Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Sunnie
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Threeshots] [Threeshots | T] Bến đỗ hạnh phúc | Sunnie | MyungYeon_MyungSoo-Ji Yeon Chap cuối

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 19-11-2012 12:24:19 | Chỉ xem của tác giả
đọc xong zòi {:290:}
h còm nà ))))
nói nghe
ziết fic ít có xai chánh tả như lúc 8 mợi ))))))))))))))))))))))
lai nha )))
bợn xún hâm hẩm ))))))))))))))))))))))))))

nói chung là chap này ko có j` gây cấn )
chưa có biến cố ))
kon chờ nổi xóng dậy gió đọc mới zui )))))
fic có chiển zọng ))

{:444:}
hết fic này viết cái shortfic JiJung tặng kon y *dụ dụ*
))))))))))))))))))))))

Bình luận

Ep cuối kìa :))  Đăng lúc 20-11-2012 10:09 PM
Tặng rồi  Đăng lúc 19-11-2012 11:29 PM
xao dám nói xún xai chánh tả mại =))))))))))))))))))))))))  Đăng lúc 19-11-2012 01:53 PM
Rồi, nhớ nghen =))))))) Nhớ đó =)))))) có tập 2 lun rồi kìa :))))  Đăng lúc 19-11-2012 12:50 PM
viết y kon zẽ cho cái fanart bợn Lờ kịt bợn Nô tặng má =))))))))))))))))))))))))))  Đăng lúc 19-11-2012 12:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
 Tác giả| Đăng lúc 19-11-2012 12:47:11 | Chỉ xem của tác giả
Chap 2:

*MyungSoo: Cậu có thật là vui như thế không, cậu không hề nghĩ đến cảm giác của mình sao, mấy lâu nay không nhận ra tình cảm mình dành cho cậu sao?*

Tôi gật đầu, rồi thả MyungSoo ra: _ Ừm, Mình rất rất vui, hôm nay anh ý đã tỏ tình với mình rồi. Hạnh phúc lắm Soo à.

_ Thôi được rồi, mình biết rồii. Về ngủ sớm đi mà mai đi học, có gi mai nói chứ, làm mình tưởng có chuyện gì_ MyungSoo nói xong, đẩy tôi ra và đóng cửa lại 1 cách nhanh chóng. Còn tôi thì ngơ ngác nhìn đối diện cánh cổng của nhà MyungSoo.

_ Ya, đồ vô tâm, bạn thân thế đó hửm, người ta đang vui thế mà... mất cả hứng_ Tôi đứng ngoài lầm thầm nói. Nhưng tôi nào có hay, sau cánh cửa đó, sau niềm hạnh phúc của tôi thì lại có 1 người đang đau khổ, và buồn đến dường nào.Tôi quay lưng bước về nhà mình, sau đó yên giấc đến sáng sớm hôm sau.

Như mọi hôm, đều có người đón tôi đi học vào sáng sớm, nhưng giờ đây người đón tôi không phải là MyungSoo nữa, mà chính là người bạn trai đầu tiên của tôi, mối tình đầu của tôi – Shin Won Ho oppa.

Vài ngày sau đó, đang đi dạo trong khuôn viên trường, tôi nhìn thấy MyungSoo. Tôi toan tính chạy đến ù cậu ấy, nhưng khi đến gần thì tôi phát hiện ra có 1 cô bé nhỏ hơn chúng tôi 1 tuổi đang đứng đối diện với cậu ây. Trên tay còn cầm bức thư nhỏ nhắn, cô bé đó trông cũng khá kute, gương mặt khá là dễ nhìn, mắt to tròn, với mái tóc chứng ngây ngô. Tôi nhìn cũng còn cảm thấy thích và hơi ghen tị với cô bé đó.

_ Có lẽ là tính tỏ tình với MyungSoo nhà mình đây _ Ji Yeon ‘s POV.

_ Oppa, em thích anh. Em là bae Suzy lớp 10C_ cô bé vừa nói vừa cuối đầu, đưa bức thư đang cầm trên tay hướng đến phía của MyungSoo.

_ Haha, MyungSoo ơi là MyungSoo, cậu mà cũng có người tỏ tình sao, xong vụ này chết với mình_ Tôi nở 1 nụ cười gian mãnh.

1phút...

2 phút....

_ Quái, sao không có động tĩnh gì cả là sao_ Tôi thắc mắc nhìn về phí MyungSoo.

Chúa ơi, cậu ấy không thèm nhìn cô bé tên Suzy đó 1 lần, cũng chẳng để ý đến bức thư đang nằm trước mặt mình.

_ Thằng nhóc này bị gì thế nhỉ? Hâm sao, sao có người xinh đẹp thế tỏ tình mà lại thơ ơ như thế_ Ji Yeon’s POV.

Tôi không thể chịu được, bước đến phía MyungSoo và cô bé tên Suzy ấy, tôi dùng hết sức vỗ vào đầu MyungSoo nói lớn:

_ Ya, thằng nhóc này, cậu không thấy người ta đang đưa thư tỏ tình với câu sao? Sao lại có thái độ đó_ Tôi quay sang phía cô
bé_ Em thông cảm, thằng nhóc này nó bị hâm hẩm, có gì ss nhận giúp rồi đưa cho nó nhá.

Tôi toan lấy bức thư trên tay của Suzy thì tôi thấy cánh tay của MyungSoo đang nắm lấy tay tôi.

_ Không thích, không muốn lấy, đi thôi_ Rồi cậu ấy kéo tôi đi 1 cách nhanh chóng và bất ngờ_ À, tôi không thích cô, vì thế đừng gởi thư tỏ tình vô duyên như thế nữa_ Cậu ấy lạnh lùng nói với Suzy. Sau đó lại kéo tôi đi tiếp, tôi đi theo cậu ấy vô ý thức, nhưng tôi vẫn quay đầu nhìn bóng dáng của cô bé ấy.

Sau khi bị MyungSoo kéo đến 1 chỗ khác, tôi bắt đầu tra vấn MyungSoo.

_ Ya, sao cậu lại vô tình với con bé đâu như thế, tớ thấy con bé nó cũng kute mà. Thích cậu là tốt 3 đời của cậu rồi đấy.

_ Không thích, đừng nhắc đến chuyện đó_ myungSoo lạnh lùng gạt ngang tôi.

_ Cậu cũng nên kiếm cho mình 1 người mới đi chứ_ Tôi ngồi xuống cạnh MyungSoo tháo gở tai phone mà MyungSoo đang nghe_ Con bé đó mình thấy cũng ổn lắm.

_ STOP, cậu thôi nói đi có được không, cậu thích thì đi mà nhận lời_ MyungSoo quát lớn.

Đó là lần đầu tiên tôi thấy MyungSoo giận như thế, và cũng là lần đầu tiên MyungSoo lớn tiếng với tôi. Tất nhiên không phải như thế, ý tôi là lần đầu thấy khuôn mặt MyungSoo đáng sợ và cộng thêm tiếng quát đó. Tôi giật mình, và không còn nói thêm bất cứ gì cả.

Mấy ngày sau đó, tôi nhìn thấy cô bé đó ở lớp tôi. Tôi không biết lý do tại sao lại đứng ở lớp tôi.

_ Em kiếm ai hả?_ Tôi đi đến hỏi cô bé. Cô bé nhìn thấy tôi giật mình hoảng hốt, cũng khiến tôi hoảng hốt theo.

_ Dạ, em kiếm unnie_ Cô bé trả lời nhẹ nhàng.

_ Kiếm unnie? Có chuyện gì hửm _ Tôi ngạc nhiên nhìn cô bé.

_ Dạ.

_ Thôi được rồi, theo unnie_ Tôi nắm lấy tay cô béo rồi dẫn vào khuôn viên trường_ Bây giờ em có thể nói được rồi đấy, em có việc gì kiếm unnie vậy. Theo như unnie biết em với unnie đâu có quen biết nhau đâu.

Cô bé vội vàng đứng dậy, cúi đầu và đưa bức thư cho tôi.

_Gì đây trời? Không lẽ con bé nó thích mình..._ Ji Yeon’s POV. Tôi giật mình, nói lắp bắp_ Cái...cái gì..đây?

_ Em là Bae Suzy, lớp 10C , em muốn nhờ unnie 1 chuyện.

_ Chuyện...chuyện gì??

_ Unnie có thể chuyển bức thư này cho L Oppa được không ạ?

_ L? Ai thế? Unnie khôgn quen sao giúp em?_ Tôi vô cùng ngạc nhiên vì con bé này, tại sao lại nhờ tôi đưa lá thư này cho 1 người mà tôi không hề biết.

_ Rõ ràng hôm trước em thấy 2 người có vẽ thân nhau lắm mà, không phải sao ạ, còn nắm tay đi nữa mà? _ con bé ngạc nhiên nhìn tôi khi tôi hỏi nó.

_ Hôm trước.. hôm trước..._ Tôi bắt đầu nhớ lại_ À, thằng MyungSoo ý à, mà sao em lại gọi là L, nó tên là MyungSoo mà. L đâu mà L_ Tôi mỉm cười.

_ Đó là cái tên mà trong câu lạc bộ thường gọi anh ấy ạ.

Tôi gật đầu khi cô bé đó nói, tôi thâm nghĩ tại sao mình không biết nhỉ. Có lẽ lâu rồi tôi không còn quan tâm đến MyungSoo, nhưng mà sao cậu ấy không nói với tôi về cái tên kì lạ đó nhỉ?

_ Ờ, nhưng mà sao nữa?

_Dạ, thì em nhờ unnie chuyển giúp em lá thư này cho L oppa ạ. Có được không ạ? _ Suzy vừa nói vừa đưa bức thư đó đến cho tôi. Tôi không phải là loại người vô tâm, và cũng không có thoái quen từ chối khi người ta đã nhờ vả mình. Mặc dù tôi cũng không muốn chuyển giúp lá thư này đến cho MyungSoo, nhưng nhìn dáng vẻ của Suzy tôi đành chấp nhận.

_ Okie, được rồi. Unnie sẽ giúp em đưa cho thằng nhóc đó, nhưng unnie không biết nó đọc không thôi à. Thế nhá unnie đi về lớp đây.

Tôi bước đi, về lớp cùng với lá thư mà Suzy dành cho MyungSoo. Tôi không biết tại sao trong lòng tôi lại có cảm giác khó chịu đến như thế. Nhưng tôi không nghĩ gì, cứ thế mang đến lớp của MyungSoo.

_ Yeonnie àh~ Em đi đâu đó?.

Nghe tiếng gọi của Won Ho oppa như kéo tôi về với thực tại, tôi quay người lại. Đứng đợi anh ấy đi đến bên tôi.

_ À, có người nhờ em chuyển lá thư này cho MyungSoo_ Tôi vừa nói vừa đưa bức thư đó cho anh ấy xem.

_ Thư tỏ tình hả? _ Anh ấy nhìn rồi mỉm cười nói_ Đi thôi, anh đi cùng với em, sau đó xuống căntin uống nước nhá.

_ Vâng ạ_ Tôi mỉm cười rồi đi với anh ý.

Trớ trêu thay, MyungSoo không hề có ở lớp.

_ Cậu ấy không có rồi, để tối em mang qua nhà cho cậu ấy vậy_ Tôi quay sang nói với  Won Ho oppa _ Chúng ta đi uống nước đi, tiện thể ăn cái gì đó luôn đi, em đói quá_ Tôi le lưỡi tinh nghịch.

_DiNo của anh đã đói rồi à, đi thôi_ Won Ho oppa nhẹ nhàng xoa đầu tôi tôi nắm lấy tay tôi đi.

Trong trường, mọi người ai cũng ghen tị với tôi, vì xung quanh tôi luôn có những chàng trai mĩ nam bên cạnh, nhưng đâu có nhiều quanh tôi chỉ có mỗi MyungSoo ngốc xịt và bạn trai của tôi là Won Ho thôi mà.

Vài ngày sau đó, Suzy lại đứng trước lớp của tôi. Vừa thấy tôi bước đến, con bé liền kéo xồng xộc tôi đi ra ngoài.

_ Ya, em làm gì đó ? _ Tôi bực mình nói. Lần đầu tiên tôi bị kéo xồng xộc như 1 kẻ phạm tội như thế, nếu như không phải vì thấy Suzy ngoan hiền thì tôi đã cho con bé 1 cước vào mặt rồi.

_Unnie đã đưa bức thư đó cho L oppa chưa? Oppa đã đọc chưa? Có viết thư hồi âm cho em chưa?_Suzy thả tôi ra. Hỏi dồn dập khiến tôi thấy mệt mỏi. Mà thật sự mấy hôm nay tôi rất mệt, phải chạy đôn chạy đáo làm bài luận  chuẩn bị cho kì thi sắp đến. Thời gian còn không có để suy nghĩ đến chuyện khác, thì lấy gì nhớ đến chuyện gặp MyungSoo mà đưa cho cậu ấy bức thư đó.

_ À, là bức thư hả? Unnie quên mất tiêu rồi. Mấy hôm nay...

_ Unnie sao thế, có 1 tí việc nhờ unnie mà sao Unnie không giúp?_ Suzy gào lên cắt ngang những gì tôi đang nói. Tôi điên muốn chết đi được, lần đầu có người dám xen ngang khi tôi đang nói, còn giọng điệu đó nữa. Tôi muốn oánh con bé 1 trận, nhưng tôi không thể chỉ vì con bé nó là đàn em của tôi, và cũng là người mà tôi thấy thích vì sự dễ thương trong sáng của nó. Tôi nắm chặt bàn tay mình để lấy lại tinh thần.

_ Đừng có ngắt lời của unnie, Unnie vì bận việc học nên không có thời gian và quên mất chuyện lá thư của em_ Tôi nhẹ nhàng
nói

_ Unnie không có thời gian đưa thư giúp em, nhưng có thời gian gặp và hẹn hò với bạn trai chứ gì?

Ôi chúa ơi, nói thật tôi chỉ muốn wất con bé 1 trận, tôi không thể chịu được cái giọng mỉa mai hay hờn trách vô lý của con bé được nữa rồi.

_ Có chuyện gì thì kiếm tôi mà đưa, đừng nhờ gởi gì cô ấy hết.

End Chap 2

Bình luận

chừng nào má ziết fic Nô Ộp tặng kon thì kon mới zẽ =)))))  Đăng lúc 19-11-2012 11:27 PM
má tung đi cho con giật tem!  Đăng lúc 19-11-2012 07:51 PM
má ới tung đi cho con giật tem ạ!  Đăng lúc 19-11-2012 07:48 PM
con lộn má ạ! tại con đang 8 với nhỏ kia! hìhì! lộn tùng phèo! không biết gì hết! sr má nhiều nha! đừng giận con hen!  Đăng lúc 19-11-2012 07:27 PM
đúng đó má! ông ấy bơ e luôn dùi! e nhờ làm quần cho e mà giờ có thấy đâu!  Đăng lúc 19-11-2012 07:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 19-11-2012 13:19:05 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Ồ, ồ, edit đây, nãy đang ngồi ăn cơm mà phải giật tam bằng điện thoại khổ ghê cơ

Chap này gay rồi đây, con bé Nô nó cứ hồn nhiên như không ý

Kiểu của nó là thế mà, tình yêu của nó bắt đầu là tình bạn của nó nhạt nhẽo dần lúc nào nó không hay

Cái này là chuẩn của chuẩn, ta thích cái cốt này ghê cơ

Mà Suzy nó bị ghẻ lạnh hả? Nhưng cũng nhờ Su mà Nô nó biết nó đang vô tâm với Lờ thế nào, đêm về gác tay lên trán tự vấn đi nhá

Còn nữa, Ho nó chỉ là ghé fic mợ chơi thôi hả? thoáng bay qua thoáng bay lại {:398:}

Thế này mà bảo có 3 chap tôi sống sao nổi hả mợ? Dài thêm nữa đê {:430:}

Bình luận

Có tập mới :))  Đăng lúc 20-11-2012 10:10 PM
=))))))))) Chủ yếu là ta viết cho Myungyeon mà mợ =)). Cho nên Myungyeon là chính :)). 3 tập thôi =)). Còn có thêm bonus cái ngoại truyện =))  Đăng lúc 19-11-2012 04:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 19-11-2012 13:24:42 | Chỉ xem của tác giả
Em ghé fic của ss này

Ss viết về MyungYeon nhưng đừng có phũ với Su ú của em nhá

Nếu không em bắt đền ss đấy {:430:}

Hóng chap 3 nha ss

Bình luận

Có tập mới  Đăng lúc 20-11-2012 10:10 PM
=))))))))))) roài =)) Khổ ghê =)).  Đăng lúc 19-11-2012 01:33 PM
Ss cho Su ú với Shin cũng dc á :)))))))))  Đăng lúc 19-11-2012 01:32 PM
-.- Sao hành ss thía =(((((((((((((((((((((( tha cho ss ih :))  Đăng lúc 19-11-2012 01:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 19-11-2012 13:51:44 | Chỉ xem của tác giả
konnnnnnnnnnnnnnnnn =))))))

cho má đặt cục gạch nhaaaa, tấu dì má đọc xong má edit =)))))))))

cái này 21+fải hôn =)))))))))))

Bình luận

Tậop cuối  Đăng lúc 20-11-2012 10:10 PM
ê, nói xai hồi nào, nói xún ít xai như mọi ngài mà bà lọi, kon méc để zưới butt hả =))))))))))))  Đăng lúc 19-11-2012 11:25 PM
=))))))))))) bà nậu,, đợi ih :)) wất liền  Đăng lúc 19-11-2012 04:19 PM
ì nốp diu, ziết cái fic NC tặng má y =))))))))))))))))))))))))))))))))))))  Đăng lúc 19-11-2012 02:19 PM
hok đợi, đọc mà hok có nà wuất à =))))))))))))))))))))))  Đăng lúc 19-11-2012 02:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 19-11-2012 18:18:15 | Chỉ xem của tác giả
hìhì!

con vô comt cho má đây!

thật là Ji vô tâm quá má nhỉ!?

bạn thân với nhau mà không nghĩ gì đến cảm nghĩ của L nhỉ!?

tội anh ấy ghê đó!

mà suzy cũng hơi quá nhỉ!?

hìhì! chắc tại ss ấy giận quá! nên mất hết lí trí đó mà!

hóng chap mới của má ạ!

Bình luận

Tập mới con  Đăng lúc 20-11-2012 10:10 PM
Để xau :))  Đăng lúc 19-11-2012 07:52 PM
=)) má tung phí bên kia trước mà  Đăng lúc 19-11-2012 07:48 PM
=))))))))) trời ợ, có gì đâu mà giận con :))  Đăng lúc 19-11-2012 07:30 PM
Từ má con =)) mà giờ con xưng em =)) ha ha  Đăng lúc 19-11-2012 07:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 19-11-2012 19:33:04 | Chỉ xem của tác giả
ss ơi

công nhận là hơi sến =))

nhưng mà vì là fic của MyungYeon nên e sẽ ủng hộ :x

Bình luận

Tạp mới  Đăng lúc 20-11-2012 10:10 PM
e mới đọc chap 1 nên cmt thế nhg mà chap 2 đỡ hơn r` :))  Đăng lúc 19-11-2012 07:38 PM
Sến cái đầu em ý =))  Đăng lúc 19-11-2012 07:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 19-11-2012 20:28:34 | Chỉ xem của tác giả
đâu nữa rồi. hết r hở má. xao hết nhanh vợi

tự dưng con nghĩ ra 3 cái này nè má

ơ mà. xao bạn Zy cũng vào đây hở má...........

Bình luận

Tap cuối :D  Đăng lúc 20-11-2012 10:10 PM
Chưa =)) có ep cuối với ngoại chuyện  Đăng lúc 19-11-2012 08:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 20-11-2012 01:01:59 | Chỉ xem của tác giả
Nhai xong 2 chap, ý tưởng cm cho chap 1 bị cái chap 2 sau khi nuốt xuống cổ bị đè xuống tới dạ dày rồi ko biết kéo lên cách nào đây
Chẵng lẽ phải chờ cho ... sao
Phần trên nói đùa, bây h cm thật nhé
Thời trẻ của Ji và L hơi nhanh, bản tính từ lớn đền nhỏ của Ji cũng chỉ là ham ăn như heo thôi , điểm tương đồng khi còn thơ với hiện tại nhiều, ngữ điệu 2 giai đoạn cũng giống nhau, vì vậy xem đoạn kỉ niệm thơ ấu khá mờ nhạt
Trong chap 2 thì hình tg của L khá tốt, giống kiểu "sói ca" trong các tiểu thuyết ngôn tình, nhưng xây dựng hình tg này hơi khó nhé, tào lao là dẫm bẹp butt h
Ah, mong là trong fic ko thực thi kiểu nam chính hay nữ chính thất tình thì tìm lấy nhau thành cp khác nhé , xây dựng thêm chút tình yêu của người ko thỏa ước cho sinh động đi , chứ kiểu kia giống như sang qua sớt lại thấy xàm lắm

Bình luận

Có ep mới anh ha =))))))))))))))))  Đăng lúc 20-11-2012 10:10 PM
=))) tung gồi anh dfẫm butt em chớ gi :))  Đăng lúc 20-11-2012 01:08 AM
=))) tung gồi anh dfẫm butt em chớ gi :))  Đăng lúc 20-11-2012 01:08 AM
Đạp cái giề! tung chap mới nhớ thông báo nhé :))  Đăng lúc 20-11-2012 01:06 AM
* đạp* Ngoảnh môgn đi  Đăng lúc 20-11-2012 01:04 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
 Tác giả| Đăng lúc 20-11-2012 22:08:00 | Chỉ xem của tác giả
Chap 3:

_ Có chuyện gì thì kiếm tôi mà đưa, đừng nhờ gởi gì cô ấy hết_ MyungSoo lên tiếng làm tôi và Suzy đều giật mình. Tôi nhìn thấy MyungSoo, và cậu ấy cũng thế, 4 con mắt nhìn nhau, tôi cảm thấy có gì đó vui sướng khi nhìn thấy MyungSoo. Quả thật là 1 thời gian dài lắm rồi, tôi không nhìn thấy MyungSoo nữa. Kể từ lúc tôi làm người yêu của Won Ho oppa thì dường như khoảng cách của 2 chúng tôi xa nhau hơn. Vừa nhìn thấy cậu ấy, tôi nhào đến ôm chùm lấy cậu ấy, một việc làm mà ngày trước tôi hay làm với với MyungSoo.

_ MyungSoo ah~ nhớ cậu chết đi được.

MyungSoo ngơ ngác nhưng cũng vối vàng gỡ tay tôi ta, vô tình tôi nhận ra gương mặt của MyungSoo ửng đỏ lên.

_ Cậu làm cái gì vậy, con gái con đứa phải ý tứ chút chứ. Hơn nữa giờ cậu có Won Ho hyung rồi đấy. Đừng làm tớ mang tiếng chứ, mất mặt tớ lắm.

_ Làm gì có, ai bảo cậu trốn đi đâu bữa giờ, kiếm cậu muốn hụt hơi à_ Tôi choàng tay mình ôm lấy eo của MyungSoo, như đang làm nũng với người yêu vậy. Nếu người ngoài không biết sẽ nghĩ tôi và cậu ấy là 1 cặp thì đúng hơn.

_Thôi được rồi, chiều này đi ăn kem, được chưa?_ MyungSoo đẩy tôi ra.

_ Oppa, em mong anh hãy đọc lá thư của em, dù không thích cũng được nhưng em mong anh hãy đọc nó_ Suzy lúc bấy giờ mới lên tiếng, cắt ngang cuộc đối thoại của tôi và MyungSoo.

MyungSoo vẫn thế, vẫn quay về khuôn mặt lạnh tanh trả lời Suzy: _ Được rồi, tôi sẽ đọc. Bây giờ thì chúng tôi đi đây. Mong lần sau em đừng làm phiền đến Ji Yeon nữa, có gì kiếm trực tiếp tôi là được rồi_ Quay sang tôi_ Đi thôi, Yeonnie.

1 thời gian không gặp câu ấy, bây giờ nhìn cậu ây tôi phải công nhận rằng, cậu ấy thật sự rất đẹp trai. Đôi mắt đen và sau vút, cái mũi thanh cao và với đôi môi mỏng đẹp. Tôi chưa bao giờ nhận ra được điều đó. Giờ đây tôi mới hiểu tại sao Suzy lại thích MyungSoo đến như thế, và gái ở trường tôi lại đỗ ào ào cậu ấy như vậy.Nói thật, nếu như tôi nhận ra được, có lẽ tôi đã phải lòng cậu ấy rồi chứ không phải là Won Ho oppa nữa.

Sau khi ăn kem xong, MyungSoo đưa tôi đi xem phim, lâu lắm rồi chúng tôi mới có thời gian đi riêng lại với nhau như vậy.  Xem phim xong, 2 chúng tôi đi về nhà.

_ Cậu đã ôn bài chưa MyungSoo?_ Tôi hỏi

_ Ừk, thì vẫn thế đó, còn cậu thì sao?

_ Tớ vẫn đang trong giai đoạn ôn thi, haha. Sao đi học phải thi nhỉ? Không thi có được không ta_ Tôi ngẩng đầu lên trời mà than vãn.

_ Con lợn như cậu thì suốt ngày chỉ biết ăn thôi chứ có biết gì nữa đâu_ MyungSo gõ đầu tôi rồi nói.

Thật sự thì lâu lắm rồi MyungSoo mới trêu ghẹo tôi, tôi thấy rất vui vì những khoảng thời gian đó lại quay về với tôi. Nhưng vẫn như thế, tôi bắt đầu rượt đuổi MyungSoo quay đường, nhưng trớ trêu thay, tôi bị trượt ngã xuống đất.

_ Hahahaa_ MyungSoo thối chết tiệt ấy, không đến đỡ tôi dậy mà còn đứng đó cười lớn, khiến tôi dị không có chỗ nào để cất cái khuôn mặt xinh đẹp này của mình, tôi hận chỉ muốn nhào vào cạp cho cậu ấy 1 phát, nhưng thật sự rất đau, tôi không thể đứng lên được, hình như mắt cá chân tôi đã bị trẹo rồi.

_ Đau chết đi được, cậu ngậm cái miệng lại đi.

_ Cậu đứng dậy được không? Mình đỡ cậu nhá_ MyungSoo đưa tay mình ra trước mắt tôi, tôi nắm lấy tay của MyungSoo, cậu ấy dùng lực mạnh kéo tôi đứng dậy. Nhưng vì mất đà tôi đã khiến MyungSoo ngã ngược lui phía sau, và tôi cũng ngã dào vào người của MyungSoo.

4 con mắt nhìn nhau, 2 mắt tôi nhìn 2 mắt của MyungSoo và ngược lại, chúng tôi phát hiện ra rằng, chúng tôi đang trong tư thế môi chạm môi. Chết tiệt, tôi và MyungSoo đang hôn nhau, không, nụ hôn đầu của tôi. Tôi nhanh chóng ngồi tỉnh dậy, nhưng bất chợt MyungSoo kéo mạnh tôi xuống và bắt đầu hôn tôi.

Tôi cố gắng đẩy cậu ấy ra, nhưng càng đẩy cậu ấy càng hôn tôi mạnh hơn, và tôi cũng dần đần chấp nhận nụ hôn đó và đáp trả lại cậu ấy. Hai cái lưỡi bắt đầu công việc mới của mình, vận động 1 cách linh hoạt, từ khoang miệng này chạy đến khoang miệng kia, và cuối cùng là vồ lấy nhau luyến tiếc.

1 phút sau, cả 2 chúng tôi ngừng lại. Tôi nhìn cậu ấy, mặt tôi bắt đầu đỏ và tôi có thể cảm nhận nó nóng lên như thế nào.

Tối hôm đó, tôi không thể nào chợp mắt ngủ được, tôi không hiểu khi nghĩ đến nụ hôn đó, tim tôi lại đập thình thịch. Tôi cứ thế, lăn qua lăn lại trên chiếc giường của mình.

Và tôi bắt đầu nghĩ đến cậu ấy nhiều hơn, nhưng mỗi khi gặp cậu ấy, tôi bắt đầu né tránh cậu ấy. Nhìn thấy cậu ấy đi với những người khác, đi với những unnie cấp trên tôi thấy khó chịu, nhìn thấy Suzy ngày nào cũng cặp kề bên cạnh đưa hết đống này đến đống khác cho MyungSoo tôi cũng cảm thấy chạnh lòng và khó chịu.

_ Cô bé, đang nghĩ gì mà thẩn thờ vậy_ Won Ho Oppa xoa đầu tôi rồi lấy ghế ngồi đối diện tôi.

_ oppa đó à, oppa đến khi nào đó? _ Tôi vừa uống nước vừa nhìn Won ho oppa.

_ Anh cũng mới đến thôi, em đợi lâu không?

_ Không ạ, em cũng vừa mới đến thôi.

_Ừ, thế tối này mình đi xem phim nhá?

_ Dạ.

Nguyên cả buổi tôi, đi bên cạnh Won Ho oppa nhưng trong tâm trí của tôi nghĩ đến cậu ấy. Tôi không biết từ lúc nào cậu ấy lại chiếm vị trí trong suy nghĩ của tôi nhiều như vậy. Tôi ngẩn ngờ suy nghĩ về nụ hôn lần đó của chúng tôi. Mãi suy nghĩ tôi không nhận ra rằng, bộ phim đã kết thúc.

_ Ủa? Phim hết rồi sao anh, sao anh không báo em_ Tôi quay sang phía của Won Ho oppa hỏi.

_ Anh thấy em mãi suy nghĩ chuyện gì đó, nên không muốn làm phiền em đó mà_ Won Ho vỗ vai tôi nói_ Bây giờ đi nhá?

_ À dạ, oppa này em hỏi oppa 1 chuyện được không?

_ Okie cô bé.

_ Oppa à, nếu như trong lòng mình luôn suy nghĩ đến 1 người khác, có phải mình thích người đó không ạ?

_ Ừk, có phải em đã thích người khác không? _ Won Ho oppa nhìn tôi gật đầu và nói. Tôi dường như đơ toàn thân, không thể nói gì được. Tôi chỉ biết ấp úng trả lời.

_ Em.. Em.. xin lỗi... Em cũng không .. không biết tại sao nữa.

Won Ho oppa mỉm cười, vỗ nhẹ và đầu tôi: _ Con bé ngốc của anh, rốt cuộc em cũng nhận ra được tình cảm thật của mình rồi đấy. Em trưởng thành rồi đấy Dino của anh à.

Tôi ngây người ra nhìn Won Ho oppa: _ Dạ?

_ Bé ngốc, anh biết tình cảm em dành cho anh đơn thuần chỉ là tình cảm anh em thôi, do em ngộ nhận thôi, chứ bây giờ thì chắc trong lòng em cũng đã nhận ra người em yêu thật sự là ai rồi, đúng không?_ Won Ho oppa mỉm cười nói tiếp.

Nghe thấy những lời nói của Won Ho oppa, tôi như muốn tát cho mình mấy cái để tỉnh người ra, nước mắt của tôi bắt đầu tuông trào. Và tôi đã khóc, khóc rất nhiều, Won Ho oppa ôm lấy tôi.

_ Không sao, không sao mà.

_ Em ...hức hức.. đúng là con gái xấu xa mà.. hức hức_ Tôi nói trong nước mắt.

_ Không, em không phải con gái xấu xa, em rất ngoan hiền, rất dễ thương. Nín nào, không khóc nữa nhá. Okie

_ Oa oa..._ Nghe thấy những lời an ủi của anh ấy, tôi càng muốn khóc to hơn, chưa bao giờ tôi thấy tồi tệ như thế. Tôi đã khóc thật nhiều, khóc đến nổi thấy người mình không có chút sức lực nào, tôi cảm thấy mệt và thiếp đi trong vòng tay của anh ấy. Tôi cảm thấy rất có lỗi với Won Ho oppa, tôi thấy hận bản mình lắm.

Đến khi tôi tỉnh dậy, người ở bên cạnh tôi lúc này không phải là Won Ho oppa nữa, mà chính là cậu ấy. Tôi ngạc nhiên nhìn MyungSoo, cậu ấy đưa tay chạm vào mặt tôi, lau chùi những giọt mắt còn sót lại trên gương mặt của tôi. Và rôi cậu ấy đặt đôi môi của mình lên mắt tôi, rồi dần dần xuống đôi gò má của tôi rồi ôm lấy tôi vào lòng.

_ Sao cậu lại ở đây?

_ Won Ho hyung đã gọi tớ đến đây, và nói hết mọi chuyện rồi._ Cậu ấy vẫn ôm lấy tôi, nhẹ nhàng trả lời.

_ Mình là đứa con gái xấu xa đúng không? Mình đã làm anh ấy buồn._ Tôi òa khóc ngay sau khi nhắc đến tên của anh ấy.

_ Không, cậu không có lỗi gì cả, cậu không có xấu xa. Với mình cậu luôn là thiên thần của mình_ MyungSoo dùng tay gạt đi giọt nước mắt của tôi, ôm lấy tôi. Rồi thì thầm nói với tôi_ Tớ yêu cậu, thật sự rất yêu cậu.

Tôi gật đầu rồi ôm lấy MyungSoo vào lòng. Tôi thấy có lỗi với Won Ho oppa, nhưng ở bên cạnh của MyungSoo tôi cảm thấy rất ấm áp.

Sau hôm đó, tôi và MyungSoo công bố với mọi người, chúng tôi đi đâu cũng có nhau. Mọi người bắt đầu xì xào bàn tán, người thì ủng hộ và chúc mừng, có những người khác thì nói xéo tôi. Tất nhiên, tôi không quan tâm, vấn đề bây giờ là MyungSoo rất quan tâm đến tôi. Và tôi cũng không để ý đến những điều đó. Chỉ là tôi biết được, có 1 người rất hận tôi. Thậm chí, trước đây hay tìm tôi bắt chuyện với tôi, nhưng giờ thì nhìn tôi không khác gì như muốn ăn tươi nuốt sống tôi.

Cuộc tình của chúng tôi là như vậy đó, kéo dài từ lúc đó cho đến bây giờ. Và điều quan trọng hơn, là tôi và anh ấy sắp bước vào lễ đường kết hôn. Tôi sắp trở thành vợ của anh ấy sau những tháng ngày ở bên cạnh yêu thương nhau. Chúng tôi bắt đầu chuyển đổi mối quan hệ mới.

Và bây giờ đây, chỉ còn vài phút nữa, tôi sẽ chính thức làm vợ của anh ấy, chấm dứt sau 7 năm làm người yêu của nhau.

Tại lễ đường thành hôn.

Cha sứ: _ Park Ji Yeon con có tình nguyện lấy anh Kim MyungSoo làm chồng của con  cho dù mai sau đói nghèo, bệnh tật cũng ở bên yêu thương và chăm sóc anh ấy không?

_ Con đồng ý_ Tôi dứt khoác trả lời rồi nhìn MyungSoo đang đứng cạnh tôi.

_ Chú rễ Kim MyungSoo con có tình nguyện lấy cô Park Ji Yeon làm vợ của mình  cho dù mai sau đói nghèo, bệnh tật cũng ở bên yêu thương và chăm sóc cô ấy không? _ Cha sứ quay sang hỏi MyungSoo.

_ Con đồng ý thưa cha.

_ Sau đây ta tuyên bố cả 2 con chính thức làm vợ chồng.

Hôn lễ chúng tôi kết thúc bằng 1 nụ hôn ngọt ngào. Vâng, với tôi thì MyungSoo anh ấy luôn ngọt ngào, vì thế cho nên nụ hôn anh ấy dành cho tôi cũng rất ngọt ngào. Bây giờ nghĩ đến nụ hôn đầu đời của chúng tôi, nó thật mãnh liệt, nhưng có chút gì đó khá thú vị, hôn nhau trong 1 tình huống trớ trêu. Nhưng phải nói thật lòng, tôi nhận ra tình cảm thật sự trong trái tim mình cũng nhờ đến nụ hôn đó của anh ấy.

Người nhận được hoa hôm ấy của tôi là con bé dễ thương, ngày trước đã nhờ tôi chuyển cho ông chồng yêu dấu của mình. Định mệnh đúng là định mệnh, con bé hiện giờ đang là người yêu của mối tình đầu của tôi, người mà tôi đã thích nhưng như 1 người anh. Nhìn 2 người rất đẹp đôi, tôi và ông chồng của mình cũng ngạc nhiên khi nhận được tin 2 người đó qua lại và tìm hiểu nhau. Họ đúng thật là 1 cặp đôi đẹp, nhưng nếu so với tôi với chồng MyungSoo của tôi thì còn lâu mới bằng. Haha.

Tôi không biết 2 người đó quen nhau như thế, nhưng chỉ được nghe kể rằng, trong 1 lần tình cờ đụng trúng ở trường đại học. Bây giờ thì tôi mới biết rằng, định mệnh nó quan trọng như thế nào. Và sợi dây kết nối trái tim của mỗi đôi mỗi cặp đều có duyên số với nhau. Cũng giống như tôi và MyungSoo vậy, sợi dây tơ hồng đã kết nổi trái tim chúng tôi lại ngay từ lúc chúng tôi mới lọt lòng mẹ.

-------------------The End------------------------

P.s: Ngoài ra Au còn có 1 ngoại truyện 18+ của fic này
Ai có nhu cầu đọc thì thông báo với Au =)))))))))))

Bình luận

j` end nhanh zị pà lọi =))))))))))  Đăng lúc 21-11-2012 07:45 PM
Kih cái rìe:))  Đăng lúc 21-11-2012 12:59 AM
ối đoạn kít thặc nà kinh. =))  Đăng lúc 21-11-2012 12:34 AM
bên đó tối đa, nên má lười ko chèn lun :))  Đăng lúc 20-11-2012 10:27 PM
bên nì má chèn hình vô! nhìn hay quá à!  Đăng lúc 20-11-2012 10:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách