Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: ღ♥Nh0kBj♥ღ
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[SNOW]"Người Ấy Trong Mắt Em" - Hãy nhắn gửi yêu thương đến thần tượng của bạn <3

[Lấy địa chỉ]
141#
Đăng lúc 23-12-2016 14:54:04 | Chỉ xem của tác giả
Bài dự thi event “Người Ấy Trong Mắt Em”
Họ và tên thí sinh: Nguyễn Thị Minh Huệ
Link facebook: https://www.facebook.com/lilly.minhhue
Hình ảnh/ gif dự thi:

Lời nhắn gửi yêu thương đến thần tượng của bạn:

Em lại ngồi viết vài dòng cho anh đây Jiyong
Dạo gần đây rảnh rảnh là em lại hay ngồi hoài niệm ngày xưa, chắc bởi vì năm nay là kỷ niệm 10 năm của các anh nên là cũng hay ngồi nhớ lại
Cách đây hơn 7 năm, một con bé 13 tuổi đã vô tình biết đến Big Bang, biết đến anh. Thật ra nó cũng chẳng bao giờ ngờ được lại thích anh lâu như thế, đặc biệt là lại học được từ anh -  một người con trai xa lạ cách nó hàng nghìn km nhiều điều như thế
Anh dạy em rằng có đam mê là có tất cả, nó sẽ nuôi dưỡng ước mơ của mình, sẽ biến mình thành con người chăm chỉ và làm việc hết mình để thực hiện được điều mình muốn; khi mà em thấy anh dành cả tuổi thơ chỉ để luyện tập, sáng tác, và lại luyện tập trong căn phòng nhỏ bé đó.
Anh làm cho em hiểu ra là mình phải tự tin vào những gì mình làm, vào những người mình yêu, nhưng không bao giờ được vô lễ, tự kiêu; ấy là lúc em được chứng kiến con người ngang tàng ngông nghênh trên sân khấu này cúi chào 90 độ với tất cả mọi người, kể cả hậu bối của mình- điều mà chưa một idol Kpop nào làm được.
Khi anh gặp scandal, bài học anh mang lại cho em là không sai thì nhất quyết ngẩng đẩu lên đối mặt và tìm ra sự thật, nhưng sai thì phải nhận, không được giấu diếm. Điều đặc biệt nhất là, dù đối mặt với dư luận tàn khốc ngoài kia là một cuộc chiến khốc liệt, nhưng nếu ngã thì phải đứng lên, vì chúng ta đều không chỉ có một mình, đằng sau còn có quá nhiều người luôn tin tưởng và yêu thương mình. Một trong những yếu tố khác biệt giữa sống và tồn tại đó là, sống vốn là không chỉ vì mình.
Quan sát anh khiến em còn nhận ra, mình luôn phải thành thật với những người mình yêu. Trong cái showbiz tràn ngập thị phi và dối trá này, anh vẫn là một người dám nói thật và thẳng thắn, cứ như là cậu chẳng sợ gì người khác đánh giá. Nhưng có lẽ là không phải là không sợ, mà chỉ là thà sống thật với những người mình yêu, dù ít còn hơn là dối trá bên cạnh nhiều người, nhưng giả tạo. Chính vì thế mà bao lâu nay, anh nói gì em cũng thấy thật, thấy tin.
Mấy năm gần đây em đều phải học một điều từng bước một từng ngày, đấy là học cách lãnh đạo. Và anh chính là người gián tiếp để lại cho em nhiều bài học nhất. Cũng đúng nhỉ, nghĩ mà xem khi mà anh đã là leader của Big Bang được 10 năm rồi, và các thành viên luôn dành cho anh sự tôn trọng và yêu quý không gì sánh nổi. Mấy ai có thể lead được một nhóm toàn những người con trai U30 đầy lòng tự trọng và kiêu hãnh như thế chứ? Và em đã tìm ra điều giải đáp cho thắc mắc ấy. Anh dạy em rằng yêu thương là nền tảng cho tất cả. Anh có thể lead tốt như vậy trong thời gian dài, điều quan trọng nhất là vì anh yêu thương các thành viên khác rất nhiều, và luôn đặt họ lên hàng đầu, hơn chính bản thân mình. Một người con trai nhận vô số giải thưởng lớn nhỏ khi solo vẫn nở nụ cười tự tin nhưng rơm rớm nước mắt khi được một cái cúp nhỏ trên chương trình sân khấu hàng tuần với Big Bang, người ây phải yêu những thành viên nhóm mình như thế nào chứ? Khi lên nhận giải, anh ấy thường nhường lời cho thành viên khác phát biểu, riêng mình lui về phía sauđồng nghĩa với việc phải nghĩ cho 4 con người kia như thế nào chứ? Em nhớ bạn em (không phải là fan), từng thốt lên: "Chắc là GD phải yêu Big Bang lắm đấy khi vẫn kiên trì với nhóm lâu thế, trong khi tách ra solo cũng thành công quá mà". Người chưa hiểu gì về anh còn thấy thế cơ mà. Những lúc em lung lay không biết mình làm thế này thế kia có tốt cho tập thể không, chính vì nhìn anh mà em thêm động lực tự tin vào chính bản thân mình, vì em cũng như thế, em cũng làm tất cả vì tình yêu cực to lớn với tập thể của mình, nên mọi chuyện sẽ ổn thôi nhỉ?

Cảm ơn anh vì hơn cả một bias, anh chính là một thần tượng đúng nghĩa của em để em noi theo, học hỏi và thêm động lực cố gắng nhé. Nhắn nhủ thêm một tí nè
Từ hồi quảng bá MADE là anh mập lên nhìn buồn cười không chịu được , nhưng mà em lại rất thích nhìn hình ảnh đó, khi mà ngày xưa đã bảo lần em mong anh béo lên vì xưa gầy quá là gầy. Mập lên tí cũng được, em biết vì anh rất hạnh phúc nên mới ăn được nhiều hơn, ngủ được tốt hơn mà nhỉ? Quan trọng là hạnh phúc, là vui vẻ.
Hãy yêu một người con gái nào đó bằng chính con người anh ý, đừng áp dụng mấy mớ chiêu trò của bad boy đi nhân danh là con gái, em thấy mấy cái đấy không được ích lợi gì đâu, thể nào lúc khuyên Taeyang xong làm tệ hơn chuyện nhà người ta là đúng rồi ))). Con người anh tuyệt vời như vậy, tìm một cô gái nào thật tốt để yêu lâu dài như thằng bạn thân anh ý, nghe 4 anh trai  nói là chuyện tình cảm anh toàn đi vào ngõ cụt thấy vừa buồn cười, vừa thương.
Cười thật nhiều và giữ gin sức khỏe nhé, dù em có bị công việc hay học hành làm xao lãng không để ý nhiều đến các anh như xưa, nhưng em hứa là em sẽ luôn tin tưởng và yêu thương Big Bang 5 người các anh. Không chỉ em mà vô số bạn ngoài kia cũng thế đấy, nên đừng lo sợ thời gian trôi qua sẽ chẳng còn ai nữa nhé.
Yêu thương rất nhiều người ấy của em.

Bình luận

link ảnh của bạn bị lỗi, bạn fix gấp kẻo hết thời gian dự thi nhé  Đăng lúc 23-12-2016 03:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

142#
Đăng lúc 23-12-2016 19:22:56 | Chỉ xem của tác giả

RE: [SNOW]&quot;Người Ấy Trong Mắt Em&quot; - Hãy nhắn gửi yêu thương đến thần tượng của bạn &lt;3

Bài dự thi <NGƯỜI ẤY TRONG MẮT EM>
Người dự thi: mongji0815
Link fb: http:\\m.facebook.com\rm.mongjihyo

Cảm nhận:
Gửi chị,cô gái mang tên  Song Ji Hyo
Trong mắt em,chị luôn là người xinh đẹp nhất,đáng yêu nhất,và đáng trân trọng nhất.Trong cuộc sống con người ta có rất nhiều thứ để hối hận,nhưng yêu chị là điều em không bao giờ cảm thấy hối hận...Cám ơn chị vì những ngày vất vả để có thể nổi tiếng như bây giờđể em được biết đến chị,người con gái tuyệt vời

Bình luận

Bạn vào link bài thi trên fanpage kêu gọi bạn bè vote cho mình nhé: https://goo.gl/mUYmLE  Đăng lúc 23-12-2016 10:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

143#
Đăng lúc 23-12-2016 20:27:06 | Chỉ xem của tác giả
Họ và tên thí sinh: JustmylittleHSH
Link facebook: https://www.facebook.com/NimBeautyStarlight
Hình ảnh/ gif dự thi:

Cậu ấy là nhóm trưởng của một nhóm nhạc tầm trung, không quá nổi, và cũng không quá nugu.
Cha Hakyeon.
Nghĩ về Hakyeon, bất kể lúc nào tôi cũng nghĩ về tình yêu cậu ấy dành cho các em đầu tiên, vì có những người nói rằng, cậu ấy luôn đi show thật nhiều, cướp hết ánh hào quang và sự nổi tiếng của các em. Dưới con mắt và sự đánh giá phiến diện của họ, người tôi trân quý trở nên xấu xa như thế đấy Nhưng, cả vạn cả ngàn lần nhưng, cậu ấy yêu các em nhiều lắm.
Tôi hay gọi cậu ấy là 'Mẹ của lũ trẻ'.
Cậu ấy chăm sóc cho các em nhiều đến nỗi bị các em bảo là phiền phức. Lũ trẻ của Hakyeon, lúc nào cũng tỏ ra đã lớn rồi, nhưng vẫn để cậu ấy phải lo lắng rất nhiều.
Có một lần, ở fansign, SangHyuk đã nói rằng, ngày nào trước khi đi ngủ Hakyeon cũng bắt uống sâm. Uống xong rồi sẽ phải mang vỏ gói sâm ra 'trình diện'.
Một trong những thứ cậu ấy luôn mang theo là Vitamin và kẹo thông họng. Các em lúc nào cũng trêu cậu ấy là đồ trẻ con vì mang những thứ ấy đi, nhưng rồi lại vẫn mè nheo 'Cho em một viên'.
Ánh mắt cậu ấy nhìn các em, mang theo yêu thương, tự hào và cả biết ơn, trân trọng.
Hakyeon lúc nào cũng cảm ơn các em vì đã cố gắng không từ bỏ. Nhưng cậu ấy có biết rằng, chính mình đã kéo các em ở lại, nhất quyết không để các em rời đi. Khi còn là thực tập sinh, Hongbin vì quá mệt mỏi đã bỏ về nhà. Hakyeon, đã tìm đến tận nhà Hongbin lôi Hongbin từ trong chăn dậy. Cậu ấy, chính là ép buộc các em không được từ bỏ, không được để cậu ấy một mình.
Trước khi ra mắt, cả nhóm phải vượt qua thử thách nhảy bungee. Hakyeon nhát gan lắm, nhưng nhảy xuống, vẫn cố gắng hét thật to 'Anh yêu mấy đứa'. Sự yêu thương ấy, thể hiện qua từng cử chỉ hành động nhỏ.
Chơi bịt mắt bắt dê cùng các em, vì không muốn bị bắt nên đã nằm đè lên người Ravi, nhưng tay cậu ấy vẫn đặt dưới đầu Ravi, vì cậu ấy sợ em bị đau nếu đụng xuống mặt bàn. Hay ngay như VIXX TV ep mới nhất vừa up ngày hôm qua, người ta đưa cho một cái bờm sừng tuần lộc, cậu ấy cũng ngay lập tức đeo lên đầu Jaehwan đang ngồi bên cạnh.
Khi các em có hoạt động cá nhân, dù rất bận, cậu ấy vẫn cố gắng đến. Fan hay trêu cậu ấy là fanboy lớn nhất của subunit VIXX LR. Lặn lội vào cửa hàng mua đĩa CD để được đến fansign nhưng vì hết hạn không đi được lại phụng phịu hờn dỗi. Sau đó ghen tị với cả SangHyuk vì SangHyuk được chú CEO cho đến buổi fansign ấy. Hakyeon học fanchant, cầm lightstick và banner đến stage ngồi cùng fans cổ vũ LR.
Sự yêu thương cậu ấy dành cho bản thân mình cũng không hề ít.
Hakyeon không trắng, cậu ấy có nước da sậm màu.
Nhiều người hay trêu đùa Hakyeon vì nước da ấy.
Thậm chí có một lần, tôi đọc được ở đâu đó nói rằng khi cậu ấy toát mồ hôi trông thật bẩn.
Nhưng Hakyeon vẫn tự hào vì nước da của mình lắm. Đi đâu cũng nói rằng em có một làn da khỏe mạnh.
Còn thời khắc mồ hôi chảy trên nước da của cậu ấy, đối với tôi, chỉ có sự trân trọng. Có những người chẳng thể hiểu rằng, một trong nhứng thứ đáng trân trọng nhất trong cuộc đời một thần tượng là giờ phút họ đứng trên sân khấu, vì cháy hết mình mà đổ mồ hôi...
Hakyeon là kẻ ngốc.
Cậu ấy gọi Starlight thành Moonlight. Nhận ra rồi lại vội vàng bào chữa, nói rằng các em là sáng nhất đẹp nhất.
Vì cậu ấy ngốc, tôi cũng ngốc.
Tôi, đặt niềm tin của mình vào một kẻ ngốc.
Tháng 4, Hyunseung rời Beast, niềm tin của tôi vào cái gọi là thần tượng gần như tan vỡ..
Nhưng cậu ấy và các em xuất hiện, khiến tôi yêu thương và tin tưởng.
Tôi không rời bỏ Beast, cũng vẫn cố chấp ở bên cậu ấy dù nhiều người nghĩ tôi đã đổi thay.
Tôi gọi VIXX là 'Viên thuốc chữa lành'. Và cậu ấy, là con người cố chấp giữ lại các em để tôi có được viên thuốc ấy..
Ở bên cậu ấy, là mỗi ngày đi học về mệt mỏi đều có thể up một tấm hình lên, viết caption ngắn gọi 'Anh ơi em mệt' cùng icon khóc đáng thương, để rồi sáng mai thức dậy, đọc lại status ấy và mỉm cười tự nhủ 'Chúng ta lại ở bên nhau thêm một ngày rồi'. Cuộc sống, vì những điều nhỏ nhặt mà bình yên thấy lạ.
Tuổi trẻ của tôi, có thêm chút yêu thương xa vời, có thêm chút tin tưởng đặt nơi người có thể cả đời chẳng gặp mặt được.
Cha Hakyeon của tôi, tôi luôn muốn nói với cậu rằng,
Thanh xuân ngắn ngủi, ở bên nhau một phút cũng đáng trân trọng.

Bình luận

Bạn vào link bài thi trên fanpage kêu gọi bạn bè vote cho mình nhé: https://goo.gl/mUYmLE  Đăng lúc 23-12-2016 10:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

144#
Đăng lúc 23-12-2016 23:43:57 | Chỉ xem của tác giả
Họ và tên thí sinh: Phan Phương Anh
Link facebook: https://www.facebook.com/phuonganhphan57
Hình ảnh dự thi: 
CHỈ CẦN SÁU NGƯỜI Ở BÊN NHAU, THÌ MỌI CHUYỆN SẼ ỔN…

Sau khi quyết định tham gia cuộc thi “Người ấy trong mắt em” của Kites.vn, em đã suy nghĩ rất nhiều,  viết về cái gì, viết như thế nào về các anh. Từ khi bắt đầu nghe và yêu Kpop, đây là lần đầu tiên có một nhóm nhạc đã thay đổi em nhiều như vậy, em đã làm những điều mà mình chưa từng làm, và việc tham gia cuộc thi này cũng thế. Nếu là trước đây, em sẽ chỉ dửng dưng không quan tâm mà bỏ qua nó, nhưng giờ đây, ngay lúc này, em lại ngồi trước màn hình máy tính để gõ ra những dòng cảm nhận riêng em về các anh. Các anh đối với em thật rất đỗi đặc biệt. Nếu bảo em viết suy nghĩ về các anh, chắc phải mất cả mấy chục trang A4. Vì vậy, sau khi suy nghĩ đắn đo, em đã quyết định chỉ chọn ra một khía cạnh nhỏ để viết, và cũng chính khía cạnh này đã khiến em mê các anh như điếu đổ. Em rất tâm đắc với câu nói của một chị Shinhwa Changjo mà em chẳng hề quen: “Định mệnh nào đã gắn chặt 6 người đàn ông như thế trong đời, và thế quái nào mà mình lại bị bỏ bùa đến thế”. Và ShinChang bọn em cũng thường nói một câu, rằng chỉ cần sáu người ở bên nhau thôi, thì đã đủ để trở thành những nụ cười tươi và niềm hạnh phúc không thể có ở nơi khác, của chính các anh, và cũng của ShinChang bọn em. Tình bạn của các anh, thực sự, đã vượt qua những cái gọi là giá trị đời thường, nó là cái gì đó cao cả mà không phải muốn là có được.
Eric, Minwoo, Dongwan, Hyesung, Junjin, Andy, từ những con người không đặc biệt, nhưng khi ở bên cạnh nhau thì lại vô cùng đặc biệt, đó chính là SHINHWA. Tình thân - từ mà có lẽ diễn tả được hết mối quan hệ của 6 người, là một mối quan hệ mà các anh sẵn sàng nói là “ghét” nhau, sẵn sàng châm chọc lẫn nhau (khi mà chỉ cần một người “lộ sơ hở”, thì xin thông báo, kiếp khổ nạn của sự trêu chọc đang chờ đón, haha), hay sẵn sàng chửi nhau, chửi bắt đầu từ những từ: “cậu bị điên hả?”, đến những từ mà bên bộ phận âm thanh hình ảnh phải dùng tiếng beep và dùng hình ác quỷ để che miệng lại,… Và đó cũng là mối quan hệ, dù không có điều gì đặc biệt, họ cũng ôm chầm lấy nhau; là mỗi quan hệ mà chỉ vì hôm nay nhìn cậu rất đẹp trai, nên tớ muốn hôn cậu một cái, chỉ là hôm nay trời lạnh, tớ muốn ôm cậu; là mối quan hệ, chỉ là hôm nay nhìn anh rất mệt mỏi, em muốn bóp vai cho anh, mắt anh có ghèn, em sẽ lau cho anh, chỉ là hôm nay anh bị đau lưng sau khi làm việc quá sức, em sẽ cầm lấy tay anh mà xoa xoa; là mối quan hệ mà không bao giờ kiệm lời khen cho nhau, chưa bao giờ giấu giếm sự chân thành cảm ơn; là mối quan hệ mà chỉ cần nhìn ánh mắt trao nhau cũng đủ biết tâm trạng của đối phương là như thế nào; là mối quan hệ mà khi có một người đang nói về những khó khăn mà mình phải trải qua, sẽ luôn có những ánh mắt đau lòng, và một bàn tay của người ngồi bên cạnh nắm lấy; là mối quan hệ mà khi một người gặp phải scandal, cả nhóm sẽ cùng nhau xin lỗi, rồi sau đó sẽ cùng nói với người đó rằng người đó không có lỗi gì với năm người còn lại cả; và cũng là mối quan hệ, khi một thành viên gặp chuyện buồn, các thành viên còn lại sẽ không nói những lời an ủi sáo rỗng, mà sẽ trực tiếp đến nhà, quậy phá, “trộm đồ”, như không có chuyện gì nghiêm trọng xảy ra, khiến người đó vui lên. Hơn thế, khi chỉ cần một người nổi tiếng khác, hay fan nói những điều không đúng, hoặc có những lời lễ thiếu tôn trọng với các thành viên còn lại thì các anh sẽ không chịu được mà lên tiếng để bảo vệ người đó hết sức, dù bản thân mình có thể sẽ bị chỉ trích đi chăng nữa; đó cũng là mối quan hệ mà 6 người chưa bao giờ nghĩ tới việc ngừng ủng hộ nhau, sẽ cùng chung tiền giúp đỡ nhau không đòi hỏi sự hoàn lại; là khi một thành viên hoạt động solo, các thành viên khác sẽ giúp tất cả những gì mình có thể, và đòi hỏi thù lao bằng một cái pizza! Là mối quan hệ, mà sẵn sàng từ bỏ lịch trình của mình, để ủng hộ cho những dự án hay ho phù hợp với thành viên còn lại, sự ủng hộ, mà theo như Eric nói :”không phải là 100%, mà là 150%!”; là mối quan hệ, mà ở đó luôn dành sự  tự hào cho nhau, khi họ thành công trong sự nghiệp của mình với tư cách SHINHWA hay là tư cách cá nhân, hay đơn giản là hành động tặng hoa cho cha mẹ của nhau khi đến ngày lễ của cha mẹ hoặc sinh nhật của họ. Đó cũng là mối quan hệ mà ở đó mỗi người một tính cách, vẫn là Eric thích làm nũng, 4D nhưng trung thành, vẫn là Minwoo Special Stupid nhưng khi làm việc thì lại nghiêm túc và cố gắng hơn bao giờ hết, vẫn là một Dongwan chân thành và thẳng thắn (nhưng nhiều khi anh hố vô cùng Wan đại nhân ạ, keke), vẫn là Hyesung “thích bạo lực”, nhạy cảm nhưng lại rất quan tâm đến mọi người, vẫn là một Junjin ngây thơ và thương yêu các anh, vẫn là một Andy trưởng thành và là “sự dễ thương” chưa bao giờ dứt mà các anh luôn muốn cưng nựng. Khi sáu người ở bên cạnh nhau, mỗi người một cá tính, nhưng lại rất dung hòa, trọn vẹn. Chỉ cần ở bên cạnh nhau, luôn luôn đầy ắp tiếng cười, luôn quậy phá chọc ghẹo nhau và chơi những trò chơi quái đản, nhiều khi hơi 18+ (em là em thích cái trò bóp zú ahihi). Một điều đặc biệt, là concert của các anh, luôn tràn ngập rất nhiều tiếng cười, đó là điều em thích nhất. Em chưa bao giờ thấy các anh yếu đuối, các anh luôn vui vẻ, như thể chỉ cần ở bên cạnh nhau, thì không có gì có thể dập tắt được hạnh phúc, chỉ cần các anh bên cạnh nhau, thì mọi chuyện sẽ ổn.
Em xin trích lời của Wan đại nhân để kết thúc bài viết của mình, dù vẫn còn rất nhiều điều muốn nói, muốn viết về các anh:
“Bạn có biết câu hỏi gì chúng tôi nghe nhiều nhất khi chúng tôi được phỏng vấn không?
Đó là "Bí mật gì cho sự bền lâu của Shinhwa?"..
Có lẽ, họ không hiểu.
Vì bạn bè người đã cạnh bên nhau và chia sẽ những mối quan hệ bền chặt như thế,
Họ ít ra không nhìn thấy những điều đó chung quanh họ ...
Thật sự Shinhwa không có bí quyết nào lâu bền.
Chúng tôi chỉ là vài anh chàng muốn được bên nhau.
Chúng tôi chỉ muốn cùng sống, cùng làm làm việc chung, cùng cười vui.
Chúng ta là 1 đám bạn bè thật "cool" bịnh dính chặt với nhau!”

P.s: Vài dòng gửi tới Bias của em, leader của SHINHWA - Eric Mun
Có một trích đoạn do một bạn ShinChang viết, mà em rất thích, không biết là của ai, cũng chưa xin phép, nhưng em vẫn muốn trích dẫn vào đây, vì nó nói lên dường như tất cả nỗi lòng mà em muốn nói:
"Tôi chỉ biết ơn SM bởi hai điều: một là đã để Eric, Minwoo, Dongwan, Hyesung, Jun Jin, Andy ở cạnh nhau, hai là đã lựa chọn Eric làm trưởng nhóm.
Nhiều nhóm nhạc không được toàn vẹn bởi các thành viên muốn tách ra, nhiều nhóm nhạc bất hòa vì độ nổi tiếng chênh lệch. Năm ấy, Eric là người nổi tiếng nhất, được mời kí tiếp hợp đồng. Anh còn trẻ, có được bệ đỡ để tiến xa. Nhưng anh ấy không hỏi các thành viên “Tớ nên làm thế nào?“ anh ấy hỏi “Chúng ta sẽ làm sao?“. Shinhwa không kí tiếp hợp đồng với SM, chuyển đến một công ty khác, bắt đầu lại từ đầu. Cho đến bây giờ Shinhwa vẫn là nhóm duy nhất rời khỏi công ty quản lý mà mang được theo sự nghiệp, đội ngũ nhân viên, bảo toàn fanclub và đầy đủ các thành viên.
Eric không nói nhiều, cũng không dễ gắn kết với người khác. Anh không thích thu hút sự chú ý, cũng thường tránh động chạm người lạ. Eric chỉ nói nhiều về Shinhwa, chỉ trêu đùa khi có Shinhwa, chỉ hết lòng cho Shinhwa.
Trong đêm concert kỉ niệm 10 năm, anh nói đây không phải là đêm diễn cuối. Theo thời gian, những người bên cạnh chẳng còn nhiều, anh chỉ còn Shinhwa, anh chỉ còn Shinhwa Changjo, anh biết ơn vì điều đó. 4 năm từng người nhập ngũ, sự tồn tại của Shinhwa bị đe dọa. Khi người ta đã quá lâu không trò chuyện, sẽ đến lúc, không còn điều gì để nói với nhau nữa. Nhưng Shinhwa không như thế, chỉ cần sáu người ở cạnh nhau, mọi điều đều ổn cả.
Shinhwa là tất cả với Eric.
Mong ước duy nhất của anh ấy là được tiếp tục cùng Shinhwa.
Anh nói sân khấu sẽ là nơi chôn cất Shinhwa. Sân khấu là nơi các anh thuộc về, một ngày nào đó, muốn được chết ở đây.
Trong thế giới, những điều đẹp đẽ nhất cũng có thể làm giả được, thật tốt vì có anh."

Bình luận

link ảnh của bạn không hiển thị được, bạn fix gấp nếu ko bài dự thi sẽ ko được chấm nhé  Đăng lúc 24-12-2016 07:34 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

145#
Đăng lúc 23-12-2016 23:59:59 | Chỉ xem của tác giả
Họ và tên thí sinh: Naminu Nguyễn.
Link facebook: https://www.facebook.com/naminu315
Hình ảnh/ gif dự thi:

“Người thương à, làm thế nào mà đến hạn chót rồi em mới biết đến cuộc thi này. Thế là cả tối ngồi hì hụi lập nick, đăng nhập, mượn smartphone con bạn down Snow về (cái điện thoại cổ lỗ sĩ của em chẳng tải thêm được cái app nào nữa rồi), và cuối cùng là gõ gõ mấy dòng này cho người thương đây. Hơi phức tạp xíu, nhưng vui ~ ^^

Người thương của em, Hamnoo của em, Ha MinWoo của em, bây giờ người thế nào rồi ?! Vẫn vui vẻ khỏe mạnh chứ ?! Ở trong quân ngũ nhất định phải chăm sóc tốt cho bản thân, trời lạnh nhớ mặc thêm áo, đừng để bị cảm. Ho thì nhớ uống thuốc (gì chứ với thời tiết này, năm nào cũng thấy người thương bị ho hết ~ ㅠㅠ), môi khô nhớ bôi lip-balm, đừng có giữ thói quen hở tí lại thè lưỡi ra liếm liếm, như vậy chỉ tổ bị khô hơn thôi. Nói thật đấy, không đùa, khoa học chứng minh rồi mà.

Uhm... Người thương của em, người trong mắt em như thế nào nhỉ ?! Là rạng rỡ như ánh mắt trời đầu hạ hay dịu dàng như cơn gió giữa xuân ?! Là ấm áp như trầm hương hay mạnh mẽ tựa hổ phách ?! Đều đúng hết, nhưng thực ra người thương có biết, em vẫn hay gọi người và anh em của người bằng cái biệt danh “Lost Stars” – những vì sao lạc lối. Bởi vì, trong những nhóm nhạc mà em biết, ZE:A là một trong số ít tài năng nhất. Và cũng trong những nhóm ấy, ZE:A lại kém tiếng tăm nhất. Nếu như đặt người thương cùng anh em ở một vị trí khác, thời điểm khác, địa điểm khác, có lẽ mọi người bây giờ đã rất nổi tiếng, và em cũng sẽ bớt nhiều đi những khoảng khắc đau đến thắt lòng khi nghĩ về mọi người. Nhưng cuộc đời đều có sắp đặt của riêng nó, giống như định mệnh rằng em sẽ gặp và yêu mọi người vậy, không phải ai khác, không phải là một nhóm nhạc hàng đầu được nhiều người mến mộ nào khác, mà chính là ZE:A, là người thương của em. Kì diệu nhỉ ?!

Em luôn cho rằng, được biết đến và trở thành fan của người thương, là một điều rất may mắn. Không phải cái kiểu điên cuồng đến mức thiếu người thương thì không thể sống. Trước khi gặp người thương, em vẫn sống đấy thôi, bây giờ cũng vậy, vẫn học tập và làm việc tốt. Chỉ là bởi vì có người thương mà cuộc đời của em trở nên đẹp đẽ hơn rất nhiều. Em học được cách không ngừng nỗ lực hàng ngày, tận hưởng mọi công việc em làm. Học được cách khiêm tốn không kiêu ngạo khi thành công, càng không mệt mỏi nản chí khi thất bại. Học cách dành nhiều thời gian cho gia đình hơn, mỗi cuối tuần đều đi thăm ông bà, rảnh rỗi sẽ rèn luyện thêm vài việc nữ công gia chánh. Học cách cho đi và nhận lại, học cách theo đuổi đam mê. Người thương có cuộc sống của người thương, em cũng vậy. Em sẽ sống thật tốt cuộc sống của riêng mình, để người thương không phải bận tâm, để người thương có thể tự hào: “A, thì ra fan của mình giỏi giang như thế !!” ~ ^^

Thật ra em có một tâm nguyện, một điều em nhất định phải làm, rằng sau này khi mà em đã tìm ra một nửa của cuộc đời em, cũng giống như người thương chắc chắn sẽ tìm được một cô vợ vừa xinh vừa nết na, lại còn tài giỏi ấy. Lúc ấy em sẽ gặp người, mỉm cười thật tươi và nói rằng: “Ha MinWoo, anh được một cô gái như em dành hết cả thanh xuân để theo đuổi, anh rất là may mắn đấy có biết không ?! Nhưng tiếc thật, người con gái ấy cuối cùng cũng không thể chờ anh được nữa rồi. Cảm ơn vì đã là điều quý giá nhất trong cuộc đời của em. Người thương của em, anh nhất định phải thật, thật hạnh phúc.” Có lẽ sau đó, em sẽ khóc rất nhiều, để tạm biệt tuổi xanh của em, tạm biệt những khoảnh khắc mệt nhoài nhìn thấy nụ cười của người chợt tràn đầy sức sống, tạm biệt những khi cô đơn cuộn tròn một góc trong phòng, ôm bức ảnh của người mà đi vào giấc ngủ, tạm biệt cả những tháng ngày điên rồ nhất nhưng cũng ý nghĩa nhất, được yêu thương theo đuổi một người bất chấp hậu quả. Cuộc đời này được gặp người thương, thật sự vô cùng biết ơn, em không còn gì để hối tiếc.

Nhưng mà đợi đến khi điều này xảy ra, sẽ là một khoảng thời gian rất, rất dài nữa. Em cho đến lúc ấy, vẫn dành cả tuổi trẻ, nhiệt huyết cùng dịu dàng vô tận của mình cho người thương. Chốn bình an của em, người đã nhập ngũ được 1 năm rưỡi rồi đấy, em hiện giờ nhớ người rất nhiều. Nhưng người thương yên tâm, em vẫn có thể chăm sóc tốt cho chính bản thân. 6 tháng nữa, em đón người về !! ^^”

Naminu,
Hà Nội, 23:59 23/12/2016.

Bình luận

Bạn vào link bài thi trên fanpage kêu gọi bạn bè vote cho mình nhé: https://goo.gl/mUYmLE  Đăng lúc 24-12-2016 07:40 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

146#
Đăng lúc 24-12-2016 00:02:35 | Chỉ xem của tác giả
Họ và tên thí sinh: Mira
Link facebook: https://www.facebook.com/profile.php?id=100005170037612
Linh ảnh dự thi:

Được gặp các cậu, đó là một điều kì diệu, một phép màu từ ngày đông buốt giá.
Tình cảm của tớ dành cho các cậu thật khó để gọi lên thành tên. Nó luôn hừng hực trong lồng ngực tớ như này này. Nhưng tớ lại chẳng thể viết nên lời. Các cậu cũng như thế phải không, khi mà đã cùng trải qua bằng ấy chông gai thì giữa chúng ta cho dù không cần nói, đôi bên cũng tự cảm nhận được và đồng cảm với nhau.
Tớ lại thật càng không biết nên gọi các cậu là gì? Khi con người ta đã thân nhau quá, nếu dùng lối gọi khách sáo thì có phần hơi xa cách, nhưng tớ không thể gọi các cậu là anh được. Ngại lắm!
Các cậu dù có lớn nhưng mãi chỉ là những hoàng tử bé của tớ mà thôi.
Vì thế tớ lại càng chẳng thể định nghĩa về tình cảm của tớ dành cho các cậu. Nó là tình yêu, cũng mang cả sự đồng cảm. Các cậu là mùa xuân ấm áp lại cũng giống như là một mùa đông phủ đầy tuyết trắng xoá. Các cậu là tuổi trẻ ngập nắng của tớ nhưng có lúc lại trở thành những khoảng lặng đeo một bầu trời trầm tư, tĩnh mịch. Nhưng phải chăng nó không tuyệt vời sao? Vì các cậu đã dành cho tớ nhiều điều quý giá như vậy.
Khoảng thời gian chúng ta cùng bước, nó không thật dài nhưng đủ để khiến ta nhận ra cả hai đã cùng nhau trưởng thành như thế nào. Hay để tớ thử kể các cậu nghe những câu chuyện trẻ con này nhé. Với tớ nó trong trẻo và đáng nhớ lắm. Vì bây giờ, chắc tớ chẳng còn dũng khí mà yêu ai cuồng nhiệt và hồn nhiên như vậy nữa đâu. Con người ta khi lớn lên tự nhiên sẽ có vẻ trầm lắng và ưu tư hơn.
Nói nghe này, mấy câu chuyện của tớ á, đù thành bộ Doreamon Version 2 rồi đấy. Cái hồi gia đình tớ gặp khó khăn về kinh tế, chuyện tình của chúng mình còn li kỳ quá bộ Tây Du Ký cơ. Để được thấy các cậu, tớ phải ngồi canh me ITV từ 4h sáng. Ngày xưa thì có khướt mà tớ dậy được ấy, thế nhưng để thấy các cậu tớ bất chấp hết ). Được cái hôm nào mà nó phát mấy bài liên tiếp thì cứ phải gọi là ối giời ơi tớ vui cả ngày.
Xong lại đến chuyện mấy cái điện thoại cùi bắp ngày xưa, mỗi lần tớ muốn tải nhạc lại phải tháo thẻ nhớ ra, xong cho vào hộp copy để lấy từ máy tính sang. Hôm các cậu thông báo ra bài mới, tớ đạp xe cong đít sang nhà con bạn, hóng ké mạng chỉ để xem các cậu biểu diễn. (Về nhà mới biết quần bục cả chỉ)
Xong lại còn vụ ngồi hò hét iTV nữa chứ. Cầm chai nước cứ phải gọi là đập bôm bốp: "Ôi xồi ôi biết ngay mà, bài Wolf lên đầu dồi kìa.", "Ế ế con kia ai cho mày chèn mông lên đầu...". Rồi nào đi lượm, đi xin mấy poster của các cậu, Về nhà bọc bóng kính, cất cẩn thận trong cặp Clear, cho phát vào hộp sắt, nhét vào tủ khóa lại bất khả xâm phạm. Bài kiểm tra của tớ có ướt hơn tí cũng không sao, chứ một giây thôi mà mấy cái photocard kia không được bảo hộ 3 lớp băng dính chắc tớ chớt luôn quá! :v
Giờ nghĩ lại buồn cười thật ấy. Sóng gió giờ đây có lẽ đã khiến tớ trầm tư hơn trước nhiều rồi, cũng có gì đó như yêu thương sâu sắc hơn... Thế nhưng tự hào thật đấy vì tớ đã cùng các cậu trải qua một khoảng thời gian vui vẻ và vô giá như thế. Càng về sau chắc tớ chỉ càng già đời hơn thôi. Già tuổi, mà cũng già cảm xúc, chắc chẳng bao giờ yêu ai thật lòng, thật tâm, vô tư, cuồng nhiệt và hết mình như thế.
Tớ gửi gắm tất cả những điều đó cho các cậu nhé, điều kì diệu tháng 12 của tớ.

Bình luận

Bạn vào link bài thi trên fanpage kêu gọi bạn bè vote cho mình nhé: https://goo.gl/mUYmLE  Đăng lúc 24-12-2016 07:40 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

147#
Đăng lúc 24-12-2016 09:42:22 | Chỉ xem của tác giả
naminu3105 gửi lúc 23-12-2016 11:59 PM
Họ và tên thí sinh: Naminu Nguyễn.
Link facebook: https://www.facebook.com/naminu315
Hình ảnh ...

Cảm ơn cậu nhiều nhé ~ ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

148#
Đăng lúc 24-12-2016 22:29:42 | Chỉ xem của tác giả
Cuộc thi kết thúc chưa vậy admin? Bây giờ không biết có còn kêu gọi mọi người bình chọn được nữa không để mình kêu gọi ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

149#
Đăng lúc 25-12-2016 09:41:25 | Chỉ xem của tác giả
THÔNG BÁO

Hôm nay, ngày 25/12/2016 là ngày cuối cùng để các bạn kêu gọi bạn bè tham gia bình chọn cho bài thi của mình. Mọi người nhớ tranh thủ kêu gọi sự ủng hộ từ bạn bè để có cơ hội giành chiến thắng chung cuộc với giải thưởng lên đến 5.000.000 VNĐ nhé!

Link bình chọn trên forum Kites: http://forum.kites.vn/thread/--486473-1-1.html
Link bình chọn trên fanpage Kites: https://www.facebook.com/pg/kite ... id=1382674828410925

BTC sẽ chấm kết quả trong ngày 26/12/2016 và công bố kết quả cuối cùng vào lúc 20h00 ngày 26/12/2016. Các bạn nhớ chú ý theo dõi.

Thân! <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

150#
Đăng lúc 26-12-2016 22:29:50 | Chỉ xem của tác giả

STT

Vị trí

Tên Dự Thi

Note

Điểm Forum

Điểm Fanpage

Điểm BGK

Tổng

Điểm ảo

Giải thưởng

1

Roseskissdarl

20

58

70

148

Bài thi đầu tiên

2

Phương Thy

Share, comt trùng

15

1899

70

1984

3798

Giải Nhì

3

Lâm Ngọc Bảo Châu

12

63

50

125

4

Nguyễn Thị Thu Trang

17

1139

70

1226

Giải khuyến khích

5

Nhung

1

252

70

323

6

HeiWu

3

57

50

110

7

Phương Uyên

3

433

70

506

8

Phạm Khuyên

1

2

50

53

9

Dinhcuu

1

15

50

66

10

Trác Hồng Nhật

1

18

60

79

11

Trác Hồng Nhật

1

18

70

89

12

Lee Lee

1

7

70

78

13

lebogia

1

4

70

75

14

thucle

1

34

60

95

15

Miriam

8

40

80

128

16

Moon

6

20

50

76

17

docco

1

17

60

78

18

Đinh Bách Việt

1

9

50

60

19

3

13

70

86

20

Nguyễn Thị Kiều

199

537

736

Giải khuyến khích & Bình chọn  Forum

21

Nguyễn Thị Lam Giang

1

1916

70

1987

Giải Nhất & Bình chọn Fanpage

22

Lê Hồng Thảo

1

188

60

249

23

Văn Thị Ngọc Trâm

1

42

60

103

24

Vũ Phương Thảo

3

504

50

557

25

Trần Thị Anh Thư

3

52

50

105

26

Vũ Minh Hằng

1

346

60

407

27

nys1127

Share, comt trùng

3

1481

50

1534

2961

Giải khuyến khích

28

dinhcuu

3

3

50

56

29

Phạm Khuyên

1

36

50

87

30

Nguyễn Thị Khánh Phụng

6

30

80

116

Giải Snow Pick

31

Nguyễn Thị Thu Hoài

1

152

50

203

32

Lê Đặng Gia Hân

1

668

50

719

Giải khuyến khích

33

Ngô Trần Minh Thùy

Lỗi

0

34

Ngô Trần Minh Thùy

Lỗi

0

35

Phạm Nguyễn Gia Hân

Lỗi

0

36

lebogia

1

12

50

63

37

Nguyễn Phan Thảo Uyên

1

279

70

350

38

Trần Mỹ Duyên

3

106

60

169

39

Xuxucon

1

173

50

224

40

Hoàng Như

3

3

50

56

41

Mymyjim

69

484

50

603

Giải khuyến khích

42

Nguyễn Hương Phúc

Lỗi

0

43

DenDen

106

247

50

403

44

doccocaubai

1

10

60

71

45

songhyessiii

1

12

60

73

46

huongntd

8

9

60

77

47

muabuon_xp

6

259

50

315

48

gumiho369

1

2

60

63

49

dht989

1

312

60

373

50

khuyenmam

3

23

60

86

51

hyunbin2988

3

5

50

58

52

katzy

11

19

50

80

53

khuyenmam

1

1

90

92

54

jhs0218

Share, comt trùng quá  nhiều

1

1,706

50

1757

5119

Giải khuyến khích

55

Trâm Bống

Share, comt trùng

1

1,490

50

1541

2979

Giải khuyến khích

56

Chan Bo

1

58

50

109

57

yoonaminho

1

157

50

208

58

Nguyễn thị thúy

1

34

60

95

59

Trần Bùi Thảo Nguyên

1

17

50

68

60

Đặng Thị Lan Anh

5

28

50

83

61

lynn.of.june

1

55

60

116

62

Vuy

1

57

50

108

63

Nguyễn Khánh Linh

1

202

50

253

64

Nguyễn Thị Thu Phương

1

978

50

1029

Giải khuyến khích

65

Thu Trang le Thi

1

408

50

459

66

Giang Nguyễn

Lỗi

0

67

lebogia

1

3

50

54

68

Vu Thi Huong

1

4

50

55

69

Nguyễn Thu Thảo

Lỗi

1

5

6

70

songhyessiii

50

50

71

Nguyễn Thu Thảo

Share, comt trùng

1

1,607

50

1658

3213

Giải khuyến khích

72

Yoong

1

36

60

97

73

Miriam

1

11

50

62

74

thocondangyeu

1

17

50

68

75

leeboyoung

1

3

50

54

76

gemini_pcy

1

49

50

100

77

Nguyễn Thị Bích Thuận

3

47

50

100

78

Lee Lee

1

7

60

68

79

lynn.of.june

1

30

60

91

80

Thủy Tiêng

1

519

50

570

Giải khuyến khích

81

Nguyễn Thị Thanh Trang

1

204

80

285

82

Nhã Vân

1

464

50

515

83

PB

1

58

50

109

84

Nguyễn Thái Thanh

1

303

304

85

Hoàng Thanh Xuân

1

5

50

56

86

Nguyễn Thị Minh Huệ

Lỗi

0

87

mongji0815

1

148

50

199

88

JustmylittleHSH

1

9

50

60

89

Phan Phương Anh

Lỗi

0

90

Naminu Nguyễn

1

27

50

78

91

Mira

1

26

60

87

Bình luận

Cho mình hỏi phần điểm của ban giám khảo để trống là như nào ạ..  Đăng lúc 27-12-2016 08:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách