Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: henetry
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Support] Các hoạt động của Henecia ủng hộ Kim Hyun Joong

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 2-10-2011 12:11:00 | Chỉ xem của tác giả
HƯỚNG DẪN THAM GIA NHÓM STREAM CHO LUCKY TRÊN QQ

I. Muốn nghe nhạc trên Mnet và Melon phải cài phần mềm.

1. Cài Mnet player

vào trang Mnet http://global.mnet.com/index.m kéo xuống cuối, sau đó click vào chỗ e khoanh đỏ đó ạ

tiếp tục click vào chỗ e khoanh đỏ

click tiếp để down về

down về xong, mn cài đặt vào máy

cứ ấn tiếp như vậy, chờ cho nó cài xong, đến đây ạ

thì mn bỏ tick của cái e khoanh đi ạ, rồi finish, vậy là cài xong Mnet player, có thể về máy sẽ bị lỗi font chữ trong phần cài đặt, mn k phải lo ạ, cứ click vào cái nào màu trắng xanh là dc ạ ^^

Khi cài xong, trên máy sẽ chạy phần mềm này, và có thể nghe đc 27 giây của Lucky^^

mn có thể xem thêm chi tiết ở vid này

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 2-10-2011 22:57:03 | Chỉ xem của tác giả
2. Melon làm tương tự,  link down đây ạ

http://www.mediafire.com/?iq77z3cdltr7ypr

mn xem chi tiết cách làm tại đây ạ

e mới làm đến đây, chưa add group kia nữa luôn, h mới đang chuẩn bbij add, mà e lại dốt t.a, k biết nc vs họ tn nữa :(((
để chờ chỉ dẫn của ss Thùy nữa ạ, ss ý đang trans nốt cái mail
mn nhớ xem kĩ cái vid hướng dẫn cài bên melon, có cái bỏ tick giống bên mnet đấy ạ ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 5-10-2011 20:46:53 | Chỉ xem của tác giả
II. Sau khi chắc chắn đã nghe được trên Mnet rồi thì cài QQ để tham gia nhóm

link down http://download.imqq.com/download.shtml. Nhấn vào chỗ Download for PC bên phải để down phần mềm. Tốt nhất nên chọn đường dẫn về máy là desktop chotiện theo dõi.

Down xong thì cài vào máy, cái này chắc mọi người biết hết rồi ạ. Khi thành công sẽ có biểu tượng chim cách cụt trên màn hình desktop.

Cài xong, reg nik tại đây ạ http://en.emailreg.qq.com/cgi-bin/signup/step1?regtype=1

Sau khi reg nik xong, QQ sẽ gửi mail cho mình, mình vào check, lấy ID, điền vào để sign in, pass. ( lúc này chờ hơi lâu, mn chịu khó ạ ^^)

III. Sau khi đã chắc chắn đã có nick trên QQ rồi, mọi người tham gia nhóm theo cách này:

Click vào biểu tượng chim cánh cụt trên màn hình desktop, nó hiện ra bảng như sau:

Mọi người vào search contact.

Chọn tag group, copy ID của Đội ngũ Die Hard Henecians là...XXX..vào. (PM cho henetry để lấy ID này hoặc hỏi các nàng nhà mình đang trên nhóm đều đc), rồi click vào chỗ chữ search

Sau rồi Join và viết câu khẩu hiệu "Hello, I am here to help" vào  ô trống ạ!

Sau đó chờ bên kia chấp nhận mình vào nhóm. Khi họ có tin phản hồi, mình add vào là được.

Khi đã vào nhóm thì tìm ss Choe nào đó... xin ID Mnet theo hướng dẫn của bé Dê dưới đây.

Bình luận

Mọi người hoặc PM, hoặc YH (trytruyrn) cho Mi để lấy ID của nhóm nhé!  Đăng lúc 23-10-2011 04:57 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 23-10-2011 02:14:36 | Chỉ xem của tác giả
Hướng dẫn nghe stream trên Mnet

sau khi mn cài Mnet player vào máy xong thì phải vào QQ để lấy ID, mới có thể nghe onl được ạ
mn nhớ lấy ID từ ss Choe, nik là hyuntime ạ
nếu như ss Choe k onl, mn nhìn ở góc trên bên phải, có cái bảng Group update, thấy mục t2: For IDs:...(nik ai đó) thì mn tìm nik ng đó trong members ngay dưới và pm xin ID.
sau khi đã có ID thì mn thực hiện các bước sau ạ

đầu tiên là mở Mnet Player ra và đăng nhập

nó sẽ hiện ra bảng này, mn điền ID và pass vào ạ, dòng trên là ID, dòng dưới là pass

đăng nhập xong, mn điền vào phần search, gõ tên J bằng tiếng Hàn ạ

tiếp theo, click vào cái ô nhỏ thứ 3 bên tay trái, đó chính là phần alb, mn sẽ thấy các alb hiện ra, click tiếp vào alb Lucky ạ

sau khi click vào alb Lucky, nó sẽ hiện list bài hát, chọn bài Lucky Guy, và add vào playlist

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 23-10-2011 02:23:48 | Chỉ xem của tác giả
sau khi nghe hết bài, mn xóa playlist (cái này ở chỗ ô trống trong Lucky Guy có dấu tick đấy ạ, chứ k phải là trống thế kia đâu ạ ^^)

sau đó logout

nếu có nhiều ID thì chưa cần thoát vội ạ, tiếp tục thực hiện lại các bước như ban đầu,
còn nếu đã hết ID thì mn thoát khỏi chương trình Mnet player.
vào menu:

vậy là xong ạ

mn chú ý là, 1 ID chỉ nghe 1 lần, sau 1h thì nghe lại được.
nếu mn k còn time để nghe thì pm lại cho ng đã gửi ID cho mình.
và còn chú ý này: mn chỉ nghe Lucky Guy, k nghe các bài khác.
trong time stream, mn k được mở bất cứ 1 bài hát nào từ chương trình phát nhạc của máy tính, vì Mnet có thể phát hiện được, nên trước khi nghe, mn nhớ tắt hết nhạc đi ạ'
tiếp nữa là như lời bé Lin nói, mn nên xóa hoặc cop bản Lucky Guy định dạng mp3 sang usb, nếu k sẽ bị tính thêm tiền nghe onl

đây là vid hướng dẫn cụ thể, nếu mn thấy e hướng dẫn hơi khó hiểu ^^

Bình luận

Em hướng dẫng rất dễ hiểu, ss đã thông rồi  Đăng lúc 24-10-2011 09:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
 Tác giả| Đăng lúc 23-10-2011 04:40:27 | Chỉ xem của tác giả
CÁCH NGHE NHIỀU BÀI HÁT TRÊN MNET

Nhà ơi, em làm lại cái hướng dẫn down phần mềm nghe nhạc trên Mnet đây ạ, mọi người down thử xem được không ạ.

1. Vào link: http://www.mnet.com/mnet/guide/m ... r.asp?tab_menu_id=2

2. Click vào chỗ em khoanh đỏ ấy ạ.

3. Click tiếp vào khoanh đỏ:

4. Click tiếp ạ:

5. Chờ nó load xong, click tiếp:

6. Click tiếp:

7. Có thể nó sẽ hiện ra 2 bảng A và B sau đây, mình tắt bảng A đi ạ. bảng B chính là "bảng mặt"^^ của phần mềm mình cần để nghe nhạc đấy ạ.

Bảng A

Bảng B

8. Tắt luôn bảng B, nó sẽ hiện trên nền hình desktop của mình ký hiệu tam giác trắng trên nền đỏ này đây ạ:

9. Khi muốn nghe nhạc, mình nhấp 2 cái liên tục vào hìinh tam giác, nó sẽ ra hình ảnh như bảng B, trong đó có danh sách top 100 bài hát của Mnet.

Mình click vào khung xanh:

10. Điền ID và pass vào khung xanh, sau đó nhấp vô khung đỏ:

11. Cop chữ 김현중 dán vào khung xanh, sau đó click vào khung đỏ để tìm danh sách bài hát của Joong.

12.  click vào các ô vuông nhỏ trước mỗi bài hát của Joong, chọn khoảng 15, 16 bài, sau đó click vào khung nâu phía dưới.

13. Nó hiện ra list bài hát mà mình đã chọn bên phải ảnh. Và cứ thế nghe cho hết thôi ạ. Một bài từ hơn 3 phút đến hơn 4 phút. Nghe xong 15, 16 bài là hơn 1 tiếng.

14. Sau khi nghe hết list, nhấp vô khung đỏ để đánh dấu all bài hát, sau đó nhấp vô khung xanh để xóa list.

15. Vào menu---> khung đỏ để thoát khỏi phần mềm nghe nhạc. Sau đó làm lại từ bước thứ 9 để nghe lại từ đầu.

Nếu mọi người có gặp trục trặc chỗ nào cho em biết em bổ sung thêm ạ.

Bình luận

em đã nghe được rầu, cảm ơn cả nhà  Đăng lúc 23-10-2011 07:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 23-10-2011 10:21:25 | Chỉ xem của tác giả
ss nào đang canh nhà chỉ cho em với, từ hôm qua tới giờ em chưa xin được ID, mà tham gia nhóm vẫn chưa được đồng ý...mệt với cái QQ quá cơ

Bình luận

hix,em xin ID khó khăn quá, toàn bị từ chối thui, may mà có Bu giúp, em streaming được rùi, 5 ID sướng lắm ấy ạ, vậy là cả ngày nay em khỏi tiếc...keke  Đăng lúc 23-10-2011 01:03 PM
Sao ss thấy em bên Group rồi mà, vẫn chưa xin đc ID à?  Đăng lúc 23-10-2011 11:13 AM
em có đang online ko? ss ko thấy em  Đăng lúc 23-10-2011 10:37 AM
Em add rùi mà, ss ui  Đăng lúc 23-10-2011 10:30 AM
em add ss đi 2485750998  Đăng lúc 23-10-2011 10:23 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 23-10-2011 21:08:09 | Chỉ xem của tác giả
Mọi người ơi có phần lưu ý này mọi người cũng nên đọc nha.
Đối với những ID mà hyuntime đưa đó,nếu stream tiếp lần 2 (sau 1h) thì mọi người không cần nhấn vào biểu tượng 5 SAO nữa nha,vì hyuntimes đã vote rồi và 1 ID chỉ được làm như thế 1 lần trong ngày thui.
Với biểu tượng LIKE cũng thế, lần thứ 2 thì nó sẽ hiện trái tim màu hồng, nên mọi người ko cần nhấn like nữa, như thế lượng like sẽ giảm xuống lại.
Nếu ai sơ ý nhấn LIKE thì để ý con số tụt xuống thì nhấn LIKE lại cho nó tăng lên nhá.
Còn nữa, mọi người phải stream xong trước 12pm KST ( tức là 10pm Việt Nam), log out và thoát khỏi Mnet Player trước thời gian này nhé.

Bình luận

dạ ko có gì  Đăng lúc 24-10-2011 09:20 AM
Cám ơn em  Đăng lúc 24-10-2011 09:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 28-10-2011 20:01:22 | Chỉ xem của tác giả
[28.10.11] Hướng dẫn cách vote cho  Hyun Joong @ KPOP Wave’s Best Singer Category:

REGISTER HERE : http://kpopwave.joinsmsn.com/starranking/star_ranking_vote.aspx   by following the instruction below:

Click vào ô bên cạnh ảnh của Hyun Joong để vote.  Vote 1 ngày 1 lần.

Tutorial  shared by @showsu

Bình luận

đã sửa lại link vote nhé:x  Đăng lúc 28-10-2011 11:20 PM
ss ơi, sao e click zô cái web nó bị lỗi zị ss ?  Đăng lúc 28-10-2011 10:31 PM
Link vào trang vote bị lỗi hay gì ấy ss ơi  Đăng lúc 28-10-2011 10:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 29-10-2011 15:59:09 | Chỉ xem của tác giả
Cách vote cụ thể

vào link http://kpopwave.joinsmsn.com/starranking/star_ranking_vote.aspx

cilck vào chỗ vòng tròn đỏ để đăng kí tài khoản