Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: tieulong327
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Singer] YaSuy | Chàng trai Churu mộc mạc♥

[Lấy địa chỉ]
51#
 Tác giả| Đăng lúc 18-2-2013 20:24:10 | Chỉ xem của tác giả
Mini Game Show Yasuy's house

Nhân dịp Yasuy đang chuẩn bị cho dự án âm nhạc sắp tới của mình nên BTC sẽ cho ra đời một trò chơi nho nhỏ .  Chủ đề game là điều ai cũng thích, nhân vật của game là những người chúng ta yêu mến rất nhiều....Rất mong, tấm chân tình này của các bạn trong YaSuy 's house sẽ được mọi người nhiệt liêt hưởng ứng bằng 2 cách:
1. Tham gia game hết mình
2. Vote hết mình cho các bài dự thi.

Xin trân trọng giới thiệu Game The Best Love Letter for YaSuy
Nội dung: là một lá thư viết những cảm xúc chân thật của mình dành cho Yasuy như thể hiện tình yêu của bạn hay muốn nhắn nhủ một điều gì đó đến Yasuy
- Yêu cầu đối với bài dự thi: tự do, các bạn cứ viết theo ý của mình chỉ cần nhìn vào thấy đẹp và nội dung hay là được nhưng cần phải tuân thủ hình thức của một lá thư đấy nhé.
-Thời gian nộp bài dự thi: tính từ hôm nay cho đến hết ngày 08/03/2013.
- Cách thức vote bài dự thi: Nếu bạn thix bài viết đó thì dùng chức năng bình luận ghi chữ "like" ngay bên dưới bài viết . Để công bằng cho tất cả thí sinh để tránh trường hợp dùng nick ảo vote thì ngoài bài viết được nhiều like thì sẽ qua ý kiến của BTC, nếu BTC thấy bài đó thật sự xứng đáng sẽ trao giải ngay. BTC gồm có 3 thành viên là tieulong327 , hero1994 và saohoa86 nên các bạn không cần sợ bất công vì ý kiến chủ quan của BTC.
- Giải thưởng:
1 giải nhất được 1.000 kites$
1 giải nhì được 500 kites$
3 giải khuyến khích: mỗi giải được 100 kites$
Mọi thắc mắc vui lòng comnt tại đây. Các nội dung & quy định của BTC có thể sửa đổi để đảm bảo mức độ phù hợp với người dự thi và game.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
 Tác giả| Đăng lúc 19-2-2013 11:10:42 | Chỉ xem của tác giả
Thông báo khẩn

_Nếu ai muốn đăng ký đi Tahine chơi mấy ngày cuối tuần thì đăng kí tại đây http://www.o.facebook.com/YaSuy.Official.page . Hướng dẫn viên là Chàng mèo hoang YaSuy nhé
_Đăng ký theo mẫu sau nè:
Ya Suy - Giọng hát từ Cao Nguyên AI ĐI THÌ PM TIN NHẮN CHO AD ĐỂ AD THÔNG BÁO NHÉ. LỊCH LÀ SẼ ĐI VÀO NGÀY CUỐI TUẦN NHÉ
NỘI DUNG TIN:
"ĐĂNG KÝ ĐI TAHINE
HỌ TÊN
SĐT
ĐỊA CHỈ
GHI CHÚ (BẠN MUỐN NHẮN NHỦ GÌ)
ĐĂNG KÝ ĐI TAHINE - LÂM ĐỒNG " (bắt buộc dòng chữ này cuối cùng tin nhắn nhé để Ad tổng hợp)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 20-2-2013 19:15:25 | Chỉ xem của tác giả
pexiteen gửi lúc 18-2-2013 20:18
Có nhiều ý kiên gửi đến facebook chính thức của chương trình Vietnam idol để lên ti ...

cái này cũng ko chắc có phải Huy Tuấn giới thiệu cho Hoàng Quyên vào bài hát yêu thích

đây là thể lệ tham gia http://www.baihatyeuthich.vn/pages/view/2/The-le

có thể là tự hoàng quyên đã đăng ký bài hát của mình đến chương trình , vì lúc đang thi vn idol mình đã nghe các fan trên page Quyên nói về việc bài hát của Quyên có nằm trên web bài hát yêu thích . Trước đây Quyên cũng đã nói là có thu âm trước 1 số bài hát , có thể trong đó có bài Mùa cây trổ lá , quy định của bài hát yêu thích là bài hát đề cử phải có bản thu âm  .

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 21-2-2013 11:05:28 | Chỉ xem của tác giả
The Best Love Letter for YaSuy

Suy thân mến!
Muốn viết cho bạn những dòng này từ lâu lắm rồi nhưng không có cơ hội! Lời đầu tiên mình chúc bạn và gia đình có một năm mới mạnh khỏe và hạnh phúc. Chúc cho đàn lợn của nhà bạn năm nay sẽ nhiều gấp vài lần năm ngoái. Vườn cà nhà bạn năm nay sẽ thắng quả, chúc cho các em của bạn học hành thành đạt. Chúc riêng bạn trưởng thành hơn, vững bước trên con đường tương lai.
Với những gì bạn đã thể hiện ở Vietnam Idol 2012, bạn xứng đáng là Idol của năm nay, đoạt giải không phải chì vì những ca khúc bạn hát rất hay mà vì trong bạn có nhiều điều đáng quý mà giới ca sĩ hiện nay không có được.
Mình muốn chia sẻ với bạn một vài điều sau, có thể bạn cũng đã được nhận rất nhiều những lời khuyên từ bạn bè, bố mẹ, gia đình, nhiều nhiều nhiều những người khác. Nhưng mình vẫn muốn nói ra những suy nghĩ của mình với bạn.
Sau Idol, trước mắt bạn sẽ còn nhiều điều khó khăn nhưng không phải khó khăn là bạn sẽ không làm được vì bạn đã vượt qua được rất nhiều khó khăn để tham dự Idol, vượt qua nhiều chặng đường để lên đỉnh vinh quang thì những khó khăn sắp tới mình nghĩ nếu bạn vẫn giữ được sự cố gắng, vẫn là chính mình thì bạn sẽ làm được.
Trước mắt, mình nghĩ bạn sẽ phải vạch ra một chặng được dài sau này, từ đi học, tốt nghiệp và sống với nghề hát. Điều quan trọng mình muốn nói với bạn, bạn đang có rất nhiều những người yêu quý bạn, thích nghe giọng hát của bạn vì thế, bạn phải làm sao để giữ họ, giữ hình ảnh của bạn trong lòng họ, chinh phục những người chưa muốn nghe bạn hát, làm cho họ hiểu bạn có thực lực và tài năng thực sự, đặc biệt là giới nghệ sĩ những người đã biết bạn có người thừa nhận năng lực của bạn nhưng cũng có không ít những ca sĩ những nhạc sĩ chưa thấy được điều gì đặc biệt ở bạn.
Thời gian tới, bạn sẽ đi học, bạn sẽ phải nỗ lực hết mình để trau dồi kiến thức về âm nhạc nhưng đừng vì thế mà bạn quên đi nhiệm vụ hát vì rất nhiều những fan, cộng đồng nghe nhạc vẫn đang chờ để nghe những ca khúc mới do bạn thể hiện. Hãy cố gắng vừa học, vừa không quên mình là "thần tượng âm nhạc 2012", không quên việc giữ chân những người yêu quý bạn, quan trọng hơn nữa là không được "ngủ quên" và "chìm" trong hương vị chiến thắng.
Cố lên Suy nhé!

Bình luận

like, những lời nhắn hay lắm  Đăng lúc 22-2-2013 01:47 PM
like, những lời nhắn hay lắm  Đăng lúc 22-2-2013 01:46 PM
like bài em  Đăng lúc 21-2-2013 01:43 PM
những lời nhắn nhủ chân thành , like like like  Đăng lúc 21-2-2013 11:50 AM
like nhé, rất rất yêu Suy  Đăng lúc 21-2-2013 11:31 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 21-2-2013 11:28:21 | Chỉ xem của tác giả
Cùng nhìn lại cảm xúc của Mèo nhà mình khi tên YA SUY được MC Huy Khánh Xướng lên trong top an toàn.
Mọi người thấy có hành động gì giống nhau mỗi lần như vậy không nhỉ

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 21-2-2013 11:49:16 | Chỉ xem của tác giả
YaSuy - Thần tượng âm nhạc 2012, cao bồi thứ thiệt đê, rất gần gũi và bình dị nhé

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 21-2-2013 12:11:51 | Chỉ xem của tác giả
Ya Suy - Giọng hát từ Cao Nguyên
Hôm qua Ad nhận được 1 cuộc điện thoại của 1 chị ở TP Bắc Ninh. Chị ấy đã hơn 40 tuổi không biết dùng facebook, chỉ biết vào Internet đọc tin tức và vô tình đâu đó lượm lặt được số điện thoại của Ad
Chị ấy nói chị ấy rất quý Ya Suy, Chị có cảm giác Suy như 1 đứa em út trong nhà, rất gần gũi và thân thuộc dù là chưa được gặp Suy bao giờ. Chị ấy tâm sự rằng chưa bao giờ theo dõi các cuộc thi trên truyền hình nhưng với Vietnam Idol 2012 năm nay thì lại khác, dù bận rộn kinh doanh nhưng chị luôn xem lại các phần trình diễn và nhận xét của BGK về Ya Suy cũng như các Clip ngoài lề trên Youtube và đêm Gala công bố kết quả thì luôn sắp xếp thời gian để xem được trực tiếp trên tivi.
Chị ấy nói nếu Ya Suy ra Bắc diễn thì chắc chắn chị sẽ đi xem Suy diễn và muốn mời Suy về nhà ăn cơm. Chỉ nhiêu đó thôi khiến Ad cảm động lắm. Đây không phải là lần đầu tiên có người nói với Ya Suy như thế, đã có rất nhiều Bác, Cô, Chú, Anh, Chị mời Suy về nhà chơi và mỗi lần như thế riêng bản thân Ad thấy rất hạnh phúc và hãnh diện về Ya Suy - Idol của chúng ta.
Kết thúc cuộc nói chuyện chị ấy ngỏ ý với Ad rằng muốn tham gia vào Fan Club Ya Suy và sẵn sàng đóng góp cho Fc (Xin nói thêm Fc Ya Suy chưa bao giờ kêu gọi thành viên đóng góp 1 quỹ gì hết)

Đến Bây giờ Fc Ya Suy nói nhiều cũng không dám nhưng so với 1 ca sỹ mới nổi mà được số lượng như vậy thì đó là 1 điều đáng hãnh diện. Thành viên Fc Ya Suy đủ mọi lứa tuổi từ những em bé nhỏ, những em gái - Trai, bạn Trai - gái, các Anh - Chị, Cô - Chú - Bác đến những bà ngoại lớn tuổi. Và không kể xa gần đều luôn động viên - ủng hộ cho Ya Suy.
Thay mặt cho Ya Suy xin gửi lời cảm ơn chân thành nhất đến tất cả mọi người nhé ♥
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 21-2-2013 13:42:43 | Chỉ xem của tác giả
The Best Love Letter for YaSuy

Khi xem lại nhiều clip, tôi cũng đồng ý mỗi lần thi của Ya Suy chất lượng lên xuống khác nhau... hôm hát tự tin, truyền cả đam mê, hôm mất tập trung, hát yếu...
Nhưng tôi cũng được chinh phục (như không ít người được chinh phục) khi xem Ya Suy hát mộc bài Nơi tình yêu bắt đầu. Anh hát bản năng nhưng truyền cảm, nói nôm na là hát “có hồn”. Và trong phần thể hiện này, nếu nói Ya Suy “không có chất giọng gì” cũng có thể hơi khắt khe.
Tôi nghĩ số đông khán giả đã ngả nghiêng về Ya Suy hơn những giọng hát chỉn chu khác chính vì có những ngày anh đã đem đến cái cảm xúc trong veo, thương thương mà cũng đủ thuyết phục về năng lực như vậy, dù anh hay lóe lên tắt xuống thất thường.
          Nhưng câu chuyện đẹp gieo vào khán giả có lẽ đã bắt đầu khi ở vòng loại Ya Suy ôm đàn hát I’m yours mà mức độ thành công chỉ đủ thu hút giám khảo Mỹ Tâm. Đạo diễn Quang Dũng thẳng thắn từ chối, nhạc sĩ Quốc Trung cũng ngập ngừng từ chối. Lấy tay chùi mắt, mà đôi mắt “ảnh” (Ya Suy) lúc đó thật là một trong những đôi mắt buồn nhất mà tôi nhìn thấy, “ảnh” trở về heo hút không có “chứng chỉ vàng” trong tay, để lại nỗi ray rứt trong lòng ban giám khảo (BGK).
          Một chuyến xe đã rẽ ngang rẽ dọc Lâm Đồng để tìm ra Ya Suy. Gặp lại ở buôn làng, nhạc sĩ Quốc Trung nhắc về gương mặt quá buồn lúc trước, “ảnh” cười hiền khô: “Lúc đầu em buồn nhưng về em đã nghĩ lại. Quan trọng là tình yêu âm nhạc của mình như thế nào thôi chứ BGK nhận xét thế nào cũng không sao cả”.
         Nhạc sĩ Quốc Trung không giấu được tâm đắc khi nghe những suy nghĩ chín chắn này, anh nhắn nhủ: “Đúng rồi. Cuộc thi nào cũng có tiêu chí, tiêu chí đó phụ thuộc giám khảo, giám khảo có thể đúng, sai, điều quan trọng nhất là cái gì em thích, thấy đúng thì cứ làm, mình phải giữ cái chất của mình”. Đoạn trao đổi này thật là chi tiết đắt giá cho một cuộc thi dễ gợi tưởng về sự ồn ào, bề nổi, nhưng theo tôi, nó còn là món quà cho những bạn trẻ đang tìm kiếm một sự nghiệp, tìm tiếng tăm giữa đời. Cuộc sống có khi gập ghềnh, ngôn từ nhiều khi nghiệt ngã thì mình nghĩ cái gì đây, để còn sức mà đi tìm kiếm tiếp?
         Ya Suy, sau khi tưởng thất bại, đã nghĩ ra điều gì đó để tiếp tục cuộc sống bình lặng, hằng ngày chăm đàn heo, tiếp tục gọi tên một thứ trong trái tim mình là tình yêu âm nhạc. Cuối cùng sự trầm lặng nhưng mãnh liệt lại được đền đáp, Ya Suy được nhận vé vàng cùng những lời ray rứt sửa sai của BGK.
         Sau khi đăng quang, Ya Suy được ngợi ca về sự chân thật nhiều hơn giọng hát, chắc chắn vì sự chân thật của anh được khẳng định qua nhiều lần anh đối diện với thành công hoặc thất bại. Nhưng giọng hát thì sao, vì sao giọng hát bị “một phe” khán giả cho là “chả có gì” lại nhận số phiếu áp đảo? Hay thị hiếu khán giả đang thật sự có vấn đề?
        Nhiều tranh luận thật sắc sảo. Có ý kiến nói: “Khán giả chọn Ya Suy đã giết chết âm nhạc nước nhà. Thời gian trôi qua sự ngây thơ của Ya Suy rồi biến mất, chỉ có giọng ca tài năng hay không mới ghi dấu lại”. Nhưng có người phản biện: “Có thể ca sĩ X,Y qua trường lớp đã hát Nơi tình yêu bắt đầu điêu luyện hơn Ya Suy nhưng chính giọng hát có hồn của Ya Suy đã đưa bài hát đó chạm đến trái tim tôi”.
        Tôi thì thấy ở trong trái tim mình, cái đọng lại chính là câu chuyện về anh chàng thô mộc đã vô cùng yêu âm nhạc, dám bôn ba ra khỏi núi rừng vì âm nhạc, và thầm lặng trở về với một tình yêu không hề... thất bại.
        Nếu một giọng hát cất lên - dẫu còn nhiều lỗi “chuẩn kỹ thuật” - nhưng đủ làm người ta liên tưởng đến một tâm hồn đẹp, nhen nhóm một “tình yêu bắt đầu” nào đó dành cho âm nhạc hay cho cuộc sống, thì giọng hát đó có xứng đáng được bình chọn không?. Câu hỏi này không phải dễ, trong mặt bằng cảm thụ ngày càng cao của khán giả và trong thị trường giọng hát trăm hoa đua nở, nhưng tôi nghĩ mình thuộc “phe” chọn Ya Suy vì tôi rất thích khả năng phải đi kèm những câu chuyện đẹp, dù trong âm nhạc, tôn giáo hay bất cứ thứ gì. Đòi hỏi khi nghe phải tách bạch giữa khả năng, kỹ thuật với lòng yêu thích cảm tính quả là một đòi hỏi khó đối với riêng tôi.

Bình luận

like, fan chân thành của SUY  Đăng lúc 22-2-2013 01:48 PM
like, fan chân thành của SUY  Đăng lúc 22-2-2013 01:48 PM
like bài của bạn những fan chân chính của Suy  Đăng lúc 22-2-2013 01:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 21-2-2013 16:09:03 | Chỉ xem của tác giả
======================================================================================================================
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 21-2-2013 17:06:25 | Chỉ xem của tác giả
Ya Suy - Giọng hát từ Cao Nguyên
Hôm qua Ad nhận được 1 cuộc điện thoại của 1 chị ở TP Bắc Ninh. Chị ấy đã hơn 40 tuổi không biết dùng facebook, chỉ biết vào Internet đọc tin tức và vô tình đâu đó lượm lặt được số điện thoại của Ad
Chị ấy nói chị ấy rất quý Ya Suy, Chị có cảm giác Suy như 1 đứa em út trong nhà, rất gần gũi và thân thuộc dù là chưa được gặp Suy bao giờ. Chị ấy tâm sự rằng chưa bao giờ theo dõi các cuộc thi trên truyền hình nhưng với Vietnam Idol 2012 năm nay thì lại khác, dù bận rộn kinh doanh nhưng chị luôn xem lại các phần trình diễn và nhận xét của BGK về Ya Suy cũng như các Clip ngoài lề trên Youtube và đêm Gala công bố kết quả thì luôn sắp xếp thời gian để xem được trực tiếp trên tivi.
Chị ấy nói nếu Ya Suy ra Bắc diễn thì chắc chắn chị sẽ đi xem Suy diễn và muốn mời Suy về nhà ăn cơm. Chỉ nhiêu đó thôi khiến Ad cảm động lắm. Đây không phải là lần đầu tiên có người nói với Ya Suy như thế, đã có rất nhiều Bác, Cô, Chú, Anh, Chị mời Suy về nhà chơi và mỗi lần như thế riêng bản thân Ad thấy rất hạnh phúc và hãnh diện về Ya Suy - Idol của chúng ta.
Kết thúc cuộc nói chuyện chị ấy ngỏ ý với Ad rằng muốn tham gia vào Fan Club Ya Suy và sẵn sàng đóng góp cho Fc (Xin nói thêm Fc Ya Suy chưa bao giờ kêu gọi thành viên đóng góp 1 quỹ gì hết)

Đến Bây giờ Fc Ya Suy nói nhiều cũng không dám nhưng so với 1 ca sỹ mới nổi mà được số lượng như vậy thì đó là 1 điều đáng hãnh diện. Thành viên Fc Ya Suy đủ mọi lứa tuổi từ những em bé nhỏ, những em gái - Trai, bạn Trai - gái, các Anh - Chị, Cô - Chú - Bác đến những bà ngoại lớn tuổi. Và không kể xa gần đều luôn động viên - ủng hộ cho Ya Suy.
Thay mặt cho Ya Suy xin gửi lời cảm ơn chân thành nhất đến tất cả mọi người nhé ♥
cr: facebook
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách