Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hoathachthao28
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Shortfic] [Shortfic | K] Suỵt! Chúng tôi là một đôi | Hoathachthao28 | Guk-Ji (Busan couple)

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 21-11-2012 23:28:33 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng bạn Guk đã sản sinh ra thế hệ F1 mang nhiều gien trội của vợ Ji =))))))))))
Cái family này hết mẹ đến con thi nhao hành hạ người đờn ông trụ cột của gia đềnh là như nào :))
cơ mà Ji Woo đã 3 tuổi mà vẫn còn mọc răng àh ?? =))) thật chứ khó đỡ 3 người này =)))
Chỉ tưởng tượng thôi mà đã thấy sướng rơn :x há há mới cóa 2 mẹ con đã hành hạ Guk tàn tạ như nài rồi , sắp tới
Guk sẽ còn được nếm niềm hạnh phúc ngọt ngào khi làm bố của 2 đứa trẻ , làm chồng của một cô vợ đầu gấu như Ji nhé =)))
hehe fic đợt nài toàn cảnh gia đềnh hoàn hảo thế lày , mềnh cũng muốn chống lài ghê mợi =))))))))
Thanks em yêu nhé ^^

Bình luận

ss ơi chap mới  Đăng lúc 26-11-2012 10:23 PM
e đang viết đây ss ^^! cái chap nàycó hơi hướm 18+ ss ơi =))  Đăng lúc 25-11-2012 11:27 AM
@thachthao : ối ối hóng hóng hóng =))) ss hảo ngọt mừ ^^ @jasook : fic của em khi nào xuất xưởng ế ^^  Đăng lúc 22-11-2012 10:17 PM
ôi cái cmt ... s mà nó ngàn trấm thế ss ơi =))  Đăng lúc 22-11-2012 07:51 AM
hị hị, e cũng biết 3 tuổi mà ngứa răng là hơi ko hợp lí, cơ mà để ít hơn thì gia đình này năng suất quá, ss mau chống lầy đê, chap sau còn ngọt nữa ý =)))))))   Đăng lúc 21-11-2012 11:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 25-11-2012 11:24:41 | Chỉ xem của tác giả
hahaha, bé Woo thật đáng yêu quá cơ =)) y hệt mẹ, tội cho bố Guk quá đi.
Gia đình này sắp đón thêm một bấy bi khác, thế là không biết bé thứ 2 sẽ  theo phe mẹ với anh hay là theo ông bố tội nghiệp, bị bắt làm con mồi nhỉ? Em không biết ss định cho hai bé này sẽ cưới con của ai nhỉ? Em thích cưới con của Suzy á ;)) hehe dù con Suzy giống mẹ nhưng cũng đáng yêu mà, đúng không ss keke.

Bình luận

chap mới e nhé  Đăng lúc 1-12-2012 11:59 PM
http://kites.vn/thread/-short-fic-k-su-tra-thu-cua-nguoi-ti-hon-hoathachthao28-myungzy-shinzy-361495-1-1.html fic ss viết cho Su ú này, đọc ủng hộ ss nha :x  Đăng lúc 25-11-2012 06:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
 Tác giả| Đăng lúc 26-11-2012 22:16:32 | Chỉ xem của tác giả
Story 4- Part 1

TÌNH YÊU Ư...?

Mưa bắt đầu rơi, từng hạt lộp độp đập vào kính trong suốt. Ngoài đường phố, đám người chạy vội vã ngược xuôi, người nhanh chóng tung dù, người cởi áo che đầu, có vài người trú mưa ngay dưới mái hiên quán cà phê.

Chỉ có không khí bên trong khung kính là yên lặng. Hai người ngồi đối diện nhau, hai chiếc tách cũng đặt đối diện nhau, khói trắng khẽ nhảy điệu valse trên không trung...

Eun Ji cất lời phá tan cái không khí tĩnh lặng ấy, cũng dừng luôn cả điệu valse lại.

-“Tất cả mọi chuyện đã kết thúc rồi. Chúng ta chia tay thôi”

In Guk nhướng cặp lông mày, khẽ nhếch mép cười. Đưa tay cầm lấy tách cà phê thong thả uống một ngụm nhỏ

-“Bây giờ thì chưa thể được”

-“Nếu như anh đã ngoại tình thì ít nhất cũng phải giấu đừng để tôi biết chứ? Tôi không thể chấp nhận chuyện này. Tôi đối với anh...”- Cổ họng Eun Ji như bị ai thít chặt, nghẹn ngào không nói lên lời...-“đối với anh, tôi chưa bao giờ làm gì đáng xấu hổ....Chính mắt tôi...chính mắt tôi thấy...”- Eun Ji không kiểm soát được những giọt nước mắt của mình nữa, giống như cơn mưa bên ngoài, nước mắt trực trào...

-“Tôi xin lỗi..”- Guk lảng tránh khỏi ánh mắt Ji

-“Tôi sẽ nuôi con, tôi làm được”- Cuối cùng Ji cũng cố giữ lấy bình tĩnh để nói ra câu đó. Giống như trút được gánh nặng khỏi hai vai, cô ngẩng cao đầu nhìn thẳng vào khuôn mặt ấy. Người chồng mà cô đã từng hết mực yêu thương, giờ nhìn vào chỉ khiến cô cảm thấy buồn nôn. Kết thúc rồi. Cô đứng dậy, thẳng lưng bước đi không luyến tiếc. Nhưng nước mắt thì vẫn chưa ngừng rơi, giống như để xoa dịu nỗi đau trong trái tim cô, nước mắt vẫn chảy dài trên khuôn mặt...

“Cắt! Tốt lắm”- Tiếng đạo diễn hô lên làm bừng tỉnh cả không gian- “Hôm nay đến đây thôi, mọi người vất vả rồi.....bla...bla...”

-“Chà hai người đúng là vợ chồng, đóng phim khiến người ta có cảm giác y như thật vậy đó”- Ông đạo diễn bước đến tấm tắc vỗ vai Guk mà khen ngợi. Biên kịch cũng quả là khéo chọn, giao hai vai chính cho đôi vợ chồng Busan này quả là không nhầm. Bộ phim từ đầu đã thuận lợi rồi. Làm đạo diễn như ông cảm thấy thật mát lòng mát dạ-“Ngày mai là được diễn cảnh ngọt ngào rồi. Với hai người chắc sẽ quay xong nhanh thôi. Vậy nhé!”

Đợi cho đến khi chỉ còn hai người, Eun Ji mới quay sang nhìn In Guk, khuôn mặt tươi cười lúc nãy cũng không còn, cô thở dài

-“Em đi đón Ji Woo và Ji Eun ở trường học rồi ăn ngoài luôn. Em sẽ không nấu cơm nữa đâu nên anh muốn ăn gì thì tự đi mà ăn”- nói rồi cô thản nhiên bước ra xe

-“A..”- Guk  gọi với theo mà không kịp. Anh đến phát điên mất thôi! Nếu cô ấy cứ tiếp tục đình công thế này thì anh thực sự phát điên đấy. Anh nghĩ giờ anh còn thảm hơn cả ông chồng trong bộ phim này nữa. ..Guk vò đầu mình rồi đá tung cái thùng rác. Mà rốt cuộc thì...anh đã làm gì sai chứ?

Anh đã sai từ đâu nhỉ?

>>Chiều hôm qua, một ngày đẹp trời...

-“Yeobo, lấy cho anh cái quần đùi đi!”- Tiếng Guk từ trong nhà tắm vọng ra

-“Thật là...sao trước khi đi tắm anh không tìm đi”- Ji đang nấu ăn trong bếp gào lên. Cô tắt bếp rồi đi vào phòng ngủ -“Ji Woo, Ji Eun, hai đứa lại bày tung chăn lên thế này hả? Ra ngoài ngay cho mẹ”- Lại tiếp tục gào lên

-“Chạy thôi, chạy thôi oppa, quái vật xuất hiện!”- Ji Eun cười toe rồi kéo tay Ji Woo mau chóng chạy biến để lại mẹ hai đứa thiếu điều bốc khói trên đầu

-“Lúc nào anh cũng vậy. Em sinh ra để tìm quần cho anh sao? Bận chết nên được lại còn”- Ji cộc cộc vào cửa nhà tắm

-“Dẫu kiếp sau có tái sinh, em vẫn sẽ đi tìm quần đùi cho anh mà thôi ~~~”- Guk hát lên theo nhạc bài All for you rồi ngó đầu ra khỏi cửa phòng tắm. Vừa cầm lấy cái quần, mặt Guk đã đầy cảm thán-“Yeobo, không phải cái này.”

-“Wae, too~?”- Ji chực bước đi lại quay lại

-“Anh đã nói họa tiết kẻ sọc mới hợp với anh. Anh không bao giờ mặc chấm bi đâu. Lấy lại cái khác cho anh đi”

-“A..Em không biết, anh không mặc thì thôi khỏi mặc đi”- Ji phủi tay bước đi

-“Ya, em lấy lại cho anh đi mau lên, mau lên Eun Ji. Ya Jung Eun Ji, ya!”

Ji thở dài một hơi, sao cô lại khổ thế không biết. Ngày đầu kết hôn với 7 năm sau kết hôn thì không biết tình yêu là cái gì nữa. Càng ngày cô càng cảm thấy mình giống như một bà cô quanh quẩn trong nhà thì đúng hơn. Dù chỉ còn là ca sĩ solo dạo này cô cũng không thể tham gia nhiều show nữa. Guk thì luôn hành động như thể cô hiển nhiên là người hầu của anh. Cô là người nấu ăn, là người trải giường, giặt giũ quần áo, thu dọn nhà cửa rồi thậm chí giờ là lấy quần áo cho anh nữa. Anh được bầu chọn là người đàn ông mặc đẹp nhất của năm còn cô thì giờ không thể xuề xòa hơn được nữa.

Ji cảm thấy quá mệt mỏi rồi, thực sự quá mệt mỏi. Nhưng nhẫn nhịn không phải là điều thứ nhất, điều thứ hai, điều thứ ba,...của đạo làm vợ sao? Nghĩ vậy Ji lại lấy cái quần khác cho Guk. Được, cô sẽ chỉ nhịn hết lần này thôi...

Đã tự nhủ thế nhưng đến tối mọi chuyện lại càng tệ hơn.

-“Yeobo, chuyện này không ổn thật rồi”- Ji ngồi xuống sô pha, giọng đầy lo lắng

-“Ờ, chuyện gì vậy?”- Guk nói nhưng mắt vẫn dán vào chương trình Tv rồi ôm bụng cười ngặt nghẽo

-“Yeobo! Em đang nói chuyện với anh đó”- Ji cầm điều khiển tắt TV cái phụt

-“Em làm gì vậy? Đang hay mà”- Guk giật lại cái điều khiển

-“YA!”- Lần này thì ji bực thật rồi, bùng nổ thật rồi-“Anh có nghe em nói không vậy”

-“Vậy rốt cuộc là có chuyện gì vậy?”- Guk cũng cáu không kém

-“Yeobo, Ji Woo nhà mình bị cô giáo phàn nàn là không sửa được giọng địa phương. Phải làm sao bây giờ?”

-“Thật là..Chuyện này còn không phải tại em sao?”

-“Tại em? Sao...sao lại là tại em chứ?”

-“Em xem đó, em lúc nào cũng nói giọng Busan sao thằng bé lại không nghe mà học cho được. Seung Yoon cũng là nói giọng Busan ở nhà suốt đó thôi nhưng sao thằng nhóc nhà đấy lại nói giọng Seoul trôi chảy vây? Là vì Soo Jung luôn nói giọng Seoul, cô ấy còn nói tiếng anh rất chuẩn nữa nên thằng nhóc nhà đấy giờ còn biết cả tiếng anh nữa. Người làm mẹ là vô cùng quan trọng trong chuyện này không phải sao?”- Guk tiếp tục bật TV lên rồi lại nằm kềnh ra sô pha thoải mái

-“Đó là vì...”- lẽ nào là lỗi tại cô sao. Nhưng... Eun ji lại với lấy điều khiển tắt TV đi-“Anh không thấy em quá bận bịu sao? Anh không thể bớt chút thời gian để cùng em dạy con được sao? Anh cũng là bố nó cơ mà? Lúc nào anh cũng nhàn nhã trong khi em đầu tắt mặt tối, anh thấy vậy cũng được sao? Từ giờ em sẽ không làm gì hết nữa. Em sẽ đình công, anh cứ chờ đấy mà xem!”- Ji nói một tràng dài rồi quay lưng bỏ đi

-“Đình công?”- Guk cười khẩy rồi lại điềm nhiên xem TV tiếp

Chỉ có Ji Woo và Ji Eun nãy giờ nấp sau cánh cửa phòng khách là lo lắng cực độ, Ji Eun giật giật ống tay anh trai

-“Oppa, sao mẹ lại đình công? Đình công là sao hả anh?”

-“Chuyện này kinh khủng lắm Ji Eun ạ, mong là mẹ chỉ nói thế thôi.”- Ji Woo ra vẻ hiểu biết vỗ đầu não nề

-“Là tại oppa bị cô giáo mắng mới thế đó”

-“Haizz, ừ là tại oppa, làm sao giờ?”

Tobe continued...

P/s: Tuần này bận quá nên chỉ viết được 1 phần của story, sorry mọi người nhé, phần 2 sẽ coming sớm, hehe

Bình luận

hahaha , mới đọc xong , tối về cmt dài hơn nhé ^^  Đăng lúc 29-11-2012 05:30 PM
gio` cam? xuc cua em no chua den :( nen phai doi thui ss :((. Ss cung co gang len nhe. Binh tinh ma viet, tui. em doi. dc a  Đăng lúc 26-11-2012 11:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 26-11-2012 23:22:59 | Chỉ xem của tác giả
Từ từ, để em hoàn hồn đã, hơi shock quá nên chưa bình tĩnh lại được.
>"< >"<
Phù, ok rồi.

Xem nào. Đoạn đầu ss làm em khá là hoảng hốt. Em biết là ss dụng ý troll reader nhưng mà vẫn sợ quá là sợ luôn. Em tưởng anh nhà này lại cả gan làm trò lăng nhăng đó thật thì dù có thích cách mấy em cũng xin xung phong là người vặn cổ anh ý đầu tiên.
May mà không phải. *vã mồ hôi*

ss đã báo trước cho em là ss sẽ viết đến đoạn hai đứa cãi nhau. Em cũng ủng hộ nhiệt liệt.
Và quả thật không sai, đời sống vợ chồng của đôi bạn đã trở nên chân thật hơn biết bao nhiêu với những lo lắng, cãi cọ vụn vặt mà cũng không đơn giản để giải quyết. Em thấy ngta bảo có yêu nhau mấy thì vợ chồng cũng có lúc cơm không lành canh không ngọt. Phải có những mâu thuẫn thế này nó mới chân thực chứ cứ pink pink cute cute mãi em thấy nó cứ bị ảo tưởng không thật lắm.

Hai đứa bé lần này đất diễn không nhiều lắm, nhìn chung thì truyện muốn tập trung vào các bố mẹ nên các con có thể làm vai trò múa phụ họa thôi. Hjhj. Nhưng mà em cũng muốn ss miêu tả thêm về hai đứa bé với những chi tiết kiểu đáng yêu hay kiểu những câu hỏi rất trẻ con, những câu trả lời kiểu ngây thơ ý. :D

Em biết ss bận nên không dám giục đâu. ss cứ bình tĩnh nhé. Em chỉ sợ ss viết vội, đưa ra mâu thuẫn mà sau này lại không có cách giải quyết hợp lí đâm ra bế tắc thì khó cho ss lắm. :D
Mong là hai bạn sớm làm lành chứ Guk của em *nhầm, của Ji* sắp phát điên đến nơi với trò đình công này rồi. Và em đoán nhé, hai đứa bé kia có phải là Thần làm lành của bố mẹ chúng không?

*kể ra thì không biết bạn Guk mà cả gan đi ngoại tình thì sẽ tan cửa nát nhà thế nào nhỉ?*

Bình luận

Mà mấy đứa com thế này lộ hết hố của ss, hic!  Đăng lúc 27-11-2012 12:00 AM
thấy ss viết sad cũng ok đúng ko, hehe. Nếu anh nhà mà có ngoại tình thì chị nhà cũng sẵn sàng dứt áo luôn đấy, hehe. Lần sau ss sẽ cho 2 nhóc nh đất hơn :x  Đăng lúc 26-11-2012 11:39 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
yool_bluespill + 2 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 26-11-2012 23:45:37 | Chỉ xem của tác giả
LaLạ nhỉ ss, em vào rum khác viết có dấu được nhưng vào kites thì không nên em không dám cmt cho ss.
Giờ em vào word viết ra rồi copy lại cho ss nên mất con tem rùi, hehe không sao.

Fic của ss chap này làm em đứng tim luôn ss ạ, ss đang lừa em đấy sao :(( ss làm em xém khóc luôn nhưng mà cứ đi theo fic thì à, quay phim. Vợ chồng mà, diễn đạt ghê. Giờ đã có bé thứ 2 xuất hiện, ồ ra là con gái, và ồ cũng tên là Ji Eun, vậy là không kết thông gia với nhà Suzy rồi =)) buồn thế ss ạ. Chap kết thúc làm em muốn đọc típ cơ ss ạ :(( nhưng em sẽ ngoan ngoãn đợi ss :))

Bình luận

Thanks e nh nhá, ss còn mong fic e hơn ý :">  Đăng lúc 26-11-2012 11:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 27-11-2012 10:39:59 | Chỉ xem của tác giả
Eun Ji cất lời phá tan cái không khí tĩnh lặng ấy, cũng dừng luôn cả điệu valse lại.

-“Tất cả mọi chuyện đã kết thúc rồi. Chúng ta chia tay thôi”

In Guk nhướng cặp lông mày, khẽ nhếch mép cười. Đưa tay cầm lấy tách cà phê thong thả uống một ngụm nhỏ

-“Bây giờ thì chưa thể được”

-“Nếu như anh đã ngoại tình thì ít nhất cũng phải giấu đừng để tôi biết chứ? Tôi không thể chấp nhận chuyện này. Tôi đối với anh...”- Cổ họng Eun Ji như bị ai thít chặt, nghẹn ngào không nói lên lời...-“đối với anh, tôi chưa bao giờ làm gì đáng xấu hổ....Chính mắt tôi...chính mắt tôi thấy...”- Eun Ji không kiểm soát được những giọt nước mắt của mình nữa, giống như cơn mưa bên ngoài, nước mắt trực trào...

-“Tôi xin lỗi..”- Guk lảng tránh khỏi ánh mắt Ji

-“Tôi sẽ nuôi con, tôi làm được”- Cuối cùng Ji cũng cố giữ lấy bình tĩnh để nói ra câu đó. Giống như trút được gánh nặng khỏi hai vai, cô ngẩng cao đầu nhìn thẳng vào khuôn mặt ấy. Người chồng mà cô đã từng hết mực yêu thương, giờ nhìn vào chỉ khiến cô cảm thấy buồn nôn. Kết thúc rồi. Cô đứng dậy, thẳng lưng bước đi không luyến tiếc. Nhưng nước mắt thì vẫn chưa ngừng rơi, giống như để xoa dịu nỗi đau trong trái tim cô, nước mắt vẫn chảy dài trên khuôn mặt..

Ôi cưng ơi, đọc đoạn này ss đau tim mà chết mất. làm sao đến nông nỗi này không biết nữa, ngoại tình ư, lăng nhăng ư??? trời ơi, cái gì đang diễn ra thế này. Trong một phút nông nổi, vào chrome gõ kites, nhận được thông báo fic mới của em ra chap, kích vào và ........ từ đấy đến giờ công việc vẫn để nguyên như thế, không làm thêm được tí nào trong khi chồng giấy tờ è lên ngập cổ. bắt đền em đấy
Nhưng, đọc đến đoạn tiếp theo, phù phù, hoá ra chỉ là đang quay phim. May quá chứ không chắc chết vì đau tim mất thôi. Nội bộ nhà này đang lục đục rồi đây, EJ đang bắt đầu điên loạn vì bị gắn mác người phụ nữ của gia đình rồi đây.
Chỉ có Ji Woo và Ji Eun nãy giờ nấp sau cánh cửa phòng khách là lo lắng cực độ, Ji Eun giật giật ống tay anh trai

-“Chuyện này kinh khủng lắm Ji Eun ạ, mong là mẹ chỉ nói thế thôi.”- Ji Woo ra vẻ hiểu biết vỗ đầu não nề

ss thích đoạn này thế không biết, thích cả 2 anh em nhà này nữa chứ. tại oppa bị cô giáo phat nên mẹ đình công, làm sao giờ. lại ngồi hóng tiếp chap mới của em

Bình luận

chap mới ss nhé  Đăng lúc 1-12-2012 11:58 PM
không ss là ss cũng muốn đau tim vì đôi này lắm vì từ khi xem Dép đã bị như thế rồi mà cưng. mong sao cho bệnh nó đừng tiến triển và như này là tốt rồi  Đăng lúc 27-11-2012 01:35 PM
làm ss đau tim e xin lỗi nhá, hehe, có thế này thì nó mới là real life mà ss, chờ e viết chap sau nhé :xxx  Đăng lúc 27-11-2012 12:59 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 1-12-2012 00:28:53 | Chỉ xem của tác giả
Troll nhau đến thế là cùng =)))))))) mới đầu cứ tưởng bở hóa ra 2 vc đang quay fim mới ghê chớ ^^
Bị thích cái đoạn :
-“Yeobo, lấy cho anh cái quần đùi đi!”- Tiếng Guk từ trong nhà tắm vọng ra

-“Thật là...sao trước khi đi tắm anh không tìm đi”- Ji đang nấu ăn trong bếp gào lên. Cô tắt bếp rồi đi vào phòng ngủ -“Ji Woo, Ji Eun, hai đứa lại bày tung chăn lên thế này hả? Ra ngoài ngay cho mẹ”- Lại tiếp tục gào lên

-“Chạy thôi, chạy thôi oppa, quái vật xuất hiện!”- Ji Eun cười toe rồi kéo tay Ji Woo mau chóng chạy biến để lại mẹ hai đứa thiếu điều bốc khói trên đầu

-“Lúc nào anh cũng vậy. Em sinh ra để tìm quần cho anh sao? Bận chết nên được lại còn”- Ji cộc cộc vào cửa nhà tắm

-“Dẫu kiếp sau có tái sinh, em vẫn sẽ đi tìm quần đùi cho anh mà thôi ~~~”- Guk hát lên theo nhạc bài All for you rồi ngó đầu ra khỏi cửa phòng tắm. Vừa cầm lấy cái quần, mặt Guk đã đầy cảm thán-“Yeobo, không phải cái này.”

-“Wae, too~?”- Ji chực bước đi lại quay lại

-“Anh đã nói họa tiết kẻ sọc mới hợp với anh. Anh không bao giờ mặc chấm bi đâu. Lấy lại cái khác cho anh đi”

-“A..Em không biết, anh không mặc thì thôi khỏi mặc đi”- Ji phủi tay bước đi

-“Ya, em lấy lại cho anh đi mau lên, mau lên Eun Ji. Ya Jung Eun Ji, ya!”

Đúng là yêu và cưới nó khác nhau ghê gớm , cơ mà đối với cái đôi này không hề cảm thấy shock vì xưa nay bé Ji quen thói " vũ thê " bá đạo từ lúc chưa cưới nên chả trách được :)) Cơ mà nói đi cũng nói lại , từ ngày về theo chồng về dinh làm vợ người ta Ji nữ tính hơn nhiều , hi sinh sự nghiệp cho gia đình nhiều hơn , lần này ủng hộ 100% vợ Ji đình công :)) Chồng Guk thiệt là quá đáng , vô tư cũng một vừa hai phải thôi chứ ai lại vợ đầu tắt mặt tối chồng nằm xem TV rồi còn cười nham nhở như kia ai mà ko nổi nóng =)))) Thương cho Ji Woo bị di truyền cái giọng Busan đặc trưng của bố mẹ :))) hehe thjk cái đoạn "hội thảo" của 2 nhóc Ji Woo & Ji Eun :x rất chi là cute ^^

Bình luận

chap mới ss nhé  Đăng lúc 1-12-2012 11:59 PM
All for you là Best OST rồi nhá ss, 2 trẻ quá giỏi luôn! Mà vợ Ji đang giận chồng nên bắt chồng ở nhà đi nhận giải một mình thôi à, vụ đình công này nguy hiểm quá!;))   Đăng lúc 1-12-2012 08:22 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
 Tác giả| Đăng lúc 1-12-2012 23:52:57 | Chỉ xem của tác giả
Story 4- Part 2

TÌNH YÊU LÀ KHÓC VÀ CƯỜI

Buổi tối, Guk mệt mỏi về nhà, Ji và hai đứa nhỏ vẫn chưa về. Anh đã gọi điện thoại hơn hai chục lần mà cô không nghe máy. Guk mở tủ lạnh trống trơn mà thở dài thượt một cái. Chà! Chuyện này có vẻ căng rồi đây. Lúc đầu anh cứ nghĩ vợ Ji chỉ nói vậy thôi, vợ Ji vốn dịu dàng thế cơ mà. Anh đã quên mất rằng Eun Ji- cô gái anh yêu là người con gái có khả năng làm anh điên đảo như thế nào. Cô ấy rất ít khi giận dỗi, nhưng mỗi khi giận lên thì hậu quả là không thể tưởng tượng nổi. Cô là người không nể nang gì mà vò tung mái tóc anh chuẩn bị kĩ lưỡng trong đêm trao giải SIA, cô cũng là người sẵn sàng mắng anh ngay trên truyền hình vào đêm trao giải MAMA . Phải, vợ anh vốn là người lợi hại như thế ấy cơ mà.

-“Haizz, lần này phải làm sao đây?”- Guk mút sụt sợi mì tôm nhạt nhẽo thở dài-“Vợ ơi, em đang ở đâu?”

-“Hahaha, cậu làm như thế thật sao?”- Ji Yeon cười phá lên khi nghe Eun Ji kể chuyện cô đình công

Hoya cũng gật gù bái phục cô nàng Eun Ji và lén tặc lưỡi thở dài thương cho In Guk. Guk vốn không thấu hiểu đạo làm chồng được như Hoya, được đằng chân lân lên đằng đầu nên kết quả này là tất yêu thôi.

Trong phòng Ji Ho, Ji Eun và Ji Woo dù đang chơi đồ chơi với Ji Ho vẫn cố gắng lắng tai nghe mẹ chúng nói chuyện.

-“Phải nghe rồi phân tích thật kĩ nhá Ji Eun, như thế mới biết được mẹ có định đình công thật hay không”- Ji Woo nhắc nhở em gái trong khi lắp ghép mấy con siêu nhân

-“Anh phải nghe đi chứ, là tại anh nên mới thế này mà, xí”- Ji Eun le lưỡi với Ji Woo rồi lại quay sang cau mày với Ji Ho-“Ji Ho, cậu không có con búp bê nào à? thật là đáng chán đấy”

-“Vậy chúng mình chơi trò nặn đất sét  nhé Ji Eun, mà bố mẹ cậu có chuyện gì vậy?”- Ji Ho

-“Đành vậy, mẹ tớ định đình công. Không nấu cơm, không giặt giũ, không không và không gì cả nữa, mẹ và bố giận nhau. Và tất cả...là tại anh Ji Woo!”- Ji Eun chỉ tay vào Ji Woo và lườm dài một cái

-“Ồ, ra thế. Thế nên hôm nay cậu mới đến nhà tớ ăn cơm thế này hả?”- Ji Ho lén nở một nụ cười, nếu vậy thì cậu mong dì Eun Ji đình công luôn đi để Ji Eun đến đây chơi với cậu mỗi ngày luôn. Nhưng mà...-“ Liệu có khi nào bố tớ cũng sẽ đình công không nhỉ”- Ji Ho suy nghĩ. Những việc Ji Eun vừa kể ngày nào bố cậu cũng làm cả, bố mà đình công thì sao nhỉ?

-“Suỵt, yên lặng nghe nào”- Ji Woo gắt, tại cậu đang lo quá đấy mà

Ngoài phòng khách, Eun Ji nãy giờ vẫn không ngớt phàn nàn về In Guk còn Ji Yeon thì vừa ăn hoa quả vừa cười ngặt ngẽo
-“Anh ấy không bao giờ mặc quần đùi chấm bi sao? Hahaha”

-“Không chỉ có thế đâu, mình lúc nào cũng phải là sơ mi thẳng tắp không một gợn, đồng hồ cũng phải xếp riêng từng loại. Cậu biết gì không? Anh ấy còn vứt tất lung tung dưới gầm giường nữa đấy, aigoo~~”

-“Vậy lần này em định đình công bao lâu?”- Hoya bao giờ cũng hỏi ít nhưng chuẩn, câu này hai đứa trẻ cũng muốn nghe lắm đây

-“Em cũng không biết nữa. Phải làm tới một lần rồi lấy lại uy quyền mới được. Đàn ông các anh là không thể nhường nhịn được”

-“Đúng đúng, Eun Ji à, lần này mình ủng hộ cậu. Đàn ông ấy à, họ chỉ thích cái cảm giác mơ mơ hồ hồ thật thật giả giả lúc mới yêu thôi. Đến khi có được rồi thì coi chúng ta không ra gì cả. Dù biết vợ là không khí, nhịn thở vài chục giây thì không sống nổi mà vẫn coi như không thấy gì. Cậu phải cho anh ấy biết được giá trị của cậu!”- Ji Yeon cầm lấy tay Eun Ji rồi nói một hồi, cứ như thể cô mới là người bị chồng đàn áp vậy

-“Aigoo~~ dì Ji Yeon thật là!”- Ji Woo vừa nghe xong đã vò đầu bứt tai, cứ thế này thì mẹ Ji sẽ làm thật đấy, huhuhu

In Guk ăn xong rồi đi tắm, phải mất đến 30 phút anh mới tìm ra cái quần đùi của mình và khi anh tìm xong thì cả tủ quần áo lộn tùng phèo hết cả lên. Chậc, kệ vậy!

-“Rengggggggg...rengggggg”- Là điện thoại của mẹ vợ, chợt mắt In Guk sáng lên-“Phải, sao mình không nghĩ ra mẹ vợ nhỉ?"- Mẹ chắc chắn sẽ giúp được anh

-“Alô, mẹ vợ ạ”

-“Ừ, Guk à con, sao mẹ không gọi được cho Eun Ji vậy?”- Đương nhiên mẹ không gọi được, Ji tắt máy mà –“Mẹ định ngày kia sẽ lên Seoul, mẹ không sống nổi với ông già này nữa rồi”- giọng mẹ Ji có phần giận dỗi

Là sao đây? Guk giật mình

-“Có chuyện gì thế hả mẹ?”

-“Đừng hỏi nữa, nếu không vướng hũ tương làm dở, mẹ muốn đi luôn bây giờ rồi. Ông già đáng ghét, sống với nhau mấy chục năn trời chỉ biết ăn no nằm dài, mẹ bỏ đi cho ông ấy biết!”

Lúc này thì cằm Guk rớt dài, sao lại đúng lúc này không biết, hic

-“Dạ....mẹ....dù sao cũng không nên giận bố như vậy”- Guk đỡ lời cho bố

-“Con là không được như ông già ấy đâu nhá, phải đỡ đần vợ con đấy. Thôi, mẹ gọi báo thế”

Guk cúp máy mà nỗi lo trong lòng lại càng lớn dần lên. Vợ Ji vừa về nhà, nghe tin tình báo từ Ji Woo thì vợ Ji định làm căng lần này. Từ lúc về đến giờ cũng làm mặt lạnh với anh rồi lại còn ôm gối sang phòng Ji Eun ngủ nữa. Đến một cơ hội cũng không cho anh, anh biết làm sao nói lời xin lỗi đây?

>> Sáng hôm sau

Guk nhẹ nhàng đưa tay vuốt má Ji, gạt lọn tóc sang một bên rồi nhìn Ji bằng ánh mắt say đắm....sau cùng đặt lên môi Ji một nụ hôn nồng cháy. Không còn nhẹ nhàng như những động tác ban đầu, Guk bắt đầu kĩ thuật hôn cực đỉnh của mình

“Cắt”- đạo diễn hô-“Hai người làm sao vậy? Cảnh này đã quay đi quay lại gần mười lần rồi đấy”- Chính ông cũng không hiểu nổi sao lại thế nữa, hôm trước diễn cảnh giận nhau thì đạt như vậy, hôm nay cảnh ngọt ngào lại bị NG nhiều như vậy. Rốt cuộc chuyện này là sao? Ông thở dài-“Mọi người nghỉ đi, mai quay tiếp!”

Guk bối rối nhìn Ji, vì muốn tranh thủ mọi cơ hội để làm hòa với Ji, cảnh kiss này anh thậm chí còn dồn tâm sức nhiều hơn bình thường. Nhưng cô...

Ji đứng dậy đi uống nước. Chà, người cô thực sự nóng lên rồi đây. Vừa rồi suýt chút nữa cô đã bị nụ hôn của anh làm cho ngây ngất. Vốn trong kịch bản chỉ yêu cầu một nụ hôn thoáng qua mà thôi. Cô tuyệt đối phải nhắc mình nhớ là cô đang giận anh

-“Anh đừng giở trò nữa, chỉ một nụ hôn thoáng qua thôi, anh không diễn nổi sao?”

-“Em chịu nói chuyện với anh rồi sao? Eun Ji à, anh thật..”

-“Hôm nay anh đi đón hai đứa đi, em có việc bận rồi”- Eun Ji chẳng đợi Guk nói hết câu quay lưng bước đi

-“Eun Ji à, Eun Ji, em thực sự định thế này sao?”- Guk cũng nổi điên lên rồi

Hôm nay là ngày thứ ba rồi đấy, đúng ra là hai ngày rưỡi, nhưng anh không chịu nổi nữa rồi. Đón hai đứa trẻ rồi đưa chúng đi ăn ngoài quán, cả ba bố con đều ngồi thừ ra không buồn động đũa

-“Appa~ gọi omma đi appa, con muốn omma cơ”- Ji Eun hai mắt ngấn nước như sắp mếu

-“Appa! con xin lỗi, vì con học không tốt nên omma mới giận appa”- Ji Woo cũng buồn tiu nghỉu

-“Không phải tại các con đâu, mau ăn đi nào”- In Guk nói rồi múc một thìa bón cho Ji Eun, sao mà anh cũng muốn khóc quá thế này?

-“Rengggg....renggggg”- điện thoại của Eun Ji, anh vội nhấc máy-“Eun Ji à...”

-“Anh là Seo In Guk phải không ạ? Chúng tôi gọi từ bệnh viện Seoul, bệnh nhân Eun Ji đang cần làm phẫu thuật, phiền anh đến ngay lập tức ạ!”

-“Sao? Eun Ji...cô ấy có chuyện gì vậy?”- Guk đứng bật dậy rồi gào lên trong điện thoại, hai đứa trẻ cũng ngơ ngác nhìn bố chúng. Mẹ Ji có chuyện gì sao?

.............................

Guk vừa lau dọn nhà xong lại ngay lập tức quay sang rửa mấy cái bát, còn đang dở tay, tiếng chuông leng keng báo thu rác đã vang lên bên ngoài. Cùng lúc ấy, nồi cháo trên bếp vừa sôi trào ra

-"A, nóng quá!"- Guk vừa mở vung vừa tắt bếp rồi nhanh chóng chạy đi đổ rác, vậy mà anh vẫn phải cuống cuồng chạy theo cái xe đổ rác chết tiệt ấy. Mệt bở hơi tai, vừa chống tay thở phì phò vừa đi vào nhà, anh mới nhận ra mấy ajuma cứ nhìn anh chỉ chỏ cười hoài. Là sao ta? Anh có gì lạ lắm sao?

-"Akk"- Guk nhìn xuống người kiểm tra thì mới ngớ ra. Trên người anh, cái tạp dề màu hồng của vợ Ji xộc xệch, tay anh vẫn đang đẹo đôi găng rửa bát còn dưới chân là đôi dép trong nhà. Không biết giấu mặt vào đâu, Guk đành....trơ mặt ra mà cười ngô nghê với mấy bà thím hàng xóm.

Anh vội chạy vào nhà rồi nhanh chóng thay quần áo. Anh phải mang cháo cho vợ Ji mà. À, quên nói với mọi người, vợ Ji của Guk vừa mổ ruột thừa xong nên Guk phải nấu mấy món dễ tiêu cho vợ. Mấy ngày qua phải thay Ji làm việc nhà, Guk mới thấu hiểu vợ Ji phải vất vả thế nào. Vậy mà thời gian qua anh không hề giúp đỡ cô ấy. Lần này làm hòa rồi, anh nhất định phải thay đổi mới được.

Guk mỉm cười rồi xách cặp lồng cháo ra ngoài, nhưng rồi anh lại vội quay trở lại để lấy một thứ. Suýt nữa thì quên...Hôm nay là một ngày đặc biệt mà ^^

-"Yeobo! Anh nấu cháo rồi đây"- Guk vào phòng bệnh giơ cặp lồng rồi cười tươi

-"Ji Eun và Ji Woo có quấy lắm không anh?"- Eun Ji ngồi dậy

-"Ấy, từ từ nào"- Guk đỡ Ji-"Mẹ trông hai đứa rồi, em không phải lo"- nói rồi anh quay ra thay hoa trên bàn.

-"Ha...ha....ha"- Vết mổ khiến Ji cười khó nhọc nhưng cô không thể không buồn cười. Khi Guk vừa cúi xuống, Ji vô tình thấy quần đùi của anh lộ ra một ít. Có tin được không? Toàn là những vòng trong nhỏ màu đỏ, đây chẳng phải quần chấm bi sao?

-"Em sao vậy? Có gì buồn cười lắm sao?"- Guk tò mò

-"Yeobo, anh đang mặc quần đùi chấm bi đó sao?"

-"À, cái đó. Vì mấy ngày hôm nay không kịp giặt quần áo nên..."- Guk gãi đầu

-"Yeobo lại đây đi"- Ji đưa tay vẫy vẫy Guk rồi khi anh lại gần, cô gãi gãi cằm anh-"aigoo~~ ngoan quá đi, ngoan quá!"

Guk vuốt mặt Ji rồi lôi từ túi áo ra một vật, anh cười bí hiểm

-"Yeobo, em có nhớ hôm nay là sinh nhật mình không vậy?"

-"Hôm nay....à, đúng thật nhỉ? Phải đón sinh nhật trong viện sao?"- Ji trề môi ra buồn 5 giây

-"Quà này"- Guk đưa ra món quà của mình rồi tránh ánh mắt cảm động của Ji lén cười mãn nguyện

-"Yeobo!"- Ji đấm đám chồng Guk-"Anh biết là em không thể cười mạnh mà. Cái này là sao đây?"- Ji cầm tập phiếu quà tặng trong tay, trên khung giấy màu xanh, mỗi ô nhỏ đều có dòng chữ nắn nót

" Coffee Kiss"

"Sofa kiss"

"Kitchen Kiss"

"Hospital Kiss"

"Confirm kiss"

"Door kiss"

"Sorry kiss"

Rất nhiều, rất nhiều những ô nhỏ như vậy, Guk nhìn Ji rồi đưa tay miết đôi môi mình.

-"Tất cả là của em, chúc mừng sinh nhật Eun Ji à"

Bạn hỏi tình yêu là gì ư? Đó là khóc và cười. Cuộc đời mỗi người đều như một bộ phim. Trong những thước phim ấy có cả hạnh phúc và khổ đau, có cãi vã rồi làm hòa. Và một bộ phim hay là khi nhân vật trong phim cười thì khán giả khóc. Eun Ji lúc này cũng đang cười. Phải, cô đang hạnh phúc với tình yêu của mình. Và...nụ cười ấy có cả nước mắt...

...

Bình luận

hihi chúc ss năm mới vui vẻ.  Đăng lúc 31-12-2012 09:35 PM
vâng ah, thế là hết fic rùi :(( phim ITWU cũng hết :((  Đăng lúc 2-12-2012 02:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
 Tác giả| Đăng lúc 1-12-2012 23:57:02 | Chỉ xem của tác giả
Vậy là lời au nói ở chap 1 của fic thành sự thật một nửa rồi nhé, All for You là Best OST, hehe. Nhưng Ji đi nhận giải có một mình à, hic

Dần dần rồi cùng au kiểm chứng tương lai nhé

Có thể ngoại truyện này sẽ là kết thúc rồi đây

Dạo này au bận quá nên ra chap chậm, cảm ơn mọi người đã ủng hộ au đến giờ phút này nhé, thanks mọi người lắm lắm.

Story này lúc đầu au lấy cảm hứng từ All for you nhưng viết đến cuối lại muốn nghe Our love like this của hai trẻ. Tình yêu của hai người là như thế. Đấy là những gì mình muốn nói sau story này.

Tặng các shipper nhé :xx

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 2-12-2012 00:44:11 | Chỉ xem của tác giả
Em đang định ngủ thì đọc được tin của ss trên Tường nên là chong chong chờ.
Và em thề là em chờ không uổng :D

MỘT CÁI KẾT HOÀN HẢO VÀ NGỌT NGÀO. *tạm chưa bàn đến việc em buồn thế nào khi đây là kết thúc rồi*
     Trước hết, em nói về lũ trẻ con. Trời ạ, sao đứa nào cũng lên "Ji...". Phải chăng vì tên hai mẹ đều có chữ Ji mà 3 đứa đứa nào cũng có chữ Ji trong tên. Nhưng nghe nó gần gũi thân thiết như gia đình vậy. Và cậu bé Ji Ho kia nữa, đáo để đáng yêu lắm nhé. :D Cũng đã có cảm tình với bạn Ji Eun xinh xắn rồi đấy. Cách xây dựng hội thoại của tụi trẻ con cũng rất yêu. Từ cách dùng từ đến cách thể hiện thái độ của chúng, như kiểu mấy ông cụ non bà cụ non ý nhưng cái tầm tuổi này nó đúng là thế :)

BẠn Ji Yeon thật là.....:)) bạn nói toàn những câu như chân lí trong khi "người trong mộng năm xưa" của em - Hoya mới  là người làm tất cả việc nhà và yêu chiều vợ hết mực. Kể ra thì đôi vợ chồng nhà này mà có thêm vài cảnh hơn nữa thì tốt, sẽ rất đáng yêu :D

Chà, còn đôi nhân vật chính rắc rối kia. Lúc cảnh kiss của  hai bạn, em đã dần nhìn ra tiềm năng viết thể loại THIẾU TRONG XÁNG của ss. :))) mặc dù hơi chưng hửng khi đó chỉ là cảnh quay nhưng dừng lại ở đấy là được rồi, chuẩn xác luôn :D Câu chuyện cũng sẽ dễ phát triển hơn khi có đoạn đó. :D Đoạn bạn Ji bị vào viện diễn ra hơi nhanh, hơi chóng vánh. Nếu ss viết kĩ hơn kiểu Guk đã có linh cảm không lành hoặc lúc nghe điện thoại xong Guk tức tốc chạy đến bệnh viện như thế nào thêm chút nữa sẽ ok hơn :D
         Cái kết thì quả thật là em không ngờ đến. Bạn Guk đã bị dạy cho một bài học về tầm quan trọng của vợ. Điều đó là hiển nhiên xứng đáng với tội lỗi của bạn rồi, không bàn cãi nhiều. =))) Nhưng có 2 chi tiết mà em rất không ngờ tới đó là: 1. Bạn Guk mặc quần chấm bi. :)) giờ bạn ý phải mặc rồi nhé. 2. Món quà là một cơ số cái kiss các kiểu của bạn Guk tặng sinh nhật vợ. Trời ạ, đáng yêu kinh khủng. Chung quy cũng chỉ là muốn tiếp tục ngọt ngào mặn nồng với nhau. Nhưng gì thì gì, đề nghị bạn để yên cho BỆNH NHÂN hồi phục đã rồi tính. Nhưng cách bạn Guk hối lỗi thì rất rất đáng yêu. :x :x :x

Em bái phục ss về khoản sáng tạo rồi nhé. :D

Rồi, giờ thì em sẽ nói cho ss nghe.
Lúc fic ghi Story 4 - part 1 em đã linh cảm là part 2 sẽ là ending. Quả nhiên...:( *bởi vì nếu còn dài thì ss sẽ để là story 4 và sau đó là story 5 chứ không chia part làm gì cả*
Thực ra thì lúc hết fic em cũng hơi hẫng nhưng vì còn ngoại truyện nên em vẫn hóng. Giờ ss tuyên bố end rồi, em không phải không có ít nhiều điều....khó tả.
Theo fic ngay từ đầu, chăm chỉ comment, chẳng biết ss thấy em viết hay dở bao nhiêu, có ích thế nào nhưng em không lơ một lần nào và không thiếu comment cho bất kì 1 lần nào.
Em biết ss bận, em cũng bận nên em chẳng đòi hỏi mau ra chap mới mà em cứ im lặng chờ hôm nào có thông báo cái đèn sáng choang xong ss gọi em vào đọc. Khác với kiểu đọc để giết thời gian, em đọc fic đọc ngoại truyện của ss giống như một cách để xả stress và hết buồn trong những lúc em mệt mỏi và tâm trạng nhất.
Haizzzzz, tâm sự để nói thì dài và nhiều lắm. Nhưng em nghĩ cũng có phải chia li biệt xứ đâu mà ss nhỉ. ss còn viết thì em còn đọc. Em biết ss đang viết dở 1 cái, em đang đọc chỉ là chưa com thôi. *đừng buồn em nhé, chỉ là em muốn chuyên tâm với một truyện này thôi đã còn fic kia em chưa quen vì nhiều nhân vật em không biết :)* Xong rồi ra vào Kites sẽ còn đụng mặt nhau ầm ầm. :D

ss à, cứ cố viết thật hay thật nhiều nữa nhé. :) em vẫn sẽ đọc và enjoy như lần này.

P.s: ôi trời, lại là 1 comment thật dài :D

Bình luận

quà sinh nhật như thế EM CŨNG MUỐN =)))))  Đăng lúc 2-12-2012 09:57 AM
OK, no thanks cũng được thôi vì cái comment dài ngoằng của em cũng không có câu cảm ơn nào :))))) Em cứ đọc đi đọc lại cái đoạn kết của ss  Đăng lúc 2-12-2012 09:57 AM
Tự mình khen mình ko biết ngại, nhưng mà 2 trẻ làm ss bấn quá e ạ. Sorry vì xì pam noti của e nhá, tiếp tục ủng hộ ss nhé ;)) ss ko thanks e đâu, thật đấy, no thanks!   Đăng lúc 2-12-2012 09:09 AM
Lúc ss nghĩ về cái kết ý, nửa đêm mà phá lên cười rúc rích, quà sinh nhật như thế thì ai mà không muốn chứ? Guk quá lợi hại luôn, đến băng cũng tan mất, hehe   Đăng lúc 2-12-2012 09:07 AM
đáng ra ss định dừng đoạn Ji vào viện nhưng thế sẽ có part 3 dông dài nữa nen thôi kết luôn. ss ko thanks e nữa đâu vì chúng mình ko khách sáo, ok? :xx  Đăng lúc 2-12-2012 09:06 AM

Rate

yool_bluespill + 2 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách