Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: ღ♥Nh0kBj♥ღ
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[SNOW]"Người Ấy Trong Mắt Em" - Hãy nhắn gửi yêu thương đến thần tượng của bạn <3

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 14-12-2016 12:34:30 | Chỉ xem của tác giả
Bài dự thi event “Người Ấy Trong Mắt Em”
Người viết:  Miriam
Hình ảnh/ gif dự thi:

Trước đây mình nghĩ tình cảm fan- idol là một thứ tình cảm gì đó rất phù phiếm. Hồi đó mình không thể hiểu vì sao các bạn của mình có thể phát điên phát cuồng vì những anh chàng Kpop xấu mù đó (Nếu bạn đã từng thấy DBSK thời Tri-angel và SJ thời Don’t Don bạn sẽ biết định nghĩa xấu là như thế nào), những người mà mình thậm chí chẳng gặp được 1 lần trong đời. Thế mà cái “tình cảm phù phiếm” đấy lại đến với mình. Và bây giờ vẫn có rất nhiều người thắc mắc cùng một câu hỏi giống mình ngày xưa.

Nếu để giải thích lí do vì sao mình lại thích đến như vậy thì mình không có câu trả lời. Tình cảm chính là thứ mà bạn phải dành cả đời để tìm hiểu và lý giải nó. Đến bây giờ mình vẫn không biết vì lý do gì mình vẫn luôn yêu thương và trân trọng Super Junior đến vậy. Dù có rất nhiều chuyện đau lòng xảy ra, dù chưa bao giờ được thực sự thừa nhận đối với người dân Hàn, dù chịu nhiều bất công nhưng các anh chính là người mình trân trọng và biết ơn nhất. Mình thật sự rất muốn cảm ơn các bạn ELF thời kỳ đầu, cảm ơn đã khiến cái dự án 05 mãi mãi chỉ là dự án để các anh có thể tiến xa con đường 11 năm như vậy.

Có thể đi cùng các anh quãng đường 9 năm tính đến ngày hôm nay là một điều tuyệt vời với em. Cả thanh xuân, cả tuổi trẻ em đã được trải qua cùng các anh. Dù là niềm vui hay nỗi buồn, dù là đau khổ hay hạnh phúc, dù là nước mắt hay nụ cười thì em luôn tự hào vì chúng ta đã trải qua toàn bộ điều đó cùng nhau.

Cũng như bài phỏng vấn gần đây Hee Chul nói về Suju, tình cảm giữa SJ và ELF cũng như vậy. Đó chính là gia đình thực sự. Không phải lúc nào cũng tình cảm như hồi mới quen biết nhau, không phải lúc nào cũng nói lời yêu thương nhưng luôn lặng lẽ ở bên và chăm sóc lẫn nhau. Tình cảm gia đình chính là thứ mà dù 2 bên không ít lần đội quần về nhau, dù tức, dù giận vì những hành động sai thì khi thời gian trôi qua điều bạn quan tâm nhất chỉ là “Anh có khỏe không?”

Đến bây giờ mới nhận ra nhan sắc chính là thứ phù du nhất. Khi biết đến các anh từ hồi “cái bang” thì em đang còn là học sinh cấp 2 cắp sách đến trường. Khi em ra trường đi làm nhan sắc tàn phai thì cách anh lại lão hóa ngược, hồi xuân, tươi trẻ như tuổi đôi mươi.

Đối với em các anh vẫn luôn là một nhóm nhạc giỏi tài năng, nhưng em nhận ra rằng điều giữ em ở lại bên các anh lâu đến vậy chính là bởi tình cảm chân thành của các anh dành cho ELF; qua từng lời cảm ơn, qua từng bài hát sáng tác tặng riêng ELF, qua những lần cúi đầu cảm ơn chân thành, qua từng fan service, từng lần mua đồ ăn cho fan,... Khi SJ không còn đầy đủ, các anh vẫn luôn khích lệ ELF và cho biết rằng không điều gì có thể xóa bỏ tình bạn của họ, dù là khoảng cách hay công ty. Các anh vẫn luôn là những người bất chấp công ty để ủng hộ ELF.

Dù em mãi chỉ là một trong số hàng ngàn ELF, dù không bao giờ được các anh biết đến thì em cũng không cảm hối hận về quãng thời gian chúng ta bên nhau. Được biết và được yêu thương các anh chính là điều hạnh phúc nhất. Nếu kiếp này biết đến anh là định mệnh, em sẽ ngước lên trời và hét thật to “Định Mệnh!”

To Super Junior: Nếu các anh có vô tình thấy cái bài này và hiểu cái nội dung thì cố đọc đến cái dòng này nhé, bây giờ em chỉ chờ nhóm Hàng Rào debut năm 2018 thôi!!! Tôi không quen mấy ông già lầy lội các anh nhaaa!

Bình luận

Link bài thi của bạn: https://goo.gl/AezsUJ  Đăng lúc 15-12-2016 10:25 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Táo~ + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 14-12-2016 15:00:50 | Chỉ xem của tác giả
Bài dự thi  “Người Ấy Trong Mắt Em”
-Người viết : Moon
-Link facebook: https://www.facebook.com/Thuoon
-Hình ảnh/ gif dự thi:

Park So Dam- Cô gái đặc biệt của tôi
-Tôi gặp bạn nhỏ vào một ngày nóng bức giữa mùa hè  Hà Nội, cô gái với mái tóc cụt lủn, đôi mắt một mí khi cười thì híp tịt, vẻ mặt lơ ngơ, lại còn vụng về , hậu đậu nữa chứ. Ấn tượng ban đầu, cô ấy không giống như một thiên thần, nhưng sao mà chân thật, giản dị, dễ thương quá vậy .
- Lần thứ hai gặp nhau , không phải là bạn nhỏ 25t mà là của năm 17t, tôi thấy một cô bé bằng tuổi tôi bây giờ, mê toán và các môn khoa học, sau khi xem vở nhạc kich “Grease”,  nhìn thấy các diễn viên ca hát và nhảy múa thật hạnh phúc, để lại dư âm rất lớn cho So Dam lúc đó, khiến cô quyết định đi theo con đường diễn viên một cách nghiêm túc.Tôi đã từng nghĩ nếu năm đó, So Dam không xem vở nhạc kịch, không kiên trì một năm rưỡi để thuyết phục ba mẹ ủng hộ mình. Có lẽ tôi sẽ không được thấy một cô gái mỏng manh mà kiên cường, luôn lạc quan vui vẻ, tự tin và không ngại thử thách.
-Tôi lúc đó kì thực chưa từng nghĩ sẽ hâm mộ ai vì đã từng có một khoảng thời gian không rõ ràng , cũng không hiểu mình có thật yêu mến idol đó không nữa nên đã không quan tâm đến diễn viên hay thần tượng nữa. Và thế là tôi gặp bạn nhỏ. Cô gái này rõ ràng không sắc nước hương trời, không quá nổi tiếng để ai cũng phải chú ý, nhưng cô ấy lại cứ nhẹ bước vào trái tim tôi như vậy đấy.
- Tôi  cũng thấy được sau vẻ ngoài lúc nào cũng vui vẻ và lạc quan của So Dam luôn là sự tự ti về vẻ ngoài, đã từng nghĩ rằng mình chỉ hợp với phim indie vá phim ngắn, đã từng lo lắng khi nhận được lời mời đóng phim và làm việc không ngừng nghỉ . Nhưng gần đây , tôi đã thấy được sự tự tin hơn vào bản thân của SoDam ,cô tham gia vào một số phim truyền hinh , kịch và movie, tuy mảng truyền hình không được như ý nhưng tôi đã thấy được sự nỗ lực không ngừng của cô gái nhỏ này. Và bộ phim *The Priests* đã khép lại một năm 2016 rực rỡ.
- Lúc bạn nhỏ nhận được những giải thưởng, tôi đã suýt nhảy lên vì vui sướng, dù chỉ là  giải thưởng nhỏ hay lớn nhưng đó đều là sự cố gắng không ngừng của bạn nhỏ , bên cạnh bạn nhỏ lúc nào cũng sẽ có gia đình SoDa bé nhỏ lúc nào cũng ồn ào, lăng xăng và luôn ủng hộ bạn nhỏ.

“Ta sẽ chẳng bỏ người cho bão tố
Lấy bao dung che chở phút xuôi lòng.
Ta yêu lắm. Ta yêu người đến nỗI
Có vài điều đâu chỉ nói là xong.”
-Nguyễn Thiên Ngân-

- Cảm ơn chị vì đã đến , khiến cho mùa hè trở nên đẹp hơn. <3

Bình luận

Link bài thi của bạn: https://goo.gl/GCQ6DV  Đăng lúc 15-12-2016 10:24 AM
Cảm ơn bn. :) mình thích SD như kiểu bị tiếng sét ý, ngay từ lần đầu nhìn thấy đã yêu rồi.hehe  Đăng lúc 14-12-2016 09:45 PM
phân tích về nv cô đóng, mình đã cảm động vì sự kiên trì đó của các b. Từ đó mình đã có ấn tượng mạnh hơn và thiện cảm n hơn với cô gái này trong muôn vàn ng.   Đăng lúc 14-12-2016 08:25 PM
Mình thích bài viết của b. Lúc ban đầu xem phim có SD đóng mình cũng chưa thấy cô ấy gây ấn tượng với mình.Nhưng có một dạo đọc thấy các bài bình luận kiên trì   Đăng lúc 14-12-2016 08:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 14-12-2016 15:02:03 | Chỉ xem của tác giả
Moon_xx gửi lúc 14-12-2016 03:00 PM
-Người viết : Moon
-Link facebook: https://www.facebo ...

ơ ảnh bị lỗi hay sao ý. không thấy ảnh luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 14-12-2016 16:35:02 | Chỉ xem của tác giả

-Người viết : docco

-Hình ảnh/ gif dự thi:

- Lời nhắn gửi yêu thương đến thần tượng của bạn: mình siêu thích hình ảnh của "người ấy" trong MV "Let not fall in love" nên lượm ngay hình trong MV về làm bài dự thi. Mọi người ủng hộ mình nhé <3 <3

Bình luận

Link bài thi của bạn: https://goo.gl/5tHfHN  Đăng lúc 15-12-2016 10:23 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 14-12-2016 17:06:49 | Chỉ xem của tác giả
Họ và tên thí sinh: Đinh Bách Việt
Link facebook: https://www.facebook.com/jikiono.dijo

Lời nhắn gửi yêu thương đến thần tượng của bạn:Erika Toda cô nàng ngớ ngẩn trong lòng tôi.

Bình luận

Link bài thi của bạn: https://goo.gl/fYEkk1  Đăng lúc 15-12-2016 10:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 14-12-2016 18:02:19 | Chỉ xem của tác giả
đùa chứ giải thưởng 5tr, 500 SỨC GIÓ, không phải đùa nha ^3^. Mình cũng thích nhiều quá, biết chọn ai bây giờ :">
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 14-12-2016 19:23:48 | Chỉ xem của tác giả
Họ và tên thí sinh: Lá
Hình ảnh/ gif dự thi:

Lời nhắn gửi yêu thương đến thần tượng của bạn: G-Dragon
❤Chỉ cần anh tồn tại, em mãi mãi dõi theo.

Bình luận

í công túa :x  Đăng lúc 16-12-2016 10:48 PM
Link bài thi của bạn đây nhé: https://goo.gl/04EEpL  Đăng lúc 15-12-2016 10:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 15-12-2016 11:35:16 | Chỉ xem của tác giả

Họ và tên thí sinh: Nguyễn Thị Kiều
Link facebook: https://www.facebook.com/kieu.nguyenthi.779
Hình ảnh/ gif dự thi:

Lời nhắn gửi yêu thương đến thần tượng của bạn:

Tự dưng lướt qua thấy cuộc thi này, lại bất chợt nhớ đến anh. Người mà có lẽ, từ lâu, đã là một điều gì đó xa xôi.
Anh trong tôi là một con người chững chạc, trầm tính, ít nói, đến nhận phỏng vấn của người ta mà chỉ có cười, và nói ừ, à. Anh trong tôi là người suy nghĩ rất chu đáo, không vì những bon chen mà làm xáo trộn cuộc sống gia đình. Cũng bởi những điều đó mà tôi vẫn luôn dành cho anh một tình cảm rất đặc biệt, cho dù, đã bao năm nay, anh không có trở lại trong dự án phim ảnh nào. Nhưng làm thế nào đây? Khi mà tình cảm của tôi luôn kiên định, không ai có thể thay thế anh. Chỉ cần, cái tên của anh xuất hiện trong lời thoại của một bộ phim nào đó cũng làm tôi vui. Chỉ cần, một video quảng cáo ngắn ngủi cũng làm tôi ngất ngây hạnh phúc. Anh trong tôi là thế đó.

Cũng muốn làm hiệu ứng cho ảnh động, nhưng mà gà mờ quá, nên chỉ làm được ảnh tĩnh. Và không hiểu sao mình lại rất thích bức ảnh này, rồi lại hí hoáy chọn hình này, hình nọ, và cuối cùng là xuất hiện một Won Bin cực dễ thương chứ không như mẫu hình từ xưa tới giờ. Như là một điều khác lạ, cho con tim rung động một lần nữa.

Bình luận

Thích Won Bin trong The Man From Nowhere hehe :)  Đăng lúc 24-12-2016 08:56 PM
Lâu rồi mới vào Kites. a Bin thật hạnh phúc khi có fan như e Kiều luôn giữ lửa yêu thương & nhiệt huyết dành cho anh <3 Chúc em được giải cao !!!  Đăng lúc 22-12-2016 10:57 AM
Mình cũng rất hâm mộ anh Won Bin từ thời bộ phim Khát vọng nghệ thuật. Hy vọng bài của bạn sẽ được đánh giá cao. Chúc bạn may mắn  Đăng lúc 21-12-2016 03:27 PM
Ủng hộ bạn :) chúc may mắn nhé  Đăng lúc 21-12-2016 12:39 AM
Ủng hộ chị, em cũng thích WB ^^  Đăng lúc 21-12-2016 12:21 AM

Rate

Số người tham gia 8Sức gió +40 Thu lại Lý do
trai + 5 Ủng hộ 5 cái!
susikg + 5 Ủng hộ 1 cái!
minyoung25 + 5 Ủng hộ 1 cái!
Sury + 5 Ủng hộ 1 cái!
dongbienam + 5 Ủng hộ 1 cái!
ila + 5 Ủng hộ 1 cái!
DominiqueVu + 5 Ủng hộ 1 cái!
MrStyle + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 15-12-2016 22:26:07 | Chỉ xem của tác giả
Bài dự thi event” Người ấy trong mắt em”
Họ và tên thí sinh: Nguyễn Thị Lam Giang
Link facebook: https://www.facebook.com/lamgiang.nguyen.14
Gif dự thi:

Gửi đến chàng trai mang tên Oh Se Hun_ Maknae quyền lực_ Người trung thành của EXO
Khoảng thời gian áp lực đó là lúc tôi chạy nước rút cho kì thi vào cấp 3 trường chuyên của tỉnh, khi đang vùi đầu giữa một đống bài tập thì chị tôi mở nhạc lên nghe. Với một đứa trước kia chỉ biết đến sách vở không quan tâm đến nhạc nước ngoài như tôi thì bài hát đó như cơn gió lạ  thu hút tôi rời mắt khỏi những con số trên trang viết. Nhóm nhạc đó khá đông người nhưng chỉ có anh chàng với mái tóc cầu vồng rực rỡ khiến tôi chú ý.Đẹp trai, lạnh lùng là ấn tượng ban đầu của tôi về anh. Tôi quay sang hỏi chị mình
•        Ai đây?_ Tôi chỉ vào màn hình
•        Là Sehun, Maknae nhà EXO
………
Những lúc rảnh rỗi hoặc muốn giải tỏa căng thẳng trong học tập, tôi hay lên mạng để tìm hiểu nhiều hơn về EXO, đặc biệt là anh,Sehun. Dần dần anh trở thành người không thể thiếu trong cuộc sống tẻ nhạt của tôi. Là một thành viên trong đại gia đình EXO_L, cùng anh trải qua những ngày tháng hỉ nộ ái ố, tôi càng thích anh nhiều hơn. Thanh xuân của tôi giống như nấc thang trưởng thành, bước chân không còn cô đơn nữa nhờ sự xuất hiện của anh.
Lí do vì sao tôi thích Oh Sehun ư? Rất đơn giản, chỉ vì anh ấy là Oh Sehun mà thôi. Nhiều người hay nói anh ấy  lạnh lùng, khó gần. Không có gì khó hiểu cả, tôi cũng từng nghĩ anh ấy như vậy mà. Nhưng dõi theo anh, tôi thấy được một Sehun vô cùng ấm áp và quan tâm tới mọi người. Không còn là một em út hay ngượng ngùng, ít nói, ngại thể hiện tình cảm trước máy quay, giờ đây anh đã tự tin lên rất nhiều. Trong các chương trình, thay vì ngồi im một chỗ nghe các anh mình nói thì giờ anh đã hoạt ngôn, năng nổ hơn, nhiều lúc còn nghịch ngợm nữa. Nhưng vì anh là em út mà nên mọi hành động của anh đều dễ thương hết.
Có những điều đôi khi thật giản đơn. Trong lúc luyện tập cho đợt comeback Overdose, anh không may bị thương ở tay và phải băng bó,đau đớn là thế nhưng đến khi lên sân khấu biểu diễn với chiếc găng tay giấu nhẹm đi vết thương của mình, anh vẫn vô tư cười đùa rằng: Đây là thời trang của em đó. Hay anh bị chỉ trích vì giọng hát và kĩ năng rap không tốt. Từ đó đến phần của mình, anh vô thức giữ thật chặt micro để tiếng mình phát ra rõ ràng hơn. Anh luôn lặng thầm cố gắng luyện tập chăm chỉ từng chút một từng chút một. Và rồi những nỗ lực không ngừng nghỉ của anh đã được đền đáp qua Sing for you. Dù chỉ là một câu thoáng qua trong 10s nhưng cũng đủ làm tôi xúc động đến không kìm nổi nước mắt.
Anh rất ít khi khóc mà giọt nước mắt của anh dường như chưa bao giờ rơi vì bản thân mình. Trong concert EXO’luxion in Seoul, anh không may bị camera va vào đầu và không thể hoàn thành phần trình diễn tiếp theo được, anh cúi đầu xuống thật thấp che đi giọt lệ vương trên mi mắt và xin lỗi tất cả mọi người. Anh khóc không phải do vết thương gây ra mà vì anh cảm thấy áy náy với fan, không thể đem đến những tiết mục hoàn hảo nhất được.
Tình cảm anh dành cho fan chính là một loại chân tình, ngọt ngào hơn chocolate, chạm đến sâu thẳm trái tim mỗi người.Anh chăm chỉ học tiếng Trung_ một ngôn ngữ vô cùng khó chỉ để giao tiếp được nhiều hơn với fan. Khi đăng một dòng trạng thái lên Weibo, anh luôn cố gắng viết được trọn vẹn một câu tiếng Trung hoàn chỉnh. Giữa lịch trình dày đặc, thời gian để ngủ có khi chỉ vẻn vẹn 2,3 tiếng một ngày, vậy mà con người đó vẫn không từ bỏ học ngôn ngữ khó nhằn này, tất cả việc anh làm càng khiến tôi nể phục và yêu mến anh nhiều hơn.
Bản thân tôi chỉ là một ngôi sao bé nhỏ trong biển bạc EXO_L nhưng tôi thấy mình thật may mắn vì được nhìn thấy anh bằng xương bằng thịt chứ không phải qua tivi hay mạng xã hội. Ngày 28/3 Music Bank in Hanoi, khi đó anh xuất hiện ở khu vực tôi đang đứng, anh cười thật tươi và vẫy tay thay cho lời chào. Tim tôi như hẫng đi một nhịp vậy, cảm giác được nhìn thấy thần tượng quá đỗi chân thật khiến tôi tự hỏi có phải mình đang mơ không. Tận hưởng hết màn trình diễn của anh trong niềm hạnh phúc quý giá này, tôi nhận ra: yêu thương anh là điều tôi không bao giờ hối hận
Tôi chỉ muốn nói với anh rằng: Sehun à, cảm ơn anh vì đã làm cho thanh xuân của em rực rỡ đến như vậy. Cho dù sau này mây mù có che phủ đến độ không thể nhìn thấy ánh mặt trời thì hãy luôn giữ nụ cười trên môi và niềm lạc quan yêu đời nhé vì sau cơn mưa trời sẽ sáng. Và EXO_L luôn luôn sát cánh cùng EXO.

Bình luận

Link fanpage bài thi của bạn nhé: https://goo.gl/XtoD5h  Đăng lúc 16-12-2016 08:52 PM
Link bài thi của bạn trên fanpage: https://goo.gl/zhUnJn  Đăng lúc 16-12-2016 07:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 16-12-2016 01:29:31 | Chỉ xem của tác giả
Họ và tên thí sinh: Lê Hồng Thảo
Link facebook: https://www.facebook.com/amy.smile.501
Hình ảnh/ gif dự thi:

Lời nhắn gửi yêu thương đến thần tượng của bạn: chưa từng thấy ai vừa dáng chuẩn, mặt lúc ngầu lúc đần như chú này. Huhu nhưng chú ơi gục ngã vì chú mất thôi
My king clown <3 <3

Bình luận

Link bài thi của bạn: https://goo.gl/EgJIsE  Đăng lúc 17-12-2016 10:16 AM
bạn upload lên flickr.com hoặc tumblr thử nhé  Đăng lúc 16-12-2016 08:49 PM
Bạn ơi thường link hình xài trang nào thì hiển thị tốt z bạn? :((  Đăng lúc 16-12-2016 08:13 PM
bạn ơi, upload lại link hình nha, bị lỗi hiển thị mất rồi :(  Đăng lúc 16-12-2016 07:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách