Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 6307|Trả lời: 15
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Shortfic] [Shortfic| K+] Ký ức | Nấm | JB-Ji Yeon

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Author: p3namkute3112
Rating: K+
Pairing(s): Bian couple, G-Minor couple
Disclaimer :Nhân vật thuộc về chính họ, nội dung tùy thuộc tâm trạng tác giả
Category: Sad, tình cảm.
Summary:
Những kí ức ấy, anh không bao giờ quên…
Chỉ là vì một người nào đó, anh đã tạm quên nó và quên … em_Người anh luôn vẫn yêu và luôn luôn nhớ về.
Anh cứ tưởng rằng những kí ức ấy và cả em nữa sẽ luôn bên cạnh anh, luôn dõi theo từng bước anh đi, từng việc anh làm…Nhưng anh đã lầm…Thật sự ngày đó_cái ngày đau đớn nhất cuộc đời anh_cái ngày đã thức tỉnh mọi kí ức trong anh nhưng em lại không còn bên cạnh anh nữa, anh mới hiểu là em quan trọng với anh như thế nào…
Nhưng anh sẽ coi đó là thử thách tình yêu của chúng ta, một thử thách mà anh và em sẽ cùng vượt qua.
Anh vẫn luôn tìm em và cùng em nhặt lại những kí ức đã đánh mất, hãy trở về và ở bên anh mãi mãi em nhé!
Anh xin lỗi….
Castings:
Ryan:
Một cô gái ngây thơ, hiền lành, giàu lòng yêu thương… nhưng có một thời gian nào đó, cô ấy đã đánh mất mình vì một người… không ai khác là JB_bạn trai cũ của cô. Mất tích 1 năm..  thời gian đó, cô dã tìm lại chính mình và gặp một người…liệu cô có yêu người đó hay trở lại với người đã bỏ rơi cô_JB.

JB :
Là một ca sĩ nổi tiếng, kiêu căng, ngạo mạn nhưng giờ trở thành một người ấm áp, giàu long yêu thương, cứ tưởng là vì Hye Sung_cô gái mà anh đã lầm tưởng sẽ yêu và mãi mãi bên cạnh nhưng không, người làm anh thay đổi chính là cô gái ấy_người anh đã từng yêu và cũng đã từng bỏ rơi, chính là Ryan _mối tình đầu của anh nhưng đã có một thứ gì đó vô hình cướp đi cô ấy…nhưng anh sẽ không bỏ cuộc. Liệu cô ấy có trở về và bên cạnh anh mãi mãi.

Jin Woon :
Là một thanh niên đẹp trai, tốt bụng, gia đình bình thường, là người luôn ở bên cạnh và giúp đỡ Ryan, rồi dần dần thích Ryan. Liệu Ryan có chấp nhận tình cảm này hay không?

Go Ah Sung :
Là một người thủ đoạn nhưng luôn lừa được mọi người với cái vẻ ngoài tội nghiệp, hiền lành, và đã lừa được chàng trai ấy. Đang du học ở Mỹ (do ba mẹ bắt đi chứ cũng không muốn đi)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 8-9-2012 19:54:56 | Chỉ xem của tác giả
                                                       CHAP 1:
1 năm rồi, ngày nào cũng vậy, sang sớm đến công ty, tối khuya trở về nhà. Anh dường như không đặt chân đên nơi nào khác ngoài công ty và nhà mình, một phần bởi vì công việc quá bận rộn của một ca sĩ solo nhưng phần lớn là vì không còn cô ấy bên cạnh, không còn những lời động viên, an ủi của cô ấy những lúc mệt mỏi, không còn tiếng cười ấy nữa… tất cả chỉ là những kí ức, kí ức ấy thật đẹp nhưng sao mỗi lần nghĩ đến anh lại thấy nhói đau. Anh không thể nở nụ cười khi không còn người con gái ấy bên cạnh_ người mà anh đã từng rủ bỏ,những nụ cười với đồng nghiệp, họ hàng và ngay cả với Jr_người bạn thân nhất của anh và là người anh tin tưởng nhất để đi tìm Ryan đếu là những nụ cười miễng cưỡng, giả dối. Hôm nay cũng vậy, sau một ngày làm việc mệt mỏi, anh vẫn sẽ trở về ngôi nhà của mình nhưng hôm nay dường như có một điều gì khác, khi đi ngang qua phòng tập, có một cái gì đó vô hình kéo anh lại, khiến anh bước vào 1 cách vô thức như thể là muốn đánh thức những kí ức như đã ngủ quên trong anh và quan trọng hơn như muốn anh tìm kiếm lại hình ảnh của người ấy, những ngày anh cùng cô luyện tập vất vả, những ngày bị mắng vì lười biếng không chịu luyện tập, những khoảnh khắc ngọt ngào cứ chạy qua chạy lại trong anh như 1 cuốn phim rồi từ những kí ức đó một cách vô thức khiến anh nhớ về buổi tối hôm ấy, có lẽ đó là ngày buồn nhất đối với anh_ ngày bố anh_người đã luôn tin tưởng và hi vọng đứa con của mình đạt vị trí thứ nhất trong giới showbiz, đã tạm biệt thế giới này để sang thế giới bên kia. Và cũng chính vì sự ra đi của bố anh, anh đã quyết định từ bỏ người con gái ấy để chuyên tâm vào công việc, nhất định bằng mọi giá phải giành được vị trí số 1. Nhưng khi chưa đạt được những điều ấy, anh đã phải lòng một người con gái , không phải Ryan mà là Go Ah Sung.Đúng, anh đã từng bị vẻ ngoài hiền lành, tội nghiệp ấy lừa, đã từng lầm tưởng rằng tình cảm mà anh dành cô ta là tình yêu, đã lầm tưởng rằng sẽ mãi ở bên cạnh che chở, bảo vệ cho cô ta nhưng thật ra chẳng có tình cảm nào tồn tại ngoài sự thương hại cả. Nực cười thật, chỉ vì sự thương hại ấy mà anh dành cho Ryan bao lời lạnh lùng, tàn nhẫn và cũng chính vì điều đó mà anh đã khiến cô ấy thay đổi từ một cô gái ngây thơ, trong trắng, không màng danh lợi trở thành một cô gái lạnh lùng, cạnh tranh để giành lấy sự nổi tiếng, và ước mơ của cô ấy đã thành hiện thực, chính vì nó, chính sự nổi tiếng ấy, vị trí ấy đã cướp mất cô của anh. Nghĩ đến đây, dường như anh không kim nén được nữa, nước mắt anh vô thức rơi, 1 giọt, 2 giọt…rồi cứ thế, những giọt nước mắt cứ lăn đầy đầy trên khuôn mặt anh và máu trong tim anh đang chảy,anh không thể ở lại thêm 1 giây 1 phút nào nữa…Anh phải cố lắm mới lết được đôi chân của mình ra khỏi phòng tập_cái nơi chứa đầy những kỉ niệm giữa anh và cô, đau khổ lẫn hạnh phúc.
Về đến nhà, có lẽ vì quá mệt mỏi anh lăn ngay ra giường nhưng việc đầu tiên anh làm là kiểm tra cuộc gọi xem thử có cuộc gọi của Jr hay không. 1 năm trước, anh đã từng muốn từ bỏ tất cả để đi tìm Ryan, bằng mọi giá phải tìm cho được cô ấy về nhưng chính Jr đã ngăn cản anh, Jr nói rằng nếu anh từ bỏ tất cả thì sự hy sinh của Ryan, tất cả chỉ là con số “không”. Nghĩ lại thì Jr nói đúng thật, nếu lúc đó anh từ bỏ thì Ryan và cả bố anh nữa chắc sẽ thất vọng lắm và bây giờ khi đã có tất cả nhưng anh lại không thấy vui hay thỏa mãn mà chỉ cảm thấy buồn, buồn vì không có cô ấy ở bên cạnh nữa. Nếu bây giờ cho anh chọn giữa vị trí số 1 và Ryan thì  chắc chắn anh sẽ chọn cô ấy mà không chút đắn đo, lưỡng lự. Nằm suy nghĩ 1 lúc, rồi anh cũng thiếp đi, và giấc mơ ấy lại đến, như một cái đồng hồ báo thức, đêm nào cũng vậy. Anh có cảm giác như nó không phải là giấc mơ nữa mà là ký ức, một ký ức đau buồn như một lời nhắc nhở khiến anh không bao giờ có thể quên được .
                                             1 Năm Trước: ........................................................
Note: 1 năm trước đã xảy ra chuyện gì, mời các bạn đọc chap 2
Chap này hơi ngắn, mong các bạn thông cảm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 8-9-2012 20:31:06 | Chỉ xem của tác giả
tem tem, ta giật con tem nhé
ta là ta đang bấn Jian nhé, lúc trc cũng thix Bian nhưng dạo này thix Jian hơn
cái cốt truyện này của au ta thấy quen quen nhưng nhất thời chưa nghĩ ra nó ở đâu ( sr au )
dù au có nói nhưng ta vẫn phải nói lại CHAP NÀY NGẮN ĐIÊN au ạ
thôi ta hóng chap mới vậy, mau ra au nhá
mà có ra nhớ hú ta tiếng
5ting

Bình luận

ss ơi, chap 3 ạ :)  Đăng lúc 15-9-2012 10:56 PM
ss ơi, chap 2 ạ :x  Đăng lúc 10-9-2012 07:14 PM
vâng ạ ^^  Đăng lúc 10-9-2012 06:50 PM
e bên kst hả  Đăng lúc 9-9-2012 10:38 PM
ss nhớ e hk ạ?  Đăng lúc 8-9-2012 09:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 8-9-2012 20:49:26 | Chỉ xem của tác giả
nấm ơi nấm!!!
cái fic nỳ hay thiệt
mứ đọc dàn cast thý hay dùi
nhưng mà nấm đừng viết khít quá nha
đọc nhìn mõi mắt lúm!!!!!!
heo góp ý z thou
nấm fighting^^

Bình luận

chap 2 Heo ơi :x  Đăng lúc 10-9-2012 07:13 PM
tks Heo nhìu nhìu nhaz ^^  Đăng lúc 8-9-2012 09:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 8-9-2012 23:12:40 | Chỉ xem của tác giả
Cm cho ss nàk
Fic này là về Bian cp nhỉ?
Chap 1 ngắn we' ss ưi mong chap sau dài thêm chút nữa
Ss viết chap 1 gần nhau we' e đọc mà cứ lộn hàng trên xuống hàng dưới hoài
Hóng ss ra chap mới
Chungg72 nào ra chap mới thì hú e

Bình luận

chap 3 e ơi^^  Đăng lúc 15-9-2012 10:56 PM
chap 2 nház e :x  Đăng lúc 10-9-2012 07:13 PM
tks e nhìu nhaz ^^  Đăng lúc 8-9-2012 11:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 10-9-2012 18:45:38 | Chỉ xem của tác giả
ôi fic qá hay ý au ạ {:290:}{:290:}
dream high 2 hết lâu rồi nhưng vẫn bấn đôi Bian, mong fic này au cho Bian đc cạnh nhau nhé
nhưng au ơi fic ngắn qá đọc k bõ công lại còn đang hay nữa, dù chap này chỉ có tâm tư của JB nhưng thấy rất rất rất rất rất chi là hayyyyyyyyyy
au mau mau ra chap mới để mọi người thưởng thức nhé
ủng hộ au hết mình
khi nào có chap mới au báo mình 1 câu được k

Bình luận

chap 5 bạn ơi :*  Đăng lúc 16-12-2012 09:37 PM
bạn ơi chap 3 nhé !!!  Đăng lúc 15-9-2012 10:56 PM
CHAP 2 nhé ^^  Đăng lúc 10-9-2012 07:13 PM
tất nhiên rùi, mình sẽ páo bạn mà ^^ tks bạn ủng hộ fic mình nhaz ^^  Đăng lúc 10-9-2012 06:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 10-9-2012 19:08:03 | Chỉ xem của tác giả

Một chút nhắn nhủ của Au: Chap 2 cũng hk dài đâu các bạn à, nhưng chap 3 mình sẽ đền bù cho các bạn nhé.
Thật sự là mình muốn bỏ fic rồi vì không có nhiều bạn ủng hộ. Nhưng vì Bian couple và các reader thân yêu, mình sẽ hoàn thành fic nhé. Yêu các bạn rất nhiều {:290:}

CHAP 2
1 NĂM TRƯỚC:
OZ Entertainment:
Hôm nay là buổi tập rất quan trọng, để chuẩn bị biểu diễn  tập thể, nên cả OZ Entertainment, ai ai cũng cố gắng luyện tập  để buổi biểu diễn được hoàn thành một cách tốt nhất. Nhưng JB_ người luôn chăm chỉ nhất công ty, lại không chịu luyện tập mà cừ nhìn ra cánh cửa của công ty, như đang tìm kiếm một người nào đó. Những tưởng chẳng ai biết được sự thất thường của mình, nhưng anh đã lầm, có một người luôn luôn biết và dõi theo anh. Kết thúc buổi tập, JB vội vàng chạy ra ngoài cửa như đang chờ đợi ai đó và tất nhiên, người đó cũng đi theo anh, người đó không ai khác là Ryan, mặc dù anh có thái độ lạnh lùng và những lời nói nhẫn tâm với anh nhưng cô vẫn luôn dõi theo mọi hành động và bước đi của anh.
Cuối cùng người mà anh chờ đợi cũng đã tới, một cô gái với dáng vẻ bề ngoài hiền lành,gương mặt cũng hiền lành nốt bước vào, tay mang theo một hộp cơm bước tới, hớn hở nói:
-Anh à, e đây, kẹt xe quá, anh đợi e lâu chưa?
-Không sao e à. Giờ mình đi đâu e?
-Anh không thấy à? Đi dã ngoại đấy_Cô gái vừa nói vừa giơ cái hộp cơm lên.
-OK. Chờ anh thay đồ đã nhé!!!
Hai người cứ thân mật một cách tự nhiên như vậy mà không biết tất cả mọi cử chỉ, lời nói của 2 người đã bị 1 người nghe thấy và nó như một lưỡi dao cứa sâu vào trái tim vốn rất yếu đuối của cô ấy.
Một lúc sau, JB thay đồ ra, hai người cùng bước vào taxi, bóng chiếc xe đã khuất dần  nhưng Ryan thì vẫn đứng đó, nhìn về một khoảngkhông vô định, như 1 người mất hồn.
Cô cứ đứng đó mãi. Một lúc sau, chị quản lí ra gọi:
-Ryan à, e làm gì mà đứng đó nãy giờ vậy.
-À…Không…có gì đâu ạ_Ryan lắp bắp như mới vừa tỉnh dậy sau một giấc mơ.
-Xe tới rồi kìa. Mau về đi. Nhanh lên em_Chị quản lí giục.
-Chị à, hôm nay em muốn đi dạo một chút, chị để e tự về được không ạ?_Ryan nói với giọng khẩn khoản.
-Không được đâu e à…
-Một lần này thôi ạ. 15 phút thôi. Em năn nỉ chị đấy. Em hứa sẽ cẩn thận mà.
Nhìn thái độ của Ryan là chị biết cô ấy vừa gặp phải chuyện rất đau đớn và chị cũng không nỡ từ chối cô:
-Thôi được rồi, 15 phút thôi đấy, còn 2 ngày nữa là công diễn rồi, em phải cẩn thận đấy.
-Vâng, em biết rồi ạ. E cảm ơn chị_ Mặc dù lúc này cô không muốn cười nhưng cô phải cố gắng nặn ra 1 nụ cười miễn cưỡng, để chị quản lí yên tâm để cô đi.
Ryan bước một mình trên con đường ấy, mặc dù có rất nhiều người qua lại nhưng cô vẫn cảm thấy cô đơn, vì không có bong dáng của anh ấy. Những con phố, những gian hàng, ngay cả những hàng cây cũng làm cô nhớ đến anh, nhớ những đêm anh và cô cùng đi dạo trên con phố ấy, thật đẹp nhưng sao anh lại lãng quên một cách nhẹ nhàng như thế. Vị trí số 1, hay đó chỉ là lời bao biện. Chắc anh ấy giờ đang rất hạnh phúc, hạnh phúc khi ở bên cạnh Go Ah Sung và hạnh phúc khi không có cô.Và cô đã nhận ra, mình nên buông tha cho anh, cô liền lấy giấy và bút ra, thật khó khăn để phải viết những lời này.
“Yêu một người là để cho người ấy được hạnh phúc, nhưng sao mình cứ phải đi theo để chọc phá anh và cô ấy. Em đã sai rồi đúng không? JB à, đã đến lúc em phải từ bỏ anh rồi, mặc dù em không muốn điều này xảy ra chút nào,  anh phải sống hạnh phúc nhé, hạnh phúc để e không hối tiếc về quyết định của em ngày hôm nay. Bắt đầu từ bây giờ, em sẽ trở lại là em của ngày xưa, không toan tính, không thủ đoạn, em sẽ di thật xa, để sống một cuộc sống thanh bình, cuộc sống không có JB bên cạnh. Tạm biệt anh, sống hạnh phúc nhé!!!” _ Viết xong cô cẩn thận cất vào phong bì rồi cho vào túi xách.
- Chết, mới đây mà đã 15 phút rồi, mình phỉa về ngay không chị quản lí lại làm ầm lên mất_ Ryan nhìn vào đồng hồ nói rồi chạy nhanh về công ty.
Như có một người nào đó đuổi theo cô, cô càng ra sức chạy nhanh hơn. Và tiếng bước chân ấy cũng nhanh dần. Và cứ như thế, một lúc sau, bị một chiếc khăn chụp vào miệng, cô dần bất tỉnh…..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 10-9-2012 19:57:34 | Chỉ xem của tác giả
Ahhhh giựt tem
Chap này của ss cũng ngắn màz hay ghê
Ss đừng bỏ fic nha e sẽ ũng hộ fic của ss
JB đáng ghét dám bỏ Ji yk zới Go Ah Sung ák
Ji bị bắt yk âu zạ?
Hóng chap sau của ss
Ss mau ra chap mới nha hồi hộp we'
Ss fighting :-*

Bình luận

tks em :)))  Đăng lúc 14-9-2012 10:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 10-9-2012 22:32:19 | Chỉ xem của tác giả
au ơi au ơi au đừng có mà bỏ fic nhé, bỏ fic là mình buồn chết mất, fic đag hay bỏ dở là chán lắm đó
chap này cũng ngắn nhưng au đã hưa chap 3 sẽ đền bù rồi nên sẽ cố gắng đợi au{:291:}
chap này ngắn nhưng xúc tính hay qá luôn ý chứ
Ryan khổ thân qá nhìn thấy người mình yêu tềnh củm vs người con gái khác
JB ác thật đó, hận JB trong chap này ( nói thế chứ vẫn yêu lắm )
hôm nay chưa j đã đc đọc 2 chap sung sướng tối nay ngủ ngon. thank au nhiều

Bình luận

cảm ơn bạn nhìu lắm :*  Đăng lúc 11-9-2012 08:18 PM
mình là mình thích cả Ji lẫn Jung nhất trong T-ara yêu 2 người này nhất :X:X:X  Đăng lúc 11-9-2012 05:01 PM
bạn này có chung t/y lớn đời mình nè phải không ? Eun Jung ấy  Đăng lúc 11-9-2012 12:27 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 11-9-2012 00:26:10 | Chỉ xem của tác giả
chán quá ss chậm chân mất con tem
chap này cảu em vẫn ngắn nhưng ss đợi lời hứa đền bù của em,
vì chap ngắn nên ss không biết comt gì nhiều
cơ mà Ryan nó bị bắt cóc hả, gay cấn nhá
bắt đầu ghét JB, dạo này ss đang bấn Jian cp
có gì em cho Yoo Jin vs Ryan đi chọc tức JB bõ ghét ( đó chỉ là phút bột phát của ss em đừng để ý nha )
5ting, ráng đừng bỏ fic, có gì vào ủng hộ fic ss nhá ( ss mắc bệnh PR lung tung em thông cảm )
hóng chap sau em nha

Bình luận

ss ơi ss viết fic hay vậy. Em đọc mà thấy thú vị lắm. Hóng cháp mới của ss(mặc dù chúng ta chưa quen nhau)  Đăng lúc 19-9-2012 04:13 PM
e cảm ơn ss ạ ^^  Đăng lúc 11-9-2012 08:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách