Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: heohamzb2
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tiếng Anh] Kinh nghiệm nâng cao khả năng tiếng Anh của bản thân mình

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 16-5-2014 10:59:27 | Chỉ xem của tác giả
cam on pan nhieu lam
đó giờ mình rất thích học tiếng anh nhưng phương pháp thì không có, chả trách sao học bao nhiêu năm mà khả năng nghe, đọc, viết không tiến bộ tí nào, k tự tin nói tiếng anh vì sợ sai, người khác không hiểu
giờ mình sẽ áp dụng phương pháp của pan xem sao, tks rất rất nhiều~~~~~~~~~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 27-5-2014 08:34:10 | Chỉ xem của tác giả

[Tiếng Anh] Học ở CLB có giúp cho bạn được nhiều không?

Học tiếng Anh, câu hỏi mà chắc hầu hết các bạn sinh viên đều trăn trở. Thế nhưng, bạn có bao giờ nghĩ rằng học trên lớp là đủ? Bạn đã thử trải nghiệm tiếng Anh ở một trường hợp khác chưa? Bài viết này mình xin gửi tới các bạn cảm nhận của mình khi học tiếng Anh ở Câu lạc bộ.
Sau 6 năm học Tiếng Anh ở trường trung học và 4 năm học Tiếng Anh ở trường đại học, với cái trình độ tiếng anh chỉ đủ để biết thế mà mình lại đứng top đầu của lớp học kể cả lớp đại học (tất nhiên ngành học của mình là kĩ thuật chứ không phải chuyên ngoại ngữ). Tại sao thế? Sinh viên Việt Nam kém cỏi trong việc học một thứ ngôn ngữ khác ngoài ngôn ngữ mẹ đẻ của mình thế sao? Lý do tại sao vậy? Vì giáo viên giảng dạy chưa nhiệt tình hay vì chúng ta không chủ động tiếp thu ngôn ngữ mới một các chủ động nhất.
10 năm học tiếng Anh, 10 năm cơ đấy, bạn và tôi thu được những gì? Ngữ pháp, nghe, giao tiếp, chúng ta làm được những gì? Nhiều bạn khi được mình hỏi đều lắc đầu và trả lời rằng trình độ Tiếng Anh của họ chỉ là con số 0 tròn trĩnh. Vậy là 10 năm học Tiếng Anh, bao nhiêu tâm huyết của những "người lái đò" đưa ngôn ngữ thứ 2 đến với chúng ta đổ xuống sông xuống biển, các bạn không thấy tiếc nuối chút nào sao?

Học tiếng Anh cùng câu lạc bộ

Câu lạc bộ tiếng Anh, một thuật ngữ mà chắc các bạn sinh viên ai cũng biết đến. Các bạn hình dung được những gì về nó? Một nhóm những người đam mê chinh phục Tiếng Anh cùng nhau học tập, phát triển. Suy nghĩ của bạn đơn giản như vậy thôi phải không? Thế nhưng, bạn có bao giờ nghĩ rằng bạn cũng có thể một thành viên trong ấy, là một con người đam mê, nhiệt huyết như thế.
Đã biết bao nhiêu bạn than thở: "Không học được vì không có động lực". Điều đó đúng khi bạn học tập, làm việc riêng lẻ. Không phải ai cũng tự tạo động lực cho mình theo đuổi được mục đích mình cần đạt được. Thế còn động lực đến từ những người xung quanh thì sao? Khi bạn tham gia vào câu lạc bộ tiếng Anh thì cũng là lúc như bạn đã bước vào một cuộc đua đường trường, mỗi thành viên là một người đồng hành nhưng cũng là một đối thủ, họ tạo cho bạn động lực để theo đuổi, học tập, phát triển. Câu lạc bộ sẽ là một môi trường tốt cho bạn phát triển, vậy nên đừng ngại ngần gì nữa, quyết đoán và mạnh mẽ lên và bạn sẽ chinh phục được những điều mình mong muốn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 9-6-2014 05:45:57 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn chủ thớt vì những kinh nghiệm bổ ích, mình thích tiếng Anh lắm lắm mà riết cũng chỉ ú a ú ớ không giao tiếp được nên chán hẳn ra

Bình luận

giống mình òa òa, mình muốn tìm clb tiếng anh gì để tham gia mà chả biết đâu mà lân luôn ấy, học TT mấy khóa mà chả thấy lên level :(  Đăng lúc 15-10-2014 11:38 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 15-10-2014 11:37:27 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn chủ thớt. Mình công nhận mình là một đứa không thuộc dạng dốt Ngoại Ngữ (tiếng anh) nhưng mà đặc biệt mình dốt speaking lắm luôn. Không hiểu vì sao mỗi lần mình nói là he she lẫn lộn, is are không ra đàn, mình nói mà mình cũng không biết mình nói gì luôn ( bạn chủ thớt có thể chia sẻ kinh nghiệm học speaking của bạn cho mình không. 3 Kỹ năng còn lại của mình chưa gọi là Pro gì nhưng cũng ở mức độ Upper-Inter, mình improve mấy năm rồi mà kỹ năng nào cũng lên còn mỗi cái Speaking nó k lên nổi bạn ơi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 17-10-2014 14:37:32 | Chỉ xem của tác giả
Tham khảo tốt đây. :0
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách