Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: hoahonghac9
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Thăm dò] Bạn thích món ăn nào của người Hàn???

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 2-7-2013 20:18:37 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích nhất là Tok Bok Ki ý :''> rất ngon mình muốn sang Hàn ăn thử đồ góc bên đấy , ăn ở đây mình đã ghiền nặng nó rồi
Và con thịt bò Hàn Quốc mình nghe nhiều nhưng chưa bao giờ dc ăn cả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 3-7-2013 17:39:06 | Chỉ xem của tác giả
Thích nhất là món cơm trộn của Hàn Quốc đặt thức ăn trong nồi đất rồi hâm nóng lên trộn thì ăn ngon tuyệt
Thêm mấy món thịt bò nướng hay sườn nướng nữa,nói đến đây nước miếng chảy tèm lem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 3-7-2013 18:59:54 | Chỉ xem của tác giả
thấy thức ăn Hàn qua phim ảnh

nhìn mấy món đều ngon cả
mình thích món Kimbap, rùi kimchi muối cho 1 ít hàu vào nữa, muốn ăn gỏi cá

thấy người hàn hay ăn thủy hải sản sống chấm với tương ớt cay, mình thực sự thích kiểu đó

mấy cái món cơm trộn rùi  đồ ăn lề đường của Hàn cũng rất ngon lun
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 3-7-2013 21:18:42 | Chỉ xem của tác giả
Hàng đã về rồi cả nhà ơi, heee, mời anh em cùng tham khảo nhé, đừng ném đá nha, không em tránh không kịp đâu

http://www.youtube.com/watch?v=vhvjG2wLQyo

P/s: Nhớ là vote cho em nha các bác, đững quên mã số của em là 02 :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 11-7-2013 21:45:20 | Chỉ xem của tác giả
Chết cười, nhưng không buồn cười bằng cái này, các bạn xem cái này có mà bò lăn ra cười, giới trẻ giờ sáng tạo thật

http://www.youtube.com/watch?v=-sBjONbzf34

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 12-7-2013 11:02:14 | Chỉ xem của tác giả
Bá đạo, idea hay quá, khổ thân cậu bạn đang uống sữa phải phun ra hết, hiiii, đúng là nhan sắc mặn mà, mà cái này cũng là tham dự cuộc thi Wiki Korea phong cách việt mà, nếu có vote phiếu,mình vote cho cái này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 12-7-2013 15:18:40 | Chỉ xem của tác giả
Mình thì thích nhất Kimpap, và mình cũng chỉ biết làm món này thôi, vì nó khá đơn giản
Nhưng ẩm thực Hàn Quốc phong phú và đa dạng lắm, nếu cho chọn nhiều mình sẽ vote cho Kim chi, Tokbukki, Cơm trộn, mì jajang
Vì thích các món ăn Hàn nên mình lê la bao nhiêu là quán hàn quốc tại sài gòn chỉ để thưởng thức thôi đó
Mê Phim Hàn, mê ẩm thực Hàn, mê văn hóa Hàn...và mê cả các anh zai Hàn manly nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 12-7-2013 18:59:39 | Chỉ xem của tác giả
Mình thick ăn nhất là món kimpap & kim chi ấy.
Ăn kimbap với hương vị của cơm dẻo, rong biển, cà rốt, dưa leo và thịt cá hồi... ôi, cứ gọi là tuyệt cú mèo.
Những hôm hết tiền, phải ăn mỳ sống qua ngày mà có kim chi nữa thì còn gì bằng!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 12-7-2013 22:40:03 | Chỉ xem của tác giả
hồi xưa có đi làm một thời gian bên một nhà hàng hàn quốc có một số món đã nếm qua như:rượu sochu, shashimi các loại, mì lạnh, bánh gạo cay,kim chi nói chung là mình k có hợp khẩu vị lắm. đồ ăn một là quá cay hai là quá lạnh lại ăn cá sống nữa hì nhưng mà cảm thấy thích thú khi nếm hehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 12-7-2013 22:52:39 | Chỉ xem của tác giả
Nhật bản mới hay ăn đồ sống, đi ăn các món Nhật nhìn thì ngon miệng, nhưng toàn là đồ sống, rất khó ăn, nói chung ở mỗi vùng miền đều có đặc trưng riêng, bên Hàn ăn cay như dân miền Trung Việt Nam, nên những người miền trung có lẽ hợp với đồ ăn bên đó hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách