Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ichigo_daifuku
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Singer] Bird Thongchai

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 18-5-2013 23:22:22 | Chỉ xem của tác giả
Hi các bạn, mình tìm được link này up tới 18 albums của pBird tuy chỉ dưới dạng MP3 chứ không có hình nhưng nếu bạn nào thích nghe thì có thể down free nhé: http://www.4shared.com/folder/jREBRrHq/___online.html Album mới nhất là album số 18 Asasanook nhé.

Bình luận

Trời xóa nhanh như vậy sao? thật kinh khủng đúng là Grammy :( Híc híc @_________________________________@  Đăng lúc 22-5-2013 09:40 PM
bị xóa mất rồi.huhu.lại chậm chân  Đăng lúc 21-5-2013 10:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 25-5-2013 23:52:58 | Chỉ xem của tác giả
Ngoài bản aroka trong babb bird bird 2012, năm 2000 pBird cũng từng đóng aroka rồi. Có 1 fan Nhật đã up full song collection đây:

http://www.youtube.com/watch?v=mNHos5G58Jg
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 29-5-2013 13:45:36 | Chỉ xem của tác giả
chà chà
ngồi lang thang mới biết Nguyên Vũ hát mấy bài đạo quá trời nhạc của chú
nản với nhạc Việt mình,có bạn còn comment khen nhạc Việt ngày xưa chất,biết đâu toàn đạo nhạc nước ngoài,hồi đó nhiều nhất là Tung Của,sau mới đến Thái,mình nhớ đâu hồi 94-95 thì phải,bắt đầu có rồi,1 thời nhạc Thái làm loạn mình nhé,có cả China Doll bài gì mà Thanh Thảo hát rồi nhảy loạn xà ngầu lên ý,Ôi tình yêu nhỉ?????
tiếc là GMM xóa bản quyền kinh không kém Sony với mấy công ty Nhật,đến Mỹ còn k thế,chả thèm utube gì cả,xóa dã man chỉ khổ thân fan thôi,mấy bài được offical gần đây thì toàn nhạc mới,mình lại thèm mấy cái xưa xưa,giới giải trí những năm 90 cơ,ôi,già mất rồi

Bình luận

Bài Thanh Thảo "đặt lời việt" là bài Oh oh oh của China Doll :D  Đăng lúc 30-5-2013 03:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 30-5-2013 00:30:34 | Chỉ xem của tác giả
Ngồi utube cũng vớ được đống bài từ hồi những năm chú Bird còn trẻ á,sao mà đẹp trai thế ,da còn đen kiểu Thái,mặt vuông chữ điền,răng khểnh rất duyên,dáng cao kiểu thư sinh nhưng không có gầy,làm nhiều cử chỉ rất dễ thương,cảm giác ngoài đời chú cũng rất thân thiện(sao Thái thường thế,đấy là điểm mình thích)
  Nhưng tiếc 1 điều dù diễn rất hay,nhất là ánh mắt rất đắm đuối tâm trạng,nhưng cách P'Bird chạm vào bạn diễn thì như bố với con á.hay có kiểu xoa đầu,nếu không có ánh mắt chết người đó thì trông rất điêu á.Không biết tại sao chú không có lấy vợ,đồn bị gay là dễ hiểu nhất,nhưng mình thì không nghĩ thế-tất nhiên đó là mình nghĩ chứ sự thật thì k biết.Vì mình nghĩ nếu có gay thật chú cũng công bố rồi.Chú cư xử rất giữ chừng mực với bạn diễn nữ chứ không có thân mật với nam giới.
  Ăn mặc thì mình thấy đúng kiểu những năm 90 ai hay coi phim Hongkong thời đó sẽ biết ngay,tóc dài mượt rất đẹp,nhưng cũng có quả đầu xù trông đến là buồn cười,lại cộng với kiểu cười rạng ngời của chú nên trông rất chi là.muốn toe toét theo
  Mấy comment trước mình kêu khán giả cũng bị lôi cuốn theo chứ k hò hét suông,nhưng hóa ra coi mới biết họ gào ghê lắm nhé,nhất là hồi sau album Boomerang,gọi là cú hích đẩy chú lên hàng đầu thì phải(hơn 1 triệu bản bán ra) có cơn sốt Bird Thongchai nhé,xem clip chú đứng trên xe(hồi đó có Khu Kam truyền hình rồi) khán giả chạy theo reo hò mà kinh ghê
Thấy đúng kiểu xưa xưa,nhìn mà rất cảm xúc,mà công nhận công nghệ giải trí âm thanh hồi đó cảm giác còn hơn cả Việt Nam mình bây giờ
Giọng chú nghe nhiều thì thấy hơi trầm ,dày,nhưng không bị khàn,cũng không thanh quá,dễ nghe,ấm vừa phải,rất hợp hát mấy bài tình yêu hơi buồn buồn giai điệu êm ái nhẹ nhàng.Còn mấy bài nhạc dance thì cũng quá nổi rồi,nhưng mình không có nghe thể loại đó nhiều nên không có ý kiến.Nói mới nhớ phim nào đó của Mario Mueng Gu thì phải,đoạn ở sàn có bài của chú đấy.Phim ngày mai anh vẫn yêu em có Pong với Aom đó,cũng có bài "xin thời gian ngừng lại"được cover(nghe quen không?là ost Pee MAk do Palmy hát đó)
Càng xem càng thích,mình chưa có nghe nhiều,nhưng thích nhất mấy bài nè: Ter kon Dior , Gew lurk gaw lerk , Nurah mai , .
Nhiều bài khác cũng nghe á nhiều nhiều kể ra khó hết được .Hồi mới coi bài đầu là Love you too much thì biết thế , Gew lurk gaw lerk cũng thích nhưng nghe thấy hay vậy thôi.Hồi xem Khu Kam movie thì mê tít phim ,mê nhạc phim nữa.Nhưng giống như thích các phim hay nhạc khác ,cũng chỉ thích cụ thể 1 phim 1 bài hát .Kiểu này mình thích nhiều rồi á,nhiều khi còn rất điên nữa cơ.Nhưng gần đây không biết có phải do tâm trạng không mà nghe đi nghe lại Gew lurk gaw lerk rồi quyết định gắn bó lâu dài á,không phải kiểu thời vụ nữa.
Mấy nay tâm trạng nên ngồi học không có vào,trong đầu cứ vang vang giai điệu bài mà Nguyên Vũ đạo thành "hãy yêu người đến sau".Ôi nghe mà mất hết cái hay ,vì công nhận là mình thấy mấy bài P'Bird hát làm đẹp tiếng Thái lắm á(còn thật không thì mình không biết,nhưng thấy thế,nghe nhạc P'Bird thấy tiếng Thái êm ái như 1 dòng suối,rất thấm nhé,vào tai như mật,không ác mộng như khi xem mấy phim các ẻm đánh nhau giành trai .Đã thế thấy con người Thái cũng thân thiện ấm áp,đẹp như lời hát).
Trước nay nghe nhạc mình chỉ nghe giai điệu con bạn hay hỏi sao không hiểu mà nghe?nhưng kiểu mình nó thế,thích bài nào nghe được mấy hôm rồi thôi.Nhiều khi chả nhớ nó thế nào dù mới nghe xong.Nghe xong mà còn chả biết nó "ư ư a a "kiểu gì(vì mình vốn k có để ý,năng lực âm nhạc lại kém)
Thế nhưng nghe nhạc P'Bird thường âm thanh còn đọng lại trong đầu khá lâu,nhiều khi tự nhiên vang lên.Đến nỗi tuy không biết gì nhưng mình có thể cảm thấy kiểu nhạc này là của P'Bird(cảm nhận cá nhân nên có thể sai ,cái này mình không dám khẳng định)
Thích thì nhiều nhưng đúng là gần đây thích Thái ,khiến mình có ý nghĩ sang đó mua đĩa xịn. Còn muốn kiếm cơ hội làm việc bên đó nhưng chắc chỉ là suy nghĩ thôi.Vì tiền thì k có ,gia đình ở quê,sắp tới về quê đi làm thì cuộc sống cuốn đi những điều mình viết ở đây có khi cũng quên mất,sau này có nhớ lại cũng chỉ nhớ vậy thôi,gọi là 1 thời tuổi trẻ
Nên giờ cố được là cố á sẽ dịch hết.sắp tới mình sẽ post mấy cái hay hay vô đây,biết đâu có em nào vô tình biết đến đi vào rồi mê chú như mình ,có cái mà đọc đỡ phải đi tìm

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
tt_1426 + 5 Cảm ơn bạn <3

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 30-5-2013 15:33:41 | Chỉ xem của tác giả
Híc hơi buồn vì topic chủ yếu có 2 chúng ta post bài, nhưng đọc bài trên của bạn mình lại muốn comment.

Việc pBird hát "làm đẹp tiếng Thái" chắc không chỉ là cảm nhận riêng của bạn đâu. Vì pBird cũng đã có ít nhất 4 lần giảnh giải thưởng tạm dịch là "sử dụng tiếng Thái" cho các bài hát của mình. Ngày tiếng Thái Quốc Gia (Thái nói là Oăn pa-sả-Thay hèng chát) là một sự kiện quan trọng ở Thái. Như trường mình học bên kia đã cho hs nghỉ nguyên ngày + bao ăn trưa để đi nghe talk show chia sẻ của 1 nhà văn người Thái. Mà hôm đó mới là TRƯỚC hôm Oăn pa sả Thay hèng chát. Đến hôm sau là ngày đó thì ở Thailand Culture Center sẽ vinh danh những người có đóng góp đối với tiếng Thái, đương nhiên là có PBird của chúng ta {:156:}

Ngày hôm đó theo mình nhớ thì không khí rất buồn ngủ vì lễ trao giải diễn ra quá dài. Đến lúc gần đến Pbird tự nhiên có nhiều khán giả vào ngồi xem hơn. Xong đến "BIRD THONGCHAI" thì rú rít ầm ĩ, khác hẳn với những ng khác chỉ vỗ lộp độp Sau đó 1 lúc khi MC phát lệnh cho nhà báo lên gần sân khâu chụp ảnh thì tất cả ba chân bốn cẳng mang chạy lên và CHỈ CHỤP pBIRD. Mọi người đứng sắp hàng ngang chụp ảnh, có rất nhiều nhân vật nổi tiếng ng thì nhà văn ng nhà thơ, ca sĩ cũng có mấy ng nhưng nhà báo chỉ gọi "pBird pBird!!!!" Đến lúc pBird ra đến sảnh thì fan bám theo đông nghịt. Security cũng trèo lên bàn lên ghế để xem PBird xong bảo nhau "PBird lò chăng lơi ạ!!!" (PBird đẹp chai quá!) "PBird yím na rắc mak!" (PBird cười dễ thương quá).

Híc híc lạc đề chính là hát làm đẹp tiếng Thái, đây là 1 bài mà nhờ nó PBird đã 1 lần đạt giải sử dụng tiếng Thái nhé:
http://www.youtube.com/watch?v=r0GsKV9OZb4

Rate

tt_1426 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 3-6-2013 13:05:22 | Chỉ xem của tác giả
hehe,vậy là mình k đến nỗi 1 mình tưởng bở.
tềnh hềnh là có cái link này,trên trang Tung Của nhưng post tiếng Anh,mình nghi là chôm k ghi nguồn
http://tieba.baidu.com/p/959338905?see_lz=1
cứ để đây đã,có time ta edit sau
còn mấy cái ảnh kêu hay cực đây

Già rồi còn nhí nhố hết biết luôn

À ,trên utube có kênh của daydream chị này chuyên post mấy cái vid cũ ơi là cũ của P'Bird,ai thích nên vào xem,trong đó có đoạn trong movie Duay-rak-lae-pukpun : 1987 (ด้วยรักและผูกพัน : 2530)  ,chàng Bird nhà ta khi đó còn trai trẻ chả biết yêu đương thế nào cuối phim chạy từ đẩu đến,ôm chị 1 cái rõ mạnh làm cả 2 ngã ra,kéo nàng dậy rồi xổ ra 1 tràng ,m nghe được mỗi câu đầu là anh yêu em,chấm hết

Bình luận

Đầu tóc như này dễ là năm 2010, 2011 :D  Đăng lúc 3-6-2013 05:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 3-6-2013 17:04:33 | Chỉ xem của tác giả
Oh tớ xem phim đấy rồi kết qua cốt truyện nhé.

Tức là đầu tiên 2 ng này gặp nhau ở Nhật (k chắc lắm là Nhật hay đâu) xong yêu nhau các thứ đấy xem thì hiểu rồi nhe. Xong quyết định sống thử trước hôn nhân và tất nhiên là có chuyện XXX xảy ra.

pBird trong phim vốn là mồ côi cha được ông bác đại gia nuôi nấng. Ông này sau khi biết chị này là diễn viên thì thường nói mỉa mai là nang ek, đại ý không ưng cháu dâu làm diễn viên, mà ép PBird phải hẹn hò với 1 đứa khác xấu mù vì  môn đăng hộ đối.

PBird phản đối dữ dội và bảo ông ý là 2 ng đã XYZ rồi phải cho cưới thì ông ý càng chửi bới tệ hơn, là trái với luân thường đạo lý, trái với văn hóa Thái thế này thế khác. Và bảo như thế thì ông không cho tiền/thừa kế gì nữa, cũng không trả tiền lãi cho sách ảnh mà PBird chụp nữa. Trong bối cảnh đó chị này càng ngày càng thấy bị xúc phạm bởi ông ý & dẫn đến căng thẳng cãi nhau với PBird. Tuy vậy trong khó khăn 2 ng vẫn thống nhất là ông kia k trả tiền thì thôi, chị ý vẫn đi đóng phim thì vẫn đủ sống cho cả 2.

Ông kia tức k làm j đc mới đến chưởi chị kia, bảo chị kia có thương nó thì hãy rời xa nó. Nếu biết nghĩ đến tương lai của nó thì bloh blah thế là chị bỏ đi sang Nhật luôn (híc lại k chắc là Nhật hay nước nào nhưng mà là cái nc ở đầu phim ý). PBird vật vã đau khổ 1 hôm trc mặt văn võ bá quan quyết định cãi lời ông ý, bị ông ý oánh cho càng cãi tợn cuối cùng đã thuyết phục đc ông ý cho đi tìm chị kia.

Kết luận ông ý giúi cho pBird 1 phong bì tiền (chính là tiền lãi in sách ảnh) và PBird lênh đênh trên tàu đi tìm chị kia. Sau nhiều vòng chạy thục mạng nơi đất khách xứ người cuối cùng cũng tìm được & vật chị kia ra hôn + ôm nhau.

Bài hát cùng tên phim này là 1 trong những bài hit của PBird. Concert nào cũng hát đi hát lại luôn.

Bình luận

Haizzza mình kể chán thật nhưng ndung phim này cũng nhạt phèo luôn ý, được diễn viên đẹp thôi.  Đăng lúc 3-6-2013 05:05 PM

Rate

tt_1426 + 5 cuối cùng cũng tìm được & vật ch.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 6-6-2013 12:00:56 | Chỉ xem của tác giả
Nunthinee gửi lúc 3-6-2013 17:04
Oh tớ xem phim đấy rồi kết qua cốt truyện nhé.

Tức là đầu tiên 2 ng này gặp nhau ở  ...

Đúng rồi,có 2 cái bài,mình mê mẩn ,không nhớ tên lắm,tại dạo này tải nhiều bài quá,tạm thời chưa có nhớ nổi,với cả nếu có máy cá nhân thì tra cái ra ngay,nhưng đang ngoài quán,chả biết cái gì nữa.Đang đi lo công chuyện,đầu óc ong ong k nghĩ được gì luôn.Nhưng có lẽ là Sia Dai với Nghiep Nghiep Kon Diew.
Mà tình hình là có mấy cái ảnh chú mặc quần tụt muốn post nhưng tải về thì bị lỗi,hàng made in CHina có khác,nó đang lên của nó thì xem được,nhưng mình tải về thì bị lỗi
À mà cái bài Nghiep Nghiep Kon Diew sao mà nó hay thế nhỉ,đoạn lên giọng giống với câu :Và con tim đã vui trở lại của Việt Nam mình,giật mình tưởng Việt Nam lại đạo hóa ra nghe lại mới thấy không giống,giống mỗi câu đấy thôi.
Còn cái bài Sunyah tong pen sunyaNghe nghe hát live có cái câu CHun roo chun roo mà hết cả hồn,xem mv còn chết đi sống lại nữa.Khi ấy chú còn trẻ,tóc dài bồng bềnh rẽ ngôi đẹp trai mê mẩn lòng người.Trong mv có đoạn 2 người đi dạo trên đường bờ biển,giữa bao nhiêu tàu thuyền(chắc quay ở nước ngoài) đẹp kinh khủng luôn ,thích cách ăn mặc,rồi gió lộng tóc bay bay,tiếc là cảnh được có mấy s thôi.Cảnh sau lúc để thực hiện lời hứa lúc bé,chú tự tay làm mộc để đóng 1 cái thuyền con con, làm mình nhớ Kimura ông hoàng phim Nhật trong Moon lover cũng đóng anh thợ mộc.Hồi đó thấy cốt cách ghê lắm,nhưng xem P'bird xong thấy sao mà cốt cách đi đâu mất.Không có ý so sánh chê bai,nhưng thua đứt P'Bird.
LẢi nhải nhiều quá rồi.haizzz

Bình luận

Nói chung là khen PBird thì phải khen cả ngày rồi :))  Đăng lúc 6-6-2013 08:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 14-6-2013 19:54:46 | Chỉ xem của tác giả
OST phim Wan Nee Tee Ror Khoi

มีไหมใครสักคน -- เบิร์ด ธงไชย

Bình luận

cảm ơn bạn đã up nhé  Đăng lúc 14-6-2013 11:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 14-6-2013 20:35:52 | Chỉ xem của tác giả
Bản ost nhưng được ghép với bản cũ do P'Bird đóng

p/s:Không chắc xem được do bị không công khai(sợ GMM xóa mà,nhà này xóa thẳng tay lắm)
Tin phỏng vấn nhân dịp này,17,18 này bác có đi hát từ thiện cho hãng hàng không hoàng gia Thái
Bác cũng nói cuối năm có concert , t2 sang năm có lakorn và album mới,vâng ạ,chờ đợi bác tái xuất thôi,thêm 1 màn trình diễn đỉnh cao nữa của no1 super star

Bình luận

P'Bird và ss Ann trong phim nhìn tình tứ quá đi :)))  Đăng lúc 14-6-2013 11:21 PM
Hehe mình có bộ lakorn này bản PBird đóng trông ngố tàu lắm.  Đăng lúc 14-6-2013 11:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách