Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: shim98
Thu gọn cột thông tin

[Shortfic] [Shortfic | K+] Tell Me Why | Rin | Sehun - Suzy - Chanyeol | Completed ( 16.11

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 29-9-2013 20:12:52 | Xem tất
Aishh ghét mấy bà hàng xóm vlll :-w đọc mà muốn cầm daoo * cầm thôi chứ kg giết =))*

Mới đây thân thiện vuii vẻ còn đòi ngủ lại mà phút chốc đã nghii ngờ và bỏ Suzyy của tuôi rồi saooo hichiccc ... * lấy khăn *

Dừng ngay khúc này làm muốn đọc tiếp quá :3 Hóng chap mới

Bình luận

Kamsa Hazu ^^  Đăng lúc 29-9-2013 08:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-9-2013 22:14:38 | Xem tất
Huhuhu khổ thân Su quá, đúng là hạnh phúc quá ngắn ngủi hix
Mấy bà thím đó đáng ghét quá, người lớn mà lại làm thế với trẻ con, Su có tội hì chứ ><!
Cả cái thằng bé Chan kia nữa, không nghe Su nói gì cả, mới thế mà đã bỏ đi rồi, thương Su quá.!
Hóng chap sau của em, Fighting!

Bình luận

Kamsamidaaa  Đăng lúc 29-9-2013 10:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-9-2013 23:27:47 Từ di động | Xem tất
Đọc chap này thấy Chan phũ quá à. Ko nghe Su giải thích gì cả đã bỏ đi rồi. Tình tiết dẫu hơi nhanh nhưng e viết rất hàm xúc và giàu tình cảm nữa.
Ko biết Chan có thật sự 1 đi ko trở lại không đây. Khổ thân, tội nghiệp Su quá à. Bao h e định cho Sehun xuất hiện vậy.
Tò mò quá đi. Hóng chap mới của e nhá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-9-2013 16:33:17 | Xem tất
Tội Su quá :((( Chắc Su cảm thấy tổn thương lắm

Không gì buồn bằng một người vừa mới vui cười, quan tâm mình mà chỉ trong một thời gian liền quay lưng với

mình vì một điều ko có sự thật :)

Bạn Chan cũng thật tình, không nghe người ta giải thích cứ thế mà nổi giận rồi bỏ đi >.<

Tận sâu trong lòng mỗi người ai cũng có bí mật của riêng mình, đâu phải chuyện gì cũng kể được,vậy mà ko

hiểu cho Su

Còn mấy bà hàng xóm cũng vậy, lấy tư cách gì mà đối xử và nói Su như vậy chứ, chưa chắc gì nhân phẩm

họ đã cao quý bằng Su, những người đối xử với người khác như thế mới đáng mang tội sát nhân

Đọc mà bức xúc ghê >.<

Rin viết hay lắm ^^ cố lên
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-10-2013 17:16:36 Từ di động | Xem tất
Ah lâu có chap quá đi mất, fic này là fic ss mong đợi nhứt lun á
bh ms có chap hả em, trông chờ vào những diễn biến tiếp theo quá
nhanh nhanh em ơi, s k chờ nổi nữa đâu *giãy nãy*

Bình luận

Thứ 7 Cn em mới up cơ ạ :p Kamsa ss đã ủng hộ e nhiệt tình ^^  Đăng lúc 2-10-2013 06:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 3-10-2013 20:35:06 | Xem tất
[audio][/audio]

Chap 3 _ Mối tình đầu

Một tuần sau

Tôi trở mình, cuộn tròn trong chiếc mền và ngủ góc xó. Ánh nắng mới mẻ và chói chang của ngày mới đã đánh thức tôi dậy. Cả đêm qua trằn trọc mãi mới chợp mắt được một lúc. Cứ suy nghĩ nhiều về việc hôm nay sẽ đối mặt ra sao với Chanyeol, tôi tưởng chừng tóc tôi đã bạc hết rồi chứ.

‘ Huh ? Mùi khét ?’

Tôi bật dậy khi ngửi thấy mùi đang xém lên của lửa. Thử đi tìm nhà bếp xem có gì không rồi tôi ngó ra cửa sổ.

‘ Oh moh !’  

Ngay cửa chính của căn nhà là một đống báo đang được đốt lửa to dần. Kẻ quái quỷ nào đã làm trò này vậy. Tôi vội vàng lấy chậu nước để dập lửa nhưng không thể. Tôi đã chậm chân vài giây. Những cơn gió thoảng qua khiến ngọn lửa lên to dần, bùng cháy nóng lên như muốn ăn tươi nuốt sống căn nhà chật hẹp của tôi.

‘ Cứu ! Cứu tôi với !’

Tôi vùng vẫy từ trong vọng ra ngoài. Mọi bà thím hàng xóm đều ngạc nhiên, họ hoang mang nhưng chẳng làm gì cả. Tôi biết họ căm ghét tôi, căm ghét gia đình tôi nên họ cũng muốn tôi chết đi mà.

Lửa thêm một bùng cháy, nó chả chịu tha cho một đứa bé bất hạnh như tôi. Tôi chỉ ngồi vô vọng trong căn nhà. Vốn dĩ tôi là một đứa yếu đuối nhưng lần này thì không. Đã tìm đủ mọi cách để dập tắt đám lửa kia hoặc chỉ là ra được bên ngoài thôi. Nhưng không có cách nào cả, dường như khả năng tôi sống sót chỉ là 1%.

‘ Chanyeol ah…’

Trong cái phút rạo rực đấy, miệng tôi bỗng lẩm bẩm về cái tên kia. Tôi rất nhớ cậu ấy và chỉ mong rằng có thể được nhìn thấy cậu ấy lần cuối.

‘ Sueji à !! BAE SUEJI !!’

Tiếng hét lớn tên tôi ngoài kia khiến tôi bật dậy. Tôi xúc động và ngạc nhiên hơn cả khi biết tên tôi được gọi bởi…Chanyeol.

‘ Đừng vào, Chanyeol ah ! Nguy hiểm lắm !’

‘ Noona điên sao ? Không lẽ em để noona chết trong đấy ?!’

Chanyeol vội vàng đi tìm thứ gì đấy để cứu tôi. Còn tôi thì khá ngỡ ngàng, cậu ấy đã gọi tôi lại bằng hai tiếng ‘noona’. Tôi thực sự hạnh phúc, động lực của tôi lại trở về rồi.

‘ Noona ! Noona nghe thấy em chứ ?’

‘ Tôi nghe thấy, Chanyeol ah…’

‘ Em sẽ nhảy vào, noona chờ nhé !’

‘ Mwo ? Cậu điên sao ? Yah Park Chanyeol. Tôi tuyệt đối cấm cậu làm như vậy’

‘ Em không để người mình thích chết đi được !’

Tôi khựng lại tiếng hét. Cậu ấy vừa nói gì ? ‘ Người em thích’ ? Tôi bàng hoàng, không tin nổi vào chính tai mình. Cậu ấy đang tỏ tình với tôi sao ? Park Chanyeol, rốt cuộc cậu như thế nào vậy ?

‘ Noona, mở cửa ra ! Em sẽ nhảy vào !’

‘ Antue ! Đừng có làm vậy !’

‘ MWO ?’

‘ Tôi sẽ ra. Cậu đừng vào đây !’

‘ Không ! Rất nguy hiểm đấy ! Em ph…’

‘ Hãy tin ở tôi’

Chanyeol dừng lại lời nói của mình, cuối cùng thì anh cũng chịu thua trước Sueji. Anh đứng ngoài bối rối và lo lắng cho Sueji không ngớt.

Ào !!!

Sueji mở cửa, đổ một xô nước trước cửa rồi vội vàng chạy ra. Tôi nuốt nước bọt rồi nhắm mắt nhắm mũi lao ra. Tôi nhảy ra và tình cờ nằm gọn trong lòng ai đấy. Là Park Chanyeol.

‘ Chị ổn chứ ?’ – Chanyeol lo lắng cho tôi

‘ Tôi không sao’ – tôi thở phào rồi nhìn lên Chanyeol – ‘ Cậu tha thứ cho tôi rồi sao ?’

‘ Em là đồ ngốc !’

Việc Chanyeol thay đổi cách xưng hô một lần nữa khiến tôi thêm ngạc nhiên. Tôi tròn mắt nhìn cậu ta, nụ cười mỉm tựa thiên thần và ánh mắt quá đỗi chân thực đấy. Aigoo, tôi đã mắc phải lưới tình.

‘ Yah ! Tôi là noona của cậu đấy’ – tôi vờ che đi sự vui mừng của mình

‘ Từ nay, em không gọi chị là noona nữa được không ?’

‘ Mwoya ?’

‘ Bae Sueji !’ – cậu ấy mỉm cười rồi hô to tên tôi – ‘ Anh thích em !!!’

‘ Yah yah, đừng có lớn tiếng vậy chứ’

‘ Sao nào ? Anh đang tỏ tình mà !’

‘ Anh là đồ điên !’

Chanyeol đang hả hê cười bỗng dừng lại và hướng mắt sang tôi. Anh không giấu nổi sự vui mừng của mình, nhìn tôi với đôi mắt biết nói và nụ cười hài lòng.

‘ Oh moh, công chúa của anh đổi cách xưng hô rồi này !’

‘ Yah ! Đừng có sến súa như thế chứ ?!’

‘ Arasseo ! Tại anh bất ngờ và vui quá thôi’

‘ Bỏ em ra đi, mọi người đang nhìn kìa’

‘ Wae ? Surro. Người yêu nhau thì sợ gì chứ ?’

Tôi bật cười trong sung sướng. Tôi đang đắm chìm trong cái hạnh phúc thật sự mà người ta gọi là ‘tình yêu’. Lần đầu tiên có người mang đến cho tôi niềm vui trong khoảng thời gian ngắn ngủi như vậy.

Tôi thích cậu, Park Chanyeol ah !

~o0o~

2 tuần sau…

Chúng tôi đã chính thức hẹn hò từ sau ngày xảy ra vụ hỏa hoạn. Tôi đã chuyển đến căn gác nhỏ sinh sống qua ngày nhờ có sự giúp đỡ của Chanyeol và số tiền bảo hiểm của mẹ tôi.

Mọi chuyện diễn ra rất ổn thỏa, tôi đang rất rất hạnh phúc và vui vẻ khi được bên Chanyeol – người tôi yêu. Anh ấy quan tâm tôi, chăm sóc tôi và có thể nói anh ấy đang dần chiếm mọi vị trí trong lòng Bae Sueji này.

Tôi và Chanyeol tay trong tay đi dọc con phố Gangnam nhộn nhịp dưới những cây hoa đang dần rụng lá. Niềm vui tuy nho nhỏ nhưng với tôi thì thực sự rằng khoảng thời gian này rất tuyệt vời.

‘ Vào kia ngồi nhé !’

Chanyeol nhìn tôi, chỉ vào quán café nhỏ nhắn góc phố. Tôi cũng muốn lắm nhưng tôi không đủ tiền để vào đấy uống café như những người bình thường đâu. Tôi ái ngại nhìn Chanyeol, anh ấy hiểu, mỉm cười với cái gật đầu nhẹ và kéo tôi vào trong.

‘ Em không có tiền đâu, Chanyeol ah…’

‘ Anh sẽ trả ! Em đừng có thế chứ !’

‘ Không được đâu. Như thế không khác gì lợi dụng anh cả. Có thể uống café ở máy tự động 3 won mà’

‘ Em để bạn trai em uống thứ vậy sao ?’ – Chanyeol nhăn mặt. Anh ấy đúng là công tử mà

‘ Đi đi ! Anh sẽ thích mà !’ – tôi dùng agyeo với anh bạn trai của mình

Cuối cùng thì Chanyeol cũng gật gù đồng ý và bị tôi kéo đi một cách chán nản. Tôi vui vẻ dẫn anh đến hàng café tự động có ở các nơi gần khu vui chơi hay trung tâm mua sắm. Vui vẻ lấy trong túi mình ra 6 won và mua hai lon café.

‘ Đây sao ?’ – Chanyeol ngạc nhiên

‘ Không thì anh nghĩ như thế nào chứ ?!’ – tôi cầm đáy lon cốc nhẹ vào đầu Chanyeol

‘ Arasseo. Anh uống là được chứ gì ?’

Chanyeol hờn dỗi cầm lấy. Anh mở nắp lon rồi ngập ngừng mãi một lúc sau mới uống. Anh nhìn tôi bằng ánh mắt tròn, chắc hẳn cổ họng anh đang tận hưởng vị dìu dịu không ngọt quá mà cũng không đắng quá của café lon.

‘ Ngon chứ ?’

‘ Daebak !!!’

‘ Thấy chưa !? Em biết là anh sẽ thích mà’

‘ Mua anh tiếp đi !’

‘ Huh ?’

Trong khi tôi chưa uống được một hụm thì Chanyeol đã uống một lèo hết cả lon. Tôi há hốc mồm nhìn ‘bạn trai’ tôi, anh ấy rất thích café. Tôi đành phải rút ví tiền ra và mua thêm cho bạn trai nghiện café của mình thêm.

‘ Yah ! Anh uống ít thôi. Không tốt đâu !’

Ực…ực…ực…

‘ Yah ! Park Chanyeol ! Em nói thế nào ?!’

Chanyeol dừng uống café, nhìn tôi cười tươi. Nụ cười sáng chói như của một đứa trẻ, tôi như một người sẽ bên yêu thương và chăm sóc cho ‘đứa trẻ’ đấy.

.

.

.

‘ Vào đi !’

Tôi hí hửng chỉ tới khu chụp ảnh đôi. Chanyeol gượng cười, lắc đầu

‘ Không được đâu. Anh không ăn ảnh lắm !’

‘ Đi mà đi mà đi mà đi mà…’ – tôi phụng phịu

Lại một lần nữa, Chanyeol bé nhỏ gục ngã trước tôi. Anh ấy luôn biết cách chiều chuộng tôi một cách ‘đáng yêu’.

Chúng tôi bước vào phòng chụp ảnh. Trong suốt 10 giây, cả hai đã tạo dáng vô vàn kiểu trên trời dưới đất độc nhất vô nhị. Hmm, bức ảnh cuối cùng, Chanyeol đã chủ động hôn vào môi tôi. Đấy là nụ hôn đầu tiên trong cuộc đời tôi.

_ Chap này hơi ngắn thì phải ?! Sorry các reader nhưng bù lại chap sau sẽ bắt đầu có tình tay 3 giữa Chan-Su-Se nhé ^o^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-10-2013 21:18:05 Từ di động | Xem tất
Chap này dthương quá mức cần thiết luôn, tính cách chanyeol mà làm em su thì k biết hai đứa nhắng nhít cỡ nào nữa, s là s thích nghe mấy nhóc kêu là noona ák, nghe kute quá chừng lun
ủng hộ và hóng chap sau

Bình luận

Kamsa ss <3  Đăng lúc 3-10-2013 09:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-10-2013 21:21:00 | Xem tất
Đây là lần đầu tiên mình coi fanfic về Suzy cũng hay lắm,chắc từ nay thích Suzy quá

Bình luận

Mình bị thích mấy au viết về 21Bang với Suzy :3  Đăng lúc 4-10-2013 08:54 PM
Mình cũng từng coi Invincible Youth 2,cũng thích Suzy từ đó nhưng cũng chưa bao giờ đọc fanfic về Suzy cả chỉ nghe mấy bài hát của Miss A thôi :*>  Đăng lúc 3-10-2013 09:31 PM
Comt 3 dòng cho đúng rule nha bạn ^^ Kamsa ! Su nó cũng tốt lắm bạn à :p  Đăng lúc 3-10-2013 09:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-10-2013 21:41:48 | Xem tất
Coi xong 3 chap,chap này quá mức dễ thương
Bạn viết hay ghê lun, nhạc cũng phù hợp nữa
Hóng chap sau nha,sẽ đọc fic thường xuyên♥

Bình luận

Kamsa b ^^  Đăng lúc 4-10-2013 08:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-10-2013 22:19:48 | Xem tất
cute cute, Chan iu của ta cb thành angle r ^°^
Hẹn hò kìa, kiss kìa *vỗ tay, vỗ tay ~ phởn, phởn -.-;*
Ầy zà, vậy là chap sau thêm bn Móm, tự zưng lại ko muốn hóng bn Móm nữa, thick hồng haog ntn cơ *kén chọn quá*
Sr Rin ha, kêu lâu òi nhưng h mới vô 8 đc nè *cái số ko thoát khỏi bài vở*
Call sớm nha, hóng, hóng *lại fởn* i nớp iu

Bình luận

Móm vào là hết hồng ngay. Chuyển sang trắng đen =))  Đăng lúc 4-10-2013 08:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách