Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Bluebell.2801
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Special days] Giải phóng Miền Nam 30 - 04 | Quốc tế Lao Động 01 - 05

[Lấy địa chỉ]
Trả lời thưởng 150 Sức gió Trả lời 3 Sức gió giải thưởng! Mỗi người 1 lần
69#
Đăng lúc 9-4-2012 10:04:24 | Chỉ xem của tác giả
em cũng tham gia ủng hộ ss
30/4 và 1/5 của em là ngày nghỉ
hôm đó sẽ có nhiều bạn về Cần thơ thăm em
sao đó tổ chức đi chơi, đi hát và ăn
còn tình hình sau thì tới mới biết được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 8-4-2012 14:29:47 | Chỉ xem của tác giả
30 tháng 4 trong tôi

30 .4 là  ngày  khi tôi sinh ra tôi không hề biết ,chỉ biết hầu bé cỏn con tôi có nghe mẹ kể dai dẳng cho tới bây giờ ,,dù bây giờ gia đình đả sung túc hơn trước :
giải phóng rồi khổ lắm con ơi ,có tiền củng không mua gạo được
,,còn trai tráng ở nhà mấy ổng bắt đi kinh tế mới ,,,
cha tôi có vợ  con rồi mấy ổng  củng bắt
nội tôi và mẹ khóc  xin  quá trời ,,củng không chịu thả ,,
May quá lên tới trển ,,thấy mặt cha tôi ta thương hay sao ấy ,,mấy hôm cái cho về ,,

,,mình chỉ nghe mẹ kể luyên thuyên như thế ,,chia sẻ ít dòng ,mọi người đừng cười

30.4 bây giờ đổi mới ,,cái gì củng mới ,chỉ mong 'chúng mình ' củng đổi mới ,,

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
bluebell_2801 + 1 đâu ai cười :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 8-4-2012 07:25:41 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3 Sức gió

tanpopo126 gửi lúc 5-4-2012 15:40
xin lỗi nhé!
dù rất cảm kích công sức và tấm lòng của các bạn khi tổ chức những cu ...

Đúng rồi đó bạn. Dù mình là người Bắc nhưng mình nghĩ ngày giải phóng miền Nam nên viết về miền Nam sẽ hay hơn.
Trời ơi, bó tay với các bạn. Ngày giải phóng thủ đô là 10-10 mà.
Mình nghĩ rằng 30-4 thì viết về TP.HCM còn 10-10 sẽ viết về Hà Nội
Như thế sẽ hay hơn, nhỉ.

Bình luận

À, hóa ra vậy. Mình chỉ đóng góp ý kiến cho vui thôi chứ đâu có gì đâu. Bạn dùng từ bỏ quá nghe nó nghiêm trọng quá :)))  Đăng lúc 8-4-2012 05:22 PM
Biết là không hợp lý nhưng đó là suy nghĩ của riêng mình^^  Đăng lúc 8-4-2012 02:53 PM
thì mình chỉ dám cảm nhận những điều mình có thể dùng các giác quan của mình trực tiếp cảm nhận. DO đó ích kỷ chỉ thưởng viết về HN   Đăng lúc 8-4-2012 02:52 PM
nên không thể quên ngày 30.04 là ngày GP miền Nam :), chỉ có điều sơ suất mong bạn bỏ quá cho. CÒn viết về cái gì   Đăng lúc 8-4-2012 02:51 PM
Mình sống tại HN nên không thể không biết ngày GP thủ đô là 10.10. Và năm nào cũng đc nghỉ ngày giải phóng toàn quốc thống nhất  Đăng lúc 8-4-2012 02:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 6-4-2012 21:25:56 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3 Sức gió

Hà Nội à. Có lẽ không sinh ra và lớn lên ở đây nên cũng chẳng dám nhận đây là quê hương :P

Nhắc đến Hà Nội, chỉ đơn giản đó là nơi đang sống, đang trải qua những ngày tháng miệt mài với vòng quay hối hả của cuộc đời. Nhưng chính vì thế, Hà Nội trở nên thân quen, đơn giản, gần gũi, ... đến nỗi trong câu chuyện bình thường với bạn bè khi vui vẻ hay lúc cô đơn một mình viết một bài thơ, cũng sẽ tự nhiên sẽ nhắc đến. Như bài thơ ở dưới, viết cách đây cũng khá lâu

Anh à ...
Đêm Giáng sinh Hà Nội không có tuyết
Thông im lìm rủ nhành lá đơn côi
Người dạo phố áo len không cài vội
Gió bên hồ chỉ vừa giá ngón tay

Chẳng có đâu hương đêm lạnh ngất ngây
Chẳng có anh sóng lòng dâng đáy mắt
Chẳng có em giọng nói cười trong vắt
Chỉ nhớ thương...
Chỉ vấn vương ...

Em lang thang như cơn gió vô thường
Không thấy anh gió cứ hoài mê mải
Vượt không gian qua đại dương bất bại
Đến bên anh phủ ấm cánh môi mềm

Tìm hơi ấm bàn tay anh trong đêm
Nhưng chỉ thấy ngón tay em run lạnh
Ước có thể mượn thiên thần đôi cánh ...

Người ta sẽ không nhớ không thương những thứ bên cạnh mình cho đến khi rời xa, một cách vô thức trong lòng sẽ mãi hướng về
Có lẽ, Hà Nội sẽ trở nên đặc biệt đẹp đẽ hơn, một ngày nào đó khi tôi rời xa

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
bluebell_2801 + 2 Người ta sẽ không nhớ không thươ.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 6-4-2012 14:44:14 | Chỉ xem của tác giả
Vì bài hát ss  bluebell nghe mà mình cũng đang có tâm trạng viết lách 1 chút, ko hay cũng đừng ném đá mình nghen!! ^^
Hà Nội trong tôi là...
.Những quán xá vô ý thức rác bẩn vứt bừa bãi trên đường sang hôm sau ai đi thể dục cũng bất bình và khổ cho những cô chú lao công vất vả..
.Những con người vô ý thức đi xem mà cứ vừa đi vừa khạc nhổ rất mất vệ sinh và vô văn hóa…
.Những cái vãy chèo kéo khách vào quán gây nguy hiểm cho người đang tham gia giao thông trên đường…
.Những cái xấu hổ khi ngồi nc vs 1 ng` bạn nước ngoài (VD lần ở quán nước ven đường… ng` bận nước ngoài ấy đã nhặt túi rác của ng` ra vứt bừa ra vỉa hè vào thùng rác trong khi mình là ng` Hà Nội ngồi ngây đấy và nhìn)
.Những hôm nồm trời bẩn đến phát sốt phát rét, nhà thì sung nước đến ghê, mưa phùn bẩn kinh người..
Đó là lý do vì sao mình không muốn về Hà Nội khi có 1 thời gian sống bên nước ngoài.. chỉ nghĩ đến thôi mình đã thấy xấu hổ về VN đến nhường nào .. ra đến sân bay mình đã khóc không muốn về và hiểu được lý do tại sao mình như vậy, được sống ở 1 đất nước phát triển văn minh, đường phố sạch sẽ và thời tiết khá dễ chịu về Vn làm ji` cơ chứ

Thế nhưng
Hà Nội trong tôi là...

.Những người bạn thân thiết cùng chung ngôn ngữ…
.Những nét rất riêng về con người cũng như phong tục không đâu có…
.Những tô phở nóng hổi buổi sáng, mùi quạt chả thơm lừng phang phảng từ nhà ai kia…
.Những tiến bộ về các mặt văn hóa xã hội ( nói vậy chứ cũng còn có nhìu điều chưa hài lòng lắm)
.Những mùa hoa nở rộ đẹp 1 góc trời, 1 con phố…

Mình đang viết về Hn như chủ thớt nói chứ ko có ý vào nội dung của mấy ngày 30.4 hay 1.5 nhá!! Mình cũng khá là người hướng ngoại nên nhiều thứ mình hay đem đi so sánh, thế nên nếu bạn nào có không bằng lòng với mình về cách nói của mình thì cũng mong các bạn hiểu cho!! Không hẳng là mình ko yêu Hà Nội mà là mình thấy Hà Nội vẫn phải cố gắng nhiều để xứng đáng là 1 thủ đô thật phát triển chứ đừng chỉ có một số mặt mà phải là mọi mặt nhưng cũng không nên làm mất đi phong cách riêng của Hà Nội.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
bluebell_2801 + 2 :xxx

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 6-4-2012 10:54:33 | Chỉ xem của tác giả
bluebell_2801 gửi lúc 5-4-2012 22:49
Thiệt là ngại, vì cũng chính bởi 20 năm sống trên đời từ lúc mình biết ngày 30 -  ...

ko có j bạn ạ
biết sai mà sửa là dc rùi, con người ai chả có lúc sai lầm
mình tuy chưa sống ở Hà Nội 1 cho trọn 1 ngày nào, nhưng tình yêu mình dành cho Hà Nội cũng rất nhiều, góp phần lớn vào tình yêu đó cũng bởi những bài hát về Hà Nội.
Mình sống trong TP Hồ Chí Minh cũng đã dc 6 năm và cũng sắp phải xa nó, nên mình cũng yêu nó lắm.
Đi nhiều nơi mới nhận thấy rằng nước Việt Nam mình đẹp vô cùng

Bình luận

Tks bạn dã nhắc nhở mình :x  Đăng lúc 6-4-2012 02:53 PM
:). Có những cái sai thông cảm được, có những cái sai thì không. Như cái này chả hạn. Đánh vào tri giác người khác là sự ấu trĩ thiếu kiến thức :)[/co   Đăng lúc 6-4-2012 02:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 6-4-2012 10:16:55 | Chỉ xem của tác giả
bluebell_2801 gửi lúc 5-4-2012 22:57
Không có đâu nàng, tổ chức game cần nhiều thứ, mà beo thì ko đủ điều kiện bây gi ...

Ờ , có gì sau này cần trao giải nhì thì bảo mình để mình chuyển cho bạn ý luôn
Chứ trans qua lại lại mất oan tiền thuế :D

Beo bận rộn lắm hả? Khổ, bận đến mấy cũng cố dành thời gian mà nghỉ ngơi cho đủ nhá để giữ gìn sức khỏe nha :)

Bình luận

Uhm... mình có nhờ bạn quản box giúp mình nhưng không ổn lắm :D  Đăng lúc 6-4-2012 02:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 6-4-2012 02:45:21 | Chỉ xem của tác giả
bluebell_2801 gửi lúc 5-4-2012 22:49
Thiệt là ngại, vì cũng chính bởi 20 năm sống trên đời từ lúc mình biết ngày 30 -  ...

ko sao đâu mà...
ai mà chả sai....sai mà nhận là tốt rồi..
mà h pót bài lun hả mod?
bao h chấm và khi nào trao thưởng?

Bình luận

trời có thi đâu mà chấm =)). Là cảm xúc, mình đọc mà thích thì trao thưởng thôi :)). Hok có thời hạn ;))  Đăng lúc 7-4-2012 04:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

61#
Đăng lúc 5-4-2012 23:04:22 | Chỉ xem của tác giả
feng_shishi gửi lúc 5-4-2012 21:33
em chỉ hỏi thế thôi
khi nào em cấn thi em sẽ bay đi kiếm ss
ss có yahoo cho em xin đi  ...

ss nói thiệt mà, ss hok biết nhiều về máy tính, mạng mẽo gì lắm đâu :)), trao mấy cái đó vào tay ss là *giao trứng cho ác" đó, *lợn lành thành lợn què* là điều tất yếu nè =))

yh của ss y như nick kites vậy đó, mờ ss hiếm khi ol lắm, tại ss bận, hem 888 được :((. Nếu em đợi ddowcj thì sau này khi nào ss rảnh sẽ 888 với em nhiều qua yh ;)).

Bình luận

ok khi nào rãnh mình sẽ 88888  Đăng lúc 5-4-2012 11:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 5-4-2012 22:57:02 | Chỉ xem của tác giả
h0rtensia gửi lúc 5-4-2012 21:33
Hì, Thank nhá :D Đang lượn lờ khắp nơi để đi khoe quần mới mà , nên có ai khen là ...

Không có đâu nàng, tổ chức game cần nhiều thứ, mà beo thì ko đủ điều kiện bây giờ. Cái đó chỉ là vì yêu nên một phút ham hố :((. Thiệt là mỗi ngày beo chỉ ghé qua box được chút ít rồi lại quay ra lo việc đời sống thực. bận rộn và thực sự thấy mệt mỏi :((.

Hì hì, phần bạn tự nguyện đóng góp kia beo sẽ nhận, nhưng cứ giữ lại đó nha, khi nào có com nào cảm xúc dạt dào hay thì mình nhắn bạn tặng quà cho mem đó nha :))

Beo buồn ngủ ghê gớm, ước chi có thêm 6 tiếng mỗi ngày :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách