Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: chang_icy
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Singer/Musician] Hoàng Tôn

[Lấy địa chỉ]
11#
 Tác giả| Đăng lúc 16-6-2013 00:31:14 | Chỉ xem của tác giả
Hoàng Tôn: 'Liều lĩnh gieo canh bạc lớn trong The Voice'

Tiin.vn - Anh chàng nhạc sĩ sở hữu giọng hát ngọt ngào này đã chọn vào đội của HLV Mỹ Linh.

Là gương mặt được bật mí sớm trước khi phát sóng tập 2 của vòng Giấu mặt, Hoàng Tôn đã thật sự không khiến khán giả thất vọng khi ghi điểm với các HLV bằng ca khúc Em không quay về do chính mình sáng tác. Tiin đã liên lạc ngay với anh chàng nhạc sĩ trẻ này ngay sau chương trình để cùng trò chuyện và tìm hiểu kỹ hơn.

Họ tên: Nguyễn Hoàng Tôn
Ngày sinh: 15/11/1988
Nghề nghiệp: Nhạc sĩ, ca sĩ, sản xuất âm nhạc
Sở thích: Âm nhạc, lướt facebook, lê la quán xá
Thành tích:
- Trong đề cử top 10 bài hát Làn Sóng Xanh năm 2011
- Top 10 Pepsi Talent Show 2010
- Top 2 nhóm Hát tự nhiên - Vfresh

Chào Hoàng Tôn! Đầu tiên xin chúc mừng bạn đã vượt qua vòng Giấu mặt The Voice 2013. Cảm xúc của bạn lúc này thế nào khi phần thi của mình lên sóng và nhận được nhiều phản hồi tích cực từ khán giả?

Xin chào độc giả Tiin. Đây thực sự là một niềm vui và xúc động lớn đối với Tôn, vì khán giả chính là những người quan trọng nhất mà Tôn muốn hướng tới qua phần trình diễn của mình.

Vậy còn tâm trạng của bạn ra sao khi được các HLV bấm nút chọn?

Có thể diễn tả bằng hai từ "choáng ngợp". Khi bước chân lên sân khấu, tất cả những gì Tôn nghĩ đến chỉ là cảm xúc của bài hát và làm thế nào để truyền tải nó một cách tốt nhất. Sự ưu ái của các huấn luyện viên làm cho Tôn cảm thấy rất hạnh phúc và mong là mình sẽ cố gắng để ngày càng xứng đáng hơn nữa với sự tin tưởng ấy.

Tại sao bạn lại quyết định lựa chọn về đội của HLV - Diva Mỹ Linh?

Thứ nhất, chị Mỹ Linh vốn là thần tượng của Tôn ngay từ khi mới vừa được tiếp xúc với âm nhạc của chị. Thứ hai, chị là người quay lại đầu tiên và Tôn cảm thấy sự chân thành và nhiệt tình trong lời mời của chị Mỹ Linh. Thứ ba, định hướng của Tôn là Rn'B nên có lẽ đây chính là HLV vô cùng thích hợp cho dòng nhạc này.

Nhiều khán giả cũng nhận xét rằng việc bạn lựa chọn một ca khúc do chính mình sáng tác để "trổ tài" trên sân khấu vòng Giấu mặt là điều hết sức liều lĩnh. Bạn tự tin và muốn khẳng định khả năng viết nhạc của mình?

Nói về điều này, quả thực Tôn phải thừa nhận đây chẳng khác gì việc tự "gieo một canh bạc lớn" (Cười). Nếu thành công có nghĩa là mình và dòng nhạc mình chọn đã phần nào được công nhận, còn giả sử thất bại thì có lẽ Tôn sẽ phải nghĩ khác một chút về con đường mình đang đi. Tuy nhiên rất may mắn, trường hợp thứ hai đã không xảy ra và giờ thì Tôn hoàn toàn không hối hận vì quyết định của mình.

Vậy qua The Voice, bạn muốn mọi người biết đến mình là một "nhạc sĩ biết hát" hay là "ca sĩ biết tự sáng tác"?

Tôn hy vọng mọi người sẽ biết đến mình như một ca/nhạc sĩ có thực lực và luôn hướng đến những cái mới, những cái riêng.

Anh chàng là bạn thân của Đông Nhi và từng là chủ nhân các bản hit của Hồ Ngọc Hà, Thủy Tiên..

Liệu bạn có định nhất quyết chỉ hát những sáng tác của riêng mình trong suốt quá trình thi để tự làm nên một cá tính, một nét riêng?

Thể hiện cá tính, màu sắc âm nhạc riêng là điều dĩ nhiên Tôn sẽ làm. Tuy nhiên, Tôn sẽ thể hiện cả những sáng tác khác phù hợp với dòng nhạc của mình. Cũng có thể là việc "làm mới" một số ca khúc cũ theo phong cách hiện đại nữa. Các bạn hãy chờ xem nhé!

Trong thị trường âm nhạc hiện nay, ngoại hình cũng là một yếu tố quan trọng để ghi điểm với khán giả. Bạn có sợ rằng càng vào sâu vòng trong thì mình sẽ yếu thế đi so với nhiều gương mặt hút fan khác?

Điều chủ yếu khiến Tôn tham gia Giọng hát Việt đó là bởi tiêu chí đặt yếu tố tài năng lên hàng đầu. Tôn tin rằng những khán giả theo dõi chương trình cũng muốn tìm ra một cái gì đó mới hơn cho thị trường âm nhạc hơn là những gương mặt đẹp và những bộ cánh hào nhoáng. Song,Tôn sẽ cố gắng làm mọi cách để trở nên đẹp nhất trong mắt những khán giả yêu quý và ủng hộ mình.

Được biết, bạn còn đang tham gia vào nhóm nhạc nam FBBoiz. Các thành viên còn lại có nói gì khi bạn quyết định sẽ dự thi The Voice không?

Họ là những người đầu tiên ủng hộ và thuyết phục Tôn tham dự The Voice. Mọi người cũng cảm thấy đây là cuộc thi "hợp" với Tôn nhất. Chính vì thế, phải cảm ơn những người anh em này vì đã luôn theo dõi và ủng hộ Tôn.

Gần đây, nhóm còn làm việc chung với 1 cựu thí sinh đình đám của The Voice mùa trước là Bùi Anh Tuấn. Không biết "anh chàng tóc xù" ấy có chia sẻ kinh nghiệm thi cử gì cho Tôn không?

Hiện tại, do Tuấn còn đang bận rộn cho dự án âm nhạc tiếp theo nên anh em cũng chưa có thời gian gặp gỡ và trao đổi nhiều. Nhưng Tôn cũng hy vọng được cậu em tư vấn cho một số "bí kíp" khi tham dự một cuộc thi lớn như The Voice.

Vậy bạn đã tự "phòng thân" được một "bí kíp" nào cho vòng Đối đầu sắp tới chưa?

Ở thời điểm này Tôn không muốn "nói trước" vì sợ "bước không qua". Mọi người hãy chờ đến khi vòng Đối đầu được phát sóng để xem Tôn có "bí kíp" gì nhé!

Cảm ơn Hoàng Tôn và chúc bạn sẽ thành công trong cuộc thi năm nay.

[c] tiin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
 Tác giả| Đăng lúc 16-6-2013 00:34:45 | Chỉ xem của tác giả
Hoàng Tôn The Voice "song kiếm hợp bích" cùng Tô Lâm

(Ngoisao.vn) - “Át chủ bài” của đội Mỹ Linh vừa viết một ca khúc về mùa hè tặng cho người bạn là Tô Lâm. Và Hoàng Tôn cũng góp giọng và xuất hiện đặc biệt trong MV này.

Bài hát này là một kế hoạch mà Hoàng Tôn - Tô Lâm đã ấp ủ từ mùa hè trước. Đến mùa hè này, cả hai mới có được sự chuẩn bị tốt nhất để thực hiện dự án âm nhạc mùa hè “Sea’s Summer này”. Đặc biệt là nhận được sự hỗ trợ về hình ảnh của một nhãn hàng thời trang.

Hoàng Tôn chia sẻ anh muốn tặng bài hát này cho Tô Lâm như một món quà cho người em thân thiết trong âm nhạc. Và Tô Lâm cũng góp phần tạo nên cảm hứng âm nhạc độc đáo, sáng tạo cho Hoàng Tôn.

Tất cả trang phục và tạo hình của Tô Lâm cùng nhóm dancer trong MV là những mẫu thiết kế mới nhất nằm trong BST của Sea Collection - Summer 2013. Riêng bộ trang phục của Tô Lâm là do anh chàng tự thiết kế nhưng vẫn lấy ý tưởng từ Summer Collection để phù hợp với nội dung bài hát.

MV này cũng được thực hiện tại showroom của Sea Collection và tại bãi biển Vũng Tàu rực rỡ nắng hè. Bài hát “Sea’s Summer” là câu chuyện của một bạn trẻ khát khao tận hưởng ngày hè thật sôi động và cuồng nhiệt nhất. Với giai điệu vui tươi và MV với hình ảnh trẻ trung, những điệu nhảy sôi động sẽ tiếp thêm năng lượng cho các khán giả trẻ chào đón mùa hè tuyệt vời.

Cùng ngắm trước một vài hình ảnh hậu trường của MV “Sea’s Summer”:

S.T Theo Báo Công Lý
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
 Tác giả| Đăng lúc 16-6-2013 00:40:55 | Chỉ xem của tác giả
Nguyễn Hoàng Tôn thi The Voice vì muốn khẳng định bản thân

Là một “điểm sáng” trong tập 2 vòng Giấu mặt nhưng ít ai biết trước khi lên sân khấu, tác giả “Nỗi nhớ đầy vơi” lại rất hồi hộp và phải loay hoay chế ngự cảm xúc.

Bạn mong muốn điều gì khi tham gia Giọng hát Việt?

Lý do Tôn đến với cuộc thi rất đơn giản: Để có cơ hội đem giọng hát và phong cách âm nhạc của mình đến với được nhiều khán giả hơn, vì trước giờ có lẽ mọi người chỉ biết đến Hoàng Tôn như một nghệ sĩ underground và một nhạc sỹ trẻ thôi. Hy vọng qua cuộc thi mọi người sẽ có một cái nhìn mới hơn về Tôn!

Cảm xúc của bạn như thế nào khi cả 4 Huấn luyện viên đều chọn bạn?

Cho tới tận lúc này Tôn vẫn còn chưa quên được cảm giác hồi hộp, hạnh phúc và có một chút “vỡ òa” khi nhận được sự ưu ái của các Huấn luyện viên. Đó có lẽ là một trong những giây phút khó quên nhất trong cuộc đời của mình!

Tại sao bạn lại chọn Huấn luyện viên Mỹ Linh cho mình?

Thứ nhất, chị Mỹ Linh đã là thần tượng của Tôn từ khi được tiếp xúc với âm nhạc của chị. Thứ hai, chị là người quay lại đầu tiên và Tôn cảm thấy sự chân thành và nhiệt tình khi chị mời Tôn về đội của mình. Thứ ba, định hướng của Tôn là R’n’B và chị có lẽ là Huấn luyện viên duy nhất thích hợp với dòng nhạc trên.

Đã có nền tảng âm nhạc từ sớm, bạn nghĩ điểm mạnh và điểm yếu của mình là gì khi bước vào chương trình này?

Điểm mạnh là mình may mắn được sinh ra và lớn lên trong một gia đình nghệ thuật, Tôn nghĩ thẩm mỹ âm nhạc của mình tương đối tốt. Nó sẽ giúp cho Tôn có những lựa chọn phù hợp với bản thân. Điểm yếu của Tôn có lẽ là vẫn còn một chút thiếu tự tin trên sân khấu, nhưng Tôn sẽ cố gắng vượt qua điều đó và thể hiện được hết sức mình!

[c] LĐO
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
 Tác giả| Đăng lúc 16-6-2013 00:51:57 | Chỉ xem của tác giả
Hát Hay Hay Hát - Hoàng Tôn, Lân Nhã

Ngô Kiến Huy trổ tài "cưa" gái - Hát hay hay hát

[c] utube
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
 Tác giả| Đăng lúc 16-6-2013 00:57:00 | Chỉ xem của tác giả
Hát hay hay hat - Kich Tấm cám

Hát Hay Hay Hát - Hoàng Tôn - Miu Lê

[c] utube
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
 Tác giả| Đăng lúc 16-6-2013 01:00:34 | Chỉ xem của tác giả
HÁT HAY HAY HÁT - HOÀNG TÔN & ĐĂNG KHOA - CHỦ ĐỀ: COVER

Hát Hay Hay Hát - Hoàng Tôn & Trà Ngọc Hằng

[c] utube
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
 Tác giả| Đăng lúc 16-6-2013 01:07:30 | Chỉ xem của tác giả
Hát Hay, Hay Hát - Tập 12 Full HD - Tăng Nhật Tuệ, Khởi My, Hoàng Tôn, Tiêu Châu Như Quỳnh, Phúc Bồ, Hoàng Rapper, Hải Băng

[c]utube
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
 Tác giả| Đăng lúc 16-6-2013 01:19:10 | Chỉ xem của tác giả
Những ca khúc hay nhất của Nguyễn Hoàng Tôn (The Voice 2013)

[c] utube
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 16-6-2013 11:50:41 | Chỉ xem của tác giả
ủng hộ Hoàng Tôn nào các member !!!!!!!!!!!! hi hi hi hi hi hi hi hi
hát hay quá, phong cách cũng chuẩn, không có chỗ nào chê được hết, anh í cũng sáng tác nhiều bài hit nữa !!!
hay quá hay quá.,. ủng hộ anh hết mình luôn!!!! yêu nhạc hoàng tôn từ lúc nào không hay, chắc có lẻ là từ khi mình xem chương trình này mới biết tới anh í !!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
 Tác giả| Đăng lúc 16-6-2013 13:07:56 | Chỉ xem của tác giả
D123ILOVEYOU gửi lúc 16-6-2013 11:50
ủng hộ Hoàng Tôn nào các member !!!!!!!!!!!! hi hi hi hi hi hi hi hi
hát hay quá, phong các ...

anh ý nói chung cũng khá có tiếng trong giới nghệ thuật rồi
tham gia cuộc thi này cũng khiến nhiều người bất ngờ ấy chứ
nhưng con sâu không thể ngủ mãi trong khén đc :D

bạn xem thêm cái show Hát hay hay hát sẽ quí anh ấy thêm ấy
tính tình rất là vui vẻ :D