Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: gemangel
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Thảo luận - Góp ý - Biểu quyết] ÁO ĐỒNG PHỤC NHÀ NGỐ

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 2-8-2012 14:04:03 | Chỉ xem của tác giả
Em cũng góp đôi chút ý kiến cho Thread thêm phần rôm rả

Đương nhiên là em ủng hộ 2 tay lẫn 2 chưn việc nhà mềnh mần áo đồng phục. (Mơ ước bao lâu nay của em ế {:418:} )

_ Em ủng hộ việc làm áo trắng cổ tròn, cho dễ mặc.

_ Cá nhân em thích in hình chibi hơn. In hình thật, em cũng muốn lắm lắm, cơ mờ em sợ áo dễ bị dính hình với nhau, dễ vỡ hình trong quá trình giặt. Vì áo lớp em in nhiều hình nên mỗi lần giặt áo là nâng như nâng trứng, ))))))))))) nên em thấm nỗi khổ ấy rầu ! ="=

Em vote cho chibi Lee Hâm và Dark Sam Dong nhé. )))

_ Em thích áo kiểu mặt trước có 1 hình gì đó chủ đạo. In hình 1 chibi (Dong chẳng hạn), sau ấy thêm chữ, thêm hoa lá cành hoặc slogan gì đó của nhà mềnh hoặc của Ngố. Des thêm cho nó đẹp hơn ! ^^

Mặt sau thêm 1 chibi nữa ở vạt áo có chữ nho nhỏ ở dưới hình chibi. Em thích có chữ kí Ngố hoặc tên nhà mình ! Cơ mờ xem cái chữ kí loằng ngoằng rối mắt ghê, nên chắc cũng khó in.

Dù sao chắc phải đợi bản mẫu sơ bộ rồi mới nói thêm được. Vì hồi trước lớp em cũng phác thảo ra giấy rầu mới góp ý thêm được. Hehe, em háo hức quá !

Ps: Qua đây, em mới thấy Ngố nhà mềnh hơm có chibi riêng !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 2-8-2012 14:24:38 | Chỉ xem của tác giả
Em cũng ủng hộ nhà mềnh làm áo đồng phục.yeah yeah

nãy giờ e lội pết đọc từng ý kiến. thấy cái nào cũng hay :D

mừ e cũng muốn 1 hình chibi, 1 hình là ảnh thật, cơ mờ lại sợ bị bọn bạn nó cho vô trại thì e chít, như cái hồi

e đặt áo đồng phục của cung xử nữ, mà chúng nó soi từ đầu tới cuối =)) quá nghiệt, trong khi cái áo chỉ có

mỗi cái logo đặc trưng của cung xử nữ :)).

Nếu áo có hình chibi thì e thích có cái chibi Lee  hâm ế, nó đệp mới lại ngộ nữa. còn nếu có ảnh thật thì các

ss cứ des, chắc chắn sẽ đệp mờ e ko phải ý kiến chi nữa.:D

E thấy đằng sau áo nên có chữ kí của a ngố ế, y như a ngố kí tặng ss e mềnh *sướng*

Ý kiến của e hết ạ :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 2-8-2012 14:39:44 | Chỉ xem của tác giả
Mềnh cũng ủng hộ nhiệt tình dzụ đồng phục!!!
Mềnh cũng nghĩ là áo màu trắng thì ổn nhất, về hình thì mình thik cả 2 mặt đều in chibi lun.
Về phần thiết kế sắp xếp hình, chữ ký ntn thì nhà mềnh đã có nhìu ý kiến rất hay rùi, chúng ta chờ các designer tung hàng rùi cùng chọn 1 mẫu đc nhìu người đồng ý nhất là ok!!
Có điều, về size áo thì mềnh có chút băn khoăn... Đối với các pé trẻ trung minhon xinh xắn thì dễ rùi, nhưng với bản thân cái người lúc nào cũng "khiêm tốn bề cao tự hào bề rộng" như mềnh thì bận áo thun cổ tròn là cả 1 vấn đề lun áh!! Hix, trước giờ toàn phải bận đồ may đo mới vừa, chứ bận áo thun thì nếu ưng đc chiều dài là ko chui vừa, còn ok đc chiều rộng thì cái áo lại quá dài... Hu hu hu...
Cho nên chừng nào thống nhất đc mẫu áo và đi đặt hàng thì nhờ nàng Gem và Min chiếu cố 1 chút xíu tới vấn đề của mềnh với nhé!!!
Iu nhà mềnh nhìu!!!xxxx

Bình luận

=)))) Chờ tớ khi có áo, bé mặc, nhớ chụp hình cho cả nhà mình được gặp bé nhá :D!  Đăng lúc 2-8-2012 05:12 PM
ớ, đc đó, đc đó!!! e nói tới ss mới nghĩ ra!!! Đúng rùi, ss đặt cho con bé 2 cái lun, như vậy thì nó sẽ bận đc thường xuyên, bù cho mẹ nó!!!  Đăng lúc 2-8-2012 02:50 PM
ss ưi may lun cho pé con của ss một cái lun nhá :xxx =))))))))  Đăng lúc 2-8-2012 02:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 2-8-2012 15:24:29 | Chỉ xem của tác giả
Kaka ủng hộ nhiệt tình!!!!!!

Mặt trước OK.

Mặt sau nên làm biểu quyết một số hình HD. Có thể chọn cả kiểu cận mặt hoặc cả người.
Ví dụ ta đề cử ảnh chụp tạp chí Cine21 cả người nền đen, rõ mỗi mặt và tay

Hoặc cận mặt

Liệu có nên dùng 2 version màu áo đen hoặc trắng tùy... body-shape của mỗi người để thêm.. tự tin hem?
Miễn là trước sau in theo quy chuẩn và hợp với cả 2 màu áo. (Thế thì quả ảnh Cine đen sì trên đây, nếu đc vote, có lẽ nên có viền ảnh mờ màu bạc/trắng :D)

Bình luận

áo màu đen mà để hình người. ở đằng sau như cái hinh 1, tóc che người đi đằng sau nhìn như áo ma ý :))  Đăng lúc 2-8-2012 03:48 PM
đới =))))))))) cái hình số 1 đúng là cái hình ta mún lun =))))))))  Đăng lúc 2-8-2012 03:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 2-8-2012 15:55:51 | Chỉ xem của tác giả
Mình nghe nói vụ đồng phục này mà hóng quá. Đây là niềm mong ước của bao nhiêu bạn. May quá ss đứng ra chủ trì
{:311:}. Em sẽ ủng hộ hết mình.
Mọi người nhớ đăng ký cho em một suất nhé.
Em thấy mình nên làm màu sáng như vậy sẽ thấy Ngố dễ thương hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 2-8-2012 16:08:19 | Chỉ xem của tác giả
gemangel gửi lúc 2-8-2012 12:18
Giờ ss lại có ý tưởng, để hết 1 loạt chibi trên vạt áo, từ trước ra sau. Rầu phí ...

chữ kí thì ko cần fải tách ss ah
bao h thiết kế xong chèn cái chữ kí đó vào
để hiệu ứng blend mode ji đó
nó sẽ tự còn chữ kí màu đen thôi
em cũng có chữ kí đen nền trắng rồi
ss ko fải lo :))

Bình luận

Ờ, hình cute nhể. ss thấy cái hình đó với cái hình chibi dark dong hợp nhau lắm.  Đăng lúc 2-8-2012 04:55 PM
Đúng òi em, để chữ ký ngay chỗ trái tim =)) hoặc vạt áo trước, hoặc mấu quá thì in ngay giữa lưng luôn chỉ độc 1 cái chữ ký thôi ế =))  Đăng lúc 2-8-2012 04:19 PM
Nếu như ko chèn cái chữ ký đó vào ảnh mà để in nó trên nền áo thun trắng thôi ế, thì em có tách được hơm? :p  Đăng lúc 2-8-2012 04:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 2-8-2012 16:27:01 | Chỉ xem của tác giả
Cô Gem, ta thấy cái hình này cũng được nài:

Mặt trước thì Chibi và chữ ký.

Mặt sau thì dùng hình này không, rầu thêm câu "Đi về phía Wendy" (hoặc Gem, hoặc Min =))))))))) ). Thế thích hơn nhiều :D! Với lại cái hình này sẵn nền trắng, quá hợp với cái áo trắng nhà mình luôn ^^.

Bình luận

ùi, ta cũng biết thế, nhưng nhìn cứ k giống thế nào ớ, thấy giống nv chính trong truyện tranh hơn :-s (ý kiến của ta thâu)  Đăng lúc 2-8-2012 05:15 PM
Nàng nhìn phía dưới ta vừa chôm được 2 cái hình của DC, trông cũng ổn phết ^o^  Đăng lúc 2-8-2012 04:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
 Tác giả| Đăng lúc 2-8-2012 16:28:30 | Chỉ xem của tác giả
minwoo_khunver2 gửi lúc 2-8-2012 12:24
Vậy là hem xài cái logo dược hả ???

Nếu thế thì mình cứ xài chữ kí đi, mai mốt có ...

Cô, ta vừa thấy trên DC cái này, phải chăng các bạn ý có xì pai trong nhà mình và mần cái này để mình in lên áo? =)))))))))))

DC

Nhìn được hen cô, vừa thật vừa ảo, lại ngay cái xì tai cô ưa =)))))))))

Bình luận

chuẩn =)))))))) cái này quất đằng sau lưng đê =))))))) ôi cái xì tai iu thik của ta, ám ảnh hủm rài =))))))) duyệt đê cô =))))))))))  Đăng lúc 2-8-2012 06:19 PM
Ngầu quá!!!, phải xem xét tình hợp lý với cái hình Chibi sẽ chọn nữa cô ợ.  Đăng lúc 2-8-2012 04:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
 Tác giả| Đăng lúc 2-8-2012 16:35:26 | Chỉ xem của tác giả
DungKòi gửi lúc 2-8-2012 16:08
chữ kí thì ko cần fải tách ss ah
bao h thiết kế xong chèn cái chữ kí đó vào
để hi ...

Dung ưi, em ngồi mần phác thảo mấy cái option thế này giúp ss được hơm? ^o^

- Option 1: Mặt trước là logo nhà ở góc trái *ngay vị trí trái tym =))*, vạt áo bên phải là 1 hình chibi của Ngố. Mặt sau là hình Ngố ngoài đời, thật lừa tềnh ^^
- Option 2: Mặt trước giống Option 1, thay cái logo nhà bằng chữ ký của Ngố, thêm trái tim đỏ chóe vào =)) Mặt sau là 1 hình của Ngố *hình ngậm bông của ZioZia chẳng hạn =))*
- Option 3: Mặt trước giống option 2. Mặt sau là chữ Kim Soo Hyun FC ngay chính giữa
- Option 4: Hai mặt đều là chibi. Mặt trước là Chibi Dong Ngố với chữ ký của Ngố; mặt sau là Chibi Lee Hâm với tên của thành viên nhóm, kèm thêm câu gì đó =)))
- Option 5: Để 1 loạt hình chibi rải đều ở vạt áo từ trước ra sau. Mặt trước có chữ ký Ngố, bản thu nhỏ ở bên trái, vị trí trái tim kèm nick =)). Mặt sau là chữ ký cơ to ngay giữa lưng ^^
- Option 6: Mặt trước: Hình chibi Lee Hâm ở góc trái *ngay vị trí trái tym =))*, chữ ký Ngố ở vạt áo bên phải. Mặt sau là cái hình trong đây hoặc trong đây, chèn thêm chữ ký Ngố, như kiểu Ngố ký tặng mình ^o^

Em chỉ cần phác thảo thôi, để mọi người có cái mà hình dung, sau khi vote xong xuôi thì mình mới lên thiết kế chính thức ^o^

Bình luận

em đi nấu cơm xong rồi e làm nhá ss  Đăng lúc 2-8-2012 04:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 2-8-2012 16:43:36 | Chỉ xem của tác giả
gemangel gửi lúc 2-8-2012 16:35
Dung ưi, em ngồi mần phác thảo mấy cái option thế này giúp ss được hơm? ^o^

- Optio ...

Thêm 1 option nữa cô nhá: Mặt trước chibi Dark Dong như cái cô để minh họa, chữ ký ở vị trí trái tim. Mặt sau để hình

cộng với dòng chữ Walking to my love (hoặc chữ gì khác thay sau).

Vậy thôi. Mèng, ta mê cái hình cu cậu đi này quá. nếu nhà mình không mần, ta sẽ mần riêng thêm một cái ^^.

Bình luận

Em cũng ưng tấm nài :)  Đăng lúc 3-8-2012 08:14 AM
chân thèn bé gầy thế =)))))))) chibi lừa tềnh =)))))))))))))  Đăng lúc 2-8-2012 06:20 PM
chac chan e sẽ làm kái ảnh này =))  Đăng lúc 2-8-2012 04:53 PM
Em cũng thích ảnh này nha HT !!! Nhìn iêu quớ !!! :x :x :x :x Mấy hoa bay bay nữa chứ. Rô men tịc ghê gứm ! :x  Đăng lúc 2-8-2012 04:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách