mình đã lần mò ra một trang học cũng khá được,nhưng chưa học được bao nhiêu Mình mới học xong phần nguyên âm,phụ âm thì vướng việc nên đang định Tết này ngồi nhà cày = ))))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách