Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ichigo_daifuku
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Singer] Bird Thongchai

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 18-6-2013 16:14:33 | Chỉ xem của tác giả
ALbum Simly Bird 2550 mình reup:
http://www.mediafire.com/?44nkyatt4ocgxf9

Mình thấy đây là một album rất hay :D Bài số 1 trong album là hit năm đó (trong các album greatest hits đều có), bài số 2 thì được nhận giải Using Thai Language.

Bình luận

ừ, m cũng thích lắm, lấy luôn làm ảnh nền cho máy  Đăng lúc 1-7-2013 08:42 PM
khéo phải theo dõi topic này,hôm nay mò vào đây mới biết c post bài,may file chưa bị xóa.thanks c nha  Đăng lúc 24-6-2013 10:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 29-6-2013 23:07:30 | Chỉ xem của tác giả
Hôm 27/6 tại giải Ngôi sao Thái Lan ( Siam dara award) P'Bird được giải Ngôi sao trọn đời thì phải (mình k rành tên lắm)
Muốn post ảnh nhưng trục trặc mấy trang up ảnh nên k up được
Hình như giải kiểu này bác toàn được, mà cũng chỉ có bác được thôi á
Mình thích Mario ghê, anh ấy đăng ảnh chụp chung với bác và nói" tôi và siêu sao đích thực"

Ig Mario

trên spicy nói ngày nay người ta hơi tý là gọi siêu sao, nhưng siêu sao đích thực chỉ có Bird và Aum P. CHuyện Aum P mình k dám nói, nhưng chú Bird thì chắc chắn rồi.hehe

Bình luận

Mình rất thích ảnh này!  Đăng lúc 30-6-2013 11:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 10-7-2013 20:54:05 | Chỉ xem của tác giả
Thông tin thì thấy có mấy hôm rồi, nhưng hôm nay được engsub mới biết Concert đã chính thức bán vé. Hôm trước đọc tin còn nghĩ chỉ là đi hát cho sự kiện nào đó nho nhỏ thôi cơ
Tên concert : Feather and FLower, Secret Garden. Thứ bảy 19/10 lúc 19h và Chủ nhật 20/10 lúc 15h
Địa điểm Impact Arena, Meungthong Thani, Banngkok
Giá vé tùy chỗ ngồi, dao động từ 1000-5000Bath thì phải tương đương
Mình đang định đi xem đây, nhưng có tầm 5-6 triệu, chắc k đủ tiền vé máy bay quá, chưa kể tiền ăn nghỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 26-7-2013 20:38:54 | Chỉ xem của tác giả
  Ảnh quảng bá cho concert đẹp mê hồn luôn, cơ mà mình không thích kiểu GMM làm design, concert của bác mà thường để hình khách mời cũng to không kém luôn

Birdthongchai.com

Tình hình là Feather and flower cũ mình ăn may được coi một số bài cut ra tầm 30', trời ơi, còn chưa có time xem nên xem tạm cho đỡ thèm, thế mà lúc đến đoạn hát bài i want to stop the time (ost Pee Mak do Palmy hát lại đó) mà nước mắt chả ra luôn. Bác ngồi bên 1 chiếc bàn trống, tự tay thắp 3 ngọn nến rồi cất tiếng hát, thực sự khiến người ta thấy rất cô đơn, cứ như bác cũng đợi người nào đó đến bên cuộc đời mình á. Mà cũng không biết lý do làm sao bác không lấy vợ, thôi thì gay hay không thì cũng nên có  1 người bạn đời bác ơi, đừng như có lần bác nói ở nhà rất cô đơn, chỉ nói chuyện với mấy cái cây.
  Trong concert này có đoạn tất cả khán giả đốt pháo sáng trong đẹp mê hồn, thật đúng là awesome như lời dẫn, ước gì năm nay mình đủ tiền đi coi, huhu.
Link hd 720 luôn , GMM nó quên k xóa hehe

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 1-8-2013 10:12:06 | Chỉ xem của tác giả
Oh mình cũng nghe tin về concert này cách đây khoảng 1 tháng rồi, nhưng chừng đó tiền bỏ ra 1 lúc thì cũng không đủ. Híc, thôi lại đợi để xem DVD thôi, hihi, dù sao cũng an ủi là đã từng được gặp và chạm vào bác roài.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 2-11-2013 20:13:12 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lắm mới lại chui vào đây, dạo này không có bạn Nunthinee vào buôn với mình, chắc cũng bận ha.
Nhưng trong thời gian vừa rồi mình có làm được mấy việc mà vui quá.
Trước tiên thì kể 1 chút về concert vừa rồi.
Hiện tại hầu như không có fancam trên utube, có 1-2 cái chất lượng cũng kém quá. Cũng có vid tin tức trên các kênh như CH3, Ch9, tv Pool. Nhưng đa phần là cut đoạn bác hát cùng các khách mời, nhất là đoạn Ying Lee hát bài : Your heart for my number đang cực nổi gần đây( sự xuất hiện này cũng vô cùng bất ngờ nữa, fancam concert cũng chỉ quay đoạn này)
Như mọi lần, có đoạn bác đứng trên 1 bục rồi có cái cần đưa bác quanh 1 vòng, năm nay là bài Duey Ruk Lae Took Pan mà mình với bạn NUnthinee có lần bàn luận rồi đó.
Lúc nào cũng đông khán giả rồi, mình chờ concert được ra đĩa thôi, hy vọng có ai tốt bụng up lên utube như năm 2012.
Rồi, bây giờ mình khoe chuyện mình làm được thời gian gần đây. Mình đã làm sub được kha khá bài cho bác, nhờ học được cut ghép vid nên giờ có thể làm sub thật nhiều bài theo ý muốn rồi. K làm được hết concert như đã định, nhưng ít ra có thể sub những bài tiêu biểu trong concert. Đã thế mình còn có 3-4 cái concert rồi mới vui chứ.
Rồi mình còn lập danh sách phát vietsub những bài được các bạn khác sub, trong đó có kites nhà mình này. Rồi cả engsub nữa. Dù không làm được hot hay gì to lớn, nhưng hy vọng cứ dần dần mình làm được nhiều hơn. Vì tình yêu dành cho bác mà, mong là 10 năm 20 năm nữa vẫn nghe bác hát. Tháng 2 năm sau có concert, album mới, ôi, nhiều thứ để mong chờ quá, đợi đợt đó lại vào đây lải nhải.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 3-1-2014 21:36:35 | Chỉ xem của tác giả
Bạn nhiệt tình quá, mình dạo này phải dạy nhiều quá nên cũng không còn thời gian nữa, rất xin lỗi nhé.

Cũng muốn 1 lần đi concert nhưng quá xa với T____T trăm thứ tiền phải lo

Bao giờ kiếm được link concert mới mình sẽ share ngay với mọi người nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 6-3-2014 01:24:56 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay chui vào đây sự tình là do mới làm được cái vid bài 'Bird không chỉ là ai đó đặc biệt, P'Bird với em rất đỗi quan trọng.
Thông tin 1 tý: concert định tổ chức vào tháng 2/2014 này đã bị hoãn đến tháng 8 do tình hình chính trị (chắc ai cũng biết Thái gần đây rất căng thẳng).
Bác hát ost cho Yah Leum Chan của ss Ann với anh Tik này( càng thêm lý do chờ phim, hix), mới quay mv mới này, dvd Sceret garden cũng mới ra này.
Cái chương trình âm nhạc Asean ở Nhật có cả chị Mỹ Linh nữa, chiếu rồi nhưng mình k xem được, tiếc ơi là tiếc.
Dạo này đang lảm nhảm Look mai suay ngarm, là bản A whole new  world bằng tiếng Thái. vì nó mà xem lại Alladin luôn, nghe Jasmine nói : Dai see còn hay hơn Yes nữa ( đoạn Alladin chìa tay mời nàng lên thảm thần bay đi ngắm thế giới đó). Sắp tới có trans là xử luôn.
Phải nói mình cũng nhìn P'Bird nhiều đến độ học Nunthinee là thấy tóc tai quần áo đoán được là khi nào ở đâu. Nhạc của chú cũng có thời kỳ, hôm nào ngứa ngáy tay chân có khi vào đây kể lể ra. Mình thì thích nhất những bài da diết tâm trạng giai đoạn chú 90s đó. Gew ler gew laak, kuab jai jing jing, lao soo gun fung, nuay mai, kể thì nhiều lắm. Mà P'Bird hát live còn thích hơn trong mv, giọng thì vẫn chuẩn thế, nhưng phong cách biểu diễn, rồi tương tác với khán giả, phải xem concert thấy mọi người nhảy nhót hò hét theo mới hiểu. Như bài Nuay mai mình xem stage trước mê đắm đuối con cá chuối , mv cũng hay nhưng k có cảm giác chàng trai mặc áo hai quai sọc ngang vuốt mái tóc dày ướt đẫm mồ hôi rồi đau khổ nhăn nhóc được.( chết, kiểu Tây thi đau bụng cũng đẹp mất rồi)
Rất muốn sang Thái 1 lần, được xem concert 1 lần, được ôm P'Bird 1 lần,  muốn viết 1 bức thư cho P'Bird mời P'Bird sang Việt Nam đi ăn kem bờ Hồ. Thích nhìn P'Bird tóc rậm dày ép thẳng bồng bềnh như trong bài Sunyah đó, cái mv quay bên bờ biển đẹp kinh khủng là đẹp, nhất là cảnh 2 người đi bên bến tàu, rồi cảnh cuối mv ngồi bên nhau cũng quá đẹp. Cũng thích lúc P'Bird cắt tóc rất cộc, hát Gew lerk gew laak ( nói đến đây muốn đấm GMM vì xóa mất cái vid concert ấy của mình quá đi)
Phải nói mình trong cơn cuồng, nhìn P'Bird kêu với bà chị là nét đẹp của các vị thần, bả kêu hâm rồi. Chỉ muốn ôm người thôi, ối ối ôi. Haha hâm thật rồi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 7-4-2014 00:37:56 | Chỉ xem của tác giả
Hihi hè này mình sang Thái mấy hôm sẽ mua tất cả đĩa mới của PBird Chắc sẽ hết tầm 4 5000 baht gì đó, về mình sẽ share với bạn chẳng mấy khi gặp người đồng chí hướng

Mình sẽ up các CD của pbird lên bạn down về nghe mệt tai luôn. Nhân dịp mới lắp Internet
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 7-4-2014 21:01:22 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay mình đến gặp Nunthinee rồi này, copy bao nhiêu thứ trong ổ cứng của bạn ý.
Phải nói lúc mới gặp trông Nunthinee đứng đắn, lại làm giáo viên mình lo lớn tuổi mà xưng bạn thì hư quá, k ngờ còn ít tuổi hơn mình, cái tật già rồi nhưng k ý thức bản thân đây.
Mà tưởng Nunthinee có tầm 20-30G thôi, ai dè 9 chín G, thế mới biết mình chả là gì hết. Nói mới nhớ, gặp nhau mà quên chưa hỏi tên. Ngại quá. Mà tính 2 đứa gặp nhau cà phê mơ mộng chuyện P'Bird sang Việt Nam hai đứa mình đi đón ở Nội Bài. Hehe.Tiếc là bạn còn bận hơn cả mình, nhưng hẹn rồi hè bạn có đĩa mình lại đi copy k bản quyền.
Cảm ơn Nunthinee nhiều lắm, mong ước mình có dịp sang Thái. Có dịp để chia sẻ cái sự cuồng thêm nữa. Hội fan gơ của P'Bird.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách