Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: ღ♥Nh0kBj♥ღ
Thu gọn cột thông tin

[SNOW]"Người Ấy Trong Mắt Em" - Hãy nhắn gửi yêu thương đến thần tượng của bạn <3

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 22-12-2016 23:01:35 | Xem tất
Bài dự thi event “Người Ấy Trong Mắt Em”
Họ và tên thí sinh: PB
Link facebook: https://www.facebook.com/melody.silver.906
Hình ảnh/ gif dự thi:

Nội dung bài dự thi:
Xuyến Chi là loài hoa dại, bạn có thể dễ dàng tìm thấy nó ở bất cứ đâu. Như thường lệ, nó ẩn chứa một truyền thuyết, một câu chuyện buồn.
Chuyện kể rằng: ngày xửa ngày xưa, một người con gái có giọng ca du dương nhưng ngoại hình xấu xí. Nàng rất cô đơn, nàng chưa từng biết quan tâm là gì cho đến khi gặp chàng – người lữ hành xa lạ.
Hai người họ chưa một lần nhìn mặt nhau, nhưng tình cảm ấm áp của chàng khiến nàng lần đầu tiên biết được hạnh phúc thật ngọt ngào và đáng giá. Tuy nhiên thời gian dần trôi, cũng là lúc người lữ hành phải ra đi, để lại trong lòng người con gái ấy sự trống rỗng không thể lấp đầy.
Nàng cố níu kéo dù vô vọng. Rồi cuối cùng nàng đã chết, hóa thành hoa Xuyến Chi, hoa không đẹp, cũng không tỏa hương, chỉ lặng lẽ sinh trưởng, tràn trề sức sống.
Trong lòng tớ, Kim SeJeong là hoa Xuyến Chi đấy. Mọi người thích gọi cậu là thiếu niên hoa mặt trời, nhưng tớ âm thầm coi cậu là bông Xuyến Chi nhỏ nhỏ, trắng trắng. Cậu biết vì sao không?

Trong những idol tớ để mắt đến, cậu không tính là đẹp nhất, tài năng nhất nhưng tớ luôn sẵn sàng giành cho cậu vị trí đặc biệt nhất.
Cậu rất cô đơn phải không, SeJeong? Tớ đọc được điều ấy trong những bức ảnh của cậu. Khi cậu cười, mọi thứ sáng bừng lên, nhưng khi nụ cười chợt tắt, cậu lại không thể giấu đi nỗi buồn mênh mang.
SeJeong của tớ là cô gái từ nhỏ đã ko có được hạnh phúc trọn vẹn như bao đứa trẻ khác.
Cô bé biết nỗi khó khăn, cực nhọc của mẹ nên bắt mình phải trưởng thành thật nhanh để đỡ đần cho gia đình. Cũng từ đó, SeJeong quên đi cách mở lòng mình với mọi người. Cậu xây một cái tường thật chắc và không cho ai bước vào trong. Bạn bè giận cậu vì cậu không chịu sẻ chia. Nhưng tớ biết, nếu cái tường vô hình đó biến mất thì một SeJeong mạnh mẽ cũng biến mất. Cậu ngốc lắm, gặm nhấm nỗi đau một mình để mọi người bớt lo lắng. Nhưng cậu càng làm thế, tớ càng đau lòng cậu biết không?

Để đến được vị trí khiêm tốn như ngày hôm nay, SeJeong đã đi qua rất nhiều bước ngoặt. Một cô bé mờ nhạt trong K-pop Star, một thực tập sinh trong công ty tầm trung cho đến một thí sinh của Produce 101. Thành quả không phải từ trên trời rơi xuống mà là mồ hôi, nước mắt và sự nỗ lực không ngừng của SeJeong. Và tớ nhận ra, thời gian trôi qua, mọi thứ thay đổi, chỉ duy nhất một điều còn ở lại, đó là nụ cười của SeJeong. Nụ cười đó làm tớ an tâm rằng cậu vẫn ổn và không bao giờ thôi cố gắng. Tớ học được nhiều điều từ cậu lắm.
Sự mất mát từ ngày bé khiến SeJeong rất trân trọng những người xung quanh, đối với cậu, I.O.I, Gugudan và gia đình chính là mảnh ghép quan trọng nhất. Nên tớ rất thấu hiểu nỗi đau của cậu khi ông cậu ra đi, khi đó tớ ước mình có thể bên cậu, ôm cậu và giúp cậu nhẹ lòng hơn. Buồn thay, vào đúng hôm định mệnh đó, một bài ném đá về nhân cách cậu xuất hiện, một số người nhận là fan quay lưng với cậu. Tớ giận, thật sự giận và buồn bã rất nhiều. Có lẽ họ chính là người lữ hành lạnh bạc, tình cảm của họ nhất thời và nông nổi, nó làm cậu tổn thương và thất vọng phải không SeJeong?

Những cảm xúc mãnh liệt trong ngày hôm đấy làm tớ phát hiện ra tớ thương SeJeong rất nhiều rồi. Cậu không còn là một cơn cảm nắng từ Hàn Quốc xa xôi nữa mà là một phần trong tim tớ. Nụ cười của cậu là kim chỉ nam cho tớ, cũng là điều mà tớ luôn muốn bảo vệ. Dù cậu đi đâu, dù cậu làm gì, tớ luôn muốn nói rằng: Tớ tin cậu. Hãy an tâm đi trên con đường hoa mà cậu luôn tâm niệm, vì chỉ cần cậu nhìn về phía sau thì luôn có tớ ở đây cùng những bạn fan rất đáng yêu của cậu ở Việt Nam nhỏ bé này.
Cậu là hoa Xuyến Chi, nhưng tớ không phải người lữ hành.
Khi ánh đèn sân khấu chiếu xuống, bóng cậu nhỏ bé in vào lòng tớ. Cả sự tỏa sáng của cậu và cà sự cô độc của cậu.
Nỗi cô đơn sẽ luôn được thay thế bằng sự ấm áp thật tâm từ những con người thương cậu, dù cậu không hoàn mỹ như trong truyện cổ tích.

Bình luận

Bạn vào link bài thi trên fanpage kêu gọi bạn bè vote cho mình nhé: https://goo.gl/mUYmLE  Đăng lúc 23-12-2016 03:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-12-2016 23:03:42 | Xem tất
tui đăng ảnh bằng điện thoại mà hình như không được hay sao á, không thấy có bài của tui ahhhhhhhhhhhhhh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-12-2016 23:59:30 | Xem tất
Bài dự thi event "Người ấy trong mắt em"
Họ và tên thí sinh: Nguyễn Thái Thanh
link Facebook:
https://www.facebook.com/nguyen.thaithanh.98

Gử tới Oh Sehun, người mà tôi thương nhất :
Buồn là cậu, vui là cậu, nắng mưa gió bão đều là cậu. Từ khi nào mà cảm xúc của bản thân lại bị chi phối bởi một người như vậy. Đó là khi tôi bắt đầu biết tới cậu ấy, biết tới Oh SeHun

Bình luận

link ảnh của bạn không hợp lệ, BTC không chấp nhận dẫn link facebook  Đăng lúc 23-12-2016 03:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-12-2016 00:17:59 Từ di động | Xem tất
Bài dự thi event "Người ấy trong mắt em"
Họ và tên thí sinh: Thái Thanh
Link facebook : https://m.facebook.com/nguyen.thaithanh.98?ref=bookmarks
Lời nhắn gửi tới thần tượng :

Buồn là cậu, vui là cậu, nắng mưa gió bão đều là cậu. Từ khi nào mà cảm xúc của bản thân lại bị chi phối bởi một người như vậy. Đó là khi tôi bắt đầu biết tới cậu ấy, biết tới Oh SeHun
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-12-2016 00:20:55 Từ di động | Xem tất
Trời ơi sao không đăng được bài thế này, bị cắt bài và không up được ảnh huhu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-12-2016 00:29:00 Từ di động | Xem tất
Bài dự thi event : " Người ấy trong mắt em"
Họ tên thí sinh : Thái Thanh
Link facebook: https://www.facebook.com/nguyen.thaithanh.98
Gửi tới cậu Oh Sehun
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-12-2016 01:34:53 Từ di động | Xem tất
Bài dự thi event : " Người ấy trong mắt em"
Họ tên thí sinh : Thái Thanh
Link facebook: https://www.facebook.com/nguyen.thaithanh.98
Gửi tới cậu Oh Sehun
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-12-2016 02:11:13 Từ di động | Xem tất
Bài dự thi " Người ấy trong mắt em"
Họ tên : Thái Thanh
https://www.facebook.com/nguyen.thaithanh.98
hình ảnh dự thi:

Buồn là cậu, vui là cậu, nắng mưa gió bão đều là cậu. Từ khi nào mà cảm xúc của bản thân lại bị chi phối bởi một người như vậy. Đó là khi tôi bắt đầu biết tới cậu ấy, biết tới Oh Sehun.
Oh Sehun, cậu là người tôi thương nhưng chẳng thể chung đường. Cậu là một thần tượng, là người thương của cả triệu người. Còn tôi chỉ là một fan hâm mộ nhỏ bé,  âm thầm lặng lẽ, đứng trong cả triệu người đó mà thương cậu. Vào năm 18 tuổi, năm tháng đẹp nhất của cả đời người, tôi 18, cậu ấy 18. Tôi gặp được cậu, được bắt đầu mối tình đầu đẹp nhất.
Ai đó đã từng hỏi tôi, tại sao lại thích cậu nhiều đến thế, tôi không trả lời được. Bởi vốn dĩ tôi thương cậu làm gì có lý do đâu, mà vì đó là cậu, nên tôi mới thương bất chấp vậy thôi.
Mối tình đầu của tôi mới đó mà cũng 4 năm rồi đấy. Trong 4 năm đó, tôi tự mình trải qua đủ nắng, mưa, gió, bão. Tôi vui và hạnh phúc khi thấy cậu hạnh phúc. Và tôi tự mình buồn, khi thấy cậu bị thương vì luyện tập, bị thương do bất cẩn, bị thương khi biểu diễn...nhìn thấy cậu như vậy, lòng tôi lại ngập tràn giông bão.
Có loại tình yêu
Thật là kì lạ
Chưa gặp bao giờ
Mà luôn thấy nhớ
Chỉ qua sách vở
Hay mạng truyền hình
Mà vẫn đinh ninh
Cả đời gắn bó
Một lúc nào đó
Tuổi trẻ qua rồi
Nghĩ lại bồi hồi
Thanh xuân thật đẹp.
Tình yêu của tôi dành cho cậu là như vậy, cũng giống như tình yêu của tất cả fan hâm mộ dành cho thần tượng của mình. Dù chưa được gặp, hoặc có thể chẳng bao giờ gặp được. Nhưng lại có thể trao chọn tình cảm, dành trọn cả tuổi thanh xuân để mà dõi theo.
Năm nay tôi cũng đã 22, già  thì chưa phải nhưng cũng chẳng còn trẻ như cái năm 18,19 hay 20 nữa. Tôi vẫn và sẽ mãi thương cậu. Nhưng rồi cũng đến lúc, tôi phải từ bỏ mối tình đơn phương này. Để đi tìm một mối tình khác mà ở đó có người biết đến sự tồn tại của tôi và thương tôi. Lúc đó, tôi sẽ yêu người ấy, sẽ kết hôn, sẽ sinh con, sẽ có một cuộc sống hoàn toàn mới, mà trong cuộc sống đó, tôi chẳng còn có thể toàn tâm toàn ý, toàn cả thời gian mà dõi theo cậu như bây giờ nữa. Nghĩ tới lúc đó tự nhiên thấy buồn thật cậu ạ. Mà cậu cũng vậy thôi nhỉ, cậu cũng tìm được người con gái mà cậu yêu thương, sẽ cùng người con gái đó có một cuộc sống mới. Nghĩ thôi đã thấy ghen tị với người con gái đó rồi. Người con gái có thể khiến cậu đem lòng yêu thương, người con gái có thể biến người thương của cả triệu người thành người thương của riêng mình.
Và điều nhắn nhủ cuối, Sehun à, vì tôi yêu cậu nhiều lắm, nên tôi ích kỉ, hãy để tôi là người bỏ cậu đi yêu người khác và lấy chồng trước nhé, lúc đó có người thương tôi rồi, người đó sẽ an ủi tôi Vậy khi ấy cậu hãy công khai người con gái cậu yêu nhé, có như vậy tôi mới có thể chịu đựng được. Chứ như tình trạng bây giờ, cậu mà bỏ đi yêu người khác là trái tim yếu đuối này của tôi sẽ tan vỡ thật đó

Bình luận

Bạn vào link bài thi trên fanpage kêu gọi bạn bè vote cho mình nhé: https://goo.gl/mUYmLE  Đăng lúc 23-12-2016 03:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-12-2016 02:43:01 Từ di động | Xem tất
ThaiThanh1908 gửi lúc 23-12-2016 02:11 AM
Bài dự thi " Người ấy trong mắt em"
Họ tên : Thái Thanh
https://www.facebook.com/nguyen.tha ...

Chưa đăng ảnh giờ đăng ở đây được không Huhu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-12-2016 06:01:10 | Xem tất
Bài dự thi event “Người Ấy Trong Mắt Em”
Họ và tên thí sinh: Hoàng Thanh Xuân
Link facebook: https://www.facebook.com/anna.hoang.5496
Hình ảnh/ gif dự thi:

Lời nhắn gửi yêu thương đến thần tượng của bạn:
JUNG EUN JI - Cô gái mắt cười của em
Chị không phải gương mặt xinh đẹp nhất trong số các idol nữ , chị cũng chẳng phải người có giọng ca xuất sắc nhất giữa biết bao idol ngoài kia. Nhưng đối với em , chị là một người vô cùng đặc biệt ... Một người khiến em phải ngồi hàng giờ trước máy tính để save ảnh về . Một người khiến em phải lặn lội tìm tất cả các stage và chương trình có mặt chị để xem . Một người khiến em phải học tiếng Hàn để có thể hiểu được dăm ba câu mà chị nói với fan ...
Và trong lòng em luôn có một EunJi vô cùng hoàn hảo trong mắt các fan
Một EunJi với giọng hát đầy nội lực và cảm xúc
Một EunJi với diễn xuất tự nhiên đầy cuốn hút
Một EunJi vô cùng mạnh mẽ , luôn là người lau nước mắt cho các thành viên khác khi họ khóc
Một EunJi luôn quan tâm , chăm sóc chu đáo cho các thành viên khác trong nhóm
Một EunJi vô cùng xinh đẹp , tươi vui trên sân khấu
Một EunJi với đôi mắt biết cười đem lại niềm vui , hạnh phúc cho mọi người
Cảm ơn vì chị đã là một mảnh ghép của Apink . Cảm ơn vì chị đã khiến cuộc sống của em thêm thú vị hơn . Và cảm ơn vì chị đã là một phần của tuổi thanh xuân trong em !

Bình luận

Bạn vào link bài thi trên fanpage kêu gọi bạn bè vote cho mình nhé: https://goo.gl/mUYmLE  Đăng lúc 23-12-2016 03:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách