Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hoathachthao28
Thu gọn cột thông tin

[Shortfic] [Shortfic | K] Suỵt! Chúng tôi là một đôi | Hoathachthao28 | Guk-Ji (Busan couple)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 11-11-2012 11:14:50 | Xem tất
tớ ngồi ở đây com cho chủ thớt vì chủ thớt đe dọa tính mạng tớ ghê quá

muốn sống tiếp nên đành phải com thôi {:402:} hí hí

để dành fic cả nửa tháng, tối qua mới vào đọc, vậy mở fic vẫn chưa end

may quá, nay có chap cuối ^^

tớ rất chi là thích cách viết fic của Au nhóe

đậm chất Reply 1997 luôn, nào là *gãi cằm*, *vuốt mặt* nhưng tớ thích nhất là *Bẹ..ẹ...ẹ...*

Eun Ji của fic chẳng khác gì so với Si Won của 1997 cả, vẫn bạo lựa như xưa ^^

Busan couple vẫn bá đạo ghê luôn

cơ mà sao Ji Yeon lầm tưởng và ghen tỵ những mấy năm liền

theo tớ thì tim Ji Yeon có rung rinh 1 xí thôi, chưa đến mức yêu Guk đến chết đi sống lại

nếu thật sự yêu Guk và yêu lâu như vậy thì rất khó để Hoya bước vào trai tim Ji Yeon

với lại Ji Yeon chấp nhận Hoya nhanh quá, cứ như là đốt cháy giai đoạn ý

dù sao thì cuối cùng tất cả couple của fic đều HE, vậy là okie rồi

có lẽ fic này dành cho 1997 nên Zy - L, IU - Seulong chỉ làm nền thôi hả Au?

sao Au k viết nốt chuyện tình của 2 couples kia

tớ thích kiểu giận dỗi thật nhiều, sau đó mới nhận ra tình cảm của người kia

rồi từ bỏ tình yêu chẳng hạn, để bạn mình đến với người kia

gay cấn, hồi hộp 1 xíu mới vui à nha ^^

Cửa không khóa, anh có nên vào không nhỉ? Nếu để giữ sự bất ngờ, có lẽ anh nên đến thẳng nhà hàng luôn nhỉ. In Guk mỉm cười quay lưng bước đi nhưng rồi âm thanh đằng sau cánh cửa khiến anh không thể rời đi

-“Dẹp hết đống đồ này đi được không oppa, anh hãy bày tỏ đi...Không phải em ích kỉ...In Guk oppa cũng đã ngỏ lời với em rồi, anh định cứ mãi giữ im lặng như vậy sao?”

Tim In Guk đập thình thịch, tai anh cũng đang ù đi, Eun Ji cô ấy đang nói gì vậy? Anh không kìm được mình, đưa tay hé mở cánh cửa. Và rồi, cảnh tượng bên trong khiến anh hoàn toàn chết lặng!

thích câu trên của Au quá, tớ gà viết mấy kiểu này lắm

mấy câu dễ khiến người ta hiểu lầm là tớ khoái lắm đấy

mấy tháng rồi k đọc fic ở kites, nay quay lại với fic của 1997, rất chi là vui

Au còn fic nào thì share link tớ với ^^

{:444:} ôm hôn chủ thớt

Bình luận

ngoại truyện số 1 đã xong ấy nhé ;))  Đăng lúc 14-11-2012 09:44 AM
Ôm hôn lại liền đây, hehe. Ji Yeon chj say Guk 2 năm và thực sự là sau khj đóg phjm cùg nhau thôj, vs lạj JY và Ho ya cũg còn ms bắt đầu mà. Thanks ấy nh nhá :x  Đăng lúc 11-11-2012 11:28 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-11-2012 18:46:01 | Xem tất
Bận rộn mấy hôm giờ mới vào đọc được. Hix, mấy chap đầu toàn em là người com đầu tiên thế mà đến chap cuối cùng thì nhiều reader xông xáo nhanh tay đã không cưỡng lại được sức hấp dẫn nên đã giành vị trí trước cả em.

OK, bây giờ cảm xúc của em thì em phải nói thế nào nhỉ? Biết trước là short fic thì sẽ hết sớm đúng không? Ss cũng cảnh báo với em là sắp hết. Em cũng đã chuẩn bị tinh thần đọc part cuối chap cuối. cơ mà sao vẫn cứ hụt hẫng nhỉ?  Không phải hụt hẫng kiểu "ôi trời sao lại kết thúc như thế?" mà là hụt hẫng kiểu " thế là end fic rồi đấy. Sắp tới biết ngóng gì nữa đây." Em từng nói với ss rồi, vì lâu lắm rồi em mới lại đọc fic nên là cảm giác nó cũng bị kì cục lắm. :D
Dù sao, bắt đầu đọc lại fic nhờ có ss và có fic này thì em cũng không thấy hối hận tiếc nuối gì.

Xem nào, bất ngờ mà ss dành cho em là part cuối khiến em há hốc mồm từ đầu đến cuối như thế này à? ;))
Thế thì không phải bất ngờ nhỏ nữa đâu mà là bất ngờ quá to luôn.
Thực ra thì cái kết, nhìn chung em cũng mường tượng ra một happy ending và em nghĩ ss cũng sẽ không kết lửng lơ con cá vàng hay là sad ending cho những con người  đáng yêu này đâu. Nhưng thực ra thì em ko thể ngờ được là lại có những hiểu lầm đáng ngạc nhiên như thế, có cách giải quyết đáng ngạc nhiên như thế này. ss giỏi quá đi :x :x

Ôi trời, Eun Ji cứng đầu thật đấy, cứng đầu ghê gớm lắm lắm cơ. Ngta không gặp thì nhất định ngồi ngoài cửa. Ngta không nói thì cố thủ trong xe rút chìa khóa ra không cho ngta đi bắt phải nói cho bằng được. Lúc ngta mãnh liệt thì bạn ý cứ mông lung suy nghĩ lan man, lúc ngta đang định bỏ cuộc thì bạn Ji lại mãnh liệt thế. :)) Cũng có lẽ vì cái sợi chỉ đỏ ngay từ đầu đã sắp đặt định mệnh cho hai bạn với nhau.

Bạn Guk, tưởng tượng ra cái mặt đần độn của bạn ý lúc không hiểu gì làm em không thể nhịn được cười. =)))) Nhưng kể ra cũng thương bạn ý quá. Guk lạnh nhạt với Ji, thương Ji một mà thương Guk mười lần. Trong lòng Guk cũng không thoải mái hạnh phúc gì trong quãng thời gian đó. Cũng rất có lí khi mọi lời nói "trêu đùa" của Ji đều lấy Hoya ra làm bia đỡ đạn rồi lại thêm cả chuyện hai bạn ôm nhau lau nước mắt cho nhau lù lù thế kia thì làm sao bạn Guk không hiểu lầm được. Nhưng mà bạn Guk lần sau có nghe lén thì phải nghe lén cho đến hết câu chuyện chứ đừng bỏ đi giữa chừng như vậy. Không nghe đến nơi đến chốn nên nó khổ vậy đó.

Cơ mà ss ơi, có một vài chỗ em không hiểu lắm. Không phải em muốn ss sửa, để kiểu ẩn ý như thế là hay rồi nhưng em chỉ thắc mắc để ss giải đáp riêng cho em thôi *em chậm hiểu mấy cái chuyện tình cảm này lắm*
1.
Mặt Guk càng đần hơn, anh suy nghĩ lại mọi chuyện rồi cuối cùng khi hiểu ra anh ồ lên một câu, rồi quay sang Ji-“Nhưng chuyện đó thì liên quan gì đến chuyện anh ngỏ lời với em?”

Ji nhìn vào mắt Guk, nở một nụ cười bí hiểm rồi nói-“Có đấy, nhưng anh không biết được đâu ^^”

Hix, ẩn ý của Ji là gì hả ss? Cái sự liên quan mà Guk hỏi là gì? Vì không có câu trả lời nên em hơi mơ hồ dù thực ra trong hoàn cảnh này Ji nói như thế là hoàn toàn hợp lí. Chỉ là vì cá nhân em muốn biết thôi.

2.
-“Chà cái anh chàng này”- Eun Ji tặc lưỡi, không ngờ lại chậm hiểu như vậy, cô đành tặng cho anh một “liều thuốc” giúp máu lên não nhanh hơn vậy.

Cái này....:))) em muốn hỏi cái "liều thuốc" đó là gì thôi =))) đầu óc không trong sáng như em liệu có đang nghĩ đúng không nhì? Cái này em muốn ss confirm thôi chứ em hiểu :)))

Ai chà, Hoya và Ji Yeon.....không thể giấu một nụ cười ngoác miệng vì hạnh phúc dành cho hai bạn trẻ này. Yêu thế không biết chứ. Cái tin nhắn kia, quá ngọt ngào luôn. Cuối cùng thì Ji Yeon cũng quyết định bước chân vào con đường đúng, sự lựa chọn này, có thể không hài lòng cảm xúc của Ji Yeon ngay từ đầu vì tình cảm cho In Guk vẫn chưa thể hết nhẵn được mà còn vài vương vấn. Nhưng em tin là ss để Ji Yeon chọn lựa chàng trai nhát gan yêu cô hơn mọi thứ như thế này thì chắc chắn là nàng ý sẽ chẳng còn một ngày nào phải đau khổ nữa đâu. Và tVN sẽ lại là một Nguyệt lão mát tay để rồi sau khi bộ phim kết thúc thì lại một cặp đôi tuyên bố "Chúng tôi là một đôi! Hãy ủng hộ chúng tôi nhé!".

Haizzzz, thế là hết fic rồi ss nhỉ. :D em khá buồn nhưng không dám đòi hỏi ss viết thêm. Đòi gì thì đòi chứ đòi hỏi cái liên quan đến sáng tác thì chắc không được vì cái này liên quan đến ý tưởng và cảm xúc.
Em chưa bao giờ nói cảm ơn ss và cũng không hay cảm ơn ai, nhưng ss biết là em rất vui và rất cảm ơn ss vì đã gián tiếp kéo em lại với công cuộc đọc fic chứ? Em sẽ chờ những fic khác của ss nữa, hoặc là ngoại truyện, hoặc là bất kì một tác phẩm nào ;)) Cứ giữ phong cách viết này nhé bi lụy vừa đủ, đáng yêu vừa đủ, happy ending ngọt ngào vừa đủ, không cái gì bị thái quá. Em rất thích đấy vì vừa buồn vừa vui rất yêu. Lần sau em sẽ chờ một longfic khác của ss để được hóng lâu hơn, dài hơn.
Nhé. :D

P.s: có lẽ là com cuối cho fic này hay sao mà viết dài quá. ss đọc nổi không đấy? ;))

Bình luận

thế hả? ko khách sáo nữa, kaka, ss còn 1 short fic của Seo- HoMin, e có tgian đọc ko? Còn cái long thì dành cho couple Thái Lan ss thích, chắc chắn e ko thích đâu ^^  Đăng lúc 12-11-2012 07:57 PM
được chớ, nhưng đc 1 lần thôi, làm sao ss trả lời e bằng mỗi cái tách cà phê này đc =))  Đăng lúc 12-11-2012 07:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 12-11-2012 19:38:40 | Xem tất
minhyolee298 gửi lúc 12-11-2012 18:46
Bận rộn mấy hôm giờ mới vào đọc được. Hix, mấy chap đầu toàn em là người com đầ ...

ss cứ đợi com của e đến nỗi ốm rồi đây này, hic!

Nói thực ss vô cùng cám ơn em, lần đầu tiên ss nhận được những com chất như thế này dù đây không phải fic đầu tiên ss viết, mỗi bài com của em, nói ra thì bảo ss hâm, cơ mà ss đọc đi đọc lại mấy lần đấy, rồi ngồi cười như hâm ý =))

Thực sự là ss cũng đã định end sớm nhưng rồi nhờ com của mọi người và đặc biệt của e, ss lại cứ muốn viết dài ra. Nhưng ss chỉ viết được shortfic thôi e ạ, ss không giỏi viết longfic (Cũng có 1 cái long mà ss đang bỏ dở vì chẳng có ai cảm nhận gì cả đó ;((). Mỗi lần đọc com của mọi người, ss lại nghĩ ra ý tưởng mới, thế là viết và viết.

Có lẽ fic này còn thiếu sót nhiều, cũng còn nhiều thứ vô lí, giống như quyết định chớp nhoáng của Ji Yeon dành cho Hoya vậy, ss cũng chưa tô đậm được In Guk mà chỉ làm cho e đổ Hoya, khúc cuối cũng cố khắc sâu Eun Ji mà chưa hiệu quả cao. Dù sao ss cũng đặt ra tiêu chí là happy ending nên e cứ mặc nhiên chấp nhận đi nhé =))

Trả lời cho 2 thắc mắc của e nhé
1- Cứ để nó bí ẩn cho vui đi e, hehe
2- Ừ, đầu óc đen tối đoán đúng rồi đấy, còn thuốc gì khiến máu lên não nhanh hơn thuốc ấy, keke

Cuối cùng, ss chân thành cảm ơn em nhiều lắm, và này, ss không nghĩ đây là com cuối của e đâu, tuyệt đối ko được. Vì ss còn định viết ngoại truyện mà, ngoại truyện là những gì điên khùng nhất của ss, hứa hẹn nhưng cũng ko chắc sẽ ra sớm, cũng ko chắc khiến em hài lòng, nhưng e là reader chung thân của ss rồi, định ko com á? => treo cây tét đít luôn

Bình luận

hị hị e quên mất. Thế thì ss đuổi em cũng k đi mà sẽ bám chặt lấy ss. :)) bao giờ có hãy cứ gọi em. Và chta đang cảm ơn qua lại hơi nhiều r ss à! Khách sáo quá   Đăng lúc 12-11-2012 07:55 PM
Thi` ra là đầu óc đen tối gặp nhau, chuẩn luôn! ;)) Nhìn chung thì ss ạ, đc đổ Hoya e cũng hài lòng lắm nên đừng băn khoăn nhiều :D À à, còn ngoại truyện,  Đăng lúc 12-11-2012 07:53 PM
*ơ thế hóa ra là được ấn trả lời à? E cứ nghĩ là k đc chứ?* Hix, em ko nghĩ là ss lại mong com của e nhiều đến thế. :(( biết vậy e đã vào sớm hơn rồi  Đăng lúc 12-11-2012 07:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 13-11-2012 22:45:53 | Xem tất
Story 1

CHỒNG TÔI LÀ NGƯỜI NHƯ THẾ

Đây là câu chuyện của tương lai. Dù bạn có tin hay không thì tôi vẫn sẽ kể, haizz, có lẽ bạn không biết đâu. Nhưng nếu không tin, bạn hoàn toàn có thể đi hỏi Yoo Jae Suk, ông ấy là người có khả năng nhìn thấy tương lai mà

Các ban sẵn sàng chưa? Vậy chúng ta bắt đầu nào

>>Tại nhà Guk Ji

-“Không hợp nhau, nhất định là hai người không hợp nhau”- Ông thầy bói nheo mày ngắm nghía bàn tay nhỏ nhắn trước mặt. Ngắm đi ngắm lại rồi lắc đầu lạnh lùng phán.

Ông nhìn hai khuôn mặt đầy háo hức mà dội thêm gáo nước lạnh-“Nếu cậu lấy cô ấy, cậu nhất định sẽ mất tất cả, tiền bạc, mọi thứ, mất cùng một lúc. Hai người không hợp nhau đâu.”

-“Sao lại như vậy được ạ?”- Eun Ji lo lắng hỏi lại

-“Là như thế đấy. Tin hay không tùy các người”

-“Hahahaha”- Một tràng cười phấn khích đến man rợ nổi lên, In Guk vỗ đùi đánh tét rồi lại bốc một đống bỏng ngô nhét vào mồm. Anh cứ ngồi cười ngặt nghẽo trước màn hình laptop.

Guk đang xem lại show của vợ Ji. Giờ thì gọi là vợ Ji được rồi nhé, hehe. Ông thầy bói trong cái show này nói quá chuẩn, biết trước rằng Yoseob với Eun Ji không thể thành đôi, lúc nào anh phải đi tìm ông ta để hỏi xem anh và Eun Ji sẽ có con trai hay con gái mới được. Ấy, mà cần gì hỏi nhỉ, sinh ra rồi khác biết thôi, kaka. Nghĩ đến đây, Guk lại bật cười khoái trá một mình.

Sao lại phải ngồi một mình mà cười thế này ấy à. Vì vợ Ji của Guk đang đi show. Từ ngày hai người đi honeymoon về, báo chí rầm rộ, hết show này đến show kia mời, ngày hôm kia, Guk cũng bận rộn đi hết 3, 4 show còn hôm qua thì hai vợ chồng cùng chụp ảnh cho @star1 đến mướt mải mồ hôi. Lại nói cái honeymoon, phải nói là anh....vô cùng...vô cùng thất vọng về nó.

Haizz- Guk thở dài. Anh cứ nghĩ nó sẽ phải tuyệt vời hay cũng cỡ như tập cuối của Reply kìa, vậy mà cuối cùng cô vợ bé nhỏ của anh...Hic, ăn no đến nỗi cả đêm không làm gì ngoài việc ra vào nhà vệ sinh và than thở về cái bụng. Thế cũng chưa là gì, vì honeymoon những một tuần, anh cứ nghĩ còn những 6 ngày nữa cơ mà, lo gì. Nhưng đời đâu như là mơ, ngay ngày hôm sau, tập đoàn những kẻ phá đám chính hiệu gõ cửa phòng anh. Đó là những ai hả? Thì toàn những cái mặt mốc đã xuất hiện từ chap 1 của cái fic trên ý. Mà vợ Ji của anh cũng thật là...vô tư mời luôn bọn họ ở lại và những kẻ mặt dày đó cũng vô tư mà chia rẽ anh và vợ anh.

Be....ẹ.....ẹ.....ẹ

-“Ackkkk....xì”- Đang “trầm tư suy nghĩ”, Guk bị hắt xì một cái đến nỗi mấy viên bỏng ngô trong miệng bắn hết lên màn hình laptop, anh tặc lưỡi rồi nhặt lại chúng bỏ vào miệng. Không thì phí của à, màn hình lap của anh sạch mà. Nhai nhai nuốt nuốt.-“Ack....xì”- Guk sụt sịt-“Lại nữa à. May mà lần này nuốt rồi. Không biết ai nói xấu mình thế nhỉ?”

>> Trường quay Strongheart

À, vầng, Guk nói y như thần, quả là đang có người nói xấu anh đấy ạ. Ji đang ngây người ra mà ngắm anh chàng MC Dong Wook, giờ cô mới hiểu cảm giác của những người phụ nữ đã có chồng, ôi sao mà cô ghét cái từ ajuma thế >”<. Dù thực ra thì, chẹp, chồng Guk của cô cũng đẹp trai phong độ lắm, ấy là chỉ nhìn trên bìa bóng trong tạo chí thôi, còn sống cùng nhau ấy à, haizz- Ji thở dài.

Mà đàn ông chẳng phải thế sao? Ji nhìn anh chàng MC với đôi mắt sâu hút hồn mà nghĩ thầm-“Có khi anh ta cũng có ôi khuyết điểm ra đấy, chẳng qua là bên ngoài vậy thôi. Biết đâu còn chẳng bằng được chồng Guk nhà mình”. Ôi bắt đầu rồi kìa, Eun Ji tự nhắc mình ngồi ngay ngắn

-“Chúng ta có gì cho ngày hôm nay nhỉ? Bí mật chưa từng được bật mí, những câu chuyện chấn động cần những trái tim khỏe mạnh để lắng nghe. Strongheart tối thứ 3, chào đón cô dâu quốc dân- Jung Eun Ji, thần tượng hoang dã đã trở lại- 2PM Woo Young,  blah...blah...và cuối cùng idol dễ thương bậc nhất Yoseob”- MC Dong Wook nói dài một tràng rồi lại nở một nụ cười rất tươi

-“Chúng ta có Eun Ji, cô dâu mới của showbiz, cảm nhận sau hôn nhân thế nào nhỉ?”- Shin Dong Yub bắt đầu tấn công

-“À...thực ra thì cũng khá là tuyệt ạ”- Ji thỏ thẻ

“Kyaaaaaa~~~~~~~~~~”- Tất cả khách mời gào lên, khán giả cũng hưởng ứng

-“Đấy là vì họ mới lấy nhau có một tháng thôi mà”- Dong Yub kết luận

-“Thực ra em không biết có nên nói điều này không”- Woo Young nổi hứng quay lại phía Eun Ji-“Dù sao đại Hàn dân quốc cũng là một đất nước dân chủ nên em nghĩ mình sẽ an toàn khi nói chuyện này. Thực ra...”- chẹp lưỡi-“Em nhận được những hai cái thiệp mời đám cười từ In Guk hyung. Em không biết có chuyện nhầm lẫn gì ở đây không...”

-“Cậu cũng vậy sao?”- Yoseob ngạc nhiên hỏi-“Da too, hyung  nhận được những 3 cái cơ, hyung nghĩ vậy không phải là nhầm rồi”

-“In Guk oppa lo việc gửi thiệp. Có thể nào anh ấy nhầm chăng?”- Eun Ji cũng khá ngạc nhiên về chuyện này, Ji bênh chồng

-“Xem xét lại quá khứ một chút nào..”- MC Dong Yub bắt đầu phân tích-“Woo Young, tôi nhớ không nhầm thì trước đây cậu có nói cậu là fan của Eun Ji đúng không?”

-“Dạ, phải. Bộ phim gây sốt 5 năm trước- Reply 1997. Sau khi xem nó, em trở thành fan của Eun Ji và cùng tham gia một số show với cô ấy”

-“Cậu có lần nắm tay Eun Ji đúng không?”

-“Đó là show mà, haha”- Woo Young cười ngượng ngùng

-“Còn Yoseob thì khá thân thiết với Eun Ji nhỉ, hai người từng hát chung..”- Dong Wook

-“Vầng, bọn em cùng công ty nên khá thân thiết, có một số show còn được ghép đôi nữa”- Yoseob gật gù-"Nhớ lại, có lần trước đây em và Eun Ji tham gia 1 show, khi đó em phải cõng cô ấy, nhưng vì em nhỏ bé và khá mệt mỏi nên Eun Ji cõng em, sau đó ít lâu khi gặp Guk hyung, anh ấy khá khó chịu với em. Lúc đó em không hiểu tại sao nhưng giờ có lẽ em biết nguyên do rồi"

-“Chà..Vậy thì tôi nghĩ là tôi hiểu nguyên nhân của chuyện này rồi’- Dong Yub nheo nheo mắt-“Chuyện này chắc chắn là cố ý. Đây là cách một người đàn ông chăng gai quanh chiến tích của mình, Yah, giờ cô ấy đã là của tôi rồi nhé, có lẽ đấy là ý mà In Guk muốn nói với các cậu”

-“Nếu vậy, tôi nghĩ Ji Sung- người từng được Eun Ji ôm chắc phải nhận được cả một thùng thiệp mời mất, haha”

Eun Ji giờ mới biết chuyện này, thì ra là anh chồng bé nhỏ của cô cũng làm những chuyện như thế này. Ji tủm tỉm cười một mình, nếu cô nói ra là quản lí của cô quả thực nhận được những 5 cái thiệp mời thì chắc Guk nhà cô không còn chỗ chốn mất. Ai goo~~

-“Quay lại với Eun Ji nào, em có cảm nhận gì về In Guk không? Cậu ta sau kết hôn có thay đổi gì không?”

Thay đổi ý à....Eun Ji nghĩ ngợi, hai người vốn thân nhau từ trước nên không khác biệt gì lắm, chỉ là gần bên nhau tìm hiểu nhau kĩ hơn thôi.

-“Bên cạnh anh ấy em cảm thấy khá vui vẻ hạnh phúc. Mọi người cũng biết, anh ấy luôn muốn thách thức bản thân đúng không ạ. Vì vậy mà ngoài việc ca hát, trong diễn xuất anh ấy muốn thử sức ở những vai khác nhau. Giờ thì em biết ngoài hai lĩnh vực ấy, Guk còn luôn muốn thử thách ở những lĩnh vực khác nữa. Bọn em đến Jeju cho tuần trăng mật, nếu đến Jeju mà không ăn hải sản thì khá là hối hận thế nên bọn em quyết định mua bào ngư và về chế biến. Nhưng đến lúc chế biến thì mới ngớ ra rằng cả hai đều không biết cách làm. Guk oppa đã nằng nặc đòi làm và nói rằng, anh sẽ nghiên cứu và làm ra món này bằng được. Tin ở anh đi nhé! Em đã ôm lấy sự tin tưởng đó suốt 2 tiếng đồng hồ và cuối cùng thì chúng em phải ra quán ăn. Không chỉ có thế, ngày hôm sau, vài người bạn của em xuất hiện và bọn em quyết định cắm trại, Guk oppa cũng rất hứng thú với việc dựng trại và say sưa với đống đồ đó suốt 4 tiếng đồng hồ. Em cũng không biết liệu anh ấy còn hứng thú với điều gì khác nữa không?”

>> Tại nhà Guk Ji

Trả lời cho thắc mắc của Ji nhé, à thực ra thì có đấy.

Guk đang nằm ườn ra sopha xem tivi, nói là xem nhưng thực ra hai mắt anh chỉ cách nhau có 1 mili thôi à. Chán hơn con gián, thứ khiến anh mở to mắt để nhìn nãy giờ không phải TV mà là màn hinh fđiện thoại, để làm gì ư? Đơn giản là để xem giờ. Sao vợ Ji mãi không về vậy?

Guk ngồi dậy, đi loanh quanh trong nhà. Biết làm gì cho khỏi chán đây? Nghĩ tới nghĩ lui, xem đi xem lại mấy chương trình cuối cùng cũng chẳng còn việc gì để làm nữa. Cuộc đời buồn tẻ là khi không có vợ Ji bên cạnh, Guk sống sao đây?

Sau một hồi vặn đầu vặn tóc điên loạn, cuối cùng Guk cũng tỏ ra rằng, vốn 30 năm trước anh vẫn bình thường mà không có cô, vậy mà giờ chỉ vắng cô một ngày sao anh đã trở nên thế này. Làm đấng nam nhi, chuyện này tuyệt đối không thể!

20 phút sau....

“Bịch...bịch....bịch..”- quả bóng lên xuống đều đều trước mặt Guk-“Chà, tốt lắm, tuyển thủ Hàn Quốc Seo In Guk đã tâng được gần 30 quả bóng, các tuyển thủ khác đều đang lo lắng. A...ôi rơi mất rồi, vậy là con số dừng lại ở 34 quả”- Guk ghi kết quả lên bảng trắng

-“Tiếp theo là tuyển thủ Eun Ji nào”- Guk lại một mình tung quả bóng lên bắt đầu tâng-“Bịch...bịch...bịch..”

“Tuyển thủ In Guk, anh nghĩ Eun Ji có vượt qua anh không?”—“Tôi nghĩ là cô ấy cũng khá giỏi, nhưng....cô ấy tuyệt đối không thể vượt qua tôi đâu, haha”- Một màn độc diễn đại tài

-“Thật là không thể vượt qua được sao?”

-“Chính xác là như vậy”- Guk vừa tiếp tục tâng bóng vừa đáp trả câu hỏi, ấy, mà anh đang độc diễn cơ mà, sao lại phải trả lời câu hỏi của ai nhỉ?

Be....ẹ.....ẹ ....

Guk quay lại nhìn thấy vợ Ji đang khoanh tay trước ngực nhìn anh với ánh nhìn hầm hố. Ây da~~

-“Thật ra thì...thể thao không đoán trước được mà”- Guk nhỏ nhẻ chưa lại-“Em về rồi hả? Có thắng cuộc không thế?”

-“Vợ anh đã dành được giải trái tim khỏe mạnh nhất nhé, tada~~~~~”- Ji giơ phần thưởng ra trước mặt rồi vênh vênh lên nhìn Guk

-“Òa, giỏi thật, em kể chuyện gì thế”

-“Cái đó...anh đợi đến lúc phát sóng sẽ biết, keke”

Phải, câu chuyện về chồng Guk đã đem về giải cao nhất cho Ji. Guk mà biết chuyện này không biết Ji sẽ bị xử ra sao. Kệ chứ, đến lúc ấy hãy lo. Mà tại sao nhỉ? Tại sao có người hâm đến như vậy mà cô lại yêu đến thế không biết. Đó..có lẽ là chuyện không thể giải thích ^^

Tobe continued...

Bình luận

đọc mà thích quá ss ơi.  Đăng lúc 14-11-2012 03:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-11-2012 23:12:25 | Xem tất
cmt cho ss đây ngoại truyện này tuyệt vời đấy ss ạ. {:286:}
Vợ Ji cơ đấy, Vợ Ji đi xem bói quá chuẩn thế, Guk với Ji hạnh phúc đẹp đôi ghê
Ai cũng bận bịu với công việc của mình nữa.
Mà Ji thì đi show bỏ chồng một mình, Guk ơi là Guk buồn cười với anh, đóng vai vợ yêu nữa chứ.
Hạnh phúc quá đi, thích quá, còn tiếp, em đợi tiếp ạ.

Bình luận

thanks e nhé, cái ngoại truyện này cũng là dạng xả xì trét đấy e, hehe  Đăng lúc 14-11-2012 09:44 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-11-2012 22:22:45 | Xem tất
Haizzzz, ss được lắm. Cố tình không cho em dứt ra khỏi đây thật đấy đúng không? =)))
OK, được thôi, đã vậy em sẽ gào mồm đòi ngoại truyện đến cùng.

Đọc cái này á, em cười ngoác cả mồm. =))) *không thể tìm thấy cái emo nào thể hiện được cái sự ngoác mồm của em ngay lúc này nữa*
Đúng là đời không như thơ, tình không như mơ mà. Cảm giác vợ chồng rồi nó rất khác ý. :)))))
Bạn Guk có vẻ thuộc dạng nhàn rỗi, ah không, thực ra bận rộn nhiều mới được một hôm nghỉ nhưng nghe chừng thiếu hơi vợ đâm ra có vẻ ngứa ngáy. Lôi show của vợ từ tỷ đời ra xemmm rồi ré lên cười. Đặc biệt là quả
Guk bị hắt xì một cái đến nỗi mấy viên bỏng ngô trong miệng bắn hết lên màn hình laptop, anh tặc lưỡi rồi nhặt lại chúng bỏ vào miệng. Không thì phí của à, màn hình lap của anh sạch mà.

Bạn này có thói quen hơi bẩn. =)))nhưng không sao, trò liếm ngón tay lau vết bẩn trên má nhau mà cũng được dân tình hú ầm ầm lên là dễ thương trước khi kịp nhận ra sự mất vệ sinh của nó thì chuyện này cũng bình thường thôi :)))
Nhưng đến cái nước độc thoại một mình về trận đấu tâng bóng thì nhất bạn Guk luôn rồi. Hehehe

Bạn này được cái cũng trẻ con lắm. Tặng cho ngta một đống thiếp mời để ĐÁNH DẤU CHỦ QUYỀN. *Sau này em sẽ thử kể cho chồng tương lai của em về người yêu cũ xem nó sẽ gửi cho người yêu cũ của em bao nhiêu thiếp mời. Hehehe, trò này rất thú vị đấy*
Nếu vậy, tôi nghĩ Ji Sung- người từng được Eun Ji ôm chắc phải nhận được cả một thùng thiệp mời mất, haha”

Hay rồi. Thế thì bạn first kiss của Ji chắc nhận được hẳn hoi một xe tải thiếp cưới luôn =)))

ss lại viết theo kiểu lồng thực tế vào truyện rồi. Em thích lắm. Nó rất hiện thực luôn ý. Kiểu khá là ciu ciu và cũng dễ hình dung, dễ hiểu và dễ cười nữa vì em cũng thường xuyên xem Strong Heart *hay thậm chí cả Running Man* và vài show gần đây của Ji mà ss nhắc đến nữa :D
Nhưng ss ơi, em có ý kiến thế này, không biết có bị gọi là đòi hỏi không. hì hì. Đầu óc em nó cũng hơi đen tối, không chong xáng một tý nào. Thế nên em ước ao khát khao được đọc những chi tiết mà nó hơi tối đen một tý ;))) kiểu như là vợ chồng rồi thì skinship cũng thoải mái hơn trước đây ý. Phải đến tận lúc ss cho hai bạn làm vợ chồng rồi thì em mới dám đề đạt ý kiến này đấy ạ. ss xem xét nguyện vọng của em một chút nhé :D

Còn em nghĩ ss nên xử tội bạn Ji bởi vì tuần trăng mật đã bị bạn ý kéo đồng bọn đến làm cho "vỡ mật" luôn rồi. Bạn Guk là thất vọng lắm đây. Nhưng nghe chừng không dám ý kiến ý cò nhiều vì phác họa sơ qua thái độ thì có vẻ chàng là người sợ vợ lắm :))

Suốt ngày bảo là không nhanh mà sao ra ngoại truyện năng suất thế này hả ss? ;))

P.s: bác Yoo Jae Suk là người nhìn trước tương lai =))))) cứ nghĩ show hôm đấy em lại thấy buồn cười

Bình luận

Nghĩ giỏi mà viết ko giỏi đấy e, để ss nghiên cứu đã nhá, hehe  Đăng lúc 14-11-2012 10:58 PM
Vừa htrc thừa nhận đen tối gặp nhau xong =))) ý em là ss cho kiểu Guk cố sấn sổ lấy vợ nhg Ji đẩy ra làm anh nhà hụt hẫng ý :))) vợ chồng skinship là bt mà ;))  Đăng lúc 14-11-2012 10:36 PM
ss ko giỏi viết đen tối đâu e, ss trong sáng mà, :">  Đăng lúc 14-11-2012 10:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-11-2012 23:01:52 | Xem tất
“Không hợp nhau, nhất định là hai người không hợp nhau”- Ông thầy bói nheo mày ngắm nghía bàn tay nhỏ nhắn trước mặt. Ngắm đi ngắm lại rồi lắc đầu lạnh lùng phán.

đọc xong câu này cứ tưởng GukJI ko hợp nhau
cơ mà xuống đoạn dưới mới cười sằng sặc  )))))))))))
thì ra là cái show của em JI vs Xốp
khà khà
Guk cười khoái chí thật
Một tràng cười phấn khích đến man rợ nổi lên, In Guk vỗ đùi đánh tét rồi lại bốc một đống bỏng ngô ...........

chết cười vs cái hành động này của ổng, Ji là của riêng ổng mà
làm sao hợp vs người khác được cơ chứ
cơ mà mình đọc đoạn này có cảm giác là em Ji đi làm nuôi chồng hay sao í, mặc dù không phải nhưng cứ có cảm giác đó
bạn @thao rất hợp vs viết fic hài đó nha ))))))))))
cái vụ thiệp mời rất chi là thú vị, lần lượt các anh mon men có liên quan đến vợ Guk là bị Guk *dằn mặt* liền

-“Cái đó...anh đợi đến lúc phát sóng sẽ biết, keke”

hồi hộp trông ngóng chuyện gì mà làm cho Ji nhận được giải trái tim khỏe nhất nhỉ
hi vọng sẽ là những lời ngọt ngào mà Ji dành cho Guk, vì nàng bá đạo quá, chắc không dám thể hiện trước chồng
bạn Guk cứ từ từ mà chuẩn bị tinh thần sướng đi nha ))))))))))))
nói vậy thôi nhưng cả chap thích nhất câu cuối  

Mà tại sao nhỉ? Tại sao có người hâm đến như vậy mà cô lại yêu đến thế không biết. Đó..có lẽ là chuyện không thể giải thích ^^

tình yêu mà, cảm giác bất chợt đến, không biết tình yêu từ khi nào len lỏi trong 2 người
những cử chỉ quan tâm mà Guk dành cho Ji, lần 2 người ngượng ngùng khi trao nhau first kiss
chao ôi là ngọt ngào {:420:}
hóng chap tiếp theo
truyện kết thúc rất viên mãn, mặc dù tiến trình hơi nhanh nhưng vs một shortfic như vậy là ổn rồi
hehe, cảm ơn bạn @thao đã cho fan cuồng nhà Dép như mình lại được dịp cuồng với những gì diễn ra trong cuộc sống sau Dép của 2 bạn chẻ, hi vọng những gì diễn ra trong fic sẽ được tái hiện ngoài đời thì chắc là ngày nào mình cũng cười hạnh phúc vì đôi chẻ quá
<3 ngoại truyện rất dễ thương <3
p/s: mình cũng đồng ý vs e min là sẽ có một chút điên cuồng nếu có gì đó diễn ra trong honeymoon của đôi chẻ, fan Dép nhờ bạn Guk nên mới được dịp tiếp tục đen tối, mong @thao thông cảm ,keke

Bình luận

oh, hi vọng sẽ có đen tối =)))))))))))))))  Đăng lúc 14-11-2012 11:31 PM
T chỉ định dừng thế thôi chứ ko biết Ji nói gì mà đc giải đâu, chap sau t sẽ xem xét đen tối xem thế nào, keke, hài là chính thôi mà b =))  Đăng lúc 14-11-2012 11:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-11-2012 22:40:10 | Xem tất
Chết thật , xem phim xong đã bấn , đọc xong fic lẫn ngoại truyện của em là bị lậm nặng luôn
Tâm hồn của ss lại được dịp vắt ngược lên cành cây rồi )))
ss có đôi điều góp ý ngắn gọn thôi ^^
Cách kể chuyện của em rất giống fim ss bị thjk , mà kể chuyện kiểu này có cái hay và
cái ko hay nà : hay ở chỗ nó rất chi là hấp dẫn , kích thích trí tưởng tượng của người đọc , có điều nhiều khi đọc phần trên xong cái bị ngưng nữa chừng , lại chuyển cảnh khác , mà chuyển luôn sang câu chuyện của nhân vật khác áh . Ví dụ như đang tả diễn biến tâm lý của Guk - Ji đến hồi gây cấn ss nóng lòng muốn hiểu tại sao nhân vật lại có thái độ như zậy , thì bị ngưng ! hì hì rồi mạch chuyện lại chuyển sang Hoya với cả Ji Yeon ... em dắt người đọc đi một vòng rồi mới chịu tháo nút thắt ^^ còn nữa nà , mấy tuyến nhân vật phụ của em áh , nếu có thể mình giới hạn lại , để cho nhân vật nào cũng có tính tính cách và "đất diễn" để còn tôn nhân vật chính lên ấy mà nhất là chuyện tình của Hoya-Ji Yeon nó cứ đơn giản và gượng gạo thế nào ý Đôi điều góp ý zậy thôi em nhé ! Còn Guk - Ji thì khỏi phải bàn rồi , cái đoạn Guk gọi điện về nhà gặp bố mẹ Ji áh , ss tưởng tượng mà hình ảnh chạy trong đầu y như coi phim ý )))))) ta nói cái đó mà thiệt thì hay quá Nói chung ko có ý kiến gì thêm về couple Guk - Ji cả , có điều lần sau em nâng lên 18+ tí nhé , fic hơi bị thiếu bobo mí lại kít sừ em ợ ss bị ham hố mấy cái zụ án nài )))))

Bình luận

update story 2 ss nhé ^^  Đăng lúc 17-11-2012 12:35 AM
ss đùa thôi :)) kiss là phải tạo cảm xúc chứ ko phải cứ gượng ép bắt chúng nó kiss là ổn đâu e ^^ nói chung kiểu gì cũng hóng hết áh , cố lên ^^  Đăng lúc 15-11-2012 11:04 PM
nhưng viết mấy cái này mà ko có kinh nghiệm hại não lắm ss, thôi thì lời ít mà tự tưởng tượng là nh ss nhé =))  Đăng lúc 15-11-2012 11:01 PM
há há hóng , lót dép hóng =))) cố lên em nhé , ss chờ nè ^^  Đăng lúc 15-11-2012 10:58 PM
thanks ss nhá =)) Chết thôi, kiểu này chap sau phải bo bo vs kit sừ nh hơn ms đc, phục vụ nhu cầu mn  Đăng lúc 15-11-2012 10:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 17-11-2012 00:22:42 | Xem tất
Story 2

KẾ HOẠCH CỦA CÁC MẸ

“Mỗi khi em cười cả thế giới lại tỏa sáng.
Mỗi khi em cười không còn gì trong mắt anh ngoài em
Nụ cười em tỏa sáng còn hơn cả thủy tinh
Nụ cười em tỏa sáng đẹp hơn mọi thứ
Cứ cười lên thế nhé, cười thật đẹp”

-“Thế nào hả? Bài hát như thế nghe có thấy cảm động lòng người không?”

Eun Ji nãy giờ vẫn đang chìm đắm vào bài hát, giờ mới giật mình như vừa tỉnh giấc mơ, cô vội nói vào điện thoại

-“Có, có, hay chết lên được, Seung Yoon à, cậu tuyệt thật đấy, mình mà nhận được bài hát này, đảm bảo mình chết vì hạnh phúc mất thôi. Aigoo~”

-“Thật hả? Hehe, tớ vẫn thấy hồi hộp lắm, tớ muốn dùng bài hát này tặng sinh nhật Soo Jung, không biết thế có ổn không”- Bên kia đầu dây, giọng Seung Yoon tràn ngập sự lo lắng

-“Ầy, tớ mà được chồng tặng cho bài hát cảm động như thế này, chắc tớ khóc luôn tại trận mất, không phải lo đâu”

“Hey, Stupid, anh làm gì vậy? Mau ra mở cửa cho em”- *Tiếng vọng trong điện thoại*

-“Ấy, Soo Jung đến rồi à? Vậy cúp máy nhé, fighting anh bạn, Tạm biệt nhá”

-“Ừ, cám ơn cậu, fighting!”

Chà, tắt điện thoại rồi mà Ji vẫn cứ ngẩn ngơ với bài hát kia, ghen tị thật. Lãng mạn thế không biết!

Rồi cô lại thở dài, cô nhớ lại trước đây Guk cũng từng hát cho cô nghe bài Lucky, nhưng mà đấy là trước đây mà thôi...

In Guk nãy giờ vẫn đứng yên ở bậc cửa chăm chăm lắng nghe cuộc đối thoại của vợ Ji với ai đó. Guk vừa về sau một ngày mệt mỏi, hôm nay là concert của anh vậy mà Eun Ji không những không đến lại còn đang ngồi nhà buôn điện thoại. Vốn cô cũng đã nói là vì bận với chương trình dạy nấu ăn nên không đến được nhưng anh vẫn nghĩ có lễ đến phút cuối cô sẽ đến như một sự bất ngờ. Thế mà ....Thật là nghĩ mà bực chết lên được!

Đã vậy, nãy giờ anh đứng đây mà cô còn không hề hay biết, vẫn một tay cầm điện thoại, một tay vô thức lật giở tạp chí, mắt mơ màng dán vào màn hình TV. Sao anh lại lấy cô ấy về làm vợ không biết?

-“E hèm!”- Cuối cùng Guk cũng phải tự gây sự chú ý cho mình

-“Ồ, yomo, anh đã về rồi sao? Em cũng vừa mới về. Thế nào, concert thuận lợi chứ?”- Ji tặng Guk một nụ hôn nhẹ rồi cởi áo khoác cho anh

Chẹp!- nhờ cái kiss này, Guk tạm tha cho vợ Ji 20% tội lỗi

-“Trên cả tuyệt vời, chồng em là ai chứ. Em vừa nói chuyện với ai vậy?”

-“À, Kang Seung Yoon”- Ji vừa mặc tạp dề vừa nói với ra từ trong bếp

-“Lại cậu ta nữa, dạo này cậu ta có gì mà gọi cho em suốt vậy? Cả Woo Young nữa, có nên lập câu lạc bộ Eun Ji và những người bạn Busan cho em không?”- Guk vừa đi vào bếp mở tủ lạnh lấy nước vừa nói dỗi

-“Soo Jung thích thật, Seung Yoong sáng tác hẳn một bài hát để tặng sinh nhật cô ấy. Ghen tị thật đấy”- Eun Ji vừa nói vừa đổ sữa vào nồi. Đừng thắc mắc sao lại đổ sữa vào nồi nhá, mọi người cũng biết món mì sốt sữa là món kinh điển của Ji chứ?

-“Thế thì có gì mà ghen tị hả? Em đã có anh, người đàn ông phong độ quyến rũ thế này còn gì. Em thích những thứ ủy mị thế sao?”- Guk bước lại ôm lấy Ji từ phía sau-“Mà lại nấu mì nữa hả? Anh muốn ăn cơm cơ”

-“Mianne, muộn rồi, em cũng mệt nữa, thông cảm nhé <3~”- Vợ Ji quay lại tặng cho Guk thêm một cái bobo

Aigoo~ giảm thêm 10% nữa cho vợ Ji vì hành động đáng yêu này, kaka, Guk cười thầm

Cuối cùng thì món mì sốt sữa của vợ Ji cũng đã xong, Guk hơi méo mặt nhìn bát mì nhưng dù sao cũng là vợ Ji nấu cho nên anh ngoan ngoãn nhai nhai nuốt nuốt. Có lần anh không nén nổi thắc mắc hỏi cô sao lại được nhận vào chương trình dạy nấu ăn trong khi cô nấu ăn dở như vậy. Cuối cùng, câu trả lời anh nhận được từ cô vô cùng hồn nhiên

-“Anh không biết sao? Idol xuất hiện trên chương trình nấu ăn không phải nấu mà chỉ cần cắt thái nguyên liệu thôi, mà đao pháp của vợ anh thì đâu phải tầm thường, xoẹt xoẹt xoẹt, tất cả đều thành tăm”

Ừ thì, những gì cô nói cũng đúng thật, có khi nào anh nên kể bí mật bùng nổ showbiz này ra không nhỉ? Nhất định lúc nào được mời đến Strongheart anh phải kể chuyện này ra mới được!

“Sụt”- Guk nuốt thêm một miếng mì nữa, cố tưởng tượng mình đang thưởng thức mì Ý, cũng vì anh đang đói nên việc này không khó khăn gì, anh mau chóng ăn hết sạch cả mì lẫn sữa

Be....ẹ....ẹ....

-“Yomo”- Guk vừa gác đũa lên ngang miệng bát vừa nhìn vợ Ji cười thỏ thẻ

-“Wae?”

-“Trên môi em có bọt sữa kìa, keke. Chúng mình....”- Vừa nói Guk vừa rướn người lại gần vợ Ji, trên mỗi cũng là nụ cười nửa miệng quyến rũ

5 xentimet....

4 xentimet....

2 xentimet....

Ji khẽ nhắm mắt lại....không gian tĩnh lặng...phòng bếp bống chốc phủ toàn một màu hồng, không khí cũng trở nên nóng hơn

Renggggg...........renggggggg.......

Điện thoại của Ji vang lên khiến cả hai cùng giật mình, cảm xúc ngọt ngào bỗng chốc bị tụt xuống mất phân nửa khiến mặt Guk đần ra, Ji cũng trở lên lúng túng, cô vội cầm lấy máy

-“Lại là người bạn Busan nào nữa hả?”- Guk cau có

-“Là mẹ vợ anh đấy ạ”- Ji giơ màn hình điện thoại ra trước mặt Guk rồi vội nghe máy

-“Alo, mẹ à. Có chuyện gì thế ạ”- vợ Ji vừa nghe điện vừa nhanh chóng thu dọn bát đĩa, Guk nhìn mà tiu ngỉu, vậy là lỡ mất màn ngọt ngào rồi. Không sao, lát bù, hehe

Pính poong!....Pính poong!

Guk nghe tiếng chuông liền đi ra mở cửa, đã hơn mười giờ đêm, giờ này còn ai đến được nhỉ? Vừa nhìn màn hình camera, mặt anh đã dài ra, là mẹ anh. Sao mẹ anh lại đến đây giờ này? Guk ngay lập tức quay lại báo động cho vợ Ji

-“Yomo, thu dọn lại mau, mẹ đến, mẹ đến!”

-“Oma?” – Ji ngây người, sao lại thế được, chẳng phải cô vừa nói chuyện với mẹ sao? Rồi như nhớ ra điều gì, cô vội vàng lao ra phòng khách, tay vẫn còn đeo nguyên găng tay rửa bát, mau chóng thu dọn đống báo chí ngổn ngang

-“Sao mẹ lại đến giờ này?”- Ji hốt hoảng hỏi chồng Guk trong khi vẫn đang thu dọn với tốc độ của bão, cô cuốn hết tất cả vào tủ quần áo của mình

Hai phút sau, mọi thứ đều trở nên “tinh tươm” một cách gượng ép, Guk nhìn đâu đấy một lượt rồi mau chóng mở cửa, nở một nụ cười tươi

-“ Mẹ, mẹ có việc gì mà đến muộn thế này?”

-“Vậy chứ không có việc gì thì tôi không được đến thăm con tôi hả?”- Mẹ Guk mắng yêu anh rồi lật đật bước vào nhà, tay còn lịch kịch cầm cả đống đồ

-“Con chào mẹ”- Ji vội cúi người-“Gì thế này mẹ, sao mẹ mang nhiều độ như vậy?”- Ji nhanh nhẹn xách đồ giúp mẹ chồng

-“Mẹ đi ăn đám giỗ ở Seoul về muộn, tiện nên vào chỗ hai đứa ngủ một đêm ở đây, sáng mai về. Eun Ji à, con xem chỗ kimchi với thức ăn, cất vào tủ lạnh nhá. Ấy ấy, không phải túi đó. Sao tủ lạnh lại trống hoác thế này hả con dâu?”- Mẹ Guk vừa ngồi vào ghế lại lật đật chạy vào bếp

-“Cái túi này”- Bà cầm lấy rồi thì thầm vào tai con dâu-“Cái này là để tẩm bổ cho chồng con với con đấy. Cái đó....con hiểu không? Uống luôn đi nào rồi mang một túi ra cho thằng Guk nhá con”- Mẹ Guk cười ý nhị đưa túi thuốc bổ cho Ji rồi đợi đến khi cô uống hết mới thôi

-“Dạ...”- Ji cười méo mó bối rối

-“Thôi muộn rồi, mẹ cũng buồn ngủ rồi. Hai đứa cũng về phòng đi, mẹ ngủ ở phòng cho khách là được”

Cho đến khi vào phòng Ji vẫn còn nghĩ mãi về túi thuốc bổ của mẹ chồng, ây da~ khó xử ghê cơ. Chồng Guk thì chẳng mảy may biết chuyện gì, vòng tay ôm lấy Ji rồi thì thầm bên tai

-“Yomo....Mình bắt đầu lại màn ngọt ngào lúc nãy đi....”- bàn tay anh cũng không còn yên vị nữa..

Nào mọi người, chăm chú nhìn gì vậy? Tắt điện tối om rồi mà
Tự
Tưởng
Tượng
Nhé
Mọi
Người. =))

Bên ngoài cửa, mẹ Guk chăm chú ghé sát tai nghe ngóng, bà mỉm cười thích chí rồi ngay lập tức gọi điện cho bà thông gia

-“Kế hoạch thành công nhá, bà với tôi chuẩn bị lo mà bế cháu, haha”

-“Ghen tị thật, bà được ở đó”

-“Ghen tị gì chứ, lần sau tôi phần bà, được chưa?”

Không biết được là kế hoạch của hai mẹ có chắc chắn thành công hay không. Chỉ biết là...mọi tội lỗi của vợ Ji ngày hôm nay... Đến lúc này...chống Guk hoàn toàn quên sạch...^^

Tobe continued...

P/s: Cho những ai chưa biết về Kang Seung Yoon, là bạn cùng quê với Eun Ji và là á quân supperstar K2, hai người cũng khá thân thiết. Seung Yoon và Krystal- F(x) là một đôi dễ thương trong High Kick 3. Mình xem hết sitcom này và rất thích cặp đôi này, thế nên ship luôn trong ngoại truyện này, hehe

Bình luận

fic em còn lâu lắm mới ra ss ơi ;))  Đăng lúc 17-11-2012 05:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-11-2012 13:17:19 | Xem tất
Kakaka ta vào comt cho Au đây nhoé {:313:}  
Đầu tiên xin lỗi Au vì làm silent reader trong 1 thời gian *e hèm* khá là dài nhoé *cúi đầu tạ lỗi*
Ta là ta thích cái fic này nhắm nhắm lun ák Iu Au vì đã viết 1 fic hay như thế này nhắm nhun

1. Cốt truyện hay nhoé, Au cho xen lẫn giữa hiện thực và quá khứ, giữa đời thực và phim, ta là ta kết cái này nhoé kết thêm cả cái tiếng "beeee....ẹẹẹẹẹẹẹ..." nữa nhoé

2. Tuyến nhân vật tính cách khá ổn định, thống nhất với tính cách nhân vật trong phim ^^! Ji nó quá nam tính, còn Guk vẫn sợ Ji như ngày nào, nhất là Hoya không còn gay nữa mà đã thích Jiyeon, ta thích ta thích nhé ^^!

3. Một số chi tiết rất hài hước, rất vui, và có cả những moment khiến ta xịt máu mũi nữa cơ Cách Au tạo dựng vấn đề và gỡ nút thắt ra rất tài tình, ta phục Au chỗ này nhắm nhắm ^^!

4. Dàn diễn viên phụ cũng yêu ơi là yêu ^^! Thêm cái ngoại truyện thì đúng là yêu không thể tả . Ta biết mẹ của Eunji cho Eunji uống thuốc gì rồi đấy *e hèm* 2 bạn trẻ cũng nên có cháu cho mẹ Eunji bồng đi thôi

Tuy nhiên có một số điểm ta nghĩ nếu Au sửa được thì fic sẽ rất hay đấy:

1. Một số ngôn từ dùng không đúng chỗ, hoặc không mượt. Nếu bạn chú ý hơn một tí thì cái này sẽ không thành vấn đề đâu ^^!

2. Một số nhân vật quá mờ nhạt, điển hình là 2 cặp đôi: L- Suzy, IU - Seulong. IU và Suzy thì còn đất diễn tí vì là bạn thân của Jiyeon, còn L với Seulong thì gần như biến mất khỏi fic. Cứ như bạn cho thêm vào chỉ để đủ người í

3. Hoya và Jiyeon tiến triển quá nhanh. Chỉ vì một bức thư Hoya để lại mà Jiyeon đã quay ngoắt 360 độ nảy sinh tình cảm với Hoya trong khi Jiyeon đã thầm thích Guk nhiều năm thì hình như Au quá vội vàng rồi. Đọc đoạn này ta cứ bị hẫng í dù là mong hai người đó có happy ending. Cái gì vội vàng quá cũng không tốt, phải không Au ^^!

Anyway, fic của Au hay lắm ^^! Mong Au tiếp tục viết thật nhiều, thật hay hơn nữa cho rds bọn ta đọc nhé ^^! Iu Au *chụt choẹt*

p.s: Ta đi viết cái chap 2 về Busan cp đây. Có ta sẽ báo cho Au nhé ^^! Bbyong

Bình luận

Thanks Na nhá, t cứ thích gọi Na đấy. T sẽ cố gắng khắc phục, t hóng chap mới của au đấy nhá  Đăng lúc 17-11-2012 05:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách