Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: henetry
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Support] Các hoạt động của Henecia ủng hộ Kim Hyun Joong

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 29-10-2011 16:03:11 | Chỉ xem của tác giả
trở lại trang vote và login

vote cho anh

sau đó logout

poll này khá quan trọng nên mn cố gắng vote cho anh ạ, hiện anh vẫn no7
poll này mỗi ngày vote 1 lần
nếu ai có nhiều mail thì cố gắng reg nik vote cho anh ạ, cái này làm rất nhanh, mn cố gắng ạ
đến 10pm bên mình ngày mai là hết hạn vote, mn ơi, vote thôi ạ {:300:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 1-11-2011 21:02:46 | Chỉ xem của tác giả
Nhà ơi, mọi người vote cho J iu ở MAMA với ạ...
http://mama.mnet.com/en/vote_rank.asp

Nhà vào đây rồi đăng nhập bằng acc fb hoặc twitter, hoặc đăng ký mới ạ, nhiều acc cũng được ạ, khi vote mình sẽ vote hết các bảng luôn ạ. Mỗi ngày một tài khoản chỉ vote một lần nên càng nhiều tìa khoản càng tốt ạ..hih, thời gian gấp lắm rồi ạ, nhà ơi, fighting nha!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 1-11-2011 23:26:50 | Chỉ xem của tác giả
Chào cả nhà ạ!
Để vote cho Joong ở giải MAMA, các IDs Mnet (global) nhà mình đã reg trước đó ko thể dùng đc ở VN, giờ còn mỗi mình e là có thể vote đc :((, nên mọi người chuyển sang phương án vote bằng cách login tài khoản facebook hoặc twitter. Vì vậy, ai chưa có fb hoặc tw thì làm theo hướng dẫn dưới này nhé, ai đã có thì reg thêm ạ (Mimi đang giữ rất nhiều email của nhà mình ), (dù e biết nhiều người nhà mình biết rồi, nhưng e cứ lo nếu 1 vài người chưa biết thì rất lãng phí nhân lực , nên e cứ làm hướng dẫn cho chắc ạ!)

1. Lập tài khoản facebook, mọi người làm theo hướng dẫn dưới đây nhé ( rất đầy đủ ạ):

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/84462-7-b%C6%B0%E1%BB%9Bc-%C4%91%C6%A1n-gi%E1%BA%A3n-%C4%91%E1%BB%83-t%E1%BA%A1o-t%C3%A0i-kho%E1%BA%A3n-tr%C3%AAn-Facebook

2. Lập tài khoản twitter :

1.Vào: https://twitter.com/

2. Chọn Sign up

Sau đó, mọi người điền tên, email, password và username sử dụng vào các ô trống

3. Click button: Create my account --> tài khoản twitter đã lập xong, mọi người sẽ đến với home page của mình.

Sau khi lập tài khoản FB và TW, mọi người coi hướng dẫn của Den để login vào MAMA và vote cho Joong nhé!
(Theo kinh nghiệm của e, lập tài khoản twitter sẽ nhanh hơn lập tài khoản Facebook ạ, vì ko mất thời gian xác thực qua email).

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 1-11-2011 23:28:54 | Chỉ xem của tác giả
Cách vote MAMA bằng FB

thật ra vote bằng mnet, FB hay Twitter thì cũng như nhau, chỉ khác lúc login thôi ạ, nên ai có acc của tw hay mnet thì cũng làm giống này ạ
đầu tiên là vào trang MAMA http://mama.mnet.com/en/vote.asp
chọn login

login bằng acc nào mà mn có. Nêú mn login bằng Fb thì bật sẵn FB lên ạ

sau khi nhấn login bằng fb thì nó hiện bảng này, mn chọn "cho phép"

sau đó nó sẽ load để trở về trang vote

mn sẽ vote cho anh ở những hạng mục này

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 1-11-2011 23:35:25 | Chỉ xem của tác giả
tuy nhiên, phải vote đủ 17 hạng mục, mn vote cho ai cũng dc ạ.

tick vào cái ô bên cạnh pic của anh

sau khi vote xong tất cả các hạng mục, nó hiện thế này ạ, mn chọn Complete

nó sẽ hiện tiếp 1 bảng nữa, mn chọn Current Rating
sau đó logout

Mối ngày được vote 1 lần, nên mn tận dụng tất cả các acc fb và tw mà mình có để vote

bên tw thì lúc login sẽ thế này ạ

mn nhập tên và pass vào thì chọn Authorize app, sau đó làm tương tự như trên

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 2-11-2011 21:00:12 | Chỉ xem của tác giả
Cách vote trên Mama bằng nick Global (bé Mi reg)

link vote: http://mama.mnet.com/en/vote.asp

Cách làm tương tự như khi vào vote bằng tài khoản FB,hoặc TW

Chọn Login:

Bé Mi sẽ đưa cho mọi người nick Golbal:

- Ở khung Email Address:  điền địa chỉ Gmaill

- Pass: Điền pass login Mama

Ví dụ Mi đưa đ/c Gmail:
[email protected]
reg ID Mama: milala049  (pass login Mama: khjxxxxxx)

Thì chỗ Email Address mọi người cop [email protected] để vô ạ.
Còn chỗ pass thì điền khjxxxxxx
Khi login thành công thì phía trên trang web sẽ hiện ra ID của mình là milala049

Sau đó, mọi người vote bình thường như vote bằng tài khoản fb hoặc tw ạ!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 7-11-2011 11:50:19 | Chỉ xem của tác giả
HƯỚNG DẪN VOTE YAHOO BUZZ AWARDS 2011

1. Đầu tiên mọi người vào link sau:

http://hk.promotions.yahoo.com/buzz2011/index.php#/?page=buzz_ranking

Nó chạy hơi chậm, nếu nó không vào đươc thì chúng ta thử đổi trình duyệt khác. Tốt nhất là dùng GG Chrome.

2. Giao diện sẽ có dạng thế này:

Mọi người click vào chỗ khoanh đỏ

3. Chọn tên 金贤重 - Kim Hyun Joong

4. Click Yahoo! 搜寻 để vote

5. Trang web sẽ tự chuyển đến trang login yahoo để mọi người đăng nhập

Chúng ta có thể login với ID của chúng ta trên Facebook or Google or Yahoo và tận dụng cả 3 loại ID để vote. Mỗi ID vote đựơc 30 lần, vì thế mọi người cố gắng reg nhiều ID để vote nhé. Nếu cần thêm ID thì nhắn ss Mi^^

6. Sau đó ghi tên, email và mã xác nhận như ảnh sau.

Chúng ta chỉ cần làm 1 lần đầu cho 1 ID thôi, còn vote các lần sau thì khỏi vì nó có sẳn rồi.

7. Tiếp theo, chúng ta lại gõ mã số xác nhận lần nữa.

8. Click vào chỗ em khoanh  đỏ bên góc phải màn hình, vậy là hoàn thành 1 lần vote

9. Sau đó trang web  sẽ hiện ra như hình sau:

Mọi người có  2 lựa chọn:

- Lựa chọn 1 (chỗ khoanh đỏ): Đăng tải lên wall của Facebook, mọi người  sẽ nhận 1000 điểm. Dựa vào số điểm này,  mọi người sẽ có cơ hội lên trao giải cho Hyun Joong nếu anh thắng cuộc. ^^

- Lựa chọn 2 (chỗ khoanh màu cam): Tiếp tục Vote.

Nếu mọi người chọn đăng lên Facebook sẽ có thông báo thế này

Sau đó mọi người đăng nhập facebook của mình, nó sẽ hiện ra như hình sau, mọi người bấm share

Cuối cùng trang web sẽ hiện ra giao diện như sau:

Vậy là mọi người đã được cộng điểm facebook rùi

Bình luận

mai ơi, ss cũng có thắc mắc giống ss Quỳnh, em chỉ mau mau  Đăng lúc 7-11-2011 07:02 PM
sau khi vote xong 30 cái mình logout chổ nào hả em ,ss không đọc được tiếng chi  Đăng lúc 7-11-2011 05:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 7-11-2011 19:08:14 | Chỉ xem của tác giả
Trường hợp mọi người chọn lựa chọn 2, tiếp tục vote , chúng ta chọn ô khoanh màu cam

nó sẽ hiện ra hình như sau:

Chúng ta lại tiếp tục nhập mã như trên rùi vote tiếp

Khi đã vote xong chúng ta bấm logout chỗ em khoanh đỏ như hình

Trang web sẽ tự động load về trang chủ, mọi người chọn ô em  khoanh đỏ, rùi  làm lại như các bước ở trên

Bình luận

cảm ơn em, nhiều ID yahoo cũng vote được đúng không em, mỗi ID 30 lần  Đăng lúc 7-11-2011 07:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
 Tác giả| Đăng lúc 10-11-2011 22:05:53 | Chỉ xem của tác giả
Cách vote nhanh trên YAHOO BUZZ

Em nghe các bạn Baidu bảo, khi điền mã số xong, đến bước này:

Thì mình nhấp liên tục vào chỗ khoanh đỏ, càng nhanh càng tốt, thì số phiếu sẽ tăng đấy ạ.

Chú ý:

1. Vì mình click nhiều quá nên nó nháy liên tục, mình đợi nó nháy hết (cho hết số phiếu mình đã click), sau đó đóng lại chỗ dấu X, rồi màn hình sẽ cứng đơ. Không sao cả, cứ tắt web rồi mở lại.

2. Vì phải tắt, mở nên phải chờ đợi nó load, hơi lâu, nên sau khi lam xong buoc nay:

Chung ta có thể mở 5, 6 cửa sổ ra cùng lúc. Vote ở cửa sổ này xong, tắt đi, vote cửa sổ kế tiếp.
Cứ luân phiên như vậy, hiệu quả lắm ạ!

Chỉ cần làm như vậy thì chỉ mất 3, 4 lần điền mã số (nếu chậm thì 5, 6 lần) thì đã đủ 30 phiếu rồi ạ!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 11-11-2011 21:41:49 | Chỉ xem của tác giả
Vote YAHOO BUZZ Đài Loan

Cả nhà ơi! Yahoo Đài Loan đã mở cửa. Mọi người sau khi vote cho Yahoo Hongkong thì vote luôn tiếp cho YH Đài Loan nhé!
Dưới đây là hướng dẫn vote cho YH Đài Loan ! Nó cũng tương tự như YH Hongkong. Mọi người chú ý nhé:

1. Sau khi vote đủ 30 phiếu cho YH Hongkong, mọi người click vào tag Đài Loan ở góc bên phải như hình dưới đây:

2. Trang vote sẽ load lại và mở ra 1 giao diện mới, mọi người chú ý tìm tên Joong bằng cách click vào các ô  e đã khoanh nhé!

3. Sau khi click vào tên Kim Hyun Joong, màn hình vote như dưới đây (tương tự như bên YH Hongkong) -->click vào vị trí khoanh tròn:

4. Click tiếp vào button e đã khoanh tròn:

5. Điền Tên, email và gõ lại dòng mã xác thực:

Đến đây thì các bước vote tiếp theo  như bên YH Hongkong.
Có 1 điểm khác quan trọng là YH Đài Loan ko giới hạn số lần vote của 1 email. Tuy nhiên mã số xác thực của YH Đài Loan thì vừa dài vừa khó nhìn so với YH Hongkong. Cả nhà nhớ 1 lần login thì vote luôn cho Joong ở cả 2 nơi nhé!

Bình luận

em ơi..c thấy HK và ĐL đều có số vote bằng nhau...vậy ko phải như trc kia cũng vote Yh Buzz là vote 1 nơi là đc hả em..hồi đó mình vote bên Asia chứ k vote HK..:-ss  Đăng lúc 12-11-2011 09:58 PM
s ơi , cái yh bên đài í , em bị mắc cái chỗ mà điền tên với mail , sao cái mã nó hok chịu ra cho em nhỉ =''=  Đăng lúc 12-11-2011 12:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách