Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5190|Trả lời: 14
Thu gọn cột thông tin

(That Winter, The Wind Blows) Liệu bộ phim "Ngọn gió đông năm ấy" có t

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 18-2-2013 11:43:57 | Xem tất |Chế độ đọc

Bô phim truyền hình Thứ 4 - 5 mới của đài SBS "Ngọn gió đông năm ấy" bắt đầu phát sóng vào ngày 13 tháng 2 với hai tập đầu tiên khá thành công.

Với hai diễn viên chính, Song Hye Kyo và Jo In Sung, bộ phim dựa trên nguyên bản phim truyền hình Nhật "I Don't Need Love" năm 2002; và đã được chuyển thể thành phim điện ảnh Hàn năm 2006 "Love Me Not", với hai diễn viên chính là Moon Geun Young và Kim Joo Hyuk. Bộ phim truyền hình lần này xoay quanh nhân vật Oh Soo (Jo In Sung) đang cố gắng trả món nợ bằng cách tiếp cận và lợi dụng Oh Young (Song Hye Kyo), một người thừa kế mù, mồ côi. Anh thuyết phục cô ấy rằng anh chính là người anh trai đã mất liên lạc từ lúc nhỏ của cô và sau đó cả hai bắt đầu sống chung, rồi dần dần có tình cảm với nhau. Sau sự thành công của những tác phẩm trước đây như "Worlds Winthin",  "Lies" và "Her Beautiful Story", biên kịch Noh Hee Kyung chính là người chấp bút cho bộ phim truyền hình này. Vậy điểm khác biệt giữa bộ phim này và nguyên bản “I Don’t Need Love” là gì?

# Phim “I Don’t Need Love” không có ratings cao nhưng lại được rất nhiều người yêu thích

Thật ra “I Don’t Need Love” không nhận được ratings cao ở Nhật, nhưng lại có lượng fans hâm mộ cuồng nhiệt bù đắp cho ratings.

Với hai diễn viên chính là Atsuko Watabe và Ryoko Hirosue, một câu chuyện tương tự cũng xảy ra khi nhân vật của Watabe nhận ra mình có một món nợ rất lớn phải trả và lên kế hoạch lừa gạt nhân vật của Hirosue để lấy tài sản của cô bằng cách nói dối rằng anh chính là anh trai cô ấy. Hai diễn viên chính đã trở nên nổi tiếng sau bộ phim này, với Watabe tượng trưng cho sự uy tín và Hirosue với vai diễn người thừa kế mù lay động lòng người.

# Sự khác biệt giữa “I Don’t Need Love” và “That Winter, The Wind Blows”

Bộ phim gốc được dàn dựng trong bối cảnh mùa hè để nhấn mạnh và tô đậm thêm những cảm xúc mãnh liệt của các nhân vật, chứ không phải để làm nó mờ nhạt cùng. Ở mặt này, phim “That Winter, the Wind Blows” hoàn toàn trái ngược với bản gốc, khi được xây dựng trên nền mùa đông lạnh lẽo. Bằng cách xây dựng này, bối cảnh không chỉ góp phần thể hiện những bất hạnh mà những nhân vật chính phải trải qua, mà còn làm nổi bật sự đối lập với câu chuyện tình ấm áp.

Bàn về kịch bản, biên kịch Noh Hee Kyung đã tiết lộ rằng: “Tất cả mọi người đã quen với bản gốc và tự hỏi rằng, “Có tình tiết nào nên được thay đổi theo cách nào đó không?” Mặc dù khác mùa nhưng xúc cảm  xuyên suốt bộ phim là chính chìa khóa quan trọng nhất và sẽ có rất nhiều cảnh ấm áp với những cảm xúc mạnh mẽ sẽ được thể hiện trên nền mùa đông lạnh lẽo đó.

Bộ phim này sẽ đánh dấu sự trở lại của Jo In Sung trên màn ảnh nhỏ sau kì nghĩa vụ quân sự. Đồng thời bộ phim cũng sẽ cạnh tranh với những bộ phim chiếu cùng giờ như KBS 2 “IRIS 2” và MBC “Level 7 Civil Servant”.

Cre: KpopFighting.com
Trans: [email protected]

PS: Tình hình là news này hơi cũ, từ tuần trước rồi mà mình vẫn dịch vì sự bấn loạn với phim =)) và theo yêu cầu của bạn prettie nhóe :') Vậy nên là có vài chỗ mình đổi đôi chút cho phù hợp với thời gian :)

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
timbuondoncoi + 5 Bài viết hữu ích
einna + 5 Bài hay ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-2-2013 11:50:33 | Xem tất
mình chưa xem bản điện ảnh cũng như bản Nhật nhưng xem TW,TWB thấy quá tuyệt luôn
SHK & JIS đóng qua đạt,khung cảnh đẹp tuyệt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-2-2013 11:57:02 | Xem tất
news này rất hay, cám ơn bạn
giờ mới biết Gió đông được chuyển thể từ phim Nhật, như vậy càng có thêm lý do để mình theo đuổi bộ phim rồi
thật ra biên kịch Noh cũng rất có duyên khi viết những kịch bản như thế này
phim WW ngày trước cũng phảng phất phong cách nhật, và thực sự là 1 tuyệt tác
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-2-2013 11:58:03 | Xem tất
Mình rất hi vọng vào bộ phim vì có nhà BK chắc tay, đạo diễn với những góc quay đẹp và diễn viên có thực lực

Xem 3 tập đầu là thấy rõ điều này rồi, hi vọng những tập tiếp theo sẽ giữ được phong độ và gia tăng rating càng cao càng tốt

Tự nhiên ước gì mọi người hãy quên đi 2 phiên bản trước để nhập tâm vào bản drama này ghê, vì dù gì cái gì đầu tiên thì sẽ dễ làm người xem nhớ hơn mà

Và cũng hi vọng BK hãy đem lại luồng gió mới lạ hơn cho Gió, để người xem thêm bất ngờ hihi

May mà mình chưa xem 2 phiên bản kia, cũng coi sơ 1 tí bản movie thôi nên sẽ không bị yếu tố gì chi phối cả, toàn tâm toàn ý cho Gió hehe

ps: thanks bạn dịch tin^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-2-2013 12:16:32 | Xem tất
Bấn loạn nhà Gió từ bữa đến giờ, mỗi lần có tin của nàh Gió là lao vào ngay ^^
Mà ko biết có ai thấy anh Jo với anh Watabe có nét giống nhau ko nhỉ ^^
Mình thay6161 phogn thái và đường nét chung trên gương mặt có nhiều điểm giống nhau ghê lun ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-2-2013 12:16:52 Từ di động | Xem tất
Ai nghĩ sao mình không biết, nhưng mà riêng mình thì mình thấy tốt hơn nguyên bản (mặc dù chưa xem phim của Nhật hehe).

Và sẽ tốt hơn nữa nếu bk cho cái kết HE, chứ mình sợ cái SE lắm. Khóc nhiều cũng được, đau khổ bao nhiêu cũng được, chỉ cần bk cho cái kết HE là mình vui rồi :))
Cảm ơn bạn dịch tin :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-2-2013 12:24:48 | Xem tất
New có lâu rồi mừ em không biết.
Tình hình là dạo này ít cập nhật tin tức quá,tụt hậu quá*òa òa*
Riêng em thích mùa đông hơn,tại vì em thích tuyết.
Biết rằng mọi sự so sánh đều khập khiễng nhưng Gió là phiên bản mình hài lòng nhất!
Từ cảnh quay,nội dung,đến những bài nhạc mơ màng trong phim.

Tuyệt vời nhất là Song và Sung,Song đóng vai người mù rất ngọt,thích cái hình ảnh tay kéo nhẹ trên tường tìm đường đi,nó không tạo cảm giác giả tạo!

Mong Song của em thành công rực rỡ,mong pham tạo hiệu ứng như autumn in my heart,all in hay full house.
Còn với mình phim nào của Song cũng tuyệt!

Bình luận

eh, quần của bạn cut từ đâu ra thế? hai cái bên phải đó?  Đăng lúc 18-2-2013 02:16 PM
eh, quần của bạn cut từ đâu ra thế? hai cái bên phải đó?  Đăng lúc 18-2-2013 02:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-2-2013 12:26:19 | Xem tất
giờ mới biết phim này có nguyên bản từ phim Nhật đấy. Không biết phim Nhật thì như thế nào chứ, mình thấy "Gió" mới 3 tập đầu nhưng khá là chuẩn đấy chứ. Dàn diễn viên toàn trai xinh, gái đẹp, diễn xuất thì chắc tay, biểu cảm phải nói là tuyệt vời. Rất chờ mong những tập tiếp theo của phim.
Cảm ơn bạn đã dịch tin:)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-2-2013 12:37:50 | Xem tất
chữ quen tô đậm viết nhầm thành quên kìa bạn :)
mỗi phim có cái hay riêng của mình, hy vọng phiên bản mới sẽ đạt được thành công nhất định
cám ơn bạn đã dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-2-2013 13:23:09 | Xem tất
Ui, chưa coi bản gốc và bản điện ảnh của bộ phim này nên mình không thể có sự so sánh giữa các phiên bản của phim. Thế nhưng mình nghĩ rằng các nhà biên kịch và đoàn làm phim của Ngọn gió đông năm ấy chắc chắn sẽ mang tới những nét mới và đặc sắc cho bộ phim. Mình tin tưởng bộ phim sẽ giành được sự quan tâm cũng như thành công lớn.^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách