Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: doraji
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Singer] Thanh Thảo | ♥Búp Bê♥♪♥

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 21-10-2011 02:00:18 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 21-10-2011 02:02:11 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 16-11-2011 09:26:04 | Chỉ xem của tác giả
oh b krombi thật là chăm chỉ, thanks b nhìu nha ..........
k có album hoài niệm dấu yêu hả b
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 16-11-2011 09:40:28 | Chỉ xem của tác giả
VÌ ĐÓ LÀ TÔI, TÔI LÀ THANH THẢO.
Năm ngày sau live show...Mình  mới ngồi viết lại những cảm xúc của lòng mình sau show diễn để đời...

Hai giờ trưa, mưa rào xuống mái nhà, mình bắt đầu đứng ngồi không yên..Nhưng hy vọng cơn mưa buổi chiều sẽ dứt vào buổi tối để chương trình thành công trọn vẹn.

Bảy giờ, mưa như trút nước, các ngã đường đến với nhà hát bị ngập, mình bắt đầu lo lắng. Dù rằng show diễn trong nhà hát, nhưng mưa thế này cũng sẽ ảnh hưởng đến mọi thứ. Khán giả mua vé rồi thì ngại mưa, một số người không đi. Trong khi ở phòng vé cả trăm người muốn vào mà kg còn vé bán, biết ai đi, ai kg đi mà bán cho những người đang muốn mua? Xe mình bị kẹt xe ngay trước cổng nhà hát, nhìn khán giả đội mưa đứng mua vé và vào xem show, mình bùi ngùi xúc động lắm!

Đến từng chi tiết bên lề của show diễn cũng là cả tâm huyết của một tập thể. Từ sáng cho đến chiều tối, Công Trí, em Thông, em Bin và tài trợ hoa tươi lo hì hục trang trí cho tiền sảnh nhà hát, cả một không gian lộng lẫy và ấn tượng ngay từ cửa ra vào. Tiếc là mưa gió ấm ầm mọi ng không kịp thời gian tham quan, ai cũng kẹt xe vì đường đông nên đến là vội vã vào trong nhà hát. Khu vực triển lãm nhìn thật đẹp và đúng là có bàn tay Công Trí vào rất khác, các bộ trang phục lung linh hơn nhiều dù rằng bao năm qua rồi!

Mở màn, một bầu không khí sôi động như bao trùm cả không gian nhà hát, mình hát mà cứ như là không hát gì, chẳng sợ những bản rock làm cho "tè" giọng các phần sau. Bước qua phần bolero thì vẫn ngọt như ai hát chứ chẳng phải mình hát nữa! Không hiểu ai "nhập" vào Thanh Thảo? Hay chính những ánh mắt quen thuộc của rất nhiều đồng nghiệp bên dưới, rất đông khán giả không ngại mưa gió, những bạn phóng viên thân quen đang dõi theo? Mình đã thật sự nhập tâm và bay bổng với chính live show của mình, nơi mình thoả thích hát những bài mình chọn cho mình thấy "đã".

Ít ai nhận ra từng chương là từng gam màu được chỉn chu từ ánh sáng, trang phục vũ đoàn, trang phục ca sĩ...Gam màu nào ra gam màu đó, và những chiêu trò của DK Vi Mỹ cứ làm khán giả vỗ tay từng chập bất ngờ.Mình thật sự máu lửa, thật sự sung sức và đến tận cuối chương trình thì hình như sức của mình lại càng sung hơn. Hát "stress" mà sướng tê cả người dù đã là 12g đêm!

Trong niềm hạnh phúc của sự thành công, mình còn có 1 nỗi niềm khác khó giải bày. Chỉ biết đó là một sự nổ lực, một sự cố gắng để vượt qua với tất cả những tị hiềm xung quanh bằng chính thành công của đêm diễn, sự chứng tỏ của bản thân với mọi người xung quanh. Rồi đây, chắc không còn ai dám phán xét là Thanh Thảo không có giọng hát, không thể hát live nổi 30 bài 1 đêm. Chưa biết live show thành công về những mặt nào, nhưng với mình thì mình thấy mình đã vượt qua chính bản thân, không để mọi việc xung quanh ảnh hưởng đến đêm diễn. Dù rằng trước show vài ngày, hàng loạt chuyện không vui xảy ra, áp lưc kinh khủng khiếp! Chưa kể ca phẫu thuật khiến mình phải nhịn ăn 4 ngày, không mở miệng nói chuyện được, sức khoẻ bất ổn định, suýt tí thì hoãn live show. Mình đã mạnh mẽ thật sự, mạnh mẽ vì những động viên xung quanh, mạnh mẽ vì nhìn thấy mình may mắn có cả 1 ekip nhiệt tình như thế!

DK Vi Mỹ không những là đạo diễn, là anh trai, mà còn là người thương mình bằng hết cái tâm trong anh. Anh thực hiện live show này bằng tất cả tâm huyết của anh, đã thức trắng nhiều đêm liền gắn bó với anh em hậu đài, âm thanh ánh sáng, video để kịp tiến độ. Trong thành công của live show, anh Mỹ là người cực khổ nhất và cũng hạnh phúc nhất. Có thể lần này, anh đã hạnh phúc hơn cả mình. Là tập thể những người mà mình không thể quên ơn, anh Huân, chị Hồng, TưRô, Ngọc Duy, Cường DK, anh Hiển và chính sự hết mình của các em Tâm, Bin, Duy, Dũng, Thông, Thuý, Chinh, Tài, Thế Anh, Nhung, Hà...Là cả ekip thiết kế của Nguyễn Công Trí, từng bộ trang phục gây ấn tượng và thể hiện rõ sự chăm chút của Trí cho show diễn lần này. Là cái tình nghệ sĩ mà mình không thể không xúc động rơi nước mắt với anh Trường, anh Dũng, anh Lộc, anh Hưng, em Thành, Andy và các bạn vũ đoàn ABC, Bước Nhảy, anh Hữu Trị, Ngọc Hiền, Kinh Bảo, Quang Vinh, bé Mến... Một cái tình nghệ sĩ mà chẳng phải ai cũng may mắn có được như mình đâu! Mọi người thương mình thật sự đó chứ không vì đồng lương catse nào cả!

Đêm về, gặp anh em ban nhạc, dàn nhạc, mình thấy mọi người đã vì show này và vì Thanh Thảo, những ngày tập dợt nhiệt tình và vất vả, đã làm cho anh em hiểu mình hơn rất nhiều, đủ để quăng "phao" kịp những lúc mình "bơi". Anh Khoa, Nhật Minh, anh Long đen, anh Dũng Đà Lạt, anh Mỹ, anh Hữu, anh Tân, anh Thanh và cả nhóm Cadilac và em Bảo Đăng nữa. Một tập thể lớn làm nên sự thành công của show diễn.

Mấy ngày qua, gặp ai cũng khen ánh sáng hay, âm thanh hay, mới thấy nể anh Ngọc Bảo, anh Tùng Ngọc Vũ, cả anh Hiệp Văn, Chim chèo bẻo mọi người rất chuyên nghiệp. Mình đã "live" như thế trong một sự an tâm nhất về tất cả những gì xung quanh. Chẳng có chút lo lắng nào xảy ra trước giờ diễn về mặt chuyên môn hay kỹ thuật sân khấu, dàn nhạc...Mọi thứ cứ như một mâm cỗ hoành tráng, chỉ cần mình Thanh Thảo thực lực thì tất cả sẽ dẫn đến thành công.

Làm sao để trên một trang giấy trắng này đủ để kể tên những người đã làm nên thành công cho live show "Chuyện" , mọi thứ dù có khó khăn thì cũng may mắn là không thể gây ảnh hưởng nặng nề, vẫn thuận lợi rất nhiều cho Thanh Thảo thăng hoa trong đêm diễn. Và chỉ còn chờ ekip của anh Lâm Lân Triết và Tuấn Chelsea thực hiện xong phần video để mau chóng khoe với những khán giả chưa có dịp đến xem tại nhà hát.

Ngàn lời tri ân dành cho mọi người, dành cho những sự yêu thương thật lòng mà chỉ riêng Thảo cảm nhận được. Có những điều thốt nên thành lời, có những điều không thể nào diễn tả hết, chỉ xin dành một chữ "xúc động" cho tất cả những gì mình mới trải qua ngày 11/11/11. Và riêng dành cho những đồng nghiệp, những bạn bè, thân hữu và toàn thể khán giả đã đến với đêm "Chuyện" vừa rồi và cảm ơn những comment, những đoạn viết ngắn đầy cảm xúc của những ai đã dành tặng Thào sau live show.

Thanh Thảo sẽ mãi đứng vững, mãi là người đầy bản lĩnh vượt mọi giông tố để không bao giờ quỵ ngã trước bất cứ khó khăn nào! Quyển sách "Chuyện" giờ sẽ thêm 1 trang mới, bạn Trung Nghĩa chắc đang hạnh phúc cùng với mình, và bạn sẽ cùng mình đồng hành với những trang sách mới nữa nhé!

Hãy lật sang 1 trang mới cùng Thanh Thảo, hãy đóng lại những gì đã thuộc về quá khứ, nhưng đừng bao giờ đóng lại cuốn sách "Chuyện" của Thảo mà bạn đang cầm trên tay, vì qua quyển sách ấy, Thảo tin chắc bạn sẽ hiểu và sẽ thương Thảo thật nhiều!

Một lời cảm ơn sâu sắc dành cho DK Vi Mỹ cùng toàn thể ekip tổ chức, thực hiện và tham gia live show của Thanh Thảo!

Love

Cre: facebook/andythao

Bình luận

rate 100$ nè  Đăng lúc 16-11-2011 11:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 21-11-2011 21:19:43 | Chỉ xem của tác giả
Ca sĩ Thanh Thảo bị gọi là... "rắn độc"

Thanh Thảo đang là nhân vật bị cư dân mạng chỉ trích nặng nề khi không hề cảm thấy xấu hổ hay tội lỗi vì đã cặp kè với người đã có gia đình mà còn tự hào "khoe khoang", công khai những dòng nhật ký kể về chuyện tình sai trái với siêu mẫu kiêm diễn viên Bình Minh

Trong khi Bình Minh quyết định im lặng để giữ gìn tổ ấm gia đình thì không hiểu vì lý do gì Thanh Thảo lại tiếp tục khơi gợi lại những giây phút mặn nồng hết sức mùi mẫn về “căn phòng với hơi ấm ngày xưa”…, rồi kết luận: "Ngay cả khi anh đã đi xa rồi, tôi cũng chưa từng hối hận vì đã yêu anh".

Những dòng tâm sự của Thảo trong tự truyện không những không được dư luận cảm thông mà còn khiến nhiều người phẫn nộ, thậm chí đánh giá thấp về tư cách của cô. Đa số đều cho rằng, đây chẳng qua là một chiêu PR của Thảo nhằm cứu vãn tên tuổi hoặc cố tình phá hoại tổ ấm của Bình Minh - Anh Thơ. Họ dùng nhiều từ ngữ thậm tệ như như “không biết xấu hổ”, “ trơ trẽn”, “ích kỷ”, “vô liêm sỉ” thậm chí là “lăng loàn” khi nói về cô ca sĩ “Búp bê hư hỏng” này.

Một độc giả chỉ trích: "Lại muốn đốt nhà người khác nữa rồi!". "Người ta không lên tiếng, mà mình thì cứ suốt ngày lên kể lể chuyện tình đã qua. Đúng là chỉ muốn phá hoại hạnh phúc gia đình người ta thôi".  “Thanh Thảo bị điên mất rồi. Miệng nói đã xin lỗi vợ Bình Minh, mà còn xuất bản tự truyện để kể lể thời mặn nồng. Nên để quá khứ ngủ yên, nói ra thế này chỉ càng làm mọi người khinh thường mà thôi”.

Có người còn gay gắt: “Trời, rồi ko biết vợ của Bình Minh sẽ nghĩ gì khi đọc cuốn tự truyện này. Thanh Thảo quả thật là 1 con rắn độc. Miệng thì nói y như là mình cao thượng lắm, yếu đuối lắm, chịu đựng lắm, nhưng lại mang cái chuyện tình này ra cho cả thiên hạ coi, thì khác nào ném cả tấn bom vào tổ ấm của Bình Minh”.

Một độc giả khác lên tiếng: "Tốt nhất là chị Thảo nên giữ kín tình cảm trong lòng, không nên tiếp tục đưa cho phóng viên đăng tải những chuyện nhảm nhí này nữa. Hãy để cho Anh Thơ hạnh phúc, vì Anh Thơ xứng đáng hơn. Thanh Thảo hãy làm việc gì có ích cho mình chứ đừng bôi xấu thêm hình ảnh của mình nữa".

Có người khuyên: “Nếu thật lòng yêu Bình Minh và muốn tốt cho anh ấy, thì chuyện này nên giữ trong lòng đi, đừng có tự PR cho thói lăng loàn của mình tiện thể dìm hạnh phúc của Bình Minh".

Bất bình với Thanh Thảo bao nhiêu, cư dân mạng lại bênh vực và tỏ lòng kính phục cách ứng xử khéo léo của vợ Bình Minh bấy nhiêu. “Em phải phục chị Anh Thơ nhịn giỏi quá? Thế mới biết vì sao Bình Minh lại yêu Anh Thơ đến thế. Thanh Thảo chỉ cần học lấy một phần ứng xử của Anh Thơ, có lẽ sẽ cứu vãn được những gì còn tốt đẹp trong mắt nhau”.

"Anh Thơ hãy cố lên, chị Thanh Thảo này thật độc ác khi cứ mãi nói về cuộc tình của mình và anh Bình Minh, chị cứ nghĩ đây là chiêu của Thanh Thảo nhằm phá vỡ hạnh phúc của gia đình chị, càng như vậy chị càng phải vững vàng để giữ anh Bình Minh thật chặt chị nha, đừng mắc lừa vào âm mưu của Thanh Thảo, có vay ắt có trả, con người của Thanh Thảo thật quá độc ác".

Không biết khi đọc những phản hồi này Thanh Thảo sẽ nghĩ gì, tuy nó có vẻ hơi ác nghiệt với một người đang bị tổn thương tình cảm như cô nhưng thiết nghĩ, đây cũng là một bài học đau đớn cho Thảo khi tự làm hoen ố, làm xấu đi hình ảnh của chính mình trước mắt công chúng.

Cre: Vnmedia
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 23-8-2012 11:33:07 | Chỉ xem của tác giả
[19.08.12] Thanh Thảo cùng con trai Ngô Kiến Huy "quậy" tưng

Thanh Thảo và cháu trai Jakie Minh Trí đã có một ngày cực vui cùng người hâm mộ nhân dịp kỷ niệm 10 năm thành lập fanclub.

Đến tham dự buổi họp mặt thân mặt này ngoài sự có mặt của fan tại Sài Gòn, còn có cả những bạn đến từ các tỉnh thành khác như Hà Nội, Bến Tre, Tây Ninh,… góp mặt đông đủ để chúc mừng thần tượng của mình.

Bên cạnh đó còn có sự xuất hiện của những học trò và những người bạn đồng nghiệp thân thiết của Thanh Thảo như: Tăng Nhật Tuệ, Đinh Tiến Đạt,… Đặc biệt là có sự xuất hiện của bé Jackie cùng mẹ Thụy Anh, cậu bé cũng đến để chúc mừng và lên sân khấu với "mẹ nuôi" Thanh Thảo.

Tại buổi họp mặt này, Thanh Thảo cũng chia sẻ rất nhiều về những kỷ niệm đã qua với các bạn trong sự nghiệp của mình, và nói về những dự định mới trong âm nhạc. Ngoài ra, Thanh Thảo còn tiết lộ rằng sẽ tung ra một album mới trong thời gian sắp tới với những bản nhạc dance cực sung, và trình diễn tặng fan những ca khúc gắn liền với tên tuổi của mình, và cả những ca khúc cực mới.

Thanh Thảo và bé Jackie

Tăng Nhật Tuệ

Thanh Thảo cắt bánh cùng các fan

Thụy Anh và con trai

Đinh Tiến Đạt cũng đến chung vui cùng Thanh Thảo

Bé Jackie lên sân khấu cùng Thanh Thảo

Quá hào hứng trước sự cổ vũ của các fan Thanh Thảo đã bỏ cả giày trong phần trình diễn của mình

Nguồn: AFamily
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 17-6-2013 13:08:52 | Chỉ xem của tác giả
[17.06.13]  Thanh Thảo 'làm mẫu' bên thác Niagara

'Búp Bê' chụp rất nhiều hình ảnh khi đến tham quan dòng thác nổi tiếng ở biên giới Mỹ và Canada.

Trong chuyến lưu diễn hải ngoại mới đây, Thanh Thảo tranh thủ đến tham quan dòng thác Niagara ở Buffalo, New York. Dòng thác nằm ở ranh giới giữa biên giới hai nước Mỹ và Canada, nổi tiếng bởi sự hùng vĩ. Không "cầm lòng" được trước phong cảnh tuyệt đẹp, Thanh Thảo rất chịu khó làm "người mẫu" để ghi lại những khoảnh khác đặt chân đến nơi đây.

Thanh Thảo vừa trở về Việt Nam, lập tức có nhiều kế hoạch mới. Năm 2013, Thanh Thảo hướng đến những hoạt động dành cho trẻ em, học sinh, sinh viên nghèo. Cách đây vài ngày, cô nhận lời làm đại sứ chương trình Xây nhà bán trú cho em, sẽ cùng một số nghệ sĩ vận động các doanh nghiệp đóng góp xây dựng những khu nhà bán trú cho học sinh vùng sâu, vùng xa. Cô cũng đang lên lịch biểu diễn tại các trường đại học để tiếp tục hành trình Mãi là chính mình song song với việc làm MC Giọng Hát Việt Nhí.

Ngoisao.net
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 17-6-2013 13:10:18 | Chỉ xem của tác giả

Ngoisao.net
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 17-6-2013 13:11:32 | Chỉ xem của tác giả

Ngoisao.net
Trả lời