Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Joongie_girl
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Special Project] Chào mừng 38 năm giải phóng miền Nam, thống nhất đất nước 30/4 - Quốc khánh 2/9

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 1-5-2013 05:56:13 | Chỉ xem của tác giả
Wow! Mừng ngày giải phóng dân tộc mà sao chỉ lèo tèo vài người vào chúc tụng vậy ??!! Vui lên chứ, mừng ngày lễ lớn và kế đến là ngày của Vinh Quang Lao Động mà ! Nhanh thật, mới đây mà đã 38 năm . Nhớ ngày nào còn ùn ùn kéo vào ....mà nay đã thấm thóat !!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 1-5-2013 07:50:47 | Chỉ xem của tác giả
Qua!!! V-zone tuyệt vời!!!

Các ca khúc nhạc cách mạng nghe lúc nào cũng thấy hay!!!

Cảm ơn Sub-team đã mang đến những bài hát ý nghĩa như vậy.

Thường các bạn trẻ bây giờ chả bao giờ nghe nhạc cách mạng.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 1-5-2013 10:28:38 | Chỉ xem của tác giả
Dạo này FB có nhiều tin trái chiều, dư luận bị ngập trong những nghi vẫn, nghị luận về vấn đề ý nghĩa ngày 30/4
Là ngày kỷ niệm chiến thắng, là ngày để ăn mừng, hay là ngày để tưởng niệm những đau thương mất mát, những sai lầm những bi thương ?
Cá nhân mình cho rằng, dù chuyện gì đã xảy ra, dù máu và nước mắt, thì việc nhuộm đỏ FB với niềm tự hào tôi là người Việt Nam chẳng có gì là sai trái
Cảm ơn ngày hôm qua, cho tôi ngày hôm nay, và sẽ cố gắng cho ngày mai
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 1-5-2013 11:08:36 | Chỉ xem của tác giả
Joongie_girl gửi lúc 30-4-2013 13:13
Quê hương Việt Nam - Anh Khang ft Suboi

Nghe hay quá!
Khi nghe mà trong lòng cứ rạo rực, bồi hồi kiểu gì ấy! lâu không nghe mấy bài cách mạng, thấy thể loại này sẽ không bao giờ bị phai mờ như dòng nhạc trẻ hiện nay!
Thanks subteam nhé!

Bình luận

đây không phải là nhạc đỏ nhá ;)  Đăng lúc 5-5-2013 09:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 1-5-2013 11:14:54 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn các bạn nhiều nhé ^^
2 bài hát này đều rất hay và có ý nghĩa, nghe mãi k chán luôn. Biết ơn công lao cha anh đi trước để cố gắng sống tốt cho hiện tại và tương lai.
Chúc mọi ng ngày nghỉ lễ cuối cùng vui vẻ và trở lại làm việc thật tốt, nhiều thành công!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 1-5-2013 14:00:22 | Chỉ xem của tác giả
Mình hay nghe nhạc của anh Tạ Quang Thắng- rất ghiền một trog những sáng tác của anh,chính là bài "Lá cờ" một bài hát hay và ý nghĩa, ca từ trog trẻo,dễ nghe mà nghe xog là cứ thích hát theo hoài{:161:}
Cả bài của Anh Khang và Suboi nữa, nghe dìu dịu, thấy đã
2 ngày lễ lớn, đc nghe 2 bài hát về quê hương,đất nước cảm thấy thật thiêng liêng, và thật hạnh phúc vì đều mang dòng máu Việt,một tinh thần Việt{:176:}

PS: mình rất thích những bài hát về quê hương,đất nước+những sáng tác của Tạ Quang Thắng{:179:}.Mong subteam tiếp tục làm các dự án khác về âm nhạc của TQT, hình như mình chưa nghe kites làm về mất sáng tác của TQT thì phải. Hóng {:149:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 1-5-2013 16:50:36 | Chỉ xem của tác giả
bài Lá cờ hay thật đấy, giai điệu vs lời bài hát rất ý nghĩa.
Luôn luôn tự hào là người Việt Nam, dù có chuyện gì chăng nữa
Cám ơn subteam đã làm một project ý nghĩa như thế này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 1-5-2013 21:56:51 | Chỉ xem của tác giả
Giờ mới com new cho bé Mi.

Đàu tiên là chúc mừng và cám ơn nhà V thân yêu là đã làm vid về nhạc tiền chiến mừng ngày độc lập thống nhất của đất nước ta, cảm động lắm :x.

Lời bài hát rất hay và ý nghĩa,project rất tuyệt. Hôm qua xem pháo bông bắn lên mà cảm giác như 38 năm về trước .

Một lần nữa cám ơn subteam rất rất nhiều , cám ơn bé Mi đã mời sis :x

À lên Mod rùi , chúc mừng bé nha , không thông báo cho sis một tiếng nào hết á sis gửi quà chúc mừng chứ , hi hi.

Bình luận

:x hihi e lên mod cũng có báo ai đâu ạ =)) cám ơn ss nha :x  Đăng lúc 2-5-2013 09:23 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 2-5-2013 10:48:36 | Chỉ xem của tác giả
Mỗi lần nghe bài lá cờ là 1 lần xúc động. Ai nói thế hệ trẻ ngày nay không yêu nước, Không biết hát những bài ca yêu nước.
Dù cho những bài hát kiểu mì ăn liền, thị trường vẫn nhiều hơn nhưng mình tin rằng, khi mọi người đã chán  mì ăn liền thì họ sẽ lại quay lại với món cơm truyền thống của người Việt Nam.
Chính vì thế mà mình luôn ủng hộ và yêu quý Anh Khang, Quang Thắng. Các anh hãy cứ theo đuổi dòng nhạc của mình nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 2-5-2013 17:20:20 | Chỉ xem của tác giả
tks sub team nhiều....toàn là bài hay.....

tiện đây cho mình hỏi....kites có làm phim về chiến tranh of dân tộc VN ko ??>>>

nếu có thì cho xin cái link nhé....rất thik coi phim thể loại chiến tranh...

Bình luận

Hiện tại ở khu V mình không làm sub cho film bạn ạ ^^.  Đăng lúc 2-5-2013 05:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách