Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 255621|Trả lời: 150
Thu gọn cột thông tin

[SNOW]"Người Ấy Trong Mắt Em" - Hãy nhắn gửi yêu thương đến thần tượng của bạn <3

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 8-12-2016 17:24:47 | Xem tất |Chế độ đọc
Bạn là fan Kpop dành tình yêu cuồng nhiệt cho các Idols.
Bạn là mọt phim yêu thích những chàng soái ca, mỹ nữ trên phim ảnh.
Hay là fans trung thành của những Super Star ở Hollywood hào nhoáng.
Hay dành tình yêu nhỏ bé của mình cho những nghệ sỹ Việt Nam đang ngày càng phát triển.
Hoặc đơn giản chỉ là muốn bày tỏ yêu thương đến những người bạn yêu mến xung quanh mình nhưng thật khó để nói ra.
Bạn có muốn thể hiện tình cảm của mình với thần tượng mà bạn yêu thích cho bạn bè khắp mọi nơi và “ring” về những giải thưởng cực khủng?
Vậy còn ngại ngần gì nữa? Hãy tham gia ngay event cực kỳ thú vị trên Kites nào ^_^

THỂ LỆ CHI TIẾT EVENT: “NGƯỜI ẤY TRONG MẮT EM”

1. THỜI GIAN:

9/12/2016 – 23/12/2016

2. ĐỐI TƯỢNG THAM GIA:

Tất cả người dùng Facebook và thành viên diễn đàn Kites.vn.

3. MIÊU TẢ:

“Người Ấy Trong Mắt Em” là event được hợp tác tổ chức bởi diễn đàn Kites.vn và Snow Corp, khuyến khích mọi người chia sẻ bức ảnh nghệ sỹ mình yêu thích với các hiệu ứng (sticker và face-filter) của Snow với tất cả mọi người. Công ty Snow Corp là một trong các công ty trực thuộc tập đoàn NAVER, tập đoàn IT hàng đầu Hàn Quốc sở hữu ứng dụng tin nhắn OTT Line nổi tiếng. Snow Camera là ứng dụng chụp ảnh cho smartphone với các tính năng filter làm đẹp, sticker ngộ nghĩnh tích hợp với nhắn tin và hình động kết hợp cùng diễn đàn Kites.vn là một trong những cộng đồng giao lưu, chia sẻ sở thích hàng đầu của fans Việt Nam đối với những thần tượng được yêu thích.

4. CÁCH THỨC THAM GIA

- Bước 1: Like fanpage Kites.vn và đăng ký nick thành viên diễn đàn Kites.vn
- Bước 2: Đăng tải một hoặc nhiều bức ảnh/gif nghệ sỹ mình yêu thích với các hiệu ứng (sticker và face-filter) của Snow và lời nhắn gửi yêu thương đến thần tượng của bạn trong thread dự thi bên dưới thread này tại diễn đàn Kites.vn.  
Download App Snow trên di động: TẠI ĐÂY

Hình thức gửi bài:
Bài dự thi event “Người Ấy Trong Mắt Em”
Họ và tên thí sinh:
Link facebook:
Hình ảnh/ gif dự thi:
Lời nhắn gửi yêu thương đến thần tượng của bạn:

- Bước 3: Bài dự thi hợp lệ sẽ được BTC đăng trên Fanpage Kites.vn và gửi link đến người dự thi để vận động bạn bè like, comment cho bài dự thi của mình.
- Bước 4: Chờ kết quả và nhận giải.

Một số gif hay ho các bạn có thể tham khảo:

5. QUY ĐỊNH BÀI DỰ THI

Bài dự thi hợp lệ là bài dự thi có hình ảnh/gif sử dụng các hiệu ứng (sticker và face-filter) của Snow và chia sẻ cảm xúc.
Bài dự thi là ảnh/ gif chỉnh sửa của chính thí sinh đăng ký; là các sản phẩm chưa từng được sử dụng trên bất kỳ phương tiện truyền thông nào và không vi phạm bản quyền.
BTC không chịu trách nhiệm với các Bài dự thi vi phạm bản quyền của Thí Sinh cũng như không can thiệp vào bất cứ tranh chấp bản quyền nào.
Bài dự thi phải có nội dung lành mạnh, không vi phạm pháp luật, trái với thuần phong mỹ tục và không thuộc các trường hợp bị cấm lưu hành, phổ biến. BTC có quyền loại bỏ các bài dự thi vi phạm mà không cần thông báo cho Thí Sinh.

6. THỜI GIAN

9/12 – 23/12: Nhận bài dự thi
23/12 – 25/12: Bình chọn bài dự thi.
26/12: Công bố kết quả giải thưởng.

7. TIÊU CHÍ THẮNG GIẢI

Bài dự thi thắng giải là bài dự thi có tổng số điểm cao nhất. Điểm bài dự thi sẽ được tính như hình
Tổng điểm = Điểm bình chọn trên fanpage Kites + Điểm bình trọn trên forum Kites + Điểm cảm xúc

Trong đó:
Điểm bình chọn fanpage = Điểm like + Điểm Share + Điểm Comment
1 like = 1đ; 1 comment = 3đ; 1 share = 5đ
(Những comment thuần túy chỉ tag bạn bè (tag trên 03 nick và không có nội dung) để kêu gọi bình chọn sẽ không được tính. Chỉ những post có tương tác và để chế độ public mới được tính là hợp lệ. Nếu BTC phát hiện có hiện tượng cheat/hack like, thí sinh sẽ bị mất tư cách dự thi.)
Điểm bình chọn forum = Điểm rate + Điểm Bình luận
1 Rate = 1đ; 1 bình luận = 3đ
(Những bình luận thuần túy chỉ tag bạn bè để kêu gọi bình chọn (tag trên 03 nick và không có nội dung) hoặc spam cùng một nội dung sẽ không được tính).
Điểm cảm xúc:
do BGK chấm điểm đánh giá trên nội dung hình ảnh/gif, ý nghĩa, cảm xúc mà thí sinh gửi gắm đến thần tượng.
-        Phần hình ảnh bên Snow chấm điểm (tiêu chí trao giải Snow pick)
-        Phần nội dung bên Kites chấm điểm.

8. CƠ CẤU QUÀ TẶNG

* Giải thưởng:
- Giải nhất: 5 triệu đồng + 500 Sức Gió Kites.
- Giải nhì: 3 triệu đồng + 300 Sức Gió Kites.
- 10 Giải khuyến khích, mỗi giải là thẻ cào trị giá 200,000 đồng + 200 Sức Gió Kites.
- Ngoài ra 1 giải "SNOW Pick" do bên Snow bình chọn, trị giá 2 triệu đồng.
* Giải phụ:
- Thí sinh tham gia đầu tiên: 500 Sức Gió Kites.
- Thí sinh được nhiều rate + bình luận nhất trên diễn dàn Kites: 500 Sức Gió.
- Thí sinh được nhiều like + share + comment nhất trên fanpage Kites: 500 Sức Gió.

Trong trường hợp người chơi có số điểm bằng nhau, lượng bình chọn bằng nhau, người chơi nào đăng ký tham gia sớm hơn tính trên hệ thống của diễn đàn Kites.vn sẽ là người chiến thắng.

Lưu ý:
- Mỗi người chơi có thể gửi nhiều bài dự thi nhưng chỉ được trúng thưởng 1 giải cao nhất.
- Quyết định của BTC là quyết định cao nhất và cuối cùng.
- Nếu bạn chưa có tài khoản thành viên Kites.vn thì hãy nhanh tay đăng ký ngay bây giờ.

Rate

Số người tham gia 19Sức gió +100 Thu lại Lý do
tieunien + 5 Rate cho Bj vui :3
[Y]ang + 5 Ủng hộ 1 cái!
anhkiu + 5 Ủng hộ 1 cái!
chicchick + 5 tình nghĩa quen biết mấy tháng =)).
AvriL + 5 Ủng hộ 1 cái!
Pasta + 5 Ủng hộ 1 cái!
xiaoling308 + 10 XD
BôngCute + 5 Ủng hộ 1 cái!
sara_chan + 5 ăn ở tốt vào nha anh =))
Ji_Ji + 5 Ủng hộ 1 cái!
cobekiquac_92 + 5 Ủng hộ 1 cái!
katzy + 5 Ủng hộ 1 cái!
KeoBong0508 + 5 Lắm chuyện =))
atlibby + 5 Ủng hộ 1 cái!
huongntd + 5 Ủng hộ 1 cái!
susikg + 5 rồi nhé =)) hết buồn nhé
littleghost2509 + 5 Ủng hộ 1 cái!
Shaphiraable + 5 Bie ku =))))
anglemoon + 5 Ủng hộ 1 cái làm tin =)))))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-12-2016 21:33:20 | Xem tất
mà Dam nhà em hông dùng [SNOW] thì sao giờ

Bình luận

ủng hộ bạn  Đăng lúc 18-12-2016 01:33 PM
bạn có thể cài về nghịch thử make-up cho Dam nhà bạn mà ^^  Đăng lúc 8-12-2016 10:27 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
ღ♥Nh0kBj♥ღ + 5 chờ bài thi của bạn ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-12-2016 21:51:21 | Xem tất
tranh page mặt tiền
Bạn là mọt phim yêu thích những chàng soái ca, mỹ nữ trên phim ảnh.
chuẩn luôn khi nói về chính mình
Người ấy trong mắt em sẽ là một event ý nghĩa cho mùa giáng sinh năm nay

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-12-2016 21:58:13 | Xem tất
Đặt một cục gạch ở đây trước, nếu khi nào có thời gian sẽ viết. Cảm ơn Kites đã tạo điều kiện cho member tham gia game để có dịp tăng sức gió và chia sẻ cảm xúc về nghệ sĩ. Chúc game náo nhiệt.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-12-2016 22:52:30 | Xem tất
Có một người mà tôi vẫn luôn dành tình cảm *là áo tui đàn mặc nè* và rất muốn chia sẻ tình cảm này. Có lẽ sẽ thử

Cơ mà, chủ thớt cho hỏi, bài dự thi sẽ gồm ảnh/gif kèm cảm nghĩ à?

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-12-2016 01:04:58 Từ di động | Xem tất
BÀI THAM DỰ EVENT <<NGƯỜI ẤY TRONG MẮT EM>>

Người viết: Roseskissdarl

LEE JONG SUK TRONG TRÁI TIM TÔI

Lần đầu tiên tôi biết đến Lee Jong Suk là khi xem bộ phim "Secret Garden" của Hyun Bin và Ha Ji Won. Lúc đó cậu ấy chỉ đóng một vai nhỏ, tôi cũng không chú ý nhiều, chỉ nhớ rằng cậu ấy để lại cho tôi một ấn tượng không tệ qua nhân vật một ca sĩ nhạc sĩ cá tính với đôi mắt sắc và tính tình dứt khoát quyết đoán. Về sau, khi xem bộ phim pháp lý "I Hear Your Voice" mà Lee Bo Young và cậu đóng vai chính, tôi mới có dịp để ý nhiều đến chàng trai này và bắt đầu yêu mến cậu ấy từ lúc đó.

Cậu ấy có một phong cách diễn xuất rất nghiêm túc và tập trung. Và tiếp xúc bằng mắt một cách tinh tế với bạn diễn, điều đó giúp người ta dễ cảm nhận được tương tác giữa cậu và bạn diễn một cách sâu đậm hơn, nên khán giả dễ tập trung vào câu chuyện và dễ cảm nhận nhân vật cậu đóng hơn. Có lẽ là do đôi mắt của cậu ấy nhìn rất có thần nữa, nên khi nhân vật buồn, đau đớn, phẫn nộ, phấn khởi, nhiệt huyết, thanh thản... người ta nhìn vào mắt cậu thì sẽ cảm nhận được hết, nó chân thành như thể cậu ấy chính là nhân vật trong phim chớ không phải là đang diễn nhân vật nữa.

Khi cậu ấy đóng "School 2013" cùng Kim Woo Bin, tình bạn giữa 2 nhân vật chính thật đậm đà làm tôi nhớ lại thời học sinh nhiều kỷ niệm của mình, họ diễn rất cảm động và tôi thích vai diễn đó của Suk rất nhiều. Cậu ấy hẳn là đã rất trăn trở cho vai diễn nên vì thế đã lột tả được các khía cạnh khác nhau của nhân vật một cách sống động như vậy, một người học trò không phải là giỏi giang gì trong việc học nhưng luôn sống có nguyên tắc, một tâm hồn chín chắn và nội tâm mạnh mẽ nhưng lại dịu dàng. Và một lần nữa, tương tác với bạn diễn của cậu ấy quá tuyệt vời đến nỗi người xem phải rơi nước mắt cho tình bạn giữa 2 nhân vật của họ.

Đến "Doctor Stranger", "Pinocchio", "W Two Worlds", mỗi một tác phẩm đều ghi đậm dấu ấn của Lee Jong Suk mà tôi không thể hình dung được nó sẽ ra sao khi không phải do cậu đóng. Cậu ấy đã trở thành một diễn viên tài năng, một diễn viên đáng tin cậy và không thể thay thế được. Tôi cũng thích cách cậu ấy nhả thoại nữa, cách cậu ấy nhấn nhá và dứt khoát hay nhỏ nhẹ trong giọng nói khi cần, nhất là khi xem Pinocchio, tôi đã rất ấn tượng. Cũng với vai diễn trong Pinocchio mà cậu ấy đã giành một giải thưởng rất đặc biệt, giải Diễn viên xuất sắc từ Grimae Awards. Đó là một giải thưởng không phổ biến, nhưng lại thuộc dạng rất sáng giá, như một sự khẳng định tài năng diễn xuất từ cộng đồng những nhà quay phim và đạo diễn uy tín hàng đầu ở Hàn.

Đến nay thì cậu ấy không chỉ đóng phim truyền hình mà còn tiến sang cả mảng điện ảnh nữa, và đã có những thành công đáng chú ý như phim cổ trang "The Face Reader" đóng cùng tiền bối Song Kang Ho và Kim Hye Soo, phim "Hot Young Bloods" đóng cùng nữ diễn viên trẻ tài năng Park Bo Young, và gần đây thì đang tham gia phim "V.I.P" cùng diễn viên dàn anh Kim Myung Min. Người ta hay nhận xét cậu ấy là thánh chemical như một sự tán dương cho tương tác ăn ý của cậu với bất cứ bạn diễn nào dù nam hay nữ, dù già như ông nội quốc dân hay đứa trẻ sơ sinh cậu cũng đều tương tác ăn ý cả. Cậu ấy cũng có con mắt chọn kịch bản tuyệt diệu nữa, bất cứ phim nào của cậu cũng đều rất thú vị về nội dung và nhân vật đều có sức hút mãnh liệt.

Một niềm vui khác của tôi là đọc các bài phỏng vấn của Lee Jong Suk. Cách cậu ấy thể hiện những suy nghĩ của mình về nhân vật và nội dung phim thường rất nghiêm túc và sâu sắc, chín chắn hơn là người ta có thể hình dung qua tuổi tác và vẻ ngoài trẻ trung của cậu ấy.

Tôi ngưỡng mộ cậu rất nhiều, Lee Jong Suk ạ. Cậu đã cho tôi rất nhiều niềm vui và cảm xúc tốt đẹp thông qua những bộ phim tuyệt vời. Cách cậu chăm chỉ nỗ lực trong mỗi một bộ phim, cách cậu tập trung và nghiêm túc cao độ khi làm việc, và cả đôi mắt hữu thần với hàng mi dài dịu dàng và viên lệ chí bên khóe mắt, giọng nói cuốn hút, làn da như em bé và góc xương hàm sexy... mọi thứ về cậu, chúng đều là những ký ức sáng ngời lấp lánh khắc sâu trong lòng mà tôi mãi trân trọng và yêu mến. Luôn khỏe mạnh và hạnh phúc nhé, hỡi vì sao rực rỡ tỏa sáng trong lòng tôi mang tên Lee Jong Suk.

Bình luận

ko ủng hộ người viết nhưng ủng hộ Lee Jong Suk  Đăng lúc 21-12-2017 07:46 PM
môt nick facebook nhiều bài viết dc ko ad  Đăng lúc 17-12-2016 05:37 PM
Link bài thi của bạn, bạn có thể kêu gọi bạn bè vào like share comment cho mình nhé: https://goo.gl/tNd88X  Đăng lúc 10-12-2016 11:42 AM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
chicchick + 5 Ủng hộ 1 cái!
BôngCute + 5 Ủng hộ 1 cái!
huongntd + 5 Ủng hộ 1 cái!
ღ♥Nh0kBj♥ღ + 5 Bài thi đầu tiên &lt;3

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-12-2016 01:40:49 | Xem tất
Vấn đề là mình có nhiều người quá đi
Ko biết chọn ai bây giờ
Mà nghe phấn khởi quá

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-12-2016 08:28:52 | Xem tất
một event thật đặc biệt dành cho tình yêu ngàn năm của mỗi bản thân mọi người.
Mình cũng có trong tìm một người và chắc chắc sẽ thông qua cuộc thi này để thể hiện tình cảm của mình dành cho người đó
Đặt một chân trong game này, sẽ viết bài tham gia khi có thời gian.
Chân thành nói lời cảm ơn  đến Kites vì đã đã tổ chức cho tụi mình tham gia để có cơ hội gia tăng xèng xem phim và cũng là nơi để mọi người chia sẻ tình cảm với những tình yêu của mình.
Chân thành cảm ơn!!

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 9-12-2016 09:27:40 | Xem tất
hanh_lazy gửi lúc 8-12-2016 10:52 PM
Có một người mà tôi vẫn luôn dành tình cảm *là áo tui đàn mặc nè* và rất muốn ch ...

đúng rồi bạn, bạn đăng bài theo mẫu hướng dẫn là được nhé

Bình luận

Ko đúng tỉ lệ là nó tự cắt bớt ảnh đi.Khổ quá,học làm cái gif để ủng hộ game mà mình phải lật đứng hình rồi cắt bớt,snow xong còn phải lật nằm lại...   Đăng lúc 14-12-2016 07:13 PM
Mình cũng thấy vậy, pm này chỉ hỗ trợ ảnh đứng, ko có hỗ trợ ảnh nằm ngang thì phải, ảnh ngang bị bung hình hết cả.Ảnh đứng cũng phải tỉ lệ 3-2 nữa  Đăng lúc 14-12-2016 07:08 PM
Tui k chỉnh sửa đc ảnh có sẵn là sao nhỉ, vì tui chọn ảnh có sẵn nó bị thay đổi kích thước ảnh ban đầu.  Đăng lúc 10-12-2016 12:00 PM
có album nhé bạn, sẽ post lần lượt các bài dự thi trên fanpage Kites, bạn nào tham dự càng sớm thì sẽ càng có lợi thế dc PR trên FB sớm nha :D  Đăng lúc 10-12-2016 11:34 AM
Cách post bài trên fb như nào vậy bạn? Post cùng lúc vào album, post từng bài vào album hay post từng post và không có album?  Đăng lúc 9-12-2016 06:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-12-2016 09:46:34 | Xem tất
dạo này forum chia sẻ với fanpage nên trầm hơn, hi vọng sẽ có nhiều bạn tham gia, mình hóng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách