Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: baechimi
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Shortfic] [Shortfic | K+] I Love You Tender | baechimi | Suzy - Jinyoung - L (Phần tiếp t

[Lấy địa chỉ]
51#
 Tác giả| Đăng lúc 27-6-2013 16:46:53 | Chỉ xem của tác giả

Chapter 6 - Anh hứa.

Jinyoung và Sueji đi cùng nhau dọc theo con đường dài, bàn tay họ quyện chặt vào nhau, từng kẽ tay được lấp đầy không còn một chỗ hở nào.

Sueji không thể ngừng tủm tỉm cười trong hạnh phúc, còn Jinyoung thì chỉ hướng ánh mắt mình đến suy nhất một nơi: khuôn mặt đáng yêu ngay cạnh anh.

‘Đi bộ cùng anh nhiều lần lắm rồi…’ Sueji lên tiếng trước. ‘Nhưng lần này cảm giác thật khác.’

‘Khác thế nào?’

‘Em cũng không rõ nữa. Chỉ là em thấy nó thật khác.’

‘Em thích anh từ khi nào?’

‘Em không nhớ. Chỉ là một buổi sáng thức dậy và em phát hiện rằng người đầu tiên em muốn gặp là anh.’

Jinyoung mỉm cười vì câu trả lời đó.

‘Còn anh? Anh thích em từ khi nào?’

‘Hai năm trước.’

‘Hai năm trước? Chẳng phải đó là lúc chúng ta mới gặp nhau.’

‘Ừm.’ Jinyoung gật đầu. ‘Anh thích em ngay ánh nhìn đầu tiên.’

‘Em xinh đẹp đến thế sao?’ Sueji sáng bừng mặt.

‘Không phải, đồ ngốc!’ Jinyoung dùng tay vò vò mấy sợi tóc trước trán cô. ‘Chỉ là… anh thích cách em cười. Nó chân thành và ấm áp.’

Sueji không nói gì thêm. Như một động lực thôi thúc từ trong trái tim, cô ôm chặt lấy cánh tay của Jinyoung, điều mà những đôi yêu nhau thường làm khi đi cùng nhau dưới ánh trăng.

‘Em có rất nhiều điều muốn làm cùng Jinyoung vào mùa Giáng Sinh năm nay.’ Sueji nói.

Và Jinyoung cảm thấy đau lòng khi nghe câu nói đó. Anh rất muốn cho Sueji biết rằng, anh không thể ở cạnh cô vào đêm Giáng Sinh năm nay.

Anh không thể!

‘Em định sẽ làm gì?’

‘Em muốn đan khăn tay cho anh.’

‘Em biết đan sao?’ Anh nheo mắt.

‘Tất nhiên rồi.’ Sueji bĩu môi vì bị chọc, rồi huých khuỷu tay vào hông Jinyoung.

‘Còn gì nữa không?’

‘Em còn muốn Jinyoung dạy em trượt tuyết. Và em sẽ nặn một người tuyết y hệt anh.’

‘Nghe hay đấy. Gì nữa?’ Jinyoung nghẹn giọng đi hẳn. Anh cố gắng cầm cự để nước mắt không rơi ra ngoài.

Thật may vì Sueji vẫn vô tư và không để ý đến điều đó.

‘Em còn muốn giới thiệu anh với bố mẹ và Sangmoon vào đêm Giáng Sinh. Sau đó năm người chúng ta sẽ cùng nhau ăn ngỗng nướng và bánh khúc cây. Sangmoon, thằng bé nhất định sẽ rất thích anh.’

‘Còn gì nữa?’

‘Yah! Nếu nhiều việc quá thì sẽ không làm hết chỉ trong Giáng Sinh đâu.’

‘Vậy em lên cả lịch cho Giáng Sinh năm sau đi. Rồi cả năm kia nữa.’

Sueji bỗng dưng dừng bước, và đột nhiên im lặng.

Cô ngước lên nhìn vào đôi mắt sáng của Jinyoung. Ánh nhìn đầy nghiêm túc, nhưng vẫn có chút do dự.

‘Anh sẽ ở bên em cho đến Giáng Sinh năm kia chứ?’

Jinyoung cũng nhìn sâu vào cô. Trước khi trả lời câu hỏi ngu ngơ đó, anh ôm chặt cô vào lòng, bàn tay ôm lấy mái tóc xõa dài.

‘Kể cả là một trăm năm sau… anh vẫn sẽ không ngừng yêu em.’

‘Thật vậy sao?’

‘Hoàn toàn thật.’

‘Hứa nhé?’

‘Anh hứa.’

Sueji tỉnh dậy sau một giấc ngủ ngon.

Chuông điện thoại báo có tin nhắn mới.

Anh muốn ăn cơm hộp.
Jinyoung.

‘Cơm hộp?’ Sueji lẩm bẩm. ‘Nhưng mình chẳng biết làm cơm hộp thế nào cả.’

Cô vội chạy ra khỏi đống chăn gối rồi lao thẳng xuống bếp.

‘Omma omma!’ Sueji hét lên một cách gấp gáp.

‘Con bé này. Mới sáng ra mà đã có chuyện rồi sao?’ Bà Bae mắng, vỗ đét vào mông Sueji.

‘Omma. Con cần mẹ giúp một chuyện.’

‘Chuyện gì?’

‘Dạy cho con làm cơm hộp đi mẹ. Ngay bây giờ đó.’

‘Cơm sao? Có bao giờ con muốn động vào mấy thứ bếp núc đâu chứ.’

‘Bây giờ thì có ạ.’

‘Yah Bae Sueji. Con có người để tặng cơm hộp rồi sao?’ Bà mỉm cười đầy ẩn ý.

‘Có lẽ vậy ạ…’ Sueji ngượng nghịu gãi đầu.

‘Con có bạn trai rồi sao?’

‘Vâng ạ…’

‘Omo. Sueji của mẹ.’ Bà ôm chặt lấy eo cô. ‘Mày giỏi quá con ơi! Cuối cùng cũng sắp lấy được chồng rồi.’

‘Omma! Sao mẹ nói nghe như con sẽ bị ế vậy chứ?’

‘Chứ còn gì nữa. Bao nhiêu năm nay mẹ cứ lo con sẽ sống thế này cả đời. Nhưng giờ đã có người yêu con rồi sao?’

‘Con sẽ đưa anh ấy về nhà mình vào Giáng Sinh năm nay.’

‘Jinjja? Thằng bé thế nào? Đẹp trai không?’

‘Đẹp như tạc tượng luôn ạ.’

‘Gia cảnh, nghề nghiệp ổn chứ?’

‘Vâng. Học vấn cao và lương tháng rất lý tưởng.’

‘Còn tính tình! Nó có tử tế không?’

‘Ấm áp và rất biết quan tâm.’

‘Mày đang tả lại nam chính của phim truyền hình sao?’

‘Đợi con đưa anh ấy về nhà mình rồi mẹ sẽ tin. Còn bây giờ thì mẹ dạy cho làm cơm hội ngay đi ạ. 8 giờ con phải đến chỗ làm rồi.’

‘Arraso arraso. Thật không hiểu nổi con bé này nữa.’ Bà thở dài, tay ấn nhẹ đầu Sueji xuống.

Sueji hí hửng bước vào văn phòng với túi cơm nhỏ xinh trên tay. Làm cơm hộp cho Jinyoung thật không đơn giản chút nào, nếu không muốn nói là quá khó khăn với Sueji, một người chẳng có chút khái niệm về chuyện bếp núc.
Nhưng sau hơn một giờ đồng hồ vật vã cùng mẹ thì Sueji cũng đã làm xong bữa trưa đầu tiên do chính tay cô chuẩn bị.

Cô không thể chờ đến lúc nhìn thấy nụ cười mãn nguyện của Jinyoung sau khi ăn một miếng cơm cuộn xinh xắn của cô.

‘Mình cũng có khiếu trong mấy việc này đó chứ.’ Sueji tủm tỉm cười một mình khi đứng chờ thang máy.

TENG!

Cửa thang máy mở ra, và Sueji nhận ra ngay khi nhìn thấy Cha Baro, nhân viên của công ty, và cũng là bạn học cũ của Sueji ở trường đại học. Anh đang đứng chờ thang máy đi lên cùng khá đông những người khác ở sau lưng.

‘Chào buổi sáng, Sueji.’

‘Annyong, Baro-ah.’ Cô cười rõ tươi rồi nhanh nhẹn bước vào bên trong và cửa thang máy đóng lại.

‘Đang có chuyện gì vui sao?’ Baro hỏi.

‘Ừm, đại khái là vậy.’

‘Hộp ăn trưa đó là của ai thế? Cậu sao?’

Sueji tí tởn gật đầu.

‘Cậu làm thật á?’ Baro tròn mắt ngạc nhiên. Trong đậu anh nghĩ ngay đến món mì Ý dở tệ của Sueji đã tự tay làm trong buổi tiệc tốt nghiệp.

‘Yah! Khả năng nấu nướng của tớ bây giờ cao cấp lắm rồi đấy.’

Baro phì cười trước khi nói tiếp. ‘À mà này, cậu đã chọn được chỗ làm mới chưa?’

‘Chỗ làm mới là sao?’

‘Vẫn chưa sao?’ Baro tròn miệng đầy ngạc nhiên.

‘Tớ chẳng hiểu cậu đang nói gì cả.’ Khuôn miệng Sueji cũng y như vậy.

‘Cậu vẫn chưa biết gì sao? CEO Jung cuối tuần này sẽ chính thức trở thành quản lí cấp cao của tập đoàn này chi nhánh ở London. Sao nhìn mặt cậu như không hề biết chuyện này vậy?’

‘Mwo?’ Sueji thật cổ họng mình đắng thật đắng, cảm giác như vừa uống thuốc xong vậy.

Những bàn tay cô vội bấu chặt vào tay cầm của hộp cơm trưa.

‘Cậu đừng lo. Chủ tịch rất tâm lí mà. Ông ấy đã chuẩn bị trước những chỗ làm lương cao khác cho cậu và một số nhân viên khác cùng bộ phận với Jung-ssi tham khảo rồi.’

‘Tin này… cậu nghe ở đâu vậy?’ Sueji cố gắng không tin vào những gì Baro vừa nói.

‘Yah Sueji-ah… Cả công ty này đều biết cả rồi. Cậu là thư kí của anh ấy, đáng lẽ phải là người biết đầu tiên mới phải chứ.’

TENG!

Cửa thang máy mở ra. Mọi người bước ra ngoài, khi Sueji vẫn còn đứng như trời chồng ở trước cửa.
Những gì cô vừa nghe… nó hệt như sét đánh ngang tai vậy.

‘Sueji-ah.’ Tiếng gọi của Baro làm cô như tỉnh dậy sau giấc ngủ sâu.

‘Ừ, Baro-ah?’

‘Không đi sao? Sắp đến giờ làm rồi đấy.’

‘À, đi chứ. Tạm biệt cậu.’

Sueji bước đi những bước nặng nề đến phòng làm việc của mình. Cô có cảm giác toàn thân mình như đang bị thiêu rụi luôn vậy.

Cô với tay kéo cánh cửa và đi vào bên trong.

‘Chào em, Sueji.’

Giọng nói trầm như một khúc dạo dương cầm của Jinyoung đập vào tai Sueji ngay khi cô bước vào căn phòng.

Anh nở một nụ cười ấm áp như nắng bình minh.

Sueji biết đáng lí mình phải đáp lại ánh nhìn dịu dàng đó bằng tâm trạng hạnh phúc, nhưng sao lòng cô đau quá.

Bình luận

temm <3  Đăng lúc 27-6-2013 05:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 27-6-2013 17:13:57 | Chỉ xem của tác giả
[‘Yah Bae Sueji. Con có người để tặng cơm hộp rồi sao?’ Bà mỉm cười đầy ẩn ý.

‘Có lẽ vậy ạ…’ Sueji ngượng nghịu gãi đầu.

‘Vâng ạ…’

‘Omo. Sueji của mẹ.’ Bà ôm chặt lấy eo cô. ‘Mày giỏi quá con ơi! Cuối cùng cũng sắp lấy được chồng rồi.’]

Yooo đọc đoạn này thấy thích ghê <3 Thấy cả hài hài nữa =)

Nhưng đến cuối chap lại thấy buồn.:( Thế là Suji bị chuyển đi đâu nữa đây :(

Hóng chap sau để coi JinZy ntn :">
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 27-6-2013 18:13:39 | Chỉ xem của tác giả
‘Chào em, Sueji.’

Giọng nói trầm như một khúc dạo dương cầm của Jinyoung đập vào tai Sueji ngay khi cô bước vào căn phòng.

Anh nở một nụ cười ấm áp như nắng bình minh.

Sueji biết đáng lí mình phải đáp lại ánh nhìn dịu dàng đó bằng tâm trạng hạnh phúc, nhưng sao lòng cô đau quá.

Jinyoung, anh giết người quá đáng Để con Zy yên, nó thuộc chủ quyền của L cơ :gàothét:

Chap này đang tình củm thể thế mà cũng chia ly, không lẽ cuối cùng 2 chúng nó cách xa thiệt và Zy lại "ế" lần nữa

Dù sao thì chắc là happy ending, mong chap sau của ss <3   

Bình luận

ok ;;)  Đăng lúc 27-6-2013 07:52 PM
Zy thuộc chủ quyền của L =) Đập bàn : Tôi thích em. Nếu được câu này mình sử dụng trong fic mình nhé:">  Đăng lúc 27-6-2013 07:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 27-6-2013 20:16:58 | Chỉ xem của tác giả
mỗi lần nghe bài này là tim lại nhoi nhói bạn viết fic hay quá, ủng hộ bạn nhiều
cá nhân mình thì ship suzy với rất nhiều người nên ai vs suzy cũng ok cả
chap này buồn s anh lại giấu cô chứ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 27-6-2013 20:25:30 | Chỉ xem của tác giả
em thực sự thấy buồn đó, phải chi họ cùng nhau đi london, như vậy thì hay biết mấy
dù tình cảm này khó khăn mới có đc nhưng ngta vẫn thường nói xa mặt cách lòng mà, em sợ lắm ,lỡ đâu hai người sẽ thay lòng đổi dạ và nếu đó là jinyoung chắc em khóc mất
dù sao cũng ủng hộ ss 5ting
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 27-6-2013 21:30:49 | Chỉ xem của tác giả
Buồn quá đi...

Mãi hai người mới đến vs nhau vậy mừ, lỡ đâu lại chia ly thì biết làm sao đây, Zy sẽ bị chuyển đi đâu đây không biết nữa.

Đoạn đầu tình cảm vậy mà đoạn sau lại buồn rười rượi.

Hóng chap mới!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 28-6-2013 08:54:18 | Chỉ xem của tác giả
cha, nàng này bên khu design nè
Úi, cũng viết fic sao nàng. hihi Suzy Myungsoo
Dễ thương quá
Cô gái say rượu thật là dễ thương, rất biết cách nói em yêu anh đó
Trích từ trả lời của emluon_nho_anh

Thì ra nàng Suzy tỏ tình với Jinyoung chứ kf Myungsoo nhưng mà... gọi nhầm tên =)) Giờ e mới hiểu câu trả lời trên haha :'>

Chuyện tình đẹp quá mà. Suzy với Myungsoo cũng có. Với Jinyoung cũng có. Nói chung ai yêu Suzy và đc Suzy yêu đều có chuyện tình đẹp. Hah! E ước gì e giống Suzy :v

Không biết cái kết sẽ như thế nào. Nhưng bắt buộc ss phải cho nó là HE. Vì FORGET ME NOT là một cái fic có cái kết hết sức vô duyên rồi!!! Nếu không là e buồn ss luôn... :"(

Ps/. Nhớ mời e nữa nha. Sorry ss vì chap 5 e không comt. :3

Bình luận

Ko phải là nhầm tên ^^ mà kiểu nói em yêu anh rồi nhưng lại ngại bị phát hiện tình cảm thật nên đã nói tên 1 người khác để khỉa lấp í mà :)) thanks em nhé ^^~   Đăng lúc 28-6-2013 11:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 28-6-2013 11:44:43 | Chỉ xem của tác giả
OST hay *híu híu*
qá hợp với chap này :3
hay qá đi ss ưi T.T
cái khúc mụ Zy học làm cơm hộp buồn cười dman í =
em đọc đến cái đoạn Cha Baro mà ngồi cười =)))
Ô mai Baro =) keke
có thể là 1 cái kết buồn :<
nhưng hi vọng sẽ có hậu cho đôi bạn :X
tại là fic đầu tiên em đọc của JinZy :x hi vọng ss cho nó pink 1 chút keeke :3
ss Pae Hwaiting :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 28-6-2013 12:25:58 | Chỉ xem của tác giả
Đoạn đầu thì Su đang cảm thấy hạnh phúc thế cơ mà.

‘Em có rất nhiều điều muốn làm cùng Jinyoung vào mùa Giáng Sinh năm nay.’ Sueji nói.

ôi, Su đã nghĩ đến nhiều việc muốn làm cùng Jinyoung rồi đấy

xong lại còn khi đọc được tin nhắn của Jinyoung xong, chạy ngay xuống làm cơm hộp chứ

‘Vâng ạ…’

‘Omo. Sueji của mẹ.’ Bà ôm chặt lấy eo cô. ‘Mày giỏi quá con ơi! Cuối cùng cũng sắp lấy được chồng rồi.’

‘Omma! Sao mẹ nói nghe như con sẽ bị ế vậy chứ?’

‘Chứ còn gì nữa. Bao nhiêu năm nay mẹ cứ lo con sẽ sống thế này cả đời. Nhưng giờ đã có người yêu con rồi sao?’

e đọc đoạn Su với bà Bae nói chuyện mà mắc cười.

vì lần trước Su vì đợi L mà không quan tâm đến 1 người con trai nảo khác nên bà Bae tưởng Su "ế" mới ghê chứ.

nhưng đoạn sau khi Su biết được Jinyoung sẽ chuyển công tác lại buồn á

một người nữa lại đi giống kiểu L đi lần trước á

mong rằng việc này không tái diễn giống việc của L đi và đã cưới Naeun.

chẳng biết sao nữa nhỉ. vừa mới biết tình củm của nhau mừ :(

chị nhanh nhanh ra đi, e hóng quá, ko biết hai người này sẽ giải quyêt sao đây

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 29-6-2013 09:45:48 | Chỉ xem của tác giả

càng ngày càng thấy tội cho Suzy quá đi :(
trái tim con gái khó chịu đựng được nỗi đau lớn
mà trong này nỗi đau ngày càng nhiều
khi bị giằng xé bởi nhiều suy nghĩ khác nhau
cứ chồng lên nhau chồng lên nhau
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách