Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: ღ♥Nh0kBj♥ღ
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[SNOW]"Người Ấy Trong Mắt Em" - Hãy nhắn gửi yêu thương đến thần tượng của bạn <3

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 17-12-2016 10:46:29 | Chỉ xem của tác giả
Bài dự thi event “Người Ấy Trong Mắt Em”

Họ và tên thí sinh: Phạm Khuyên

Hình ảnh/ gif dự thi:

Lời nhắn gửi yêu thương đến thần tượng của bạn: Cái mặt đẹp trai như thế này chẳng muốn tô vẽ gì lên khuôn mặt đó cả )) Đôi khi yêu quá thương quá rồi chẳng biết nói sao cho hết cả. Thôi thì chúc anh luôn hạnh phúc, luôn vui và cười thật tươi bên chị dâu của chúng em nhé :v :v

Bình luận

Bạn vào link bài thi trên fanpage kêu gọi bạn bè vote cho mình nhé: https://goo.gl/mUYmLE  Đăng lúc 21-12-2016 10:17 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 17-12-2016 13:04:27 | Chỉ xem của tác giả

Họ và tên thí sinh: Nguyễn Thị Khánh Phụng
Link facebook: https://www.facebook.com/theresakhanhphung
Hình ảnh/ gif dự thi:
Lời nhắn gửi yêu thương đến thần tượng của bạn:

[Ước gì có ai đó dịch luôn những lời này sang tiếng Hàn và gửi cho anh, chứ trình của em còn gà quá chưa viết nổi ]

Nói luôn là em chỉ thua anh có 1 tuổi thôi. Vậy mà em vẫn còn mơ mộng như gái mười mấy vậy Vì anh, em đã làm những việc mà nhiều người nhìn vô sẽ tưởng em bị điên rồi.
Em biết anh từ ngày anh mới debut. Nhưng lúc đó em chỉ nghĩ "Uh đẹp trai đấy!" chứ không có chút gì gọi là "rung động". Mãi sau này em thích... Wooyoung, rồi thích 2PM, rồi mới thích anh Và càng tìm hiểu về anh thì em càng thích anh nhiều hơn nữa. Không chỉ vì vẻ ngoài của anh, mà vì anh học giỏi này, thông minh này, sáng tạo này, chính trực này, vui tính này. Em thích anh vì anh không lòe loẹt, kiểu cách như các sao nam khác, mà rất bình dị. Với anh, em có thể chỉ cần dùng tiếng Anh thôi cũng được Ước mơ của em là gặp 1 người có thể vừa nói tiếng Anh, vừa nói tiếng Hàn với em --> Anh là quá chuẩn rồi
Em thích Hàn Quốc lâu rồi, thích tiếng Hàn lâu rồi, nhưng vì không có điều kiện học, em đành tự học ở nhà. Cuộc sống ở VN quá khó khăn với em, với một đứa trình độ như em, rồi ước mơ được gặp anh một lần, được đứng gần anh chút thôi, hay chỉ cần nhìn anh xa xa thôi cũng được, em đã quyết định sang Hàn. Nghe có vẻ đơn giản nhưng làm gì có chuyện dễ như thế. Em làm gì có tiền? Tích cóp được một chút và vay mượn là chính, em đặt chân xuống Seoul với bao ước mơ, về cuộc sống tương lai, về anh. Em cũng bon chen đến trước công ty vài lần, mà có bao giờ gặp được anh đâu? Thật ra em biết em cần phải đến thường xuyên hơn nữa thì tỷ lệ gặp anh mới cao được. Nhưng em không rảnh đến mức ngày nào cũng ra công ty hóng anh. Em phải đi làm! Hay nói một cách chân thực hơn, là em phải cày! Kì nào cũng như kì nào, em cứ quay cuồng với suy nghĩ làm sao để đủ tiền học phí. Cũng còn may là 2PM không tổ chức concert trong thời gian này chứ không thì em cũng không biết lấy tiền vé ở đâu ra. OkCat party của anh em cũng muốn đi, nhưng cũng vì lúc đó, sợ là em còn chưa kiếm được việc làm khác, tiền không có lấy gì mà đi. Mùa đông ở đây khổ thật. Mấy chỗ em làm nói mùa đông ít hàng/ít khách nên cho em nghỉ cái rụp, làm em chới với bơi giữa cái lạnh tê tái âm 4-5 độ, và đợi đến tháng 1 sẽ còn lạnh nữa. Vậy mà cũng chưa có chỗ nào ổn định để em làm... Em không sợ lạnh, không sợ đói, chỉ sợ không có tiền đóng học phí thì em sẽ phải về, sẽ khó có cơ hội gặp anh hơn nữa. Rồi em mơ 1 ước mơ nhỏ nhoi... Thật ra đó mới là ước mơ lớn của em, nhưng thứ nhất là ngành đó học phí cao, thứ 2 là ngành đó không dạy bằng tiếng Anh, mà trình tiếng Hàn của em thì... nên em đành phải chọn ngành khác. Hôm rồi đọc tin thấy anh nói anh sẽ học ngành đó luôn, em vui quá, vì biết đâu em được gặp anh trong lớp? Khả năng anh chọn trường em cũng khá cao, vì chẳng phải Junho, Chansung và Wooyoung đang học ở trường em luôn đó sao? Và trường em cũng khá nổi tiếng với ngành đó đó sao? ^^
Túm lại, để gặp anh, em không ngại khó ngại khổ. Dù cùng 1 bầu trời nhưng chưa gặp anh lần nào, em vẫn hi vọng sẽ được gặp anh, thật gần, trong một tương lai không xa. Chỉ cần anh quay sang nhìn em một cái, dùng nụ cười nhẹ hạ gục trái tim gái già nhưng non nớt của em, em cũng mãn nguyện. Hãy hi vọng về ngày mai tươi sáng đó...

Bình luận

Wow, ấn tượng với bạn. Vì không phải ai cũng muốn thì làm được. Bạn dám đi, với ước mơ học hành cùng ước mơ gặp thần tượng của mình. Chúc may mắn  Đăng lúc 21-12-2016 12:07 PM
Bạn vào link bài thi trên fanpage kêu gọi bạn bè vote cho mình nhé: https://goo.gl/mUYmLE  Đăng lúc 19-12-2016 07:40 PM
Mình nghĩ yêu một nghệ sĩ đến mức liều lĩnh và nợ nần chồng chất thì nó thật sự là phù phiếm và ko có lối thoát.  Đăng lúc 17-12-2016 02:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 17-12-2016 14:42:31 | Chỉ xem của tác giả
Họ và tên thí sinh: Nguyễn Thị Thu Hoài
Link facebook: https://www.facebook.com/Chanhmuoi
Hình ảnh/ gif dự thi:

Viet Nam, 17/12/2016
Thân gửi Youngjae - bias của mình!
Lời đầu tiên, cho mình xin lỗi vì dù bằng tuổi 2 thằng quỷ nhỏ nhà cậu mà lại xưng hô thế này, nhưng có lẽ vì cậu hiền quá, ngơ quá nên luôn bị chúng nó bắt nạt, chẳng ra dáng hyung gì cả.
Có lẽ cậu là người có xuất phát điểm thấp nhất trong GOT7 trước khi debut, không có bất kì thứ gì ngoài tài năng còn nhiều thiếu xót, ngoài niềm đam mê ca hát cháy bỏng. Trước khi làm trainee 7 tháng ở JYP, chắc hẳn cũng đã có nhiều cái 7 tháng gian khổ, khó khăn không kém trong cuộc sống để theo đuổi đam mê. Chắc cậu đã vất vả lắm để theo kịp mọi người, để có GOT7 như ngày hôm nay, thực sự cảm ơn cậu vì điều đó.
Youngjae 2016 đã rất khác so với 2014 rồi đúng không? Mình đã xem một số show của GOT7 từ những ngày đầu mới debut đến tập mới nhất, YoungJae ngơ ngơ, đần đần, không nói được gì nhiều ngoài câu: “Xin chào. Mình là Youngjae của GOT7”, thời gian lên sóng chỉ vài phút hồi đó đã dần biến mất, thay vào đó là một người hoạt bát hơn, nói nhiều hơn, làm aegyo cũng moe lắm, đã biết bật lại các hyung rồi nhỉ.
Và còn chuyện cậu bị pháo hoa bắn trúng người trong Fanmeeting ở Manila nữa. Một người nhát cáy khi bị giật mình, mà lúc đó dù bị thương vẫn cố gắng quay lại sân khấu để tiếp hát. Cậu thực sự đã trưởng thành qua từng ngày và chuyên nghiệp hơn rất nhiều.
Nhưng điều làm cậu trở thành bias của mình chính là tài năng của cậụ, chất giọng ấm áp, nội lực của cậu. Có thể bên ngoài cậu luôn nở nụ cười đậm chất “Youngjae”, luôn thích làm trò con bò trọc ghẹo các hyung, luôn mang đến niềm vui cho Ahgase nhưng sao những bài hát của cậu lại da diết, đau đớn, làm người nghe phải suy nghĩ đến thế. Âm nhạc của cậu làm mình thấy nhẹ lòng, vơi bớt nỗi buồn hơn. Âm nhạc có thể xoa dịu mọi nỗi đau phải không? Thật sự mình rất thích và mong chờ những bài hát tiếp theo đó nha.
Có thể những điều này là quá ít về cậu, nhưng đó là tình cảm của mình dành cho cậu và nó sẽ không chỉ dừng lại ở đây. Các cậu sắp kỉ niệm 3 năm debut rồi, có thể 2 tuần support GOT7 không thấm thoát vào đâu so với 3 năm nhưng nhưng tình yêu không thể đo đếm bằng đại lượng của thời gian hoặc không gian được. Dù không không đi cùng các cậu đoạn đường gian khó đầu tiên nhưng chúng ta hãy cùng nhau đi đến cuối con đường và mãi mãi nhé.
Lâu rồi mình không viết văn, cũng là lần đầu tiên viết cho Idol nên còn nhiều điều thiếu sót. Mình chỉ muốn nói rằng có thể cậu không phải là người giỏi nhất nhưng cậu là người đặc biệt nhất trong lòng GOT7, Ahgase và cả mình nữa. Mùa đông rồi, nhớ mặc ấm, ăn uống đầy đủ nhé, đừng để bị bệnh nữa. Nghe tin cậu vào viện mình rất lo lắng, mong chỉ là khám định kì thôi. 7/1 ta sẽ gặp nhau... qua một cái ô vuông nhỏ, nhưng mình sẽ cố gắng để được gặp mọi người một ngày gần nhất. FIGHTING!!!
Từ một người yêu mến cậu <3

Bình luận

Bạn vào link bài thi trên fanpage kêu gọi bạn bè vote cho mình nhé: https://goo.gl/mUYmLE  Đăng lúc 19-12-2016 07:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 17-12-2016 15:08:58 | Chỉ xem của tác giả
Ủng hộ 1 cái!  Thích chú So Ji Sub lắm lắm luôn nhưng mà vì lười và mù công nghệ nên ngại tham gia!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 17-12-2016 17:16:14 | Chỉ xem của tác giả
Họ và tên thí sinh: Lê Đặng Gia Hân
Link facebook:https://www.facebook.com/profile.php?id=100005565937885
Hình ảnh/ gif dự thi:

Gửi anh, "người yêu cũ" của tôi!

Đáng ra ban đầu tôi không định tham gia cuộc thi này, đơn giản vì có rất nhiều người giỏi hơn tôi, có rất nhiều người viết hay hơn tôi, tình yêu của họ dành cho "người ấy" lớn hơn của tôi dành cho anh nhiều. Nhưng mà khi xem lại những video về anh, đọc lại những tin tức liên quan đến anh, tôi đột nhiên cảm thấy mình yêu anh đến kì lạ. Đó là thứ cảm giác mà lâu lắm rồi tôi mới tìm lại được, nó cuồng nhiệt như những ngày đầu lúc mới yêu anh, nó thôi thúc tôi nghĩ ra những lời này, viết ra những dòng này, về anh - EunHyuk.

Bạn có tin vào thứ tình cảm mang tên "Vừa gặp đã yêu" không?

Lần đầu tiên nhìn thấy anh là khi album thứ 5 của Super Junior phát hành, bản thân tôi vì tò mò nên mới click vào xem MV mới của nhóm. Trong Mr Simple, chàng trai ấy xuất hiện với mái tóc bạch kim nổi bật khiến tôi không thể rời mắt khỏi anh vì quá đẹp , màn breakdance ấn tượng của chàng trai ấy cùng đồng đội làm tôi tròn mắt kinh ngạc pha lẫn thán phục. Khi ấy tôi chỉ là một con nhóc còn đang mải mê chạy theo những bài giảng trên lớp, buồn chán thì tìm niềm vui từ những cuốn truyện tranh. Bất chợt, cả thế giới của tôi bỗng trở nên tươi sáng hơn bởi hào quang của anh. Chính anh - EunHyuk, chính anh đã đưa tôi đến với thế giới Kpop tràn ngập niềm vui nhưng cũng đầy rẫy những nỗi đau không nói nên lời.

Bắt đầu tìm hiểu về anh, tôi biết được anh lớn hơn mình tận một con giáp. Anh là thành viên nhảy chính trong nhóm, là người đồng sáng tác ra rất nhiều vũ đạo cũng như bài hát cho nhóm. Anh là cây hài của nhóm, anh bị hôi chân, anh cười hở lợi, anh nghịch như khỉ con, anh rất hay mít ướt. Anh là người sống rất tình cảm, trọng lời hứa, không có thói quen xấu, lễ phép với tất cả mọi người.

Bấy nhiêu đó chỉ là chút hiểu biết trong thế giới fandom rộng lớn về anh. Tôi biết bản thân rất nhỏ nhoi, nhưng may mắn thay, trong cuộc đời buồn chán tẻ nhạt của mình, tôi đã gặp được anh. Người ta thường nói tình yêu dành cho thần tượng là mù quáng, nhưng tôi lại không nghĩ như vậy. Trong số những người nói thế có mấy ai đang ở trong tình cảnh tận cùng của nỗi đau rồi may mắn tìm được ánh sáng mang mình trở về thực tại? Họ không biết tình cảm ấy có ý nghĩa đến nhường nào với chúng tôi. Những lúc học hành căng thẳng chỉ cần xem những màn tấu hài của anh cùng LeeTeuk, ShinDong trong Teukigayo hoặc ngắm anh nhảy, chỉ cần có vậy là bao nhiêu mệt mỏi đều tan biến hết. Đó là động lực của những kẻ đang yêu sao? Tình yêu đó khiến chúng tôi sống tốt hơn, là lí tưởng để chúng tôi cố gắng phấn đấu, hoàn thiện bản thân mình hơn. Vậy việc yêu thích thần tượng có gì là sai?

Cả anh và đồng đội đều là những kẻ xuất phát từ con số 0. Còn nhớ khi xem phim tài liệu I AM của SM phát hành, anh là một trong số những thực tập sinh luôn miệt mài trong phòng tập đến tận tối khuya mới chịu về nhà. Khi ấy tất cả mọi người chỉ có đúng một mong ước duy nhất là được ra mắt. Nhưng mà, ra mắt rồi thì sao nữa? Khi có người hỏi anh câu hỏi đó, anh đã suy nghĩ rất lâu, lâu đến nỗi cuối cùng vẫn không biết câu trả lời. Phải rồi, có mục đích để đạt được, nhưng chúng ta đã tính đến chuyện khi đạt được nó rồi thì phải làm gì tiếp theo không? Cuộc sống của một idol khó khăn và mệt mỏi rất nhiều, giữa lịch trình dày đặc không có thời gian nghỉ ngơi, đến cả tôi là người ngoài nhìn vào còn thấy xót xa huống chi người chịu cảnh ấy lại là anh – người tôi yêu thương.

Tương lai phía trước còn rất dài, nếu như ví con đường của tôi chông chênh một thì của anh phải chông chênh gấp ngàn lần. Tôi chỉ là một con người bình thường, còn anh phải mang vác trên vai kì vọng của rất nhiều người. Họ nói rằng thời của anh đã hết, anh không còn nổi tiếng như ngày xưa nữa. Đó là điều mà anh, tôi cùng những người yêu quý anh đều rất sợ. Sợ một ngày nào đó anh mệt mỏi mà biến mất, sợ một ngày nào đó chúng tôi không còn đủ thời gian để yêu thương anh. Lòng người bạc bẽo, chúng tôi thật sự rất sợ. Vậy nên nhân lúc còn yêu, chúng tôi sẽ yêu anh hết mình, yêu không hối tiếc.

Tôi là một kẻ sống trong hoài niệm, tôi thường hay nhớ về những ngày hoàng kim của anh cùng Super Junior, những ngày các anh khuấy đảo Châu Á với cơn sốt Sorry Sorry và những kỉ lục khiến E.L.F chúng tôi vỗ ngực tự hào. Có thể hiện tại rất nhiều nhóm nhạc mới được chú ý hơn các anh, tạo được nhiều tiếng vang trên thế giới. Nhưng xin hãy nhìn lại xem, nếu như không có thế hệ đàn anh đi trước mở đường thì liệu idol của các bạn có được như ngày hôm nay? Vậy nên xin đừng nói lời bạc bẽo với người chúng tôi từng yêu thương.

Sau cùng, tôi chỉ mong anh luôn sống vui vẻ, luôn cảm thấy hạnh phúc với những người anh yêu thương. Đợi anh xuất ngũ trở về, và hãy cười thật nhiều anh nhé, "người yêu cũ" của tôi.

Bình luận

Bạn ơi, link hình của bạn bị lỗi rồi, bạn vui lòng upload lại hình nhé.  Đăng lúc 18-12-2016 07:46 AM
Bạn ơi, link hình của bạn bị lỗi rồi, bạn vui lòng upload lại hình nhé.  Đăng lúc 18-12-2016 07:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 17-12-2016 23:01:44 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Bài dự thi event " Người ấy trong mắt em "
Tên người viết : Ngô Trần Minh Thùy
Link FB : https://m.facebook.com/thuy.cassie.5?ref_component=mbasic_home_header&ref_page=%2Fwap%2Fhome.php&refid=8&ref=opera_speed_dial
SHIM CHANG MIN trong mắt em
" Nếu không học hành tử tế thì đừng có nhận là fan của tôi "
Không biết vào một ngày nào đó của mùa hè 6 năm về trước, cuộc sống của em đã xuất hiện một người có tên là Shim Chang Min.
Người đó xuất hiện đột ngột, len lỏi vào trái tim em mà không cho em bất kì một phòng bị nào, làm trái tim em xao xuyến và điên cuồng suốt những ngày dài sau đó.
Và người có biết không, từ ngày người xuất hiện, em đã không còn cô đơn nữa. Em lấy người làm động lực học hành, vì người đã nói " Không học hành tử tế thì đừng có nhận là fan của tôi ". Những đêm trời giá buốt, nhờ có nụ cười mắt lệch ấm áp của người, đã khiến em nhận ra rằng " À, thì ra mình cũng có thể thích một người điên cuồng và say mê đến thế "
Những tháng ngày cùng cực nhất của thanh xuân, nhờ có người và DBSK đồng hành bên cạnh, em đã vượt qua được tất cả những gian khó.
Bây giờ khi em ngồi viết những dòng này đây, có lẽ người đang tích cực rèn luyện trong quân đội. Cuộc sống của người  như thế, sẽ có lúc là những nụ cười rạng rỡ trên khuôn mặt, có lúc là những giọt nước mắt vì đã phải kìm nén quá lâu. " Người ta khóc không phải vì yếu đuối mà là đã phải mạnh mẽ trong một thời gian dài "
Em bây giờ, ngay lúc này, có lẽ cũng chỉ cầu mong cho người được vui vẻ, bình bình đạm đạm trải qua cuộc sống đầy rẫy khó khăn này.
Nếu được đặt một cái tên cho thời thanh xuân của mình, em nhất định sẽ gọi nó là SHIM CHANG MIN <3

Bình luận

Thật may mắn là có những idol tác động tích cực lên fan như vậy, và cũng may mắn có những fan sống tốt đẹp để ko làm xấu mặt idol. Mình thích bài của b.  Đăng lúc 18-12-2016 08:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 17-12-2016 23:11:07 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Bài dự thi event " Người ấy trong mắt em "
Tên người viết : Ngô Trần Minh Thùy
Link FB : https://m.facebook.com/thuy.cassie.5?ref=bookmarks
Link ảnh : https://m.facebook.com/photo.php?fbid=1841981972754142&id=100008270708907&set=a.1383156905303320.1073741826.100008270708907&source=48&ref=bookmarks
SHIM CHANG MIN trong mắt em
" Nếu không học hành tử tế thì đừng có nhận là fan của tôi "
Không biết vào một ngày nào đó của mùa hè 6 năm về trước, cuộc sống của em đã xuất hiện một người có tên là Shim Chang Min.
Người đó xuất hiện đột ngột, len lỏi vào trái tim em mà không cho em bất kì một phòng bị nào, làm trái tim em xao xuyến và điên cuồng suốt những ngày dài sau đó.
Và người có biết không, từ ngày người xuất hiện, em đã không còn cô đơn nữa. Em lấy người làm động lực học hành, vì người đã nói " Không học hành tử tế thì đừng có nhận là fan của tôi ". Những đêm trời giá buốt, nhờ có nụ cười mắt lệch ấm áp của người, đã khiến em nhận ra rằng " À, thì ra mình cũng có thể thích một người điên cuồng và say mê đến thế "
Những tháng ngày cùng cực nhất của thanh xuân, nhờ có người và DBSK đồng hành bên cạnh, em đã vượt qua được tất cả những gian khó.
Bây giờ khi em ngồi viết những dòng này đây, có lẽ người đang tích cực rèn luyện trong quân đội. Cuộc sống của người  như thế, sẽ có lúc là những nụ cười rạng rỡ trên khuôn mặt, có lúc là những giọt nước mắt vì đã phải kìm nén quá lâu. " Người ta khóc không phải vì yếu đuối mà là đã phải mạnh mẽ trong một thời gian dài "
Em bây giờ, ngay lúc này, có lẽ cũng chỉ cầu mong cho người được vui vẻ, bình bình đạm đạm trải qua cuộc sống đầy rẫy khó khăn này.
Nếu được đặt một cái tên cho thời thanh xuân của mình, em nhất định sẽ gọi nó là SHIM CHANG MIN <3

Bình luận

bạn vui lòng upload ảnh giúp mình lên các host up ảnh khác nhé, BTC ko chấp nhận ảnh upload trên facebook ạ và link ảnh của bạn cũng ko truy cập được  Đăng lúc 19-12-2016 10:03 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 17-12-2016 23:33:40 | Chỉ xem của tác giả
Họ và tên thí sinh: Phạm Nguyễn Gia Hân
Link facebook: https://www.facebook.com/bom.leochanh
Hình ảnh/ gif dự thi: https://scontent-hkg3-1.xx.fbcdn ... e36&oe=58574785
"Viết cho người em thương hôm qua,hôm nay và ngày mai"
Nếu bảo lúc đầu thương anh không phải vì vẻ bề ngoài là nói dối thì sau này cảm động với chính con người anh là thật tâm. Anh giờ là động lực, là nguồn cảm hứng, là niềm tin và cả hy vọng. Cầm cọ lên, anh cứ tô giúp cuộc đời em từng màu, từng màu. Chưa bao giờ em nghĩ mình sẽ muốn lấy cả sức bình sinh để thương một người. Chưa bao giờ em thấy tim em xốn xao chỉ vì 1 câu yêu thương giản đơn. Và cũng chưa bao giờ em xem nhẹ khoảng cách địa lý như bây giờ.  Hình như em nghiện anh mất rồi.
Chàng trai tháng 11 của em là chàng trai hiếu thảo, lễ phép và có 1 quả tim nóng hổi. Ai cũng bảo anh giả tạo. Ừ, nếu là diễn thì có thể che mắt được vài cô gái chứ 9 triệu cô gái thì làm sao có thể, đâu phải ai nào cũng là Mị Châu "trái tim lầm lỡ để trên đầu". Vì vậy nên em tin, em tin cách anh tự nỗ lực từ con số 0 là thật, cách anh lo lắng quan tâm mọi người xung quanh là thật, tin hành động cử chỉ ân cần dành cho Aeri là thật, tin cả những lời khen mà những tiền bối dành cho anh. Từ đó e cũng thương, thương dáng vẻ tập trung, cần mẫn khi làm việc, thương từng câu chữ câu nói anh dành cho em, thương bố anh, mẹ anh, chị gái anh và tất thảy những người anh thương. Lúc đầu em thích anh vì anh là Chanyeol(EXO) nhưng bây giờ thương là vì EXO Chanyeol và em tin vào chân lí bất di bất dịch "WE ARE ONE". Anh dạy em biết sẻ chia, cho em xem thế nào là đoàn kết, sức mạnh tập thể kì diệu tới đâu, để tim em rộng hơn và lòng em bao la hơn.
Hầu hết mọi người đều có cái nhìn ko thiện cảm về fan Kpop, tụi bạn em cứ bảo mày thương người ta người ta có biết đâu. Nhưng em tự hỏi lại rằng ngoài thương anh em đã làm gì được cho anh chưa. Đúng là ở đây thì anh ko biết sự tồn tại của em thật nhưng nếu em có cơ hội đứng trước mặt anh thì chắc chắn anh sẽ trân trọng em bằng tình yêu vĩ đại của con tim có 9 triệu ngăn. Có lẽ em được nhận nhiều hơn là cho, thương anh sớm hơn một chút thì đã tốt biết bao nhiêu.
Thanh xuân gì gì đó mà người ta hay share nhau nghe có vẻ cao cả quá. Thanh xuân của em đơn giản chỉ là Phác Xán Liệt. Vì anh, em sống hết mình với tuổi trẻ, em dám quậy phá song còn liều lĩnh tỏ tình. Vì đơn giản em có bồng bột, nông nổi tới đâu thì thanh xuân em vẫn có anh là đủ rồi.
Thế mà nhiều người còn thương anh hơn em, thời gian của em so với thời gian của họ chẳng đáng để bận tâm. Nhiều chị lớn lớn hơn em, chín chắn hơn em, chơi với các chị cũng rất vui, học được cũng rất nhiều. Đều vui vẻ với nhau vì 1 mối liên kết là anh. Hễ ra đường gặp ai thích anh là em vui như trẩy hội, nếu có ác cảm từ trước đều tan biến hết thảy. Đương nhiên người khác đối với em cũng thế. Oppa này, nhận được nhiều tình yêu thương như thế có phải ông trời thiên vị anh quá rồi không?

Bình luận

bạn check lại link ảnh nhé, BTC ko thể truy cập link bạn gửi được  Đăng lúc 19-12-2016 10:04 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 18-12-2016 08:02:52 | Chỉ xem của tác giả
BTC ơi, em gửi thêm bài dự thi nữa ạ.  
Hình ảnh/ gif dự thi:

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 18-12-2016 09:03:51 | Chỉ xem của tác giả
Họ tên thí sinh: Khả Nguyên
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách