Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: minzthu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Special Gift for Christmas][NTV 2011 SP] Ranma 1/2 - Aragaki Yui, Kaku Kento, N

[Lấy địa chỉ]
131#
Đăng lúc 28-12-2011 22:42:55 | Chỉ xem của tác giả
hô hô..Ranma nữ xinh quá đi...
bộ truyện thời thơ ấu của mình...lâu lâu đọc lại vẫn cười chảy nc mắt..
Tks subteam nhá...iu iu nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

132#
Đăng lúc 29-12-2011 00:30:18 | Chỉ xem của tác giả
Vừa xem xong Ranma vô bình luận ngay:
Cốt truyện của tập SP : Sáng tạo nhưng ko hay, nhiều chi tiết bất hợp lý (vd: ba ranma ko nhận ra con mình, nhân vật phản diện nhìn yếu và chán, nhất là tụi lâu la không biết ở đâu ra)
Đánh giá: 6đ
Kỹ thuật làm phim: ngoài kamejoko (Thực ra Ranma ko có skill này), các hiệu ứng khác nhìn không thật (bay, nhảy thô, võ công như múa, chỉ có kendo nhìn khá). Dù gakky rất cố gắng nhưng chị chỉ đóng đạt phần kendo thôi, võ công còn kém, anh đóng ranma thì đỡ hơn nhưng vẫn tệ.
Đánh giá:7 (nhờ Kuno ultimate và Kamejoko)
Cảnh quay: Cảnh rất quen, cây cầu nhìn giống như trong 1 phim cũng của gakky đóng, Trường học nhìn không đẹp, nhà Kuno đáng lẽ phải kiểu truyền thống danh giá, ở đây để kiểu Tây. Võ đường Tendo thì chuẩn, đường đến trường cũng khá giống truyện => Sự cố gắng của đạo diễn
Đánh giá:8.5
Nhân vật:
  -Ranma: Ranma nữ đóng khá đạt, nhất là đoạn "giả nai" võ công thì hơi yếu nhưng vẫn xem là tốt. Ranma nam thì đánh võ đẹp nhưng mà giống múa Wushu, không có lực, phải dùng kỹ xảo để biểu diễn lực. thêm cái nữa là bím tóc nhìn là thấy giả rồi, tạo hình trang phục hơi yếu (xấu).
Điểm: 7.5đ
  -Akane: Bỏ qua vấn đề về võ thuật, Gakky hóa thân thành Akane rất hoàn hảo. Akane xinh hơn nhiều so với trong anime, cử chỉ và hành động đều rất nhập vai. Nhất là lúc đánh kendo thì gakky đánh xuất sắc.
Điểm: 9
  -Kuno: Blue Lightning Samurai diễn tả đúng tính chất của nhân vật, supper cool cho đến khi bản chất "pervert" hiện ra. Nhân vật này thực sự thành công
Điểm : 9
  -Kasumi: được gọi như là perfect girl trong Ranma, thực sự đáng tiếc là Kasumi trong SP này có vẻ như bị mất trí ( đặt chảo nóng vào tay Mr.Tendo, nấu 1 bữa ăn 5h)
Điểm: 6
  -Nabiki: Khá hợp với phong cách girly và tham lam, nhưng Nabiki làm trong Club làm hỏng hình tượng cool, biến Nabiki thành 1 girl moi tiền thực thụ chứ không phải chỉ là sở thích
điểm:6.5
  -Dr.Tofu: Perfect là những gì mình đánh giá cho lão này. Dù tạo hình hơi già (cho hợp với Kasumi) tuy nhiên diễn xuất của chú ấy khá chuẩn, trong phim này vai này duy nhất diễn được 100% giống truyện
Điểm : 9.5
  -Mr.Tendo và Mr.Saotome: panda nhìn không cute, 2 diễn viên này diễn khá ở vai trò hài, ở vai trò chính thì Saotome diễn tốt còn Tendo không có nét của 1 võ sư ( Trong truyện thì Tendo rất cool)
Điểm: 7.5
Các nhân vật phụ khác (Kosunkugi, mấy girl ở trường, lũ vô dụng ở CLB thể thao...) diễn hơi gượng, làm cho phim có vẻ không được chuẩn bị tốt)
điểm: 6
  Nhân vật phản diện: Ông trùm đóng tàm tạm, còn lũ lâu la thì quá kém, nhìn như 1 lũ ăn hại, thà cho mấy con alien như phim Sentai còn hay hơn.
Điểm: 6
Cách tính: (3xcốt truyện + 2xCảnh quay + 2xKỹ thuật + 2x(Ranma+Akane)+các nhân vật còn lại) / 18
Kết quả đánh giá: 7.4
Phim có cốt truyện tạm, giữ được phong cách hài hước của Ranma, cảnh quay tốt, kỹ xảo nhiều cho thấy sự cố gắng của người làm phim (Nhật ko có thế mạnh làm phim kiếm hiệp) các nhân vật chủ chốt đóng đạt, các nhân vật phụ cần nhiều sự cố gắng. Nếu có thể thành Live-action drama, thì nên để Nabiki trở lại trường, trang phục của Ranma nên thay đổi, Tendo bớt "bựa" 1 chút, không nên dùng kỹ xảo mà thay vào đó nên tập trung vào võ thuật nhiều hơn.
Ý kiến của riêng mình thôi, 7.4 cho 1 live action khó làm chứng tỏ người làm phim đã rất cố gắng, mong rằng SP này thực sự có thể trở thành Live-action vì mình là fan ruột của Rumiko và Ranma      

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +20 Thu lại Lý do
minzthu + 10 Cảm ơn bạn
iamqa_2512 + 5 Bài viết hữu ích!
daodiep-ech + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

133#
Đăng lúc 29-12-2011 10:44:38 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay quá....
Đã từng xem hoạt hình rùi
Không ngờ giờ lại làm cả phim nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

134#
Đăng lúc 29-12-2011 23:32:52 | Chỉ xem của tác giả
Hồi nhỏ đọc truyện cười bể bụng lun, giờ lại có film xem nữa, thích quá :D
Thanks Sub team nhá :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

135#
Đăng lúc 30-12-2011 15:10:46 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là mình vừa xem xong phim . Phim quá hay cười đau cả bụng hahaha Thanks. Cho mình hỏi là phim này không biết nó còn định làm phần tiếp ko. Kết thúc thế này phì phí quá :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

136#
Đăng lúc 30-12-2011 19:41:39 | Chỉ xem của tác giả
Minh là thành viên mới! Chào cả nhà!
Công nhận phim de thuong ghê! Bạn đóng vai Ranma nũ i' xinh và de thương wa'!
Nhung ma Yui trong phim này thấy hơi nhạt!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

137#
Đăng lúc 30-12-2011 21:25:04 | Chỉ xem của tác giả
Phim này xem rất hay! Mình đánh giá là vậy!
Dàn diễn viên thì trong đó mình kết vai Akane nhất! Người đâu vừa xinh đẹp,vừa dễ thương! Đóng vai Akane thì quá chuẩn rồi!
Tiếp theo đó là Ranma nữ! Nhìn dễ thương,lại có thân hình nhỏ nhắn y như trong truyện vậy!
Dàn diễn viên phụ cũng rất hấp dẫn,mình chỉ thấy không thích bọn ông thầy hiệu phó cho lắm!! Mặc dù là phong cách mắc cười thiệt nhưng làm hơi quá nên cảm thấy chán!
Võ thuật nhìn đẹp mắt,nhưng không cảm giác mạnh mẽ cho lắm!
Nói túm lại là mình mong Ranma này sẽ ra nhiều tập,nhiều phần như trong truyện!
Mình rất muốn nhìn thấy nhiều nhân vật phụ hơn nữa cơ (Như: Hibiki,Musu,Ukyo,Sanpo,Happosai,...)
Chắc chắn là sẽ hấp dẫn vô cùng!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

138#
Đăng lúc 30-12-2011 21:55:42 | Chỉ xem của tác giả
aaaaaaaaaaaaaaaa phim nài e đọc truyện ùi hài dã man lun mà nó chỉ có một tập thui nhỉ chán quá sao không làm dài tập nhỉ xem cho thích {:297:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

139#
 Tác giả| Đăng lúc 1-1-2012 00:09:35 | Chỉ xem của tác giả
Sau đây mình xin tổng kết và trao thưởng cho các bạn đã tham gia dự đoán giờ ra phim cũng như giật Tem và Phong bì.

Người dự đoán gần đúng nhất giờ ra phim là bạn hatxihoi09 - Bạn ấy dự đoán giờ ra phim là 13h13' - 24/12
Người giành Tem là bạn kuny - Người bình luận đầu tiên trong post chứa cap hình của Shjv4
Người giành Phong bì là bạn piz.burberry - Người comment ngay sau post chứa cap hình của Shjv4

Có 1 chú ý nhỏ thế này, dù bạn Kuny cũng là người comment ngay sau post của Shjv4, nhưng kuny đã giành được tem, nên comment của bạn ấy ko được tính, và phong bì được tính từ comment của bạn tiếp theo - bạn piz.burberry.

Cảm ơn các bạn đã tham gia dự đoán và giành nhiều tình cảm cho bộ phim. Chúc mừng các bạn đã đoạt giải, mình đã trans tiền cho các bạn (tiền thưởng ko bao gồm VAT) các bạn vui lòng "bình luận" dưới post này để confirm giúp mình nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

140#
Đăng lúc 2-1-2012 15:41:29 | Chỉ xem của tác giả
làm ơn cho em hỏi có ai có soundtrack của phim này không.Xem xong phim này thấy rất hay và music cũng hay nữa em tìm trên mạng mãi nhưng không tìm được . Mong mọi người giúp đỡ

Bình luận

mình mới update link download PV themesong của Một nửa Ranma ở trang 1, bạn quay lại để down nhạc film nhé ^^  Đăng lúc 15-1-2012 09:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách