Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3820|Trả lời: 15
Thu gọn cột thông tin

[Threeshots] [Threeshots | K] Thần tượng và Fangirl | trang4720 | IU - Henry | Completed

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 16-8-2014 12:39:47 | Xem tất |Chế độ đọc
THẦN TƯỢNG VÀ FANGIRL

Author: trang4720

Rating: T

Pairing: Henry - IU

Disclaimer: bản thân nhân vật thuộc về họ nhưng số phận thì thuộc về au

Thể Loại: School Life, Romantic, Happy Ending….

Casting:

Henry Lau as Henry: 21 tuổi. Là một thần tượng rất được giới trẻ hâm mộ.

Cô bé, em học lớp mấy thế…
Anh rất thích cơm hộp của em…
Đừng có động vào fan của tôi…
Đừng bám theo anh nữa…
Anh xin lỗi, cô bé…

IU as Ji Eun: 18 tuổi. Một con bé cuồng thần tượng. Sống chết cùng thần tượng.

Oppa, có chết em cũng phải gặp được anh…
Yeah! Ước mơ đã thành hiện thực…
Cảm ơn, Oppa…
Em sẽ không làm phiền anh nữa…

Cameo :

Bae Suzy as Suzy: 18 tuổi. Bạn thân của Ji Eun.

Preview

Ji Eun là một cô học sinh 18 tuổi bình thường như bao cô học sinh khác. Ở trường Ji Eun là một cô bé rất hoà đồng, thân thiện với các bạn nên mọi người ai cũng yêu quý cô bé.

Ji Eun đã mất mẹ từ khi còn bé và sống cùng với một ông bố nghiện rượu và không có nghề nghiệp.

Ngoài giờ học Ji Eun còn phải đi làm kiếm sống thay cha.

Niềm vui duy nhất của Ji Eun là anh, Henry. Trong phòng Ji Eun dán đầy poster của Henry. Đi làm thêm nhiều đến nỗi gần như kiệt sức chỉ để đến một buổi concert của anh. Và rồi một ngày nọ, nó mua được một vé xem concert của Henry cực hiếm, rồi tự nhủ :  

-        Oppa, dù có chết em cũng phải gặp được anh.

*********************************************************************************************************
Henry là một thần đồng âm nhạc từ nhỏ, được đào tạo âm nhạc từ khi lên bốn. Đã nổi tiếng từ lâu.

Anh có thể chơi thành thạo rất nhiều loại nhạc cụ, nhất là violin. Anh cũng có sở thích là sáng tác nhạc và tất nhiên, những bài của anh luôn trở thành hit.
Anh gần như có tất cả: tài năng, ngoại hình, nổi tiếng, nhà riêng, xe hơi…nhưng anh chỉ thiếu một điều đó là tình yêu thương.

Sống trong một gia đình giàu sang và có truyền thống âm nhạc lâu đời. Anh luôn bị áp lực từ bố mẹ, bắt buộc phải hơn người khác để được toả sáng. Do quá áp lực, anh bị trầm cảm nghiêm trọng. Tuy nhiên, bố mẹ không quan tâm đến anh. Bệnh mỗi ngày một nặng hơn. Cho đến một ngày…

**********************************************************************************************************

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-8-2014 13:07:01 | Xem tất
ham hố vô ủng hộ em, mặc dù nghe cái tên hery quen quen quen
khi nào  e cũng viết về jin wo nhà ss nhé em
chả nhẽ ss cũng hóng chăng, ôi cơ mà chả biết viết j hết
tks em chúc Fic thành công

Bình luận

Chap mới !  Đăng lúc 3-5-2015 12:36 PM
ss có thời gian vào xem thử xem chap mới nhé :)  Đăng lúc 20-8-2014 04:54 PM
Cảm ơn ss :)  Đăng lúc 17-8-2014 03:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-8-2014 13:33:24 Từ di động | Xem tất
Cô em đi học chưa mà đã ra fic mới rồi.
Cái này chắc đúng tâm trạng fangirl em đúng ko?
Hi hi
chúc fic thành công.

Bình luận

Chap mới!  Đăng lúc 3-5-2015 12:36 PM
Anh ơi chap mới :3 Đọc thử nhé :)  Đăng lúc 20-8-2014 04:53 PM
Hehe đi học rồi ạ mà cái này em viết trước đó :)  Đăng lúc 17-8-2014 03:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-8-2014 14:14:06 | Xem tất
em nhập hoc chưa ? ra fic đều đặn ghê hê hê

fic này phản ánh đúng tâm trang các lứa bé baby hiện nay nà

sống chết đều oppa

sẽ chờ fic em

Bình luận

Chap mới!  Đăng lúc 3-5-2015 12:37 PM
Fic mới ạ!! Góp ý giùm em nhé :)  Đăng lúc 20-8-2014 04:53 PM
hehe!!! Cảm xúc nhân vật giống hệt em nên viết dễ hơn! :)  Đăng lúc 17-8-2014 03:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-8-2014 19:56:26 | Xem tất
Fic của IU kìa . Ủng hộ ủng hộ
Lần đầu tiên thấy ship IU & Henry
Nói chung là hóng chap sau
Mà có vẻ 2 a chị sẽ gặp nhiều trắc trở đây đừng làm IU buồn quá nha hj

Bình luận

Chap mới ạ :)  Đăng lúc 20-8-2014 04:53 PM
hóng chap  Đăng lúc 18-8-2014 01:52 PM
Mình tính Happy Ending. Trắc trở chắc cho ít thôi để chúng nó đc hạnh phúc :3  Đăng lúc 17-8-2014 03:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-8-2014 20:17:17 | Xem tất
lần này có sự tham gia của khách mời Suzy nữa à
hem biết là có chuyện tình tay 3 hay nhỉ
2 đứa bạn thân mà cùng iu một người
thì đúng là đến là khổ
thanks chủ thớt

Bình luận

Bạn vào xem thử chap mới nhé !  Đăng lúc 20-8-2014 04:52 PM
Không có tình tay ba nhé :3 Nàng Suzy trong fic là có người yêu rồi :)  Đăng lúc 17-8-2014 03:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-8-2014 22:25:15 | Xem tất
èo sao viết nhiều fic thế rồ liệu có viết kịp không
mặc dù là fan IU nhưng t vẫn thích Amber với Henry
nhưng vẫn ủng hộ fic vì có IU mà
5ting

Bình luận

Chap mới nhé  Đăng lúc 20-8-2014 04:52 PM
Hehe Thank nhá :)  Đăng lúc 17-8-2014 03:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-8-2014 18:07:48 | Xem tất
hilần đầu tiên đọc fic có IU vá Henry ^^
hóng chap đầu tiên nha ^^
5ting..à mình có đọc fic Sau cơn mưa á
mau mau ra chap mới nha ^^ mình hóng..

Bình luận

Chap mới  Đăng lúc 3-5-2015 12:37 PM
chap mới  Đăng lúc 20-9-2014 08:37 PM
Chap mới nè :)  Đăng lúc 20-8-2014 04:52 PM
OK nhen, Comment nhiều nhiều cho mình để mình có động lực viết nhé :v  Đăng lúc 17-8-2014 08:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-8-2014 21:42:48 | Xem tất
Cảm ơn vì đã mời mình
Thú thật mình ko hề có hứng thú với thể loại này và cũng chả là fan của Henry :/ Nhưng vì phần Preview của bạn hấp dẫn quá nên mình sẽ đọc <3
Mình cũng theo dõi một vài fic của bạn rồi , hay ve luôn
Mình lót dép rồi nhé , Uaena <3

Bình luận

Chap mới nhé :)  Đăng lúc 20-8-2014 04:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 20-8-2014 16:34:29 | Xem tất

Part 1

-        Suzy à! Nhìn này.

Ji Eun giờ tấm vé ra hào hứng, khoe với Suzy. Suzy ngạc nhiên, thốt lên:

-        Woah! Live concert của Henry giới hạn chỉ có 300 vé. Daebak!!! Ji Eun cậu thật tài quá đi.

Ji Eun cười hì hì. Jin Young bên cạnh hỏi :

-        Thế cậu lấy đâu tiền mua thế.

Đột nhiên, mặt Ji Eun nghe chữ tiền là bắt đầu xịu xuống:

-        Hai tháng tiền lương chứ sao nữa.

Ngạc nhiên, Suzy hỏi:

-        Ủa vậy 2 tháng đấy nhà cậu ăn cái gì.

-        Mì tôm chứ còn gì nữa…bỏ bữa sáng là đủ mì tôm ăn rồi.

Jin Young thở dài:

-        Thà nào, mấy bữa trước trông cậu uể oải thế. Ji Eun còn thua xa vợ tớ, nhỉ.

Nói rồi Jin Young quay sang ôm eo Suzy làm cô ngượng chín mặt:

-        Này đang trong lớp đấy…

-        Thì sao chứ.

Jin Young nhìn Ji Eun cười đểu:

- Chả bù cho Ji Eun, bị ế.

Ji Eun lườm Jin Young bằng đôi mắt hình viên đạn :

-        Ế thì sao chứ, chỉ cần có anh Henry là đủ rồi…mấy cậu đợi đấy, nhất định lần này có chết tớ cũng phải gặp anh ấy cho bằng được.

Buổi học kết thúc, Ji Eun nhanh chóng phi thẳng về nhà và thay áo Fanclub Henry. Vớ chiếc Lipstick gần đó, Ji Eun nhanh chóng chạy đến buổi concert.

Ngồi trong rạp, tim của Ji Eun đập nhanh hẳn lên. Sân khấu đột nhiên sáng đèn, và Henry xuất hiện ở đó. Cả khan đài gần như vỡ oà trước sự xuất hiện của anh. Và anh bắt đầu trình diễn những bước nhảy điệu nghệ và giọng hát trời phú của anh. Ánh đèn sân khấu chiếu vào Henry làm cho anh toả sáng, đẹp như thiên thần vậy. Ji Eun hét tên anh đến lạc cả giọng. Âm thanh vang khắp khán đài với âm lượng cực lớn. Nếu có nói chuyện với nhau lúc này chắc chắn sẽ không nghe được. Chiếc điện thoại của Ji Eun kêu lên nhưng nó không nghe thấy.

Chương trình diễn ra một cách cuồng nhiệt và sôi động, đến gần cuối chương trình, MC nói lớn vào chiếc mic:

-        Các bạn có vui khi gặp Henry không.

Tiếng “CÓ” vang lên rất to. người MC nói:

-        Vậy có ai muốn gặp trực tiếp Henry tại phòng chờ không.

Cả khán đài gần như hét lên trước câu nói của người MC. Ji Eun gần như bấn loạn tột cùng.

-        MC sẽ mời ba bạn may mắn ở khán đài dưới kia nhé.

Khán đài giờ đây loạn thật sự, người ta dồn lên phía trước giơ tay để người MC mời họ lên. Họ đẩy Ji Eun sang một bên. Nó cũng cố gắng chen vào mà toàn bị họ đẩy ra. Ji Eun gần như gào lên, khản hết cả giọng:

-        TÔI!!!!TÔI NÀY!!!!!

Tuy nhiên làm sao mà có thể thắng nổi giọng của 299 người đang có mặt ở đây chứ. Một người, hai người rồi ba người được mời lên. Ji Eun gần như sụp đổ.
-        Ba người may mắn đã được chọn đồng nghĩa với việc Concert của Henry đến đây là kết thúc. Tạm biệt các bạn và hẹn gặp lại lần sau.

Lết ra ngoài với dáng vẻ thất thần, buồn bã. Đột nhiên, Ji Eun nghĩ ra một cách :

-        Phải, chỉ còn cách đột nhập vào hậu trường thôi.

Lén lút nhày qua bức tường, phía sau đó là một cái cửa thông vào hậu trường. Mở cửa thật nhẹ nhàng, nó chạy vào thì thấy vệ sĩ và quản lý của Henry từ đằng xa. Nhìn xung quanh thì thấy đống quà của fan Henry để trong góc. Nghĩ ngợi một lúc rồi nó lấy đống quà rồi tiến về phòng của Henry. Nói cho quản lý và bảo vệ:

-        Đây là quà mà các fan gửi cho Henry ạ.

Tuy hơi nghi ngờ nhưng họ gật đầu. Thở dài, Ji Eun chạy thật nhanh đến cửa phòng Henry. Đang chạy thì có người từ đằng sau nắm chiếc cổ áo của Ji Eun lên:

-        Hay nhỉ! Fan mà dám đột nhập cả vào trong đây.

Nói rồi anh ta lôi nó ra và ném nó ra ngoài cửa. Thì ra nó để lộ chiếc áo in hình Henry mà nó đang mặc nên bị phát hiện. Nó ngồi bệt xuống, gần như phát khóc. Lững thững đi ra ngoài, nó thấy một chiếc xe đang bị đám đông vây quanh.

-        Henry…Henry Oppa!!!

Chạy đến phía chiếc xe và dùng hết sức bình sinh của mình để chen vào đám đông. Tuy nhiên, Ji Eun lại bị đẩy ra ngoài. Chiếc xe cũng bắt đầu di chuyển và chạy đi. Ji Eun khập khiễng đứng dậy và chạy theo chiếc xe :

-        Đợi tôi với!!! Đợi tôi với!!!

Dù chạy như vậy nhưng vô ích. Chiếc xe chạy mất hút về phía trước. Ji Eun oà khóc.

-        Oppa…Oppa…Em muốn gặp anh mà…sao số em lại nhọ thế này!!!!

Rảo bước đi về nhà, Ji Eun nguyền rủa ông trời. Không gặp được Henry lại còn bị thương ở chân nữa. Thẫn thờ, Ji Eun đi về phía trước mà không để ý cái gì nên va phải một người, vì lúc đấy Ji Eun đang nóng giận nên quát:

-        Chú đi phải cẩn thận chứ, người đâu mà…

Không ngó ngàng gì đến người đó, Ji Eun đã đi mất.

-        Cô bé, cô rơi điện thoại này.

Người đó gọi Ji Eun nhưng Ji Eun không nghe thấy.

-        Cô bé đấy, hình như là fan của mình mà. Sao lại không nhận ra mình nhỉ.

Thì ra người đó là Henry. Nhìn cái điện thoại có cái ốp hình con ếch của Ji Eun mà anh bật cười:

-        Cô bé này thật là kì lạ quá.

Quay trở lại với Ji Eun, bây giờ nó chả có tâm trạng đâu mà về nhà nữa. Ra tiệm tạp hoá mua mấy lon bia rồi ngồi uống. Vừa uống mà nó vừa nhăn mặt lại vì đắng. Hai tháng tiền lương của nó dồn vào chiếc vé đấy hết, để có thể thực hiện ước mơ của mình. Mà sao số nó nhọ quá. Về nhà có khi lại bị bố mắng nữa. Thôi kệ đi, bỏ lại tất cả. Uống thôi!

Ji Eun uống gần một chục lon bia, say đến nỗi gục xuống bàn nằm ngủ luôn.

Chiếc điện thoại của Ji Eun reo lên trong túi quần của Henry. Tò mò, anh nghe máy điện thoại. Chưa kịp nói câu gì thì người trong điện thoại hét lên, giọng khàn khàn như người say rượu:

-        Ji Eun! Sao vừa nãy tao gọi mày không bắt máy hả con bé khốn nạn kia. Mày sao giờ này vẫn chưa về! Đã 1 giờ đêm rồi! Mày phải về mua rượu cho tao, nhanh lên. Con bé hư hỏng.

Nói rồi người đó tắt máy.

-        Cô bé ấy vẫn chưa về nhà sao ?

Anh cũng định lờ đi, không quan tâm đến nhưng lưong tâm anh không cho phép. Anh bắt đầu quay lại và tìm Ji Eun:

-        Ji Eun-ssi! Ji Eun-ssi!!

Anh tìm mãi không thấy đâu, chán nản định bỏ về thì nhìn thấy Ji Eun đang nằm trên bàn của cửa hàng tiện lợi. Chạy đến bên nó, anh lay nó dậy nhưng nó vẫn cứ khò khò ngủ. Nhìn vỏ lon bia trên bàn anh đoán chắc cô đã say. Thở dài :

-        Giờ thì phải làm sao đây ? Chả lẽ gọi anh quản lý…nhưng giờ này anh quản lý đang ở dưới Incheon mà…haizzzz…mình còn không biết nhà cô ấy.

Gọi lại cho bố Ji Eun, Henry chỉ nghe được tiếng tít tít. Gãi đầu nghĩ cách, anh liếc qua Ji Eun đang ngủ ngon lành trên bàn rồi tự nhủ:

-        Hi sinh vì fan thôi…

Tự nhủ rồi Henry đỡ Ji Eun lên xe rồi chở nó đến nhà riêng của mình.

Đặt Ji Eun lên giường, Henry thở phù một cái. Nhìn chằm chằm vào nó mà anh đột nhiên bật cười :

-        Cô bé này thú vị thật đấy…

Lấy chiếc điện thoại con ếch của nó ra xem thử. Vừa mở ra là thấy hình của anh tràn lan. Cười khúc khích một mình, anh mở ra xem tiếp. Trong list nhạc của Ji Eun cũng toàn là bài của anh. Kho ảnh của nó cũng toàn hình của anh, chỉ có riêng một cái là khác.

-        Ảnh của cô ấy hồi bé đây sao, bên cạnh chắc là mẹ của cô bé nhỉ….

Sáng hôm sau, Ji Eun tỉnh giấc. Đầu nó đau như búa bổ, lờ mờ đi ra ngoài. Nó ngạc nhiên:

-        Henry…henry oppa…

-End Part 1-

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách