Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 22089|Trả lời: 70
Thu gọn cột thông tin

[Shortfic] [Shortfic | K] Suỵt! Chúng tôi là một đôi | Hoathachthao28 | Guk-Ji (Busan couple)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 24-10-2012 00:05:37 | Xem tất |Chế độ đọc
Tên fic: Suỵt! Chúng tôi là một đôi

Author: Hoathachthao28 (Thảo)

Rating: K

Summary: Từ lúc bắt đầu, chưa có gì là rõ ràng cả. Để thời gian quyết định tất cả, số phận nhân vật au sẽ từ từ định đoạt

Thể loại: Romantic

Status: Completed

Cast: Không miêu tả nhiều, họ là chính họ mà thôi. Phần còn lại hãy để cho trí tưởng tượng của chúng ta

Seo In Guk

Jung Eun Ji

Ji Yeon

Hoya

and...to be continued...

Mọi người tin rằng mình sinh ra với sợi chỉ đỏ vô hình buộc chặt ngón tay của họ. Nhưng mà rất khó tìm được ai đang chờ đợi mình ở điểm cuối kia. Những sợi dây đó cũng rối rắm như những người mà nó kết nối...

Chapter 3: Câu chuyện trên Ô tô...

Story 1- Chồng tôi là người như thế

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
StefanieVu + 5 Ủng hộ 1 cái!
LoveYadech + 5 Ủng hộ 1 cái!
Sunnie + 5 Ủng hộ cho 1 phíu =))
casanovar + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 24-10-2012 00:10:35 | Xem tất
BÍ MẬT

Tin Tức năm 2017...

5 năm sau Reply 1997, cặp đôi Busan liệu có tái hợp?

Các fan girl lại một lần nữa sôi sục khi We got married tung hỏa mù về việc cặp đôi này có thể sẽ là cặp đôi tiếp theo trong show truyền hình.

Quán karaoke JY, phòng VIP

-“Ya, em đã chọn ai kết hôn với mình vậy?”- In Guk nhìn Eun Ji dò hỏi

Eun Ji tung hạt ngô lên rồi ngửa cổ đón lấy, vui vẻ nhai tóp tép rồi quay sang nhìn In Guk

-“Còn ai vào đây được nữa....Tất nhiên là Hoya rồi”- Cô gãi gãi tai-“Oppa, mắt oppa đang biến mất kìa. Oa, đáng sợ quá, đừng nhìn em như vậy. Oppa, không phải anh chọn em đấy chứ?”

In Guk đang uống cola suýt sặc khi nghe Eun Ji hỏi, *ho ho* , anh đưa tay quệt lên mặt Eun Ji rồi trả lời

-“ Ha...ha..ha, em nghĩ anh hết người để chọn rồi sao?”

-“Thật thế hả?”- Eun Ji cười khẩy rồi lôi điện thoại ra, *tra tra tìm tìm*-“Dae, cháu Eun Ji đây ạ. Bác vẫn khỏe chứ ạ, thư của bọn cháu gửi sẽ không được tiết lộ đúng không ạ. Dae, In Guk oppa chọn ai vậy ạ?”- Vừa nói chậm rãi cô vừa nhìn In Guk  đầy mờ ám.

Khuôn mặt In Guk dần xám lại, cơ miệng cũng cứng ngắc. Ngay sau khi Eun Ji tắt điện thoại, anh vội nói

-“ Em nghĩ anh giống như Yoon Jae hả, chẳng qua tại ảnh hưởng của giới truyền thông, ảnh hưởng trên twitter, ảnh hưởng...”- tiếng anh tắt dần khi Eun Ji vẫn cứ gật đầu và nhìn anh vô cùng thản nhiên.

-Cô tặc lưỡi-“Oppa, anh vẫn thích em hả?”

-“Em đùa anh đấy à?”- Anh gào lên vô cớ

Hai người bỗng chốc không ai nói thêm gì nữa. Ngồi đối diện nhau trong ánh đèn đầy sắc màu.

Chợt cánh cửa phòng mở ra, một cô gái với mái tóc dài lượn sóng bước vào, cô vui vẻ bước đếnngồi kế bên In Guk, cầm cốc cola của anh lên uống sạch một hơi khà một tiếng đầy sảng khoái rồi cười nói

-“Hai người đến bao lâu rồi? Mấy người kia vẫn chưa đến à? Mình bận vài chuyện bên ngoài nên giờ mới vào được. Thấy nhà hàng của mình thế nào, tuyệt đúng không”

5 giây, 6 giây, xung quanh vẫn im lặng, nhận ra điều khác lạ. Cô nghiêm mặt rồi quay người tặng cho In Guk và Eun Ji mỗi người một cái đánh vào đầu *bốp bốp*

-“Ya, hai người lại tính làm gì vậy hả?"

-"SAO LẠI ĐÁNH ANH/TỚ"- Guk Ji đồng thanh kêu lên nhìn cô đầy giận dữ

Cánh cửa lại một lần nữa mở ra, cả ba cùng quay ra chờ đợi.......

Bình luận

bh ta bận quá :( bữa sau ta rảnh ta cmt cho tềnh êu nhoé :x  Đăng lúc 2-12-2012 07:02 PM
hí hí, em cám ơn ss <3  Đăng lúc 27-10-2012 06:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 24-10-2012 10:35:00 | Xem tất
Chapter 1

TÌNH BẠN...

Tin tức năm 2012

Seo In Guk và Eun Ji song ca trên sân khấu MAMA, All for you lại một lần nữa làm fan bấn loạn

Seo In Guk và Eun Ji bị bắt gặp khi đi ăn cùng nhau. “Giữa chúng tôi là tình bạn”

>> Năm 2017, quán karaoke JY

Ngày hôm nay là sinh nhật của MỘT trong số những người ở đây....

-“Sao mấy người đến muộn vậy hả?”-Ji Yeon-cô gái có mái tóc dài lượn sóng gào ầm lên khi thấy IU và Seulong bước vào.

-“Ya, chẳng phải cậu cũng vừa mới vào sao?”- Eun Ji xoa đầu nhìn Ji Yeon căm thù, đáp lại cô, Ji Yeon chu môi ra rồi huých In Guk-“Oppa, sang bên kia ngồi đi, con bé đấy cần được bịt miệng vào”

Trước áp lực từ ánh mắt đầy sát khí của Ji Yeon, Guk đành lục đục đứng dậy vòng qua bàn đến ngồi kế bên Eun Ji

-“Tớ và Seulong oppa đều bận cả mà, Guk oppa, chúc mừng sinh nhật oppa nhá” – IU kéo Seulong ngồi vào ghế rồi cười khì khì giải thích.

-“Hoya đâu rồi?”- Eun Ji ngó quanh rồi hỏi IU

-“Suzy với L đang bận cãi nhau dưới bãi để xe, Hoya oppa đi cùng hai người bọn họ chắc đang làm hòa giải rồi. Chúng ta bắt đầu dần thôi. Guk, quà của cậu này”- Seulong vòng tay ra sau lấy hộp quà rồi vui vẻ đưa cho In Guk.

-“Ầy, quà cáp gì chứ...”- Guk đưa tay qua người Eun Ji để nhận món quà nhưng chưa chạm nổi vào cái nơ, Eun Ji đã nhanh tay cầm trước.

Cô quay sang Guk cười nham hiểm: “Đúng thế, đâu cần quà cáp gì nhỉ, phải không oppa”- *Gãi gãi cằm”

-“Oa, nhà hàng cũng được quá nhỉ Ji Yeon unni. Guk oppa, sinh nhật vui vẻ”-Suzy bước vào, đi sau cô, L dù mỉm cười nhưng ai cũng nhận thấy vẻ giận dữ ít nhiều trên khuôn mặt anh. Ai quan tâm chứ? Chắc chắn lại bị Suzy bắt nạt rồi, và cũng chắc chắn cậu ta sẽ lại vui vẻ ngay thôi.

-“Hoya oppa, đến đây ngồi này”- Eun Ji tươi cười vẫy Hoya rồi chỉ anh đến ngồi kế bên mình, cô không hề nhận ra người ngồi bên cạnh vừa bị cô bỏ mặc đang nhìn chằm chằm vào cô, vành môi khẽ nhớn lên, ánh mắt đầy oán hận

-“Vậy là đông đủ rồi nhỉ. Tiệc sinh nhật chính thức bắt đầu nào. Eun Ji, quà của cậu đâu hả?”- Ji Yeon hất cằm hỏi

-“Ha, cậu không nghe oppa nói sao, cần gì quà cáp đâu, tấm lòng là đủ phải không oppa”- quay nhìn In Guk *chớp chớp*

IU vốn luôn là người giữ hòa khí, cô vội dúi mic vào tay Eun Ji rồi hào hứng- “Vậy thì lên hát một bài thay quà đi nào, nhanh lên”- Hoya cũng góp phần đẩy cô đứng dậy.

-“Được rồi, được rồi, tớ hát là được chứ gì. Xì”

Tiếng nhạc nhẹ nhàng bắt đầu vang lên, Eun Ji đứng trước màn hình lớn, đôi mắt cô một cách tự nhiên, nhắm lại, cả người cũng bắt đầu hòa theo lời hát.

~~ Bạn sinh ra trong mùa đông
Đẹp như những bông hoa tuyết
....~~

In Guk nhìn cô, khẽ mỉm cười. Cô gái bé nhỏ này tuy đôi lúc làm anh cáu nhưng lại nhanh chóng khiến anh vui vẻ. 5 năm qua, bọn họ vẫn luôn là bạn bè thân thiết. Anh vẫn luôn như vậy, không ngừng nhìn về phía cô và...cô cũng thế...luôn coi anh là một người bạn của mình.

>>  23/10/2012 – Sinh Nhật In Guk 25 tuổi

In Guk lách cách mở cửa vào nhà, căn phòng tôi om bỗng chốc ngập tràn ánh sáng. Chủ nhân của nó cũng chả quan tâm nữa, anh đi như người vô thức, bước thẳng đến chiếc giường của mình rồi thả người lên tấm đệm, toàn thân mỏi mệt nhưng niềm vui vẫn lan tỏa. Tiệc sinh nhật với fan vừa kết thúc, anh gối đầu lên một cánh tay, tay còn lại với lấy điều khiển bật TV lên  rồi mỉm cười

-“Chào mày, In Guk tuổi 25”

Màn hình TV sáng lên, là chương trình Taxi của tvN mà anh tham gia

-“Ầy, sao lại chiếu đúng lúc này...”

Ji Won: “Aaa, Eun Ji, chuyện này thực sự không thể đùa được. In Guk à, hyung có nên nói ra không nhỉ? Seo In Guk và Eun Ji, có love line không rõ ràng giữa họ trong bộ phim. Nhưng không chỉ có thế, thực sự giữa họ cũng có chút gì đó kì lạ”

In Guk: “Hyung, anh đang nói gì vậy?”

MC: “Thực sự thế ư? Không đùa hả?”

Ji Won: “Thực sự là như thế. Sống 35 năm trên đời, tôi thực sự giỏi trong việc nhận ra cảm xúc giữa họ. Chúng rồi có một nhóm chat trên Katok và In Guk đã có một tin nhắn ở đó”

In Guk:“Ha ha ha ha”

Ji Won:“Saranghae to Eun Ji ah ! Saranghae do~~ Saranghae Eun Ji”

“Renggggg....renggggggggg”- Điện thoại rung liên hồi, là Eun Ji gọi đến, In Guk bật cười rồi nhanh chóng tắt TV trước khi nghe máy

-“Oh...Oppa, chúc mừng sinh nhật oppa nhé. Oppa, em đang xem chương trình của oppa...”-*tiếng vọng*- “Saranghae do Eun Ji ah~~” –“Ke ke ke”

-“AAA, em đang xem cái đó hả. Hahaha”- In Guk không biết nói gì ngoài cười-“Ya, dù sao cũng không thể làm oppa xấu mặt thêm được chứ. Thật là...Không phải em cũng đỏ mặt với oppa đấy sao?”

-“Bu la ~~ Em là idol mà. Không thể tạo scandal được”

-“Oppa đùa thôi. Đang làm gì vậy?”

-“Em á? Chẳng phải đang nói chuyện với oppa sao? Keke”

-“Ừm...vậy...cảm ơn lời chúc nhá, ngủ ngon”

>> 23/10/2017, Quán karaoke JY, phòng VIP

In Guk vẫn đang nhìn Eun Ji hát và mỉm cười, chợt anh phát hiện ra điện thoại của Eun Ji rơi trên ghế. 5 giây do dự, anh lén nhìn Eun Ji, cô vẫn đang chìm trong ca khúc, anh vội cầm lấy, nhấn nút.

Mật khẩu?

-“Gì thế này?”- 1808-*ngày sinh Eun Ji*-“A..không đúng rồi. Không lẽ là ngày sinh của mình?”- In Guk nghĩ thầm rồi không kìm được nở một nụ cười trên môi, anh chạm tay trên màn hình *2310*- Nụ cười nhanh chóng tắt ngấm, vẫn không phải.
Ngay khi anh định từ bỏ ý định của mình, anh chợt nghĩ ra điều gì đó, *lại bấm*-1997=> ^^

Mật khẩu đã mở

-“Thật là ...con bé này”- In Guk ngạc nhiên nhưng rồi nhanh chóng mở mục cuộc gọi, mặt anh bỗng dãn ra. Cuộc gọi thực hiện cuối cùng lúc 17h30p tới Seo In Guk, chẳng phải là gọi cho anh sao. Vậy còn cuộc gọi lúc nãy...?

P/s: Bôi đen một chỗ để đọc nhá

Com của các bạn là thuốc tăng lực cho t

Bình luận

cho mình thắc mắc tí nhé L là ai zậy ^^  Đăng lúc 11-11-2012 10:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-10-2012 21:16:58 | Xem tất
*ngó nghiêng* Comment thế này đúng không? Nhảm không bị tính là spam đúng không? Mà comment đầu tiên có được tính là tem tiếc gì không? =))

ss ơi, ghé tai lại em bảo này
"AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA. Viết gì mà yêu quá vậy? :x :x"

Toàn idol em thích thôi ý, ss ơi!!!!!! Viết tiếp nhé, đừng bỏ ngang nhé.
Thực ra đây là lần đầu tiên em đọc fic trong nhà Kites. Trước giờ em chẳng đọc fic ở đây bao giờ nhưng mà nhìn thấy ss quảng cáo bên nhà Rep làm em tò mò quá không chịu được. Định im tiếng ngồi chờ đọc cơ mà ss bảo là không comment thì bị đá đít nên em lục tục vào comment đây.

Bây giờ cho em loi choi nhận xét một tý, em góp ý chân thành nhé:
Nhìn chung thì mới part 1 chưa có gì chuyển biến đặc biệt nhưng mà vừa đủ để tò mò và hóng chap tiếp theo. ss cố lên đừng bỏ nhé.
Chắc do tại party sinh nhật nên đông người quá, thoại nhiều nên hơi rối, nhân vật cũng cần khắc họa nổi bật thêm một chút vì Ji Yeon vs Hoya hơi mờ *dù hình như cũng là "cast" chính đúng không ss?* Những nhân vật phụ họa thì mờ nhạt cũng được, không sao.

Đó, em có vài ý kiến thế đó. Em biết là chap 1 nên còn hoang sơ nên em rất hóng chap tiếp theo đây nhé. Mà em thấy ss đang viết theo kiểu mạch hồi tưởng giống kiểu trong phim. Thế tức là fic này sẽ là Reply 2012 nhỉ? ;))

Tóm lại là em muốn đọc cho đến cùng ss nhé, ss là người đầu tiên kéo em lại vs fic sau một khoảng thời gian bỏ rất dài nên tầm quan trọng là không nhỏ đâu ss nhé. :D

P.s: gọi em là Hyo hay Su cũng được nhé. Em kém ss một tuổi :D

Bình luận

chap mới nhá cưng, cứ com chân tình nhá, vừa giúp ss vừa đc mợ Yool thưởng xèng kìa. Mà tối nay 2 trẻ dắt tay nhau lên SIA, thôi hóng chúng nó trc đã, keke  Đăng lúc 25-10-2012 06:25 PM
bao giờ có chap mới ss hú em một câu. Em lượn ra vào hội Dép suốt ý :)  Đăng lúc 24-10-2012 09:49 PM
ù ôi, yêu thế, thanks cưng, thế này tối nay ta lại mò mẫm ngồi tưởng tượng rồi :xxxxx  Đăng lúc 24-10-2012 09:19 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
yool_bluespill + 5 comt chất lượng

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 25-10-2012 01:10:07 | Xem tất
Chapter 2

PADAM.....PADAM...

Tin tức năm 2013

Drama Racals Sons của Seo In Guk kết thúc với rating cao. Anh thú nhận: “Tôi bắt đầu thích trẻ con”

Eun Ji và Kim Bum sánh đôi trong Drama mới, liệu có tạo nên couple mới của màn ảnh?

>> 28/11/2012 Dorm của A Pink

- “Eun Ji unni, Guk oppa lại có cảnh kiss nữa rồi. Ai gu~~ anh rể thật là lăng nhăng”- Nam Joo vừa gào toáng lên với Eun Ji vừa than thở

Eun Ji đang ngồi luyện giọng Seoul, cô với lấy chai nước uống một ngụm lớn thật sảng khoái. Thành công của Reply 1997 thực là ngoài sức tưởng tượng của cô, đã hai tháng sau bộ phim mà sự ảnh hưởng vẫn còn rất lớn. Tiêu biểu là Nam Joo, con bé chuyển Guk oppa thành anh rể của nó luôn.Eun Ji cũng không cảm thấy khó chịu vì thực ra quan hệ giữa cô, In Guk và Hoya càng ngày càng thân thiết hơn.

-“Đừng lo, unni sắp có cơ hội trả thù rồi. Unni sẽ thự....cc sự cố gắng với drama mới này. Cứ chờ xem”- Eun Ji xoa đầu Nam Joo rồi tiếp tục vật lộn với đống kịch bản của mình

-“Anh rể, chị em ghen rồi kìa, chị đang chuẩn bị trả thù rồi. Ottoke~~”- Nam Joo đợi Eun Ji đi vào phòng rồi thẫn thờ nói với In Guk trong màn hình

Bee...ẹ...ẹ...ẹ  =))

>> 23/10/2017 Quán karaoke JY

-“Duet đi, ở đây chẳng phải có nhiều cặp đôi sao?”- Suzy gợi ý ngay sau khi Eun Ji kết thúc bài hát của mình-“Mình và Myung Soo lên trước nhé”- Suzy vớ lấy mic rồi đưa tay kéo L đứng dậy với mình

- “Myung Soo thật đáng thương, cậu ta sau này sẽ suốt ngày bị con bé Suzy này bắt nạt thôi” – Ji Yeon tặc lưỡi

- “Tớ thấy họ đẹp đôi mà, phải không Seulong oppa?”- IU vừa vẫy tay theo bài hát vừa quay sang nói với Seulong, Seulong cũng ngay lập tức hưởng ứng lời cô

- “Hai người mới thật là hợp nhau đấy. Dù sao cũngđều là nghệ sĩ được yêu thích, sao hai người không công khai tình cảm luôn đi?” – Hoya bây giờ mới lên tiếng

- “Fan nam của IU đáng sợ lắm. Hyung chưa đủ tự tin, hehe. Nếu nói chuyện công khai quan hệ, có lẽ hai người kia..”-Seulong hất cằm về phía In Guk và Eun Ji-“hai người họ nên công khai thì đúng hơn, ai cũng đều ủng hộ hết cả”

Nhận thấy 4 cặp mắt đều đang dồn về phía mình, Eun Ji và In Guk đang tranh giành nhau gói snack bây giờ mới ngơ ngác quay ra, Eun Ji giật lấy gói snack nhân lúc In Guk không chú ý nới lỏng tay  –“Tình cảm gì chứ, mình và In Guk oppa chỉ là bạn bè thôi”

-“Thật thế hả?”- Ji Yeon nghi ngờ

In Guk ra sức lắc đầu trong khi Eun Ji vừa nhai tóp tép vừa gật đầu *Beee....ẹ....ẹ...ẹ*, cô quay sang chỉ Hoya-“Mình và Hoya cũng là bạn bè đấy thôi.”

Ji Yeon hớp một ngụm cola, hơi ga không còn khiến mùi vị cola nhạt nhẽo trong khoang miệng. Thực ra con người cô bây giờ cũng giống như thứ cola hết ga này. Đã từ lâu cô không còn hứng thú với chuyện tình yêu, nhìn những người bạn xung quanh mình vui vẻ hạnh phúc, cô chợt nhận ra mình quá đỗi cô đơn. Lặng lẽ, cô giấu đi một giọt nước mắt trên khuôn mặt trong ánh đèn lập lòe.

-“Vậy mình hẹn hò với In Guk oppa cũng không sao đúng không?”- Ji Yeon lại nhanh chóng mỉm cười

-"Anh mà hẹn hò với em chắc cũng hốt thêm nhiều antifan nhỉ?"- In Guk vui vẻ hùa theo lời nói đùa của Ji Yeon

-“Ừ phải rồi, cậu cũng tham gia WGM đợt tới đúng không? Tò mò thật, không biết “chồng tương lai” của chúng ta sẽ là ai. Cậu chọn ai vậy Ji Yeon?”- Eun Ji tò mò

- Mình hả...”Ji Yeon ngập ngừng

“Padam...padam”-Hoya nhìn Ji Yeon mà trống ngực vang lên từng hồi. Anh không mong cô sẽ chọn anh nhưng không thể kìm chế một chút hy vọng le lói trong mình

-“Mình chỉ thuận theo yêu cầu của PD thôi, cũng không có anh chàng nào đặc biệt khiến mình hứng thú”- Ji Yeon cười

Eun Ji khẽ liếc nhìn Hoya cười bí hiểm, cô biết anh chàng này thích Ji Yeon từ lâu mà không dám thổ lộ. Thực ra Hoya mang vẻ ngoài nam tính mạnh mẽ như vậy nhưng bên trong lại rất nhút nhát, lúc nào cũng giấu diếm suy nghĩ của mình.

-“Hoya oppa cũng tham gia đúng không? Oppa chọn ai vậy?”- Eun Ji quay sang hỏi Hoya

-“Ya. Chuyện này sao có thể tiết lộ được. Vậy em chọn ai? Không phải là em và In Guk đều chọn người kia làm đối tượng đấy chứ?”- Hoya nhìn Guk Ji cười cười

-“Cô ấy chọn cậu đấy Hoya à”- In Guk không giấu nổi sự ghen tị trong giọng nói-“Có lẽ tại cậu trẻ hơn anh, ngoài điều đó ra, cái gì cậu cũng đều thua anh. Biết chưa?”

-“Em chọn anh thật hả?”- Hoya nhìn EunJi ngạc nhiên

-“....”

>> 8/2017. Dorm của A Pink

-“Eun Ji ,đang làm gì vậy?”- Chorong đạp cửa xông vào phòng Eun Ji

-“ Aerrr, unni này, phải gõ cửa chứ?”- Ji vội vàng giấu tờ giấy trên mặt bàn

-“Đang viết thư gửi WGM hả? Chọn ai vậy?”- *Ngó ngó nghiêng nghiêng*

Eun Ji gãi gãi tai, cô lấy tay che đi tờ giấy rồi nạt Chorong-“Unni tò mò gì vậy. Mau ra ngoài đi!”- Rồi đạp Chorong ra khỏi cửa ngay lập tức. Khóa cửa cẩn thận, cô mới bắt đầu tiếp tục hí hoáy viết:  “ Seo In Guk” => ^^

Bên ngoài, Chorong không bỏ cuộc vẫn đập cửa ầm ầm-“Ya, em làm như vậy mới càng đáng ngờ đấy. Eun Ji, em không thể ích kỉ thế được”

....

>> 23/10/2017. Quán karaoke

Eun Ji nhìn Hoya gượng gạo cười, tuy cảm thấy có lỗi, nhưng cô vẫn nhẹ nhàng gật đầu. Có lẽ sự hối hận trong cô lúc này sẽ khiến tội lỗi của cô giảm nhẹ đi đôi chút.

Không khí ngay lập tức sôi nổi khi Suzy và L quay trở về chỗ ngồi. Hai người họ dường như dồn hết tâm sức, hát y như cãi nhau, cứ thế hát liền 3, 4 bài, vừa về chỗ đã tu nước ừng ực.

-“Cặp đôi tiếp theo nào, Seulong oppa với In Guk oppa, yeahhh?”- IU lắc lắc lục lạc cổ vũ, đám còn lại cũng ùa theo vỗ tay

Hai oppa già không còn cách nào khác đành đứng dậy bước lên. Lúc bước ra thì uể oải nhưng ngay khi tiếng nhạc vui nhộn bật lên, cả Seulong và In Guk bắt đầu nhảy những điệu nhảy hết sức khôi hài. Nhất là In Guk, không cần biết trời đất nhảy loạn cào cào. Tất nhiên là hai anh già đã cống hiến cho cả đám một trận cười mệt nghỉ.

-“Chỉ còn 4 phút nữa thôi, nhanh chọn bài đi nào”- Ji Yeon thông báo

-“Ya, cậu là bà chủ mà, khuyến mãi cho bọn mình thêm chút thời gian đi”-Cả lũ bắt đầu năn nỉ

Tât nhiên là Ji Yeon vô tư bỏ mặc ngoài tai mọi lời nói. Cô bắt đầu đếm ngược: “240...239...Là Nagging hay All for you đây...238...237...”

Eun Ji và IU nhìn nhau im lặng trong 5 giây rồi như cũng hiểu suy nghĩ của đối phương, cả hai ngay lập tức chạy đua giành bảng điều khiển.

220...219...218...

Và cuối cùng thì bản nhạc này cũng được bật lên. Eun Ji chợt nhận ra mình đang mỉm cười và trái tim cô lúc này cũng đang hát nhịp “padam...padam”

“All...for ...you”

http://static.mp3.zdn.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMi8wOC8yOS8wL2UvInagaMEMGUyNjlhNjhhNGE0YzJlZWI5ZmU4MzJkZTM4MTBiOWEdUngWeBXAzfEFsWeBCBGWeB3IgWW91fFNlWeByBJWeBiBLWeB29rIGZ0LiBBmUsICGldUnga3x8Mg

Bình luận

<3 hay quá, hay quá <3 thú thật mình chưa xem Reply 1997 cả >"< nhg mình sẽ ráng xem :X, ủng hộ bạn.  Đăng lúc 25-10-2012 02:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-10-2012 22:20:44 | Xem tất
Trước hết là cảm ơn ss Yool (em gọi không sai đúng không? :D) vì đã tặng xèng cho em *cúi đầu* đây là lần đầu tiên em được tặng nên phấn khích quá ạ :D :))

Còn bây giờ thì đến Author của em đây.
Sau khi hét toán loạn bên nhà chính cũng như xem hết các pha tình cảm của đôi bạn trẻ đang có ý công khai tình cảm ra ngoài thế giới thì em đã lại hạ cánh an toàn ở đây, nơi chốn có người đang tâm huyết viết fic cho em đọc. :)))))
Tuy rằng nhìn xuôi nhìn ngược thì thấy mỗi comment của em là cứ dài ngoằng ra mà em cứ sợ thế này sẽ bị coi là spam thì em phạm tội "chết". Nhưng tại em mọi người thích làm Silent Reader hay sao đó mà chẳng mấy ai lên tiếng cả.

Nếu bạn nào đang đọc fic và đọc cả comment này của mình thì đề nghị là cho vài dòng cảm nhận động viên nhé, chứ áng binh bất động thì ss Bông lại tưởng không ai hưởng ứng đâm buồn chán mà bỏ ngang là phiền to cho chúng ta đấy. Nhé :D

Trước hết, cảm nhận của em khi đọc hết chap 2 là:
Em thấy ss dự kiến là 5 chap. Nhưng nếu mỗi chap cứ hơi "ngắn" như thế này thì em sợ sẽ viết quẩn quanh trong buổi party này thôi đúng không? Ah, ý em không phải là em muốn đòi hỏi đâu, ss đừng hiểu lầm, tội nghiệp em. Ý em là em muốn ss  phát triển thêm cả sự vụ các bạn trẻ đi WGM hay ho thi thú thế nào nữa. Cơ mà short fic mà nhỉ, nên là viết tiếp phần các bạn đi show có vẻ là nhiều đề tài khai thác quá, đúng không?. =)))

Tiếp theo đó,
em thấy tính cách nhân vật bắt đầu hiện ra dần rồi nhé. Theo em hiểu là cứ từng đôi từng đôi ở đây là "có tình ý" với nhau cả rồi đúng không? Kiểu đánh nhau chành chọe như Suzy với L nhé, kiểu hiền hiền ciu ciu như IU và Seulong cũng khá rõ nhé. Xong rồi bạn nào thích bạn nào là thái độ hẳn hoi luôn.

Tuy nhiên điểm trừ này *đọc đừng buồn, em chỉ đóng góp chân thành thôi mà. Hứa là đừng có buồn đấy nhé*
Diễn biến vẫn chưa tiến triển nhiều. Có mở rộng ra về thái độ của nhân vật với nhau cũng như gợi ra được mấu chốt vấn đề là 4 bạn trẻ kia sắp có nhì nhằng với nhau trong WGM. Nhưng vì ss lại nói luôn là em Ji viết tên Seo In Guk nên hình như hơi mất đi tính bất ngờ. Giá như tiết lộ muộn hơn một chút nữa trong một hoàn cảnh bất ngờ sẽ khiến mọi người tò mò hơn *đó là cách câu khách buộc ngta phải xem chap sau để biết sự tình. Cái này em học được từ biên kịch của Reply 1997 đó*

Nhưng điểm cộng cũng không ít.
Tiếng Bee.e.e.e lồng vào rất chuẩn. Cảm giác như đang xem phim ý. ;))
ss ơi, sao tính Ji Yeon lại buồn cười thế. Cứ tưởng tượng ra bạn ý nói mấy câu kia là em đã cười phá lên vì thích rồi. Tính cách...nói sao nhờ....rất cool. Tuy rằng có những khoảng lặng rất sâu trong lòng bạn ý. Aigoo, đoạn kể về tâm trạng của Ji Yeon trôi qua hơi nhanh. Em chưa kịp buồn ss ạ. Đoạn tâm trạng ss viết dãn ra một tý nữa *hoặc xuống dòng thường xuyên ý* thì sẽ chậm chậm hơn một chút ss ah.
Ôi lại được các nàng Apink. Bạn Nam Joo thương anh rể cũng đáng yêu phết. hihihihi

Nhìn chung thì đó, em nghĩ sao nói vậy đó ss ạ.
Hình như nghĩ hơi nhiều và nói cũng hơi nhiều. *không phải em ham hố được thưởng đâu mà vì em không muốn spam những câu nhảm nhí suông thôi :( em muốn giúp ss thực sự vì em hóng fic này lắm mà*
Ss cố lên nhé, em không giục giã ra chap mới đâu. ss cứ từ từ nghiền ngẫm và cho ra đời "siêu phẩm" luôn nhé :D
Có đòi hỏi quá không khi em muốn mỗi chap dài ra 1 tý nữa? :( em cứ thích đọc dài dài ra ý :(

Bình luận

đã có chap 3 nhé!  Đăng lúc 26-10-2012 10:57 PM
Ah, party tàn một cái là ss lại tung ra bao nhiêu chuyện hay ho after party đúng không? ss đừng để 2 bạn say xỉn rồi gây tai họa là được rồi. :) fighting nào :D  Đăng lúc 25-10-2012 10:29 PM
thanks e nhiều nhiều, có lẽ là ko đến 5 chap đâu e ak, hết chap này cũng là lúc cái party nó tàn rồi thấy ko? ss sẽ cố gắng khắc phục mấy điểm trừ, fighting!  Đăng lúc 25-10-2012 10:26 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
yool_bluespill + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 26-10-2012 22:47:16 | Xem tất
Chapter 3

CÂU CHUYỆN TRÊN Ô TÔ...

Tin tức năm 2014

Seo In Guk tham gia trong Drama mới cùng T-ara Ji Yeon, đây sẽ là bộ phim cuối cùng trước khi anh đi nhập ngũ vào cuối năm nay

A Pink Eun Ji gặt hái thành công trong nhạc kịch

>> 9/2012 Dorm của A Pink

-“Ya, đến giờ chiếu Reply 1997 rồi, đưa điều khiển cho chị mau”- Chorong đang ở trên tầng vội vã phi xuống giật điều khiển từ tay Eun Ji, chạy theo cô, không ai khác ngoài fan cuồng Nam Joo

-“ Ai gu~~ hai người này”- Eun Ji khẽ lắc đầu

-“Sao hả? Unni tất nhiên phải xem ủng hộ phim của em rồi”- Chorong

- “Unni, em hỏi này. Thực ra trong phim này, unni thấy thích nhất cảnh nào vậy?”- Eun Ji gõ gõ vai Chorong hỏi

-“Còn cảnh nào được nữa. Tất nhiên là cảnh... bố mẹ Si Won lục đục trên ô tô rồi, hahaha”- Chorong chả cần nghĩ ngợi nhiều, ngay lập tức trả lời rồi phá lên cười

-“UNNI!”- Eun Ji gào lên rồi đạp cho Chorong một cái. Bà chị này thật không tốt đẹp tí nào cả

-“TRẬT TỰ ĐI NÀO CẢ HAI NGƯỜI”- Lần này thì người gào lên không ai khác chính là Nam Joo

Beee....ẹ....ẹ....

Đối với Eun Ji, có một cảnh mà cô vô cùng thích trong Reply 1997. Ấy, đừng nghĩ đầu óc cô cũng đen tối giống như Chorong nhé. Đơn giản, cảnh cô thích nhất chính là ....

>> 10 PM. 23/10/2017

-“Ai gu~ Không hiểu cậu ta uống lúc nào mà giờ đi không vững thế này đây”- IU vừa dìu Ji Yeon ra ngoài vừa than thở như bà cụ. Vừa ra đến mặt đường, IU đã không chịu được vì qúa mỏi, cô thả Ji Yeon ra rồi đấm bóp chân tay.

-“Xì, tớ đã say đâu mà cậu mắng ầm lên thế nhỉ?”- Ji Yeon loạng choạng đứng bên mặt đường vung tay vung chân nói với IU-“Ya, xem này, tớ còn có thể gọi taxi được nữa cơ đấy”-*dò dẫm bước*-“TAXI....TAXI”

“ Veozzzz”- Một chiếc ô tô phóng qua ngay sát Ji Yeon, cô chợt cảm thấy người mình bất ngờ bị kéo lại, cô ngã vào ai đó. Không, nói đúng hơn là ai đó vừa kéo cô vào lòng.

Ji Yeon mơ màng ngẩng đầu lên nhìn, dù đang không tỉnh táo, cô vẫn đủ khả năng nhận ra tim mình đập loạn, cô nhanh chóng lấy hết sức mạnh đẩy anh ta ra. “Không! Tuyệt đối không thể!”- Ji Yeon tự nhủ với mình. Lúc này cô phải tỉnh táo ngay lập tức. Đối với cô, anh...là KHÔNG THỂ...

Hoya và Eun Ji vừa bước ra từ dưới đường hầm lên, trông thấy Ji Yeon bước đi không vững lại đang khua tay loạn xạ khi In Guk giúp cô, Eun Ji vội đỡ Ji Yeon rồi quay sang Hoya

-“Không được rồi, Hoya oppa, anh lái xe đưa Ji Yeon về nhà đi. Bây giờ cậu ấy không thể lái xe nổi đâu”

-“Đúng đấy, cậu đưa cô ấy về đi, còn Eun Ji cứ để anh lo”- In Guk phất tay

Hoya gật đầu với hai người rồi đỡ Ji Yeon lên xe. Đợi đến khi xe của HoYa nổ máy, Guk mới quay sang nhìn Eun Ji

-“Tại sao cô ấy say mà em thì chẳng xi nhê gì thế hả?”- Guk vừa chẹp lưỡi tiếc vừa mở cửa xe cho Ji

-“Anh đang mong đợi gì thế hả? Chẳng phải em là em trai anh sao?”-*gãi gãi cằm*

Quay lại với Hoya, Ji Yeon vừa lên xe đã lăn ra ngủ, Hoya mỉm cười, có lẽ hôm nay cô ấy quá mệt nên mới thế. Anh nhớ về lần đầu tiên họ gặp nhau sau sân khấu  Music Bank, hôm đó anh vì làm mất chiếc nhẫn phụ kiện của mình mà lo lắng chạy khắp nơi để đi tìm. Cuối cùng, cô đã không ngần ngại tháo ngay chiếc nhẫn trên ngón giữa của mình mà đeo vào ngón tay út của anh. Dù là tiền bối của anh, cô vẫn cười tươi và nói mình là fan của anh. Có lẽ hành động siêu cool của cô hôm đấy đã khiến anh rung động. Lúc đó anh chỉ biêt...đối với anh....cô giống như nữ thần vậy.

Thế nhưng anh biết Ji Yeon không phải là cô gái chỉ có khuôn mặt cười, đó chỉ là mặt nạ của cô mà thôi. Anh vô cùng muốn biết sau tấm mặt nạ khô cứng ấy, con người cô là thế nào. Anh đã từng vô tình thấy cô ngồi khóc bên trên cầu thang thoát hiểm, lúc đó anh đã quá nhút nhát mà không thể đến bên cô, chỉ có thể nhìn cô trong im lặng...Có lẽ không chỉ lúc đó, sau này...còn vô số lần nữa...anh vẫn chỉ đứng nhìn cô...ở phía sau

Hoya đỗ xe lại trước nhà Ji yeon, cô vẫn đang ngủ say, khuôn mặt bình yên và đáng yêu khiến trái tim Hoya lại đập loạn nhịp. Anh không cầm được mình đưa tay khẽ gạt những sợi tóc của cô. Chợt điện thoại của cô sáng lên. Hoya cầm điện thoại lên, lay Ji Yeon

-“Ji Yeon...”

Ngón tay anh vô tình chạm vào nút mở tin nhắn rồi như không tin vào mắt mình, anh quay sang nhìn Ji Yeon. Cô vừa mơ màng mở mắt ra, nhìn thấy Hoya đang cầm điện thoại mình trên tay, cô nhanh chóng giật lấy, miệng lắp bắp

-“Op...pa...”

>> 25/10/2012. Trước lễ trao giải SIA 40 phút

In Guk đang ngồi trong một salon tóc với Ipad trên tay, hôm nay anh và Eun Ji sẽ nhận giải thưởng cùng nhau. Không hiểu sao suốt từ chiều đến giờ anh cứ cười không ngậm miệng lại được. Tại sao nhỉ? Nghĩ đến chuyện được gặp cô nên anh cảm thấy vui chăng. Cách đây vài hôm, trong một cuộc phỏng vấn, anh nói cô quyến rũ nhưng giống như em trai anh vậy. Cứ tưởng tượng đến khuôn mặt cô khi biết anh nói cô giống con trai sẽ cáu như thế nào. Mắt cô sẽ dài ra thế này, môi cô sẽ cong lại thế kia, bất giác anh lại phá lên cười.

Ngón tay anh lướt trên Ipad, thấy tin tức về Eun Ji, Guk ngay lập tức chạm vào. Nhưng vừa đọc tin, nụ cười trên khuôn mặt anh đã tắt ngấm.

-“Mổ ! Lại còn ôm nữa cơ đấy. Shrrrr, cái cô này!”- Anh gào lên một mình- “Thích thật, thích thế cơ đấy, cảm giác bay lên chín tầng mây luôn cơ à!”

Chỉ tội cho chị stylist, vốn đã biết tính tình In Guk tưng tửng nhưng hành động của anh hôm nay còn làm chị thấy sợ hơn mọi khi nữa. Suy nghĩ của chị bị Guk làm cho bay tán loạn lung tung nên trong phút rối loạn tinh thần, chị lỡ tay biến quả đầu của anh thành xoăn tít.

Beee.....ẹ ......ẹ...

20 phút sau...

Eun Ji đang đứng trước tòa nhà A, kí túc xá của cô. Nói thật Ji ít khi ăn mặc được chỉnh tề như thế này, cô thích ăn mặc thoải mái hơn. Vì hôm nay đi nhận giải thưởng cùng với Guk nên cô có phần chỉn chu hơn, hehe, sao thế nhỉ? Đứng chờ được 2 phút, cô đã bắt đầu thấy chán, hết đưa tay nghịch cái vòng xích lại cầm lấy chiếc mũ mà chơi trò tung hứng. Cuối cùng, cô ngồi xụp xuống lề đường nghịch mấy con kiến luôn. Đang chặn đường một con kiến vàng thì chiếc ô tô đen bóng đã đỗ lại chiếc mặt cô.

-“Lên xe đi nào”- Cửa xe bật mở, In Guk ló ra gọi cô

Vừa ngồi lên xe, Eun Ji đã vênh mặt quay sang hỏi In Guk: “ Oppa, Da yep po?”

“Khụ Khụ”- câu hỏi của cô làm In Guk suýt sặc, dù anh chả đang uống cái gì cả. Anh quay sang ngó nghiêng cô rồi kết luận

-“Mo, cũng tạm. Mà kì lạ thật đấy”- Anh xoa cằm ra vẻ nghĩ ngợi-“Rõ ràng lần trước có chạm vào rồi, không khác bức tường là mấy. Vậy mà hôm nay lại thấy có cảm giác khác lạ nhỉ?”

-“Oppa!”- Eun Ji quay sang vò đầu In Guk, thế là bộ tóc vốn đã bị chị stylist làm hỏng giờ lại càng trở nên thảm hơn, chặc!

-“Ya, anh đi dự giải thưởng thời trang đấy nhá. Đừng phá hỏng hết hình tượng của anh”

-“Oppa có hình tượng hả?”- Eun Ji phủi tay hỏi lại đầy lạnh lùng khiến In Guk chết đứng hoàn toàn.

>> 11 PM 23/10/2017. Tại nhà Seo In Guk

In Guk lăn lộn trên giường, anh không sao ngủ được. Anh giận mình, đáng ra anh nên nói với Eun Ji luôn chứ, thay vì ngập ngừng như thế, ai gu~~

-“Đáng ra mày nên giữ lấy cô ấy thật mạnh mẽ, sau đó.....Mannaji maka. Aerrrr. Mà cái tên phá đám đó, Aaa Shi tre...”

Vì sao Guk lại lên cơn điên loạn nửa đêm khuya thế này ư? Hãy cùng tua lại thời gian 50 phút trước.....

Rẹt....rẹt....rezzzz

Trên xe của In Guk, trước cửa toà nhà Eun Ji

-“Oppa, tạm biệt nhé, cảm ơn vì đã đưa em về”- Eun Ji vẫy tay chào In Guk rồi đưa tay tháo dây bảo hiểm

“Pặc!”- Bàn tay In Guk giữ lấy bàn tay cô đang cầm nút khóa, cô ngạc nhiên nhìn anh-“Oppa làm gì vậy?”

-“Eun Ji à....”- In Guk hít sâu-“Oppa có chuyện này muốn nói với em..”

-“Ừm..nói đi. Nhưng oppa bỏ tay ra được không?”

-“Chyện là....”

Renggggggg.......renggggg, điện thoại của Eun Ji reo bất ngờ reo lên khiến tim ai đấy muốn vỡ làm đôi

-“Oh...Hoya oppa à. Ừm, em về đến nhà rồi.....Ừm, em biết rồi, à cái đó....để em kiểm tra lại”

Eun Ji tắt điện thoại rồi quay sang nhìn In Guk-“Oppa, có chuyện gì không? Nếu không em lên nhà đây, em phải kiểm tra lại lịch với Hoya oppa”

-“Hả...à không có gì đâu”- In Guk thẫn thờ nhìn Eun Ji rời khỏi xe....

Rồi, hiểu mọi chuyện rồi chứ? Thế nên anh chàng In Guk bây giờ đang điên loạn, chỉ muốn đập đầu vào gối mà bất tỉnh đi cho xong. Chợt Guk nghĩ ra điều gì đó, anh cầm điện thoại lên ngắm hồi lâu, cuối cùng anh quyết định gõ tin nhắn gửi đến Eun Ji

“Eun Ji à, anh vẫn còn thích em. Không, anh yêu em. Thế nên, chúng ta....mannaji maka?”

Xong!

Tin nhắn đã soạn xong nhưng khổ chủ vẫn đang ngắm đi ngắm lại. Liệu câu từ như thế có được không? Liệu có thiếu nét nào không? Liệu có thiếu dấu nào không? Cuối cùng, sau khi ngắm cái dòng chữ ngắn ngủn ấy chục phút, Guk cũng đã hạ quyết tâm nhấn nút gửi đi....

1 phút....

2 phút...

Anh bắt đầu hối hận, có lẽ không nên gửi tin nhắn đó ....

3 phút....

"Beee....ẹ....ẹ"- Và tin nhắn đã được hồi đáp.....

Bình luận

Mình đã xem Reply 1997 hay tuyệt cú mèo Mà bạn viết hay ghê ^^  Đăng lúc 1-12-2012 04:09 PM
hay quá đi mất :x  Đăng lúc 11-11-2012 10:27 PM
tốc độ kinh hoàng :o  Đăng lúc 27-10-2012 12:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-10-2012 23:41:01 | Xem tất
hehe
cảm ơn @hoathachthao nha
ngại quá, bây giờ mới vào ủng hộ bạn được
thik cái cách bạn lồng phim và đời thực vào fanfic như thế :D
rất hi vọng bạn viết dài hơn một chút nhưng đọc đến chap 3 rùi, nội dung tuy ngắn nhưng khá súc tích
Cố gắng lên nha bạn, rất hồi hộp coi cái tin nhắn mà em Ji nt cho In Guk như thế nào
hi vọng là đừng phũ phàng như Won dành cho Jae =)))))))))))))))))

Bình luận

thanks b nhá =)))  Đăng lúc 27-10-2012 07:32 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-10-2012 01:10:50 | Xem tất
Comment mang tên: Ah, thì ra họ đã làm thế trong ô tô.

ss ơi, lần này em chẳng tìm thấy chỗ nào mà kêu ca điểm trừ luôn ý. Hay từ đầu đến cuối luôn ý. {:418:}

Em rất giật mình khi người kéo tay Ji Yeon lại không phải Hoya mà là Guk. Trời ạ, em đã tưởng nàng ý đập loạn xạ tim tủng vì Hoya cơ chứ.
Uiii, em rất chi là thích đoạn Ji Yeon tháo nhẫn đeo vào tay Hoya nhé. Thích lắm luôn ý. Một phong thái rất cool. Hôm nay đôi này nhiều đất diễn quá. Hứa hẹn sau này sẽ đáng yêu chả kém gì đôi kia đúng không?

Còn hai nhân vật chính.
Aigoo~~ ss viết về họ bá đạo quá em chẳng biết nói gì.
Cảm giác rất thú vị khi ss lồng luôn cả chuyện hôm qua đi SIA vào và bonus thêm nguyên nhân về quả đầu không thể đỡ được của Guk. Đọc xong em chỉ biết thốt lên: Ah, thì ra là họ đã làm như vậy trong chiếc ô tô đen kính mờ. )))
Lại cả chuyện mấy bài báo gần đây của hai bạn trẻ cũng được ss lồng vào. Cảm giác đọc rất thật

ss ngày càng khiến em tò mò nhé. Rốt cục tin hồi đáp có phải giống mấy cái tin ngắn cụt lủn mà Si Won hay gửi cho Yoon Jae năm 2005 không nhỉ? Em lại hóng chap tiếp đây. Hihihihihi.
Mà ss tốc độ thật, mỗi ngày một chap dài thế kia thì phải là quá năng suất luôn ý.
Cố lên ss nhé.. ss cắt đúng đoạn hay là nửa đêm em cứ sốt ruột chưa ngủ được đây

P.s: Sao Chorong buồn cười vậy? Thích đoạn kiss nào không thích, lại thích đúng "đoạn đó" )

Bình luận

có chap 4 rồi nhé e  Đăng lúc 29-10-2012 12:12 AM
thì phải học tập anh rể chứ, tâm hồn đen tối chẳng kém anh rể, hồi hộp coi em JI thik đoạn nào, giữa 2 anh c cũng có nhìu đoạn đen tối lắm, khà khà  Đăng lúc 27-10-2012 09:20 AM
keke, nhờ com của e với tin tức của vợ chồng nhà đấy nên ss mới viết nhanh đc thế đấy =))))))  Đăng lúc 27-10-2012 07:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-10-2012 09:58:32 | Xem tất
ay za giờ ss mới rảnh comt cho em đây
he he cách viết của em khá hay và có nhiều đoạn cảm giác giống như xem phim lại vậy thêm tiếng be e e nữa mà ss đọc bằng dt nấu cơm bùn cười suyt nữa thì rơi máy
những gì mà em minhyolee298 nói ss đều đồng ý vì đó cũng là suy nghĩ của ss
tuy nhiên với bản chất ham hố và chê bai nhiều chiện như ss vẫn có 1 số điểm ss nghĩ là em nên thay đổi 1 chút như sau:
- một số đoạn em dùng từ hơi nặng: ví dụ
Eun Ji xoa đầu nhìn Ji Yeon căm thù,
dùng tu căm thù có quá ko khi mà 2 người là bạn
vành môi khẽ nhớn lên, ánh mắt đầy oán hận
từ oán hận em có thể thay bằng ko cam chịu hoặc 1 từ nào khác.
đừng để 1 câu chuyện  vui của em mà có cảm giác nặng nè quá em à
thêm nữa về nd chuyện:
ss chưa kịp đọc chap 3 nên chưa nhận xét chap 3 đc nhé .^^
em có thể thêm bối cảnh làm quen nhau của mấy nhân vậy nữ thì sẽ họp lý hơn vì ss chưa hiểu họ sao lại quen nhau, và bởi vì em viết câu chuyện theo sườn của hiện thực nên việc thêm những chi tiết đó vào là hợp lý.
ờ mà ss cảm giác chap ngăn thì pải..hay tại ss quen viết chap dài rồi ko biết.hix

Bình luận

đi show ca nhạc hoặc người khác giới thiệu chẳng hạn..hí  Đăng lúc 28-10-2012 08:05 AM
ôi ss, ss toàn nhìn ra mấy cái chỗ e bí từ, gõ rồi lại xóa cuối cùng cứ để thế, haiz, e sẽ cố gắng tìm ra mấy từ hay hơn vậy, còn mấy bạn ấy quen nhau tn nhể?   Đăng lúc 27-10-2012 06:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách