Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1625|Trả lời: 2
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Singer] Nong Mark - Napat Wanabaworn

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Họ tên: Napat Wanabaworn
Biệt danh: Mark
Ngày sinh: 30 - 7 -  2003
Quê quán: Hua Hin, tỉnh Prachuab Keereekhan
                     Cao:123 cm.                     
Nặng: 22 kg.
Khả năng: nhạc cổ điển, Chơi ghita điện, Hát, và nhảy B-Boy
Trình độ học vấn: Cấp 1 trường tiểu học St. John
Phong cách âm nhạc ưa thích: Pop-Rock
Nghệ sĩ yêu thích: Sek Loso, Bie The Star

Giới thiệu:

Mark là một cậu bé 8 tuổi tài năng sở hữu kỹ năng ghi ta đáng kinh ngạc. Em bắt đầu chơi guitar từ năm em lên 6 tuổi. Niềm đam mê dành cho guitar của em bắt đầu manh nha khi em nhìn thấy cha em và bạn của ông chơi nhạc cụ. Mặc dù còn rất nhỏ nhỏ hơn cả cây đàn guitar em vẫn chơi nhưng em vẫn cương quyết học chơi guitar. Khi cha em nhìn thấy sự kiên trì dành cho guitar của em, ông ấy đã gửi em đến lớp học guitar. Thần tượng của em là nghệ sĩ guitar nổi tiếng Sek Loso; vì thế em thường luyện tập guitar với những bài hát của Sek Loso.

Khi em được gửi đến lớp học guitar. Em luôn có một nơi dành riêng để em trình diễn và luyện tập kỹ năng guitar của mình đó chính là cửa hàng thổ cẩm của cha em. Rồi một ngày, một chuyện không ngờ đến đã xảy ra khi nhà sản xuất và đạo diễn lừng anh Boy Takolkiet đến mua lụa thổ cẩm ở cửa hàng của cha mẹ em và đã nhìn thấy em đang chơi guitar. Sau đó Mark nhận được lời đề nghị chuyển đến sống ở Băng cốc và ký hợp đồng với công ty của Boy EXACT. Sau khi trở thành một học viên tại công ty của Boy, Mark được đào tạo bài bản hơn ở lớp học guitar, học hát, học diễn xuất và cả học nhảy. Đây là một cơ hội tuyêt vời để em có thể học được tất cả những gì em yêu thích với mục tiêu trở thành một nghệ sĩ nổi tiếng như thần tượng của em Sek Loso.

Màn ra mắt đầu tiên của em trên TV là trong bộ lakorn ca nhạc ‘Karm Ve La Har Rak’ (Chuyện tình vượt thời gian) trong bộ phim này em không chỉ có cơ hội lần đầu tiên được thử sức mình với kỹ năng diễn xuất mà còn được hợp tác chung với nghệ sĩ yêu thích của mình Bie The Star. (Film này hay này có Bie Vill Nok Tono Grand Oh...ôi nhiều sao nhà GMM nắm full sub 36 ep ná ^^ hí hí)      

Sau khi thử nghiệm với công việc diễn xuất, em bắt đầu theo đuổi mơ ước trở thành một nghệ sĩ của mình với bài hát đầu tay tự sáng tác. Đĩa đơn ra mắt mà em rất tự hào có tên gọi “Kee Kiat Morng Fah” (Làm biếng đợi tình yêu), bài hát được sáng tác theo phong cách Pop Rock đã giúp em thể hiện được khả năng chơi Guitar và kỹ năng thanh nhạc với ca từ rất ngộ nghĩnh nói về một cậu bé không muốn chờ đợi tình yêu thêm nữa. Đĩa đơn này được ra mắt đầu tiên trên sóng phát thanh vào ngày 15 tháng 7 năm 2011 và đã dần mang lại cho em sự công nhận từ thính giả trong vai trò một nghệ sĩ trẻ với tài năng không đợi tuổi.

Credits:  Sawasdee Station
Vtrans: [email protected]

Single debut của em nó
*trỏ trỏ xún dưới*

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
loaneca + 5 Ủng hộ 1 cái!
tt_1426 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 19-9-2012 11:41:02 | Chỉ xem của tác giả
xin cái chỗ spam ))))))))))))))
Kee Giat Mong Faa
{:445:}  Nong Mark {:443:}   

Subteam
Translator:ghost
Kara timer:tt_1426
Typesetter:thuy_junie
Encoder:thuy_junie

{:286:}Link down :{:286:}

Kee Giat Mong Faa

{:258:} xem online:{:260:}  

{:309:}
Khách: Nội dung này bị ẩn, bạn cần trả lời để xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 19-9-2012 17:55:30 | Chỉ xem của tác giả
Cái này ng ta gọi là ươm mầm tài năng nhí!!!!!!!!!@@@@@@@@
Nhưng bé thế mà vừa đánh đàn vừa hát thì giỏi thật!!!!!!
Đúng là con nhà nòi mừ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách