Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: krombi
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Singer] ღ♥ღWanbi Tuấn Anhღ♥ღ - づ。◕‿‿◕。) Smile of an Angelづ。◕‿‿◕。)

[Lấy địa chỉ]
881#
Đăng lúc 10-7-2014 23:07:55 | Chỉ xem của tác giả
Dạo quanh 1 vòng facebook của bạn bè anh
Mọi người nhắc đến anh thật nhiều
Về nỗi nhớ, về kỷ niệm...

Gửi người không thích đọc thư!
9 Tháng 7 2014 lúc 0:37
Chào em,

Trước đây lần lâu nhất chúng ta không gặp nhau cũng chỉ có vài tháng, vậy mà lần này đã sắp một năm rồi. Em khỏe không?

Anh vẫn bình thường, không buồn nữa nhưng cũng chẳng có gì vui. Dù biết thiếu sự hiện diện của em, cuộc sống hàng ngày của anh sẽ đơn điệu lắm, nhưng trống rỗng như thế này thì chán thật, giống như ở trong một căn phòng mà không có gì để giải trí vậy.

Anh vẫn sống tốt, vẫn cố gắng làm việc, vẫn nhắc về em như… một cái máy vì hình như thiếu cảm xúc em à. Anh để em ảnh hưởng cảm xúc của mình nhiều quá nên giờ không còn em, hình như anh làm gì cũng chẳng còn thấy thú vị.

Có anh kia ảnh viết nhạc tặng em vậy nè: “Thời gian không làm phai mờ đi những giấc mơ em để lại….”, em thích không? Giấc mơ thì còn nhưng chút mùi thơm còn sót lại trên cái áo em thường mặc thì đã bay biến đi đâu mất rồi. Anh giữ kĩ lắm đó, cuộn lại bọc trong bao ni lông đàng hoàng, vậy mà giờ mở ra thì chỉ còn cảm nhận được mùi thời gian mà thôi. Haizzz..

Anh nghĩ về cuộc sống của mình chín năm trước, chưa có em. Chín năm qua anh bỏ quên khá nhiều quan hệ nên giờ muốn kết nối lại cũng khó. Với lại anh nghĩ bây giờ anh không còn phù hợp với cuộc sống chỉ dành cho tuổi trẻ nữa, không còn thích mạo hiểm, nên thôi sống một cuộc sống yên bình vốn dĩ đã là hạnh phúc mà.

Thỉnh thoảng ngồi làm việc khuya ở Sợi anh lại nhớ về Ya!. Ở đó, tối nào em cũng phá rối không cho anh làm việc chỉ vì muốn anh đi mua trà sữa cùng em trước khi nó đóng cửa. Anh bực lắm nhưng lần nào cũng chiều em. Có lần anh ráng làm xong mới đi thì tiệm trà sữa đã nghỉ bán, chúng ta giận nhau một tuần.

Khoảng thời gian ở Ya! anh cũng bận, cũng mệt, cũng buồn chán y như bây giờ nhưng sự xuất hiện của em sau 11h khuya mỗi tối luôn làm anh quên đi tất cả. Chúng ta có thể lang thang ngoài đường hát hò, nói chuyện trên trời dưới đất đến 3-4h sáng mà không thấy chán, có thể cãi nhau 1 tiếng đồng hồ chỉ vì đùn đẩy xem ai là người phải cầm lái, có thể chạy từ quận 1 lên Chợ Lớn rồi lại vòng về quận 3 chỉ vì một cái bánh bao xá xíu...

Chả bù với bây giờ, các quan hệ xung quanh anh nhạt nhẽo quá nên không ai có nhu cầu quấy rối cuộc sống về đêm của anh. Mỗi tối anh chỉ biết lầm lũi về nhà, chạy xe qua những hàng chè cháo mà ước gì vẫn còn ai đó rủ mình đi ăn khuya.

Hình ảnh em nhắng nhít, hung dữ, thích ăn hiếp anh từng khiến anh rất khó chịu bây giờ anh lại thấy dễ thương ghê...

...

Mà chắc anh không viết được nữa rồi. Chảy nước mắt thì không sao nhưng chảy cả nước mũi thì… dơ lắm. Anh đi rửa mặt đây. Em đọc đến đây thôi nhé!

Bye kưng.

PS: Mà sao em chẳng thèm về thăm anh lấy một lần vậy hả? Đồ ham chơi!
@ Garfield Super

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

882#
Đăng lúc 18-7-2014 22:34:05 | Chỉ xem của tác giả
Khúc Ca Cho Em là album tưởng niệm nhân một năm ngày mất của WanBi Tuấn Anh (21.7). Khác với những album trước, album này không phải hình ảnh một WanBi ca sĩ, mà là một WanBi trong vai trò sáng tác với những bản ballad đầy tâm trạng và cảm xúc. Album gồm 8 ca khúc từng được WanBi thể hiện, trải dài trong suốt sự nghiệp của anh, từ năm 2008 đến 2012, với sự thể hiện lại của những ca sĩ hàng đầu như Lam Trường, Thu Minh, Mỹ Tâm, Tuấn Hưng, Thuỷ Tiên, Minh Thư và hai nhạc sĩ có nhiều gắn bó với WanBi là Nguyễn Hải Phong và Mr.Siro
Khúc Ca Cho Em là tên gọi đầu tiên của ca khúc Cho Em- sáng tác đầu tay của WanBi Tuấn Anh, được chọn làm chủ đề của album đặc biệt này. Đây là ca khúc WanBi sáng tác dành tặng cho những trẻ em kém may mắn, cũng là bản hit đầu tiên trong sự nghiệp của anh. Ngoài ra, với sự tham gia của 8 ca sĩ đều có tuổi đời, tuổi nghề hơn WanBi, album này còn mang ý nghĩa là món quà đặc biệt mà các anh chị đồng nghiệp muốn dành tặng cho cậu em của mình.
Ngoài việc phát hành online (vào ngày 21.7), album này chỉ được in 1.000 bản đặc biệt dành riêng cho những khán giả muốn chung tay cùng quỹ Cảm Ơn do chính WanBi Tuấn Anh khởi xướng. Doanh thu từ việc bán dĩa và tải nhạc chờ các ca khúc trong album sẽ được dành tặng cho Cơ sở Bảo trợ Trẻ em Thiên Thần (Quận 9)- nơi đang nuôi dưỡng hơn 20 bé sơ sinh bị bỏ rơi.

@ Facebook Lý Minh Tùng

Một vài hình ảnh về album Khúc ca cho em

@facebook
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách