Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Yuki_Hooseki
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Shortfic] [Shortfic | MA] True Love | Yuki_Hooseki | Nichkhun - Taecyeon - Chansung - Joo

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 11-3-2012 05:58:16 | Chỉ xem của tác giả
Téng teng~ vô comt cho tìh iu đây kkk~ tui chờ lâu lúm đó bik hum hả >v< may mờ hối thúc nhắc nhở liên tục mới có hàg mà sem ;)) Chap này dài nhưg tui thý chủ íu tập trug cho Khuntoria là chủ íu~Taecfany cũg ổn,Chanjoo ít qoz~ với lại loveline của Chanjoo vs Sufei có vẻ thú vị hơn Khuntoria (chax tui bị nhàm kái cp đó gòy bà ơi :P ) Thui tạm thời cứ vậy đi, tui chờ ep sau nhazzzzzz :)) p/s: đừg qên Milky của tui nhaz =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 11-3-2012 10:57:11 | Chỉ xem của tác giả
Em đã vào đọc rùi đây! Ko bik ss còn nhớ em ko nhỉ?
Chap này thì em cũng hơi vui khi Khuntoria đã "làm" hòa vs nhau rùi :D Mong là sau sự cố lần này thì Vic sẽ mãi lun có hình bóng của Khun trong tim cho dù trong hoàn cảnh nào đi nữa... Mà em đang suy nghĩ ko bik lúc Khun nói thật vs Vic về chiện "mảng tô đen" thì Vic sẽ như thế nào nhỉ? Có dễ dàng bỏ qua hay ko??
Em thấy trình độ viết văn của ss cho dù viết bùn hay viết vui thì nó cũng hay cả thui mà...
Em mún câu chuyện này có cái kết hạnh phúc cho tất cả các cặp đôi :D
ss fighting!! em lun ủng hộ ss
mau ra chap mới, ss nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 11-3-2012 20:37:43 | Chỉ xem của tác giả
Haizza, lần này chả biết là ng thứ mấy cm cho chap mới của em nữa

Dạo nì có nhìu người hóng fic của au rùi đấy nha

Fic nì nhẹ nhàng nhỉ, bắt đầu cho 1 cao trào mới chăng?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
 Tác giả| Đăng lúc 1-4-2012 00:11:11 | Chỉ xem của tác giả
Preview Chap 8 - Part 1

- “Ngủ không được định lên đây hóng mát thôi, ai ngờ nhìn thấy một con ma lùn tịt đi tới đi lui...”

- “Ngủ không được à? Hay là nhớ tôi?”

- “Có nhớ nhưng không phải anh...”

- “Nè, có phải anh không muốn tôi quen Wooyoung nên mới nói thế không hả? Có phải anh thích tôi nên mới nói thế không?”

- “Phải, tôi thích cô thế nên mới vội vả đi cứu cô lúc nửa đêm nửa hôm thế kia, vì tôi thích cô nên mới kêu thằng Wooyoung đưa sợi dây chuyền ấy cho cô và vì tôi thích cô nên mới chấp nhận làm gia sư cho cô... nhưng không phải vì lý do đó mà tôi nói như thế với cô đâu, thằng Wooyoung thật sự có bạn gái rồi và người đó không ai xa lạ đâu, là IU, cô bạn thân của cô đấy…”

--------------------------------------------------

- “Phải đó, hình như gần nửa năm nay rồi, không trốn việc, tính tình lại trở nên dễ chịu hơn, siêng làm hơn… Không biết có bị chạm vào dây thần kinh nào không nữa?”

- “Này… sau khi quảng bá sản phẩm cho Tiffany & Co xong, chúng ta cùng nhau đi Prague (Cộng Hòa Czech) một chuyến nhá, đó là phần thưởng đấy…”

- “Nhớ đưa cô ấy theo là được rồi”

- “Để coi sao”

- “Thưa chủ tịch, có một cô gái tên Kwon Yuri muốn gặp ạ, cô ấy nói là bạn của chủ tịch”

- “Tôi có thứ muốn trả lại cho anh…”

- “Victoria à, em nghe anh nói đi, thật ra anh không cố ý đâu mà…”

- “Nếu anh không có ý thì tại sao nó lại trở nên như thế chứ?”

- “Thật là, tôi kêu em dọn về đây đâu phải để em làm những chuyện này chứ?”

- “Em biết… nhưng em muốn thế mà… em muốn chăm sóc cho anh, thế thôi”

- “Ai cần em chăm sóc hả? Tôi không biết tự lo cho mình sao?”

- “Biết tự lo mà hốc hác thế này à…”

- “Nói em là đồ ngốc đúng không sai mà, cần gì xin lỗi tôi chứ? Em có quyền làm điều đó mà…”

===========================================================================

Tình hình là định sẽ up chap trong tối nay lun nhưng mà do tuổi già sức yếu rùi nên ko thức khuya được nữa, nên mn đọc tạm preview trước nhé, ngày mai au sẽ tung hàng sớm thui... =.="
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 1-4-2012 14:24:22 | Chỉ xem của tác giả
úi cha chờ lâu chết đi dx bạn lại ra có một tý thế này sao đủ
hình như chap sau có sica thì phải ,nhìu vấn đề rồi đây yuri chắc đến trả lại tiền cho khun và là lá la vic giận,còn fany thì đến sống chung vs taec có vẻ như cặp đôi này hạnh phúc nhất trong đám rồi
mong chờ chap mới của au đừng nhỏ giọt em cận thêm mấy độ nữa mắt to như vầy thì chết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
 Tác giả| Đăng lúc 6-4-2012 09:38:12 | Chỉ xem của tác giả
Chap 8 - Part 1

Em Ghét Cái Thứ Tình Yêu Này

Em đã quá mệt mỏi khi phải  xuất hiện trong chính nỗi đau của bản thân mình
Em mong mình có được hạnh phúc dù chỉ một ngày
Nhưng em lại không thể nói ra điều đó
Vì em đã chọn anh cùng một lí do như khi anh chọn cô ấy
Trong những kí ức quý giá của em, em ghét cái thứ tình yêu đơn phương này

Tại trại tập huấn

- “Đúng là cái số mà, sao tôi cứ phải dính với anh như thế này chứ?” – Joo than thở khi đang ngồi lên ý tưởng cùng Chansung

- “Thôi đi, lèm bèm hoài, cô nói cả tuần nay rồi mà không thấy chán sao?” – Chansung bỏ cây bút xuống bàn liếc sang nhìn Joo

- “Gì chứ? Không đủ, tôi muốn lèm bèm cho đến chừng nào không gặp anh nữa thì thôi, đừng có tưởng giúp tôi được một lần rồi lên mặt nha...”

- “Gì vậy? Sao hôm nay nóng thế?” – Chansung ngạc nhiên hỏi khi thấy Joo dễ cáu giận hơn mọi khi

- “Kệ tôi đi” – Joo nhăn mặt nói... Sự thật thì Joo nổi cáu cũng chỉ vì đã 1 tuần nay rồi cô không được gặp Wooyoung và cả IU nữa... suốt ngày bị “nhốt” trong cái trại tập huấn này khiến cô chán đến sắp phát điên lên

- “Làm sao mà kệ cô được, cô chung nhóm với tôi đó... cô mà cứ như thế này thì làm sao hoàn thành cái MV để nộp bài đây? Nói đi, có chuyện gì? Bộ... đến ngày đó rồi hả?” – Chansung ghé sát mặt mình vào mặt Joo hỏi

- “Anh điên à... ngày gì chứ? Chẳng qua là không thích lắm khi bị đưa đến đây... vậy thôi”

- “À... hóa ra là chán à?”

- “Bộ anh không như vậy sao?”

- “Có chứ nhưng mà... đâu phải cô không biết, tôi và cô thuộc dạng đối tượng được quan tâm mà, nhút nhích một chút cũng bị để ý... đi đâu được chứ?”

- “Mệt quá đi giờ mà cứ gò bó tôi ở đây mãi thì tôi chẳng nghĩ được gì đâu...”

- “Cô đang kiếm cớ đó hả?”

- “Nói thật đó...”

- “Xì... không nghĩ được gì thì thôi, tôi đi kiếm cái gì ăn đây, đói rồi, ngồi đây cũng chẳng ích lợi gì...” – Vừa nói xong thì Chansung lập tức đứng dậy và bỏ đi

- “Nè... anh đi thật hả?” – Joo gọi với theo... nhưng Chansung vẫn bỏ đi một nước... Joo thì dường như cũng chẳng cần quan tâm, cô gọi cho có thế thôi chứ nếu như Chansung ở lại thì cô và anh cũng chẳng có gì nói với nhau ngoài những từ than vãn...

Tối hôm đó, vì không ngủ được nên Joo đã lên sân thượng của kí túc xá, trên tay cầm chiếc điện thoại rồi đi tới đi lui không biết có nên nhắn tin cho Wooyoung hay không...

- “Nên nhắn tin... hay gọi cho anh ấy luôn nhỉ? Mà gọi rồi thì biết nói gì đây...” – Đang phân vân thì đột nhiên điện thoại của Joo lại reo lên

- “Này lùn, làm gì mà đi tới đi lui vậy hả?” – Giọng nói của Chansung vang lên qua điện thoại

- “Hử? Sao anh biết tôi đang làm gì chứ?” – Joo thắc mắc hỏi

- “Nhìn sang bên này đi đồ lùn...” – Chansung cười lớn nói

Và rồi Joo nhìn sang phía sân thượng đối diện... là sân thượng của kí túc xá nam...

- “Anh theo dõi tôi đấy hả?”

- “Ngủ không được định lên đây hóng mát thôi, ai ngờ nhìn thấy một con ma lùn tịt đi tới đi lui...”

- “Anh nói ai là ma hả? Đồ đáng ghét!”

- “Ngủ không được à? Hay là nhớ tôi?”

- “Có nhớ nhưng không phải anh...” – Joo chu mỏ nói

- “Không phải nhớ tôi vậy chẳng lẽ cô nhớ Wooyoung à?” – Joo im lặng không nói gì chứng tỏ rằng những lời Chansung nói là sự thật... hơi bất ngờ vì anh chỉ nói đùa thôi nhưng không ngờ lại đúng những điều Joo đang suy nghĩ trong lòng... mà cũng phải thôi, đâu phải anh không biết đó giờ người Joo thích là Wooyoung chứ... nhưng anh cũng biết rõ một điều là Wooyoung và IU hiện giờ đang là một đôi... Thế nên anh cũng không biết phải nói gì thêm nữa...

- “Này...” – Đột nhiên Joo lên tiếng sau một khoảng thời gian yên lặng

- “Hả?”

- “Anh thấy... tôi với Wooyoung oppa thế nào?” – Joo ngại ngùng nói

- “Thế nào là thế nào?”

- “Anh thấy tôi với anh ấy... có hợp nhau không?”

- “Sao tự nhiên lại hỏi thế chứ?” – Hơi shock trước câu hỏi của Joo nhưng Chansung vẫn cố lấy bình tĩnh hỏi ngược lại

- “Uhm, không có gì... chẳng qua là tôi... tôi...”

- “Cô sao?”

- “Đâu phải là anh không biết tôi thích Wooyoung oppa... thế nên tôi... tôi định nhờ anh...”

- “Cô định nhờ tôi làm mai cô cho Wooyoung à?” – Chansung hỏi với giọng lạnh tanh

- “Hì, anh thông minh thật đó... thật ra thì... nói ra điều đó cũng ngại thật nhưng mà...” – Joo mỉm cười vì Chansung hiểu ý cô

- “Tôi nghĩ cô nên bỏ cái ý định đó đi”

- “Tại sao chứ?” – Nhưng nụ cười ấy lại lập tức chợt tắt sau câu nói ấy

- “Wooyoung có bạn gái rồi… với lại, nếu như không phải là tôi nhờ vả thì cô nghĩ nó tự nhiên tốt với cô như thế sao?” – Lời nói của Chansung như gáo nước lạnh tạt thẳng vào mặt Joo

- “Cái gì?” – Dường như không tin những lời Chansung nói, Joo cố hỏi ngược lại - “Nè, có phải anh không muốn tôi quen Wooyoung nên mới nói thế không hả? Có phải anh thích tôi nên mới nói thế không?”

- “Phải, tôi thích cô thế nên mới vội vả đi cứu cô lúc nửa đêm nửa hôm thế kia, vì tôi thích cô nên mới kêu thằng Wooyoung đưa sợi dây chuyền ấy cho cô và vì tôi thích cô nên mới chấp nhận làm gia sư cho cô... nhưng không phải vì lý do đó mà tôi nói như thế với cô đâu, thằng Wooyoung thật sự có bạn gái rồi và người đó không ai xa lạ đâu, là IU, cô bạn thân của cô đấy…” – Có lẽ đã quá sức chịu đựng của Chansung nên anh đã thú nhận với Joo tất cả từ việc anh thích cô đến việc IU và Wooyoung đang bí mật hẹn hò

- “Anh nói bậy cái gì vậy? Anh đang giỡn với tôi có phải không vậy?” – Joo vừa cười vừa hỏi Chansung bởi vì cô vẫn nghĩ anh đang trêu chọc cô

- “Cô nhìn mặt tôi giống giỡn lắm sao hả?” – Chansung hét lớn qua điện thoại

- “Xa quá tôi không thấy rõ mặt anh… Thôi mà đừng có giỡn với tôi nữa, anh… làm sao mà thích tôi được chứ cũng như Wooyoung làm sao có thể…” – Joo vẫn mỉm cười như thế

- “Tất cả những lời tôi nói đều là sự thật, anh thích em Joo à… và chuyện thằng Wooyoung với IU quen nhau cũng là thật, không tin thì em tự gọi điện hỏi IU đi…”

- “Anh nói dối, tôi không tin anh đâu…” – Joo nói lớn qua điện thoại rồi cúp máy, sau đó cô trở xuống phòng của mình…

Chansung đứng đó bất lực nhìn theo Joo, sau đó anh ngồi gục xuống đất một cách mệt mỏi, anh đã nói ra rồi, nói ra tất cả những điều mà anh đã hằng giấu kín trong lòng bấy lâu nay… mà cũng nực cười thật, có ai nghĩ đến cái ngày mà một playboy khét tiếng như anh lại bị như thế này chưa… dù Joo không nói là từ chối anh nhưng cái cách cô thể hiện nó còn hơn là việc cô thẳng thừng từ chối… có lẽ hết thật rồi… ngay đến việc làm bạn… có lẽ cũng không thể nữa rồi…

- “Cậu… thật sự thích em gái tôi sao?” – Ngay lúc đó không biết Junsu từ đâu xuất hiện

- “Thầy… thầy nghe hết rồi à?”

- “Tôi có chuyện muốn hỏi cậu, cậu nhất định phải trả lời thật lòng cho tôi biết” – Junsu ngồi xuống cạnh Chansung hỏi

- “Việc em thích Joo là sự thật…”

- “Tại sao cậu lại thích nó, vói điều kiện của cậu thì không phải so ra Joo nó quá bình thường hay sao?”

- “Đúng là với điều kiện của em thì có khối cô để lựa chọn nhưng mà… em lại chọn Joo, có lẽ vì cô ấy không giống những cô gái khác, cô ấy rất ngây thơ, lại không chạy theo những trào lưu cũng như không bị mù quán với những anh chàng đẹp trai giàu có, cô ấy chỉ luôn làm theo những cảm xúc thật của mình, đem con tim ra mà cảm nhận…”

- “Cậu đừng có nói nó y như thiên thần vậy, tính em tôi… tôi là người rõ nhất, tham vọng của nó rất lớn và cũng chính vì cái tham vọng đó mà nó sẵn sàng làm mọi thứ để đạt được… tuy nó không phải là đứa nham hiểm dùng mọi thủ đoạn để có thể đạt lấy thứ mình muốn nhưng mà… nó có thể sẵn sàng hy sinh tất cả để có được thứ nó cần…”

- “Ý thầy là…” – Chansung mơ hồ quay sang hỏi Junsu

- “Tôi muốn hỏi cậu thêm câu nữa, nghe nói cậu từng cố vấn cho nó trong kì thi lần trước phải không?” – Nhưng dường như Junsu lờ đi điều đó

- “Dạ phải…” – Chan gật đầu

- “Vậy cậu thấy diễn xuất của nó thế nào?”

- “Thầy muốn em nói thật sao?”

- “Uhm…”

- “Thật ra thì… cô ấy không biết thể hiện cảm xúc của mình đúng cách, dù cho có chỉ dẫn thế nào thì cô ấy cũng không thể nào nhập tâm vào nhân vật được”

- “Vậy là thật sự nó không có năng khiếu, đúng không?”

- “Có thể Joo giỏi trong mọi lĩnh vực nhưng còn…”

- “Có lẽ trước đây tôi không nên mềm lòng để nó theo học ở khoa này… tôi biết nó thích nhưng nó thật sự không phù hợp… lẽ ra tôi nên cản nó ngay từ đầu chứ…”

- “Vậy giờ thầy định tính sao?”

- “Để sau đợt tập huấn này xem sao, nếu như sau đợt tập huấn này mà nó vẫn không khá hơn thì… có lẽ tôi nên chuyển trường cho nó thôi…” – Junsu đứng dậy và bỏ đi

- “Thầy à…”

- “Nếu như nó đã thật sự không thích hợp thì còn tạo cho nó hy vọng để làm gì chứ? Thà chặn ngay từ bây giờ… có lẽ sẽ tốt cho nó hơn…” – Junsu dừng lại, khẽ thở dài rồi quay đầu lại nói với Chansung rồi tiếp tục bước đi, để lại một mình Chansung ở lại nơi đó với mớ suy nghĩ hỗn độn trong đầu…

Có lẽ anh cũng là một phần nguyên nhân dẫn Joo đến lầm tưởng ngày hôm nay, nếu như hôm đó không phải vì muốn bảo vệ mà nhờ Wooyoung đưa sợi dây chuyền cho cô thì chắc chắn cũng không đến nông nỗi này… Joo hiểu lầm là Wooyoung quan tâm và luôn giúp đỡ cô trong khi người luôn ầm thầm làm những điều đó là anh, còn những con điểm A của Joo chắc chắn cũng vì các giáo viên nhận ra mối quan hệ đặc biệt giữa anh và Joo qua sợi dây chuyền nên mới làm thế… Chansung lúc này thật sự lo sợ rằng bản thân anh sẽ đánh mất Joo vì nếu như cô chuyển trường rồi thì anh phải làm sao đây chứ? Chẳng lẽ chuyển trường theo cô sao? Không được… nhất định anh sẽ không để cô rời khỏi cái trường này cũng như rời xa anh… anh nhất định sẽ giúp cô tìm ra khả năng đích thật của mình…

Sáng hôm sau, Chansung cố gắng dậy thật sớm để qua kí túc xá nữ tìm Joo nhưng gọi điện thoại cho Joo thì cô lại không bắt máy, nghĩ rằng cô còn giận chuyện hôm qua và muốn lẫn tránh anh nên anh đã cố đứng đợi trước kí túc xá… Thời gian dần trôi, mọi người ai ai cũng lần lượt ra ngoài tập hợp cả rồi thế nhưng vẫn chẳng thấy bóng dáng Joo đâu… Chợt Chansung nhìn thấy một bóng người nhỏ nhắn đang lom khom đi về phía sân sau của trại tập huấn, đoán chắc là Joo nên anh đã theo sau cô…

- “Này… em định làm gì vậy hả?” – Chansung lên tiếng khi thấy Joo đang đứng trước bức tường

- “Không liên quan đến anh…” – Joo lắc đầu nói

- “Định trèo ra ngoài đó đi tìm thằng Wooyoung à? Những lời hôm qua anh nói em không tin chút nào sao?”

- “Chính vì không tin anh nên tôi mới muốn đi gặp IU và Wooyoung oppa để làm rõ mọi chuyện”

- “Đồ cứng đầu, anh thật sự không đáng để em tin à?”

- “Một chút cũng không”

- “Được, vậy để anh đi với em, anh muốn chứng minh cho em thấy là anh không gạt em…” – Thế rồi Chansung khụy gối xuống làm bàn đỡ để Joo có thể leo qua cái tường cao chót vót kia rồi anh cũng leo qua đó ra ngoài…

Cả hai cùng lên một chiếc xe bus nhỏ tiến về thành phố Seoul, trong suốt quãng đường đi, Joo chẳng thèm nói với Chansung bất kì lời nào

Tại nhà trọ của Fany

- “Cậu đi thật đấy hả?” – Yuri gắt gỏng hỏi khi Fany chuẩn bị xách vali ra khỏi nhà

- “Yul à, không phải chúng ta đã nói chuyện với nhau rồi sao?” – Fany lo ngại quay lại hỏi Yuri

- “Tớ chỉ muốn xác định lại một lần nữa thôi, vì khi cậu ra khỏi căn nhà này rồi thì đừng có hối hận đó…”

- “Tớ đi đây” – Không đáp trả lại lời nói của Yuri, Fany cứ thế mà ra khỏi căn nhà trọ ấy vì cô không muốn nghe thêm bất kì lời nào từ Yuri nữa, cô sợ nếu cô cứ tiếp tục nán lại nơi đó thì chắc cô sẽ thay đổi quyết định của mình nữa thôi…

Tại căn biệt thự của Taecyeon

- “Phù, cuối cùng cũng đến rồi, đi một mình quả thật mệt chết được” – Fany ngồi xuống ghế sofa mà thở dài. Vì hôm nay Taecyeon có lịch làm việc nên cô phải tự dọn đồ đến đây một mình. Lần lượt lấy tất cả đồ đạc ra và sắp xếp ngăn nắp vào nơi mà Taecyeon đã chỉ, sau đó Fany lau dọn lại nhà cửa một lần nữa… Khẽ mỉm cười khi nhìn thấy căn nhà sạch bong, Fany đến bên khung cửa sổ, kéo nhẹ chiếc rèm màu trắng tinh khôi sang một bên để cho những tia nắng lấp lánh có thể tràn vào trong sưởi ấm cho căn nhà lạnh lẽo này. Cô tin rằng bắt đầu từ ngày hôm nay, cô và Taecyeon sẽ có một cuộc sống hạnh phúc tại chính nơi đây – “Yul à, tớ sẽ không hối hận đâu”

Cùng lúc đó tại công ty JYP

- “Này, làm gì mà sáng giờ nhìn đồng hồ hoài vậy?” – Junho huých nhẹ vào tay Taecyeon hỏi

- “Có gì đâu, buồn quá nên mong cho hết giờ họp thôi, sáng giờ họp hành gì mà chán gần chết” – Taecyeon thở dài nói

- “Nghiêm chỉnh chút đi, Khun hyeong mà nghe thì có nước bị ăn mắng đấy…” – Junho liếc nhìn sang Taec

- “Thôi được rồi, cuộc họp hôm nay đến đây thôi, mọi người có thể trở về phòng của mình để làm việc tiếp được rồi…” – Nichkhun gấp cái bìa hồ sơ trước mặt mình lại rồi nói

- “Phù cuối cùng cũng xong…” – Taecyeon thở phào nhẹ nhõm nói, rồi anh lập tức đứng dậy, chuẩn bị ra khỏi cửa thì đột nhiên Nichkhun gọi ngược lại

- “Riêng Junho và Taecyeon ở lại đây một chút”

- “Hả?” – Hơi hụt hẫn vì câu nói của Nichkhun nhưng Taecyeon vẫn ngoan ngoãn ở lại – “Chuyện gì vậy ạ?”

- “Anh muốn bàn với hai người chuyện kí hợp đồng với Tiffany & Co đó”

- “Cái đó, không phải hyeong đã bàn xong rồi sao?” – Taecyeon thắc mắc hỏi

- “Bàn thì đương nhiên là bàn xong rồi nhưng cái chính là… anh muốn cậu nhân cơ hội này Mỹ tiến luôn, có được không?” – Nichkhun nghiêm mặt lại hỏi Taecyeon

- “Hyeong hỏi em sao? Em cũng đang muốn hỏi hyeong đấy, tại sao một người cao ráo đẹp trai và nói tiếng anh chuẩn không cần chỉnh như em đến bây giờ vẫn chưa được Mỹ tiến vậy?” – Nhưng Taecyeon lại dùng giọng điệu đùa cợt hỏi ngược lại Nichkhun

- “Anh xin lỗi, lẽ ra anh nên hỏi Junho chứ không nên hỏi cậu… Cậu thấy sao hả Junho?” – Nichkhun xua tay nói

- “Theo em thấy thì cũng đã đến lúc cho Taecyeon Mỹ tiến rồi vì dạo này hạnh kiểm… tương đối tốt, không có giở cái trò trốn việc nữa… à không, không phải không có mà là hiếm khi trốn việc nữa” – Junho gật đầu tỏ vẻ hài lòng nói

- “Cậu đang khen tớ đúng không?” – Taec quay sang nhìn Junho chớp chớp mắt nói

- “Anh thấy hình như dạo này nó khác lắm đúng không?” – Khun quay sang hỏi Junho

- “Phải đó, hình như gần nửa năm nay rồi, không trốn việc, tính tình lại trở nên dễ chịu hơn, siêng làm hơn… Không biết có bị chạm vào dây thần kinh nào không nữa?”

- “Yah, nói gì vậy hả?” – Taecyeon cốc nhẹ vào đầu Junho

- “Nhưng mà hình như có 1 thứ không những không thay đổi mà còn tệ hại hơn đó”

- “Là gì vậy hyeong?”

- “Là bình thường thì khuya nhất là 2, 3 giờ sáng là về đến nhà rồi nhưng dạo này thì đi luôn cả đêm, sáng mới mò về…”

- “Đúng rồi, hyeong nói em mới nói, tuần trước còn mượn xe em đi đâu đó cả đêm luôn, sáng mới đem qua nhà em trả đấy” – Thế rồi cả hai ánh mắt đều dồn về phía Taecyeon

- “Này, hai người sao tự nhiên lại quay sang soi mói đời tư tôi vậy hả?”

- “Hwang Taecyeon, hôm nay cậu chết chắc rồi, khôn hồn thì khai ra mau đi…” – Nichkhun bắt đầu rời khỏi chỗ ngồi của mình và tiến lại gần Taecyeon

- “Khai cái gì? Trời ơi”

- “Khai ra mau, lý do nào khiến cậu thay đổi như thế hả? Nói…” – Junho cũng bắt đầu kéo chiếc ghế ngồi sát Taec

- “Junho à, cậu hỏi làm gì, chắc có cô nào lọt vào mắt xanh rồi, đúng không?”

- “Haha, em thì thiếu gì cô, hyeong nói dư thừa quá đi”

- “Nhưng chắc chắn phải có ai đó rất đặc biệt, đặc biệt hơn những cô tầm thường khác thì cậu mới thay đổi đáng kinh ngạc như vậy chứ?” – Nichkhun tỏ ra rất thấu hiểu Taecyeon nên anh nói với vẻ rất chắc chắn

- “Làm gì có chứ” – Nhưng Taecyeon lại lập tức phủ nhận đi điều đó

- “Khai ra đi, khai mau thì anh sẽ có thưởng cho cậu”

- “Hyeong xem em là con nít à?”

- “Ho à, cậu làm cách nào cho nó khai đi, phần thưởng ấy cũng có phần cậu đấy”

- “Thế ạ? Vậy thì... Taec à, tớ năn nỉ cậu đó, tớ muốn nhận thưởng… Cậu cũng biết mà, tớ làm quản lý cho cậu cực khổ lắm, coi như cậu bù đắp cho tớ đi được không?” – Junho nắm lấy tay Taecyeon rồi nhìn sâu vào mắt anh chớp chớp

- “Hai người… làm trò gì vậy chứ?”

- “Taec à, tớ năn nỉ đó, giờ cậu mà không khai thì tớ sẽ… trao tặng cậu ngàn nụ hôn nồng thấm đấy…” – Rồi cứ thế, đôi môi “nóng bỏng” của Junho mỗi lúc mỗi tiến gần đến gương mặt của Taecyeon hơn

- “Thiệt tình, hai người điên quá đi…” – Hoảng hồn Taec vội đứng dậy và chạy sang nơi khác – “Thôi, không nói với hai người nữa… có hẹn rồi, đi đây”

- “Này… sau khi quảng bá sản phẩm cho Tiffany & Co xong, chúng ta cùng nhau đi Prague (Cộng Hòa Czech) một chuyến nhá, đó là phần thưởng đấy…” – Nichkhun nói lớn khi Taecyeon sắp ra khỏi cửa

- “Thật sao? Sao hyeong sang quá vậy?” – Taecyeon quay đầu lại hỏi Nichkhun

- “Nhớ đưa cô ấy theo là được rồi” – Nichkhun mỉm cười nói

- “Để coi sao” – Taecyeon cũng mỉm cười rồi quay bước đi

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
 Tác giả| Đăng lúc 6-4-2012 09:40:13 | Chỉ xem của tác giả
Sau khi họp xong ở công ty, Nichkhun trở lại với công việc của mình... Đang tập trung vào những kế hoạch mới, đột nhiên có một cuộc điện thoại từ bàn thư kí gọi vào cho anh...

- “Chuyện gì?”

- “Thưa chủ tịch, có một cô gái tên Kwon Yuri muốn gặp ạ, cô ấy nói là bạn của chủ tịch” – Tiếng nói của thư kí vang lên trong điện thoại

- “Được rồi... cho cô ấy vào đi” – Dù có chút chần chừ suy nghĩ nhưng cuối cùng Nichkhun cũng đồng ý cho Yuri vào để xem cô muốn nói gì với anh

- “Xin lỗi không làm phiền anh chứ?” – Yuri ngại ngùng hỏi ngay khi bước chân vào phòng

- “À uhm, không có gì...” – Nichkhun cũng có vẻ ngại ngùng không kém

- “Uhm... tôi cũng không muốn làm phiền anh nhiều đâu, tôi đến đây để trả lại cho anh thứ anh để quên” – Yuri đứng trước bàn làm việc của Nichkhun rồi cho tay vào túi xách tìm kiếm vật gì đó

- “Thứ tôi để quên?” – Trong khi Nichkhun đang thắc mắc không biết Yuri định đưa cho mình thứ gì thì Yuri đã đặt một tấm chi phiếu – đó chính là tấm chi phiếu mà Nichkhun đã để lại hôm trước – “Cái này...”

- “Là thứ anh để quên ở chỗ tôi... Vậy nhé, không làm phiền anh nữa, tôi đi đây” – Yuri cúi đầu chào Nichkhun rồi quay lưng đi

- “Làm sao cô biết được tôi ở đây chứ?” – Nichkhun hỏi

- “À quên nữa... còn cả tấm danh thiếp này nữa... cái này thì anh làm rơi trên sàn” – Yuri quay lại và tiến về phía bàn của Nichkhun một lần nữa và đặt lên đó tấm danh thiếp của anh

- “Chuyện hôm đó, tôi thành thật xin lỗi... có lẽ tôi đã uống quá say rồi...” – Nichkhun đứng dậy nói với Yuri

- “Anh đâu cần cảm thấy có lỗi như thế, anh biết rõ tôi làm nghể gì mà đúng không? Chuyện đó đối với tôi cũng là chuyện bình thường thôi” – Yuri bật cười một cách chua xót nói

- “Nếu như vậy thì tại sao cô không lấy nó?” – Nichkhun cầm tờ chi phiếu lên hỏi Yuri

- “Chỉ đơn giản là tôi... muốn anh nợ tôi thôi...” – Yuri áp sát mặt mình vào tai Nichkhun và thì thầm

- “Yuri à...” – Nichkhun bất ngờ khi nghe Yuri nói điều đó, cô muốn anh nợ cô ư? Tại sao chứ? Chẳng lẽ cô muốn anh luôn phải chịu cái cảm giác tội lỗi này mãi sao hay là cô muốn dùng nó để uy hiếp anh điều gì đó?

- “Nichkhun!” – Ngay lúc đó đột nhiên Victoria từ ngoài bước vào gọi to tên Nichkhun

- “Vic...” – Nichkhun hốt hoảng khi nhìn thấy Victoria ở nơi này

- “Không làm phiền hai người, tôi xin phép” - Khẽ đưa mắt sang nhìn Victoria, một nét buồn thoáng lên trên gương mặt của Yuri rồi cô bước thẳng ra bên ngoài...

- “Sao anh lại giấu em chứ?” – Victoria tỏ vẻ rất tức giận hỏi Khun

- “Anh... em biết rồi sao?” – Nichkhun thở dài hỏi

- “Phải, em thấy hết rồi... nói đi, tại sao anh lại giấu em chứ hả?” – Victoria gật đầu, cô nhìn thẳng vào mắt Nichkhun nói với giọng giận dữ

- “Vic à, em nghe anh nói đi mà, thật sự anh không cố ý đâu mà…” – Nichkhun vịn lấy đôi vai của Victoria mà nói

- “Nếu anh không có ý thì tại sao nó lại trở nên như thế chứ?” – Victoria bực tức đưa chiếc khăn choàng cổ bằng len bị ố màu lên trước mặt Nichkhun

- “Hả? Cái này…”

- “Anh thật là, đã biết đây là chiếc khăn em thích nhất thế mà cũng làm dơ cho được, đã vậy còn đem giấu nữa… đáng ghét…” – Victoria giận dỗi đánh liên tục vào người Khun

- “Em… nãy giờ em nói về cái khăn này thôi sao?” – Khun thở phảo nhẹ nhõm nói

- “Chứ anh nghĩ em nói về cái gì hả?” – Vic chớp mắt chu mỏ hỏi Khun

- “Hì, thì cái khăn này chứ gì… chỉ là anh không nghĩ em tìm ra nó nhanh thế thôi…” – Khun giật lấy cái khăn từ tay Vic rồi quay về chỗ ngồi của mình

- “Còn nói nữa… lần sau còn thế coi chừng em đó…” – Victoria phụng phịu ngồi vào lòng Khun nói

- “Rồi, biết rồi, biết rồi mà, anh xin lỗi, được chưa?”

- “Tha cho anh đó… mà rốt cuộc cô ấy là ai vậy?” – Vic nhéo yêu vào mũi Khun nói nhưng rồi cô chợt nhớ đến người con gái vừa rời khỏi phòng Khun lúc nãy

- “À... là người lần trước anh đâm xe phải đấy mà” – Nichkhun ngập ngừng nói

- “Vậy cô ấy đến đây làm gì? Bộ đòi anh bồi thường sao?”

- “Không phải... chỉ là... đến... trả lại cho anh tấm chi phiếu này thôi” – Khun chỉ tay về tấm chi phiếu trên bàn

- “Hả? Chi phiếu bồi thường sao? Cô ấy không lấy à?”

- “Uhm... cô ấy nói là số tiền này nhiều hơn số tiền thuốc men nên cô ấy không thể nhận...”

- “Woa, giờ còn người tốt thế sao?”

- “Uhm... mà em đến đây tìm anh chỉ vì cái khăn choàng này thôi đó hả?” – Không muốn Victoria hỏi sâu thêm về vấn đề của Yuri nữa nên Khun chuyển sang chủ đề khác

- “Uhm chứ còn gì nữa...” – Vic gật đầu

- “Tưởng em nhớ anh nên mới đến... ai ngờ...” – Khun nhăn mặt buồn bả nói

- “Mà em nghe nói anh định tổ chức đi nghỉ ở Prague hả?” – Vic mỉm cười véo vào má Khun rồi hỏi

- “Uhm, nhưng anh cho Taec nó đi, có phần em đâu mà hỏi?” – Khun mỉm cười nói

- “Ơ ơ... không có phần em thì anh nói với Kahi eonni làm gì chứ?” – Vic ngạc nhiên quay sang hỏi Khun

- “Thì anh cho những ai có công đi thôi, em không có nên ở nhà đi...”

- “Uhm, nhớ nha. Em mà ở nhà thì anh đừng có mà hối hận đó nghe chưa?” – Nhận ra Nichkhun đang trêu mình nên cô cũng bắt đầu hăm dọa anh

- “Uhm, đừng lo, anh không hối hận đâu...” – Khun vẫn mỉm cười và gật đầu nói một cách chắn chắn

- “Ya... không cho em đi thiệt sao? Là Prague đó… không cho em đi à?” – Vic vẫn mè nheo với Khun

- “Đã bảo không mà…”

- “Nichkhun… Khun à…”

- “Muốn đi đến vậy sao?”

- “Uhm là Parague đó, em muốn đi… chứ anh thấy đó từ khi em debut đến giờ, em có được cái kì nghỉ nào cho ra hồn đâu chứ?”

- “Nếu vậy thì... trước khi anh thưởng cho em... thì em nên thưởng cho anh trước chứ hả?”

- “Anh muốn em thưởng gì đây?”

- “Hôm nay đi chơi với anh nha...” – Khun nắm chặt tay Vic nói

- “Ngay bây giờ sao?”

- “Uhm...”

- “Không được... 30 phút nữa em phải đi duyệt chương trình cho ngày mai rồi...”

- “Chán vậy...”

- “Thôi mà ngoan đi, lát xong việc, em sẽ mua đồ ghé sang nhà nấu vài món cho anh ăn... được không hả?”

- “Được được được, em muốn sao cũng được hết mà...”

- “Vậy nha, em đi trước đây... Bye...” – Vừa nói dứt câu thì Victoria đứng dậy rồi đi thẳng ra khỏi cửa

- “Yah... không hôn tạm biệt người ta được một cái nữa...” – Nichkhun ra vẻ hờn dỗi nói vọng theo Victoria... nhưng nụ cười lập tức tắt ngay sau đó... nhìn vào tấm chi phiếu... Nichkhun thở dài rồi cầm theo chiếc áo vest bỏ ra ngoài...

Trong khi đó, Yuri đang ngồi thẫn thờ trong một góc của công viên

- “Điên thật rồi... trả thì trả thôi, làm gì mà phải nói câu đó chứ?” – Yuri nhăn mặt rồi vò vò tóc mình nói – “A... thật là...”

- “Cô ở đây thật sao?” – Ngay lúc đó Nichkhun xuất hiện và nhẹ nhàng ngồi xuống cạnh cô

- “Anh... sao anh lại đến đây?”

- “Tôi đoán là cô ở đây nên mới đến, tôi muốn nói chuyện với cô” – Nichkhun đưa một cốc nước mới mua cho Yuri

- “Nói gì chứ? Không phải... lúc nãy đã nói rồi sao?” – Yuri tỏ vẻ không có gì và cầm lấy cốc nước đó

- “Nhưng mà...”

- “Chuyện đó... thật sự tôi không cố ý đâu” – Nichkhun khẽ nói

- “Tôi cũng đâu có trách anh”

- “Vậy sao cô không nhận nó?”

- “Tôi... thật ra thì tôi...”

- “Tôi muốn chúng ta vẫn là bạn, có được không?”

- “Anh nghĩ giữa tôi và anh vẫn có thể trở thành bạn sao?” – Yuri nghiêng đầu hỏi Khun

- “Không gì là không thể cả, chỉ cần chúng ta không để tâm đến chuyện đó nữa thì được rồi... không phải sao?”

- “Nhưng tại sao lại là tôi chứ?” – Dường như Yuri vẫn không hiểu rõ ý Nichkhun muốn gì

- “Từ hôm quen tôi đến giờ, cô có nghe tôi nhắc đến bắt kì người bạn nào không?” – Nichkhun nhìn về một nơi xa xăm hỏi Yuri

- “Uhm... hình như là không, tôi chỉ nghe anh nhắc đến cô Victoria với lại hai cậu em trai anh thôi...” – Yuri lắc đầu nói

- “Uhm... chỉ vì đơn giản là tôi không có người bạn nào cả, nên sao mà nhắc đến được”

- “Anh... không có bạn sao?”

- “Uhm...”

- “Sao thế? Tôi thấy anh cũng đâu đến nỗi nào” – Yuri nhìn một lượt từ đầu xuống chân Nichkhun nói

- “Không phải vấn đề ở đó, chẳng qua là do tôi ít tiếp xúc với người khác nên không có bạn, thế thôi” – Nichkhun xua tay giải thích

- “À... ra là thế” – Yuri gật gù như đã hiểu

- “Hì...” – Rồi đột nhiên Nichkhnun nhìn sang Yuri rồi cười một cách bí ẩn

- “Anh cười gì vậy?”

- “Có lẽ tôi và cô... đã giải quyết vấn đề với nhau xong rồi nhỉ?”

- “Hả? À... phải ha”

- “Vậy thì... bắt đầu lại từ đầu nhé, được không?” – Vừa nói Nichkhun vừa đưa bàn tay mình ra – “Chào em, anh tên là Nichkhun”

- “Chào anh, em là Kwon Yuri” – Thế rồi Yuri cũng vui vẻ bắt lấy tay Nichkhun

Sau khi rời khỏi JYP, Taecyeon lập tức trở về biệt thự xem Fany có dọn đến chưa… nhưng khi về đến nơi thì Taecyeon lại không thấy ai cả, chỉ có một số bản thảo nằm ngổn ngang trên bàn cùng vài quyển tạp chí về trang sức…

- “Đi đâu rồi nhỉ?” – Taecyeon thầm nghĩ rồi ngồi xuống sofa, đưa tay lật lật vài trang trong tờ tạp chí, tình cờ Taecyeon nhìn thấy có vài trang được Fany đánh dấu lại, đó là những trang về Tiffany & Co và nhà thiết kế Jessica Jung – “Cái này…”

- “Ơ anh về rồi à?” – Ngay lúc đó Fany vừa đi mua đồ về

- “Uhm, em đi đâu mới về vậy?”

- “Tại em thấy trong tủ lạnh không có gì hết nên ra ngoài mua vài thứ, sẵn tiện mua đồ về nấu cho anh ăn luôn ấy mà” – Fany mỉm cười nói

- “Thế mà tôi tưởng…” – Taecyeon thở phào nói

- “Tưởng gì ạ?”

- “Tưởng em bị bắt mất rồi ấy chứ…”

- “Em thấy chỉ mỗi anh dám bắt em thôi, chứ có ai thèm bắt em đâu cơ chứ” – Vẫn giữ nụ cười trên môi, Fany vừa nói vừa cho đồ vào trong tủ lạnh

- “Vậy sao?” – Taecyeon nhẹ nhàng tiến đến sau lưng Fany

- “Chứ anh… ôi trời… anh làm gì như ma vậy? Giật cả mình” – Fany vừa quay người lại thì gặp ngay Taecyeon đang đứng sau lưng cô

- “Nhưng mà sao em biết tôi lúc nào về mà mua sẵn đồ thế?” – Và rồi Taecyeon ôm chầm lấy Fany

- “Em làm sao biết được, thì cứ mua thế thôi… nấu sẵn đó khi nào anh về thì ăn…” – Dường như mỗi lần gặp Taecyeon là nụ cười không bao giờ tắt trên gương mặt Fany cả, những hành động của anh… từng cử chỉ dù là nhỏ nhất cũng khiến cho cô vui sướng như được bay lên tận chín tầng may…

- “Thật là, tôi kêu em dọn về đây đâu phải để em làm những chuyện này chứ?” – Taecyeon có vẻ khó chịu khi thấy Fany tự làm nhiều việc như thế này… quả thật anh muốn cô dọn về đây với anh là vì bản thân anh muốn tạo cho cô một môi trường sống tốt hơn chứ không phải muốn cô làm những thứ như thế này

- “Em biết… nhưng em muốn thế mà… em muốn chăm sóc cho anh, thế thôi” – Fany đóng chiếc tủ lạnh lại rồi quay người sang nói với Taec

- “Ai cần em chăm sóc hả? Tôi không biết tự lo cho mình sao?” – Taecyeon bật cười khi nghe lời nói của Fany

- “Biết tự lo mà hốc hác thế này à…” – Theo phản xạ, Fany đưa tay lên chạm vào má anh

- “Này… hình như dạo này em gan lên nhỉ? Còn dám động vào tôi thế này à?” – Taecyeon đưa mắt nhìn theo bàn tay Fany

- “Hả? À… em xin lỗi…” – Fany tưởng rằng Taecyeon giận vì hành động của mình nên cô vôi rút tay lại

- “Nói em là đồ ngốc đúng không sai mà, cần gì xin lỗi tôi chứ? Em có quyền làm điều đó mà…” – Taecyeon nhìn Fany đang rối rít xin lỗi nói

- “Hả? Quyền gì chứ?” – Và điều đó khiến Fany vô cùng ngạc nhiên…

- “À, không có gì… Thôi em làm gì làm tiếp đi, tôi vào thay đồ” – Nhận ra mình vừa lỡ lời nên Taecyeon vội lãng sang chuyện khác

- “Ohm, vậy anh vào thay đồ đi, em đi nấu ăn đây” – Fany gật đầu nói… Nhưng ngay khi Taecyeon bước vào phòng thì trong đầu Fany lại hiện lên câu hỏi “Thật ra… cô có quyền gì đối với anh chứ? Và trong lòng anh, cô… thật sự là gì?”

Cùng lúc đó, về phía Joo và Chansung

Nơi đầu tiên mà Joo đến chính là cửa hàng của gia đình nhà IU…

Kính kong…

- “Xin chào quý khách ạ…” – Cô nhân viên vui vẻ chào đón Joo và Chansung

- “Ơ, sao không phải IU?” – Joo thắc mắc khi nhìn thấy cô nhân viên này, vì thường ngày nếu IU đi học thì ba và mẹ cô đứng ra bán hàng còn khi nào ở nhà thì đương nhiên IU là người đứng bán… - “Cho em hỏi… IU… có đây không?” – Joo hỏi cô nhân viên đó

- “IU?” – Cô nhận viên dường như không biết đến cái tên này nên mới hỏi ngược lại

- “Uhm… Jieun, con gái của ông bà chủ ấy”

- “À, Jieun không có ở đây… mà có chuyện gì không?”

- “Em là bạn của cô ấy, tại bình thường là cô ấy đứng bán nên…”

- “A Joo, cháu đến tìm IU à?” – Ngay lúc đó mẹ IU từ trong kho hàng bước ra

- “Cháu chào bác” – Joo cùng Chansung cúi chào mẹ IU

- “Bạn trai cháu à?” – Mẹ IU nhìn sang Chansung hỏi

- “Không phải đâu ạ? Mà IU đâu rồi bác?” – Joo lắc đầu nói

- “À, nó đi chơi rồi cháu ạ, dạo này nó cứ đi suốt thôi” – Mẹ IU mỉm cười nói

- “Đi chơi ạ? Bộ… IU không cần coi tiệm sao ạ?”

- “Cần gì nó nữa, bạn trai nó giới thiệu cho bác con bé Jin kia làm việc rất tốt rồi…” – Mẹ IU xua tay nói

- “IU có bạn trai khi nào vậy ạ?”

- “Ơ, nó không nói cháu nghe à? Con bé này thật là… nó có bạn trai gần nữa năm nay rồi đấy chứ”

- “Thế ạ…” – Khi nghe mẹ IU nói, Joo như chết đứng tại nơi đó vậy… nửa năm đâu phải khoảng thời gian ngắn, thế sao cô lại không hay biết gì cơ chứ?

- “Dạ nếu IU không có đây thì thôi bọn cháu xin phép ạ, cháu chào cô” – Chansung nhanh trí kéo Joo ra khỏi tiệm của IU… - “Sao rồi?” – Chansung lo lắng hỏi Joo

- “Bạn thân đấy, nó có bạn trai cũng không nói tôi nghe, thế còn bảo là bạn thân cái quái gì chứ? Hèn gì dạo này cứ bảo là bạn về bán cho mẹ, ai dè… lại đi hẹn hò đấy” – Joo cười khẩy nói

- “Thì IU cũng lớn rồi mà, có bạn trai là chuyện bình thường thôi… mà mẹ cô ấy còn không nói gì nữa mà…”

- “Vậy sao nó không nói với tôi?” – Joo quay sang nhìn Chansung với ánh mắt tức giận

- “Có thể IU biết em thích Wooyoung nên mới không nói, nó sợ em tổn thương thôi…” – Chansung cố an ủi Joo nhưng cô nàng thì có vẻ vẫn còn rất giận, cô cúi gầm mặt xuống mà tay thì nắm chặt vạt áo của mình – “Vậy giờ còn muốn đi tìm hai đứa nó không?”

- “Khỏi đi…” – Joo lắc đầu nói rồi bỏ đi

- “Này sao vậy? Không phải em nói muốn đi gặp trực tiếp hai đứa nó để làm rõ sao? Còn bảo không tin anh mà” – Chansung chạy theo sau Joo

- “Rõ rồi, giờ thì rõ cả rồi, chẳng cần đi nữa… Tôi cũng tin anh rồi... được chưa?” – Dường như Joo đang cố kìm nén cảm xúc của mình, có lẽ cô không muốn khóc trước mặt Chansung

- “Thôi thì dù sao cũng trốn ra đây rồi, đi ăn trước đi rồi tính có được không? Bụng anh đánh trống rồi” – Chansung lãng sang chuyện khác

- “Muốn ăn thì anh đi một mình đi, tôi không có tâm trạng…”

- “Thôi mà, đi đi…” – Chansung năn nỉ - “Sao vậy?” – Đột nhiên Joo dừng lại

Joo không trả lời câu hỏi của Chansung mà cứ đứng nhìn trân trân vào trong một tiệm bánh ngọt bên cạnh, Chansung quay đầu nhìn theo Joo, thoạt đầu anh nghĩ cô cũng muốn ăn gì đó nên mới như thế nhưng khi nhìn kĩ lại thì anh chỉ muốn đưa Joo ra khỏi nơi đó ngay lập tức vì IU và Wooyoung đang hiện diện bên trong tiệm bánh ấy…

- “À, uhm, đi thôi, đứng đây làm gì chứ? Anh không muốn anh bánh đâu” – Chansung vờ như không thấy và cô kéo Joo đi…

- “Ơ Joo, Chansung oppa” – Nhưng có lẽ ông trời đang muốn Joo phải đối diện với cái thực tế ấy nên ngay khi Chansung định kéo Joo đi thì IU và Wooyoung lại bước ra

- “Không phải hai người đang tập huấn sao? Sao giờ này lại ở đây” – Wooyoung ngạc nhiên hỏi

- “Ohm thì...” – Chansung lo lắng nhìn sang Joo nói

- “Ya, cậu hay thật, quen với Wooyoung oppa mà không thèm nói cho tớ nghe” – Joo mỉm cười đánh nhẹ vào vai IU

- “Joo à… thật ra thì…” – IU ngại ngùng nói

- “Anh sợ em trách anh cướp mất IU của em nên mới không cho cô ấy nói ấy chứ” – Wooyoung vừa mỉm cười vừa nắm tay IU nói

- “Điên quá đi, cướp gì chứ?” – Joo gượng cười nhìn về nơi khác

- “Joo à, cậu không giận tớ chứ?” – IU lo lắng nhìn Joo

- “Giận rồi!” – Joo làm bộ mặt tức giận trêu IU

- “Thôi mà, giận gì chứ? Không phải cậu cũng có chuyện giấu tớ sao?” – IU cười tinh nghịch nói

- “Chuyện gì?” – Joo ngạc nhiên hỏi

- “Thì chuyện hai người đó…” – IU vừa nói vừa chỉ tay về phía Chansung và Joo

- “Tớ với anh ta…”

- “Thôi đã thế thì công khai luôn đi nhóc con à… chúng ta bị bắt rồi còn gì…” – Joo định phủ nhận thì đột nhiên Chansung nắm lấy tay Joo cười tươi nói

- “Thấy chưa, biết ngay mà, nếu không thì giờ này hai người đâu ở đây chứ?” – Lúc này đến phiên IU trêu Joo

- “Thằng nhóc này giỏi thật đấy” – Wooyoung đánh mạnh vào vai Chansung

- “Thôi được rồi, không làm phiền hai người nữa, đi đâu thì đi đi, mắc công nói bọn này là kì đả nữa” – Chansung nói

- “Hai người không muốn làm kì đà hay đang nói bọn này là kì đà đấy”

- “Cái thằng… được mỗi tội nói đúng thôi… Vậy đi trước đây, mệt quá… bye” – Rồi Chansung nằm tay Joo đi về phía ngược lại

- “Con bé đó cuối cùng cũng chịu mở lòng rồi…” – IU nhìn theo Joo nói

Nhưng cô đâu biết rằng ngay lúc này đây, Joo đang dựa vào Chansung mà khóc rất nhiều, cô đã cố gắng chịu đựng quá nhiều rồi… và giờ đây cô cũng chẳng thể nào làm chủ những giọt nước mắt của bản thân mình nữa, nó cứ tuôn rơi… tuôn rơi mãi thôi…

- “Đừng khóc nữa mà, em mà cứ như vậy thì người ta sẽ tưởng rằng anh bắt nạt em đó” – Chansung ngồi trước mặt Joo vừa lau nước mắt cho cô vừa nói – “Nè…” – Nhưng những giọt nước mắt cùa Joo vẫn không có dấu hiệu ngừng lại – “Nếu đau như vậy thì sao lúc nãy không nói ra, còn cố gắng gượng để làm gì?”

- “Chứ giờ anh bảo tôi phải làm sao chứ? Làm ầm lên rồi giận IU vì nó cướp mất Wooyoung oppa sao? Tôi có quyền gì chứ?” – Joo vừa nói vừa khóc nức nở

- “Thế giờ em định ngồi đây khóc hoài sao? Nín nhanh đi không anh sẽ…”

- “Anh sẽ sao hả?” – Joo ngước lên hỏi Chansung

Nhưng Chansung không trả lời mà chỉ nhìn sâu vào mắt Joo một lúc lâu rồi từ từ tiến sát lại gần gương mặt Joo… hơi bất ngờ với hành động của Chansung nên dường như Joo chẳng kịp phản ứng gì nữa… và cứ thế một nụ hôn nhẹ nhàng được Chansung gửi đến Joo, bắt đầu từ trán, xuống đôi mắt ướt đẫm nước mắt kia rồi cuối cùng là đôi môi mỏng manh… một nụ hôn ngọt ngào và nhẹ nhàng nhất của Chansung từ trước đến giờ…

Sau nụ hôn đó, cả Chausung lẫn Joo đều ngại ngùng nhìn nhau…

- “Tại sao anh lại thích tôi chứ?” – Phải mất một khoảng thời gian sau Joo mới chịu lên tiếng

- “Thích một người cần có lý do sao?” – Chansung nghiêm mặt nói với Joo, chưa bao giờ anh nói chuyện nghiêm túc như thế này với bất kì ai cả…

- “Về thôi…” – Joo lặng lẽ đứng dậy rồi bỏ đi vì cô biết nếu giờ có hỏi thì cũng chẳng ích gì vì bản thân cô không muốn biết điều đó vả lại… giờ đây cô cũng chẳng có tâm trí nào cả, nụ hôn của Chansung chẳng hề mang lại bất kì cảm giác nào cho cô cả… đối với cô… đó cũng chỉ như nụ hôn của hai đứa trẻ với nhau mà thôi…
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 6-4-2012 20:28:25 | Chỉ xem của tác giả
hay wa cuối cùng bạn cũng ra chap {:412:} mih giật tem tuy chưa kịp đọc vì mih đang bận ôn thi nên chưa có thời gian rảnh chỉ kịp com cho bạn bít là mih mong đợi bạn đến từng nào hj hj ,mà cái avata ở the moon embrasing the sun của 2pm đúng ko đoạn cởi dây áo cho nhà vua mắt hau háu , taec lại làm 2 vai nhỉ lúc làm wan để râu trông men thế ko bít
mong bạn có thêm nhiều ý tưởng {:443:}vít chap ngày càng hay nha ke ke
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 8-4-2012 18:55:24 | Chỉ xem của tác giả
“Tưởng em bị bắt mất rồi ấy chứ…”

- “Em thấy chỉ mỗi anh dám bắt em thôi, chứ có ai thèm bắt em đâu cơ chứ” – Vẫn giữ nụ cười trên môi, Fany vừa nói vừa cho đồ vào trong tủ lạnh

- “Vậy sao?” – Taecyeon nhẹ nhàng tiến đến sau lưng Fany

- “Chứ anh… ôi trời… anh làm gì như ma vậy? Giật cả mình” – Fany vừa quay người lại thì gặp ngay Taecyeon đang đứng sau lưng cô

- “Nhưng mà sao em biết tôi lúc nào về mà mua sẵn đồ thế?” – Và rồi Taecyeon ôm chầm lấy Fany

- “Em làm sao biết được, thì cứ mua thế thôi… nấu sẵn đó khi nào anh về thì ăn…” – Dường như mỗi lần gặp Taecyeon là nụ cười không bao giờ tắt trên gương mặt Fany cả, những hành động của anh… từng cử chỉ dù là nhỏ nhất cũng khiến cho cô vui sướng như được bay lên tận chín tầng may…

- “Thật là, tôi kêu em dọn về đây đâu phải để em làm những chuyện này chứ?” – Taecyeon có vẻ khó chịu khi thấy Fany tự làm nhiều việc như thế này… quả thật anh muốn cô dọn về đây với anh là vì bản thân anh muốn tạo cho cô một môi trường sống tốt hơn chứ không phải muốn cô làm những thứ như thế này

- “Em biết… nhưng em muốn thế mà… em muốn chăm sóc cho anh, thế thôi” – Fany đóng chiếc tủ lạnh lại rồi quay người sang nói với Taec

- “Ai cần em chăm sóc hả? Tôi không biết tự lo cho mình sao?” – Taecyeon bật cười khi nghe lời nói của Fany

- “Biết tự lo mà hốc hác thế này à…” – Theo phản xạ, Fany đưa tay lên chạm vào má anh

- “Này… hình như dạo này em gan lên nhỉ? Còn dám động vào tôi thế này à?” – Taecyeon đưa mắt nhìn theo bàn tay Fany

- “Hả? À… em xin lỗi…” – Fany tưởng rằng Taecyeon giận vì hành động của mình nên cô vôi rút tay lại

- “Nói em là đồ ngốc đúng không sai mà, cần gì xin lỗi tôi chứ? Em có quyền làm điều đó mà…” – Taecyeon nhìn Fany đang rối rít xin lỗi nói

- “Hả? Quyền gì chứ?” – Và điều đó khiến Fany vô cùng ngạc nhiên…

- “À, không có gì… Thôi em làm gì làm tiếp đi, tôi vào thay đồ” – Nhận ra mình vừa lỡ lời nên Taecyeon vội lãng sang chuyện khác
>>>>>>>>>>bấn toàn đoạn này c ạ!!! hp gê...chắc sắp đến đau khổ rùi.....^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 10-4-2012 10:03:52 | Chỉ xem của tác giả
Haizza,

pé ra chap mới rùi thế mà ss đang bận rộn nên chẳng ngó ngiêng, thui thì cả pé và ss dạo này đâm ra trở thành người bận rộn mất rùi

Nhưng ss vẫn đọc fic, vẫn chờ fic nên pé cứ viết fic đều nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách