Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: heohamzb2
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tiếng Anh] Kinh nghiệm nâng cao khả năng tiếng Anh của bản thân mình

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 11-10-2013 15:10:52 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn bạn đã chia sẽ kinh nghiệm. Mình thấy rất hay và hữu ích, mình sẽ học hỏi ở bạn {:306:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 15-10-2013 15:54:58 | Chỉ xem của tác giả
hay quá. cảm ơn bạn nhiều lắm. mình dốt nhất tiếng anh và luôn cảm thấy sợ hãi với nó.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 31-10-2013 22:32:42 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn bạn {:297:} mình cũng đang muốn tìm những kinh nghiệm thực tế để từ đó có thể rút ra cho bản thân mình {:299:}
mình cảm thấy thấy bản thân cần chăm chỉ học tiếng Anh thì mới giỏi đc, còn lười quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 3-11-2013 14:43:11 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn bạn về những chia sẻ hữu ích :3
Mình thì học từ mới bằng cách viết đoạn văn. Ví dụ như hnay bạn học được 5 từ mới thì hãy viết một đoạn văn không đúng về ngữ pháp cũng được, nội dung hơi ngớ ngẩn tí cũng được miễn là nhét được 5 từ đó vào. Làm như thế mình sẽ nhớ từ được lâu vì cũng tốn ít công suy nghĩ xem nên nhét từ vào đâu cho hợp với nghĩa của nó nhất, dần dần cũng giúp cả writting của mình nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 3-11-2013 15:19:47 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn những chia sẻ của bạn nhé!
Mình cũng có ý định muốn đi du học
Nhưng điểm Ielts thì lẹt đẹt mãi không lên được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 12-11-2013 15:44:30 | Chỉ xem của tác giả
cám ơn bạn nhé, viết nhiều vài hướng dẫn hơn nữa đi bạn.
Bạn có lời khuyên nào dành cho những bạn đang muốn thi lấy bằng không? Vì hiện giờ mình toàn thấy thi để có chứ chẳng biết mục đích mình học để thi lấy bằng đó để làm gì ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 15-11-2013 09:11:16 | Chỉ xem của tác giả
Riêng phần nghe Tiếng Anh thì cá nhân mình thấy nghe nhạc và xem phim rất hiệu quả. Đôi khi nghe 1 bài hát mà thích phàn nhạc sẽ tìm hiểu xem phần lời có ý nghĩa thế nào, nghe nhiều ngẫm phần lời mới thấy hết ý nghĩa của bài hát.

Phần xem phim thì nên xem phần không phụ đề vì nếu xem phụ đề cứ phải chăm chăm nhìn phụ đề mà không theo kịp nọi dung phim.

Mình hay xem các muc khám phá khoa học cũng rất hay.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 16-11-2013 11:07:55 | Chỉ xem của tác giả
Vào thớt, thấy chủ thớt chia sẻ kinh nghiệm, nhưng đọc hoài chưa thấy phần Speaking, hình như chủ thớt chưa update.
Chủ thớt update mục ấy đi, có vẻ mọi ng quan tâm đến phần đó nhất.

Theo cá nhân mình, dù học Eng rất nhiều năm r, nhưng mình thấy kỹ năng nghe và nói là quan trọng thôi.
Các bạn cứ thử nhìn vào người dân ở Hội An xem. Mình học Eng lâu r, cũng có thể nói chuyện với người nước ngoài, nhưng thú thực, vào Hội An, nhìn họ nói với khách du lịch, mà cũng tự thấy xấu hổ {:152:}

Mình nghĩ để nâng khả năng nghe mà chỉ nghe nhạc với phim thì k đủ. Bởi nhạc nhiều khi không như ở ngoài, với cả, bản thân mình nghe nhạc chỉ để xả stress, chỉ để relax thôi í {:144:} Bản thân mình thấy, nghe nhạc hay xem phim mà không bắt chước theo, k chú ý thì cũng chả ích j. Phim k sub thì k phải phim nào cũng xem được. Phim Mỹ thì nhanh, mà phim Anh thì khó nghe {:157:}
Dạo gần đây có nghe Toàn Shinoda nói về học Eng, thấy hứng thú hơn chút. Mọi người có thể tham khảo của a ấy. Mình thấy ng như a ấy ở Việt Nam rất hiếm, bbe mình đều phải khẳng định a nói Eng hay {:155:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 21-11-2013 16:28:57 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn bạn rất nhiều, bài viết rất chi tiết, thiết thực và bổ ích đối với những người đang luyện thi Toeic như mình. Phần viết thì mình okie nhưng nghe còn mờ mịt lắm, hy vọng sẽ tiến bộ dần dần bằng việc nghe đều đặn mỗi ngày {:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 22-11-2013 22:59:29 | Chỉ xem của tác giả
Tiếng anh của mình dở tệ ý, bao nhiêu tiền của đi học tiếng anh mà toàn lười. Cám ơn bạn về những chia sẻ nhé.
Luyện nghe thì mình toàn nghe bài hát, xem phim hoạt hình nên cũng tàm tạm. Còn ngữ pháp mình học không biết bao nhiêu lần rồi, từ cấp 1, cấp 2, cấp 3 rồi lên đại học đi học trung tâm mà sao mình vẫn dốt thế ko biết. Hy vọng mình sẽ ok, nghe theo lời chủ thớt. 5ting!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách