Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 1039|Trả lời: 3
Thu gọn cột thông tin

[Tham Khảo] Bài dự thi mẫu (zdai xinh gái đẹp xếp hàng nào ^^)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 4-10-2012 21:18:48 | Xem tất |Chế độ đọc
Từ lúc cuộc thi được công bố BTC đã nhận được sự ủng hộ của rất nhiều các bạn tham gia diễn đàn và bày tỏ háo hức theo dõi cuộc thi. Nhưng có lẽ do là lần đầu tiên Kites tạo 1 sân chơi lớn và chuyên nghiệp như thế này nên nhiều bạn vẫn chưa định hình cụ thể được bản thân phải thi như thế nào, bên cạnh đó có rất nhiều bạn có tài năng nhưng chưa dám (hay chưa có cơ hội) bộc lộ cho mọi người chiêm ngưỡng.

Nay BTC xin mạn phép post 1 số bài thi mẫu để mọi người cùng thưởng thức và đánh giá, các bạn thí sinh cũng như những bạn có niềm đam mê thời trang cũng có cơ sở để tham khảo. Biết đâu đấy, một ngày nào đó chính từ những cuộc thi vui vẻ và đầy hứng khởi như thế này lại là tiền đề cho những tài năng lớn tỏa sáng sau này ^^

Phong cách thời trang truyền thống lịch sử

Đây là 1 điển hình của thời trang phá cách những bộ trang phục truyền thống, trên thế giới có rất nhiều dân tộc và trang phục đặc trưng riêng biệt. Giới trẻ ngày nay rất thích thú với việc khoác lên mình những bộ cánh của các dân tộc khác nhau nhưng phá cách độc đáo phù hợp với sự trẻ trung, năng động của lứa tuổi teen hiện đại.
Ở đây mình xin giới thiệu với các bạn 1 sự phá cách thời trang kimono Nhật Bản. Điểm ấn tượng dễ nhận thấy nhất của bộ trang phục trên là phần tay áo rộng tạo sự thoáng mát và thoải mái cho người mặc, ngoài ra phần cổ áo khoét sâu tôn lên chiếc cổ cao và trắng của các bạn nữ mà vẫn giữ được sự kín đáo, nhẹ nhàng truyền thống. Và thậm chí, thân áo trên của Kimono cũng có thể cách điệu thẳng thành một chiếc váy ngắn, không có gì còn gợi nhắc, nhưng những đường nếp phi bóng và chiếc thắt lưng hoa văn cùng sợi dây buộc ngang qua khiến người ta biết chắc mình đang chiêm ngưỡng một phong cách thật trẻ trung và hiện đại.

Phong cách thời trang cosplay

Cosplay là một thuật ngữ có nguồn gốc từ Nhật Bản viết tắt từ “Costume Play”. Đó là các hoạt động, các trò chơi phỏng lại theo các nhân vật của truyện tranh, phim giả tưởng, game (manga, anime, tokusatsu, video game, visual game...)
Bức hình trên là một mẫu cosplay mô phỏng theo biểu tượng Cô gái Hà Lan và chàng thợ làm bánh, đây là 1 kỷ niệm thú vị của mình và những người bạn khi tham gia hoạt động ở nông trường bò sữa. Thử tưởng tượng cảm giác khoác lên mình 1 bộ cánh đặc biệt và đóng vai 1 nhân vật mình yêu thích, mọi ánh nhìn ngưỡng mộ và tò mò đổ dồn vào bạn,... rất đáng giá để thử phải ko nào

Phong cách teen boy giản dị

Đây là 1 phong cách thời trang phổ biến và rất được ưa chuộng của các teen boy hiện đại, nhưng ko vì sự đại trà mà phong cách này ko làm nổi bật dc cá tính, "cái tôi" rất riêng của từng bạn nam khi diện fashion này ^^. Chỉ đơn giản là áo thun trắng cổ bẻ, quần thun đen và đôi giày thể thao, khoác thêm chiếc balo bụi bặm... nhưng có ai cảm thấy thằng bạn mình rất đẹp zdai sáng láng và nổi bật ko ^^

Phong cách teen girl cá tính

Bạn là 1 teen girl năng động, cá tính, không thích diện những bộ váy sặc sỡ và có máu ganh đua hết mình với tất cả mọi người, không chấp nhận lép vế trước bất kỳ chàng trai nào... Đây chính là phong cách của bạn
Hãy nhìn cô bạn mình trong bức ảnh, chỉ với những bộ đồ đơn giản nhưng với sự kết hợp khéo léo đã làm nổi bật hoàn toàn cá tính mạnh mẽ của chủ nhân nó. Điểm nhấn đặc biệt là chiếc mũ màu xanh lá, đối chọi hoàn toàn với trang phục màu tối nhưng ko vì thế mà mất đi sự hài hòa. Chiếc mũ đội lệch trên mái tóc suôn dài mượt mà, vừa ngang tàng phá phách lại ko làm mất đi vẻ nhu mì và nữ tính. Bạn có thích 1 cô gái vừa mâu thuẫn vừa cá tính như thế ko ^^

Trên đây chỉ là 1 phần nhỏ của những phong cách thời trang muôn màu muôn vẻ trong cuộc sống. Các bạn đừng ngần ngại hãy chia sẻ với cuộc thi và mọi người những phong cách thời trang của bản thân, cùng giao lưu và chia sẻ những kinh nghiệm cũng như sở thích fashion nhé ^^

BTC chờ đợi những bài thi ấn tượng của các bạn

P/s: vài lới tâm sự với những người mẫu "bất đắc dĩ" của tao, thực lòng tao cũng hok nỡ đối xử với bọn mài thế nài đâu, cơ mà tao tự bik thân bik phận, cái mẹt tao nó xấu sẵn rầu nên cần những gương mặt sáng sủa của chúng mài lên thay thế, hãy bik ơn tao vì nhờ cóa tao chúng mài mới dc nổi tiếng. "Yêu cho voi cho vot, ghét cho ngọt cho bùi" - tao biết sau khi biết hành động nài của tao chúng mài sẽ ghét tao lắm, thế nên càng ghét thì càng ko nên trả thù tao nhớ, tao chấp nhận ngày ngày ăn năn hối lỗi trong ân hận chứ hok muốn bị oánh hội đồng đâu {:261:}

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +25 Thu lại Lý do
mint.doli + 5 Mềnh iu tềnh lắm tềnh có biết hơm.
TrongDuc2903 + 5 Ủng hộ 1 cái!
LovingGe4ever + 5 Ủng hộ 1 cái!
N2H_K0u + 5 haha
tieunien + 5 Rate an ủi ban tổ chức mở thớt nào.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-10-2012 21:43:31 | Xem tất
gì á
sao bác gửi con cái nài
con có còn mần trong ngành thời trang nữa đâu
nếu còn làm thì giờ con cũng tặng cho bác một bộ sưu tập rùi
nhưng mà tiếc là bỏ 3 năm rầu a
haizzzzzzzz
các bộ sưu tập ở đây là một tâm huyết đáng lưu tâm
nhưng về kết hợp phụ kiện thì chưa nổi bật lắm đâu a

Bình luận

Bj edit lại máu chữ... màu vàng chói quá ^^!  Đăng lúc 4-10-2012 10:41 PM
chỉ là mẫu thui mà, với lại cái này để tham khảo thui, hay cháu đăng ký thi thử đi, cháu có tài trong lĩnh vực này mà ;))  Đăng lúc 4-10-2012 09:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-10-2012 00:20:21 | Xem tất
Ảnh đẹp chuẩn không cần chỉnh.
Mỗi 1 điểm ở píc 3
bác nào xây cái cột để cây tiếc viên gạch vỡ chèn vào làm mất cân đối cả ụ gạch.
(Hàng 5 dưới lên)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-10-2012 17:34:23 | Xem tất
Cho mình hỏi chút, 1 bài dự thi có thể có mấy mẫu ? Mình muốn đưa 2 mẫu trong 1 bài dự thi, như vậy có được k ?

Bình luận

Thanks :) Mà mình vào mục đăng ký dự thi thì thấy mình chưa có SBD :ss???  Đăng lúc 26-10-2012 11:39 PM
dc bạn nhé, nhưng nhớ trình bày có kết cấu 1 chút :D  Đăng lúc 25-10-2012 05:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách