Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: kites-admin
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Thông báo] Thay đổi giao diện mới

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 20-3-2013 15:27:38 | Chỉ xem của tác giả
Mình quen với giao diện của Kite rồi, đơn giản cũng như ý nghĩa của nó vậy, nếu có thể thay đổi thì mong rằng các đề mục sẽ được trình bày ngắn gọn và dễ nhìn, chú thích thì chỉ cần đưa chuột tới link sẽ có thông tin hiện lên. Màu sắc thì đơn giản thôi là được chứ thay đổi theo dịp cũng mệt mà nhìn thì cứ như vào nhầm nhà ấy. Để Kites.vn thay đổi cho phù hợp mà vẫn giữ được phong cách vốn có!{:408:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 20-3-2013 16:31:55 | Chỉ xem của tác giả
Đối với mình thì giao diện chỉ là một phần nhỏ, quan trọng là mặt nội dung. Giao diện nào cũng được, chỉ cần đừng mấy cái quảng cáo  ở góc dưới màn hình như mấy trang web khác, mở trang nào cũng nhẩy ra tức hết cả mắt.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 21-3-2013 12:22:53 | Chỉ xem của tác giả
Cách giao diện mới này hơi khó , đặc biệt đối với người mới tham gia như mình ( nhóm pearl), mấy ngày nay mình cứ loay hoay tìm cách làm thế nào đề post được bài nhưng đều không được. Mình có ý kiến là khi thay đổi nên có một hướng dẫn hoặc giải thích rõ hơn cho mọi người dễ hiễu. VD như cách post bài mới thế nào, hay trang web đang tạm thời khóa không cho đăng comment với cấp độ nào, và tại sao?  Bạn nào có thể giải thích cho mình được không? . Tuy vậy mình cũng cảm thấy như vậy là khá tốt rồi, chứ các trang web khác vô là thấy quảng cáo rồi, làm mọi người bực mình lắm ! Rất vui nếu bạn nào quan tâm tới ý kiến của mình. Thanks!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 23-3-2013 09:04:13 | Chỉ xem của tác giả
pezzik gửi lúc 22-3-2013 14:29
nếu bạn kinh doanh, những nhà quảng cáo muốn kí hợp đồng với bạn, bạn ko kiếm lợi  ...

Không phải mình kỳ thị quảng cáo vì mình biết là quảng cáo chính là nguồn nuôi sống trang web, nhất là những trang phi lợi nhuận như kites. Mình chấp nhận quảng cáo đặt cố định thành banner phía trên hoặc phía dưới, kể cả thành avatar cố định như bên WTT, LCM, mình chỉ ghét cái quảng cáo động ở góc dưới màn hình, mở sang page nào cũng nhẩy ra, che hết cả một góc màn hình, đau cả mắt, muốn tắt lại khó khăn, không cẩn thận ấn nhầm thì mở bung ngay ra. Nói thật, những sản phẩm quảng cáo như thế làm mình tự nhiên thấy ghét sản phẩm luôn.

Bình luận

đúng rồi, mình cũng không thích cái quảng cáo như thế, nhiều lúc làm đơ máy luôn  Đăng lúc 25-3-2013 06:38 PM
ở kites làm gì có quảng cáo nào đâu nhỉ bạn :))  Đăng lúc 25-3-2013 01:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 23-3-2013 13:28:40 | Chỉ xem của tác giả
Mình sao cũng được, miễn là Kites là ok rồi.
Thay đổi theo mùa sẽ tạo sự đổi mới, nhưng nên thay đổi ngắn thôi, hết lễ tết thì về lại giao diện cũ . Vì rằng là giao diện cũ ít lỗi này nọ hơn ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 24-3-2013 09:25:01 | Chỉ xem của tác giả
dạo này mình thấy log vào kites nó hay có lỗi quá tải "time out", nhưng mà f5 vài ba lần là lại vào được bình thường, không rõ có phải lỗi hay không nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 25-3-2013 12:20:08 | Chỉ xem của tác giả
Rất đồng ý với ý kiến quảng cáo cũng là nguồn nuôi trang web nhưng thử hỏi mọi người thì đa số là không thích những quảng cáo làm ảnh hưởng lớn đến trang web, thử hỏi bạn vừa mới vào chưa kịp xem nội dung thế nào thì quảng cáo hiện ra ngay lập tức, thậm chí che hết cả trang web , lại thêm vào một số hình ảnh quảng cáo với hình ảnh tươi mát, làm người truy cập rất dễ bị hiểu lầm nếu chưa tắt kịp, phiền phức đủ điều. !
Theo mình quảng cáo phải thiết kế sao cho tiện lợi và chỉ chiếm một khỏang không gian nhỏ so với trang web thôi!

Bình luận

thiết kế một mục quảng cáo riêng, song song với C-zone, E-zone í :D  Đăng lúc 25-3-2013 06:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 25-3-2013 16:50:43 | Chỉ xem của tác giả
Khanh_Thỏ gửi lúc 23-3-2013 09:04
Không phải mình kỳ thị quảng cáo vì mình biết là quảng cáo chính là nguồn nuôi s ...

Đây là bọn mình đang nói chuyện là nếu kites có quảng cáo đi kèm theo giao diện mới thôi bạn ạ. Chứ hiện tại kites không có quảng cáo mà.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 25-3-2013 20:09:44 | Chỉ xem của tác giả
mình thấy thay đổi giao diện là một ý tưởng hay, thân thiện với người dùng, tiện lợi cho các member.
ủng hộ add mọi người nhé
{:291:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 25-3-2013 21:12:31 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy nhiều bạn hay thắc mắc về vấn đề quảng cáo. Cá nhân mình ủng hộ việc forum làm sub phim phi lợi nhuận quảng cáo, vì đấy là nguồn thu duy nhất để trả phí cho việc mua bandwidth duy trì forum.
Huống hồ mình thấy kites đâu có quảng cáo gì đâu?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách