Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ichigo_daifuku
Thu gọn cột thông tin

[Singer] Bird Thongchai

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 8-5-2013 11:48:23 | Xem tất
Đây là bài tên phiên âm là "Chuôi rắp thi", tạm hiểu là xin hãy giúp (cô ấy) nhận cuộc gọi này của tôi. MÌnh up bản remix (ở trong đĩa mình mua - GMM Greatest Hits 2007), bản gốc nghe hay hơn remix thì có ở trên youtube rồi:

http://www.youtube.com/watch?v=DYIYuzAQQmc&feature=youtu.be

Bình luận

http://www.youtube.com/watch?v=SAC80ooHUXc đây là bản gốc nhé nghe tình cảm hơn.  Đăng lúc 8-5-2013 11:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-5-2013 20:03:15 | Xem tất

PBird newest picture on Praew Magazine :(( Huhu tiếc là báo này về VN bán lên gần 50$ nên mình k thể mua được :(

Bình luận

ra cover trước :D  Đăng lúc 8-5-2013 09:44 PM
đã có rồi cơ à,tưởng 1-2 hôm nữa chứ  Đăng lúc 8-5-2013 09:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-5-2013 00:44:27 | Xem tất
http://www.youtube.com/watch?v=otSdMSQRi-0&feature=youtu.be

A music from Babb Bird Bird #6 in 1994. Có các phần tiếp theo đóng onstage cùng chị Nat Myria <3 Các bạn vào channel youtube để xem tiếp nhé.

Bình luận

Trên mạng lúc mình down được chỉ có như vậy thôi, đã bị xóa lâu lắm rồi. Còn concert này 3 VCD cơ.  Đăng lúc 9-5-2013 04:12 PM
sao có từ p3 thôi vậy,còn p1 p2 up nốt người ơi,huhu  Đăng lúc 9-5-2013 02:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-5-2013 11:47:27 | Xem tất
càng nghe nhạc P'Bird càng thấy đúng như Nunthinee nói
ca từ đơn giản,chân thành,như lời kể chuyện(đấy là cảm nhận vì thực ra có biết tiếng Thái đâu)
xem những concert cũ rỉ từ năm nào,khi mà chưa có cái văn hóa idol như bg,k biết Thái phát triển sớm,học văn hóa idol từ phương Tây không,nhưng nhìn cảnh khán giả đủ mọi lứa tuổi,hào hứng nhảy nhót rồi hát theo mình thấy thấy nguyên bản văn hóa idol nó đẹp như thế,đơn giản vậy thôi
xem concert thấy già trẻ gái trai,nông thông thành thì nhảy tuốt,nhảy theo,bg gọi là phong trào gì đó m cũng quên tên,đại khái là nhảy theo thần tượng
không biết ai sáng tác nhạc cho P'Bird,xem show có đoạn quay chú ấy chỉnh chỉnh bản nhạc,có lẽ chú ấy cũng biết 1 chút,sau này góp ý tác giả
định mua đĩa nhưng con bạn dọa 9 tuần mới tới nơi nên nghĩ lại,kiếm đường sang Thái du lịch sau vậy
mà cái bài Lao soo gun fung,hóa ra Nickhun hát bài này trong concert của 2pm ở Thái.Mình chỉ biết ngta ghi là 1 bài hát Thái tên eng là share your story,hóa ra nổi thế,hồi đó cũng chả buồn nghe,nếu nghe k khéo thích P'Bird luôn rồi
giọng P'Bird hát cùng Sek Loso bị chê yếu hơn,thực ra chuyện đấy bình thường,ai cũng có âm vực riêng cha sinh mẹ đẻ,m chả hiểu gì về nhạc ,nhưng đại khái thấy giọng chú k cao k thấp,k trầm k rè k khàn k chói tai(như Jintara á),k quá ngọt ngào,dễ nghe,đơn giản,đơn thuần ,nhưng mượt mà,khiến ngta nghĩ đến 1 ng đàn ông chững chạc thâm trầm nhưng đủ ngọt ngào chứ k lạng lùng vô tâm
xem cái Why the tear thì chán ẻm đóng chung,chú trong đó cũng hơi già,hát tiếng Tr,mv thì giả giả,quảng bá du lịch chả thấy cảnh mấy,thà cứ hát tiếng Thái còn tốt hơn
nghe suốt bài Gew Lerk Gaaw Lek
chả biết dùng từ gì miêu tả cho chuẩn,chắc nghĩ thêm mấy năm nữa,tự thấy m vô dụng quá,tiếng Việt mà dùng k thông

Bình luận

PBỉd giọng yếu hơn Sek là phải thôi vì Sek hát rock là chính mà. Mình cũng có concert Bird Sek đây nhưng chán toàn tua đến đoạn PBird hát là chính. Đợi tí up 1 bài.   Đăng lúc 10-5-2013 12:35 PM
Why the tear nguyên bản là tiếng Thái mà, không phải tiếng Trung đâu. Bác hát ngoại ngữ cũng tạm đc nhưng tốt nhất là tiếng Thái :))  Đăng lúc 10-5-2013 12:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-5-2013 12:48:55 | Xem tất
Mình kể nốt đoạn sau của concert BBB 94 nhen. Sau khi Nathee cứu được Arunroong thì nói chung là cả chàng và nàng đến prompt như bình thường nhưng mà bắt đầu có tình ý với nhau rồi. Lại thêm cái ông mà đính hôn với Arunroong thì ăn nói thô bỉ nên nàng ghét và bày tỏ tình cảm với PBird. Tuy vậy đang suýt nữa hôn nhau thì ông kia bắt quả tang và bảo PBird thôi thế thì anh em đấu súng. PBird nhận lời đấu súng với ông ý và bị giam trong ngục.

Trong ngục lúc PBird đang ngủ thì có bóng ma của Ruktikan hát cái gì đó (nói chung đoạn sau này k có sub nên mình chỉ hiểu 60%),  PBird choàng tỉnh dậy đi tìm hình bóng của Ruktikan xin cô ấy hãy quay lại, đại ý nói "Xin em hãy quay lại cho anh nhìn chỉ 1 lần nữa thôi, rồi anh sẽ không như thế này nữa (sống mà không mong ngày mai)." Nhưng kêu gào 1 hồi chẳng thấy Ruktikan đâu, đang hơi khóc thì lính dẫn đi đấu súng. OK đi thì đi.

Luật đấu là mỗi ng chỉ đc bắn duy nhất 1 viên. Ông kia bắn trước nhưng PBird chỉ ngã lăn ra chứ không chết. PBird đứng lên chĩa súng vào ông kia thế là quân lính xúm vào che cho ông ý. Nhưng ông kia cũng là ng quân ử bảo thôi chúng mày tránh ra cho nó bắn. PBird chĩa súng và bắn viên duy nhất lên trời. Tha mạng cho ông kia.

Ông kia cảm động hỏi tại sao ng này lại tha mạng cho ta. Không nhớ và k hiểu lắm PBird trình bày gì nhưng mà HÌNH NHƯ đại ý là không phải yêu cô Arunroong kia mà chỉ nhìn thấy hìnhảnh Ruktikan trong cô ý thôi. Cô Arunroong cảm phục trước sự quân yử của ông kia và biết PBird cũng chả thích mình nên là thôi, lại quay về với ông kia.

PBird quay lại thuyền trở về thì nhặt được tờ giấy ghi bài hát của các thuỷ thủ (bài Rak tha lê ta lọt pay, rak tha lê khôn điêu nó hát hồi đầu ý), nhận ra đúng là mình vẫn còn yêu biển, bloh blah -> vui vẻ ra khơi & nhảy nhót cùng các thủy thủ.

Nchung xem hay phết.

Bình luận

trên mạng có đoạn đầu rồi,thiếu đoạn cuối,mới được up hôm 10/5/2013.hy vọng bạn đó up nốt  Đăng lúc 13-5-2013 12:30 AM
Đây là 1 trong những concert hay nhất đếy.  Đăng lúc 10-5-2013 04:30 PM
tưởng đoạn đó hết r,chỗ 2 ng đi thuyền trên sân khấu đó,đẹp quá.kết thúc cũng bất ngờ ha.ừ coi như cũng có hậu,lạ lạ  Đăng lúc 10-5-2013 04:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-5-2013 12:51:31 | Xem tất
http://www.youtube.com/watch?v=c9MvPPIfJ4w&feature=youtu.be

Song ca PBird Palmy trong concert Bird Sek. Tên bài đọc là "Giạc roóng đăng đăng" nghĩa là muốn hét lên thật to.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-5-2013 01:36:54 | Xem tất

P Bird trong tạp chí praew số mới nhất. Ảnh chụp ở Nhật Bản.

Bình luận

trông P'Bird còn phong độ lắm.hehe  Đăng lúc 11-5-2013 09:29 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-5-2013 23:08:20 | Xem tất
Mình up lại bài hát yêu thích của mình, đọc là "Nười máy" - nghĩa là em có mệt không?

"Anh không dám hỏi em, e sẽ làm hỏng bầu không khí
Rằng em yêu anh ta nhiều đến thế nào...
Anh chỉ có một câu, mà anh mãi không hiểu được
Một điều mà anh luôn trăn trở, và rất muốn được biết...

Rằng em có mệt không? Mệt mỏi với những gì em đang làm
Những gì anh đã chứng kiến, mà càng thấy nhiều anh lại càng thêm lo lắng
Em có mệt mỏi vì phải rơi nước mắt không
Khóc cho một người mà em rất đỗi quan tâm
... Vậy mà anh ta lại chưa bao giờ nhận ra!

http://www.youtube.com/watch?v=iduo0FxlXsU&feature=youtu.be

Bình luận

Oi cảm ơn nhen. Mình dịch thẳng từ tiếng Thái đó chắc cũng có thiếu sót :D  Đăng lúc 12-5-2013 11:48 PM
cậu dịch hay thế mà ,trời,k dịch phí quá đó  Đăng lúc 12-5-2013 11:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-5-2013 23:55:19 | Xem tất
Nunthinee gửi lúc 12-5-2013 23:08
Mình up lại bài hát yêu thích của mình, đọc là "Nười máy" - nghĩa là em có mệt kh ...

sao hồi đó P'Bird đẹp trai thế,trẻ trung ,gầy hơn giờ
nhìn cách ăn mặc này làm mình nghĩ đến HOngKong hồi đó cũng ăn mặc kiểu này.Nói chung P'Bird ăn mặc rồi phong cách cũng thức thời lắm.
Ôi càng nghĩ càng tiếc,nhiều lúc ước mình sinh ra những năm 70,vì mình chỉ thích phim ảnh ca nhạc của những năm 90 thôi.Giờ lại càng tiếc,sinh sớm thì đã kiếm ra tiền để đi Thái,rồi biết P'Bird sớm,yêu sớm thì tốt biết mấy.Cuộc sống bây giờ khó khăn lắm ,chả có time nữa,hiazzzzzzz

Bình luận

Rõ khổ :)) Có liên khúc thất tình của PBird đó :))  Đăng lúc 12-5-2013 11:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-5-2013 00:41:19 | Xem tất
xem cái này

có 1 sự thật ai cũng biết là chẳng ai nổi mãi được,thời kỳ hoàng kim dài ngắn tùy người nhưng k bao giờ mãi mãi,gu của khán giả thay đổi theo thời gian,bản thân người nghệ sỹ nhiều khi cũng bỏ cuộc giữa chừng hoặc tuổi tác hạn chế k làm tiếp được
Nhưng xem cái này mới thấy P'Bird xuất hiện trong 1 cuộc thì,có câu hỏi về concert Babb Bird Bird thì phải ,P'Bird xuất hiện -tuy nói surprised nhưng fan mang cả bảng đèn đến thì chắc cũng biết trước rồi.NGhe họ la hét mới thấy vị trí của P'Bird,nhớ ai đó fan Bie nói ở Thái Bie có nổi mấy cũng chỉ là số 2 sau P'Bird,bạn đó k vui lắm

mình xem nhiều concert rồi,của Hàn trung Nhật,fan la hét là chuyện quá thường,nhưng dễ thấy hét càng to càng tốt.CÒn trong concert của P'Bird thì fan nhảy theo,hát theo,cũng gào thét nhưng rất tươi vui phấn khích,giống như P'Bird nói là mang niềm vui về sau khi xem ,chứ k phải kiểu thấy thần tượng thì gào hét thế thôi
xem vid P'Bird cởi áo comle ngoài lộ ra cái quần bó lại cứ tự nhiên đi lại cả chục phút mà mình chết cười
trông P'Bird ôm với vuốt ve ai đó kiểu bố xóa đầu con(như cái mv why the tears đó).
ôi,sao chú không lấy vợ nhỉ,xem r trong Goo Kum thì chắc chắn k phải là gay rồi.hehe

Bình luận

Khổ nỗi cũng đáng tuổi bố :))  Đăng lúc 13-5-2013 11:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách